PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Bàn về cách nói chuyện của admin

eminemiv
26-02-2013, 02:22 PM
Có thể khi tôi lập topic này có nhiều người sẽ cho tôi là rảnh hơi , nhiều chuyện .Nhưng nếu tôi không nói thì cũng sẽ đến lúc có người nói mà thôi .Tôi cũng hay lên diễn đàn để đọc và tìm hiểu thì thật sự tôi thấy cách trả lời của các bạn admin , mod có vấn đề .VD như trong topic của người bạn cùng G nhờ giúp đỡ về việc bị mất đồ http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1161144-B%C3%A1c-ADM-gi%C3%BAp-%C4%91%E1%BB%A1-e-v%E1%BB%9Bi&p=723069#post723069 tôi thấy MeoHoang có 1 câu trả lời mem TrajQuay89 làm tôi thấy khó chịu mặc dù là TrajQuay89 không hề có lời lẽ nào xúc phạm đến Meo hoặc BQT nhưng Meo lại nói với tôi là "bạn có thấy dễ chịu khi nghe những comment trên không ? " hoặc như có 1 bạn lập topic đề nghị BQT cho phép bán đồ trên chợ trời với VD là muhaiphong đã từng làm thì có 1 admin hay mod tôi không nhớ rõ tên coment lại rằng "thế giờ muhaiphong còn không " và rất nhiều những câu trả lời gamer theo kiểu như vậy hoặc trả lời với vẻ bề trên ,cũng một vài lần tôi cố tình chỉnh lại cách trả lời của các admin hoac mod tôi đọc được nhưng có vẻ như họ không đọc được thì phải .Có thể là một vài bạn đã cm làm các bạn bức xúc nhưng các admin và mod ơi nghe và giải quyết là công việc của các bạn ,một khi các bạn đã nhận việc thì các bạn phải chấp nhận nó chứ đừng tỏ ra khó chịu với gamer ,vì chính họ và cả tôi nữa là người trả tiền để nhận được sự phục vụ của các bạn chứ không phải trả tiền để nhận những cm bề trên ,đá xoáy của các bạn .Thật buồn mỗi khi có gamer mất đồ thì phải lập topic như van xin năn nỉ các bạn giải quyết cho họ ,có vẻ cách làm việc hoặc cách trả lời của các bạn làm chúng tôi sợ thì phải .Và mỗi khi sv có sự cố ngoài ý muốn của các bạn ,các bạn lập topic cáo lỗi với anh em game thủ VD như khi xảy ra sự cố mất kết nối cách đây vài hôm mà phải đền bù = 1000 điểm UT tôi thấy các bạn dùng từ ngữ hết sức nhẹ nhàng ,có vài cm trong đó kiểu như "dm admin làm ăn như ....." tôi không hề thấy các bạn banned hay cảnh cáo gì cả .Vậy có phải khi bên phía các bạn xảy ra lỗi các bạn đối xử rất nhẹ nhàng êm ái với chúng tôi ,còn khi chúng tôi cần đến các bạn thì lại là 1 cách đối xử khác .
Tôi lập topic này cũng chỉ mong các bạn xem lại cách đối xử với anh em game thủ 1 cách công bằng hơn mà thôi chứ cũng chẳng có ý chê trách gì các bạn ,vì tôi cũng biết các bạn có rất nhiều việc chứ không nhằm mục đích bôi nhọ hay nói xấu gì các bạn cả mong câu trả lời từ các bạn

eminemiv
26-02-2013, 02:49 PM
Upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

NatRuouNo1
26-02-2013, 02:51 PM
Tốt..... Đề Nghị ADM xem sét lại bản thân mình đi...... Các bác Hơi Lệch đấy...KHựa khựa

NatRuouNo1
26-02-2013, 02:52 PM
Cái Bác có cái AVT Béo Ú kia. nói ko sai đâu..... Đêm qua vừa bị thằng dk nó hack nó săn thỏ vkl.... mà chả thấy adm nào ý kiến buồn ghê

heyadm
26-02-2013, 02:53 PM
nói thật chứ adm không trẻ vs thành phần trẻ hơn mình thôi cai game này cũng như ngoài xã hội thôi biết thân biết phận thì an lành :-j

eminemiv
26-02-2013, 02:56 PM
nói thật chứ adm không trẻ vs thành phần trẻ hơn mình thôi cai game này cũng như ngoài xã hội thôi biết thân biết phận thì an lành :-j
sao lại nói thế ở xã hội cũng thế phải có người đứng ra nói cái sai cho người khác thấy thì họ mới thấy được .Chứ bản thân mình ko thể nhận ra được cái sai của mình bạn àh nếu bạn nói an phận lành thì bản thân mình mặc cho người khác làm gì cũng được sao?

heyadm
26-02-2013, 02:58 PM
thì tôi đáng nói adm ông k hiểu à

cuhip01
26-02-2013, 03:08 PM
úp cho ông anh có 2 đứa con và like tất cả những gì bác đã viết :102;

eminemiv
26-02-2013, 03:11 PM
thì tôi đáng nói adm ông k hiểu à

xl vì không hiểu ý bạn :D

eminemiv
26-02-2013, 03:40 PM
Up cho các admin và mod xem

Nước Mắt
26-02-2013, 04:13 PM
Có thể khi tôi lập topic này có nhiều người sẽ cho tôi là rảnh hơi , nhiều chuyện .Nhưng nếu tôi không nói thì cũng sẽ đến lúc có người nói mà thôi .Tôi cũng hay lên diễn đàn để đọc và tìm hiểu thì thật sự tôi thấy cách trả lời của các bạn admin , mod có vấn đề .VD như trong topic của người bạn cùng G nhờ giúp đỡ về việc bị mất đồ http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1161144-B%C3%A1c-ADM-gi%C3%BAp-%C4%91%E1%BB%A1-e-v%E1%BB%9Bi&p=723069#post723069 tôi thấy MeoHoang có 1 câu trả lời mem TrajQuay89 làm tôi thấy khó chịu mặc dù là TrajQuay89 không hề có lời lẽ nào xúc phạm đến Meo hoặc BQT nhưng Meo lại nói với tôi là "bạn có thấy dễ chịu khi nghe những comment trên không ? " hoặc như có 1 bạn lập topic đề nghị BQT cho phép bán đồ trên chợ trời với VD là muhaiphong đã từng làm thì có 1 admin hay mod tôi không nhớ rõ tên coment lại rằng "thế giờ muhaiphong còn không " và rất nhiều những câu trả lời gamer theo kiểu như vậy hoặc trả lời với vẻ bề trên ,cũng một vài lần tôi cố tình chỉnh lại cách trả lời của các admin hoac mod tôi đọc được nhưng có vẻ như họ không đọc được thì phải .Có thể là một vài bạn đã cm làm các bạn bức xúc nhưng các admin và mod ơi nghe và giải quyết là công việc của các bạn ,một khi các bạn đã nhận việc thì các bạn phải chấp nhận nó chứ đừng tỏ ra khó chịu với gamer ,vì chính họ và cả tôi nữa là người trả tiền để nhận được sự phục vụ của các bạn chứ không phải trả tiền để nhận những cm bề trên ,đá xoáy của các bạn .Thật buồn mỗi khi có gamer mất đồ thì phải lập topic như van xin năn nỉ các bạn giải quyết cho họ ,có vẻ cách làm việc hoặc cách trả lời của các bạn làm chúng tôi sợ thì phải .Và mỗi khi sv có sự cố ngoài ý muốn của các bạn ,các bạn lập topic cáo lỗi với anh em game thủ VD như khi xảy ra sự cố mất kết nối cách đây vài hôm mà phải đền bù = 1000 điểm UT tôi thấy các bạn dùng từ ngữ hết sức nhẹ nhàng ,có vài cm trong đó kiểu như "dm admin làm ăn như ....." tôi không hề thấy các bạn banned hay cảnh cáo gì cả .Vậy có phải khi bên phía các bạn xảy ra lỗi các bạn đối xử rất nhẹ nhàng êm ái với chúng tôi ,còn khi chúng tôi cần đến các bạn thì lại là 1 cách đối xử khác .
Tôi lập topic này cũng chỉ mong các bạn xem lại cách đối xử với anh em game thủ 1 cách công bằng hơn mà thôi chứ cũng chẳng có ý chê trách gì các bạn ,vì tôi cũng biết các bạn có rất nhiều việc chứ không nhằm mục đích bôi nhọ hay nói xấu gì các bạn cả mong câu trả lời từ các bạn
Theo ý kiến của mình thì mình đồng cảm với ADM .
Vì sao mình có thể giải thích như này mong bạn có thể góp ý thêm cho mình .
MU của chúng ta thỉnh thoảng lại bị hacker tấn công vì vậy có nhiều lỗi xảy ra , các ADM bận tối mặt tối mũi để kiểm tra từng cái và xử lí , xử lí một vấn đề ko hề dễ mình đã từng theo dõi các ADM xử lí . Xuất hiện 1 lỗi thì phải tìm hiểu lỗi từ đâu và sau khi fix lại sẽ có ảnh hưởng gì đến mục khác ko liệu fix xong có xuất hiện lỗi khác ko . Cần một thời gian khá lâu để fix lại .

Sau khi fix xong , thì lại đến vấn đề phải lấy lại đồ đạc cho những game thủ ko biết tự bảo quản tài khoản của mình cứ làm bừa dẫn đến bị hack đồ mặc dù đã có hệ thống khóa ip bảo vệ tài khoản nhưng ko làm theo . Vấn đề mất đồ này thật sự thì ko biết các game thủ cố tình để mất đồ để làm khó ADM hay là vô tình cái này ko thể nói chuẩn xác được . Mà xử lí 1 vụ mất cắp cũng khá nan giải , có nhiều tình tiết rất khó khi người ăn cắp đồ hoặc người mua món đồ ăn cắp ra diễn đàn cãi lí . Cái này chắc bạn cũng biết . Mà xử lí ko nhanh thì bị mắng bị chửi . Lỗi này ko hề của ADM . Mặc dù áp lực như vậy nhưng ADM vẫn giúp các bạn lấy lại đồ , Các bạn thử nghĩ xem lấy lại đồ giúp các bạn đâu phải dễ lấy lại đồ sẽ bị người mua nhầm đồ ăn cắp và những người ăn cắp đồ kiện cáo dùng các bằng chứng để làm khó ADM .

Và nhiều vấn đề khác mắc phải . Những việc trên liệu các bạn làm ADM các bạn có phải chịu áp lực ko .
Một lần nữa mong bạn hãy thông cảm và thử đặt mình vào địa vị một người làm việc từ sáng đến tối mà ko có thời gian nghỉ ngơi .

SeoulKorea
26-02-2013, 04:16 PM
Thử đặt địa vị mình là ADM đi xem ntn :) phải biết nỗi khổ của người cầm súng

eminemiv
26-02-2013, 04:27 PM
Theo ý kiến của mình thì mình đồng cảm với ADM .
Vì sao mình có thể giải thích như này mong bạn có thể góp ý thêm cho mình .
MU của chúng ta thỉnh thoảng lại bị hacker tấn công vì vậy có nhiều lỗi xảy ra , các ADM bận tối mặt tối mũi để kiểm tra từng cái và xử lí , xử lí một vấn đề ko hề dễ mình đã từng theo dõi các ADM xử lí . Xuất hiện 1 lỗi thì phải tìm hiểu lỗi từ đâu và sau khi fix lại sẽ có ảnh hưởng gì đến mục khác ko liệu fix xong có xuất hiện lỗi khác ko . Cần một thời gian khá lâu để fix lại .

Sau khi fix xong , thì lại đến vấn đề phải lấy lại đồ đạc cho những game thủ ko biết tự bảo quản tài khoản của mình cứ làm bừa dẫn đến bị hack đồ mặc dù đã có hệ thống khóa ip bảo vệ tài khoản nhưng ko làm theo . Vấn đề mất đồ này thật sự thì ko biết các game thủ cố tình để mất đồ để làm khó ADM hay là vô tình cái này ko thể nói chuẩn xác được . Mà xử lí 1 vụ mất cắp cũng khá nan giải , có nhiều tình tiết rất khó khi người ăn cắp đồ hoặc người mua món đồ ăn cắp ra diễn đàn cãi lí . Cái này chắc bạn cũng biết . Mà xử lí ko nhanh thì bị mắng bị chửi . Lỗi này ko hề của ADM .

Và nhiều vấn đề khác mắc phải . Những việc trên liệu các bạn làm ADM các bạn có phải chịu áp lực ko .
Một lần nữa mong bạn hãy thông cảm và thử đặt mình vào địa vị một người làm việc từ sáng đến tối mà ko có thời gian nghỉ ngơi .
nÓI THẬT VỚI BẠN CHƠI GAME AI KHÔNG HIỂU LÀ ADMIN CÓ RẤT NHIỀU VIỆC PHẢI LÀM .NHƯNG ĐÓ LÀ CÔNG VIỆC VÀ TRÁCH NHIỆM CỦA ADMIN ,CŨNG NHƯ MÌNH ĐÃ NÓI MỘT KHI BẠN CHẤP NHẬN LÀM BẠN PHẢI CHẤP NHẬN ÁP LỰC , KHÓ KHĂN MÀ CONG VIỆC ĐEM LẠI VÌ CÔNG VIỆC ĐÓ MANG LẠI THU NHẬP CHO BẠN MÀ .ĐÂU PHẢI ADMIN LÀ THIỆN NAM TÍN NỮ ĐÂU MÀ ĐI LÀM VIỆC KHÔNG CÔNG TỪ SÁNG ĐẾN TỐI Ở ĐÂY TÔI CHỈ NÓI ĐẾN VẤN ĐỀ CÁC BẠN TRẢ LỜI ANH EM GAME THỦ THÔI VÌ LÀ ANH EM NÊN CHÚNG TA CÙNG NGỒI LẠI VÀ NÓI CHUYỆN VỚI NHAU NHÌN NHẬN ĐƯỢC CÁI SAI CÁI ĐÚNG KO THỂ NÀO ĐEM CÁI KHÓ ĐỂ MÀ CHE ĐẬY CÁI SAI CỦA MÌNH ĐƯỢC BẠN ÀH
CÒN VẤN ĐỀ BẠN NGHI NGỜ ANH EM GAME THỦ CỐ TÌNH ĐỂ MẤT ĐỒ THÌ MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI CŨNG CÓ THỂ NGHI NGỜ LÀ TRONG MUHANOI CÓ NGƯỜI CỐ TÌNH LÀM MẤT ĐỒ CỦA ANH EM GAME THỦ NHẰM MỤC ĐÍCH MUỐN ANH EM PHẢI GD THÔNG QUA MUBANK THÌ BẠN NGHĨ SAO .VD NHƯ MÌNH NHÉ TỪNG MẤT ĐỒ Ở SV QN VÀ ĐƯỢC MÈO LẤY LẠI TỪ ĐÓ MÌNH ĐÃ PHẢI TÁCH RIÊNG 1 MÁY ĐỂ CHƠI GAME 1 MÁY ĐỂ LƯỚT WEB VÀ CÀI AVIRA NHƯ TRÊN DIỄN ĐÀN ĐÃ HƯỚNG DẪN NHƯNG MÌNH VẪN BỊ MẤT MẤY CHỤC K ĐỂ TRONG ACC PHỤ VÌ SỐ TIỀN ÍT NÊN MÌNH CHẲNG LÀM PHIỀN CÁC BẠN LÀM GÌ
CÒN VIỆC MÀ BẠN NÓI LÀM VIỆC TỪ SÁNG ĐẾN TỐI ÀH .QUÁN CỦA MÌNH MỞ CỬA TỪ 6H SÁNG ĐẾN 11H TỐI VÀ MÌNH LÀ NGƯỜI VỪA LÀM VỪA BÁN VÌ NHÀ MÌNH LÀ QUÁN ĂN UỐNG NHÂN VIÊN CHỈ PHỤC VỤ PHA CHẾ VÀ BƯNG BÊ + THÊM CHƠI GAME VÀ CHĂM 2 ĐỨA CON MÀ MÌNH CÓ DÁM TO TIẾNG HOẶC NẶNG LỜI VỚI KHÁCH CỦA MÌNH ĐÂU .CŨNG LÀ LỜI CŨ Ở ĐÂY CHÚNG TA LÀ NGƯỜI 1 NHÀ NÊN ANH EM NGỒI LẠI NHÌN NHẬN ĐƯỢC CÁI SAI CÁI ĐÚNG CHỨ ĐỪNG ĐEM KHÓ KHĂN RA BÀO CHỮA VẬY THÌ CHÚNG TA MỚI HIỂU NHAU VÀ GẮN BÓ ĐƯỢC CHỨ.

Nước Mắt
26-02-2013, 04:34 PM
nÓI THẬT VỚI BẠN CHƠI GAME AI KHÔNG HIỂU LÀ ADMIN CÓ RẤT NHIỀU VIỆC PHẢI LÀM .NHƯNG ĐÓ LÀ CÔNG VIỆC VÀ TRÁCH NHIỆM CỦA ADMIN ,CŨNG NHƯ MÌNH ĐÃ NÓI MỘT KHI BẠN CHẤP NHẬN LÀM BẠN PHẢI CHẤP NHẬN ÁP LỰC , KHÓ KHĂN MÀ CONG VIỆC ĐEM LẠI VÌ CÔNG VIỆC ĐÓ MANG LẠI THU NHẬP CHO BẠN MÀ .ĐÂU PHẢI ADMIN LÀ THIỆN NAM TÍN NỮ ĐÂU MÀ ĐI LÀM VIỆC KHÔNG CÔNG TỪ SÁNG ĐẾN TỐI Ở ĐÂY TÔI CHỈ NÓI ĐẾN VẤN ĐỀ CÁC BẠN TRẢ LỜI ANH EM GAME THỦ THÔI VÌ LÀ ANH EM NÊN CHÚNG TA CÙNG NGỒI LẠI VÀ NÓI CHUYỆN VỚI NHAU NHÌN NHẬN ĐƯỢC CÁI SAI CÁI ĐÚNG KO THỂ NÀO ĐEM CÁI KHÓ ĐỂ MÀ CHE ĐẬY CÁI SAI CỦA MÌNH ĐƯỢC BẠN ÀH
CÒN VẤN ĐỀ BẠN NGHI NGỜ ANH EM GAME THỦ CỐ TÌNH ĐỂ MẤT ĐỒ THÌ MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI CŨNG CÓ THỂ NGHI NGỜ LÀ TRONG MUHANOI CÓ NGƯỜI CỐ TÌNH LÀM MẤT ĐỒ CỦA ANH EM GAME THỦ NHẰM MỤC ĐÍCH MUỐN ANH EM PHẢI GD THÔNG QUA MUBANK THÌ BẠN NGHĨ SAO .VD NHƯ MÌNH NHÉ TỪNG MẤT ĐỒ Ở SV QN VÀ ĐƯỢC MÈO LẤY LẠI TỪ ĐÓ MÌNH ĐÃ PHẢI TÁCH RIÊNG 1 MÁY ĐỂ CHƠI GAME 1 MÁY ĐỂ LƯỚT WEB VÀ CÀI AVIRA NHƯ TRÊN DIỄN ĐÀN ĐÃ HƯỚNG DẪN NHƯNG MÌNH VẪN BỊ MẤT MẤY CHỤC K ĐỂ TRONG ACC PHỤ VÌ SỐ TIỀN ÍT NÊN MÌNH CHẲNG LÀM PHIỀN CÁC BẠN LÀM GÌ
CÒN VIỆC MÀ BẠN NÓI LÀM VIỆC TỪ SÁNG ĐẾN TỐI ÀH .QUÁN CỦA MÌNH MỞ CỬA TỪ 6H SÁNG ĐẾN 11H TỐI VÀ MÌNH LÀ NGƯỜI VỪA LÀM VỪA BÁN VÌ NHÀ MÌNH LÀ QUÁN ĂN UỐNG NHÂN VIÊN CHỈ PHỤC VỤ PHA CHẾ VÀ BƯNG BÊ + THÊM CHƠI GAME VÀ CHĂM 2 ĐỨA CON MÀ MÌNH CÓ DÁM TO TIẾNG HOẶC NẶNG LỜI VỚI KHÁCH CỦA MÌNH ĐÂU .CŨNG LÀ LỜI CŨ Ở ĐÂY CHÚNG TA LÀ NGƯỜI 1 NHÀ NÊN ANH EM NGỒI LẠI NHÌN NHẬN ĐƯỢC CÁI SAI CÁI ĐÚNG CHỨ ĐỪNG ĐEM KHÓ KHĂN RA BÀO CHỮA VẬY THÌ CHÚNG TA MỚI HIỂU NHAU VÀ GẮN BÓ ĐƯỢC CHỨ.
Thì mình cũng đã giải thích , để bạn hiểu hơn vậy thôi mà .
Ở câu cuối đó mình cũng đã bảo mong bạn hãy thông cảm rùi mà .
Phải biết công việc của người xử lí như nào thì mới có thể thông cảm được .
Chứ mình ko đem khó khăn ra để bào chữa . Ko nói cái khó khăn thì các bạn lại bảo mình nói phét rằng ADM chẳng làm gì mà các ông bảo các ông bận .
Cảm ơn bạn đã góp ý lại cho mình . Và theo mình thấy thì mỗi công việc thì sẽ bị áp lực riêng . Công việc của bạn và của người xử lí như ADM mình thấy hoàn hoàn toàn khác .

eminemiv
26-02-2013, 04:42 PM
thì mình cũng đã giải thích , để bạn hiểu hơn vậy thôi mà .
ở câu cuối đó mình cũng đã bảo mong bạn hãy thông cảm rùi mà .
Phải biết công việc của người xử lí như nào thì mới có thể thông cảm được .
Chứ mình ko đem khó khăn ra để bào chữa . Ko nói cái khó khăn thì các bạn lại bảo mình nói phét rằng adm chẳng làm gì mà các ông bảo các ông bận .
Cảm ơn bạn đã góp ý lại cho mình . Và theo mình thấy thì mỗi công việc thì sẽ bị áp lực riêng . Công việc của bạn và của người xử lí như adm mình thấy hoàn hoàn toàn khác .
nếu các bạn đã nhận góp ý của mình , mình xin cảm ơn và cũng chỉ mong người có quyền cao nhất trong muhanoi họp các admin và mod lại phổ biến cho các anh em yêu cầu của mình và mong các anh em mod min hãy cm vui vẻ nhẹ nhàng với anh em game thủ hơn .còn về bạn nói tính chất công việc của mình và của admin hoàn toàn khác nhau thì mình đồng ý nhưng mục đích của công việc thì hoàn toàn giống nhau bạn àh là phục vụ cho người khác đã mang 2 chữ phục vụ thì chúng ta nên là người được phục vụ vui vẻ đừng mang lại sự khó chịu cho người được phục vụ.
Mình lập topic này để thảo luận với mèo mà vẫn chưa nhận được phản hồi của mèo nhỉ .

havolove1
26-02-2013, 05:50 PM
uppppppppppppppppppp

foryou
26-02-2013, 06:24 PM
;)) đọc thấy 2 bên đều nói rất hay, ai cũng đúng. nhưng bạn ý góp ý cho MOD để chúng ta đoàn kết xích lại gần nhau hơn thôi. lời nói không mất tiền mua mà

BoCungLaMafia
26-02-2013, 07:03 PM
THôi miễn bàn :))

DKM.VKL.THat
26-02-2013, 09:03 PM
trong nhóm adm vs mod cũng nhiều chú trẻ trâu nên nói cũng sock hàng lắm bác ạ
mấy chú đấy nhiều chú chắc súng còn chưa bóc team nữa .

Gió Vô Tình
26-02-2013, 09:10 PM
hi,em vừa đọc đc topic này,thấy hay hay nên cũng vào cm ý kiến của mình ( có gđ vs lại cơ nghiệp thế này chắc phải gọi = chú,nhưng thôi trong game,xưng ae cho trẻ,đừng giận e nhé :D )
theo ý kiến của e thì,mu của chúng ta khá đông,cả vài k ng chơi >>> rất nhiều vấn đề phát sinh ra,nào là lỗi,nào là hack,phá game,rồi rất nhiều vấn đề nữa,anh làm ở ngoài chắc ko thể hiểu hết được
đầu tiên nhé, BQT mở mu ra thu hút rất đông ng chơi >> sẽ bị khá nhiều đối thủ GATO rồi phá,vd như botnet,ddos...mà cái vấn đề này thì hầu như ko thể anti được anh à :(,riêng việc giải quyết đã hục mặt ra rồi,đã thế các bạn member ko hiểu gì lại còn lên comment theo cái kiểu mà nghe chỉ muốn đạp cho 1 phát như : *** adm làm ăn như ***,sv tối ngày dis,mu như ***,làm như như ***,rồi thêm 1001 kiểu xỉ vả khác mà em ko thể kể hết :(,anh thử đặt anh vào vị trí ấy xem,anh đang giải quyết việc tu sửa cửa hàng,mà khách hàng vào thấy chán quá lên tiếng abczzz#$%^ anh thì tâm trạng anh chắc cũng ko hề dễ chịu gì cả :(,vậy mà các ADM của chúng ta vẫn khá bình tĩnh giải quyết rồi giải thích vs member rồi fix lại,BQT thì chỉ có vài người,còn ng phá thì cả trăm cả ngàn người,việc chống lại gần như là việc bất khả thi anh ạ :(,nhưng riêng việc đó đã cho thấy tâm huyết của BQT rồi.
cái thứ 2 : vấn đề hack trong game :|,vấn đề này em cũng tức lắm,nhưng mà lại 1 lần nữa,member ko hiểu cho BQT,cứ thấy hack là " ui *** @#$%^ adm làm ăn như ***,có fix đc ko thì bảo để còn chơi #$%^&",rồi còn 2002 kiểu xỉ vả nữa,đấy là cm của các thành phần được gọi là " trẻ trâu " anh ạ,vì mọi người phải hiểu là,ADM mở mu ra thì chỉ có việc là quản lí sv,sửa lỗi,giúp đỡ member,còn việc chống hack là do bên cho thuê anti hack làm,thử hỏi,bây giờ anti nào mà ko bị hack ? kể cả ICM nổi tiếng từ trước đến giờ nhé,và bây giờ VG cũng ko kém,ng chống hack thì 1,ng hack thì 1000,cứ fix lại ra kiểu hack mới thì chống kịp thời kiểu gì đây ?,giống kiểu như là anh mở quán ra mà giang hồ đến đập phá ấy anh ạ,mà mu chúng ta là sv privite,công an đâu ra mà báo ?,mu FPT còn bị hack ầm ầm,thậm chí còn tệ nữa,BQT bên đó khi nào đc như BQT bên này ?,chỉ có 1 cách đấy là ai biết cách hack gì thì báo cho ADM để ADM đưa cho bên anti fix lại,ai thấy hack thì post clip lên để ADM block,chứ với số lượng người chơi thế này,ai mà kiểm tra cho xuể,em ko biết mọi người đã nhìn thấy cái logfile của sv mu bao giờ và thử cài 1 sv mu off để quản lí bao giờ chưa,nếu đã trải qua 1 lần thì mọi người mới hiểu được nhé,chứ cứ phán như thánh thì buồn lắm :(
cái thứ 3 : vấn đề bị hack acc,như em đã nói ở bên trên,vấn đề này có rất nhiều lí do,nhưng lí do chính là các thánh trong game đi tìm hack,hoặc vô tình down nhầm phần mềm gì đó có chứa keylog dẫn đến mất acc,cái này thì lại có 3003 lí do để liệt kê ra anh ạ,đã có chức năng bảo vệ IP nhưng ko thèm xài đâu,cứ thích để đấy cơ,đến khi bị hack thì lên nhờ ADM với cái giọng như kiểu " ui ADM làm ăn kiểu gì,ui ADM kém quá,ui đề nghệ ADM giải quyết lẹ lên,ui....." đã nhiều việc rồi,fix lỗi sv,chống ddos,botnet....mà còn gặp cái kiểu như thế này nữa,em mà là adm thì mơ đấy mà em giải quyết cho nhé,bảo vệ acc thì ko lo,đến lúc có chuyện thì nói theo giọng ông trời chỉ muốn đạp cho 1 phát thôi,cái gì cũng phải từ từ chứ,có phải là chỉ có mình ng bị hack cần ADM giúp đâu,sang các mu khác thì chờ đấy mà nhờ ADM giải quyết nhé =),nên cái gì mọi người cũng nên bình tĩnh,đừng có bực tức quá mà nói ra những lời ko hay,số % nhỏ e nghĩ là do bị hack vào web và lấy đc acc,nhưng mà cái này ko khả thi lắm,vì nếu hack đc thì sao bọn hacker ko hack lun acc top hay acc có đồ thật ngon vào,cần gì phải hack mấy acc trị giá vài trăm k vc đó :|,mọi ng thấy đúng ko ?,và e còn biết có cả loại keylog đã Bypass qua cả Kappersky cơ @@,nên vì vậy,ADM giúp đỡ là 1 phần,phần còn lại thì mong mọi người tự có ý thức mà giữ acc đi @@
rồi còn rất nhiều lí do nữa nhưng mà em mỏi tay quá rồi anh ạ =)),chỉ cm 1 số ý kiến thôi,ADM còn gia đình,bè bạn và cuộc sống đời thường nữa,ko thể 24/24 lo cho thế giới ảo trên mạng đc,vì thế nên mới có nhiều ng,anh em nào nói mình tâm huyết thì nên thông cảm và cổ vũ cho ADM,xây dựng game như thế này mà tối ngày bị chửi bới cũng buồn lắm chứ :(,có gì anh em bình tĩnh lại nhé
1 số ý kiến của e,e đang cần gạch để xây nhà nên là..... =)) :P,đùa đấy :))

sallya3
26-02-2013, 09:17 PM
mình có ý kiến ntn vs chủ pic nha
ADMIN khi có áp lực không thể đem về nhà sả cho vợ cho con nghe được bạn đồng ý không
và cũng không có gì có thể trách đưọc nếu tôi sả sự ức chế cho người làm tôi ức chế nghe
đúng chúng ta là gamer bỏ tiền chơi game giống như khách hàng của mình đã bỏ tiền thì phải nhận được sự đền đáp, sự đáp ứng tốt nhất mà mình đáng đưọc hưởng vs những gì mình bỏ ra.
mình cũng mất đồ cũng vì lỗi mà admin sai làm mình không nhận được 30% km của 500k thẻ dịp tết vừa rồi
nhưng m không như những ng khác m mất đồ m bình tĩnh nhờ admin giúp, a mèo trả lời rất nhẹ nhàng
" bạn bị mất những đồ gì"
khi lấy lại dược đồ thì admin ns
" bạn vào hòm đồ trung kiểm tra lại"
rất nhẹ nhàng admin có ns ntn đi chăng nữa cũng do cả 2, bên các bạn mất đồ admin cần th để tìm lại món đồ đó, bạn cứ thử nghĩ bạn mất 1 món đồ và công an sẽ làm ntn để tìm lại đồ cho bạn rất tỉ mỉ đúng không, vậy khi post bài xong rồi bạn cũng như các member khác hãy cứ bĩnh tĩnh đợi kết quả của ADMIN xẽ làm ntn
mà lỗi mất đồ không phải do admin mà hoàn toàn do các bạn
các bạn cứ thử nghĩ chơi vl2, kiếm thế, gunny, v.v bị mất đồ lừa acc có ai lấy lại dùm bạn không
mu ntn là quá đẹp cho những ngưòi cẩu thả để mk game quá dễ, hớ hênh gõ pass chỗ đông người
rồi tin người khác quá mức, sử dụng hoặc mày mò auto để rồi chơi game không lành mạnh, mất đồ. May cho các bạn là hacker bán đồ còn lấy lại được chứ nó mà phi shop thì khỏi lấy nha.
mình cũng chỉ góp ý nv thôi
mà còn nữa nha 12h đêm ADMIN mubank vẫn còn ngồi đựoi để gd trung gian cho mình nưac nha rất cảm kich việc đó.

eminemiv
26-02-2013, 09:36 PM
mình cũng hiểu công việc của các bạn ấy thế nào khó khăn ra sao nhưng tựu chung mình muốn góp ý với họ là nên cm với anh em game thủ lịch sự và nhẹ nhàng hơn .Công nhận với bạn là có những thành phần ăn nói rất vô văn hóa mở miệng ra là !@#%%%$.....với &*^(^&(#$%@# những thành phần đó mình chẳng thèm để ý đến chỉ nói ở đây vd gần nhất là topic của người bạn cùng G với mình các bạn có thể xem lại topic http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1161144-B%C3%A1c-ADM-gi%C3%BAp-%C4%91%E1%BB%A1-e-v%E1%BB%9Bi&p=723069#post723069 trong này đa phần là anh em trong G của mình mọi người cm rất đàng hoàng không 1 lời lẽ nào thô tục , bỗng ông Mèo phang cho 1 câu "Bạn có liên quan gì trong vụ này ?? " các bạn có thấy vô lý không , ở những topic khác người ta vào spam vs cãi nhau ầm ầm còn anh em trong G tôi hỏi về vấn đề liên quan đến chủ topic đó,cũng là người trong G thì có gì sai mà lại trả lời như vậy .Tôi thấy với những người đàng hoàng nên đối xử đàng hoàng với nhau ,tôi dám bảo đảm anh em trong G 1Tinhban chúng tôi chưa bao h có những comment thiếu văn hóa hoặc láo lếu trong diễn đàn này đâu

eminemiv
26-02-2013, 09:38 PM
Tôi không đề cập vấn đề bạn nói ở đây nữa, nếu bạn muốn bạn có thể lập topic thảo luận với tôi ở ngoài box này.
Tôi đang cố tìm hiểu và tìm kiếm thêm thông tin về vụ việc của topic này
Bao h thì bạn rảnh và thảo luận với tôi ở box này đây Mèo hay chỉ là lời nói gió qua

scomet
26-02-2013, 09:54 PM
mình cũng hiểu công việc của các bạn ấy thế nào khó khăn ra sao nhưng tựu chung mình muốn góp ý với họ là nên cm với anh em game thủ lịch sự và nhẹ nhàng hơn .Công nhận với bạn là có những thành phần ăn nói rất vô văn hóa mở miệng ra là !@#%%%$.....với &*^(^&(#$%@# những thành phần đó mình chẳng thèm để ý đến chỉ nói ở đây vd gần nhất là topic của người bạn cùng G với mình các bạn có thể xem lại topic http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1161144-B%C3%A1c-ADM-gi%C3%BAp-%C4%91%E1%BB%A1-e-v%E1%BB%9Bi&p=723069#post723069 trong này đa phần là anh em trong G của mình mọi người cm rất đàng hoàng không 1 lời lẽ nào thô tục , bỗng ông Mèo phang cho 1 câu "Bạn có liên quan gì trong vụ này ?? " các bạn có thấy vô lý không , ở những topic khác người ta vào spam vs cãi nhau ầm ầm còn anh em trong G tôi hỏi về vấn đề liên quan đến chủ topic đó,cũng là người trong G thì có gì sai mà lại trả lời như vậy .Tôi thấy với những người đàng hoàng nên đối xử đàng hoàng với nhau ,tôi dám bảo đảm anh em trong G 1Tinhban chúng tôi chưa bao h có những comment thiếu văn hóa hoặc láo lếu trong diễn đàn này đâu

Chắc đang bực ở 2pic nào đó, tạt vào 2pic này thì ko nhịn đc nên nhỡ mồm nói như vậy. :))
Dù sao thì cũng ko nghiêm trọng lắm mà.
Các đồng chí ko liên quan thay vì ngồi chọc gậy + ném đá + quan tâm thái quá, hãy để ADM tập trung giải quyết cv có fải hơn ko?
XL ko có ý xúc fạm những ai ăn nói đàng hoàng lịch sự nhá <Chủ pic chẳng hạn, 2 thị mẹt à :D Tôi thì mới 1 mẹt thôi, nhưng chắc ko cố thêm đâu. Tập trung nuôi 1 đứa rảnh còn có time chơi MU :))>

OneTime
26-02-2013, 10:08 PM
Chủ topic mới đọc 1 topic của người trong Guild đã thấy khó chịu với câu trả lời của Admin MeoHoang1102
Vậy chủ topic hãy thử lật lại tất cả các topic trong ngày mà Admin đã trả lời và giải quyết, cùng với việc phải trả lời hỗ trợ Yahoo cho mọi người, vâng đang lúc tìm và đọc từng dòng của các file log của 1 member nào đó, lại được vài chục cái buzz ở Yahoo và nếu chưa trả lời kịp YH thì lại bị họ nói nhẹ nhàng rằng Admin thế này thế khác...

Chủ topic là chủ quán ăn uống, phục vụ, vậy mình đưa ra 1 tình huống nhé:
- Trong quán đang có nhiều bàn ăn+uống, 1 bàn gọi chủ quán ra bảo sao đồ ăn, cốc nước của tôi có gián, ruồi trong đó là thế nào, họ yêu cầu chủ quán phải bồi thường
- Trong lúc chủ quán đang xem xét và xử lý tình huống trên thì bàn khác lại kêu chủ quán, sao đồ ăn tôi gọi bao nhiêu lâu ko thấy mang ra.
- Rùi tới bàn khác lại bảo, sao đồ ăn này lại thiếu cái này, đồ uống sao lại pha chế kiểu này, chủ quán đâu ra đây...
- Và trong lúc đang giải quyết với khách hàng thì lại có công an, quản lý trật tự của các cơ quan chính quyền đến vì quán vi phạm nội quy xử dụng vỉa hè, lấn chiếm vỉa hè
- Rồi và trong lúc đang giải quyết các sự cố trên, 1 trong 2 đứa con gái của chủ quán lại gọi bố ơi em ị đùn này, rồi lại tiếp mấy đứa trong game lại phone tới, anh ơi vào PK đánh boss, war guild
............

Chủ quán sẽ có thái độ thế nào với những người ở trên

eminemiv
26-02-2013, 10:10 PM
Chắc đang bực ở 2pic nào đó, tạt vào 2pic này thì ko nhịn đc nên nhỡ mồm nói như vậy. :))
Dù sao thì cũng ko nghiêm trọng lắm mà.
Các đồng chí ko liên quan thay vì ngồi chọc gậy + ném đá + quan tâm thái quá, hãy để ADM tập trung giải quyết cv có fải hơn ko?
XL ko có ý xúc fạm những ai ăn nói đàng hoàng lịch sự nhá <Chủ pic chẳng hạn, 2 thị mẹt à :D Tôi thì mới 1 mẹt thôi, nhưng chắc ko cố thêm đâu. Tập trung nuôi 1 đứa rảnh còn có time chơi MU :))>
thì đấy mình cũng bắt giò vài bạn admin hay mod gì rồi ko phải vạch lá tìm sâu nhưng cũng muốn góp ý để những người đàng hoàng lịch sự được đối sử tốt hơn
Tôi 2 mẹt nên mệt vãi mẹ nó chỉ biết giữ con và phụ bán thôi còn lại cơm nước tắm rửa vv...vv... tôi lo tất thế mà vẫn có time cày đấy thôi :D ráng làm đứa nữa cho có chị có em để 1 mình nó buồn tội lắm ^^

eminemiv
26-02-2013, 10:35 PM
Chủ topic mới đọc 1 topic của người trong Guild đã thấy khó chịu với câu trả lời của Admin MeoHoang1102
Vậy chủ topic hãy thử lật lại tất cả các topic trong ngày mà Admin đã trả lời và giải quyết, cùng với việc phải trả lời hỗ trợ Yahoo cho mọi người, vâng đang lúc tìm và đọc từng dòng của các file log của 1 member nào đó, lại được vài chục cái buzz ở Yahoo và nếu chưa trả lời kịp YH thì lại bị họ nói nhẹ nhàng rằng Admin thế này thế khác...

Chủ topic là chủ quán ăn uống, phục vụ, vậy mình đưa ra 1 tình huống nhé:
- Trong quán đang có nhiều bàn ăn+uống, 1 bàn gọi chủ quán ra bảo sao đồ ăn, cốc nước của tôi có gián, ruồi trong đó là thế nào, họ yêu cầu chủ quán phải bồi thường
- Trong lúc chủ quán đang xem xét và xử lý tình huống trên thì bàn khác lại kêu chủ quán, sao đồ ăn tôi gọi bao nhiêu lâu ko thấy mang ra.
- Rùi tới bàn khác lại bảo, sao đồ ăn này lại thiếu cái này, đồ uống sao lại pha chế kiểu này, chủ quán đâu ra đây...
- Và trong lúc đang giải quyết với khách hàng thì lại có công an, quản lý trật tự của các cơ quan chính quyền đến vì quán vi phạm nội quy xử dụng vỉa hè, lấn chiếm vỉa hè
- Rồi và trong lúc đang giải quyết các sự cố trên, 1 trong 2 đứa con gái của chủ quán lại gọi bố ơi em ị đùn này, rồi lại tiếp mấy đứa trong game lại phone tới, anh ơi vào PK đánh boss, war guild
............

Chủ quán sẽ có thái độ thế nào với những người ở trên

Mình cũng nói rõ đây k phải là lần đầu tiên mình bắt gặp những câu trả lời kiểu như vậy nếu nhớ ko lầm thì Superxoi và Nuớc Mắt mình cũng đã cm phản ánh trong topic nào rồi .Nên nhân việc này mình góp ý luôn bằng 1 topic ntn
Còn vd của bạn đưa ra thì mình thấy ko hợp lý vì ko có quán nào đông khách mà lại chỉ có mỗi chủ quán cả .Ngay cả Muhanoi cũng vậy đâu chỉ có 1 admin theo mình biết thì ít nhất cũng có 4-5 ngừoi .Mỗi người xử lý 1 tình huống chứ ko thể để 1 người ôm vào hết thì làm sao mà có thể nhớ và theo dõi xử lý chính xác được hả bạn còn nếu muốn phân tích cái tình huống trên thì đơn giản vô cùng
1 Đã là hàng ăn thì bạn phải sạch sẽ và ngon thì mới có lượng khách đông như bạn đã nêu vì thế sẽ ko có chuyện gián và ruồi trong cái ly bạn nhé .Còn nếu có tôi sẽ cử 1 nv hoặc đích thân ra xl khách và đổi cho khách 1 ly khác
2 Cái này còn đơn giản hơn nở 1 nụ cười thật tươi và 1 câu xl em sẽ cho đem ra ngay (1 khi bạn đã cười thì mọi chuyện sẽ khác đi ko lẽ người ta đạp bàn đạp ghế đứng dậy khi mà bạn đã có lời nhận lỗi 1 cách lịch sự )
3 Đã là buôn bán hàng ăn thì ko thể lên món này thiếu món kia bạn nhé , mỗi bàn sẽ lên 1 lần và lên đủ ( nếu bạn đã từng là đầu bếp nhà hàng như tôi bạn sẽ được đào tạo ở kỹ năng lên món cho mỗi bàn) còn nếu khách gọi chủ quán thì cũng 1 nụ cười và nói lớn tới liền tới liền sẽ k ai phàn nàn bạn nhé
4 Mình là quán thì làm sao mà lại có việc xử dụng vỉa hè và lấn chiếm được (còn nếu có mỗi tháng 300k khi đi dọn dẹp vỉa hè sẽ có phone cho bạn )
5 Con ị.......... àh quá đơn giản vợ đâu? còn k thì tã đâu 1 ngừoi đàn ông k thể quán xuyến tất cả mọi việc nếu k có vợ phụ bạn nhé
Còn về vấn đề thái độ xin thưa với bạn là tôi đã từng có bài học xương máu khi buôn bán cách đây vài năm là tỏ vẻ hách dịch ko cần đến những khách gọi món rẻ và ít tiền .KQ phải dẹp cái quán đó mà đi nơi khác mở bạn nhé nên tôi góp ý ở đây là muốn nhắc cho các bạn thấy 1 vài hạt sạn thôi ko phải làm khó hay đòi hỏi gì quá đáng ,các bạn cũng là ngừoi phục vụ thì cũng như tôi hãy nở 1 nụ cười hoặc 1 câu thân thiện thì mọi chuyện sẽ dễ dàng và nhẹ nhàng hơn .Còn những người thiếu ý thức hoạc vô văn hóa thì sẽ chẳng ai lên tiếng cho họ đâu.
Tựu chung tôi lập pic này 1 phần vì đề nghị của Mèo Hoang là muốn thảo luận cùng tôi (nhưng chua thấy cm gì cả có lẽ do bận việc , tôi sẽ chờ bạn ấy) 1 phần là muốn giúp các bạn nhận ra sự thiếu sót trong công việc nhưng thật sự là các bạn admin hoặc mod chưa nhận là còn thiếu sót mà các bạn chỉ đưa ra những khó khăn rồi hướng chúng tôi đến việc thông cảm cho các bạn .Chúng tôi ai cũng biết các bạn làm việc khó và vất vả chứ nhưng đó là công việc bạn à xh đang không đồng tình với cách chối bỏ sai lầm hoặc thiếu sót chỉ vì khó khăn hoặc những lý do khác bạn nhé
4

tao.vl
26-02-2013, 10:39 PM
Mình cũng nói rõ đây k phải là lần đầu tiên mình bắt gặp những câu trả lời kiểu như vậy nếu nhớ ko lầm thì Superxoi và Nuớc Mắt mình cũng đã cm phản ánh trong topic nào rồi .Nên nhân việc này mình góp ý luôn bằng 1 topic ntn
Còn vd của bạn đưa ra thì mình thấy ko hợp lý vì ko có quán nào đông khách mà lại chỉ có mỗi chủ quán cả .Ngay cả Muhanoi cũng vậy đâu chỉ có 1 admin theo mình biết thì ít nhất cũng có 4-5 ngừoi .Mỗi người xử lý 1 tình huống chứ ko thể để 1 người ôm vào hết thì làm sao mà có thể nhớ và theo dõi xử lý chính xác được hả bạn còn nếu muốn phân tích cái tình huống trên thì đơn giản vô cùng
1 Đã là hàng ăn thì bạn phải sạch sẽ và ngon thì mới có lượng khách đông như bạn đã nêu vì thế sẽ ko có chuyện gián và ruồi trong cái ly bạn nhé .Còn nếu có tôi sẽ cử 1 nv hoặc đích thân ra xl khách và đổi cho khách 1 ly khác
2 Cái này còn đơn giản hơn nở 1 nụ cười thật tươi và 1 câu xl em sẽ cho đem ra ngay (1 khi bạn đã cười thì mọi chuyện sẽ khác đi ko lẽ người ta đạp bàn đạp ghế đứng dậy khi mà bạn đã có lời nhận lỗi 1 cách lịch sự )
3 Đã là buôn bán hàng ăn thì ko thể lên món này thiếu món kia bạn nhé , mỗi bàn sẽ lên 1 lần và lên đủ ( nếu bạn đã từng là đầu bếp nhà hàng như tôi bạn sẽ được đào tạo ở kỹ năng lên món cho mỗi bàn) còn nếu khách gọi chủ quán thì cũng 1 nụ cười và nói lớn tới liền tới liền sẽ k ai phàn nàn bạn nhé
4 Mình là quán thì làm sao mà lại có việc xử dụng vỉa hè và lấn chiếm được (còn nếu có mỗi tháng 300k khi đi dọn dẹp vỉa hè sẽ có phone cho bạn )
5 Con ị.......... àh quá đơn giản vợ đâu? còn k thì tã đâu 1 ngừoi đàn ông k thể quán xuyến tất cả mọi việc nếu k có vợ phụ bạn nhé
Còn về vấn đề thái độ xin thưa với bạn là tôi đã từng có bài học xương máu khi buôn bán cách đây vài năm là tỏ vẻ hách dịch ko cần đến những khách gọi món rẻ và ít tiền .KQ phải dẹp cái quán đó mà đi nơi khác mở bạn nhé nên tôi góp ý ở đây là muốn nhắc cho các bạn thấy 1 vài hạt sạn thôi ko phải làm khó hay đòi hỏi gì quá đáng ,các bạn cũng là ngừoi phục vụ thì cũng như tôi hãy nở 1 nụ cười hoặc 1 câu thân thiện thì mọi chuyện sẽ dễ dàng và nhẹ nhàng hơn .Còn những người thiếu ý thức hoạc vô văn hóa thì sẽ chẳng ai lên tiếng cho họ đâu.
Tựu chung tôi lập pic này 1 phần vì đề nghị của Mèo Hoang là muốn thảo luận cùng tôi (nhưng chua thấy cm gì cả có lẽ do bận việc , tôi sẽ chờ bạn ấy) 1 phần là muốn giúp các bạn nhận ra sự thiếu sót trong công việc nhưng thật sự là các bạn admin hoặc mod chưa nhận là còn thiếu sót mà các bạn chỉ đưa ra những khó khăn rồi hướng chúng tôi đến việc thông cảm cho các bạn .Chúng tôi ai cũng biết các bạn làm việc khó và vất vả chứ nhưng đó là công việc bạn à xh đang không đồng tình với cách chối bỏ sai lầm hoặc thiếu sót chỉ vì khó khăn hoặc những lý do khác bạn nhé
4
Mình nghĩ và dám đảm con nhà bà bảo với chủ topic rằng .
Nếu gặp thằng phá hoại quán ăn ngon của chủ topic , phá hoại liên tọi thay nhau liên tục phá hoại và số lượng khách hàng giảm đáng kể , chủ topic mà giữ đc vẻ mặt cười nói , thì mình đi bằng đầu . Từ đó sẽ đâm nghi ngờ tất cả các khách hàng và ko biết ai là kẻ phá hoại , chỉ cần có khách hàng say sỉn đến quán là nghi rằng kẻ phá hoại ngay . Lúc đó thì bó tay . com :))

eminemiv
26-02-2013, 10:44 PM
Mình nghĩ và dám đảm con nhà bà bảo với chủ topic rằng .
Nếu gặp thằng phá hoại quán ăn ngon của chủ topic , phá hoại liên tọi thay nhau liên tục phá hoại và số lượng khách hàng giảm đáng kể , chủ topic mà giữ đc vẻ mặt cười nói , thì mình đi bằng đầu . Từ đó sẽ đâm nghi ngờ tất cả các khách hàng và ko biết ai là kẻ phá hoại , chỉ cần có khách hàng say sỉn đến quán là nghi rằng kẻ phá hoại ngay . Lúc đó thì bó tay . com :))
Ậy nếu là phá hoại thì đằng khác mình sẽ tìm cách dẹp ngay chứ ko để đến liên tục đâu bạn ạh còn nói thật ko dám nổ với bạn nhìn người tuy rất khó nhưng mình tiếp xúc vs rất nhiều thành phần rồi bạn ạh ai thế nào mình nhìn cũng có thể đoán sơ được con người của họ .Muốn phá quán thì sẽ có cách đx khách chứ ai lại đàng hoàng với phá hoại mà đối xử như nhau được :D cũng cảm ơn bạn đã góp ý nhưng mình là mình k có tính đa nghi đâu :D

OneTime
26-02-2013, 10:48 PM
Bạn muốn phản ánh thái độ của admin MeoHoang1102 xin mời lập rõ ràng topic, bạn xem lại nội dung đã viết khi lập topic

Vấn đề bạn trả lời tình huống mà tôi đưa ra thì nó tuyệt đúng như sách vở, giống như một người học sinh chỉ làm đc các bài toán khi nó đúng theo công thức, còn khác là chịu

Ko có một cái gì nó đẹp như bạn trả lời cả, chả có cái quán ăn nào nó sạch sẽ cả, chả có 1 đầu bếp nào lên món ăn đầy đủ cả, vào nhà hàng với thực đơn có món bánh mì với chân giò hầm thì cho bánh mì trước, nửa tiếng sau mới mang thịt hầm, thì ăn bánh mì không , sau đó lại ăn thịt hầm không, vào dạ dầy lúc lắc cái cơ thể 1 lúc là nó trộn đều.

Nụ cười của bạn cũng sẽ ko nở mãi được khi cả ngày đều gặp từng đó tình huống. Một cái quán của bạn có bao nhiêu người ăn một ngày, lúc đông nhất là bao nhiêu, xử lý bao nhiêu tình huống phức tạp 1 lúc.

Đã là xử lý tình huống mà bạn lại đẩy tình huống là phải có người khác thì bạn là một người quản lý thật tuyệt.

Và còn nữa, nếu bạn là người đàng hoàng, hãy để chúng tôi và những người khác nhận ra bạn trong hàng trăm những người chưa đàng hoàng - Hữu xạ tự nhiên hương.

eminemiv
26-02-2013, 11:09 PM
Bạn muốn phản ánh thái độ của admin MeoHoang1102 xin mời lập rõ ràng topic, bạn xem lại nội dung đã viết khi lập topic

Vấn đề bạn trả lời tình huống mà tôi đưa ra thì nó tuyệt đúng như sách vở, giống như một người học sinh chỉ làm đc các bài toán khi nó đúng theo công thức, còn khác là chịu

Ko có một cái gì nó đẹp như bạn trả lời cả, chả có cái quán ăn nào nó sạch sẽ cả, chả có 1 đầu bếp nào lên món ăn đầy đủ cả, vào nhà hàng với thực đơn có món bánh mì với chân giò hầm thì cho bánh mì trước, nửa tiếng sau mới mang thịt hầm, thì ăn bánh mì không , sau đó lại ăn thịt hầm không, vào dạ dầy lúc lắc cái cơ thể 1 lúc là nó trộn đều.

Nụ cười của bạn cũng sẽ ko nở mãi được khi cả ngày đều gặp từng đó tình huống. Một cái quán của bạn có bao nhiêu người ăn một ngày, lúc đông nhất là bao nhiêu, xử lý bao nhiêu tình huống phức tạp 1 lúc.

Đã là xử lý tình huống mà bạn lại đẩy tình huống là phải có người khác thì bạn là một người quản lý thật tuyệt.

Và còn nữa, nếu bạn là người đàng hoàng, hãy để chúng tôi và những người khác nhận ra bạn trong hàng trăm những người chưa đàng hoàng - Hữu xạ tự nhiên hương.

Xem ra bạn có vẻ khó chịu rồi đấy nhỉ .Topic tôi lập là để nói chung vs những admin và mod tôi đã thấy có những cm không hợp lý và trong đó MeoHoang là 1 ví dụ gần nhất
Còn bạn nói cách giải quyết vấn đề trong tình huống bạn nêu ra là theo sách vở thì xin thưa với bạn là chẳng có cái sách vở nào chỉ cho tôi cả đó là kinh nghiệm xử lý tôi rút ra được trong quá trình buôn bán mà thôi chẳng có ai dạy cho bạn đâu
Không có gì đẹp như tôi trả lời sao bạn vậy thì chẳng bao h có cái tình huống như bạn đưa ra đâu còn ko có cái quán ăn nào sạch sẽ àh ,bạn lầm rồi tôi nói cho bạn biết là nếu bên Vệ Sinh An Toàn thực phẩm người ta xuống kt mà quán bạn dơ á xin mời bạn ăn biên bản và đóng phạt còn nếu mà tái phạm thì Đồng Lúa Bát Ngát vẫy gọi ta bạn nhé
Đã là quán ăn thì sẽ có ngày đông và ngày vắng sẽ có ngày xảy ra chuyện hoặc không ,nhưng chính xác là chẳng bao h có 1 ngày mà xảy ra từng ấy chuyện như bạn giả lập được
Còn việc đẩy tình huống như bạn nói thì không lẽ 1 mình MeoHoang hay 1 admin nào đó ôm hết mọi chuyện trong ngày để 1 mình giải quyết sao .Vậy thì không thể là 1 người quản lý được ,đã là quản lý thì phải biết phân công công việc cho mọi việc được trôi chảy hay bạn là người quản lý ôm hết việc?
Bạn nghi ngờ tôi là người không đàng hoàng bạn có thể kt hết những cm của tôi trong diễn đàn từ trước đến h bạn nhé chưa bao h tôi xúc phạm người nào đó một cách vô cớ hoặc đi vào topic ngườikhác mà kiếm chuyện .Và nếu tôi ko lập ra topic này thì bạn có bao h nhận ra tôi là ai trong cả ngàn game thủ ở đây việc bạn đánh giá tôi không quan trọng vì tôi không sống trong thế giới này vì bạn mà là vì những người anh em của tôi ở G 1Tinhban .Còn bạn là người phải sống vì chúng tôi nên cái cách Hữu xạ tự nhiên hương của bạn tôi đã ngữi ra được rồi bạn biết bênh giựt cho MeoHoang và những người khác không lẽ chúng tôi không thể bênh giựt cho những người anh em cùng G hoặc cùng chơi chung Mu này mặc dù chúng tôi ko quen biết
Dẫu biết Xã Hội là không công bằng ,công bằng thì không là xã hội nhưng riêng tôi , tôi thấy cái gì không đúng thì tôi góp ý tôi cũng đã nhận là anh em 1 nhà với các bạn để chúng ta ngồi lại mà nc với nhau nhận ra cái đúng cái sai chứ không nên tranh cãi rồi dẫn đến suy nghĩ xấu cho nhau

Hoa Linh
26-02-2013, 11:13 PM
Rất mong các bạn hiểu và thông cảm. Đặt địa vị vào làm BQT các bạn sẽ hiểu được những cái khó mà ADM gặp phải.
ADM hay bất cứ thành viên nào của BQT luôn mong muốn có một sân chơi lành mạnh và giải trí đúng nghĩa.
Hy vọng với những gì mà ADM đã làm và sẽ làm trong thời gian sắp tới sẽ làm hài lòng đại bộ phận game thủ.
Mình xin đóng TP tại đây. Tránh vấn đề đi quá xa.