PDA

View Full Version : MUHN - Tạp nham ký

Duke
28-02-2011, 06:54 AM
Mới đầu, định viết gì đó thật to tát, đại loại như: Nhật ký chiến trường? MU sử ký?....
Nhưng xem ra những thứ đó không hợp. Càng không biết miêu tả ra sao mục đích của mình, thôi thì mượn tạm tiêu đề của một người mình nể phục nhất mà đặt tên: Tạp nham.
Tự do, cợt nhả và tạp pí lù...:D

Bắt đầu từ đâu nhỉ?
Vì nhiều đối địch quá mà phải tạo guild mới. :D

PolPod: tuổi gì mà đòi liên minh!

Thật may mắn vì câu nói đó, nếu không thì lại phải lập lại guild vì chắc chắn nếu đồng ý thì sẽ lại lao vào vòng xoáy pk khắp đại lục.
Ở MU, đôi khi số lần reset lại chính là thước đo chủ yếu cho uy tín, cho danh dự và địa vị. Cũng đúng và cũng vì thế mà những top thì cứ mãi là top, mầm non thì cứ mãi bị vùi dập...Và cũng vì thế mà những câu chửi thề vì bị lừa lọc cứ mãi ngân vang.

natphong: ra đây đánh nhau, chủ hội mà thế à? Xóa mẹ hội đi (đằng sau là một thằng dw xưng anh em ngọt như mía và buff manashield đều đặn)

Thật may mắn vì hai đứa nó chuyển sv khác, mình cười không biết ai sẽ lại là kẻ tiếp theo chúng gặp. Và mình phì cười không biết chúng sẽ ra sao nếu Pod gặp và dùng chính những câu nói kia chửi chúng. :D
Sự "khủng" đem lại cho một số thanh niên lòng tự tôn đến mức tự kiêu. Xét về khía cạnh nào đó thì họ xứng đáng được như vậy: quyền miệt thị người khác khi "khủng". Đáng buồn là ngoài cuộc sống cũng không ít những hoàn cảnh không khác gì như thế ...

Sắp tới công việc sẽ bận rộn và khó mà dành thời gian cho game, cứ mỗi khi hứng lên vào đây viết vài dòng cho đỡ nghiện cũng tốt...:)

LinDa
28-02-2011, 07:08 AM
=)) thế nó mới gọi là game ... chứ cứ tà tà train rồi rs rồi lại train ... thì mu là 1 game làm thui chột trí tuệ con người đấy :-j

blue87
28-02-2011, 07:19 AM
DD là 1 hình thức giải trí của MU. rất hay và vui vẻ.
Bên cạnh đó là 1 số thành phần DD đánh nhau xong là miệt thị nhau. chửi nhau... tạo nên 1 không khí không được trong lành cho lắm.
Các bạn giỏi và có nhiều thời gian cho game đương nhiên các bạn khủng có thể pk mọi người. Nhưng có 1 số người chơi game để thư giãn, họ còn có công việc của mình làm sao mà có thể cắm đầu vào game mãi được. vậy đương nhiên họ thua bạn về số lần rs dẫ đền họ yếu hơn bạn. Mong rằng DD là vui chứ đừng kêu khủng này khủng nọ. Góp ý tí chút :D

long92dn
28-02-2011, 09:07 AM
ôi..... nói về cái top các class pk uýnh nhau thì chắc elf là lởm nhất rồi còn gì :|

BởiVìĐamMê
28-02-2011, 09:46 AM
Ông này viết văn hay thế.
Nhà báo à:)

botchien
28-02-2011, 09:47 AM
up...........

Duke
28-02-2011, 11:22 PM
Đêm...nghi ngút khói: khói trà, khói mỳ tôm, khói thuốc.
Ba thứ khói luẩn quẩn bên hai màn hình hắt ánh mờ lên một thằng người: game thủ MUHN :D

Nghe giống một đoạn nào đấy trong các ghi chép của Kim Dung. Và nhắc đến Kim Dung mình lại nghĩ ngay đến "vô độc bất trượng phu".
Một khuyết danh đã nói: kẻ thắng là kẻ mạnh.
Chữ "độc", chữ "thắng" và chữ "mạnh" phải hiểu thế nào thì có lẽ cần nhiều giấy mực để diễn tả. Nhưng đem ra để so sánh với những gì đang xảy ra trong MU thì đâm lại hay, lại hợp.:-B

Suốt 20 phút bị vùi dập bởi một con DK khác: hai tay hai kiếm rồng, không đeo wing và người thì trần như nhộng.
Thật kinh khủng! Gần 100K máu ra đi trong tích tắc, thật buồn cười khi một DK rs 1/260 đeo wing3, cầm khiên và trang bị sáng quắc cả người lại bị kẻ kia đánh đến không gượng dậy nổi. :((
Mình lao ra ngoài web định bụng xem kẻ đang vùi dập mình là nhân vật tầm cỡ đến mức nào nhưng thật thất vọng là không có anh ta trên top DK. >:P

Mô phật! Ơn chúa là vị cao thủ ấy tha cho mình và mất hút.o:-)

Xin hỏi có vị nào không đứng top DK mà tự tin có thể vùi dập tại hạ như thế không? :|

LinDa
01-03-2011, 02:23 AM
uppp rất hay rất hay

click.bo0m
01-03-2011, 02:51 AM
Gớm ông Duke,ý của ông muốn nói thằng DK giết ông ko đứng trong Top là gì? Tức nghĩa là nó hack hả :).rs 1/260 được có 45k point. thằng rs 1/500 nó có 65k point. Gớm nó không cần đeo wing cũng xiên ông vài cái là chết =)). Gần 100k máu đã ăn thua gì. Nhảm nhí quá =)). Nhưng mà có lời khen ngợi.Cậu viết văn khá hay,xúc tích và rất lôi cuốn. Thank bạn đã cho mình mở rộng tầm mắt :D

Duke
01-03-2011, 03:14 AM
Gớm ông Duke,ý của ông muốn nói thằng DK giết ông ko đứng trong Top là gì? Tức nghĩa là nó hack hả :).rs 1/260 được có 45k point. thằng rs 1/500 nó có 65k point. Gớm nó không cần đeo wing cũng xiên ông vài cái là chết =)). Gần 100k máu đã ăn thua gì. Nhảm nhí quá =)). Nhưng mà có lời khen ngợi.Cậu viết văn khá hay,xúc tích và rất lôi cuốn. Thank bạn đã cho mình mở rộng tầm mắt :D

Việc suy luận ra là hack là tự cậu suy đoán nhé ;)). Toàn bộ bài viết của mình chỉ có ý mỉa mai thằng rs 1/260 và khen ngợi đồng chí 1/500 thôi mà. ;))
Lúc đó tớ đã ở level 390 và có ~51K point và không phải đứng im cho đại ca kia sọc. Cũng chạy, cũng tìm cách phang lại nhưng không chém nổi vào người đại ca kia phát nào đã lăn ra chết.
Tớ cũng không có ý bảo đại ca kia hack mà chỉ tò mò tăng điểm thế nào để được như thế thôi. :P
Mà đại ca này xiên mình dính phản đòn cũng chẳng khuỵu xuống gì cả. Pro vãi, hơn cả những top mà tớ từng gặp. 8-}

Cậu cho rằng điều đó là nhảm nhí thì chứng minh đi. :x

Anyway, cám ơn vì lời khen.

Duke
02-03-2011, 06:05 AM
.....Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu?
Em cũng không biết nữa
Khi nào ta yêu nhau. >:D<

Thật khéo léo! Vẫn có gì đó thật sâu kín biểu trưng cho nét đẹp tâm hồn người con gái Việt mà lại vẫn chất chứa cái nồng nàn, nóng bỏng của tình yêu. :-B
Đáng tiếc là mình không thể như Xuân Quỳnh, làm thế nào để biểu lộ sự ngoan ngoãn nghe lời vợ mà vẫn thức đêm chơi được MU? :D

Công việc và những bận rộn sắp tới khiến mình phải gác lại đam mê với AO (một game khác mình chơi trước khi đến với MUHN), vô hình chung, dường như mình đang bước vào giai đoạn "tiền mãn games". :(

Đã định là sẽ bỏ hẳn. b-) Nhưng cứ mỗi đêm trằn trọc nhìn hai đứa laptop nó cũng trằn trọc hờn trách mình: ê thằng kia! Dậy làm tí đê, ôm vợ sướng hơn ôm tao à? x-(
Thế là lại đắn đo: chơi game gì cho ít tốn thời gian mà lại không phải mất nhiều công sức nghiên cứu lại nhỉ? :-<

Cuối cùng chọn MU, game online đầu tiên mình chơi. Thứ quái ác gây ra những buổi cúp học và cuối cùng là tí nữa thì bị sút ra khỏi đội tuyển. :-s
Nhưng MU gì? :-??
MU FPT: cũng ngon, có bản quyền, đông người chơi, NPH cũng được. Dưng mà sao lại phải bỏ tiền đầu tư à? ...éo chơi. [-(
MU Tân Mão: cùi, nhìn cái banner đã biết là cùi....éo chơi. [-(
MU Thái Nguyên: cùi, nhìn cái Y!M của thăng admin đã biết là cùi....éo chơi. [-(
MU...xxx,yyy,zzz: cùi...........éo chơi. [-(

MU Hà Nội: ớ, cũng là lần đầu tiên chơi cái này. Xem các thiết kế cũng có vẻ được đầu tư...thử phát. o:-)

__________________________________________________ ___________________

Đúng là với mình thì game với ma tóe chả khác gì nhau: không được thử, dù chỉ một lần! %-(
Thử từ hôm ấy đến giờ thành ra tái nghiện game luôn một tháng và dự kiến sẽ còn tiếp tục....:(

Đêm đêm nằm mơ phố
Trăng rơi hoài trên mái...

Thế là lại hằng đêm ôm vợ xong rồi ra ôm hai con máy. =))

long92dn
02-03-2011, 09:47 AM
.....Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu?
Em cũng không biết nữa

Thật khéo léo! Vẫn có gì đó thật sâu kín biểu trưng cho nét đẹp tâm hồn người con gái Việt mà lại vẫn chất chứa cái nồng nàn, nóng bỏng của tình yêu. :-B
Đáng tiếc là mình không thể như Xuân Quỳnh, làm thế nào để biểu lộ sự ngoan ngoãn nghe lời vợ mà vẫn thức đêm chơi được MU? :D

Công việc và những bận rộn sắp tới khiến mình phải gác lại đam mê với AO (một game khác mình chơi trước khi đến với MUHN), vô hình chung, dường như mình đang bước vào giai đoạn "tiền mãn games". :(

Đã định là sẽ bỏ hẳn. b-) Nhưng cứ mỗi đêm trằn trọc nhìn hai đứa laptop nó cũng trằn trọc hờn trách mình: ê thằng kia! Dậy làm tí đê, ôm vợ sướng hơn ôm tao à? x-(
Thế là lại đắn đo: chơi game gì cho ít tốn thời gian mà lại không phải mất nhiều công sức nghiên cứu lại nhỉ? :-<

Cuối cùng chọn MU, game online đầu tiên mình chơi. Thứ quái ác gây ra những buổi cúp học và cuối cùng là tí nữa thì bị sút ra khỏi đội tuyển. :-s
MU FPT: cũng ngon, có bản quyền, đông người chơi, NPH cũng được. Dưng mà sao lại phải bỏ tiền đầu tư à? ...éo chơi. [-(
MU Thái Nguyên: cùi, nhìn cái Y!M của thăng admin đã biết là cùi....éo chơi. [-(

MU Hà Nội: ớ, cũng là lần đầu tiên chơi cái này. Xem các thiết kế cũng có vẻ được đầu tư...thử phát. o:-)

Đúng là với mình thì game với ma tóe chả khác gì nhau: không được thử, dù chỉ một lần! %-(
Thử từ hôm ấy đến giờ thành ra tái nghiện game luôn một tháng và dự kiến sẽ còn tiếp tục....:(

Đêm đêm nằm mơ phố

ghê , 1 nick mu mà đến 2 con máy , đúng là mở mang tầm mắt ;)) , edit thêm là em cũng là fan AO (atlantica online nếu như k nhầm :D) từng max lv 100 hồi chưa update , main đàn huyền thoại :)) )

anhyou
02-03-2011, 10:03 AM
.....Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu?
Em cũng không biết nữa

Đêm đêm nằm mơ phố

Bố khỉ thằng này văn hay thế nhỉ :D! Hồi xưa đội tuyển văn ah? Mà có vợ con éo đâu mà ôm :))

VipXinh
02-03-2011, 10:07 AM
Có hack agi và hack 1 hit rồi...thông tin mới update từ 1 người bạn :|

Duke
02-03-2011, 10:08 AM
@longdn92: AO đúng là Atlan thật nhưng mà anh chơi đến lv 37 các loại main thì bỏ. AO anh nói là Ace Online (Phi Đội) cơ. :P
@Hòa: nói thật chứ ngày xưa tao học chuyên Toán =)). Mà...tao biết thích gái từ năm học lớp 2 :x, biết thủ dâm từ hồi lớp 3 :"> và theo như bọn 9x nó gọi nhau bây giờ thì tao có vợ từ hồi lớp 4>:). Mầy bảo tao chưa có vợ thì sỉ nhục tao quá. :->

long92dn
02-03-2011, 10:14 AM
@longdn92: AO đúng là Atlan thật nhưng mà anh chơi đến lv 37 các loại main thì bỏ. AO anh nói là Ace Online (Phi Đội) cơ. :P
@Hòa: nói thật chứ ngày xưa tao học chuyên Toán =)). Mà...tao biết thích gái từ năm học lớp 2 :x, biết thủ dâm từ hồi lớp 3 :"> và theo như bọn 9x nó gọi nhau bây giờ thì tao có vợ từ hồi lớp 4>:). Mầy bảo tao chưa có vợ thì sỉ nhục tao quá. :->

zz cứ tưởng là AO , game đó tính đến hiện h là game online nặng nhất trong các game tại VN , nhưng công nhận là nó là 1 game rất hay :D

Duke
03-03-2011, 07:36 AM
Bắt đầu từ hôm nay mình chuyển sang sinh hoạt điều độ và ăn chơi lành mạnh hơn: đêm treo UT và sáng ra nhảy vào cày.

Thời gian đầu mình thường nhận định MU đa số là sinh viên hoặc người lớn tuổi chút chơi vì các quán NET bây giờ hiếm có quán nào cài MU chứ đừng nói là MUHN.
Nhưng sau khi chứng kiến nhiều sự văng tục, nhiều màn chém gió hết sức bệnh hoạn, thiếu suy nghĩ và trẻ con thì có lẽ mình nên thay đổi nhận định: những người đủ tuổi đi tù và lấy vợ, có nhận thức trong MU không nhiều. (:|

Cũng có thể mình phần nào sai khi chỉ nhìn vào cách nói chuyện, cách chửi nhau mà đánh giá. Cảm thấy một lớp trẻ nào đó (kể cả mình) đôi khi dễ dàng buông thả, dễ dàng nhập vai vào một vai diễn khác bởi trên mạng, trong game thì đâu có ai biết mình là ai?

Thế là cứ thoải mái bốc phét lên đến trời, vô tư nói ra những câu nói mà đôi khi nghĩ lại thấy xấu hổ muốn tự nhổ vào mặt. :))
Bỗng dưng nhớ đến đôi câu:
"Tôi là con chim đến từ núi lạ, ngứa cổ hót chơi." :)

lucdaica
03-03-2011, 08:18 AM
xin lỗi chủ toppic minh không tạo được bai viết nên mượn toppic của bạn để giãi bày :
acc của tôi là 111466163 . tên nhân vật : LucKaKa khoảng 4 h chiều ngày 2-3 tôi tắt game , tới 6 giờ chiều cùng ngày tôi vào game và không thấy nhân vật của mình mặc đồ gì cả . Tôi bị mất một số đồ sau: w3 dw +9 , mũ thần ma luck đã gia cường co dòng tím +9, tay thần ma luck đã gia cường co dòng tím +9, chân thần ma luck đã gia cường co dòng tím +7, áo ma vương 5% 4op +10, quần thần ma luck đã gia cường co dòng tím +9, quần evis thần +6 đã gia cường , 2 ring , 1 vòng cổ ... mong ADM Vào đọc và giả quyết gium tôi , tôi xin trân thành cám ơn!!!

Duke
06-03-2011, 03:05 AM
"Khệnh khạng"
Không biết tính từ này ra đời lâu chưa nhưng có một điều chắc chắn đó là tầng nghĩa thứ hai ra đời sau tầng nghĩa thứ nhất. :D
(Văn mình hôm nay lủng củng hay do đang động đến một vấn đề quá sức nhỉ?)

Khi mới ra đời, khệnh khạng mới chỉ đơn thuần là tính từ miêu tả bước đi? Hay nó ra đời là để miêu tả những bước đi cụ thể của bậc quan lại? Rồi sau này nó được hiểu như cụm từ miêu tả tính cách của con người?

Giới trẻ trong thời đại mới (cũng chưa ai khẳng định có phải là giới trẻ không nhưng đa phần đều đồng ý với suy luận đó) đã có công rất lớn trong việc rút gọn nó thành: khệnh. Khệnh gọn hơn nhưng lại biểu đạt ở mức độ cao hơn và đa sắc thái hơn.

Dân gian xưa cũng đã có một từ là kễnh để chỉ những con quái vật chưa thấy bao giờ như: cọp, hùm, beo. Nhưng về sau này nó lại được dùng và hiểu gần như nghĩa của khệnh. :D

Thôi lủng củng quá, chắc tại ăn mỳ tôm. Tóm lại là hôm nay lủi thủi ở sub 1 vớ phải nhiều thằng khệnh. =))

emneanh3
06-03-2011, 03:27 AM
upppppppppp PoD votoi :D

Châu Bá Thông
06-03-2011, 12:55 PM
ThanhHien chỉ có chút góp ý, có gì bỏ qua cho Hiền nhé: :">

Đôi khi Duke cảm thấy khủng khiếp, ghê tởm bởi những trò đùa, trò bịp hay những sự nhỏ mọn,...của những gamer trong game MU Hà Nội.Nhưng Duke àh!:"Thế nhưng vẫn chưa là gì đâu vì còn tồi tệ hơn nữa" là khi: Duke chính là những người đó.!
Có gì đâu mà phải buồn Duke nhỉ. :|

rengudan
06-03-2011, 01:16 PM

Đôi khi Duke cảm thấy khủng khiếp, ghê tởm bởi những trò đùa, trò bịp hay những sự nhỏ mọn,...của những gamer trong game MU Hà Nội.Nhưng Duke àh!:"Thế nhưng vẫn chưa là gì đâu vì còn tồi tệ hơn nữa" là khi: Duke chính là những người đó.!

nhà báo chém nhà văn =))

long92dn
06-03-2011, 03:19 PM
thanhhien chỉ có chút góp ý, có gì bỏ qua cho hiền nhé: :">

đôi khi duke cảm thấy khủng khiếp, ghê tởm bởi những trò đùa, trò bịp hay những sự nhỏ mọn,...của những gamer trong game mu hà nội.nhưng duke àh!:"thế nhưng vẫn chưa là gì đâu vì còn tồi tệ hơn nữa" là khi: Duke chính là những người đó.!
Có gì đâu mà phải buồn duke nhỉ. :|

pác thanhhien lâu ngày sao k online yahoo nc với thằng em row này nhỉ :(

Châu Bá Thông
06-03-2011, 03:25 PM
pác thanhhien lâu ngày sao k online yahoo nc với thằng em row này nhỉ :(

Thế giờ rảnh hông đi uống nước với chị!:">

long92dn
06-03-2011, 03:39 PM
Thế giờ rảnh hông đi uống nước với chị!:">

cứ pm yahoo thằng em đi đã :(

Duke
06-03-2011, 04:51 PM

Có ai nói là buồn đâu? :|
Và đâu phải "ai" cũng như "ai", nên việc gì phải buồn nỗi buồn của thiên hạ. >:D<

Duke
07-03-2011, 07:36 AM
Hạnh phúc đôi khi chỉ là một ngày mưa, cáo ốm ngồi nhà một mình: uống cafe không phải rửa cốc ngay, hút thuốc lá không phải nhả khói ra ngoài cửa sổ, chơi MU không phải online nick support......xa rời thế sự. :x

"...chỉ thế thôi, là khiến anh đã vui lắm rồi...":">

Duke
08-03-2011, 08:17 PM
Trong tinh thần hân hoan vì 8/3 sắp đi qua và 20/10 còn lâu mới tới, mình vừa lừa lại được thằng vừa lừa mình. :D Có khi xin chuyển hẳn sang phòng marketing. :))

Cả ngày mình thèm ngủ vì....đêm qua, thế mà giờ vẫn ngồi cày MU mới tài. :">

botchien
08-03-2011, 08:36 PM
up.....................

Duke
09-03-2011, 05:29 AM
Sáng ra cày gấu, tối cày chay
Ủy thác "on lai" suốt cả ngày
Ngồi tại công ty mà ngáp ngủ
Vào game cuồng sát, lại tỉnh ngay (:|

CDBAK12
09-03-2011, 09:16 AM
Nghe bạn này nói hình như game này là game đầu tiên bạn ý chơi. Trong game chuyện Pk, chửi bới nhau là chuyện bình thường, bạn là người lịch sự nhưng bạn có nhịn được khi người ta lôi bố mẹ bạn ra chửi không? Trong Game ai cũng mong muốn khẳng định mình, mình khỏe đánh được người khác thì tự hào một chút thì có sao đâu? Những Game như Kiếm Thế và VLTK người chơi có thể bỏ ra tiền tỷ để sắm đồ và lập bang hội không tiếc. Mình hỏi bạn nhé liệu bỏ ra bằng đấy tiền chỉ để đi train thì bạn có chịu không.

long92dn
09-03-2011, 09:27 AM
uppppppppppppppppppppp cho các pác chém gió

CDBAK12
09-03-2011, 09:39 AM
long92nd spam nhìu quá

meocodon9x
09-03-2011, 09:46 AM
long92nd spam nhìu quá

nó muốn lên top đấy mà ;))

long92dn
09-03-2011, 10:03 AM
nó muốn lên top đấy mà ;))

đừng đua với ta k kịp đâu ;))

Duke
09-03-2011, 12:38 PM
Nghe bạn này nói hình như game này là game đầu tiên bạn ý chơi. Trong game chuyện Pk, chửi bới nhau là chuyện bình thường, bạn là người lịch sự nhưng bạn có nhịn được khi người ta lôi bố mẹ bạn ra chửi không? Trong Game ai cũng mong muốn khẳng định mình, mình khỏe đánh được người khác thì tự hào một chút thì có sao đâu? Những Game như Kiếm Thế và VLTK người chơi có thể bỏ ra tiền tỷ để sắm đồ và lập bang hội không tiếc. Mình hỏi bạn nhé liệu bỏ ra bằng đấy tiền chỉ để đi train thì bạn có chịu không.

Mình từng có những thời điểm bỏ ra 1K Úc kim mỗi ngày chỉ để thỏa mãn thú vui ép đồ và chẳng nhận lại gì cả. Nhưng thời ấy qua rồi. =))
Những điều bạn nói mình không phủ nhận và cũng chưa hề chỉ trích. Vấn đề mình nói tới là những cá nhân riêng với những kiểu tự hào quá mức thành tự sướng thôi. Tự hào và tự sướng khác nhau nhiều nhé. :)

P/s: spamers đi chỗ khác đê, chỗ này không hoan nghênh người "up" đâu. :))

NgocBich
09-03-2011, 01:16 PM
upppppppppppppppppppp

Duke
10-03-2011, 02:31 AM
Vốn không định viết nhưng cứ có gì đó thôi thúc mình viết.
Bỏ ra cả buổi tối để nói chuyện với một gái. Gái này chỉ sinh năm 90 nhưng vốn sống, vốn hiểu biết và khả năng ngôn ngữ hiếm có gái nào trong số những gái mình tiếp xúc sánh nổi.
Những tưởng Suối Nguồn, Thi nhân Việt Nam hay các tác phẩm gối đầu giường của các trí thức tài tử 7x,8x đã không còn hiện diện trên tay của thế hệ trẻ nay nữa, thế mà gái đọc cả bản English chưa dịch.
Gái làm mình nhận thức rõ sự bình đẳng trên phương diện hiểu biết và các kiến thức xã hội: đó đâu chỉ có ở giai?
Gái thể hiện rõ cái ngông của một người trẻ, cái tôi của một 9x....đến nỗi mình phải viết hẳn một đoạn ca ngợi thế này thì ngoài vợ ra chưa gái nào có cái diễm ấy.

Trở lại với MU: vpoint ra đi theo cấp số cộng; có biểu hiện thèm muốn đỏ đen: lô đề, golbin; reset trì trệ....tóm lại là cần phê duyệt một khoản đầu tư. Hết!:|

TyQNp
10-03-2011, 03:02 AM
Bỏ ra cả buổi tối để nói chuyện với một gái. Gái này chỉ sinh năm 90 nhưng vốn sống, vốn hiểu biết và khả năng ngôn ngữ hiếm có gái nào trong số những gái mình tiếp xúc sánh nổi.
Những tưởng Suối Nguồn, Thi nhân Việt Nam hay các tác phẩm gối đầu giường của các trí thức tài tử 7x,8x đã không còn hiện diện trên tay của thế hệ trẻ nay nữa, thế mà gái đọc cả bản English chưa dịch.
Gái làm mình nhận thức rõ sự bình đẳng trên phương diện hiểu biết và các kiến thức xã hội: đó đâu chỉ có ở giai?
Gái thể hiện rõ cái ngông của một người trẻ, cái tôi của một 9x....đến nỗi mình phải viết hẳn một đoạn ca ngợi thế này thì ngoài vợ ra chưa gái nào có cái diễm ấy.

Trở lại với MU: vpoint ra đi theo cấp số cộng; có biểu hiện thèm muốn đỏ đen: lô đề, golbin; reset trì trệ....tóm lại là cần phê duyệt một khoản đầu tư. Hết!:|

Ong duke noi chuyen nghe hay ghe, upupupupupupuup cho ong ne

long92dn
10-03-2011, 08:10 AM

gái rồi MU , MU rồi gái , gái rồi mu ...... zzz , 2 cái này giống nhau ở chỗ : muốn đẹp phải có tiền ;))

LinDa
10-03-2011, 08:16 AM
ai thi nói văn cả duke kìa =))

long92dn
10-03-2011, 08:18 AM
Mình từng có những thời điểm bỏ ra 1K Úc kim mỗi ngày chỉ để thỏa mãn thú vui ép đồ và chẳng nhận lại gì cả. Nhưng thời ấy qua rồi. =))
Những điều bạn nói mình không phủ nhận và cũng chưa hề chỉ trích. Vấn đề mình nói tới là những cá nhân riêng với những kiểu tự hào quá mức thành tự sướng thôi. Tự hào và tự sướng khác nhau nhiều nhé. :)

P/s: spamers đi chỗ khác đê, chỗ này không hoan nghênh người "up" đâu. :))

uppppppppppppppppppppp cho anh em cảm nhận thôi mà , thế nên upppppppppppppp k có gì sai đâu ;))

LinDa
10-03-2011, 08:19 AM
đúg rồi spamer ko có tội =))

Duke
11-03-2011, 08:10 AM
Trời Hà Nội về đêm
Phố phường thiu thiu ngủ
Lạch cạch bàn phím cũ
Gõ trăn trở dài thêm

Trời Hà Nội về đêm
Nhớ nhiều hơn em nhỉ?
Nhớ điều gì cũ kĩ
Trong hương tóc của em.

Trời Hà Nội về đêm
Ở đâu đây phố xá
Nhớ điều gì xa lạ
Trong góc tối quen quen

Trời Hà Nội về đêm
Chỉ toàn là ba chấm...

Bài này viết từ tháng 9 năm 2K9, tự nhiên sáng nay dở chứng hoài cổ nhớ về những quá khứ xa xăm. Người không nuối tiếc quá khứ như mình liệu có phải là rất ít không nhỉ?
Có ai nhận ra nhân vật chính trong clip này là thành viên nào trên 4rum không? :D

http://www.youtube.com/watch?v=y_dJP9IMIFQ

long92dn
11-03-2011, 08:24 AM
Trời Hà Nội về đêm
Phố phường thiu thiu ngủ
Lạch cạch bàn phím cũ
Gõ trăn trở dài thêm

Trời Hà Nội về đêm
Nhớ nhiều hơn em nhỉ?
Nhớ điều gì cũ kĩ
Trong hương tóc của em.

Trời Hà Nội về đêm
Ở đâu đây phố xá
Nhớ điều gì xa lạ
Trong góc tối quen quen

Trời Hà Nội về đêm
Chỉ toàn là ba chấm...

Bài này viết từ tháng 9 năm 2K9, tự nhiên sáng nay dở chứng hoài cổ nhớ về những quá khứ xa xăm. Người không nuối tiếc quá khứ như mình liệu có phải là rất ít không nhỉ?
Có ai nhận ra nhân vật chính trong clip này là thành viên nào trên 4rum không? :D

http://www.youtube.com/watch?v=y_dJP9IMIFQ

con hàng IG này nhìn cũng ngon lành ghê ;)) , mà sao đại ca k đua top SV mới ra kìa , nghe đâu 1 tháng mà thằng nhất bảng sắp 100 lv rồi :-o

LinDa
11-03-2011, 08:25 AM

Oh my god ...... CDB ơi là CDB cãi sao vs t.nhà văn .... nói láo sao vs t.nhà báo :-??

long92dn
11-03-2011, 08:48 AM
Oh my god ...... CDB ơi là CDB cãi sao vs t.nhà văn .... nói láo sao vs t.nhà báo :-??

cãi k lại kệ noá ;))

Duke
11-03-2011, 09:18 AM
con hàng IG này nhìn cũng ngon lành ghê ;)) , mà sao đại ca k đua top SV mới ra kìa , nghe đâu 1 tháng mà thằng nhất bảng sắp 100 lv rồi :-o

Trong top 5 IG Việt Nam bay hay nhất có tên: Chym - I'm Chym! :">
Và trong top 5 IG bay hay nhất ở phiên bản thế giới có tên: Perfectiv - I'm Perfectiv, too. ;;)

:"> Lại máu return rồi.

long92dn
11-03-2011, 09:48 AM
trong top 5 ig việt nam bay hay nhất có tên: Chym - i'm chym! :">
và trong top 5 ig bay hay nhất ở phiên bản thế giới có tên: Perfectiv - i'm perfectiv, too. ;;)

:"> lại máu return rồi.

chém vừa thôi =)) , tui cũng 1 thời mà có nghe đến mấy cái tên đó đâu =))

Duke
11-03-2011, 10:12 AM
chém vừa thôi =)) , tui cũng 1 thời mà có nghe đến mấy cái tên đó đâu =))

Cái tên Perfectiv được công nhận cách đây đã gần 4 năm, khi đó sợ rằng long92dn còn chưa biết tới các kỹ thuật gravity bootsing hay hax turning cũng nên =))

http://board.airrivals.net/board39-archives/board90-archive-servers/board98-orion/4080-who-is-ur-favorite-ani-bcu-d/

Thursday, March 20th 2008, 5:28am

Mmm... Let me see... Favorites? I will state BCUs only since I dont watch ANIs much http://board.airrivals.net/wcf/images/smilies/smile.png

M-Gear: Ouroboros (the guy's good, can roll pretty much all my ABM's and GBM's)

I-Gear: Perfectiv (yeah, this one is pretty good too, can survive well in wars too)

B-Gear: Tough one, but I'd say Orion (he was the most challenging one I have yet to meet http://board.airrivals.net/wcf/images/smilies/smile.png )

A-Gear: Not any, really, all the AGs I see only sit and siege.

Còn Chym thì...đọc hết topic này nhé:
http://diendan.go.vn/showthread.php?2206-Cac-clip-hay-ve-Phi-doi-post-vao-day-nhe-anh-em-/page16 (http://diendan.go.vn/showthread.php?423089-Thao-luan-ve-nghe-thuat-pvp-va-war-cho-IG-)

So, how am I fighting? Let's watch! :D

http://www.youtube.com/watch?v=pCNUw-IiydE

(http://board.airrivals.net/board39-archives/board90-archive-servers/board98-orion/4080-who-is-ur-favorite-ani-bcu-d/)

longhomon
11-03-2011, 08:43 PM
bac nay viet hay wa ta oi uppppppppppppppppppppp kai nao :))

Duke
13-03-2011, 12:02 PM
Cả ngày chưa buồn log game chỉ vì câu nói này:

Không được bạn ạ!

Haizz! Thế là ước vọng của mình tan tành....

..Ở đây sương khói mờ nhân ảnh
Ai biết tình ai có đậm đà...........?

Duke
14-03-2011, 11:01 AM
Hôm nay có vẻ có hơi nhiều sự kiện:
1 - Bị LinDa pk và chửi như vũ bão trong khi mình rất ngoan hiền chỉ xông vào KS và không nói gì cả. :))
2 - Mượn được khá nhiều đồ từ một số người thậm chí chả quen biết mấy (tất nhiên là có trả lại) nhưng nếu không phải mình mà là ai khác như đồng chí kinhnhi thì sao nhỉ? :D

Từ 1 suy ra ba kết luận:
a. MU có những phần tử có thể lên cơn pk và chửi người bất cứ lúc nào. Tính thuyết phục: 15%
b. Mater trước đây gây thù chuốc oán quá nhiều và thiên hạ vẫn thù dai mặc dù chủ mới đã là mình. Tính thuyết phục: 80%
c. Cả hai phương án trên hoặc lý do khác. Tính thuyết phục: 95% hoặc 5%

Từ 2 suy ra bốn kết luận:
a. Mình uy tín vãi
b. Mình khéo mồm vãi
c. MU có những gamers cả tin vãi
d. Cả ba phương án trên.

Nhanh tay soạn tin nhắn theo cú pháp: ANS 1 B 2 D E gửi tới 0948331040 để nhận được những phần quà hấp dẫn.
Trong đó:
B là phương án kết luận đúng nhất cho sự kiện 1
D là phương án kết luận đúng nhất cho sự kiện 2
E là số người có cùng dự đoán với bạn.
=))

Chú ý: cú pháp của chương trình là câu trả lời gợi ý. :))

Duke
14-03-2011, 05:31 PM
Sao trận động đất ở Nhật kinh hoàng đến thế, chết nhiều người đến thế mà không có thông tin nào về số phận của các em như Maria Ozawa, Sora Aoi v.v... nhỉ?
Số phận của các em hiện nay ra sao? Thiên nhiên khắc nghiệt liệu có vùi dập được sức sống mạnh mẽ, dẻo dai của các em?

Đấy là những điều mà mình quan tâm nhất hiện giờ. :">

:D

longhomon
14-03-2011, 08:36 PM
vai~ chuog
:)

Duke
17-03-2011, 06:24 AM
OMG!
Chỉ vì quăng mấy thứ tạp nham mà quăng nhầm 100K vpoint ra đất. Kết quả nhặt về 200 zen!
OMG!
Điên mất! :((

0989768223
17-03-2011, 07:10 AM
Cả ngày chưa buồn log game chỉ vì câu nói này:

Haizz! Thế là ước vọng của mình tan tành....

..Ở đây sương khói mờ nhân ảnh
Ai biết tình ai có đậm đà...........?

văn thơ lai láng quá đấy bồ ơi

Duke
17-03-2011, 07:21 AM
văn thơ lai láng quá đấy bồ ơi

À, thực ra đó là lời từ chối của OneTime với đề nghị đổi tên. Khoảng 2 tuần nữa là có thể rồi, cho nên comment kia có thể xem như mối tình đầu.
Văn thơ chỉ là phương tiện xả stress và câu gái thôi, chỉ có cái mẽ thế chứ thực ra chả có gì.:))

vanthanh225355
17-03-2011, 07:55 AM
Hôm nay có vẻ có hơi nhiều sự kiện:
1 - Bị LinDa pk và chửi như vũ bão trong khi mình rất ngoan hiền chỉ xông vào KS và không nói gì cả. :))
2 - Mượn được khá nhiều đồ từ một số người thậm chí chả quen biết mấy (tất nhiên là có trả lại) nhưng nếu không phải mình mà là ai khác như đồng chí kinhnhi thì sao nhỉ? :D

Từ 1 suy ra ba kết luận:
a. MU có những phần tử có thể lên cơn pk và chửi người bất cứ lúc nào. Tính thuyết phục: 15%
b. Mater trước đây gây thù chuốc oán quá nhiều và thiên hạ vẫn thù dai mặc dù chủ mới đã là mình. Tính thuyết phục: 80%
c. Cả hai phương án trên hoặc lý do khác. Tính thuyết phục: 95% hoặc 5%

Từ 2 suy ra bốn kết luận:
a. Mình uy tín vãi
b. Mình khéo mồm vãi
c. MU có những gamers cả tin vãi
d. Cả ba phương án trên.

Nhanh tay soạn tin nhắn theo cú pháp: ANS 1 B 2 D E gửi tới 0948331040 để nhận được những phần quà hấp dẫn.
Trong đó:
B là phương án kết luận đúng nhất cho sự kiện 1
D là phương án kết luận đúng nhất cho sự kiện 2
E là số người có cùng dự đoán với bạn.
=))

Chú ý: cú pháp của chương trình là câu trả lời gợi ý. :))

a. Không phải hiển nhiên mà có bạn thực sự là người rất đáng tin cậy
b. Chưa chắc chỉ vì đáng tin cậy mà người ta mới cho bạn không phải bạn khéo mồm, khéo mồm thì ko chơi cái game này vì "toàn chửi"
c. không phải vậy, bạn nói như thế làm buồn những người tin tưởng bạn.
DUKE sống trong game ạnh em tin tưởng nhau là chuyện bình thường thậm chí có những món đồ "rất xin" trong người nhưng vẫn cho acount vào mượn...
Sống có đạo đức thì anh em mới nể, nói ra như kiểu của pac làm anh em nó buồn, pac hiểu chứ

Duke
17-03-2011, 08:02 AM
a. Không phải hiển nhiên mà có bạn thực sự là người rất đáng tin cậy
b. Chưa chắc chỉ vì đáng tin cậy mà người ta mới cho bạn không phải bạn khéo mồm, khéo mồm thì ko chơi cái game này vì "toàn chửi"
c. không phải vậy, bạn nói như thế làm buồn những người tin tưởng bạn.
DUKE sống trong game ạnh em tin tưởng nhau là chuyện bình thường thậm chí có những món đồ "rất xin" trong người nhưng vẫn cho acount vào mượn...
Sống có đạo đức thì anh em mới nể, nói ra như kiểu của pac làm anh em nó buồn, pac hiểu chứ

I know!
Mình thực sự rất trân trọng những anh em đã tin tưởng mình. Và những người như vậy đa số đều có mặt trên diễn đàn này, cũng đã đọc bài này. Họ hoàn toàn không nằm trong số đó.
Vì:
Những người mình nói đến trong bài viết là những người xa lạ mà lẽ ra (nếu mình là kẻ lừa đảo) mình đã có thể cuỗm một cơ số đồ rồi biến. Mình thử mượn đồ của họ bằng những nick phụ có thể vứt đi bất cứ lúc nào. Những người mình nói đến hoàn toàn không biết mình là Duke.

Giờ cậu hiểu rồi chứ. Lý do mình nói có nhiều người cả tin ấy? :)

long92dn
17-03-2011, 08:15 AM
Sao trận động đất ở Nhật kinh hoàng đến thế, chết nhiều người đến thế mà không có thông tin nào về số phận của các em như Maria Ozawa, Sora Aoi v.v... nhỉ?
Số phận của các em hiện nay ra sao? Thiên nhiên khắc nghiệt liệu có vùi dập được sức sống mạnh mẽ, dẻo dai của các em?

Đấy là những điều mà mình quan tâm nhất hiện giờ. :">

:D

kết cái này thôi =)) , mong pác DUKE update tin về mấy em này :))

Duke
17-03-2011, 08:27 AM
kết cái này thôi =)) , mong pác DUKE update tin về mấy em này :))

Thông tin về rò rỉ phóng xạ tại các nhà máy điện nguyên tử tại Fukushima của Nhật vẫn đang được khống chế bởi chính quyền Nhật. Cả 3 mức độ an toàn đều thất bại còn EU thì vẫn chưa có kết luận gì về khả năng an toàn tuyệt đối của các lò phản ứng khác có cùng thông số kỹ thuật.
Vì thế bây giờ nỗi lo lớn nhất bây giờ không còn dành cho mấy em đấy nữa rồi.
Điều đáng lo bây giờ là trên bầu trời miền Bắc và Bắc Trung Bộ Việt Nam có đám mây phóng xạ nào lởn vởn không? Hoàng Thùy Linh tắm mưa phải trúng phải mưa axit thì bỏ mẹ! :((

Phải lo cho thân mình trước, phải sẵn sàng đặt vé máy bay đi nước ngoài kể cả chỉ còn vé đi Libi! Thà chết bởi nội chiến còn hơn phải die vì phóng xạ.
Lo cho thân mình trước đã. :-s

Duke
17-03-2011, 10:29 AM
Haizzz!
Chuẩn bị rời bàn làm việc thì nàng buzz. Sau khi đọc bài viết của mình ở 4rum nào đó nàng nhận xét: anh dùng từ ác (độc) quá.

...........................
So, after think about it for 5'.....mình nghĩ nàng nói đúng! Giống như vanthanh....nào đó có nói ở topic này sáng nay!
..........
Đang suy nghĩ thì lướt qua list Y!M lại thấy thêm dòng stt này: xã hội cần có thêm nhiều thằng lừa đảo hơn nữa để giảm bớt những thằng ngu đi!

Mình dùng từ ác như chủ nhân của dòng stt kia sao? :(

long92dn
17-03-2011, 10:46 AM
>>>>>>thiên nhiên khắc nghiệt liệu có vùi dập được sức sống mạnh mẽ, dẻo dai của các em?<<<<

riêng cái này ác nè =))

vanthanh225355
17-03-2011, 11:17 AM
Haizzz!
Chuẩn bị rời bàn làm việc thì nàng buzz. Sau khi đọc bài viết của mình ở 4rum nào đó nàng nhận xét: anh dùng từ ác (độc) quá.

...........................
So, after think about it for 5'.....mình nghĩ nàng nói đúng! Giống như vanthanh....nào đó có nói ở topic này sáng nay!
..........
Đang suy nghĩ thì lướt qua list Y!M lại thấy thêm dòng stt này: xã hội cần có thêm nhiều thằng lừa đảo hơn nữa để giảm bớt những thằng ngu đi!

Mình dùng từ ác như chủ nhân của dòng stt kia sao? :(

Đáng đời ha ha ha, tội nghiệp thằng cu em mãi vẫn chưa lấy được vợ.
cái tính ý chỉ dành cho giao thời từ trẻ con ra làm người lớn ha ha ha

Duke
17-03-2011, 11:23 AM
Đáng đời ha ha ha, tội nghiệp thằng cu em mãi vẫn chưa lấy được vợ.
cái tính ý chỉ dành cho giao thời từ trẻ con ra làm người lớn ha ha ha

Học sinh của em giờ đã có đứa lấy chồng rồi đấy. :D
Xưng "em" chỉ để lịch sự thôi, số chứng minh của bác em bắt đầu bằng hai số nào? :D

vanthanh225355
17-03-2011, 11:34 AM
Học sinh của em giờ đã có đứa lấy chồng rồi đấy. :D
Xưng "em" chỉ để lịch sự thôi, số chứng minh của bác em bắt đầu bằng hai số nào? :D
1981 đủ kêu anh được chưa =))

rengudan
17-03-2011, 11:45 AM
I know!
Mình thực sự rất trân trọng những anh em đã tin tưởng mình. Và những người như vậy đa số đều có mặt trên diễn đàn này, cũng đã đọc bài này. Họ hoàn toàn không nằm trong số đó.
Vì:
Những người mình nói đến trong bài viết là những người xa lạ mà lẽ ra (nếu mình là kẻ lừa đảo) mình đã có thể cuỗm một cơ số đồ rồi biến. Mình thử mượn đồ của họ bằng những nick phụ có thể vứt đi bất cứ lúc nào. Những người mình nói đến hoàn toàn không biết mình là Duke.

Giờ cậu hiểu rồi chứ. Lý do mình nói có nhiều người cả tin ấy? :)

Mình có thể đc coi là người uy tín không nhỉ :))

Duke
17-03-2011, 12:21 PM
1981 đủ kêu anh được chưa =))

Thông tin em nắm được về bác em thế này có đúng không?
Full name: Nguyễn Văn Thành
Sinh: 28/10/1980
Quê: Đắc Lắc
Công việc ở bưu điện vẫn tốt chứ bác? :)

Mặc dù vậy vẫn là 8x. :D
Bác cứ xưng anh, xưng hô không quan trọng. Tuy nhiên, chỉ phán đoán chứ không nên kết luận tuổi của em nhé, với những ai chưa gặp thì việc biết tuổi chính xác của em hơi khó. :)

Duke
17-03-2011, 08:35 PM
Mọi hành động thách thức vượt quá khả năng của bản thân đều phải trả giá. =))
Tiện mời các bác ghé website riêng của em nhé. :))
www.luckyluke.vn

http://i301.photobucket.com/albums/nn59/buonkuoiqua/sinhvienbacgiang.png

vanthanh225355
17-03-2011, 09:14 PM

Bác cứ xưng anh, xưng hô không quan trọng. Tuy nhiên, chỉ phán đoán chứ không nên kết luận tuổi của em nhé, với những ai chưa gặp thì việc biết tuổi chính xác của em hơi khó. :)
đề nghị xoá cám ơn

Duke
18-03-2011, 10:28 PM
Đêm qua tận mắt chứng kiến sự hống hách, tự cao, mở mồm ra là chê kẻ khác rẻ rách, v.v..của một "kẻ" trong MUHN..đúng là danh bất hư truyền!

Cả ngày bận việc giờ mới mon men vào đây viết vài dòng nhưng cũng chả biết viết gì. Hình như nhiều việc quá không còn time hay là mình bớt mặn mà với game rồi nhỉ? :D

long92dn
18-03-2011, 10:45 PM
Đêm qua tận mắt chứng kiến sự hống hách, tự cao, mở mồm ra là chê kẻ khác rẻ rách, v.v..của một "kẻ" trong MUHN..đúng là danh bất hư truyền!

Cả ngày bận việc giờ mới mon men vào đây viết vài dòng nhưng cũng chả biết viết gì. Hình như nhiều việc quá không còn time hay là mình bớt mặn mà với game rồi nhỉ? :D

thằng nào đấy pác DUkE ;))

anhyou
18-03-2011, 11:09 PM
Full name: Nguyễn Văn Thành
Sinh: 28/10/1980
Quê: Đắc Lắc
Công việc ở bưu điện vẫn tốt chứ bác? :)

Thử đoán lai lịch của ta xem nào! :D

Duke
18-03-2011, 11:18 PM
Thử đoán lai lịch của ta xem nào! :D

Sinh viên năm cuối ĐH Thương Mại, đợt thi vừa rồi phải thi lại hai môn đúng không? :))

@long92dn vào game ra thợ rèn sv1 thử quay đoạn demo nhé!

long92dn
18-03-2011, 11:19 PM
Sinh viên năm cuối ĐH Thương Mại, đợt thi vừa rồi phải thi lại hai môn đúng không? :))

@long92dn vào game ra thợ rèn sv1 thử quay đoạn demo nhé!

quay gì đấy quay gì đấy , pác cho em xin cái y/h xem nào :">

Duke
25-03-2011, 08:49 PM
Haizzzz!
Vấn nạn về bảo mật thật là nhức nhối.
Tuy nhiên, tà không thể thắng chính (mà thắng thì cũng chả sao), thiên hạ lại thái bình.
Từ nay Hoàng mỗ quyết từ bỏ thói dâm tà, không bao giờ bén gót vào những nơi như lầu xanh chấm u ét nữa. Nhược bằng trái lời thề thì ngũ mã phanh thây, chết không được hỏa táng!

nophainhuthe
25-03-2011, 08:55 PM
liệu đây có phải 1 mem của liên xô. mỹ k nhể :-?

Duke
25-03-2011, 08:58 PM
liệu đây có phải 1 mem của liên xô. mỹ k nhể :-?

Không phải mem. :D

nophainhuthe
25-03-2011, 09:02 PM
liệu có phải Mod >:)

Duke
25-03-2011, 09:12 PM
liệu có phải Mod >:)

Lạy chúa! A di đà phật!
Tiểu đệ đã quyết rửa cờ hym gác ...ái rồi, tôn huynh đừng nhắc nữa!

(Có số của MBBG nào bay theo kiểu du lịch không :">)

long92dn
28-03-2011, 11:09 AM
Open lại rồi up phát :))

Duke
25-04-2011, 03:07 PM
Em đã trở lại, tác hại thôi rồi!
Ban ngày thì bận bịu, tối đến cũng bận luôn. Thành ra chỉ chờ đến khuya rồi treo máy ủy thác cố nhích lên từng nào hay từng ấy. Chẳng biết anh em chiến hữu dạo này thế nào chứ cứ như em tối ngày chỉ đứng cạnh lão thợ rèn không bị ai bắt nạt cũng thấy làm buồn lắm lắm! :((

NgocBich
25-04-2011, 03:26 PM
tuowngr Topic này bị khoá rồi chứ nhỉ? Lại được thả .......

meocodon9x
25-04-2011, 04:21 PM
ơ tưởng topic này bị khoá rùi mà :|