PDA

View Full Version : Thân Gửi thổng tư lệnh MU HN - ADM Mu bank

KunQueen2
23-05-2013, 03:58 PM
Sẽ có nhiều người nói này nói nọ . Nhưng nếu các bạn chịu khó hiểu thì sẽ ra ngay thôi . Mình có vài câu hỏi dành cho Tổng tư lệnh và Mu bank
(I)- Nếu gd mua bán = thẻ qua Mu bank thì sẽ ntn?
1- Bên mua gửi thẻ qua ADM và ADM chuyển qua bên bán . Bên bán nhận thẻ nạp xong bảo ko nạp đuợc
a - Bên gửi thẻ gửi thẻ sai
b- Bên nhận thẻ nạp xong bảo ko được ( có thể nạp vào game khác hoặc số đt khác )
c - Bên gửi thẻ gửi đúng seri thẻ nhưng cố tình gửi sai mã .( sau khi gửi thì nạp)
Vậy làm sao chứng minh được ai là người nạp?
Thế rồi chàng liệt kê 1 đống đồ vừa bán xong.
Vậy câu hỏi đặt ra ở đây nếu mua bán ko qua Mu bank( rõ ràng là sẽ ko qua rồi ) thì ai sẽ chịu thiệt trong trường hợp này?
a- người đi mua đồ
b- người cố ý ra IP khác bán đồ (:D ) cái này 1%

a- người mua qua Mu bank phải trả đồ (còn thẻ...????)
b- Người bán bị đòi lại tiền :)) ( 1%)
c- người nào bị hack người đó ngậm đắng nuốt cay

Topic lập ra để thảo luận cần AE góp ý chứ ko cần xoáy đểu nhau. AE nào có ý kiến hay thì cmt vào . VÀ thân mới tổng tư lệnh cùng ADM gd Mu bank vào cho AE ý kiến . Vì đây là vấn đề nhức nhối gần đây . Toàn những bạn trẻ có tài :) Sợ lắm

luchodai
23-05-2013, 04:02 PM
khó của nam cường @@

datmung
23-05-2013, 04:05 PM
Đau đầu rồi @@

DakHero
23-05-2013, 04:11 PM
tin tưởng nhau thôi :))

curoi33
23-05-2013, 04:14 PM
vụ này ko biết kéo dài đến khi nào.nhưng vẫn theo dõi :D

vungliem1982
23-05-2013, 04:16 PM
ờ , câu hỏi này hay đấy nhẩy

KunQueen2
23-05-2013, 04:27 PM
tin tưởng nhau thôi :))

Tin tưởng thì bạn đưa tiền cho ng ta trước rồi chuẩn bị hồi hộp đợ chờ nhé :P

KunQueen2
23-05-2013, 04:37 PM
khó của nam cường @@

Có lẽ là khó của nam cường thật rồi :|

KunQueen2
23-05-2013, 05:02 PM
upppppppppppp

03123112
23-05-2013, 05:04 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppp

Extracting
23-05-2013, 05:07 PM
:))>. đây là 1 vấn đề nan giải

Và chẳng biết khi nào có thể giải quyết xong xuôi =))

DakHero
23-05-2013, 05:10 PM
thì cứ nhằm nhân vật chính mà giao dịch ;;)

Extracting
23-05-2013, 05:14 PM
Mình nghĩ trường hợp 3 ko hy hữu cho lắm

Vì nếu là 1 acc khủng

TB sẽ onl 16/24h

mất đồ sẽ báo cáo ngay thôi

MÀ trước khi GD MUbank cũng phải kiểm tra đồ đạc nữa chứ :))

xbangx
23-05-2013, 05:17 PM
tin tuong kai j , toan bon lua dao.
luc gd thi noi ngon noi ngot xong chay mat tieu
anh em day, tin tuong nhau day.
toi bi thang zZzchymrzZz lua la do thang GMMUHN
toi quen thang GMMUHN choi voi nhau cung Gui nua chu.
the ma cung cung 1 ruoc voi bon hack vnd kia.
cay cu hyhy.
tot nhat anh em dung tin tuong nhau.
gd truc tiep thi hang mua.
nhu ban nay noi MU bank nhu vay cung ko yen tam
cu Gd truc tiep neu mua hom truoc hom sau mat do thi giet thang ban luon.
con GD kieu kia chang giet dc thang nao.
neu gap do ngon nhung ko gd dc truc tiep thi thoi, chang mua nua, mua la lua ma hyhyhy.

Extracting
23-05-2013, 05:18 PM
cay cu hyhy.
neu gap do ngon nhung ko gd dc truc tiep thi thoi, chang mua nua, mua la lua ma hyhyhy.

=))>. mua trực tiếp

ĐƯờng đi thì có

Đường về mù mịt tối tăm =))

KunQueen2
23-05-2013, 05:25 PM
=))>. mua trực tiếp

ĐƯờng đi thì có

Đường về mù mịt tối tăm =))

Ví dụ như các boy đất cảng nè :)) xuống đó mua đồ thì đúng là mù mịt và tối tăm luôn =)) ( Nếu có ý định ko mua nữa )

nhocvn8x
23-05-2013, 05:27 PM
đất cảng thì sao bạn ơi. đồ mình bán trước h chưa có ai ý kiến gì nhé ! có tem đảm bảo hẳn hoi

Ví dụ như các boy đất cảng nè :)) xuống đó mua đồ thì đúng là mù mịt và tối tăm luôn =)) ( Nếu có ý định ko mua nữa )

YeU1nG
23-05-2013, 05:31 PM
cay cu hyhy.

cái đm nhà bạn nữa chứ. hỏi xem thằng nhym có biết tao k nhé... chả lwan b` gì cả... hiểu ko...
vừa ăn cơm trưa lên xong. thấy no gọi ra bảo thằng nào lừa của nó 100k thẻ. xong mình hỏi thế à. 1 lúc sau nó bảo mình bảo ừa cứ gd đy. dkm nhà bạn chứ đã đéo thèm chửi r. còn lên đây nói à.. đ" hiểu chuyện ngon nghành sao nữa nó lên nó bảo vừa bị lừa mình hỏi xong lại bảo mình cùng 1 ruộc chứ, lcmnn chứ. đéo bh nói ra câu nó ra câu tin tưởng đứa nào.. tao đây chưa bh biết lừa đảo 1 xu của ai nhé... đừng thấy bố mày uy thác ở đó mà bảo bố mày cùng 1 ruộc... mày ngu vkl đừng ức chế đổ vạ quanh nhé. hỏi thằng a của mày mua vc của tao suốt đó lúc nào cũng là tiền trước và gd nhận đủ hàng,,, tao đéo thiếu tiền nhé.. mà đi lừa đảo 1 2 trăm bạc... mày ngu mày chịu thôi. óc chó thấy đứng ut ở d4 xong ra kêu cùng 1 ruộc.. xl bqt và modd cùng toàn thể ae nhé.. ức chế quá... k nhịn được. addmin đừng xóa để cho cái thằng ngu này hiểu đc...

KunQueen2
23-05-2013, 05:35 PM
cái đm nhà bạn nữa chứ. hỏi xem thằng nhym có biết tao k nhé... chả lwan b` gì cả... hiểu ko...
vừa ăn cơm trưa lên xong. thấy no gọi ra bảo thằng nào lừa của nó 100k thẻ. xong mình hỏi thế à. 1 lúc sau nó bảo mình bảo ừa cứ gd đy. dkm nhà bạn chứ đã đéo thèm chửi r. còn lên đây nói à.. đ" hiểu chuyện ngon nghành sao nữa nó lên nó bảo vừa bị lừa mình hỏi xong lại bảo mình cùng 1 ruộc chứ, lcmnn chứ. đéo bh nói ra câu nó ra câu tin tưởng đứa nào.. tao đây chưa bh biết lừa đảo 1 xu của ai nhé... đừng thấy bố mày uy thác ở đó mà bảo bố mày cùng 1 ruộc... mày ngu vkl đừng ức chế đổ vạ quanh nhé. hỏi thằng a của mày mua vc của tao suốt đó lúc nào cũng là tiền trước và gd nhận đủ hàng,,, tao đéo thiếu tiền nhé.. mà đi lừa đảo 1 2 trăm bạc... mày ngu mày chịu thôi. óc chó thấy đứng ut ở d4 xong ra kêu cùng 1 ruộc.. xl bqt và modd cùng toàn thể ae nhé.. ức chế quá... k nhịn được. addmin đừng xóa để cho cái thằng ngu này hiểu đc...
Cẩn thận ko bị tố cáo là ăn thẻ đỏ của ADM đấy bạn

Extracting
23-05-2013, 05:36 PM
đất cảng thì sao bạn ơi. đồ mình bán trước h chưa có ai ý kiến gì nhé ! có tem đảm bảo hẳn hoi

Xuống đây mua

Còn đc đi 1 chuyến Free Quất Lâm =))

KunQueen2
23-05-2013, 05:38 PM

Mình ko có ý gì đâu :D chỉ là mọi người hay nói đất cảng lắm Xã hội đen lắm Nên nói là sợ xuống đó thôi . Chứ ko có ý nói bạn :p

YeU1nG
23-05-2013, 05:43 PM
Cẩn thận ko bị tố cáo là ăn thẻ đỏ của ADM đấy bạn

là bạn bạn k hề làm thế thì bạn sẽ thế nào... tớ đói khát vài trăm bạc sao? nói cho nó hiểu. chỉ cần nó hiểu thì addmin sử thế nào tớ cũng chấp nhận. vì cái này là cái uy tín mà

KunQueen2
23-05-2013, 05:45 PM
là bạn bạn k hề làm thế thì bạn sẽ thế nào... tớ đói khát vài trăm bạc sao? nói cho nó hiểu. chỉ cần nó hiểu thì addmin sử thế nào tớ cũng chấp nhận. vì cái này là cái uy tín mà

ừ . Nhưng có nhưng điều dù bạn chứng minh được là của mình nhưng vẫn có người chày cối gọi AE đông đảo để cãi to át lí lẽ thì vẫn ko ổn bạn à . Ví dụ như tớ đang bị nè :P

Gió Vô Tình
23-05-2013, 05:53 PM
Sẽ có nhiều người nói này nói nọ . Nhưng nếu các bạn chịu khó hiểu thì sẽ ra ngay thôi . Mình có vài câu hỏi dành cho Tổng tư lệnh và Mu bank
1- Bên mua gửi thẻ qua ADM và ADM chuyển qua bên bán . Bên bán nhận thẻ nạp xong bảo ko nạp đuợc
b- Bên nhận thẻ nạp xong bảo ko được ( có thể nạp vào game khác hoặc số đt khác )
c - Bên gửi thẻ gửi đúng seri thẻ nhưng cố tình gửi sai mã .( sau khi gửi thì nạp)
Vậy câu hỏi đặt ra ở đây nếu mua bán ko qua Mu bank( rõ ràng là sẽ ko qua rồi ) thì ai sẽ chịu thiệt trong trường hợp này?
a- người đi mua đồ

Topic lập ra để thảo luận cần AE góp ý chứ ko cần xoáy đểu nhau. AE nào có ý kiến hay thì cmt vào . VÀ thân mới tổng tư lệnh cùng ADM gd Mu bank vào cho AE ý kiến . Vì đây là vấn đề nhức nhối gần đây . Toàn những bạn trẻ có tài :) Sợ lắm

TH1: cái này mubank lường trước hết rồi mà,GD thẻ thì đa số đều qua pay gate,ví dụ tôi mua 1 món đồ giá 300k thẻ đt hoặc VTC,tôi sẽ phải tạo 1 tài khoản pay gate,sau đó nạp 300k vào rồi chuyển 300k ấy sang tài khoản của mubank,sau đó mubank chuyển 300k ấy sang tài khoản của ng bán ( pay có thể dùng để nạp đa số mạng đt,VTC....)

TH2: nếu bạn xem nhiều topic sẽ thấy BQT trả lời các vụ mất đồ như sau : đồ của bạn đã đc chuyển qua khá nhiều acc ( hoặc bán mất ) nên khó có thể lấy lại >>> ng mua đồ k hề bị gì nếu đúng là mua = tiền ( nếu 1 ng bỏ tiền ra mua thật sẽ làm ầm lên khi bị block ấy chứ :)),adm cũng k đủ căn cứ để block acc của họ ) còn điều tra ntn là nghiệp vụ của BQT rồi,về trường hợp này chủ acc khủng sẽ phải tự chịu trách nhiệm vì đã ko tự bảo vệ acc mìh để bị hack ( down hack,xem xxx...) và ko sử dụng tíh năng bảo vệ IP trên web.

YeU1nG
23-05-2013, 05:56 PM
ừ . Nhưng có nhưng điều dù bạn chứng minh được là của mình nhưng vẫn có người chày cối gọi AE đông đảo để cãi to át lí lẽ thì vẫn ko ổn bạn à . Ví dụ như tớ đang bị nè :P

trong game nói tớ tớ đã bực mình r. mình nói cho r. còn lên đây nói này nọ. thì tớ k kìm chế đc là ch bt r... chứ nói gì mà giao dịch trực tiếp r giết này nọ.. tớ sợ quá bạn. à :((( ghê bạn ấy quá....

KunQueen2
23-05-2013, 05:59 PM
TH1: cái này mubank lường trước hết rồi mà,GD thẻ thì đa số đều qua pay gate,ví dụ tôi mua 1 món đồ giá 300k thẻ đt hoặc VTC,tôi sẽ phải tạo 1 tài khoản pay gate,sau đó nạp 300k vào rồi chuyển 300k ấy sang tài khoản của mubank,sau đó mubank chuyển 300k ấy sang tài khoản của ng bán ( pay có thể dùng để nạp đa số mạng đt,VTC....)

TH2: nếu bạn xem nhiều topic sẽ thấy BQT trả lời các vụ mất đồ như sau : đồ của bạn đã đc chuyển qua khá nhiều acc ( hoặc bán mất ) nên khó có thể lấy lại >>> ng mua đồ k hề bị gì nếu đúng là mua = tiền ( nếu 1 ng bỏ tiền ra mua thật sẽ làm ầm lên khi bị block ấy chứ :)),adm cũng k đủ căn cứ để block acc của họ ) còn điều tra ntn là nghiệp vụ của BQT rồi,về trường hợp này chủ acc khủng sẽ phải tự chịu trách nhiệm vì đã ko tự bảo vệ acc mìh để bị hack ( down hack,xem xxx...) và ko sử dụng tíh năng bảo vệ IP trên web.

SR bạn là ADM ko chịu phí cho bạn đâu . Mà cái phí thì lúc nào cũng có nếu quy đổi từ các trang khác nhau bạn nhé :P Thân!

toilaai82
23-05-2013, 06:00 PM
ko thấy ai vào trả lời rồi,Admin cũng phải bó tay thôi:4;

Gió Vô Tình
23-05-2013, 06:02 PM
SR bạn là ADM ko chịu phí cho bạn đâu . Mà cái phí thì lúc nào cũng có nếu quy đổi từ các trang khác nhau bạn nhé :P Thân!

tất nhiên chứ bạn,để an toàn và ko xảy ra các trường hợp trên như bạn nói thì phải tự thương lượng vs nhau về phí chứ,mà cũng chỉ 3% thôi mà :|,bjo mún 3% hay là mất trắng :))

KunQueen2
23-05-2013, 06:22 PM
tất nhiên chứ bạn,để an toàn và ko xảy ra các trường hợp trên như bạn nói thì phải tự thương lượng vs nhau về phí chứ,mà cũng chỉ 3% thôi mà :|,bjo mún 3% hay là mất trắng :))

Bạn xem lại xem có phải 3% ko? Mà TK gate tức là mua thẻ gate thì đảm bảo khó hơn mua Thẻ đt . Mà nạp được 50k vào chỉ đc 40k thôi nhé . MÀ bên bán chưa chắc cần thẻ Gate nhé bạn ơi.

Nước Mắt
23-05-2013, 06:31 PM
a- người đi mua đồ

TH 1 : Đương nhiên GM Tư Lệnh Quân Đoàn vẫn có cách để giao dịch thành công và chưa một vụ nào xảy ra sự cố cả .
Có người đưa ra câu trả lời đúng về cách GM Mu Bank khi giao dịch bằng thẻ sẽ thế nào rồi đó :)

TH 2 : Hãy giao dịch qua Mu Bank để tránh tình trạng trên , chúng tôi lập ra trung gian Mu Bank để giúp về vấn đề này mà .

TH 3 : Tất cả những trường hợp Giao dich qua Mu Bank đều được công nhận và người mất item sẽ phải chịu trách nhiệm . Và người ăn cắp item sau khi tìm ra địa chỉ IP sẽ block toàn bộ acc liên quan đến item ăn cắp .

Nước Mắt
23-05-2013, 06:32 PM
Bạn xem lại xem có phải 3% ko? Mà TK gate tức là mua thẻ gate thì đảm bảo khó hơn mua Thẻ đt . Mà nạp được 50k vào chỉ đc 40k thôi nhé . MÀ bên bán chưa chắc cần thẻ Gate nhé bạn ơi.
Bên bán người ta cần thẻ gì GM sẽ giao dịch bằng thẻ đó ,
Ko chỉ có paygate mà có cả payvtc nữa mà bạn :)

KunQueen2
23-05-2013, 06:34 PM
TH 1 : Đương nhiên GM Tư Lệnh Quân Đoàn vẫn có cách để giao dịch thành công và chưa một vụ nào xảy ra sự cố cả .
Có người đưa ra câu trả lời đúng về cách GM Mu Bank khi giao dịch bằng thẻ sẽ thế nào rồi đó :)

TH 2 : Hãy giao dịch qua Mu Bank để tránh tình trạng trên , chúng tôi lập ra trung gian Mu Bank để giúp về vấn đề này mà .

TH 3 : Tất cả những trường hợp Giao dich qua Mu Bank đều được công nhận và người mất item sẽ phải chịu trách nhiệm . Và người ăn cắp item sau khi tìm ra địa chỉ IP sẽ block toàn bộ acc có liên quan đến item ăn cắp .

Hay cho trường hợp 3 Nếu người ta dùng acc phụ mà ko vào acc chính thì mất tong cái acc phụ rồi :)

KunQueen2
23-05-2013, 06:35 PM
Bên bán người ta cần thẻ gì GM sẽ giao dịch bằng thẻ đó ,
Ko chỉ có paygate mà có cả payvtc nữa mà bạn :)

PayVTC thì 10% để mua thẻ đt ADM nhé :)

Nước Mắt
23-05-2013, 06:40 PM
PayVTC thì 10% để mua thẻ đt ADM nhé :)
Ừm đúng rùi đó bạn .
Phí là đương nhiên rùi bạn có thắc mắc gì vậy .

KunQueen2
23-05-2013, 06:41 PM
Ừm đúng rùi đó bạn .
Phí là đương nhiên rùi bạn có thắc mắc gì vậy .

Hỳ phí 10% qua MU bank 10% Qua Pay VTC :D Cũng hơi mặn ADM ạ

Nước Mắt
23-05-2013, 06:43 PM
Mục phí đã nói rõ rồi mà bạn :

Phí hỗ trợ giao dịch:

Để duy trì hoạt động và tạo kinh phí để MU Bank mở nhiều tài khoản ATM các ngân hàng khác để việc giao dịch được nhanh chóng và tiện lợi hơn , MU Bank thu một phần phí giao dịch để tái đầu tư.
Phí hỗ trợ này do người mua và người bán thỏa thuẩn xem ai sẽ chịu khoản phí này.

Đối với người giao dịch qua ATM:
Các Item, Account có giá trị trên 500.000 VND sẽ mất phí 10% tổng giá trị Item,Account cho mỗi lần giao dịch.
Các Item, Account có giá trị dưới 500.000 VND sẽ mất phí 50.000 VND cho mỗi lần giao dịch.

Đối với người giao dịch qua thẻ Gate, VTC và Vietpay:
Các Item, Account có giá trị trên 500.000 VND sẽ mất phí 10% tổng giá trị Item, Account cho mỗi lần giao dịch.
Các Item, Account có giá trị từ 300.000 - 500.000 VND sẽ mất phí 50.000 VND cho mỗi lần giao dịch.
Các Item, Account có giá trị dưới 200.000 VND sẽ mất phí 20.000 VND cho mỗi lần giao dịch.

Đối với người giao dịch qua Vpoint trong Game:
Tổng Vpoint giao dịch sẽ tính thành Vnd với tỉ lệ 1:2 hoặc 1:3.. ( tùy thời giá, tùy Server) sau đó sẽ mất phí 10% tổng giá trị Vnd của Vpoint và thu phí bằng thẻ Gate, phí nhỏ nhất cho 1 lần giao dịch là 20.000 Card Gate 1 lần giao dịch (đối với trường hợp lẽ như 25k, 45k,... sẽ được làm tròn xuống như 20k, 40k,... ; còn trường hợp lẽ như 30k... sẽ được làm tròn lên như 40k,...)

Nước Mắt
23-05-2013, 06:44 PM
Tuy nhiên có rất ít người bán item giá trị lớn hơn 500k> mà giao dịch bằng thẻ đó bạn :)

KunQueen2
23-05-2013, 06:45 PM
Tuy nhiên có rất ít người bán item giá trị lớn hơn 500k> mà giao dịch bằng thẻ đó bạn :)

Còn dưới 500k thì trị giá quá thấp liệu có ai bỏ ra 20% ko ADM ơi . Em thấy 10% mà đã kêu ầm lên rồi

Nước Mắt
23-05-2013, 06:48 PM
Còn dưới 500k thì trị giá quá thấp liệu có ai bỏ ra 20% ko ADM ơi . Em thấy 10% mà đã kêu ầm lên rồi

Như GM TLQD đã thông báo :
Để duy trì hoạt động và tạo kinh phí để MU Bank mở nhiều tài khoản ATM các ngân hàng khác để việc giao dịch được nhanh chóng và tiện lợi hơn , MU Bank thu một phần phí giao dịch để tái đầu tư.
Phí hỗ trợ này do người mua và người bán thỏa thuẩn xem ai sẽ chịu khoản phí này.

Còn nếu ko có Mu Bank mọi việc trong game sẽ loạn lên ngay ,
Bị hack mất item mà ko được xử lí -> BQT vô tâm .
Vì vậy Mu Bank là điều ko thể ko có tại Mu Hà Nội .

Gió Vô Tình
23-05-2013, 06:53 PM

mìh chắc chắn chuyển từ bạc gate sang đt mất 3% phí :|,mìh xài hoài mà :|...bạn k hiểu ý mìh là,từ bạc gate có thể chuyển sang các mạng đt khác và VTC mà :|

KunQueen2
23-05-2013, 06:54 PM
mìh chắc chắn chuyển từ bạc gate sang đt mất 3% phí :|,mìh xài hoài mà :|...bạn k hiểu ý mìh là,từ bạc gate có thể chuyển sang các mạng đt khác và VTC mà :|

Tôi đố bạn chuyển sang VTC đấy . Đổi hộ nhé

Gió Vô Tình
23-05-2013, 07:01 PM
Tôi đố bạn chuyển sang VTC đấy . Đổi hộ nhé

(:|,tìm hiểu kĩ trc khi comment đi bạn,vào phần chuyển bạc cho đối tác sẽ có VTC vcoin,phí là 3%,ví dụ muốn chuyển 100k thì phải có tổng cộng 103k (:|,rõ chán với bạn,việc comment của bạn cto? bạn lười đến nỗi chả thèm tìm hiểu

KunQueen2
23-05-2013, 07:31 PM
uppppppppppppp

SockMan
23-05-2013, 07:33 PM
Thổng =))

KunQueen2
23-05-2013, 07:34 PM
Thổng =))

Ăn cái thẻ vàng vì sai cỡ chữ :P

Nhà Tớ Nghèo Lắm
23-05-2013, 07:38 PM
Theo Quy định mới nhất của MU-hanoi. SockMan xẽ ăn thẻ vàng =))
Thổng =))

SockMan
23-05-2013, 07:40 PM
Theo Quy định mới nhất của MU-hanoi. SockMan xẽ ăn thẻ vàng =))

Thế hử :))

KunQueen2
23-05-2013, 07:47 PM
Quy định ko mới mà là ít nghe thấy thôi

xDkChienx
23-05-2013, 08:00 PM
không phải khó mà quá quá khó đấy chứ sao bây giờ nó lại phát sinh ra cái kiểu RR như vậy nhỷ sao những thằng đấy nó không đặt địa vị vào nó là người mua nhỷ xem cái cảm giác đó nó là như thế nào mình chơi mấy SV rồi nhưng sag cái SV này nó Bựa Hôi và RR đến như Vậy nhỷ ..!!! Những thằng đấy phải nhốt vào truồng chó Rội Nước Nóng cho nó có cảm giác thỏa mãn :105;