PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Nói thật G Killer 70% là hách speed

NhoxStyle
08-05-2013, 09:31 PM
Mình đã test thử rồi DK mình 800k máu + thêm ELF buff 65k ene + 50k agi mns của DW
mà ra bém chưa đến 10s tèo.
Cái Guild cùi mía vl thật.
Chẳng có thằng nào pk lịch sự cả.
Cũng ko thèm chấp cái Guild Killer làm gì ? Vì cái Mu nát rồi GM ko làm gì dc hack.

doanxmkoi
08-05-2013, 09:35 PM
bạn biêt GM k lzi dc hack bạn còn nói làm rì :P tốt nhất kệ cho cn hack. trang xa các phần tử ý ra cho đỡ ngữa mắt thôi :P nói lên đây làm rì k cn lại bảo rở hơi biết bới lại ăn gạch đấy :P

DakHero
08-05-2013, 09:42 PM
sv nào nhỉ ;;)

NhoxStyle
08-05-2013, 09:43 PM
sv TD bạn à

thanhhahp
08-05-2013, 09:46 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppp

1doithua
08-05-2013, 09:52 PM
70% hach cơ ak sao k nói mẹ 100% đi pk thua lên đây khóc bố thằng ăn hại ;))

NhoxStyle
08-05-2013, 09:53 PM

mày cho 1 thằng lên đây pk lịch xem sao?

1doithua
08-05-2013, 09:55 PM
đkm mày là thằng nào
ở đâu tao lên

NhoxStyle
08-05-2013, 09:56 PM

DK 85k point mày nghĩ đủ chưa cần gì phải khóc.
mày biết 2 thằng mà 85k point pk nhau cả tiếng mới chết 1 mạng nhé.
tao chỉ sợ mấy thằng đéo ăn đc ra háck =))

1doithua
08-05-2013, 09:59 PM
tao hỏi tên nhân vật mày là gì cứ vòng vo ăn lồn ak

NhoxStyle
08-05-2013, 10:00 PM
đkm mày là thằng nào
ở đâu tao lên

mày là cái gì mà hỏi tao?
muốn chiến thì khai danh tính, địa điểm sv ra đừng chém láo.

1doithua
08-05-2013, 10:02 PM
lên anena sv 10 may thich danh vs thằng nào cũng đc
luôn và ngay

botchien
08-05-2013, 10:03 PM
Hack.....tu` tu` AD fix.....anh em chiu kho' ti.......:D

MrHieuBeo
08-05-2013, 10:05 PM

bạn ơi sao bạn lại nói thế Tôi Lá SoldierHN chủng tộc DK

Hôm Wa tôi VÔ Địch CHủng TỘc DK

Co GMEvnt Làm Trọng Tài Thế Hỏi Bạn Bọn Tôi Hack Chỗ Nào Sao Bạn Ko Quay Video Để Admin Blook

Còn Nều Bạn Đủ Tuổi Solo Dell Acc+ Bao Nhiêu VND Tuỳ Bạn Chọn Nhé

Toi Sẽ Mơi Admin Hoac GMEvent Làm Trọng Tài

2 Bên SoLo Se Bằng VND sẽ Gửi Tiền qua MuBank OK

Còn Ko Dám Thì Đưng Khóc Nhé

Nếu Bạn Thắng Đc Tôi Bạn Là Đẳng Cấp PK Đấy

GMevent Lam Trọng Tài Thì Cứ Theo Luật Võ Đài Danh Vọng

Nếu Ok Thì PM nhé Xin Ca Cái ten Nhân Vật Trong Game

NhoxStyle
08-05-2013, 10:08 PM
luôn và ngay

mày ko hiểu tiếng người à
Thằng nào muốn chiến thì khai danh tính ra: tên nv: sv? map?

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:09 PM
và đây chính là anh hùng bàn phím thật sự :)) ăn k đc nên đâm ra cay cú bọn võ mồm trẻ trâu tốt nhất k nên chấp

NhoxStyle
08-05-2013, 10:10 PM
bạn ơi sao bạn lại nói thế Tôi Lá SoldierHN chủng tộc DK

Hôm Wa tôi VÔ Địch CHủng TỘc DK

Co GMEvnt Làm Trọng Tài Thế Hỏi Bạn Bọn Tôi Hack Chỗ Nào Sao Bạn Ko Quay Video Để Admin Blook

Còn Nều Bạn Đủ Tuổi Solo Dell Acc+ Bao Nhiêu VND Tuỳ Bạn Chọn Nhé

Toi Sẽ Mơi Admin Hoac GMEvent Làm Trọng Tài

2 Bên SoLo Se Bằng VND sẽ Gửi Tiền qua MuBank OK

Còn Ko Dám Thì Đưng Khóc Nhé

Nếu Bạn Thắng Đc Tôi Bạn Là Đẳng Cấp PK Đấy

GMevent Lam Trọng Tài Thì Cứ Theo Luật Võ Đài Danh Vọng

Nếu Ok Thì PM nhé Xin Ca Cái ten Nhân Vật Trong Game

Trận thi đấu chúng tộc GM trọng tài rồi thì có ai nói gì cậu đâu.

ức chế là G DD pk nhau hum nay toàn hách

1doithua
08-05-2013, 10:11 PM

mà ak sv 10 map arena lên kìa k thấy ak nhâ vạt tao có nhiều thich con nào cũng đc moschjno soulder crywook thich chọn ai thì tuy

NhoxStyle
08-05-2013, 10:11 PM
và đây chính là anh hùng bàn phím thật sự :)) ăn k đc nên đâm ra cay cú bọn võ mồm trẻ trâu tốt nhất k nên chấp

Mai 9h sv 10 pm Ketamin nhé.
còn bây giờ đi ngủ mai đi làm

1doithua
08-05-2013, 10:12 PM

admin fixx lại hôm nay hach đc ak mày thấy ai hach nói rõ xem

MrHieuBeo
08-05-2013, 10:13 PM

thằng Này Ko Hiểu O GUil Nào Võ Đài Danh Vọng Có GMEvent Làm Trọng Tài mà Còn Sủa Nưã

Nòi Thêm Thông Tin Cho mày Biêt Trận Chung Kết Võ Đài Danh Vọng Sv ThaiDUong

La SoldierHn vs KhoaiLang nhé Nói Thế Này Chắc May Hieu roi dung ko

CÒn neu May Ko Hiểu Thì Killer Bon Tao Chỉ Biết Nói Mayf Là Chó

FC.killerHQ5
Lên arena để ý kĩ các bạn sẽ thấy có 1 số nhân vật cùi bắp train cả ngày lẫn đêm, ks ko lên 1 điểm nào...Hình như các bác hack cắm để train đồ thì phải :4;

còn em này thì thôi ngu bỏ cmnr em nghĩ G killer rr đi train nhặt đồ như em à có phải em nghèo quá đến mức phải lên ảena train nhặt từng viên ngọc từng món exl k :))

1doithua
tưởng thằng rrr nào thì ra thằng này chắc chiều bị mấy dk G killer cho ăn hành nên đây khóc đây mà =))

nhimkute
08-05-2013, 10:15 PM
bọn này khôn vl. toàn chọn lúc tối mình đi làm để chiến G :))

FC.killerHQ5
Mai 9h sv 10 pm Ketamin nhé.
còn bây giờ đi ngủ mai đi làm

ketamin :)_ nguy hiễm vl hôm qua em mới cho nó ăn hành xong hnay nó lại lên đây tập sũa k nhớ a nhắc cho nhớ hwa a cầm crywolf vào train mày bày đặt pk a anh cho ăn hành cứ ngồi trong mà cười hjhj mắc cỡ vl :))

1doithua

thằng này nó bảo hôm nay hach đc nè :D

1doithua
08-05-2013, 10:16 PM
ketamin :)_ nguy hiễm vl hôm qua em mới cho nó ăn hành xong hnay nó lại lên đây tập sũa k nhớ a nhắc cho nhớ hwa a cầm crywolf vào train mày bày đặt pk a anh cho ăn hành cứ ngồi trong mà cười hjhj mắc cỡ vl :))

chú 5 ak :D

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:17 PM
ý bạn là sao ý bạn là G tôi rủ G bạn chiến à đọc kĩ rồi vào đây khóc lóc nha

1doithua
08-05-2013, 10:18 PM

trưa nay chả bị ăn hành sky còn gì thế trưa ai cầm acc nhim thế :D

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:18 PM
chú 5 ak :D

vâng em đây hôm qua em cho nó ăn hành xong giờ nó còn sũa :))

nhimkute
08-05-2013, 10:21 PM
ý bạn là sao ý bạn là G tôi rủ G bạn chiến à đọc kĩ rồi vào đây khóc lóc nha

ai khóc thể. mày là thằng nào

1doithua
08-05-2013, 10:22 PM

lại 1 bạn nữa nóng tính quá hè về rồi có khác

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:23 PM

bạn k khóc bạn vào topic này nói gì vậy

ThykSock
08-05-2013, 10:26 PM
Killer bh bá đạo toàn phần.

từ pk games đến pk ngoài web. bái phục :))

MrHieuBeo
08-05-2013, 10:29 PM

bạn Ơi Cho Hỏi Ai Lập Cái Topic Này Chúng Tôi Có Sao Nói Thế Con Tôi THay Toàn Mấy Con Gà Nó Mới Lập Cái Topic Này

Còn Nói Về Hack Thí Troi biet dat biet cac ban biet nhe

nhimkute
08-05-2013, 10:30 PM
bạn k khóc bạn vào topic này nói gì vậy
khóc là NTN. tôi nói là tối tôi đi làm thì rủ nhau Wap G. ý bạn là ntn. mà mày là thằng nào

nhocvn9x
08-05-2013, 10:33 PM
ăn hành mà cuối cùng có ăn dc kun đâu =))

trưa nay chả bị ăn hành sky còn gì thế trưa ai cầm acc nhim thế :D

handsome89
08-05-2013, 10:34 PM
Mình đã test thử rồi DK mình 800k máu + thêm ELF buff 65k ene + 50k agi mns của DW
Cũng ko thèm chấp cái Guild Killer làm gì ? Vì cái Mu nát rồi GM ko làm gì dc hack.

thằng này chủ gui đông anh hôm nay bị ăn hành đây mà. ko hack mà còn 2 thằng G nó bâu vào mãi vẫn ko chết.thua xong rồi đứng bên trong kêu loạn xạ.Gà thường vậy mà,kiểu này quen rồi

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:35 PM
khóc là NTN. tôi nói là tối tôi đi làm thì rủ nhau Wap G. ý bạn là ntn. mà mày là thằng nào

thế thì đọc kĩ lại đi nhé topic này k liên quan gì tới việc wap G trong này nhé mà bạn lại bang bang vào vl tụi này khôn này khôn nọ là thế nào

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:37 PM

nói thật đừng bùn chứ bạn vào win sky cũng vui rồi 1 lần đi sky bao nhiu ng đi bỏ 10k ra tẫy điễm lấy lại vài món đồ thần khi có khi k thì k đáng đâu bạn chủ yếu pk vui vẻ thôi

nhocvn9x
08-05-2013, 10:38 PM
ae nghỉ hết rồi win để làm gì ^^ khệnh gớm ;))

nói thật đừng bùn chứ bạn vào win sky cũng vui rồi 1 lần đi sky bao nhiu ng đi bỏ 10k ra tẫy điễm lấy lại vài món đồ thần khi có khi k thì k đáng đâu bạn chủ yếu pk vui vẻ thôi

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:41 PM
ae nghỉ hết rồi win để làm gì ^^ khệnh gớm ;))

nói vậy mà cũng nói đc à vậy vào làm gì k lẽ vào làm mọi à mà nghĩ với k nghĩ hết bạn

nhocvn9x
08-05-2013, 10:43 PM
vào mà xem =)) cãi nhau làm chi cho đau lòng ;))

nói vậy mà cũng nói đc à vậy vào làm gì k lẽ vào làm mọi à mà nghĩ với k nghĩ hết bạn

FC.killerHQ5
08-05-2013, 10:45 PM
vào mà xem =)) cãi nhau làm chi cho đau lòng ;))

chuẫn như đường lê duẩn :D

zutranxxxx
08-05-2013, 10:49 PM

roselove09 có cái tên mà cũng ko dám nhận ah,có vậy mà bạn la um lên hack nay hack no rồi lôi cả G tôi lên đây chi vậy
bạn cứ đem DW voi ELF đi theo là nghĩ mỉnh bất tử ah,games vui vẻ mà làm gì nghiêm trọng vậy

Extracting
08-05-2013, 10:51 PM
sv tàn rồi
cãi nhau ăn cc à :))

tohongquan
08-05-2013, 10:53 PM
các bạn killer bá đạo điều đó công nhận.nhưng tự phụ quá cũng không tốt.

MrHieuBeo
08-05-2013, 10:54 PM
sv tàn rồi
cãi nhau ăn cc à :))

Tàn rồi Nhưng Mấy Thằng óc Chó Nó Sủa lên Cần Nói Để Nó Biết

MrHieuBeo
08-05-2013, 10:55 PM
các bạn killer bá đạo điều đó công nhận.nhưng tự phụ quá cũng không tốt.

Bạn Ơi Anh e Tớ Win Võ Đài Danh Vọng Đâu Có Khoe Với Ai Hay Tu Phu Gi Đâu Đây La Topic Của Nó CHứ Đâu Phải Của Anh e Tôi

Extracting
08-05-2013, 10:59 PM
CLOSE ĐI

sv này hack thì ko phải bàn nữa rồi

ai hack tự biết.. Với sv này nói thật.. KO HACK THÌ THIỆT THÂN

tungbeo
08-05-2013, 11:10 PM
close topic đi .

SpinerMai
08-05-2013, 11:11 PM
toàn mua hack ko thôi ấy mà có cần ta làm cái clip cho hoành tráng ko :5; bảo đảm xem xong rất là thú vị :19;

MrHieuBeo
08-05-2013, 11:12 PM
CLOSE ĐI

sv này hack thì ko phải bàn nữa rồi

ai hack tự biết.. Với sv này nói thật.. KO HACK THÌ THIỆT THÂN

Nếu Ai cũng Nghĩ Như Bạn ThHayay wa

Cần Gí Phải Nói Nhiều

SpinerMai
08-05-2013, 11:13 PM
toàn mua hack ko thôi ấy mà có cần ta làm cái clip cho hoành tráng ko :5; bảo đảm xem xong rất là thú vị :19;
đảm bảo bung hết hài ra lun ^,..,^

MrHieuBeo
08-05-2013, 11:15 PM
đảm bảo bung hết hài ra lun ^,..,^

thôi e đi về cái Võ Lâm Lậu Đi

Khi Nào Sv mới A gọi

tungbeo
08-05-2013, 11:16 PM
G Killer ko vào cmt nữa nhé để kệ mẹ nó. thằng nào chửi thì thằng đấy nghe trước. đéo cần tốn thời gian với mấy thằng trẻ trâu.

close topic !

1doithua
08-05-2013, 11:16 PM

bạn ơi đi pk vui vẻ chứ kundun k quan trọng còn hôm nay chẳng qua cũng mấy ng gà đi thôi nên mới để móc mất kundun chứ a quang hay a tiệp đi khác ngay

Crywolf
08-05-2013, 11:18 PM
G Killer ko vào cmt nữa nhé để kệ mẹ nó. thằng nào chửi thì thằng đấy nghe trước. đéo cần tốn thời gian với mấy thằng trẻ trâu.

close topic !

mấy khứa ko vào cmt nữa nhé:D

girlhunter
08-05-2013, 11:28 PM
Cứ fuck cả nhà thằng nào hack =)) Ngày xưa có mấy con chó hack chui ăn rakilon không biết G nào,chắc các bạn ấy k hack đâu,Các bạn ấy tốt đẹp lắm mà toàn thấy mấy bài lăng xê G chu toàn pro xi măng k hack đâu =))

nhimkute
09-05-2013, 12:19 AM
thế thì đọc kĩ lại đi nhé topic này k liên quan gì tới việc wap G trong này nhé mà bạn lại bang bang vào vl tụi này khôn này khôn nọ là thế nào

t nói chuyện với mày ak mày bảo tao vào đây khóc. cai dm. bục mình vãi. t bảo G tao đi đánh nhau cứ chọn thời d? t đi làm. mà tao hỏi mày lần này là lần thứ 3 rồi đấy mày là thằng nào

0978xxxx
09-05-2013, 12:38 AM
t nói chuyện với mày ak mày bảo tao vào đây khóc. cai dm. bục mình vãi. t bảo G tao đi đánh nhau cứ chọn thời d? t đi làm. mà tao hỏi mày lần này là lần thứ 3 rồi đấy mày là thằng nào

hổ báo vừa thôi AE ng ta sợ :40;

FC.killerHQ5
09-05-2013, 12:44 AM

tao là thằng nào giờ tao nói ra mày đánh tao hả ê đừng làm vậy nha tao sợ đó nhiều thằng hù tao như vậy lắm rồi chắc mày là thằng thứ n đó mà cái G mày đánh nhau thì kệ cmm vào topic này làm chi cút mẹ mày đi thằng rr

Ngẩn Ngơ
09-05-2013, 03:32 AM
vl :)) mua hack cho = bạn = bè đi kêu làm đéo j cho mệt
100k/1 tháng thì muonlinezz ( phổ thông )
250k/1 tháng thì nohope212 ( hàng này cao cấp )
cãi nhau làm đéo j cho mệt
Còn đm thằng nào nói là k thích hack ( khi sv 1/2 ng hack )đi 2 lý do khiến thằng lổn nào nói k thích hack
1 : hà tiện đéo dám bỏ 100k/tháng
2 : hack vẫn thua ng ta ( trình kém vl )
Còn đm nếu mà hack free xem thằng địt nào chẳng hack
Sướng mồm vl

nhimkute
09-05-2013, 03:41 AM
tao là thằng nào giờ tao nói ra mày đánh tao hả ê đừng làm vậy nha tao sợ đó nhiều thằng hù tao như vậy lắm rồi chắc mày là thằng thứ n đó mà cái G mày đánh nhau thì kệ cmm vào topic này làm chi cút mẹ mày đi thằng rr

thế thì chúng mày đừng có hùa nhau vào hỏi chủ top pich là ai. jo tao hoi lại lại bảo tao rr. biết rr hay k vao game găp. tao. ta tao chỉ nói thế thôi. còn chủ TP nói có ji sai. tao cung nói thẳng. choi mu-hanoi.net này k hack là ngu. lên ng ta bảo mình hack thì đừng có mà cãi. tốt nhất im cái mõm chó mày lai. QN t cũng ở killer đấy. choi với KL 2 SV QN với TD chua có đúa nào nói tao khóc thuê như mày đâu.

Ngẩn Ngơ
09-05-2013, 03:51 AM
Mà đm cái bạn nào G killer hãm vl , win đc cái lôi đài danh vọng mà khoe vl , xl bạn chứ GM event cũng đéo thể nào biết đc bạn hack agi hay k , đm trừ khi bạn hack speed mà chạy nó mới nhìn ra , còn k bố cụ GM cũng k biết đc , hack gẻ của thằng muonlinezz agi nó chỉ tương đương 65k agi thôi , GM biết đc cl

NhoxStyle
09-05-2013, 07:42 AM
Thằng nào bảo GM update thì ko hack dc?
Mày hãy đọc kỹ GM nó thông báo thế nào?
ko tao lại tưởng chúng mày là dog ko hiểu tiếng người.
1. ADM thông báo update lỗi diconect sv ( ko thông báo chống hách nhé )
2. Tao ko nói chuyện về chuyện võ đài danh vọng
3. Thằng nào hack là ó thì tự biết. ( tao nói lịch sự chúng mày lên đây ẳng à ) bá đạo rồi
4. Anh hùng thì nói tên ra solo cần đéo gì phải núp như ó thế. ko biết nhục à.
Gọi mấy thằng ó hack G killer + LM ra đây: OneHitYouD + nofrecool + S0ngVeDem + TauThichMi + RatLaChoi +DatMa + OngChuXB + LinhChi ... 1 SUm nữa ko nhớ tên.

Mày hỏi thằng OneHitYouD nó hơn tao 20k point đánh mãi có chết ko. đánh chán chê ko ai chết xin thui kìa =))
dm cả G có 5 thằng mà gọi cả đoàn ó lên cắn hach vl.

NgheĐãSợ
09-05-2013, 08:03 AM
Mà đm cái bạn nào G killer hãm vl , win đc cái lôi đài danh vọng mà khoe vl , xl bạn chứ GM event cũng đéo thể nào biết đc bạn hack agi hay k , đm trừ khi bạn hack speed mà chạy nó mới nhìn ra , còn k bố cụ GM cũng k biết đc , hack gẻ của thằng muonlinezz agi nó chỉ tương đương 65k agi thôi , GM biết đc cl

chuẩn là nếu có hack AGI GM cũng không biết đc .
nhưng mà bên FPT có cái đòn là theo dõi địa chỉ IP : chỉ cần mở hack nên là họ biết và block VV
còn đây là mu lậu nên chuyện hack là BT chừ khi ai bị quay clip rõ dàng quá thì GM mới sử lý còn không cũng kệ
thế nên chuyện ai hack thì người đó biết . và ai không hack thì người đó cũng tự biết
chơi Mu HN tầm này làm gì còn Gà mà nói khi bị 1 đối thủ khác cùi về đồ cùi về poi mà không cần buss hay mns vẫn đánh chết đc
cái đò người chơi tầm này ai mà chẳng biết
tốt nhất hack có giết đc người ta cũng đừng mắng chửi người ta là đc . vì thắng không vi quang như thế mình chửi người ta ngu . nhưng quả thật khi mất hack thì mình đúng là ngu hơn cả chó .
còn sv TD thì nói hack 100% thì không có . chỉ có nhưng G nào hay tham gia sự kiên như Ske . K7 . Săn bắn . CTC họ mới dùng đến hack còn bt những người khác họ chẳng biết đến hack là gì và họ cũng không quan tâm .
và tốt nhất những thằng hack nên tịt vòi lại đừng có tỏ ra mình là người nguy hiểm làm gì cho người ta thêm khinh
còn ai không hack thì thiệt thật thế thôi !

handsome89
09-05-2013, 08:04 AM
Thằng nào bảo GM update thì ko hack dc?
Mày hãy đọc kỹ GM nó thông báo thế nào?
ko tao lại tưởng chúng mày là dog ko hiểu tiếng người.
1. ADM thông báo update lỗi diconect sv ( ko thông báo chống hách nhé )
2. Tao ko nói chuyện về chuyện võ đài danh vọng
3. Thằng nào hack là ó thì tự biết. ( tao nói lịch sự chúng mày lên đây ẳng à ) bá đạo rồi
4. Anh hùng thì nói tên ra solo cần đéo gì phải núp như ó thế. ko biết nhục à.
Gọi mấy thằng ó hack G killer + LM ra đây: OneHitYouD + nofrecool + S0ngVeDem + TauThichMi + RatLaChoi +DatMa + OngChuXB + LinhChi ... 1 SUm nữa ko nhớ tên.

Mày hỏi thằng OneHitYouD nó hơn tao 20k point đánh mãi có chết ko. đánh chán chê ko ai chết xin thui kìa =))
dm cả G có 5 thằng mà gọi cả đoàn ó lên cắn hach vl.

Thằng này thộn vãi.lúc đầu có mỗi thằng DatMa với thằng Nofeecool.một lũ Dong anh chúng mày bâu vào có chết đâu mà mày nêu tên đã lắm thằng.còn nói thẳng ra này.Tao là nhân vật DatMa đây.tuyên bố thẳng là từ hồi tao chơi cái mu này đến giờ tao chưa biết hack là cái gì.nếu mà tao bị bắt hack ở cái mu này tao dell ac luôn.thề danh dự.thế nên pk ko ăn dc thì đừng có vơ đũa cả nắm.

NhoxStyle
09-05-2013, 08:08 AM
Thằng này thộn vãi.lúc đầu có mỗi thằng DatMa với thằng Nofeecool.một lũ Dong anh chúng mày bâu vào có chết đâu mà mày nêu tên đã lắm thằng.còn nói thẳng ra này.Tao là nhân vật DatMa đây.tuyên bố thẳng là từ hồi tao chơi cái mu này đến giờ tao chưa biết hack là cái gì.nếu mà tao bị bắt hack ở cái mu này tao dell ac luôn.thề danh dự.thế nên pk ko ăn dc thì đừng có vơ đũa cả nắm.

Deo bít 3 thằng bâu tao bém nhỉ. còn mày chưa phải đầu tiên nhé. gọi thằng ó OngChuXB hack dau tien ra

Tadepzai
09-05-2013, 09:51 AM
hack thì cứ im im mà hack...còn để mà solo ko hack.ko đeo quái điểu 2 đk ngang đồ tầm này đánh đéo bít đến khi nào chết..tao nói đúng ko quang=))

ChoiDem
09-05-2013, 09:57 AM
hack thì cứ im im mà hack...còn để mà solo ko hack.ko đeo quái điểu 2 đk ngang đồ tầm này đánh đéo bít đến khi nào chết..tao nói đúng ko quang=))

chỉ đc cái nói đúng . biết rồi còn nói

Tadepzai
09-05-2013, 09:59 AM
tại thấy các bạn chém vãi quá=))

NhoxStyle
09-05-2013, 10:21 AM

Chuẩn đấy.
mình test rồi DK đồ + point = nhau có mà đánh cả ngày. ngay cả hơn nhau 10k point.
với DK mà 85k point đánh thì còn mệt hơn.
Nó ko đánh đc di hack agi mới vãi cái G cùi mía.

Tadepzai
09-05-2013, 10:23 AM
Chuẩn đấy.
mình test rồi DK đồ + point = nhau có mà đánh cả ngày. ngay cả hơn nhau 10k point.

hơn 10k pion thì chêt bt 10k là quá nhiều bạn ơi:))

Tadepzai
09-05-2013, 10:24 AM
Chuẩn đấy.

à quên đồ ngang ý là nói sét 13+wing phhp nhé..đồ thường vẫn chết đều

anhyeuemcl
09-05-2013, 10:31 AM
Deo bít 3 thằng bâu tao bém nhỉ. còn mày chưa phải đầu tiên nhé. gọi thằng ó OngChuXB hack dau tien ra

Thằng chó ongchuxb đã mang tiếng lừa đảo RR rồi.chuyên vác hack đi PK lung tung rồi tự xưng mình là dw no1 ko ai solo lại dc nó.cai dm thằng dw poin ít đồ bt mà 2 3 hít là dk hơn poin nằm.SM TomHoBao cũng chỉ 1 hít là nắm với nó.bố con chó

tohongquan
09-05-2013, 10:34 AM
thế thì chúng mày đừng có hùa nhau vào hỏi chủ top pich là ai. jo tao hoi lại lại bảo tao rr. biết rr hay k vao game găp. tao. ta tao chỉ nói thế thôi. còn chủ TP nói có ji sai. tao cung nói thẳng. choi mu-hanoi.net này k hack là ngu. lên ng ta bảo mình hack thì đừng có mà cãi. tốt nhất im cái mõm chó mày lai. QN t cũng ở killer đấy. choi với KL 2 SV QN với TD chua có đúa nào nói tao khóc thuê như mày đâu.
bình tĩnh ông ở chửi nhau với chúng nó làm gì

Crywolf
09-05-2013, 10:51 AM
close topic , ko ai trong G vào cmt nữa nhé

Tadepzai
09-05-2013, 11:13 AM
close topic , ko ai trong G vào cmt nữa nhé

I Like it:))

>BuonViAi<
09-05-2013, 11:58 AM
Nhiều thằng bẩn tính vkl , mình thì hack lòi kèn ra mà mở miệng chê bai ng này hack ng kia hack , tụi mày làm vậy ko khác gì tự nhận mình thua kém tụi tao , cái gì là chủ CTC , cái gì là chủ LM mạnh nhất ser TD , tao khinh cái tư cách và phẩm chất của tụi mày .
Killer hack nhưng tụi tao chưa bao h mở mồm nói sai sự thật or phủ nhận ko hack , chứ đéo như ai đó oang oảng là ko hack mà cứ bay như phim tàu .
Hack gặp hack nhưng thua sao tụi mày ko vặn cái não ra mà suy nghĩ vì sao thua , 80 thành viên AeHaNoi , đông thật đấy nhưng mức độ đầu tư vào game của tụi mày chắc chỉ đủ tụi tao tẩy điểm rửa tội .

Bompro nó có hack nhưng sao ko hỏi vì sao nó hack , vì những con sâu khoác trên ng những thứ rác thải mà lại đánh chết đồ tiền chục triệu , đến lúc ngta đập lại đc thì lại ăng ẳng video hack này nọ . AeHaNoi à , có xài thì đừng bao h mở mồm chê bai ngkhac nhé , phẩm chất và danh dự của các bạn đang đi xuống trong con mắt game thủ của MU này

ser cũng đã đến hồi kết , chỉ 1 2ngay nữa là chúng tôi cũng đã thanh lý đồ xong và nghỉ ngơi , xin trả lại Sky và K7 cho aeHaNoi , cứ từ từ mà thưởng thức sự bá đạo của các bạn nhé
thế đây là clgt xem lại bản thân mình đi rồi hay dưa ra lời nói nhé

Crywolf
09-05-2013, 12:02 PM
thế có ai chối ko hack ko :D

thế đây là clgt xem lại bản thân mình đi rồi hay dưa ra lời nói nhé

Crywolf
09-05-2013, 12:03 PM
pk sự kiện , tao đeo cả quái điểu mà còn chẳng vụt die dc này , nói chung là chỉ nhìn nhau cười

I Like it:))

>BuonViAi<
09-05-2013, 12:05 PM

G ô nhiều vl đọc từ trang 1 >8 đi

>BuonViAi<
09-05-2013, 12:15 PM
quang ơi cái l gì đây

>BuonViAi<
09-05-2013, 12:18 PM
topic thảo luộn chung có chửi thì band nick chứ đừng close nhé dark knight

™ Dark Knight ™
09-05-2013, 12:20 PM
topic thảo luộn chung có chửi thì band nick chứ đừng close nhé dark knight

Ok cứ không vi phạm nội quy là được

girlhunter
09-05-2013, 12:28 PM

Mồm bảo nhiều thằng hù nhưng có dám nói ra cc đâu,Giờ người ta hỏi là thằng nào thì câm như hến,chửi người ta thằng rr thằng này thằng nọ thì được,xin 1 cái tên thì nín,mày nghĩ mày là cái cc gì thế?

tohongquan
09-05-2013, 12:30 PM
Mồm bảo nhiều thằng hù nhưng có dám nói ra cc đâu,Giờ người ta hỏi là thằng nào thì câm như hến,chửi người ta thằng rr thằng này thằng nọ thì được,xin 1 cái tên thì nín,mày nghĩ mày là cái cc gì thế?

:109;:109;:109;:109; trùm spam tốp 1 đây rồi.lên tiếp đi bạn cho chúng no câm luôn đi

FC.killerHQ5
09-05-2013, 12:30 PM
[QUOTE=nhimkute;784542]thế thì chúng mày đừng có hùa nhau vào hỏi chủ top pich là ai. jo tao hoi lại lại bảo tao rr. biết rr hay k vao game găp. tao. ta tao chỉ nói thế thôi. còn chủ TP nói có ji sai. tao cung nói thẳng. choi mu-hanoi.net này k hack là ngu. lên ng ta bảo mình hack thì đừng có mà cãi. tốt nhất im cái mõm chó mày lai. QN t cũng ở killer đấy. choi với KL 2 SV QN với TD chua có đúa nào nói tao khóc thuê như mày đâu.[/QUOTE
vậy sao mày ngu dữ vậy rr topic này nói hack đéo liên quan đến wap G mày đéo hiểu tiếng việt à vào comment khôn này khôn nọ đéo phải khóc thuê thế là cl gì khóc mướn à

girlhunter
09-05-2013, 12:33 PM
[QUOTE=nhimkute;784542]thế thì chúng mày đừng có hùa nhau vào hỏi chủ top pich là ai. jo tao hoi lại lại bảo tao rr. biết rr hay k vao game găp. tao. ta tao chỉ nói thế thôi. còn chủ TP nói có ji sai. tao cung nói thẳng. choi mu-hanoi.net này k hack là ngu. lên ng ta bảo mình hack thì đừng có mà cãi. tốt nhất im cái mõm chó mày lai. QN t cũng ở killer đấy. choi với KL 2 SV QN với TD chua có đúa nào nói tao khóc thuê như mày đâu.[/QUOTE
vậy sao mày ngu dữ vậy rr topic này nói hack đéo liên quan đến wap G mày đéo hiểu tiếng việt à vào comment khôn này khôn nọ đéo phải khóc thuê thế là cl gì khóc mướn à

Không nói lảng nói tránh,hỏi cái tên nv thì nói cmn ra còn giả đò.Có gan chửi thằng khác thì nói cmn tên nv để nc kiểu khác trong game.Võ mồm làm cái c gì nhiều thế

DepNo1
09-05-2013, 12:35 PM
toàn thằng hack vào xỏ xiên nhau...mà nói tóm lại dm g killer...đi đâu cũng bị chửi mà cứ tưởng là hay...bên qn bị cả sv chửi như chó trốn sang td ..vẫn bị chửi...ta thấy mu này có nhiều bang hội mà có ai bi chưi nhiều như kiler đâu...tóm lại là nhục ..

FC.killerHQ5
09-05-2013, 12:37 PM
[QUOTE=FC.killerHQ5;784727]

Không nói lảng nói tránh,hỏi cái tên nv thì nói cmn ra còn giả đò.Có gan chửi thằng khác thì nói cmn tên nv để nc kiểu khác trong game.Võ mồm làm cái c gì nhiều thế

giờ chú nói thật mày chú đéo có chơi chú chỉ buff thôi đấy còn chơi thì chú vào thẳng crywolf mà chơi mày đánh đc bố mày à hay cần tao chi địa chỉ thẳng nhà luôn
42/11 bùi công minh long bình long điền BRVT tìm thẳng xuống nhà tao ngay và luôn nha thằng rr

tohongquan
09-05-2013, 12:41 PM

lên tiếp đi Nam CT =))

FC.killerHQ5
09-05-2013, 01:02 PM
[QUOTE=girlhunter;784730]

lên tiếp đi Nam CT =))

còn bản thân mày nếu đéo tin a cầm crywolf thì có phải hôm trước mỳ gặp crywolf trong game mày kêu gặp tao đừng đánh nha tao thanh lý đồ rồi giờ còn cái acc làm cave chuẫn bị bán nốt đấy mày có nhớ k nếu nói đéo nhớ thì tao xin thua

girlhunter
09-05-2013, 01:03 PM
[QUOTE=girlhunter;784730]

giờ chú nói thật mày chú đéo có chơi chú chỉ buff thôi đấy còn chơi thì chú vào thẳng crywolf mà chơi mày đánh đc bố mày à hay cần tao chi địa chỉ thẳng nhà luôn
42/11 bùi công minh long bình long điền BRVT tìm thẳng xuống nhà tao ngay và luôn nha thằng rr
Thứ nhất tao=tuổi anh già nhà mày đấy mà chú với cháu cái tông sư nhà mày à
Với lại bố mày hẹn mày đánh nhau à?DM cái game ảo mở mồm ra tao ở đây mày đến đây đánh tao đi hay mày ở đâu tao đến =)) cái dm buồn cười vl ra=))
Tao ở Hn mà mày cho dc như thế thì =)).Lần đi xa nhất là mua con chó ở ninh binh mà giờ gặp 1 con chó tân Bờ rờ vờ tờ thì =)).Mày làm tao buồn cười quá.Ơ thế mày biết tao là ai chưa mà bảo thằng rr này thằng rr nọ hay chửi cho sướng mồm thôi=))

soc00lz
09-05-2013, 01:20 PM
PK ngu thì chết ẳng cc =))

DepNo1
09-05-2013, 01:23 PM
[QUOTE=FC.killerHQ5;784735]
Thứ nhất tao=tuổi anh già nhà mày đấy mà chú với cháu cái tông sư nhà mày à
Với lại bố mày hẹn mày đánh nhau à?DM cái game ảo mở mồm ra tao ở đây mày đến đây đánh tao đi hay mày ở đâu tao đến =)) cái dm buồn cười vl ra=))
Tao ở Hn mà mày cho dc như thế thì =)).Lần đi xa nhất là mua con chó ở ninh binh mà giờ gặp 1 con chó tân Bờ rờ vờ tờ thì =)).Mày làm tao buồn cười quá.Ơ thế mày biết tao là ai chưa mà bảo thằng rr này thằng rr nọ hay chửi cho sướng mồm thôi=))

theo tôi nghĩ người vs chó ko hiệu tiếng của nhau ...nên mh khuyên bạn nếu chó cứ sủa cách tốt nhất là đá vào mồm nó ^^

nhimkute
09-05-2013, 01:34 PM

mở mồm ra bảo ng khác rr. thể chu tp nói G mày 70% hack có đúng k đã. đúng thì ngậm cặc vào mà nghe. vào đây an lok ak

luôn và ngay

thế đây là cái ji. k phải pk nhau ak

ShayneWard
09-05-2013, 01:57 PM
Closed toppic :))

1doithua
09-05-2013, 02:36 PM

mở mồm ra bảo ng khác rr. thể chu tp nói G mày 70% hack có đúng k đã. đúng thì ngậm cặc vào mà nghe. vào đây an lok ak

thế đây là cái ji. k phải pk nhau ak

đúng đúng clmm ak mà tính đc 70% hach ak con chó tính giỏi thế

1doithua
09-05-2013, 02:37 PM

thế sao trận võ đài danh vọng xin 500 nhạc vẫn chết đấy thôi

Crywolf
09-05-2013, 02:38 PM
anh bảo ko cmt nữa mà :d

[QUOTE=nhimkute;784776]

đúng đúng clmm ak mà tính đc 70% hach ak con chó tính giỏi thế

Crywolf
09-05-2013, 02:39 PM
đã bảo ko cmt nữa mà:D

1doithua
09-05-2013, 02:42 PM

nó bảo hach k thì k sao nhưng chủ toppic này nó còn chửi tao mới nói chứ k nói làm gi mệt ng :D

NhoxStyle
09-05-2013, 02:51 PM
nó bảo hach k thì k sao nhưng chủ toppic này nó còn chửi tao mới nói chứ k nói làm gi mệt ng :D

Mày xem mẹ lại topic di xem thằng nào chửi trước.
topic thảo luận chung mà mày cứ như của nhà mày tất, hùng hổ chửi ai hả?
vừa ăn cướp vừa la làng à, ngặm cặc tao đe.
Tốt nhất hách thì im im cái mồm vào

ChoiDem
09-05-2013, 03:02 PM

thôi kệ đi toàn mấy thằng chó đói ăn theo ma ;+))

0978xxxx
09-05-2013, 03:44 PM
thôi kệ đi toàn mấy thằng chó đói ăn theo ma ;+))

đéo být bạn là ng hay là chó mà nói thể bọn tớ chẳng động chạm gì thỳ đừng động chạm vào AE nên sống vui vẻ chứ đừng vác mồm ra là nói ng này ng kia là chó trc khi nói thỳ nghĩ mình trc đi

Tadepzai
09-05-2013, 10:33 PM
pk sự kiện , tao đeo cả quái điểu mà còn chẳng vụt die dc này , nói chung là chỉ nhìn nhau cười

điểu thì chết được nhưng cần fai chết tầm 3-5 con điểu mới gục:))mà cớ dk full buff mà set 13 wphhp ko hacks có đánh bằng niềm tin:))...nhìn nhau hết^^

Tadepzai
09-05-2013, 10:35 PM

mới chơi mu à..hay chưa đc cầm sét 13 :))chưa đc cầm thì đi mượn thử rồi pk nhé :)) thử xem ko hack đánh bao lâu thì chết:)) trừ khi đối phương tăng pion quá ngu:|

1doithua
09-05-2013, 10:47 PM
mới chơi mu à..hay chưa đc cầm sét 13 :))chưa đc cầm thì đi mượn thử rồi pk nhé :)) thử xem ko hack đánh bao lâu thì chết:)) trừ khi đối phương tăng pion quá ngu:|

thế xin 500 nhac set cùi ak :D mà để chết còn anh hiện đang cầm set rđỏ evt em ak +13 nhé:D

Tadepzai
09-05-2013, 10:52 PM
thế xin 500 nhac set cùi ak :D mà để chết còn anh hiện đang cầm set rđỏ evt em ak +13 nhé:D

thế đảm bảo có chương trình thứ 3 nhé:)) mà đừng xưng anh;;)

1doithua
09-05-2013, 10:53 PM
thế bạn ơi hôm đó GM đúng đó ai dám hach ak bạn :D mà bạn bảo chương trình thứ 3

Tadepzai
09-05-2013, 10:56 PM
GM biết đéo j đâu bạn..trước mặt GM tôi vẫn hack ầm ầm..mà cái này nó rõ như ban ngày..đâu cần fai che đậy:))

1doithua
09-05-2013, 10:58 PM
xin lỗi bạn nhé chứ có GM bố bảo bạn cũng k dám hach mà nói hach ầm ầm :D

FC.killerHQ5
09-05-2013, 10:58 PM
giờ nói thẳng tụi mày đừng làm anh hug bàn phím nữa có hack trước mặt bọn mày có hack ko đừng làm a hùng bàn phím bảo anh chơi đó giờ đéo hack + đéo hack pk mới hay mới pro thì dẹp cmn 1 bên nhé

Tadepzai
09-05-2013, 11:01 PM
xin lỗi bạn nhé chứ có GM bố bảo bạn cũng k dám hach mà nói hach ầm ầm :D

hỏi chủ G bạn thì biêt..trước nó cùng team vs tôi ..xem có dám hack trước mặt gm k nhé

Tadepzai
09-05-2013, 11:03 PM
giờ nói thẳng tụi mày đừng làm anh hug bàn phím nữa có hack trước mặt bọn mày có hack ko đừng làm a hùng bàn phím bảo anh chơi đó giờ đéo hack + đéo hack pk mới hay mới pro thì dẹp cmn 1 bên nhé

nông nổi quá vậy:))

1doithua
09-05-2013, 11:05 PM
hỏi chủ G bạn thì biêt..trước nó cùng team vs tôi ..xem có dám hack trước mặt gm k nhé

hôm đó ADM fixx hach bạn ak k ai hach dc hết đảm bảo 100% còn bạn nói đánh chết xin500nhac là do có hach mới chết dc thì tùy bạn giờ muốn nói thế nào chả đc

1doithua
09-05-2013, 11:06 PM
modd đi qua đóng hộ cái toppic ai commet sau tôi là động vật k hiểu tiếng người =))

Tadepzai
09-05-2013, 11:07 PM
modd đi qua đóng hộ cái toppic ai commet sau tôi là động vật k hiểu tiếng người =))

ngoại trừ tối nhé câu cuối..ko hacks sp+agi nhưng vẫn có thể f6 đc nhé:)

Extracting
09-05-2013, 11:24 PM

Mình là dân ND

Cũng muốn đc gặp đồng hương trên mảnh đất MUHN thôi

Chứ sv này hack nhiều cũng ko tha thiết..

Còn mỗi người 1 guil khác nhau.. Nhưng mình vẫn muốn có người

đứng tên làm chủ clb ở ND.Vì mình là sv lên ko có thơi gian nhiều. ae có thể chém gió, bàn bạc, giao lưu thôi

thỉnh thoảng về Quất Lâm quê mình off tí :))

Crywolf
09-05-2013, 11:30 PM
a thích off ở bãi tăm quất lâm cơ :19;

Mình là dân ND

Cũng muốn đc gặp đồng hương trên mảnh đất MUHN thôi

Chứ sv này hack nhiều cũng ko tha thiết..

Còn mỗi người 1 guil khác nhau.. Nhưng mình vẫn muốn có người

đứng tên làm chủ clb ở ND.Vì mình là sv lên ko có thơi gian nhiều. ae có thể chém gió, bàn bạc, giao lưu thôi

thỉnh thoảng về Quất Lâm quê mình off tí :))

Extracting
09-05-2013, 11:31 PM

Thì e ở bãi tắm QL mà

a Cũng ND đúng ko nhỉ

Extracting
09-05-2013, 11:37 PM

cái bạn FC5.Killers là e a à

Ăn nói VL thật...

FC.killerHQ5
09-05-2013, 11:45 PM
cái bạn FC5.Killers là e a à

Ăn nói VL thật...

vl gì mạy tao đả từng chửi mày cơ à mà mày chửi ae tao đc thì tao chửi lại đéo đc à mày là ông nội tao à mà ra lệnh

AnhDuong
10-05-2013, 12:06 AM
sv TD nay nói chung ai co hach ngon ng` đó win, ai hach cùi ng` đó thua. nên ai win cũng đừng nên tư cao làm gì. rất ng` người quá khích post hình tự suớng đến nản

1doithua
10-05-2013, 01:35 AM
sv TD nay nói chung ai co hach ngon ng` đó win, ai hach cùi ng` đó thua. nên ai win cũng đừng nên tư cao làm gì. rất ng` người quá khích post hình tự suớng đến nản

mình cũng hach mà đi quay video con danbayda k biết ngại ak bạn

1doithua
10-05-2013, 01:36 AM
Thì e ở bãi tắm QL mà

a Cũng ND đúng ko nhỉ
Quất Lâm toàn gái nhà nghỉ nhiều như nấm xuống đó k có đường về :D

Extracting
10-05-2013, 12:08 PM
vl gì mạy tao đả từng chửi mày cơ à mà mày chửi ae tao đc thì tao chửi lại đéo đc à mày là ông nội tao à mà ra lệnh

.. t đã nói đã nói gì chưa vời ae KL chưa

DKM trước t cũng ở KL nhé

A Quang tao cũng tôn trọng là a

Còn cái loại m... Đéo đủ tuổi... ăn nói bố láo.. đéo biết trời đất là gì

Đừng có như con ếch ngồi trong đáy giếng nhé

Extracting
10-05-2013, 12:10 PM
Quất Lâm toàn gái nhà nghỉ nhiều như nấm xuống đó k có đường về :D

:)). gái Quất lâm bt thôi

Gái Quất ngay mới kinh =))

Crywolf
10-05-2013, 12:18 PM
nhớ thời a về , 60k/1phat mà còn đc lựa hàng , e này ko đc thì điều em khác tới , phê vãi chấy :(
mà khổ thân dm nó đẹp thì đẹp , lạnh quá cởi đồ ra mà thằng cu nó éo cứng , đành lủi thủi mặc đồ về =))

:)). gái Quất lâm bt thôi

Gái Quất ngay mới kinh =))

Extracting
10-05-2013, 12:22 PM
nhớ thời a về , 60k/1phat mà còn đc lựa hàng , e này ko đc thì điều em khác tới , phê vãi chấy :(
mà khổ thân dm nó đẹp thì đẹp , lạnh quá cởi đồ ra mà thằng cu nó éo cứng , đành lủi thủi mặc đồ về =))

Sao lại về vào mùa đông chứ

Về mùa hè mới phê

Toàn zip với áo 2 dây.. thích e nào cứ là OK...

Giờ toàn hàng trẻ lốp căng như dây đàn =))

Crywolf
10-05-2013, 12:25 PM
phải nói hàng ngoài đo chất lượng , phục vụ chu đáo mà lại rẻ vl =))
đợt a về là về đó cưới vợ , tiện đường ghé chơi mà=))

Về mùa hè mới phê

m0nm0n
10-05-2013, 12:32 PM

Về mùa hè mới phê

xuống mẹ nó đồ sơn cho nó máu

AnhDuong
10-05-2013, 01:10 PM
mình tư bé đến giờ chưa bit quay video ai nhé bạn.

Extracting
10-05-2013, 02:13 PM
xuống mẹ nó đồ sơn cho nó máu

Cũng muốn về lắm

Nhưng e là SV lên thời gian ko có nhiều

Chờ a TÚ về.. lúc đấy ra trường chắc có nhiều time đi off hơn =))

Extracting
10-05-2013, 02:13 PM
phải nói hàng ngoài đo chất lượng , phục vụ chu đáo mà lại rẻ vl =))
đợt a về là về đó cưới vợ , tiện đường ghé chơi mà=))
Oc, về cưới vợ mà còn xuống QL

1doithua
10-05-2013, 02:16 PM
dạo trc có xuống quất lâm chơi mấy thằng bạn goi toàn con 94 vs 95 tràn đầy nhựa sống ngon mà có 200k/1 h làm 2 em rồi lượn giờ vẫn nhớ hàng dưới đó ăn đứt hàng trên Hà Nội

nhocvn9x
11-05-2013, 06:37 AM
thằng này ngáo cmnr @@ các cụ đã bảo rồi k nói k ai bảo là câm đâu @@

gacon89
11-05-2013, 07:24 AM
hoi để mày ăn buòi bạn đó ah đã hack lại to còi

halong
11-05-2013, 12:16 PM
Cũng muốn về lắm

Nhưng e là SV lên thời gian ko có nhiều

Chờ a TÚ về.. lúc đấy ra trường chắc có nhiều time đi off hơn =))

Cậu Nói Tú nào thế ?? Có phải Tú chơi HaiPh0ng SV HK bị đi Tù rồi ko ?? nếu phảỉ thì bao giờ mãm hạn ra ??