PDA

View Full Version : Khiếu nại về VanPersie và đặc biệt là sự minh bạch của Tư Lệnh Quân Đoàn

QuangPM
30-01-2013, 05:38 PM
Chào các bạn,

Chào admin (chữ đỏ).

Tôi là bạn của vanPersie, nhận thấy sự việc block cũng như hủy tư cách event của VP là quá vô lý !

Nay tôi lập topic này xin trình bày ý kiến cá nhân, cũng như mong nhận sự nhìn nhận thấu đáo và CÔNG BẰNG của đội ngũ ADMIN.

Như đã nói ở trên, tôi mong ADMIN xem xét, chứ không phải Mod hay bất cứ 1 GM nào cả ! Vì với tôi, GM và Mod ko đáng tin trong chuyện này (xin lỗi những Mod và GM không liên quan !)

Clip :

http://www.youtube.com/watch?v=_NzZR-BSRsc&feature=youtu.be

Phân tích clip:

1. Nhân vật quay clip là ELF, nhiều khả năng là ELF BUFF, và KHÔNG HỀ BẬT BẢNG C để xem agi

--> Vi phạm yêu cầu quay clip (mời đọc đoạn chữ đỏ ở TOPIC NÀY (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1157837-N%C6%A1i-Vinh-danh-c%C3%A1c-acc-tuy%C3%AAn-truy%E1%BB%81n-Hack-post-link-ch%E1%BB%A9a-hack-keylog))

2. Clip trên, ngoài việc thấy DK KHÔNG CÒN HIỆN TRÊN MÀN HÌNH thì KHÔNG THẤY BẤT CỨ HIỆN TƯỢNG NÀO KHÁC như : vừa chạy vừa đánh, tay giật giật đặc trưng của hack speed !

3. Với 1 clip nhân vật xuất hiện đến giây thứ 7 là không thấy đâu, và khẳng định là hack speed sao bạn Tư Lệnh Quân Đoàn ? Hay tôi làm clip nhân vật khác đang di chuyển rồi move map cho thành clip hack speed nhỉ, vui lắm đấy ?

4. Nhân vật quay clip, theo ý kiến cá nhân cũng như thu thập thông tin, tôi biết đây là nhân vật của phe "tạm gọi là đối địch" muốn BỚI LÔNG TÌM VẾT VanPersie nhằm phá top của VP.

Theo tôi, phá top là chuyện thường tình, nó cũng như cạnh tranh ko đc thì phải đạp đổ thôi !

NHƯNG, dựng chuyện trắng trợn, còn gọi là VU KHỐNG thì nó lại là chuyện khác !

Ở trên là về Clip của VP, còn đây là ý kiến của tôi, và tôi nghĩ còn của nhiều người khác, về SỰ MINH BẠCH của Tư Lệnh Quân Đoàn.

1. Tại sao những clip RẤT RÕ RÀNG, điển hình của GuHam và lan quế phường (ko nhớ cách viết) thì TLQD RẤT CHẬM CHẠP không hề có comment hay hành động cụ thể nào ?

Tôi chỉ thấy Nước Mắt là comment cũng như xử lý nhanh chóng, mặc dù ko giúp đc gì :) LIKE cho bác NM ^^

2. Tại sao, trường hợp Vanpersie thì TLQD rất lạnh lùng và nhanh chóng như vậy ?

Phải chăng, bạn của TLQD là 1 ai đó ở đằng sau ;))

3. Chốt : Tôi biết, ai cũng có quan hệ ràng buộc (bạn bè, anh em..v.v...) nên không thể yêu cầu cán cân công bằng 100%.

Nhưng cái gì cũng phải có giới hạn, quen biết thì nâng đỡ nhẹ nhàng, đừng có trắng trợn quá nhé bạn GM TRONG NAM

4. Vui lòng đọc dòng thứ 6 từ trên xuống nếu bạn không phải là các anh chữ đỏ !

Mong các admin đưa ra nhận xét cũng như giải quyết chuyện này 1 cách công bằng. Bởi tôi khẳng định trong clip trên, vanPersie không hề hack !

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 05:43 PM
UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP , Và mong bạn MOD NgocHai + Gờ Mờ Tư Lệnh Quân Đoàn đừng xoá toppic =)

dtjerry
30-01-2013, 05:43 PM
ko hack sao bỏ chạy vậy ^^

Biết Đâu Bất Ngờ
30-01-2013, 05:44 PM

đúng r cũng là 1 lý do sao lại bỏ chạy ?

Văn Tuấn
30-01-2013, 05:45 PM

Ơ,thế sao biết có người theo dõi mà vẫn đánh hả bạn?Thế nào là bỏ chạy?Biết định nghĩa ko?

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 05:45 PM
đúng r cũng là 1 lý do sao lại bỏ chạy ?

Mình move đến map khác thôi mà bạn :) . Đâu phải bỏ chạy ^^

dtjerry
30-01-2013, 05:47 PM
^^ vừa vào đc 1 tý mà đã move rùi ak ^^! vậy sao đua top ^^!

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 05:47 PM
Chào các bạn,

Chào admin (chữ đỏ).

Tôi là bạn của vanPersie, nhận thấy sự việc block cũng như hủy tư cách event của VP là quá vô lý !

Nay tôi lập topic này xin trình bày ý kiến cá nhân, cũng như mong nhận sự nhìn nhận thấu đáo và CÔNG BẰNG của đội ngũ ADMIN.

Như đã nói ở trên, tôi mong ADMIN xem xét, chứ không phải Mod hay bất cứ 1 GM nào cả ! Vì với tôi, GM và Mod ko đáng tin trong chuyện này (xin lỗi những Mod và GM không liên quan !)

Clip :

Phân tích clip:

Ở trên là về Clip của VP, còn đây là ý kiến của tôi, và tôi nghĩ còn của nhiều người khác, về SỰ MINH BẠCH của Tư Lệnh Quân Đoàn.

Mong các admin đưa ra nhận xét cũng như giải quyết chuyện này 1 cách công bằng. Bởi tôi khẳng định trong clip trên, vanPersie không hề hack !

Cái clip này , Nhân vật EF 1 tỉ % là ef buff chứ không phải là khả năng nữa , chỉ cần nhìn chỉ số năng lượng là biết ngay :)

Ai trả lời hộ : với 17k năng lượng thì số point vào ene là bao nhiêu ?

Có EF Chiến nào mới open đã được những 17k ene không ?

dtjerry
30-01-2013, 05:49 PM
>''< chưa nói eff buff hay chiến .... =)) vừa vào quay kiếm chưa lên đc lv đã bỏ chạy =)) còn kêu move

joker
30-01-2013, 05:49 PM
xin lỗi nhé,bạn đc top tôi chẳng đc cái cc gì,tôi mới rs 40 lần cũng chẳng top tiếc quái gì mà phải đạp đổ, có đạp đc cáo top cũng ko đến lượt tôi.nhưng cái thằng này mà ko hack thì...phí quá.

ko phải xem cái clip kia xong tôi mới phán,mà tôi cũng tận mắt chứng kiến rồi,đứng ngay cạnh nó luôn nhé !

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 05:50 PM
^^ vừa vào đc 1 tý mà đã move rùi ak ^^! vậy sao đua top ^^!

Có ef buff đểu nên mình phải chạy map khác thôi :( , mấy chuồng này dk 8k agi còn bị quại chết nữa là :(

BlackCat123
30-01-2013, 05:51 PM
Chào các bạn,

Chào admin (chữ đỏ).

Clip :

Phân tích clip:

Nói với chủ pic 1 câu nhé:làm đàn ông dám chơi dám chịu,còn xác định thích chơi chịu thì đừng chơi!Ông cay cú vì 1 mình ông hack mà block trong khi nhiều người hack không bị block đúng không?
Tôi thì tôi KHẲNG ĐỊNH ông hack đấy,tôi đuổi theo quay clip đâu có kịp,đừng làm những việc vô nghĩa nữa,người khác nhìn vào họ đánh giá không ra gì đâu!

dtjerry
xin lỗi nhé,bạn đc top tôi chẳng đc cái cc gì,tôi mới rs 40 lần cũng chẳng top tiếc quái gì mà phải đạp đổ, có đạp đc cáo top cũng ko đến lượt tôi.nhưng cái thằng này mà ko hack thì...phí quá.

ko phải xem cái clip kia xong tôi mới phán,mà tôi cũng tận mắt chứng kiến rồi,đứng ngay cạnh nó luôn nhé !

hack hay ko thì ko bjk .... =)) chưa gì đã thấy bỏ chạy =)) haizzzzzzzzz

ThjenMenh
Bạn ý khẳng định " trong clip " đó nv VP không hack.
Nhưng trước kia thì không biết thế nào =))

Father Of Trình

vấn đề là bằng chứng bạn ạ. tôi cũng thấy anh Akay dậm băng liên tục và cũng nhìn thấy anh ấy hack speed bá đạo nhưng không quay được clip. còn clip cùng với phân tích của vanpersi thì công nhận không đủ để chứng minh anh ấy hack

dtjerry
30-01-2013, 05:52 PM
Có ef buff đểu nên mình phải chạy map khác thôi :( , mấy chuồng này dk 8k agi còn bị quại chết nữa là :(

nói ra là lộ cái ngu rùi eff 17k ene mà kêu là đểu ... đểu là đểu sao =))

nhanlun9xx
30-01-2013, 05:53 PM
MoVe đến map khác tại sao đoạn đầu bị đứt la move rồi, ai cũng chấp nhận, sao đoạn sau lại đứng luôn ở trong bãi thế, tưởng move đến map khác rồi cơ mà ???????????

1 Chút Cô Đơn
Nói với chủ pic 1 câu nhé:làm đàn ông dám chơi dám chịu,còn xác định thích chơi chịu thì đừng chơi!Ông cay cú vì 1 mình ông hack mà block trong khi nhiều người hack không bị block đúng không?
Tôi thì tôi KHẲNG ĐỊNH ông hack đấy,tôi đuổi theo quay clip đâu có kịp,đừng làm những việc vô nghĩa nữa,người khác nhìn vào họ đánh giá không ra gì đâu!

Bạn đang tỏ ra mình là 1 người đàn ông thích đực , à nhầm đích thực à ?

Chay theo quay clip à , lại vào đây vu oan mà ko có bằng chứng à :) , không bằng chứng thì đừng nói gì cả , đây là toppic bọn tôi khiếu nại . Và cần 1 câu trả lời từ phía CÁC ADMIN đích thực , chứ không bảo câu trả lời soi mói từ các bạn :)

joker
hack hay ko thì ko bjk .... =)) chưa gì đã thấy bỏ chạy =)) haizzzzzzzzz

gặp ở atlan2,người nó chẳng giật như thằng động kinh ý à

niemtin
Bác đấy thì bóc lịch là đúng rùi xoay kiếm thì ko phải nghĩ.e đoán ko nhầm thì agi phải rơi tầm 45k @@@@@@@@@

Văn Tuấn
30-01-2013, 05:55 PM

Ô thế bạn nói hay nhỉ.
Tôi cũng bảo với bạn là bạn hack đấy.
Tôi cũng chạy tìm bạn khắp mà không kịp.
Bạn sẽ nói sao?

BlackCat123
30-01-2013, 05:56 PM
Bạn đang tỏ ra mình là 1 người đàn ông thích đực , à nhầm đích thực à ?

Chay theo quay clip à , lại vào đây vu oan mà ko có bằng chứng à :) , không bằng chứng thì đừng nói gì cả , đây là toppic bọn tôi khiếu nại . Và cần 1 câu trả lời từ phía CÁC ADMIN đích thực , chứ không bảo câu trả lời soi mói từ các bạn :)
1 cái váy!

kutehothen
30-01-2013, 05:56 PM
thôi ông VanPersie lấy 1 acc mà nói thôi việc j phải lập nhiều nick diễn đàn mà đăng nói này nói lọ lgi

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 05:59 PM
thôi ông VanPersie lấy 1 acc mà nói thôi việc j phải lập nhiều nick diễn đàn mà đăng nói này nói lọ lgi

3 người đều chơi 1 acc :) . 3 AE thức 60 tiếng để cho 1 con lên top , không ngờ gặp HACK phá top + HACK vượt top thì không có gì đáng để nói

Cơ mà bị vu oan thế này thì không thể ngồi yên ^^!

BlackCat123
30-01-2013, 06:00 PM
Ô thế bạn nói hay nhỉ.
Tôi cũng bảo với bạn là bạn hack đấy.
Tôi cũng chạy tìm bạn khắp mà không kịp.
Bạn sẽ nói sao?
tôi sẽ nói sao à :))
Tôi nói là tôi chưa bị block nè,tôi cứ chơi thoải mái như bao người chơi Mu-Hanoi.net này,ADM vào kiểm tra cứ vô tư:))
Cho bạn map tôi train để đến quay clip này,tôi lâu lâu chưa dc lên ti vi rồi:)) cây ngay đâu sợ chết đứng!
Còn dk VP thì hack sp chay như thế tôi không hack tôi sao đuổi kịp được,nói gì thì nói cứ để người khác đọc rồi hiểu ấy mà:))

dtjerry
30-01-2013, 06:02 PM
tôi sẽ nói sao à :))
Tôi nói là tôi chưa bị block nè,tôi cứ chơi thoải mái như bao người chơi Mu-Hanoi.net này,ADM vào kiểm tra cứ vô tư:))
Cho bạn map tôi train để đến quay clip này,tôi lâu lâu chưa dc lên ti vi rồi:)) cây ngay đâu sợ chết đứng!
Còn dk VP thì hack sp chay như thế tôi không hack tôi sao đuổi kịp được,nói gì thì nói cứ để người khác đọc rồi hiểu ấy mà:))

nói quá chuẩn =))

joker
30-01-2013, 06:03 PM
đọc từ trang 1 đến trang này,ngoài 3 cái id 4rum mới lập chẳng ai thấy oan nhỉ :-j

1 Chút Cô Đơn
Thôi cãi nhau với những người muốn vu oan làm gì nữa !!! Mệt ra , nói chung là cần 1 câu trả lời từ phía các ADMIN chính thức

ChoiDem
nói chung là thua thằng moddd chơi nhân vật DK _ zakayz hết . 3 thằng hack thì dcmn đuổi 2 thằng tốp kia sat đít rồi nghỉ giữ top 3 cho 2 thằng cắn sé nhau top 1 rồi nó đi quay video clip 2 thằng đó và đến phút cuối no mới lập nick mới ở 4r vào post 2 thằng kia hack . thế là bị block nick no ăn cái top mà chẳng mang tai mang tiếng chẳng mệt mởi chẳn tốn chú gấu nào
thằng đó mới là VL . còn ong VP hack thì hack nhận mẹ đi cho xong cữ cãi làm đéo gì như trẻ con
nói vuông 1 câu được ăn thua chịu . ngu thì chết :101;

kutehothen
30-01-2013, 06:05 PM
cứ kẻ tung người hứng ,chia phe chia phái ~~ biết bao h mới hết mấy chuyện nhảm này đây

Văn Tuấn
30-01-2013, 06:07 PM
nói ra là lộ cái ngu rùi eff 17k ene mà kêu là đểu ... đểu là đểu sao =))

Thế bạn có thấy có con elf khác ở đoạn cuối clip ko?Mà cho hỏi thật nhé,cả đời chơi MU của bạn,đã bị phá bao giờ chưa?Phá bình thường thôi nhé,chưa thèm nói phá kết hợp hack.
Còn nếu mà chưa bao giờ bị,thì tốt nhất bạn đừng vào đây nhận xét nữa.
Mình là người đẽo cày giữa đường.
Còn bạn cũng chỉ là thằng khách qua đường.Mình không quan tâm đến bạn đâu.

BlackCat123
30-01-2013, 06:07 PM
cứ kẻ tung người hứng ,chia phe chia phái ~~ biết bao h mới hết mấy chuyện nhảm này đây

Chẳng phải phe phái gì,game ảo,cái gì đúng thì nói,mất gì đâu,để trong lòng khó chịu!

vtv001
30-01-2013, 06:08 PM
nói chung là thua thằng moddd chơi nhân vật DK _ zakayz hết . 3 thằng hack thì dcmn đuổi 2 thằng tốp kia sat đít rồi nghỉ giữ top 3 cho 2 thằng cắn sé nhau top 1 rồi nó đi quay video clip 2 thằng đó và đến phút cuối no mới lập nick mới ở 4r vào post 2 thằng kia hack . thế là bị block nick no ăn cái top mà chẳng mang tai mang tiếng chẳng mệt mởi chẳn tốn chú gấu nào
thằng đó mới là VL . còn ong VP hack thì hack nhận mẹ đi cho xong cữ cãi làm đéo gì như trẻ con

Anh cộng cho mày 1 tỉ , gia cát dự như thần :102;:102;:102;

Văn Tuấn
30-01-2013, 06:10 PM
Chẳng phải phe phái gì,game ảo,cái gì đúng thì nói,mất gì đâu,để trong lòng khó chịu!

BlackCat tên là cái lồn gì nhỉ?Đéo nhớ nữa.
Nhưng mà ĐCM bạn,bạn chẳng là cái lồn gì mà đi dạy dỗ người khác đâu.
Việc gì biết,có bằng chứng thì hãy chõ mồm vào nói.Còn cứ đứng cắn đổng như thế thì tớ xin lỗi bạn.Cút con mẹ nhà bạn đi.
OKE chưa?

BlackCat123
30-01-2013, 06:14 PM
BlackCat tên là cái lồn gì nhỉ?Đéo nhớ nữa.
Nhưng mà ĐCM bạn,bạn chẳng là cái lồn gì mà đi dạy dỗ người khác đâu.
Việc gì biết,có bằng chứng thì hãy chõ mồm vào nói.Còn cứ đứng cắn đổng như thế thì tớ xin lỗi bạn.Cút con mẹ nhà bạn đi.
OKE chưa?
Thứ 1:Đây là cái tên game ảo thôi chứ không phải tên thật:))
Thứ 2:Bạn chẳng là gì cả mà mình mong bạn nhớ tên mình:)),sợ đêm khó ngủ lắm
Thứ 3:Tôi chẳng dạy dỗ ai cả,bạn hiểu ý nghĩa diễn đàn là gì không? tôi có ý kiến tôi cứ nói đấy,tôi khẳng định 100% bạn hack đấy,mà hack thì bao nhiêu người chơi game bất mãn đâu phải riêng tôi,ngồi trước bàn phím tôi gõ gì là quyền của tôi,bạn mua trang wed này hay sao mà đuổi tôi,à bạn band nick tôi đi hộ cái nhỉ:))
Vì 1 mu k hack nhé:))

Văn Tuấn
30-01-2013, 06:15 PM
nói vuông 1 câu được ăn thua chịu . ngu thì chết :101;\

Ô hay,zerobaby lên tiếng rồi hả?

Nói hộ tôi cái.
Ông là cái thằng đi phấ top tôi,mà ông còn chẳng có cái video clip địt nào cả.

Thì mấy con chó thi thoảng nó đi đớp tôi nó lại có cái để chứng minh á?

Tài nhỉ.
Tôi xin nói rõ,mấy con chó mà tôi vừa nói là thằng hai_tran_ngoc và thằng TheSun đấy.

Văn Tuấn
30-01-2013, 06:16 PM
Thứ 1:Đây là cái tên game ảo thôi chứ không phải tên thật:))
Thứ 2:Bạn chẳng là gì cả mà mình mong bạn nhớ tên mình:)),sợ đêm khó ngủ lắm
Thứ 3:Tôi chẳng dạy dỗ ai cả,bạn hiểu ý nghĩa diễn đàn là gì không? tôi có ý kiến tôi cứ nói đấy,tôi khẳng định 100% bạn hack đấy,mà hack thì bao nhiêu người chơi game bất mãn đâu phải riêng tôi,ngồi trước bàn phím tôi gõ gì là quyền của tôi,bạn mua trang wed này hay sao mà đuổi tôi,à bạn band nick tôi đi hộ cái nhỉ:))
Vì 1 mu k hack nhé:))

À vậy hả,thế thì mình xin mời bạn cứ tiếp tục ở đây up bài dùm mình.
Không mà mình lại mang tiếng là spam rồi bị bann nick.

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 06:26 PM
Trôi về đâu :)

ThanGioMU
30-01-2013, 06:29 PM
Nói chung là sv td đang chuẩn bị tàn , chưa thấy 1 sv nào ra đi nhanh như sv này

MeoHoang1102
30-01-2013, 06:31 PM
BT sẽ không giải quyết trường hợp này.
Topic lập ra chúng tôi theo dõi nhưng không thể chấp nhận những topic toàn những lời lẽ chửi nhau ... văng tục văng bây. không chỉ vì 1 game trong sạch, mà còn vì 1 forum trong sáng.
CLosed topic !

Tư Lệnh Quân Đoàn
30-01-2013, 06:35 PM
Yumi hack speed chính tôi vào bắt và đặt trưng của hack speed không khác gì trong clips này cả, từ khi bắt được Yumi hack tôi mới thấy clips này hack 100% và Onetime đi vắng nên tôi phải xử lý. Clips hack quá rõ ràng mà còn chối cả, bạn không cần ngụy biện đâu, giờ bạn lập 1000 topic thì cũng không thay đổi được gì đâu bạn nhé, hack ko thì tự để tay lên trán suy nghĩ bạn nhé :|

Bài viết của bạn tôi chỉ đọc sơ qua thôi và cũng ko cần phân tích giải thích chi dài dòng vì sự thật quá rõ ràng rồi không còn gì chối cả được nữa cả :|

Tổng Cục Trưởng
30-01-2013, 06:48 PM
Chào Quang.
Anh thì chắc là em biết rồi. Anh thì tuyệt đối không có chuyện bạn bè hay người thân gì chơi trong game mà anh thiên vị hết.Và sự việc Block này chính anh phê chuẩn và ra quyết định cho TLQD nó viết bài.
Không phải tự nhiên mà có clip 1 cái anh xử lý block ngay. Sau khi clip được post lên đã rất lâu không có 1 thành viên nào của BQT được phép bình luận vì anh không cho ai bình luận. Để điều tra và test thử nghiêm trước sau đó mới thông báo quyết định xử lý.
Kết quả sẽ không có thay đổi nào hết và anh mở lại Topic này cho mọi người vào tham gia góp ý.Tuy nhiên nếu ai vào đây spam với mục đích không lành mạnh thì lập túc anh sẽ khoá nick + IP người đó ngay.

Biết Đâu Bất Ngờ
30-01-2013, 06:52 PM
các bạn để ý nhé ở giây nhứ 20 - 25

nhân vật EF là EF Buff nhé không phải là ef chiến

Biết Đâu Bất Ngờ
30-01-2013, 06:53 PM
cụ thể Vì lúc đó quái vật stadium đánh mất có 5 máu :38;

QuangPM
30-01-2013, 06:54 PM
Chào Quang.
Anh thì chắc là em biết rồi. Anh thì tuyệt đối không có chuyện bạn bè hay người thân gì chơi trong game mà anh thiên vị hết.Và sự việc Block này chính anh phê chuẩn và ra quyết định cho TLQD nó viết bài.
Không phải tự nhiên mà có clip 1 cái anh xử lý block ngay. Sau khi clip được post lên đã rất lâu không có 1 thành viên nào của BQT được phép bình luận vì anh không cho ai bình luận. Để điều tra và test thử nghiêm trước sau đó mới thông báo quyết định xử lý.
Kết quả sẽ không có thay đổi nào hết và anh mở lại Topic này cho mọi người vào tham gia góp ý.Tuy nhiên nếu ai vào đây spam với mục đích không lành mạnh thì lập túc anh sẽ khoá nick + IP người đó ngay.

Em hiểu anh không phải là người bị tình cảm chi phối

Còn về phần em, cũng như anh em trong team, rất bất bình về chuyện vì 1 cái clip dở hơi không đâu vào đâu mà nói VanPersie hack

Những clip rất rõ ràng, kêu gào thảm thiết thì không thấy hoặc rất chậm chạp xử lý.

Anh đã từng chơi MU, nên chắc anh hiểu hơn ai hết về cái gọi là lag hình, anh thấy nó biến mất ko có nghĩa là nó hack speed !

Còn em, hack thì em nhận, chả làm sao em phải xoắn cả, còn ko hack thì rõ ràng em phải kêu cho bằng được !

Anh có thể hỏi Phi, em còn đóng góp về cả mấy cái vụ chống hack nữa, con người em ra sao, anh cũng biết.

À, ngoài ra anh cho em hỏi luôn : vụ VanPersie anh TEST thế nào ạ ?

Nếu là em, em cũng chẳng biết phải "Test" ra sao với cái clip thế này =))

Văn Tuấn
30-01-2013, 06:56 PM
Anh Hòa à.
Em không cần biết ai đã quyết định block và hủy kết quả đua top của em.
Em cũng muốn làm cho ra nhẽ,tại vì sao dựa vào clip đó mà người ta có thể kết luận em hack được?
OKE,từ trước đến giờ bọn em khá nổi tiếng về hack hoặc cheat.
Mọi cái bọn em đều nhận hết,nhưng làm cái gì thì cũng phải có bằng chứng.Chứ làm kiểu cả vú lấp miệng em như MeoHoang1102 và Tư Lệnh Quân Đoàn là em không chấp nhận được.
Em đã bảo với mấy đứa em thôi không vào spam nữa.Topic có thể trôi đi,nhưng em cần biết là các anh đã đọc hay chưa.
2 topic bọn em lập,đều bị khóa,các anh có thể xóa những bài viết vi phạm,chứ close một topic mà vấn đề của chủ topic đưa ra chưa được giải quyết thì quá lắm.
Nhân đây em cũng xin hỏi Tư Lệnh Quân Đoàn.Tại lý do làm sao mà ông có thể quay Guham hack rõ ràng như thế,Yumi hack rõ ràng như thế mà không làm được cho cái clip của con VanPersie rõ rành như vậy?

BlackCat123
30-01-2013, 06:58 PM
Nói chung là sv td đang chuẩn bị tàn , chưa thấy 1 sv nào ra đi nhanh như sv này

Với cái w2.5,còn lâu mới tàn nhé!

Tư Lệnh Quân Đoàn
30-01-2013, 07:04 PM
Em hiểu anh không phải là người bị tình cảm chi phối

Còn về phần em, cũng như anh em trong team, rất bất bình về chuyện vì 1 cái clip dở hơi không đâu vào đâu mà nói VanPersie hack

Những clip rất rõ ràng, kêu gào thảm thiết thì không thấy hoặc rất chậm chạp xử lý.

Anh đã từng chơi MU, nên chắc anh hiểu hơn ai hết về cái gọi là lag hình, anh thấy nó biến mất ko có nghĩa là nó hack speed !

Còn em, hack thì em nhận, chả làm sao em phải xoắn cả, còn ko hack thì rõ ràng em phải kêu cho bằng được !

Anh có thể hỏi Phi, em còn đóng góp về cả mấy cái vụ chống hack nữa, con người em ra sao, anh cũng biết.

À, ngoài ra anh cho em hỏi luôn : vụ VanPersie anh TEST thế nào ạ ?

Nếu là em, em cũng chẳng biết phải "Test" ra sao với cái clip thế này =))

Lý do tôi không phân tích trả lời dài dòng với bạn vì đây là ý cấp trên nên không gì phải sợ bạn ngụy biện nói GM làm việc theo tình cảm bạn bè gì cả

còn bạn hack ko thì tự bạn biết, riêng tôi thì 1000% bạn hack, ngụy biện cũng thế :|

QuangPM
30-01-2013, 07:07 PM
Lý do tôi không phân tích trả lời dài dòng với bạn vì đây là ý cấp trên nên không gì phải sợ bạn ngụy biện nói GM làm việc theo tình cảm bạn bè gì cả

còn bạn hack ko thì tự bạn biết, riêng tôi thì 1000% bạn hack, ngụy biện cũng thế :|

xin lỗi, bạn nói tôi hack 1000% gì đó tại sao Đ** kiếm cái clip nào nó rõ ràng mà fang ấy ?

Bạn của bạn nằm top dưới nên phải cố cho ra đảo khi có clip bất kì à ?

=))=))=))

Văn Tuấn
Lý do tôi chả thèm phân tích trả lời dài dòng với bạn vì đây là ý cấp trên nên chả gì mà phải nói là tình cảm bạn bè như bạn nói ở đây

Tư Lệnh stop ở đây nhé.Tôi đang hỏi ông.T kia ko hề hỏi.Tôi chỉ hỏi ông đúng một câu ở trên kia thôi.Ông cứ trả lời 1 cái là ông xong việc oke?Mọi câu trả lời sau đó của ông tôi sẽ không đọc nữa.

Tổng Cục Trưởng
Anh có thể khẳng định với bọn em 1 câu rằng. Việc Block em không hế có bất kỳ điều gì chi phối trong việc quyết định xử lý.Tất cả đều dựa trên tính khách quan khi bon anh test thử và xem rất kỹ clip.
Nếu như bọn em muốn là phân tích kỹ để thấy được hack như thế nào thi anh có thể làm 100 cái clip test tương tự biến mất và giật hình nhu trong clip. Việc anh phân tích không chỉ dựa vào clip đâu em. Rất nhiều thứ khác nữa, bọn em chắc cũng không lạ gì đâu, Log reset , time reset , thời gian chuyển bãi + chuyển map , cách tăng điểm ..v.v .Ngoài ra không chỉ các hính ảnh trong clip mà những log trước đó cũng được đem ra phân tích.
Anh dám nói với bọn em là trong 10 trường hợp hack mà anh đã post chưa nhầm trường hợp nào đâu.Bonj em nên hiểu là anh rất sợ block nhầm , còn sợ hơn bọn em đấy. Nói thế là em đủ hiểu rồi.

BởiVìĐamMê
30-01-2013, 07:09 PM

Vãi cả GM ???

Xóa ra là có tình cảm bạn bè ở đây nên có ý cấp trên nên ko phải lo gì cả :))

Tổng Cục Trưởng
30-01-2013, 07:10 PM
Đừng ai nói bất kì điều gì vế vấn đề tình cảm ở đây nhé. TLQD không được quyền block đâu. Chinh tôi ra quyết định block và với tôi đừng ai nói là xen lẫn tình cảm trong công việc.

QuangPM
Anh có thể khẳng định với bọn em 1 câu rằng. Việc Block em không hế có bất kỳ điều gì chi phối trong việc quyết định xử lý.Tất cả đều dựa trên tính khách quan khi bon anh test thử và xem rất kỹ clip.
Nếu như bọn em muốn là phân tích kỹ để thấy được hack như thế nào thi anh có thể làm 100 cái clip test tương tự biến mất và giật hình nhu trong clip. Việc anh phân tích không chỉ dựa vào clip đâu em. Rất nhiều thứ khác nữa, bọn em chắc cũng không lạ gì đâu, Log reset , time reset , thời gian chuyển bãi + chuyển map , cách tăng điểm ..v.v .Ngoài ra không chỉ các hính ảnh trong clip mà những log trước đó cũng được đem ra phân tích.
Anh dám nói với bọn em là trong 10 trường hợp hack mà anh đã post chưa nhầm trường hợp nào đâu.Bonj em nên hiểu là anh rất sợ block nhầm , còn sợ hơn bọn em đấy. Nói thế là em đủ hiểu rồi.

Em nhận ra, con KIẾN không thể kiện CỦ KHOAI

Anh block hoặc xoá acc VanPersie giùm em nhé

Nghỉ, hoặc chơi acc khác ko dính đến VanPersie cho nó lành

ThanGioMU
W2,5 để làm gì , có w3 w2,5 đáp sốp . Sv mới ra mà vắng ngắt
với cái w2.5,còn lâu mới tàn nhé!

Tổng Cục Trưởng
30-01-2013, 07:12 PM
Em nhận ra, con KIẾN không thể kiện CỦ KHOAI

Anh block hoặc xoá acc VanPersie giùm em nhé

Nghỉ, hoặc chơi acc khác ko dính đến VanPersie cho nó lành

Con kiến phải có lý thì củ khoai mới nghe và hiểu được nhé.
Việc em muốn xoá hay gì thì tuỳ em vì đó là acc của em. Anh làm sao phải tự nhiên đi block acc member làm gì ?

ThanGioMU
30-01-2013, 07:17 PM
Cuộc chiến nào cũng có hồi kết thúc , và phần thắng luôn thuộc về ,..........................,,,,,,,,,,,,,,,

QuangPM
30-01-2013, 07:17 PM
Con kiến phải có lý thì củ khoai mới nghe và hiểu được nhé.
Việc em muốn xoá hay gì thì tuỳ em vì đó là acc của em. Anh làm sao phải tự nhiên đi block acc member làm gì ?

Đơn giản là cái việc anh "Test" ra cái kết quả như thế, em nói sao cho anh hiểu ?

Và anh làm thế, chẳng khác gì "tự nhiên" đi block acc cả :)

Đời người, ai cũng phải có lúc nhầm anh ạ, với anh, là trường hợp của SocSon

Và em nghĩ, 1 khi đã làm thế này với VanPersie, để cho đúng mực, anh KO NÊN trao thưởng cho bất kì TOP class nào nữa anh nhé =))

Thôi mệt mỏi lắm rồi, MU của anh là MU duy nhất còn có thể gắn bó, nhưng anh làm thế này ko khác gì ép nhau quá anh ạ :)

Đừng tin VietGuard nữa !

Văn Tuấn
30-01-2013, 07:21 PM

Anh Hòa ạ.
Em nói thế này nhé,giả sử mùa đông ai đó bị ho.Thì cái ho đấy nó chỉ là điều kiện cần chứ chưa phải là điều kiện đủ để kết luận rằng người đó bị lao phổi hay viêm họng...
Còn cái log reset,log chuyển bãi,t Quang có thể nó biết,chứ còn xin lỗi,mấy cái đó em chưa biết.Anh có thể post một chút lên đây cho em được không?
Còn cách tăng điểm,thì xin anh có thể cho em biết là em có tăng điểm giống hack ko?
Em nói thẳng,server này em chẳng ham hố gì chơi đâu. Quang nó bảo em giật hộ cái top thì em vào giật,em sẽ giật ,xong rồi em cũng biến.Nhưng em tiếc cái công của em,thời gian 60 tiếng chứ có đâu phải ít.Có được ngơi chân ngơi tay tý nào đâu.Thế mà bỗng tự nhiên lại bị cái thằng kia nó chụp mũ thế.Bọn em phải thắc mắc chứ.

DepNo1
30-01-2013, 07:37 PM
tom lai la close toppic....^^

Ca Ca™
30-01-2013, 07:42 PM
Chuyện BQT tham gia game thì cũng hơi kì. (nói thì nghe hơi kì nhưng gamer có nhiều loại lắm, ko phải ai cũng lơ mơ ^^)

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 07:56 PM
Nói chung là mệt mỏi :) , Muốn ngủ rồi ^^! Thôi kệ đi thôi

nghiatruong
30-01-2013, 07:56 PM
Mình có chút ý kiến như sau. Mình ko trong ban quản trị game và cũng ko liên quan gì đến việc này. Nhưng thiết nghĩ mình biết 1 chút nên nói theo ý kiến cá nhân thôi. Ngay từ ngày đấu Open tôi đã thấy VanPersi đánh trên lot không xoay ko ra kiếm mà quái ngã rạp xuống hết. Tôi ko quay clip, cũng không liên diễn đàn tố cáo này nọ. Ko có bằng chứng chứng minh Van hack. Nhưng kinh nghiệm 7 8 năm chơi MU mình nghĩ đó 99% hack. Bạn đã hack và đã bị block, đấy là kết quả cho việc chơi gian lận của bạn, đã thế bạn còn post bài lên đây kêu oan, oan cái nỗi gì. Thanh niên chắc cũng tầm 20 tuổi rồi dám làm không dám nhận, cho rằng mình bị oan ức. Thật nực cười. Tôi không phải nói tốt cho ADM nhưng thấy họ làm việc cũng tạm được, ko đến nỗi ko biết làm gì cả. Ý kiến cá nhân, ghạch ngói thoải mái

No1Mu
30-01-2013, 08:22 PM
không thấy đại ca tổng cục trưởng quyết nốt câu cuối nhỉ

cho anh em nó nghỉ game thanh thản hoặc chơi tiếp đi chứ để anh em ấm ức thế

QuangPM
30-01-2013, 08:22 PM
Mình có chút ý kiến như sau. Mình ko trong ban quản trị game và cũng ko liên quan gì đến việc này. Nhưng thiết nghĩ mình biết 1 chút nên nói theo ý kiến cá nhân thôi. Ngay từ ngày đấu Open tôi đã thấy VanPersi đánh trên lot không xoay ko ra kiếm mà quái ngã rạp xuống hết. Tôi ko quay clip, cũng không liên diễn đàn tố cáo này nọ. Ko có bằng chứng chứng minh Van hack. Nhưng kinh nghiệm 7 8 năm chơi MU mình nghĩ đó 99% hack. Bạn đã hack và đã bị block, đấy là kết quả cho việc chơi gian lận của bạn, đã thế bạn còn post bài lên đây kêu oan, oan cái nỗi gì. Thanh niên chắc cũng tầm 20 tuổi rồi dám làm không dám nhận, cho rằng mình bị oan ức. Thật nực cười. Tôi không phải nói tốt cho ADM nhưng thấy họ làm việc cũng tạm được, ko đến nỗi ko biết làm gì cả. Ý kiến cá nhân, ghạch ngói thoải mái

Có vẻ bạn ko muốn topic này dừng lại ?

OK, để mình nói nhé

Mình đã từng thấy Bemap007, LanKwaiFog, YuMi, LanWePhuog, GuHam, ComNguoi, zAkayz, tóm lại là cả top 50, hack chạy vèo vèo 1 hít chết quái

NHƯNG, tôi ko quay clip, ...blah blah blah....

Tiếp ko ?

Tôi cũng giỏi nói cực kì !

nghiatruong
30-01-2013, 08:25 PM

OK, để mình nói nhé

Mình đã từng thấy Bemap007, LanKwaiFog, YuMi, LanWePhuog, GuHam, ComNguoi, zAkayz, tóm lại là cả top 50, hack chạy vèo vèo 1 hít chết quái

Tiếp ko ?

Tức là bạn đang thắc mắc Van hack bị block còn những người trên kia hack nhưng ko bị?

Ca Ca™
30-01-2013, 08:30 PM
Tức là bạn đang thắc mắc Van hack bị block còn những người trên kia hack nhưng ko bị?

Ko phải ai cũng chơi cái trò quay clip tố cáo đâu =))
Vấn đề ở đây là ai là người bị nhắm ? Vì sao bị nhắm thôi :D

Ko bênh ai cả, nhưng mà công nhận làm viêc thì công bằng 1 chút, đừng nghĩ GM or Mod đua top hack thì sẽ đc chống lưng là hay ho. Nói thật như vậy mặc dù ko ưa QuangPM lắm ( cãi nhau vài lần )

No1Mu
30-01-2013, 08:34 PM

OK, để mình nói nhé

Tiếp ko ?

cãi làm đéo gì bạn ơi mình chơi game để lấy niềm vui

nhưng cái niềm vui bị các xếp chỉ sai chỗ mình bị ngã đứng được lên nhưng bị đau thôi

kiếm chỗ khác không đau nữa tìm niềm vui bạn à tôi không có phản ánh gì về cái video

nhưng tôi đã từng làm cái video như này và block 1 tên tốp 1 bên MU FPT

chỉ vì thích thì làm thôi lên không có ý kiến gì hết thôi gác kiếm đi bạn :D

Anh Dũng
30-01-2013, 09:11 PM
Đã lâu ko vào diễn đàn MUHN :)
Xem cái topic của ông anh lập ra thấy có nhiều điều bất bình mà các Anh nên xem lại
Hình như điều kiện của clip kiện cáo hack ko phải là 38s mà hình như là phải hơn mới là hợp lệ
1 Clip quá ngắn như thế chỉ thấy nv VP đang train ở bãi xong biến mất rồi ko đủ điều kiện để chứng minh là hack speed.
Có thể là thù oán hay gì gì đấy mà bọn e chưa nghĩ ra nhưng làm ăn nên công bằng chút nhé mấy a.
Từ trước giờ e thấy các Anh chưa làm gì sai nhưng mà nên snghi lại việc này và nghiên cứu cho kĩ đi
Hủy kết quả thì hủy rồi chắc cũng ko làm lại được nhưng các Anh hãy rút kn đi nhé
Sẽ còn nhiều điều thú vị hơn đấy ^_^

Lặng Thầm
30-01-2013, 09:12 PM
Tóm lại là vấn đề này đã được đóng dấu rồi, khó có thể thay đổi lắm.
Đây là quyết định của '' tay to '', nếu thay đổi thì chả khác gì lòi cái '' trình '' của mình ra.
Nếu nói quá trình đua Top, theo dõi time RS...nếu khả nghi thì khác, còn dựa vào clip để nhận định tại thời điểm đấy thì khác nữa.
Để nhận định vấn đề lag hay không cũng khá đơn giản cơ mà phải biết cách chứ không thể nhìn vào clip để làm được và tôi khẳng định rằng nếu 1 ai đó có đầu óc 1 tý thì tạo ra clip như trên khá đơn giản.
Nhân tiện nói luôn, có thể BQT đã test chưa đúng cách, mà đã test chưa đúng thì bảo NV trên hack là quá đổi bình thường.

@QuangPM: Tối qua tôi đã bàn về vấn đề này khá nhiều nhưng quan trọng mấy nick xanh đỏ có hiểu không mà thôi.
Tối qua ông mà onl thì có lẻ chết vì mắc cười với những cmt của các nick xanh chèn chữ VIP đấy :)

Anh Dũng
30-01-2013, 09:17 PM
Quyết định của người cầm đầu thì vẫn là quyết định cuối cùng nhưng chủ yếu có đúng đắn hay ko?
Nhưng gì gì thì gì a Quang à bọn mình làm lại được mà ;))
Nếu là hack mình mà kiện cáo thì đã có mấy người màu mè vào post cái lịch sử rs rồi
Theo em biết thì hack speed rs có thể nhanh hơn gấp nhiều lần bt
Nếu như ae mình hack thì chẳng cần có cái clip vô nghĩa này mà Màu mè đã block lâu rồi a à :))

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 09:56 PM
Thôi các A ạ :) , Mu cũng như là 1 xã hội thu nhỏ . Admin là Vua , là chúa . Lời Vua nói ra thì k thể rút lại

OK !!! Chúng ta sẽ làm lại từ đầu . Đâu phải khổ như vậy nữa , nhưng thật buồn vì đã tin vào BQT :) . Thật sự thì BQT cũng chỉ là người bt :) . Và ng bình thường thì cũng có quen biết , Vô thưởng vô phạt . Chúng ta là dân đen , dù đúng dù sai , NGẬM NGÙI thôi !!!

Tư Lệnh Quân Đoàn : A thật là 1 hảo hán =))

NgocHai : Chả có gì đáng để quan tâm !!! Chữ xanh thì cũng chẳng có gì quá nổi bật =)

Tóm lại 1 câu : KHINH chữ xanh + chữ nâu bên trên :-j

No1Mu
30-01-2013, 10:17 PM
Thôi các A ạ :) , Mu cũng như là 1 xã hội thu nhỏ . Admin là Vua , là chúa . Lời Vua nói ra thì k thể rút lại

OK !!! Chúng ta sẽ làm lại từ đầu . Đâu phải khổ như vậy nữa , nhưng thật buồn vì đã tin vào BQT :) . Thật sự thì BQT cũng chỉ là người bt :) . Và ng bình thường thì cũng có quen biết , Vô thưởng vô phạt . Chúng ta là dân đen , dù đúng dù sai , NGẬM NGÙI thôi !!!

NgocHai : Chả có gì đáng để quan tâm !!! Chữ xanh thì cũng chẳng có gì quá nổi bật =)

giảm cái mức độ lời nói của bạn đi một chút không súc phạm quá mức nhé

tôi không phải bênh ai nhưng bạn nói thế là đang súc phạm người có thẩm quyền đó

rút kinh nghiệm chút đừng để người ta nói mình không biết ăn nói đau đầu lắm

1 Chút Cô Đơn
30-01-2013, 10:40 PM
giảm cái mức độ lời nói của bạn đi một chút không súc phạm quá mức nhé

tôi không phải bênh ai nhưng bạn nói thế là đang súc phạm người có thẩm quyền đó

rút kinh nghiệm chút đừng để người ta nói mình không biết ăn nói đau đầu lắm
Ừ bạn :) , 1 chút quá bực mình thôi ^^

scomet
30-01-2013, 10:50 PM

Họ bảo, THÔ NHƯNG THẬT. ĐÚng thật.
Mà công nhận ông ĐK kia chạy như ssiêu nhân ý. Thấy thoắt ẩn thắt hiện. Có nhìn rõ hình đâu.. Nhìn thấy đứt đoạn, đứt đoạn. Hack hay ko chả biết, nhưng thấy ko bình thường...

BởiVìĐamMê
30-01-2013, 10:59 PM
Thiệt nghĩ BQT MU này đã phải có nhưng cách làm việc tiến bộ hơn nhiều rồi chứ :)

Quá nhiều thứ bất công bằng từ trước đã ko mún nói ra .

Nói tóm lại là các chữ víp của MU này thật thà lăm =))

L0v3U4eVeR
30-01-2013, 11:04 PM
BT sẽ không giải quyết trường hợp này.
Topic lập ra chúng tôi theo dõi nhưng không thể chấp nhận những topic toàn những lời lẽ chửi nhau ... văng tục văng bây. không chỉ vì 1 game trong sạch, mà còn vì 1 forum trong sáng.
CLosed topic !

hay vãi cho cái câu theo dõi sao không nhìn vào = chứng và dẫn chứng đi Luật pháp là cl gì

L0v3U4eVeR
30-01-2013, 11:06 PM

tao khinh hết :)) mấy thằng cứ ra vẻ này nọ

Tổng Cục Trưởng
30-01-2013, 11:09 PM
Topic này có lẽ đã đóng được rồi.