PDA

View Full Version : Bị nghi oan quá bức xúc các bạn à !

Thủy Sư Đô Đốc
14-01-2013, 06:11 PM
Chuyện là thế này !
Chiều qua thằng em trong guild ( nói là guild thực ra là chỉ là mấy anh em với 4 5 cái níck game của mình cho vào log để kiểm tra khi cày ngọc có bị diss hay k thôi) có kêu "nó bị lừa mất cái acc.
Nội dung bị lừa là nó bị một yahoo lạ tợ tợ giống ních của các admin vs mod của diễn đàn add vào chát, Kêu là xác thực ních game gì đó. Thằng em mình đưa acc pass 1 pass 2 pass game ngon ơ cho nó
Mình cũng vội bảo là sao gà thế thế. cũng chưa kịp trấn an gì cho nó. Vội đi đánh dota với thằng bạn cùng phòng
Chiều nay đi học về lúc đâu hơn 14h 30 gì đó
Như thói quen log acc buôn đồ Merlin- ai hay buôn đồ chắc quen với em này :D log các máp để kiểm tra xem các cửa hàng có gì mình cần không
Vừa xuống los 0 gặp ngay thằng Yumi bán đồ. Nhìn nó bán 4 món leg lúck 4% + mặc trên người sét ánh trăng,
Tớ vội xin nó xem sét ănh trăng- Đúng là sét đồ của thằng em mình
Thế là mình đứng đó chát chửi nó một hồi. Lúc đầu nó kêu bạn nhầm người. Tôi mua sét này +..bla ..bla gì gì đó !
Mình chát nói đến đoạn có cả cái gậy triệu hồn lúck 2 10% của thằng em nữa. Lập tức có MG đứng bên cạnh tên là "ChuanMenh".. gì đó bảo là lúc sáng có thấy Yumi bán món đồ đó (gậy triệu hồn lúck 2 10% của thằng em )
Đích thị nó mạo danh admin đi lừa acc của em minh

Chuyện đến đây k có gì ngoại trừ căm cái thằng cc Yumi và tội cho thằng em

Như bao người. Thằng em online mình kêu là thằng Yumi lừa acc của em. lúc đầu nó kêu biết rồi...

Chuyện đến đây cũng chả có gì gọi là oan...
Nào ngờ thằng em move đi tim Yumi thì bị thằng Yumi lừa tớ chính là Yumi =))
Có ai ngu đâu mà đi lừa rồi nói chính là mình lừa cớ chứ
Thằng em mình tin sai cổ. Move chửi mình ngay. Mình nói hết nước hết cái nó cũng đéo tin :))

Đúng đời bạc sống nhạt cho đỡ đau các bác à

Từ thuở chơi mu tới giờ lần đầu tiên bị nghi ngờ là đi lừa acc

Chán cả chiều..

K trách thằng em mình đc
nó sinh năm 98 = tuổi đứa em họ mình. Tâm lý còn non...
Tiên đây tớ cũng có đôi lời với bạn còn dùng yahoo để buôn bán nhá

Đối phương xin cái yahoo của bạn kêu là add cho dể nói chuyện
Sau đâu đó nó log cái acc tợ tợ giống admin hoặc mod game mu-hanoi.net
Bảo bạn cung cấp thông tin acc để xác thực acc
Cái chiêu này với các lão làng thì vặt vãnh nhưng với các em. các bạn lần đầu tới với mu thì quá ư lợi hại !
Đơn giản là yahoo nó quá giôgns. Nếu k để ý chắc nhầm. Và đặc biệt nó nói chuyện rất chuyên nghiệp
Ví dụ như
Chào bạn tôi là admin mu-hanoi,net +... bla bla
Tớ chơi qua nhiều mu. Tham gia nhiều diễn đàn game nên mấy chiêu này tớ biết rõ, trước bằng tuổi thằng em mình cũng bị lừa kiểu này nên biết
Đặc biệt anh em sever Quyền Năng cẫn thận với cái nhân vật Yumi nhé
nó là trùm lừa đó. nó xin yahoo đừng cho @@!
Hiện giờ nó đang thanh lý 2 sét sould cảu thằng em @ @!

Stefan
14-01-2013, 07:10 PM
đen nhỉ >0<

ThanGioMU
14-01-2013, 07:16 PM
bao no PM yahoo : thích chết nhào zo nhe'

Nước Mắt
14-01-2013, 07:40 PM
Mình move qua box thảo luận chung để mọi người thảo luận nhé .
Còn mình xin góp ý một chút về vấn đề này : Một lần ngã là một lần đau bạn ạ , tuy nhiên có đau mới rút được kinh nghiệm !