PDA

View Full Version : Mod cho mình hỏi về Việc giới hạn số lần reset, relife để vào một sever (2, 3, 4,...)

cameroon1906
12-05-2013, 10:09 AM
Mình thắc mắc là Tại sao các nhân vật TOP mà vẫn vào chơi cùng server với các nhân vật có lần reset thấp hơn rất nhiều ( các tân thủ ). Lấy ví dụ như ở máy chủ Thái Dương, mình vẫn thấy nhân vật zZznhymzZz top4 DK rl3/rs5xx , có số point là khoảng 98k vẫn vào đánh được ở sv Thái Dương 3 thì như thế là không công bằng cho các tân thủ. Theo mình thì cần phải có các mốc giới hạn rs/rl cho mỗi server ( vd như từ TD2-TD5: 0 lần rl, từ TD6-TD9 : 1-2 lần rl, và còn lại là 3 lần rl )
Trên đây là thắc mắc của mình, Mod và các bạn vào xem cho ý kiến nhé :) tks ~~

Extracting
12-05-2013, 10:18 AM
Mình thắc mắc là Tại sao các nhân vật TOP mà vẫn vào chơi cùng server với các nhân vật có lần reset thấp hơn rất nhiều ( các tân thủ ). Lấy ví dụ như ở máy chủ Thái Dương, mình vẫn thấy nhân vật zZznhymzZz top4 DK rl3/rs5xx , có số point là khoảng 98k vẫn vào đánh được ở sv Thái Dương 3 thì như thế là không công bằng cho các tân thủ. Theo mình thì cần phải có các mốc giới hạn rs/rl cho mỗi server ( vd như từ TD2-TD5: 0 lần rl, từ TD6-TD9 : 1-2 lần rl, và còn lại là 3 lần rl )
điểm Ex ko theo sv bạn à

từ sv2>sv4 là sv ko PK

Còn lại là sv PK

Ko có sv giành riêng cho các tân thủ...

các tân thủ sẽ đc tăng exp và poit khi rs ( cái này thì ko nhớ rõ ) ^^!

cameroon1906
12-05-2013, 10:52 AM
điểm Ex ko theo sv bạn à

từ sv2>sv4 là sv ko PK

Còn lại là sv PK

Ko có sv giành riêng cho các tân thủ...

các tân thủ sẽ đc tăng exp và poit khi rs ( cái này thì ko nhớ rõ ) ^^!
Cái này thì mình cũng biết nhưng mà cậu thử hình dung khi mà đi săn event ( summer, ng tuyết, thỏ ngọc ) thì những nhân vật top, có chênh lệch tầm khoảng 30k -60k point so với nhân vật của mình ( mình cũng mới chơi ) thì họ sẽ KS hết ---> người giàu thì cứ giàu, còn gì là thú vị khi nhặt đc 1 món đồ ex :(
Nếu ko giới hạn thì mình nghĩ chỉ cần 1 server Trade, 1 server 2 là đủ cần gì phải cần nhiều :(

Tổng Cục Trưởng
12-05-2013, 10:55 AM

Làm như ý của bạn không khó, trước đây MUHN cũng đã thực hiện tuy nhiên có nhiều bất cập nên đã bỏ và thực hiện theo hình thức hỗ trợ tân thủ tại các móc reset nhất định.

nhimkute
12-05-2013, 11:00 AM

sao lại co zZznhymzZz ở đây :(

cameroon1906
12-05-2013, 11:03 AM
Làm như ý của bạn không khó, trước đây MUHN cũng đã thực hiện tuy nhiên có nhiều bất cập nên đã bỏ và thực hiện theo hình thức hỗ trợ tân thủ tại các móc reset nhất định.
Tại vì mình thấy đi săn event hay đánh quái thì toàn bị ks :( với cả mình thấy quái ở các pub có vẻ như là ko khác nhau, ai rs/rl cao thì lên pub có quái khỏe hơn chứ ko thì đánh mãi ko tăng lv

cameroon1906
12-05-2013, 11:04 AM
sao lại co zZznhymzZz ở đây :(
thì tui thấy ông nên làm ví dụ luôn :)

nhimkute
12-05-2013, 11:21 AM
Tại vì mình thấy đi săn event hay đánh quái thì toàn bị ks :( với cả mình thấy quái ở các pub có vẻ như là ko khác nhau, ai rs/rl cao thì lên pub có quái khỏe hơn chứ ko thì đánh mãi ko tăng lv

bạn có thể len map khác vi du nhu brack. train chậm hơn 1 tí thôi :D