PDA

View Full Version : Mới quay lại chơi MU cần anh em hướng dẫn

Hatay08
04-05-2013, 04:28 PM
Chào tất cả anh em, mình mới chơi lại MU được vài ngày. Hiện đang chơi con Soul :D (Ngày trước toàn gọi thế không biết giờ gọi là gì). Thấy nhiều cái lạ quá, nhân vật mới, map mới, skill cũng mới luôn.

Dốt thì phải hỏi, mong anh em đi qua đọc được thì bỏ chút thời gian giải thích cho mình 1 số thắc mắc :109;

+ Đồ của Soul hiện giờ dùng quần áo gì để train lv là tốt nhất? Vũ khí nữa? Giá cả là bao nhiêu?

+ Cách chế tạo vé đi Blood và Devil như thế nào? Ngày trước là chế tạo ở Noria giờ không thấy nữa.

+ Cái Auto dùng như thế nào? Mình cài đặt xong kick vào chạy nó toàn báo là "phải học kỹ năng ngoại trừ thánh nữ" :35;

+ Nạp thẻ xong làm sao để mua được đồ = thẻ đó, mình mới chơi nên việc kiếm đồ là quá khó khăn, giao dịch thì chưa quen biết ai làm sao tin tưởng :(

Mong anh em chỉ giáo :109;

6310imercedes
04-05-2013, 08:21 PM
chỉ ở noria sv2 mới có con để xoay đồ thôi bạn ơi. sv khác k có. bạn nạp tiền vào cũng đc r đổi sang vcent r mua item vào mà trao đổi gd vs ng bán. nói chung là lằng nhằng lắm. để mod hay adm vào giải thích thì dễ hơn. train lv thì bạn mặc bộ gì chả đc nhưng mà dw thì sài đồ có 4% giảm sát thương ý. đc dòng ý cả sét thì ngon hehe

tohongquan
04-05-2013, 08:24 PM
giờ mà mới chơi lại thì rất là khó nếu ko có người hướng dẫn

Nước Mắt
04-05-2013, 08:31 PM
Chào tất cả anh em, mình mới chơi lại MU được vài ngày. Hiện đang chơi con Soul :D (Ngày trước toàn gọi thế không biết giờ gọi là gì). Thấy nhiều cái lạ quá, nhân vật mới, map mới, skill cũng mới luôn.

Dốt thì phải hỏi, mong anh em đi qua đọc được thì bỏ chút thời gian giải thích cho mình 1 số thắc mắc :109;

+ Đồ của Soul hiện giờ dùng quần áo gì để train lv là tốt nhất? Vũ khí nữa? Giá cả là bao nhiêu?

+ Cách chế tạo vé đi Blood và Devil như thế nào? Ngày trước là chế tạo ở Noria giờ không thấy nữa.

+ Cái Auto dùng như thế nào? Mình cài đặt xong kick vào chạy nó toàn báo là "phải học kỹ năng ngoại trừ thánh nữ" :35;

+ Nạp thẻ xong làm sao để mua được đồ = thẻ đó, mình mới chơi nên việc kiếm đồ là quá khó khăn, giao dịch thì chưa quen biết ai làm sao tin tưởng :(

Item thì nếu bạn chơi SS 6 rồi thì item để train vẫn vậy thôi .
Dw nếu muốn train ko tốn pét thì nên mặc quần áo và ring 10% , quần áo và vũ khí thì tốt nhất đương nhiên vẫn là item 380 rồi , tuy nhiên mặc set ma thuật 10% train cũng là ngon rồi , mà giá cả thì phải chăng , bạn hãy tham khảo giá cả trong game nhé , vì có người bán giá cáo ng bán giá thấp .
Còn nếu muốn Pk thì có thể mặc 4% GST hoặc 5% , nếu có cả 2 ộp thì tốt , vũ khí thì 10% và 2% .
Cách chế tạo vé BC và DV thì vẫn như cũ có điều chúng tôi đã chỉnh chỉ có NPC xoay Chaos Gobin tại noria sever 2 thôi bạn nhé !
Hướng dẫn sử dụng auto xem tại đây : http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1158465-S%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-Auto-ingame
Nạp thẻ xong sẽ được Gcent , bạn vào trang quản lí mục ngân hàng -> Đổi Gcent - > Đổi GCent sang Vcent .
Sau đó bạn quay cại mục ngân hàng -> Mua item Vcent . Sau đó bạn vào game là sẽ có Vcent để bạn đi mua đồ .
Còn nếu bạn muốn mua item bằng thẻ hoặc VND thì hãy giao dịch qua Mu Bank sẽ ko bị lừa đảo và ko gặp phải item dupe .

Extracting
04-05-2013, 08:38 PM
:)).....................

Bản đó là chắc đã từ rất lâu

Nhưng chơi hồi đấy rất phê :))

kebactinh1904
04-05-2013, 08:57 PM
úp cho cái tận tình mod mn :))

Hatay08
05-05-2013, 07:38 PM
:)).....................

Bản đó là chắc đã từ rất lâu

Nhưng chơi hồi đấy rất phê :))

Hì mình chơi MU HN từ thời chưa có đồ full kia, cái hồi MU mới về làng, ngồi quán từ 7h tới 10h trưa click chuột mới vào được cái sever vì full liên tục :)), cái hồi hì hục kick chuột từng con quái khi cày DK ý, ngọc hay đồ EX rơi ra cái là pk loạn xạ luôn. Khổ dã man, xong lên cấp 3 nghỉ chơi mãi giờ đi làm thấy rảnh rang nên quay lại. :D

Item thì nếu bạn chơi SS 6 rồi thì item để train vẫn vậy thôi .
Dw nếu muốn train ko tốn pét thì nên mặc quần áo và ring 10% , quần áo và vũ khí thì tốt nhất đương nhiên vẫn là item 380 rồi , tuy nhiên mặc set ma thuật 10% train cũng là ngon rồi , mà giá cả thì phải chăng , bạn hãy tham khảo giá cả trong game nhé , vì có người bán giá cáo ng bán giá thấp .
Còn nếu muốn Pk thì có thể mặc 4% GST hoặc 5% , nếu có cả 2 ộp thì tốt , vũ khí thì 10% và 2% .
Cách chế tạo vé BC và DV thì vẫn như cũ có điều chúng tôi đã chỉnh chỉ có NPC xoay Chaos Gobin tại noria sever 2 thôi bạn nhé !
Hướng dẫn sử dụng auto xem tại đây : http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1158465-S%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-Auto-ingame
Nạp thẻ xong sẽ được Gcent , bạn vào trang quản lí mục ngân hàng -> Đổi Gcent - > Đổi GCent sang Vcent .
Sau đó bạn quay cại mục ngân hàng -> Mua item Vcent . Sau đó bạn vào game là sẽ có Vcent để bạn đi mua đồ .
Còn nếu bạn muốn mua item bằng thẻ hoặc VND thì hãy giao dịch qua Mu Bank sẽ ko bị lừa đảo và ko gặp phải item dupe .

Thanks bạn nhiều lắm, mình chơi khá nhiều game online nên cũng dễ hiểu. Nhưng xem link hướng dẫn auto thì đó là hướng dẫn cách thêm đồ vào mục nhặt, mình vẫn chưa hiểu sao không auto được. Toàn bị báo là phải học kỹ năng.

Simba
05-05-2013, 08:21 PM
bạn có thắc mắc gì cần hổ trợ thì pmm yahoo : simba_muhanoi mình sẽ tư vấn nhé ^^

HgSaKer
17-05-2013, 10:41 PM
vớ vẩn lão giờ chủ thớt lại là mem MU Trống Đồng của năm 03,04 của thế kỉ này cũng nên. ^^

BlackCat123
17-05-2013, 11:51 PM

Chơi tạm 1 time để quen dần với chức năng mới đi.6/6 ra sv mới rồi chơi cho đỡ bỡ ngỡ!