PDA

View Full Version : [Thảo Luận Chung] Thảo luận chung về cái gọi là ex702 của MUHN qua clip giới thiệu sv Thái Dương

Nhà văn
17-01-2013, 11:39 AM
Như bạn đã biết và như tôi đã biết topic [Tuần báo MU]Rò rỉ đoạn video chính thức giới thiệu máy chủ mới (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1156345-R%C3%B2-r%E1%BB%89-%C4%91o%E1%BA%A1n-video-ch%C3%ADnh-th%E1%BB%A9c-gi%E1%BB%9Bi-thi%E1%BB%87u-m%C3%A1y-ch%E1%BB%A7-m%E1%BB%9Bi)

Vậy chúng ta hãy cùng đi sâu phân tích về server ex702 này của MUHN này nhé.

1.Thứ nhất là nói về tên server: Thái Dương.

"tên ngôi sao thứ 3 trong 6 sao thuộc chòm sao Tử Vi"-theo topic
Nhưng khi tìm hiểu các thông tin thì tôi chưa biết cái chòm sao Tử Vi nó là cái chòm nào cả :D.
Chắc hẳn BQT đang muốn một cái gì đó biểu trưng cho sinh nhật lần thứ 3 của MU HN nên đã chọn cái thứ 3 của một cái gì đó mơ hồ lắm :)).

2.Nói về hoàn cảnh ra đời của topic trên:

Topic trên ra đời đúng vào thời điểm MUHN chuẩn bị tung ra event Sinh Nhật lần thứ 3.Mà kể cả trước khi có những thông tin này thì tôi đã mường tượng trước trong đầu là vào dịp sinh nhật lần thứ 3 của MUHN sẽ có server mới.Không phải tự nhiên đâu,nó đúng vào thời điểm thiên thời địa lợi và nhân hòa. Khi mà QN đang đi vào khúc cuối,khi mà lòng nhiều người muốn server mới,khi mà Tết sắp đến,khi mà Offline mừng sinh nhật chuẩn bị diễn ra.... Đầy đủ,tôi chẳng phải là người nghiên cứu chòm sao Tử Vi nhưng cũng thừa hiểu.Nhưng tôi dự đoán là bữa tiệc Sinh Nhật chính là lúc các trùm tung ra thông tin này cơ.
Nhưng mà họ lại làm một cách hợp lý hơn tôi,đó là tung ra một thông tin với lý do rò rỉ.Thật là một ý tưởng đầy thông minh phải không các bạn?Làm như vậy thì trong buổi Offline SN MUHN BQT sẽ có nhiều cái để nói hơn,và GAME THỦ cũng đỡ shock.
Ý tưởng thì thông minh nhưng thực sự cách làm thì lại very idiot and stupid. Đó là tại sao lại dùng cái nick YOUTUBE của Tư lệnh Quân đoàn để tung ra thông tin rò rỉ?Tại sao trước đó không hề có cái thông tin rò rỉ nào thì BQT lại bảo là có thông tin rò rỉ.Đáng nhẽ BQT phải lập một nick CLONE như tôi đây này,tung ra cái clip đó với một nick YOUTUBE cũng CLONE cho mọi người bình luận chán chê đi rồi mới có sự xác thực của cái Topic kia.Như vậy thì hợp lý hơn,mặc dù nó cũng rất là bốc mùi.
Các bạn có thể xem vì sao tôi khẳng định cái nick YOUTUBE kia là của Tư Lệnh Quân Đoàn tại đây. (http://www.youtube.com/user/myvnl1?feature=watch)
Trong đó có: MU KIM LONG - Server Hỏa Diệm Sơn - Ex700 Plus.wmv,Danh Kiếm - Server Huyết Phượng Hoàng - Đua Top Nhận Laptop,Trailer Server Quyền Năng Phiên Bản Ex701 - MU-HANOI.NET 3,766 lượt xem.... toàn clip trailer các sản phẩm của MUHN+ các cuộc offline của MUHN do BQT tổ chức ở miền Nam.

3. Vấn đề sai xót trong Clip:

Các bạn có thể xem clip ngay tại đây:

http://www.youtube.com/watch?v=LA2k880PQ-c
- Chính tả:
+giây thứ 17: Boom :)),Bomb mà =))
+Giây thứ 37 :Only On MUHN :)) theo kiến thức hạn hẹp về vốn tiếng Anh thì nó phải là Only In MUHN mới đúng :))
=>>> Đã hiểu lý do vì sao BQTMUHN vẫn chưa cho cái clip này thành trailer chính thức cho sv Thái Dương :))
Bây giờ chúng ta đến phần quan trọng nhất đó là Game:
Với các tính năng mới:

1.Giao diện:
Cái này không có gì để nói nhiều,vì ex700 hay 702 thì cái nào chẳng giống nhau giao diện nó vẫn thế từ MU Hàn đến Global,FPT hay Gamethuvn nó cũng đều như vậy => MUHN cũng chẳng khác được.
Nhưng bảo nó yêu cầu cấu hình quá cao như topic POLL kia thì là không đúng :)).

2.Thuộc tính nguyên tố:

Theo tất cả những gì được biết thì MUHN ex700 cũng như tất cả các server Private khác hiện nay đều đã có nguyên tố nhưng mà chưa có Thuộc tính :)).Mấy cái quyển sách,ngọc,tăng rank gì gì nọ nọ thì cũng chẳng qua có cho nó đỡ thiếu chứ nó chẳng có cái tác dụng gì cả :)).Cái này BQT biết rõ nhất,tiếp sau đó là tôi :)).

3.Map mới và quái vật Archeron:

Cái này cũng ko nói vì nó là cái cơ bản của ex700 trở lên rồi.Nhưng có một điều cần nói,do nhân vật chưa có thuộc tính cho nên quái vật nguyên tố cũng làm gì được trang bị thuộc tính :)).Thi thoảng mấy con boss nó đánh ra dmg thuộc tính,cái này tôi nói có chứ không phải là không,rất khách quan,nhưng nó chả có tác dụng éo gì cả đâu :)).Mà mấy con boss đó thì các bạn cũng chẳng nên ngó ngàng làm gì vì nó rớt item để ép thuộc tính nguyên tố,nhưng cái thuộc tính ko có thì mong chờ nó cái chi chi?

4.Đấu trường Guild:

cái này tôi không rõ vì thực tế là chưa tham gia bao giờ,nhưng có một điều chắc chắn tôi đoán được,đó là chẳng có cái gì gọi là Đấu trường Guild ở MUHN cả.Tôi khẳng định đấy :)),làm cái này không đơn giản với một team như TitansTech chứ đừng nói đến IGCN :)).
Mà nói thêm chút nữa:đó là clip minh họa Sự kiện Ingame mới thì đó chắc chắn là clip của Global vì bạn có thể xem ở đoạn 1p59 sẽ thấy:
+ Biểu tượng PcPoint nơi góc trái màn hình
+những class trông rất khủng nhưng dmg thì cứ vài K :))

5.Hệ thống item Socket:

Tôi cũng chưa rõ về hệ thống này lắm,tuy nhiên xem đoạn cuối clip có mấy dòng thông báo như là thông báo về thông tin reset,thông tin về sự kiện đấu trường Arena thì có vẻ nó không có đúng với MUHN lắm :).

6.Item socket:

Hệ thống item socket này không phải nó tự dưng mà rớt,nó phải kết hợp trong máy quay chaos Noria.Cho nên chụp cái ảnh có mấy cái đồ socket lên thì chẳng chứng minh được điều gì.
Hơn nữa trong clip minh họa thì :D nó được lấy từ MU Hàn( 1p33) xem dạng HD bạn có thể thấy toàn chữ Hàn Xẻng :)). Vậy MUHN có hay không?Không biết có hay không nhưng mà mấy cái nguyên liệu để ép socket thì cũng chưa thấy đâu cả,MU Kim Long BQT bảo là nó vẫn có rớt,nhưng mà bảo nó rớt ít lắm,game thủ bảo bán ở shop cho mọi người test thì BQT im thin thít :)).

7.Cánh cấp 2.5:

Có rất nhiều người thích cái cánh 2.5 này,nhưng bạn sẽ tự hỏi,có cánh 3 rồi thì cái cánh 2.5 này sinh ra làm cái ịt gì?Mới chỉ suy nghĩ như vậy thôi đã thấy nản cmnr.
Nói đến đấy nhưng cũng phải nói đến cái sai xót trong clip cho các bạn biết: ở 1p44,chế tạo cánh 2.5,bạn sẽ tự hỏi lý do tại sao tại một server Private thì BQT nghèo đến cái mức dùng mini mana potion 3 bình :)),sao lại dùng táo thế kia :)).Cái nì là đặc biết ở MU Global đó :))qua MU nonrs bạn sẽ thấy kiếm zen khó như thế nào(MU FPT ko phải nonrs đâu nhá :)) ).

8.Hệ thống thông tin máu quái vật:

Vâng một cái ảnh hiện thanh máu quái vật,mà nhưng...lúc đánh quái nó có tụt cái vạch đó ko? :)). Có nhiều MU cũng có thanh máu quái như ai,nhưng mà dù quái còn 1 máu hay quái còn 1 triệu máu thì cái thanh máu nó vẫn đỏ loét như bím gái còn non ấy :)).
Câu hỏi nữa,tại sao trong clip minh họa thì có cái hiện máu quái vật,còn có cái thì ko?Đơn giản chỉ là vì các clip được cung cấp ở các MU khác nhau cho nên nó không giống nhau :)).

9. Hệ thống skill master mới:

Theo bạn thì bạn thấy thế nào?Bạn có nhìn thấy delay skill ko? :)),có skill mới thì cúng ta cũng hãy thử nghĩ đến một số skill có delay như: Ngựa,Sói,rồi mấy cái skill gì đó của RF ấy... xem tác dụng của nso là bao nhiêu?
Còn skill master,:)) nhiều người vẫn hỏi phải nâng skill master như thế nào thì khỏe,xin lỗi đời,chả phải nâng thế ịt nào cả,nhân vật nó rs khỏe thì nó sẽ tự khỏe,rảnh cứt mà train max master.

Thôi nói thế thôi,còn lại tự đọc và suy ngẫm.Hãy tự trang bị kiến thức cho mình,đừng để những người khác gọi mình là con cừu non ngơ ngác bảo gì nghe nấy :D. Ủng hộ ra SS 6.5 nào anh em ơi,đả đảo đầu dê,ủng hộ thịt chó.Ăn thịt chó đầu năm là không có lộc :D.

01202103333
17-01-2013, 11:42 AM
6.5 la chuẩn rồi 7.02 thì mất 50% người chơi là cái chắc không 50 thì 40 thôi 6.5 là ngon rồi

0975669655
17-01-2013, 11:53 AM
không cảm thấy mệt mỏi ah bạn @@

ThanGioMU
17-01-2013, 11:53 AM
bài viết cực kỳ ý nhĩa . rất đúng

Nhà văn
17-01-2013, 11:54 AM
Tại sao bạn phải cảm thấy mệt mỏi?
Khi người ta chứng minh cái đúng đắn thì bạn nhảy vào và khuyên câu: không cảm thấy mệt mỏi à?
Chắc bạn đang lo lắng cho tôi chắc? Thế thì nạp cho ít card đi,điện thoại đang hết tiền :)).

muhnvn
17-01-2013, 11:55 AM
chuan rui ra sv 6.5 thui

ThanGioMU
17-01-2013, 11:57 AM
ra 6.5 hay 702 không quan trọng mà cái ý của bài này hoàn toàn khác . người thông minh mới hiểu được y' của chu toppic

kindy_yb
17-01-2013, 12:01 PM
Hài! Thừa hơi quá ấy. Nói chung là eX702 hay SS6.5 đều đc. Cái này do QBT quyết định. Còn eX702 hay SS6.5 đều đc hết miễn là đông người chơi T_T

MrKen
17-01-2013, 12:10 PM
Không quan tâm lắm đến mục đích của Chủ topic khi viết 1 bài công phu thế này :))

Nhưng quan điểm của mỗi người 1 khác và cách chơi cũng khác :)

Còn quan điểm của cá nhân mình thì ss 6.5 là khá ổn định cũng như các class tương đối đều nhau

Cấu hình thấp nên đa số mọi người đều chơi và log được 2 acc ( cái này khá quan trọng )

Vậy tại sao cứ phải bới lông tìm vết và nói này nọ hay bạn nghĩ rằng tất cả những gì bạn viết ở trên là 1 mình bạn biết ??

Ra sv mới là quyền của NPH còn chơi hay không là quyền của gamer

Ai cũng có lựa chọn của mình và bạn bản thân tôi nghĩ bạn cũng nên lựa chọn trong im lặng thôi :))

Không cần phải PR thì cũng biết là bạn là ai và ntn rồi :D

RayNau
17-01-2013, 12:13 PM
x702 mà ra chắc mình nghỉ chơi vì máy ở nhà cấu hình cùi mía chơi sao được

Nhà văn
17-01-2013, 12:29 PM
Không quan tâm lắm đến mục đích của Chủ topic khi viết 1 bài công phu thế này :))

Nhưng quan điểm của mỗi người 1 khác và cách chơi cũng khác :)

Còn quan điểm của cá nhân mình thì ss 6.5 là khá ổn định cũng như các class tương đối đều nhau

Cấu hình thấp nên đa số mọi người đều chơi và log được 2 acc ( cái này khá quan trọng )

Vậy tại sao cứ phải bới lông tìm vết và nói này nọ hay bạn nghĩ rằng tất cả những gì bạn viết ở trên là 1 mình bạn biết ??

Ra sv mới là quyền của NPH còn chơi hay không là quyền của gamer

Ai cũng có lựa chọn của mình và bạn bản thân tôi nghĩ bạn cũng nên lựa chọn trong im lặng thôi :))

Không cần phải PR thì cũng biết là bạn là ai và ntn rồi :D

Thế hỏi khí không phải chứ bạn biết 6.5 là cái gì ko?
Hỏi khí không phải chứ bạn biết làm thế nào để class đều nhau hay ko?
Tất nhiên những cái ở trên tôi viết là mình tôi biết và everybody fool :))(evanescence)
Chơi hay không tất nhiên là quyền của gamer mà nhưng tại sao BQT phải làm thế?
Cứ thử giả sử thế này nhé: Bạn thấy Honda quảng cáo quả SH Việt Nam mới có giá tầm 7x củ.Bạn cũng đang muốn sắm cho mình 1 con SH,và rất vui mừng vì điều đó cho nên bạn cầm tiền đến đại lsy Honda và nói " Tao muốn mua cái đó",nhưng ở đó bạn lại biết rằng,cái SH đó có bộ khung nhựa là của SH,còn động cơ của PCX,maf xe PCX chỉ giá tầm 5x củ rồi thằng bán hàng nó bảo" Xe của tao nó là như thế đấy,mày muốn mua thì mua,đó là quyền của mày". :)) Haiz nhỉ?
Tất nhiên trong số đó thì sẽ có người mua,sẽ có người không ,tuỳ vào túi tiền và sở thích.
Nhưng chẳng nhẽ bạn lại cấm người ta không được nói về nhận xét của mình?
Còn tôi là ai,bạn bảo biết rõ,rõ được phần nào? :)),hôm qua Quangvn cũng bảo là biết rõ,nhưng rốt cuộc thì cậu ấy chẳng chứng minh được cái gì cả :)).
À,ai spam vote poll thì đứng ra nhận hộ tôi cái,chứ tôi không spam vote đâu :D.

Sum2012
17-01-2013, 12:34 PM
Mình cg k hiểu là chủ topic muốn nói tới cái gì?1 mặt thì nói 7x thế này thế kia,ủng hộ 6x nhưng cuối cùng làm 1 câu chốt chẳng liên quan tới những gì mà bạn đã nói trong bài viết của bạn.nghe như bạn đang khiêu khích BQT rằng các ông không có bản 7x hoàn chỉnh nhưng vẫn quảng cáo,rằng các ông phải cho ra 7x để chứng minh.mình mà là BQT nói thật những thành phần game thủ như thế này mình chẳng việc gì phải chứng minh.vì sao.vì bạn chả là gì mà bắt 1 tập thể phải chứng minh vì 1 vài cá nhân.mà theo như mình thấy chủ pic chắc cg chơi MU hà nội.nếu chơi mà phản đối như vậy sao còn theo tới bây giờ?chẳng phải Mu khác cg có 7x rồi đó thôi.phản đối nhưng vẫn chơi chẳng phải chính bạn đang tự nói lên rằng MU hà nội rất đáng tin tưởng còn gì.vậy bạn viết ra bài này chẳng phải vô ích sao.

Trần Trưởng Lão
17-01-2013, 12:35 PM
Các bạn hãy cố lôi kéo những người nhà giầu có cấu hình máy tính khủng ủng hộ cho Ex702 nhé .
Còn bọn mình nhà nghèo máy đểu chỉ muốn chơi SS 6.5 thôi .
Mình vẫn khoái chơi 6.5 vì được chơi 2 acc .
Tiền mình ko có nhiều ko có tiền mua đồ víp lên cần vào được 2 acc để buff ;)
Tuy nhiên mình thấy nhà nghèo đang thắng thế đó :))

Trần Trưởng Lão
17-01-2013, 12:36 PM
Bọn nhà nghèo chúng tôi chẳng cần lập nhiều topic để lăng xê nhưng mà vẫn đông người bình chọn hơn :))

eminemiv
17-01-2013, 12:50 PM
Chắc chủ topic là admin Mu khác sang dìm hàng vs làm rối loạn nội bộ anh em Mu-hanoi.net huh? :100;:100;:100;:100;:100; chết nhé :5;:5;:5;:5;:5;

ThanGioMU
17-01-2013, 12:57 PM
Sao bqt cứ phải quảng cáo 702 như thế này như thế kia . Rồi bây giờ lại nói là cấu hinh cao rôi ... Vv và vv .... Rồi ra 6.5 . Các ông cứ nói là 6.5 ngay từ đầu có phải tốt hơn không . Tôi chơi cấu hình nào cũng được miên sao vui là được . Chỉ vì cái 702 cuả các ông mà sv qn bị dìm hàng không ngóc lên được .

duatopno1
17-01-2013, 01:14 PM
Ss 6 thì mây con sâu mọt của game lại cắm 1 lúc 5 7 con ô sin cày tiền kiếm lợi,người chơi không được bao nhiêu Nhung lượng acc Online thì ảo lòi,lag kinh hôn,bãi luyện res cũng bị ô sin của chúng nó đung chia exp ?
Update Cai nào thì up nhưng cân giới hạn 1 máy vào được tôi Đa là 2 acc thôi. Nếu có ý Kiên là đông anh Đông em nên cân cho log nhiêu acc UỶ thác hộ thì cũng khó ? Vậy nêu không giới hạn acc/máy thì Thu Phí AuTo đê ! 50k/tháng,15k/tuân, 5k/ngày là đu đe biết lượng mem thật chơi mu-hanoi.net ? Xác Đinh chơi game ko bỏ thêm đc 50k/tháng à ? Hay toàn thành phân muốn tay không bắt giặc, muốn kiếm mà đeo chịu đâu tư thì cút

ThanGioMU
17-01-2013, 01:16 PM
Nói như bạn mà cũng nói à . 50k /1 tháng rồi 4 tháng ra sv mới , bạn chạy đua đi .
ss 6 thì mây con sâu mọt của game lại cắm 1 lúc 5 7 con ô sin cày tiền kiếm lợi,người chơi không được bao nhiêu nhung lượng acc online thì ảo lòi,lag kinh hôn,bãi luyện res cũng bị ô sin của chúng nó đung chia exp ?
Update cai nào thì up nhưng cân giới hạn 1 máy vào được tôi đa là 2 acc thôi. Nếu có ý kiên là đông anh đông em nên cân cho log nhiêu acc uỷ thác hộ thì cũng khó ? Vậy nêu không giới hạn acc/máy thì thu phí auto đê ! 50k/tháng,15k/tuân, 5k/ngày là đu đe biết lượng mem thật chơi mu-hanoi.net ? Xác đinh chơi game ko bỏ thêm đc 50k/tháng à ? Hay toàn thành phân muốn tay không bắt giặc, muốn kiếm mà đeo chịu đâu tư thì cút

Tư Lệnh Quân Đoàn
17-01-2013, 01:57 PM
1. bạn chưa biết chòm sao tử vi là chòm nào từ xem ở đây: http://xem-tuvi.blogspot.com/2010/05/sao-thai-duong.html

2. bạn mới thật sự "very stupid" chứ câu bạn nói "very idiot and stupid" hoàn toàn sai, tại sao sai thì xem ở phần 3 ở dưới. Clip là do mình làm và mình đã up lên youtube nhưng chưa bảo mật thì trên forum đã có người phát hiện clip và lập topic nói về điều này, đây thật sự là rò rỉ clips chính thức chứ không phải việc gì mà tạo nick clone như bạn nói làm gì. Đường đường chính chính chứ không rùa thụt đầu như bạn đâu

3. Theo từ điển oxford collocation thì website chỉ đi với 1 prep là "ON" thôi bạn. Boom ở đây có ý là gây tiếng vang lớn, vì bomb là danh từ, nếu cố ép nó vào ngữ cảnh này thì cũng chỉ có thể có ý nghĩa là nổ, ko thể dùng để miêu tả tính chất sự kiện được bạn à. Hơn nữa, mình chọn ý nghĩa 1 phần là lấy 1 từ đã trở nên quen thuộc do tính chất phổ biến của game "boom online" cũng như google hiện tại cũng được dùng với nghĩa là search dù trước đó từ này vô nghĩa. Về câu " very idiot and stupid" thì Very +Adj, trong khi idiot của bạn là N. Nếu không chắc về cách dùng từ thì bạn nên sử dụng từ điển oxford collocation , đó là từ điển mà các nhà dịch thuật thường xuyên sử dụng, chứ người không biết gì về tiếng anh như bạn mà sử dụng Google translate rồi tỏ ra mình hiểu biết thì người khác cười vào mặt, tiếng anh không phải cứ ghép từ hoặc đúng ngữ pháp là được mà còn phải đúng collocation nữa nhé bạn, có nghĩa là 1 từ chỉ được đi với 1 số từ cố định, dù cho có từ khác đồng nghĩa nhưng ko thể dùng chung được với từ mà mình nói ở trên. Tặng bạn 1 câu: "trứng mà đòi khôn hơn vịt"

Đến đây thôi thì cũng hiểu trình độ của bạn rồi khỏi phân tích làm gì nữa :|

halong
17-01-2013, 02:08 PM
Hài! Thừa hơi quá ấy. Nói chung là eX702 hay SS6.5 đều đc. Cái này do QBT quyết định. Còn eX702 hay SS6.5 đều đc hết miễn là đông người chơi T_T

Đúng nghĩa với Người dc chơi Game giải trí !

kalongtx
17-01-2013, 02:35 PM
bàn luận thành tranh luận. tranh luận thành tranh cãi . cứ thế này thì 6.5 hay 702 cũng chẳng biết dến bao giờ mới ra

Nhà văn
17-01-2013, 04:09 PM
1. bạn chưa biết chòm sao tử vi là chòm nào từ xem ở đây: http://xem-tuvi.blogspot.com/2010/05/sao-thai-duong.html

2. bạn mới thật sự "very stupid" chứ câu bạn nói "very idiot and stupid" hoàn toàn sai, tại sao sai thì xem ở phần 3 ở dưới. Clip là do mình làm và mình đã up lên youtube nhưng chưa bảo mật thì trên forum đã có người phát hiện clip và lập topic nói về điều này, đây thật sự là rò rỉ clips chính thức chứ không phải việc gì mà tạo nick clone như bạn nói làm gì. Đường đường chính chính chứ không rùa thụt đầu như bạn đâu

3. Theo từ điển oxford collocation thì website chỉ đi với 1 prep là "ON" thôi bạn. Boom ở đây có ý là gây tiếng vang lớn, vì bomb là danh từ, nếu cố ép nó vào ngữ cảnh này thì cũng chỉ có thể có ý nghĩa là nổ, ko thể dùng để miêu tả tính chất sự kiện được bạn à. Hơn nữa, mình chọn ý nghĩa 1 phần là lấy 1 từ đã trở nên quen thuộc do tính chất phổ biến của game "boom online" cũng như google hiện tại cũng được dùng với nghĩa là search dù trước đó từ này vô nghĩa. Về câu " very idiot and stupid" thì Very +Adj, trong khi idiot của bạn là N. Nếu không chắc về cách dùng từ thì bạn nên sử dụng từ điển oxford collocation , đó là từ điển mà các nhà dịch thuật thường xuyên sử dụng, chứ người không biết gì về tiếng anh như bạn mà sử dụng Google translate rồi tỏ ra mình hiểu biết thì người khác cười vào mặt, tiếng anh không phải cứ ghép từ hoặc đúng ngữ pháp là được mà còn phải đúng collocation nữa nhé bạn, có nghĩa là 1 từ chỉ được đi với 1 số từ cố định, dù cho có từ khác đồng nghĩa nhưng ko thể dùng chung được với từ mà mình nói ở trên. Tặng bạn 1 câu: "trứng mà đòi khôn hơn vịt"

Đến đây thôi thì cũng hiểu trình độ của bạn rồi khỏi phân tích làm gì nữa :|

Thứ nhất: "Chòm sao" tử vi. Nếu bạn hỏi tôi chòm sao thần nông,Đại hùng,tiểu hùng,bạch mã,sử tử,bọ cạp....Tôi sẽ cho bạn chính xác hình dạng,vị trí,cách quan sát trong bầu trời đêm.Mấy cái này từ hồi lớp 7 tôi đã đọc mòn rồi.
Bây giờ bạn cho tôi hình dạng,cách quan sát chòm sao Tử vi của bạn, Oke?
Thứ 2. Cái đó thực sự tôi sai,lúc tôi viết tôi cũng biết nó sai vì Idiot nó là kẻ ngu ngốc.Nhưng tôi chưa tìm được từ nào cho nó vần và đủ khả năng nhấn mạnh cả,chẳng nhẽ cho từ fool vào đó?Thông cảm nhé,do thời gian ko có,phải viết trong điều kiện nhưng ý nghĩ khác nó đang trào ra,nên không thể lãng phí vào việc tìm từ phù hợp được.
Thứ 3:Cái này thì cả 2 cùng sai :)). Nhưng ít ra tôi còn có lý hơn. Vì từ này không phải là từ tiếng Anh,mà là từ tiếng Anh đã được Việt hóa. Chính xác của nó là "Bom Tấn".Cho nên đừng mang cái từ điển kia vào làm gì.:)),cái từ boom ấy,mình chưa dùng bao giờ cả :)),trước nay trong sách mình chỉ biết từ "bom" trong vật lý,hóa học,lịch sử... hoặc từ "bomb" trong tiếng Anh thôi.
Thứ 4: Website chỉ đi với prefix "on"?Bạn có biết chữ @ là cách kí hiệu của từ nào ko? có phải là "at" ?hay nó là kĩ hiệu của từ "on"? aloabc@mu-hanoi.net chẳng có lẽ là "aloabc on mu-hanoi.net"? hay là "aloabc at mu-hanoi.net"? Chưa cần nói đến cái đó thế bạn nghĩ cái biểu tượng MUHN kia nó được quy vào website à?Theo tôi biết thì nó đc quy vào dạng một dịch vụ đó.:)).
---------------------------------------------------------------------------
Đến đây tôi cũng nhắc bạn thế này:Người mà ngu dốt nhưng mang cái khoa học ra để nói chuyện và chứng minh người khác ngu thì hài lắm :)). Vì đơn giản ngu dốt thì có mang cái gì ra cũng chẳng vặn lại được người khác đâu(tại ngu mờ :)) ).
À cho xin cái liên kết Ốc phót cái nhé,mình đã tìm nhưng chưa thấy,nhớ đừng kèm con vi rút nào( viết thế này cho nó chuẩn :)) ).

Mà ngoài các điều trên thì những cái còn lại là đúng rồi chứ?

À,có vẻ như cái tình hình cho ra server cũng đúng như cái tôi nghĩ,dùng nick CLONE rồi tung ra ;)).
Nhìn nick chủ top kia có 3 bài kìa :D

Giám Đốc Điều Hành
17-01-2013, 04:19 PM
Quanh đi quảnh lại mỗi lần MU HN ra Server mới là bắt đầu có nhiều những phần tử phá hoại MU HN hoặc BQT MU Khác bám đuôi và bắt đầu luyện văn, Nhà Văn hãy lo tốt cho MU Private của bạn đi, đừng có đến với MU HN mà "chọc gậy bánh xe".

Tại sao không tự cho mọi người biết bạn là ai? Tôi nghĩ nếu bạn cho mọi người biết bạn là ai thì "bản chất con người" của bạn sẽ được bộc lộ ra và như vậy họ sẽ hiểu bạn hơn ;)). Người luôn theo đuổi cái mục đích "đá đểu" như bạn nên chăm lo cho mình tốt hơn là đi làm những việc vô bổ không ra gì đi nhé!

Khi nào bạn tự cho bạn biết bạn là ai với tất cả mọi thứ về bạn, thì tôi sẽ cho bạn viết bài ở MU HN.

Đóng topic tại đây!