PDA

View Full Version : ai cho em hoi ty ve kĩ năng ef SK

nhjncaidis
19-01-2013, 09:17 AM
tinhf hình là e ko biết chút j về các viên ngọc nguyên tố VD như đồ DW ef ngọc NT j là chuẩn nhất vũ khí DW khiêng DW ai biết chỉ dùm cái nhé rất cám ơn .

Nước Mắt
19-01-2013, 09:44 AM
tinhf hình là e ko biết chút j về các viên ngọc nguyên tố VD như đồ DW ef ngọc NT j là chuẩn nhất vũ khí DW khiêng DW ai biết chỉ dùm cái nhé rất cám ơn .
Ốp gậy QV

Cách 1: Ốp dòng ma lực.

Lửa- Sét-băng - Sk 4 và 5 tùy chọn =>> nên chọn NNT để đame to: Lửa- sét- băng-Lửa-lửa. Có 3 loại NNT lủa nên dùng là : Max 50, Cấp độ và Ma lực. Sét thì dùng 10% cũng ngon. Băng thì dùng cái skill 60 đấy

Cách2 : ốp dòng tấn công

Theo nguyên tắc : Lửa- sét-băng-sk 4 5 tùy chọn. đi pk nên chọn lửa- sét-băng-sét-sét

Ôp khiên cũng tương tự

1/ Khiên ốp Phòng thủ +24

Nước-đất-Gió-Sk 4 5 tùy chọn

2/ Khiên ốp dòng Hp+29

Đất- gió-nước-nước-nước

HP h là mốt, ^^!
Đây là theo kinh nghiệm đã lâu năm của mình . Góp ý cho bạn chút xíu .

Chúc bạn thành công.

vungliem1982
19-01-2013, 09:50 AM
Ốp gậy QV

Cách 1: Ốp dòng ma lực.

Lửa- Sét-băng - Sk 4 và 5 tùy chọn =>> nên chọn NNT để đame to: Lửa- sét- băng-Lửa-lửa. Có 3 loại NNT lủa nên dùng là : Max 50, Cấp độ và Ma lực. Sét thì dùng 10% cũng ngon. Băng thì dùng cái skill 60 đấy

Cách2 : ốp dòng tấn công

Theo nguyên tắc : Lửa- sét-băng-sk 4 5 tùy chọn. đi pk nên chọn lửa- sét-băng-sét-sét

Ôp khiên cũng tương tự

1/ Khiên ốp Phòng thủ +24

Nước-đất-Gió-Sk 4 5 tùy chọn

2/ Khiên ốp dòng Hp+29

Đất- gió-nước-nước-nước

HP h là mốt, ^^!
Đây là theo kinh nghiệm đã lâu năm của mình . Góp ý cho bạn chút xíu .

Chúc bạn thành công.

Bạn có thể làm luôn 1 bài hướng dẫn anh em luôn thì hay nhỉ Nước mắt . Vd socket là gì rồi nguyên tố là gì kết hợp ra sao được không bạn ?

nhjncaidis
19-01-2013, 10:15 AM
upppppppp tk ADM

TraiCauVongYenThe
19-01-2013, 07:03 PM
Theo mình nghĩ và đã từng ép thi như sau : Khiên và vũ khí thì ép Set-Băng-Lửa. Còn sét thì ép Nước-gIÓ-Đất
Còn cách ép Ngọc nguyên tố ntn ?? thì sang sv Thai dương mình chỉ cho nhé :67;

superxoi29
19-01-2013, 07:12 PM
các bạn tham khảo kỹ hơn 1 chút ở đây nhé.

4/ Các Option phân biệt :

Ngoài option có được khi mang Ngọc nguyên tố, còn có những option phát sinh thêm trong quá trình lắp đặt.
Option bổ sung được phân biệt riêng biệt là “Tính năng nguyên tố” và “Tính năng socket”.

a) Tính năng nguyên tố :

Theo cách tổ hợp số lượng từng thuộc tính của Ngọc nguyên tố được lắp đặt, sẽ hình thành nên tính năng nguyên tố được bổ sung ở socket items.

Thứ tự của Ngọc nguyên tố được tổ hợp là quan trọng. Option được hình thành không theo thứ tự tổ hợp có thể sẽ không cho kết quả tổ hợp như ý đôi khi không hình thành option mới.

http://forum.mukimlong.net/images/statusicon/wol_error.gifClick this bar to view the full image.http://mu.gate.vn/Event/SSIV/DoVat/Socket/index_clip_image007_0001.jpg

b) Tính năng Socket :

Là tính năng xuất hiện khi Ngọc nguyên tố đươc vào lấp toàn bộ socket item đang sử dụng.

http://forum.mukimlong.net/images/statusicon/wol_error.gifClick this bar to view the full image.http://mu.gate.vn/Event/SSIV/DoVat/Socket/index_clip_image008_0005.jpg

- DƯỚI ĐÂY LÀ 1 SỐ TƯ VẤN NHỎ CHO CÁC BẠN. ĐỐI VỚI CÁC ĐỒ SK NHÉ. ( CÓ THỂ CÓ NHIỀU NGƯỜI KHẢM KHÁC NHAU )

- VÍ DỤ BẠN MUỐN KHẢM VŨ KHÍ .

SK 1 KHẢM : NNT LỬA TĂNG MA LỰC TẤN CÔNG HOẶC GIẢM TIÊU HAO NỘI LỰC

SK 2 KHẢM : NNT SÉT TĂNG 10% TỨC LÀ NNT TĂNG KHẢ NĂNG RA ĐÒN CHÍ MẠNG .

SK 3 KHẢM : NNT BĂNG TĂNG SỨC TẤN CÔNG HOÀN HOÀN HẢO HOẶC SỨC TẤN CÔNG TUYỆT CHIÊU.

SK 4 KHẢM : NNT SÉT 12 % TỨC TĂNG TỶ LỆ SÁT THƯƠNG HOÀN HẢO.

SK 5 KHẢM : VỚI SK 5 NÀY CÁC BẠN CÓ THỂ KHẢM TUỲ CHỌN THEO TÍNH NĂNG MÌNH THÍCH HỖ TRỢ. ( VÍ DỤ THÊM SÉT, BĂNG, LỬA.>> THEO MÌNH LÀ THÊM SÉT HOẶ LỬA )

- ĐỐI VỚI QUẦN ÁO HAY KHIÊN NHƯ SAU :

KHIÊN :

SK 1 : NNT GIÓ THUỘC TÍNH GIÓ TĂNG HP TỐI ĐA.

SK 2 : NNT NƯỚC THUỘC TÍNH NƯỚC GIẢM SÁT THƯƠNG.

SK3 : NNT NƯỚC THUỘC TÍNH NƯỚC PHẢN HỒI SÁT THƯƠNG.

SK 4 : NNT NƯỚC THUỘC TÍNH NƯỚC TĂNG KHẢ NĂNG PHÒNG THỦ

SK 5 : NNT NƯỚC THUỘC TÍNH NƯỚC TĂNG SỨC PHÒNG THỦ CUẢ SD.

- ĐỐI VỚI QUẦN ÁO CŨNG GẦN KHẢM GIỐNG KHIÊN. CHỈ KHÁC 1 CHÚT NẾU CHÚNG TA KHẢM VỚI ĐỒ ĐỂ PK CÁC ĐỒ THẦN.

CÓ 1 SỐ KHÁC LÀ CÓ THỂ KHẢM VIÊN NNT ĐẤT ĐỂ CHÚNG TA KÍCH HOẠT PK VỚI CÁC ĐỒ THẦN.

VÍ DỤ : AI DÙNG ĐỒ SK PK VỚI VÍC HAY ĐỒ TƯƠNG TỰ THÌ TA LÊN KHẢM 1 VIÊN ĐẤT VÀO CÁI TAY VÀ CÁI CHÂN 1 VIÊN.

AI DÙNG PK VỚI HYHON HOẶC ĐỒ TƯƠNG TỰ HYHON CÓ THỂ KHẢM VIÊN ĐẤT VÀO ÁO VÀ QUẦN MỖI ĐỒ 1 VIÊN ĐẤT.