PDA

View Full Version : gửi [chấm hết một cuộc tình] và anh em MU Hà Nội

phongni210
10-01-2013, 11:37 PM
Mình vừa lên topic đọc mấy cái cmt cua chấm hết một cuộc tình thật sự mình không hiểu bạn có phải người Việt Nam không, hay bạn chỉ là một người không biết suy nghĩ, bạn nói bạn ghét người Thanh Hóa, mình hỏi bạn, người Thanh Hóa làm gì đẻ bạn ghét, bạn nghỉ mình ở một thành phố, một tỉnh khác là bạn ngon lành lắm à, người Thanh Hóa làm gì sai... mình nói thật (không có ý xúc phạm đâu) nếu như bạn là người biết suy nghỉ, là một người có học, bạn sẻ không bao giờ nói ra câu đó... ở đâu củng vậy, có người tốt người xấu, ngón tay còn có ngón dài ngón ngắn... bạn thử nghĩ đi, bao nhiêu đời nay, Thanh Hóa đã sản sinh ra biết bao nhiêu anh hùng dân tộc, bạn có lẻ hồi nhỏ đi học chỉ thích toán, lý, hóa thôi nhỉ... và nhân đây mình cũng nói rỏ với tất cả AE Mu Hà Nội... người Thanh Hóa bọn mình chẳng làm gì sai đẻ phải chịu những tai tiếng này cả... có làm gì thì cũng chỉ là những con sâu làm ràu nồi canh mà thôi... cũng có lẻ vì Thanh Hóa mình còn quá nghèo nên ra ngoại các bạn khinh rẻ... ừ đúng Thanh Hóa mình nghèo, nhưng các bạn thử nghĩ xem, người Thanh Hóa bọn mình có cướp bóc gì của ai để sống không, không đâu bạn à, người dân Thanh Hoá cũng chân lấm tay bùn, làm ra hạt gạo để nuôi sống bản thân thôi...
Mình đã rời Thanh Hóa từ khi còn rất nhỏ, nhưng mình vẩn yêu quê hương của mình... tất cả mọi người đả và đang kỳ thị người Thanh Hóa thì hảy làm ơn xem lại bản thân mình đi, mình đã làm được gì cho ai, mình đả cống hiến được gì cho đất nước chưa, mình lấy tư cách gì để kỳ thị, để xem thường người Thanh Hóa... ờ đâu cũng là đất nước Việt Nam mà, đừng vì việc làm của một số người mà đánh giá cả một tập thể như vậy...

ThanGioMU
11-01-2013, 12:01 AM
Thằng nào dám chửi thanh hoá quê choa

ThanGioMU
11-01-2013, 12:04 AM
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=IUlT7hBWxw

ThanGioMU
11-01-2013, 12:05 AM
NGHE ĐI VÀ CẢM NHẬN NHÉ http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=IUlT7hBWxw
Mình vừa lên topic đọc mấy cái cmt cua chấm hết một cuộc tình thật sự mình không hiểu bạn có phải người Việt Nam không, hay bạn chỉ là một người không biết suy nghĩ, bạn nói bạn ghét người Thanh Hóa, mình hỏi bạn, người Thanh Hóa làm gì đẻ bạn ghét, bạn nghỉ mình ở một thành phố, một tỉnh khác là bạn ngon lành lắm à, người Thanh Hóa làm gì sai... mình nói thật (không có ý xúc phạm đâu) nếu như bạn là người biết suy nghỉ, là một người có học, bạn sẻ không bao giờ nói ra câu đó... ở đâu củng vậy, có người tốt người xấu, ngón tay còn có ngón dài ngón ngắn... bạn thử nghĩ đi, bao nhiêu đời nay, Thanh Hóa đã sản sinh ra biết bao nhiêu anh hùng dân tộc, bạn có lẻ hồi nhỏ đi học chỉ thích toán, lý, hóa thôi nhỉ... và nhân đây mình cũng nói rỏ với tất cả AE Mu Hà Nội... người Thanh Hóa bọn mình chẳng làm gì sai đẻ phải chịu những tai tiếng này cả... có làm gì thì cũng chỉ là những con sâu làm ràu nồi canh mà thôi... cũng có lẻ vì Thanh Hóa mình còn quá nghèo nên ra ngoại các bạn khinh rẻ... ừ đúng Thanh Hóa mình nghèo, nhưng các bạn thử nghĩ xem, người Thanh Hóa bọn mình có cướp bóc gì của ai để sống không, không đâu bạn à, người dân Thanh Hoá cũng chân lấm tay bùn, làm ra hạt gạo để nuôi sống bản thân thôi...
Mình đã rời Thanh Hóa từ khi còn rất nhỏ, nhưng mình vẩn yêu quê hương của mình... tất cả mọi người đả và đang kỳ thị người Thanh Hóa thì hảy làm ơn xem lại bản thân mình đi, mình đã làm được gì cho ai, mình đả cống hiến được gì cho đất nước chưa, mình lấy tư cách gì để kỳ thị, để xem thường người Thanh Hóa... ờ đâu cũng là đất nước Việt Nam mà, đừng vì việc làm của một số người mà đánh giá cả một tập thể như vậy...

0973xx
11-01-2013, 12:07 AM
like cho bạn , gét nhất bọn phân biệt tỉnh này vs tỉnh kia , phân biệt nam kì và bắc kì
đầu óc chúng nó nghĩ quá ngắn

ThanGioMU
11-01-2013, 12:10 AM
Việt nam là 1 nước gồm 54 dân tộc anh em . Anh em là gì : Là như tay với chân . Thằng nào phân biệt thì cút mẹ mày khỏi nước việt nam nhé

phongni210
11-01-2013, 12:40 AM
Việt nam là 1 nước gồm 54 dân tộc anh em . Anh em là gì : Là như tay với chân . Thằng nào phân biệt thì cút mẹ mày khỏi nước việt nam nhé
bình tỉnh nào bạn, không nên nói người ta như vậy... chẳng qua vì người ta còn trẻ trâu quá nên suy nghĩ chưa tới thôi, mình tự hào là người con Thanh Hóa...

kalongtx
11-01-2013, 01:14 AM
tui ko biết chuyện gì sảy ra . nhưng cái ông nào tự dưng xúc phạm dến ngươi thanh hoá với bức xúc cá nhân thì dúng là cái hạng người ko co an học .miền nam. miền bắc. hay miên trung tất cả chỉ là cái tên . ở dâu chẳng có người lọ người kia .ông chê người ta nhưng chắc gì ông dã bằng người ta . người ta nghèo nhưng sống có tình người . cứ cho là ông hơn người ta về tiền bạc nhưng ông sống chó thì cũng ko bằng con vật . tui tuy là người miền bắc nhưng thấy như vậy cũng thấy bức xúc trong người .

[___ Levis ___]
11-01-2013, 03:14 AM
Đâu cũng là VN cả...
Nhưng nói thật là tôi KHÔNG THÍCH THANH HOÁ ........

BachCaoThu
11-01-2013, 06:41 AM
upppppppppp

taikhoan53
11-01-2013, 08:49 AM
^^ vấn đề này nảy sinh là do trong game phần lớn các thành phần xấu là Thanh hoá ( có thể thấy qua gd , thẻ ,chuyển khoản do tin tưởng nhau trong game rồi rốt cuộc là bị lừa ) ,theo kn của mình chơi nhiều thì mình thấy tình hình chung là như thế ,do ko có tiền hoặc tiếc món đò mình muốn bán di họ phải đi lừa người này người nọ, cho nên họ mới có y nghĩ như vậy bạn cũng đừng bức xức cứ sống đúng như chính mình là được mình bảo đảm vẫn lun giữ được chữ tín là ai cũng biết bạn là người thanh hoá tốt ăn thua mỗi cái đó thôi còn lại chỉ là lời nói không đáng kể

winpro2901
11-01-2013, 09:28 AM
phongni210 nói quá chuẩn.những thằng óc ngắn mới có những ý nghĩ khac người ĐKM thằng nào khỉnh bỉ dân Thanh Hóa chết hết con mẹ chúng may đi

Sum2012
11-01-2013, 09:52 AM
Cứ cho là người Thanh Hóa còn nghèo nên sống tiết kiệm.cái này ai cg có thể hiểu đc,nhưng có 1 thực trạng thế này.các bạn đã là sinh viên,đang là sinh viên mà ở khu trọ có người thanh hóa thì sẽ hiểu mình đang nói tới cái gì.đó là tính của người tỉnh thanh hóa,nói ở mức độ nhẹ thì là k hòa nhập.còn ở mức cao hơn thì sẽ có nhiều chuyện k hay.mình chỉ nói vậy thôi.k phải ghét người thanh hóa,nhưng những ng thanh hóa mình đã tiếp xúc thì chắc chỉ có 1 2 người là có ấn tượng đẹp.biết là có ng này người kia.nhưng mà do nh người tính quá k thể chấp nhận đc nên mình k thể thích họ đc :111;

suthat
11-01-2013, 10:23 AM
nếu ai ghét dân Thanh Hoá mà phải cút ra khỏi VN thit ít nhất 2/3 dân số VN sẽ ko còn => ko có ý phân biệt nhé chỉ là qua cuộc sống thấy vậy thôi :))

0975669655
11-01-2013, 10:37 AM
công nhận là có người tốt người xấu
ngón tay dài có ngón tay ngắn
chuẩn không cần chỉnh
nhưng mờ ta có 1 ấn tượng về người T-H
làm ta sợ không bao giờ nghĩ là sẽ quay lại T-H tắm biển ở đó nữa
khi ăn song ở quán tính tiền thì ôi trời ơi không tin vào con số mà mình đang đọc
khủng khiếp wue . ông chủ nói vuông đét 1 câu . tao làm 1 mua hè để tiêu cả năm . gặp chúng mày cũng chỉ 1 lân thôi tao cần gì quan tâm chúng mày có đến nữa hay không :(

suthat
11-01-2013, 10:40 AM
m cũng ko thích Thanh Hoá vì về đó ăn uống chơi bời ko lần nào gặp đứa tử tế cả => Menu in 100K đĩa Sườn rán ăn xong thanh toán 300K nó bảo in nhầm đắt gấp 4 lần HN quê m :))

kalongtx
11-01-2013, 02:53 PM
tui cũng từng vào thanh hóa vài lần. và cũng từng gặp một số thanh niên có chút sống nhỏ nhen ko dược dẹp cho nắm . nhưng dấy cũng chỉ là con số nhỏ. mặc dù trong ga me các bạn cũng gặp phải những thành phần dó . nhưng dâu phải chỉ riêng một số cá nhân người thanh hóa . mền bắc cũng có mà thậm chí còn lừa dảo nghệ thuật nữa là khác . các ông bố bà mẹ vẫn thường nói chọn bạn mà chơi con ạ . cái sai của người ta thì phải sửa sai cho chính mình . còn cái tốt thì mình học hỏi . vì thế dù có nghét ai thì lên dánh giá cá nhân họ chứ ko lên vơ dũa cả nắm. họ có tội nhưng người khác vô tội .chúng ta cũng ko khác gi họ cả . có ai dám dảm bảo là ko bao giờ làm chuyện gì xấu

phongni210
11-01-2013, 04:10 PM
tui cũng từng vào thanh hóa vài lần. và cũng từng gặp một số thanh niên có chút sống nhỏ nhen ko dược dẹp cho nắm . nhưng dấy cũng chỉ là con số nhỏ. mặc dù trong ga me các bạn cũng gặp phải những thành phần dó . nhưng dâu phải chỉ riêng một số cá nhân người thanh hóa . mền bắc cũng có mà thậm chí còn lừa dảo nghệ thuật nữa là khác . các ông bố bà mẹ vẫn thường nói chọn bạn mà chơi con ạ . cái sai của người ta thì phải sửa sai cho chính mình . còn cái tốt thì mình học hỏi . vì thế dù có nghét ai thì lên dánh giá cá nhân họ chứ ko lên vơ dũa cả nắm. họ có tội nhưng người khác vô tội .chúng ta cũng ko khác gi họ cả . có ai dám dảm bảo là ko bao giờ làm chuyện gì xấu
bạn nói vậy là quá chuẩn bạn à...

phongni210
11-01-2013, 04:15 PM
^^ vấn đề này nảy sinh là do trong game phần lớn các thành phần xấu là Thanh hoá ( có thể thấy qua gd , thẻ ,chuyển khoản do tin tưởng nhau trong game rồi rốt cuộc là bị lừa ) ,theo kn của mình chơi nhiều thì mình thấy tình hình chung là như thế ,do ko có tiền hoặc tiếc món đò mình muốn bán di họ phải đi lừa người này người nọ, cho nên họ mới có y nghĩ như vậy bạn cũng đừng bức xức cứ sống đúng như chính mình là được mình bảo đảm vẫn lun giữ được chữ tín là ai cũng biết bạn là người thanh hoá tốt ăn thua mỗi cái đó thôi còn lại chỉ là lời nói không đáng kể
bạn nói hầu hết những thành phần lừa đảo trong game đều là người Thanh Hoá à, bạn sai rồi đó, bạn thử hỏi xem, những nv lừa đảo có tiếng trong MU Hà Nội là ở đâu, ở đâu cũng có những người như vậy thôi bạn à, bạn thử nghỉ xem, một người sống ở giửa thủ đô cũng đi lừa của người ta 50k, vài con gấu đấy thôi... bạn đừng đánh đồng và đổ tất cả lên đầu người dân Thanh Hoá như vậy...

Yes Or No
11-01-2013, 04:31 PM
Cứ cho là người Thanh Hóa còn nghèo nên sống tiết kiệm.cái này ai cg có thể hiểu đc,nhưng có 1 thực trạng thế này.các bạn đã là sinh viên,đang là sinh viên mà ở khu trọ có người thanh hóa thì sẽ hiểu mình đang nói tới cái gì.đó là tính của người tỉnh thanh hóa,nói ở mức độ nhẹ thì là k hòa nhập.còn ở mức cao hơn thì sẽ có nhiều chuyện k hay.mình chỉ nói vậy thôi.k phải ghét người thanh hóa,nhưng những ng thanh hóa mình đã tiếp xúc thì chắc chỉ có 1 2 người là có ấn tượng đẹp.biết là có ng này người kia.nhưng mà do nh người tính quá k thể chấp nhận đc nên mình k thể thích họ đc :111;
Cung đang định nói như này :|

suthat
11-01-2013, 04:49 PM
tôi thề đéo bao jo về TH tắm biển hay đi qua đó mà dừng lại ăn uống => ngayf trs đi làm cùng CT voi 6 thăng TH đi ăn nó toàn quên mang ví => vay tiền m => đòi dc tiền của chúng nó khó hơn là kiếm gấp 100 lần số tiền đó + khu nhà tôi ở có 100 phòng trọ SV gần DHQG HN mà gái TH 10 đứa 9 đứa cặp bồ với mấy thằng già + 1 đứa xấu quá đéo thằng nào dám cặp => ng TH sống quá đẹp :)) Quý sao dc nhỉ => Hoa Thanh Quế đi đâu ng VN chăng yêu + chẳng quý :))

Yes Or No
11-01-2013, 04:53 PM
tôi thề đéo bao jo về TH tắm biển hay đi qua đó mà dừng lại ăn uống => ngayf trs đi làm cùng CT voi 6 thăng TH đi ăn nó toàn quên mang ví => vay tiền m => đòi dc tiền của chúng nó khó hơn là kiếm gấp 100 lần số tiền đó + khu nhà tôi ở có 100 phòng trọ SV gần DHQG HN mà gái TH 10 đứa 9 đứa cặp bồ với mấy thằng già + 1 đứa xấu quá đéo thằng nào dám cặp => ng TH sống quá đẹp :)) Quý sao dc nhỉ => Hoa Thanh Quế đi đâu ng VN chăng yêu + chẳng quý :))
Bác cứ nói quá :">

suthat
11-01-2013, 04:56 PM
Bác cứ nói quá :">

bạn phải sống o khu trọ có lũ con gái TH bạn mới hiểu + làm việc với dân TH mới hiểu tại sao m căm ghét ai TH => chưa từng gặp 1 đứa nào tử tế

Vớ Vẩn
11-01-2013, 05:24 PM
ĐM > Thanh Hoá Quê choa để bây chửi à . Quê nội bố mày đấy ^^!

Vớ Vẩn
11-01-2013, 05:26 PM
bạn phải sống o khu trọ có lũ con gái TH bạn mới hiểu + làm việc với dân TH mới hiểu tại sao m căm ghét ai TH => chưa từng gặp 1 đứa nào tử tế

Bác Tử tế như thế nào . Bác nói em xem cái ^^!

joker
11-01-2013, 05:32 PM
cảm ơn bạn đã phần nào thanh minh giúp quê hương của mình,ai cũng có quê,ai cũng muốn quê mình tốt đẹp,phát triển,dĩ nhiên cái việc bạn bảo vệ quê hương mình như thế này là không sai,và rất đáng hoan nghênh !

nhưng :

nói luôn quan điểm nhé : TÔI CŨNG KHÔNG ƯA T-H

nhưng cũng không thể nói là tất cả dân T- H đều xấu,thế nhưng những người tốt hình như họ đang bận đi du lịch hoặc đang ở 1 nơi nào đó mà mình chưa gặp.
còn những người mình đã gặp thì ..... :-j thôi không phải nói
ngay đến thằng bạn mình,ban đầu cũng không có 1 chút gì gọi là kì thị,ghét bỏ gì đâu,nhưng sau 1 vài lần tiếp xúc và gặp 1 số rắc rối không đâu,từ trên trời rơi xuống thiệt hại cả về kinh tế,và nhiều thứ khác thì nó đã có 1 suy nghĩ khác về dân T-H =))
chắc bạn cũng biết có 1 số công ty không nhận công nhân là người T-H chứ ?

nếu nói " con sâu làm rầu nồi canh "

nếu mọi người đều có ý kiến xấu về T-H chỉ vì những con sâu đó,nếu nhưng con sâu đó mà yêu quê hương như bạn,chắc những ý kiến không tốt về dân T-H đã không có và tồn tại đến ngày hôm nay đc

tiên trách kỷ,hậu trách nhân bạn ạ

BacTinh
11-01-2013, 05:32 PM

Chuẩn chúng Nó chắc gì đã hơn dc Bạn. mình cũng thấy bọn nó có vẻ tinh tướng thích solo $ và hoàn cảnh sống à. nghèo nhưng có tình và chân thật chứ Cần gì Giầu mà ngu xi đần độn phá phách xã hội chửi như chó. tôi nghèo nhưng tay tôi làm ra ăn nhưng kần gì giầu mà đi lừa đảo ng # kiếm $ mưu sinh những thằng giầu đa số Nhục Nhã mí kiếm dc đồng $ đó. còn muốn solo A tài thì Gặp Ta Nhé. Ke kắc Bạch phiến xe pháo kái gì a cũng tiếp dc. OK các đại Gia,
p/s ghét Bọn phân biệt tỉnh thành. đâu Trả la ng VN. ( Cóa Oải hông các Ạn

joker
11-01-2013, 05:37 PM
Chuẩn chúng Nó chắc gì đã hơn dc Bạn. mình cũng thấy bọn nó có vẻ tinh tướng thích solo $ và hoàn cảnh sống à. nghèo nhưng có tình và chân thật chứ Cần gì Giầu mà ngu xi đần độn phá phách xã hội chửi như chó. tôi nghèo nhưng tay tôi làm ra ăn nhưng kần gì giầu mà đi lừa đảo ng # kiếm $ mưu sinh những thằng giầu đa số Nhục Nhã mí kiếm dc đồng $ đó. còn muốn solo A tài thì Gặp Ta Nhé. Ke kắc Bạch phiến xe pháo kái gì a cũng tiếp dc. OK các đại Gia,
p/s ghét Bọn phân biệt tỉnh thành. đâu Trả la ng VN. ( Cóa Oải hông các Ạn

nó phá cũng chỉ phá của nhà nó,đâu có mượn bạn 1 đồng cắc nào đâu ?
những thằng phá chưa chắc đã ngu,nếu nó ngu nó đã không biết phá nhé.
bạn làm,bạn kiếm tiền bạn xài,bạn không lừa đảo,nhưng mà không phải ai cũng chân chính như bạn thì đã không có cái tiếng xấu.

bạn nói người ta tinh tướng thích solo,còn cái cmt của bạn khác "bọn nó" là bao

BacTinh
11-01-2013, 05:41 PM
Phá thì Tôi Phá cũng nhìu mà. nhưng Mà chưa bh Vác mồm chửi 1 ai và khinh rẻ 1 ai cả bạn nhé. làm người Phải có lòng thương Hại ko biết thương Hại chỉ có LOài chó mà thôi. :)

joker
11-01-2013, 05:43 PM
Phá thì Tôi Phá cũng nhìu mà. nhưng Mà chưa bh Vác mồm chửi 1 ai và khinh rẻ 1 ai cả bạn nhé. làm người Phải có lòng thương Hại ko biết thương Hại chỉ có LOài chó mà thôi. :)

lòng thương hại :))

suthat
11-01-2013, 07:04 PM

m cũng Thương Hại dân TH lắm :)) thương như thương con chó nhà m :))

RayNau
11-01-2013, 07:13 PM
chốt 1 câu: obz mình bảo mày lấy vợ quê ở đâu cũng được miễn là không phải dân T H

suthat
11-01-2013, 07:23 PM
chốt 1 câu: obz mình bảo mày lấy vợ quê ở đâu cũng được miễn là không phải dân T H

Like 1 phiếu cho bố bạn :))

chấm hết một cuộc tình
11-01-2013, 07:46 PM

t có nói 1 câu nào là " ghét nguời TH ah? "

bạn đọc kỹ lại xem

t nói lại 1 lần nữa " t ghét những thằng xúc vật lừa tôi, và nó là ng TH nên t k có thiện cảm với ng TH, thế thôi " chứ các

bạn làm gì t mà t phải ghét???

t k thừa hơi như thế

thelastsong
11-01-2013, 07:48 PM
mình đồng ý, mình là người nam định, cũng đi rất nhìu nơi, từ bắc vào nam chưa tỉnh nào mình chưa đặt chân tới, tỉnh nào, khu vực nào cũng có người này người kia, mình có 3 người bạn học đại học quê thanh hoá, hoằng hoá, hậu lậu và 1 bạn ở thành phố, cả 3 người này mình đều nể phục cả, từ cách sống cho tới suy nghĩ, cả 3 người sinh năm 89 nhưng bây giờ có thể nói là thành đạt, chơi với anh em rất sòng phẳng thoái mái, cũng nhờ 3 người này mà cái ác cảm về người thanh hoá trong mình nó bớt đi phần nào.
Minhf ở nam định nhưng thử hỏi người nam định có phỉ không có người sống bẩn tính không? xin thưa vẫn có ạ, tỉnh nào cũng có, khu vực nào cũng có, các bạn ở HN hả tự hào hả, suy nghĩ lại đi, HN có bao nhiu % là gốc HN? HN tốt , tp HCM tốt, thế sao các tỉnh lẻ không cần đến 141 nhỉ , mà duy chỉ có HN, tp HCM là cần 141?
Cá bạn đừng đánh đòng tất cả, hãy xem những người xung quanh minh có sống tốt với mình hay khoong mà thôi, con người ai cũng vậy, tốt với mình thì mình tốt lại xấu thì ta tránh xa, thế thôi
GodHead, SV QUYỀN NĂNG

suthat
11-01-2013, 08:01 PM
mình đồng ý, mình là người nam định, cũng đi rất nhìu nơi, từ bắc vào nam chưa tỉnh nào mình chưa đặt chân tới, tỉnh nào, khu vực nào cũng có người này người kia, mình có 3 người bạn học đại học quê thanh hoá, hoằng hoá, hậu lậu và 1 bạn ở thành phố, cả 3 người này mình đều nể phục cả, từ cách sống cho tới suy nghĩ, cả 3 người sinh năm 89 nhưng bây giờ có thể nói là thành đạt, chơi với anh em rất sòng phẳng thoái mái, cũng nhờ 3 người này mà cái ác cảm về người thanh hoá trong mình nó bớt đi phần nào.
Minhf ở nam định nhưng thử hỏi người nam định có phỉ không có người sống bẩn tính không? xin thưa vẫn có ạ, tỉnh nào cũng có, khu vực nào cũng có, các bạn ở HN hả tự hào hả, suy nghĩ lại đi, HN có bao nhiu % là gốc HN? HN tốt , tp HCM tốt, thế sao các tỉnh lẻ không cần đến 141 nhỉ , mà duy chỉ có HN, tp HCM là cần 141?
Cá bạn đừng đánh đòng tất cả, hãy xem những người xung quanh minh có sống tốt với mình hay khoong mà thôi, con người ai cũng vậy, tốt với mình thì mình tốt lại xấu thì ta tránh xa, thế thôi
GodHead, SV QUYỀN NĂNG
Chẳng biết HN có tốt ko nhưng ai cũng đăt mục đích kiếm viẹc làm và mua dc nhà ở HN là sao?????????????+ 1 số tỉnh thành lớn như HCM + SG + DN + HP........ chứ ko có ý khinh rẻ hay nói xấu nhé chẳng ai đi học hành ma lại đặt mục đích về TH hay ND lập nghiệp cả :))

phongni210
11-01-2013, 08:02 PM
m cũng Thương Hại dân TH lắm :)) thương như thương con chó nhà m :))
tao nói cho mày biết nha, tao không muốn chửi nhau, trong topic tao lập chỉ là để nc với ae cho vui và cho mọi người hiểu, mày cảm thấy không muốn nc đàng hoàng thì đừng bao giờ bước vào đây để phát biểu linh tinh, tao không hoan nghênh những thằng như mày...

suthat
11-01-2013, 08:05 PM
tao nói cho mày biết nha, tao không muốn chửi nhau, trong topic tao lập chỉ là để nc với ae cho vui và cho mọi người hiểu, mày cảm thấy không muốn nc đàng hoàng thì đừng bao giờ bước vào đây để phát biểu linh tinh, tao không hoan nghênh những thằng như mày...

TH câm mõm chó vào sủa hả DKM ca tinh TH nhà mày 1 lũ chó dại Súc Vật

phongni210
11-01-2013, 08:06 PM
Chẳng biết HN có tốt ko nhưng ai cũng đăt mục đích kiếm viẹc làm và mua dc nhà ở HN là sao?????????????+ 1 số tỉnh thành lớn như HCM + SG + DN + HP........ chứ ko có ý khinh rẻ hay nói xấu nhé chẳng ai đi học hành ma lại đặt mục đích về TH hay ND lập nghiệp cả :))
mình nói cho bạn biết này, người ta đặt mục tiêu vè HN hay TP HCM để lập nghiệp vì đây là trung tam kinh tế và hành chính của đất nước, đây là 2 TP phát triển nhất Việt Nam (việc này ai cũng biết), bạn cũng biết Thanh Hoá còn nghèo, có ai muốn đặt mục tiêu về một tỉnh nghèo để lập nghiệp không bạn...

suthat
11-01-2013, 08:07 PM
vơi tao cả tinh TH chỉ là 1 lũ chó tao coi ko = con Becgie nhà tao :)) cả tỉnh TH chết tao ko buồn nhưng con Becgie nhà tao ồm tao lại buồn :)) thế la cả tỉnh TH ko = con chó OK

phongni210
11-01-2013, 08:07 PM
TH câm mõm chó vào sủa hả DKM ca tinh TH nhà mày 1 lũ chó dại Súc Vật
cái loại như mày tao nói thật, không bằng một con súc vật đâu con à... mày rất ngu khi phát biểu ra những câu như mày đả nói đó...

phongni210
11-01-2013, 08:08 PM
mod đóng topic giùm em, em không muốn chó vào đây làm ảnh hưởng đến em, tks mod...

suthat
11-01-2013, 08:12 PM
mình nói cho bạn biết này, người ta đặt mục tiêu vè HN hay TP HCM để lập nghiệp vì đây là trung tam kinh tế và hành chính của đất nước, đây là 2 TP phát triển nhất Việt Nam (việc này ai cũng biết), bạn cũng biết Thanh Hoá còn nghèo, có ai muốn đặt mục tiêu về một tỉnh nghèo để lập nghiệp không bạn...

- thật ra trs m giống cậu ko co tý nào ác cảm vơi dân TH nhưng đi biển 6 ngày bị lừa 6 lần đến ngày thứ 6 tụi m rủ nhau uống trà ở biển => cậu biêt ko lucf đứng đậy 9 cốc trà chanh + 2 chai Bia HN 900.000 Đ bọn m cự cãi kêu đắt nó gọi cả lũ cho TH ở đấy ra đánh tụi m 3 cô gái cùng nhóm chúng nó cũng đánh => lũ chó ghẻ con gái cũng đánh => với lại 6 ngày liên tục bị bắt natj ép giá trên trời ai chịu nổi

suthat
11-01-2013, 08:13 PM
mod đóng topic giùm em, em không muốn chó vào đây làm ảnh hưởng đến em, tks mod...

DKM cả tỉnh Thanh Hoá nhà mày là lũ chó dại

suthat
11-01-2013, 08:17 PM

- riêng lũ Thanh Hoá chúng mày thằng nào có gan ra đường Kim Đồng gần bến xe Giáp Bát bố chiều tất=> cho bố mày cái hẹn nhé + đi đông vào dân Giáp bát hoan nghênh chúng mày

chấm hết một cuộc tình
11-01-2013, 08:20 PM
- thật ra trs m giống cậu ko co tý nào ác cảm vơi dân TH nhưng đi biển 6 ngày bị lừa 6 lần đến ngày thứ 6 tụi m rủ nhau uống trà ở biển => cậu biêt ko lucf đứng đậy 9 cốc trà chanh + 2 chai Bia HN 900.000 Đ bọn m cự cãi kêu đắt nó gọi cả lũ cho TH ở đấy ra đánh tụi m 3 cô gái cùng nhóm chúng nó cũng đánh => lũ chó ghẻ con gái cũng đánh => với lại 6 ngày liên tục bị bắt natj ép giá trên trời ai chịu nổi

k những lừa tiền, ăn quỵt, ép giá mà còn cả đánh người nữa ^^

đấy là sầm sơn của các bạn

dẫu sao thì đây k phải ý kiến của 1 mình t :)

chả biết những người TH còn lại tốt đến đâu

1 khi nồi canh đã bị rầu thì chỉ có đổ đi thôi :)

phongni210
11-01-2013, 08:20 PM
DKM cả tỉnh Thanh Hoá nhà mày là lũ chó dại
bạn ơi, xem lại mình đi, đừng cmt vào topic của tao nửa mày nc nghe thối lắm có biết không, đừng làm anh hưởng tới tao, tao lây dại của mày tội nghiệp tao biết không... nhân đây tao cũng nói cho mày biết, mày nên xem lại bản thân mình đi, tao không biết mày có được ăn học gì không mà lại nói ra những câu như vậy... mày chắc tự hào vì bản thân mình lắm, nhưng tao nói thẳng cho mày biết, nếu mày là người có ăn học thì sẽ không bao giờ phát biểu những câu như vậy đâu, và mày cũng đừng nên cmt nửa tao sẻ không trả lời bất cứ cái cmt nào của mày nửa đâu... AE cũng đừng cmt nửa nha, tks mọi người...

suthat
11-01-2013, 08:36 PM
bạn ơi, xem lại mình đi, đừng cmt vào topic của tao nửa mày nc nghe thối lắm có biết không, đừng làm anh hưởng tới tao, tao lây dại của mày tội nghiệp tao biết không... nhân đây tao cũng nói cho mày biết, mày nên xem lại bản thân mình đi, tao không biết mày có được ăn học gì không mà lại nói ra những câu như vậy... mày chắc tự hào vì bản thân mình lắm, nhưng tao nói thẳng cho mày biết, nếu mày là người có ăn học thì sẽ không bao giờ phát biểu những câu như vậy đâu, và mày cũng đừng nên cmt nửa tao sẻ không trả lời bất cứ cái cmt nào của mày nửa đâu... AE cũng đừng cmt nửa nha, tks mọi người...
- vơi lũ cho Thanh Hoá ko j ngoai những lời của tao lột tả dc => chỉ cần mày ở TH tao coi mày là 1 con chó mà đối với chó tao ăn nói như thế :)) nếu ko phải ở TH mày coi tao có nói tục câu nào ko hả con cho Hoa Thanh Quế :))

Ruồi Bâu Cứt Trâu
11-01-2013, 08:37 PM
TH ăn rau má phá đường tàu

ước rau má to = lá sen :D

chấm hết một cuộc tình
11-01-2013, 08:39 PM
hôm trc thấy 1 thằng " Hoa Thanh Táo " kết bạn trên face mới ảo chứ

nghĩ làm đéo gì có cái cây hoa nào như thế

đọc đi đọc lại mới biết thế là cho next luôn. heheh

SoulVip_QuyềnNăng
11-01-2013, 09:01 PM
Thật sự là có người Tốt và có người Xấu.Nhưng theo mình thì người Xấu Nhiều hơn người tốt đấy các bạn không nên tự ái vì đó là sự thật (đây là nói 1 số lớn người xấu thôi còn người tốt thì không có gì cả )

suthat
11-01-2013, 09:05 PM
Thật sự là có người Tốt và có người Xấu.Nhưng theo mình thì người Xấu Nhiều hơn người tốt đấy các bạn không nên tự ái vì đó là sự thật (đây là nói 1 số lớn người xấu thôi còn người tốt thì không có gì cả )

bọn TH ko nói thi ko sao cứ thấy là ghét => ước j m gặp dù chỉ 1 đứa TH sống đẹp

EAKAR
11-01-2013, 09:20 PM
TH cũng là 1 thành phần trong Mu nhưng rất ít người sống đẹp toàn là rr thôi :))

suthat
11-01-2013, 09:25 PM
Like bn 1 phiếu

badboy1010
11-01-2013, 09:38 PM
ui choy lam j phan biet bac nam tui o mien nam( ai phan biet bac nam cak la bi hâm)

RayNau
11-01-2013, 11:32 PM
ns chung là tù vãi chày

MIM CUOI KHI EM DI
12-01-2013, 12:20 AM
close toppic

[___ Levis ___]
12-01-2013, 02:40 AM
Nói thật là mềnh chua bao h nói xấu hay chửi T-H cả.
Đâu cũng là người VN nhưng từ bé đến lớn mình gặp người T-H nhưng chưa 1 lần nào mình cảm thấy hó sống đẹp để mình phải nể cả.
Thậm trí nhiều thành phần đểu cáng thâm nho hơn mình tưởng nhiều.
Mình chỉ nói là trong cuộc đời mình đã từng gặp và cảm thấy thế. Tất nhiên là có kẻ tốt người xấu...
Nhưng mình chưa thấy 1 ai sóng đẹp để mình phải nể và trân trọng cả => từ đáy lòng mình luôn có cảm giác không tốt vể người T-H. Nói tóm lại mình KHONG THICH THANH HOÁ.
Quan điểm và ý nghĩ của mình từ khi biết va chạm cuộc sống xã hội rồi.... Mong các bạn thông cảm.

joker
12-01-2013, 12:21 PM
cơ bản là mình cũng như vầy :)
;681992']Nói thật là mềnh chua bao h nói xấu hay chửi T-H cả.
Đâu cũng là người VN nhưng từ bé đến lớn mình gặp người T-H nhưng chưa 1 lần nào mình cảm thấy hó sống đẹp để mình phải nể cả.
Thậm trí nhiều thành phần đểu cáng thâm nho hơn mình tưởng nhiều.
Mình chỉ nói là trong cuộc đời mình đã từng gặp và cảm thấy thế. Tất nhiên là có kẻ tốt người xấu...
Nhưng mình chưa thấy 1 ai sóng đẹp để mình phải nể và trân trọng cả => từ đáy lòng mình luôn có cảm giác không tốt vể người T-H. Nói tóm lại mình KHONG THICH THANH HOÁ.
Quan điểm và ý nghĩ của mình từ khi biết va chạm cuộc sống xã hội rồi.... Mong các bạn thông cảm.

Extracting
12-01-2013, 01:20 PM
cảm ơn bạn đã phần nào thanh minh giúp quê hương của mình,ai cũng có quê,ai cũng muốn quê mình tốt đẹp,phát triển,dĩ nhiên cái việc bạn bảo vệ quê hương mình như thế này là không sai,và rất đáng hoan nghênh !

nhưng :

nói luôn quan điểm nhé : TÔI CŨNG KHÔNG ƯA T-H

nhưng cũng không thể nói là tất cả dân T- H đều xấu,thế nhưng những người tốt hình như họ đang bận đi du lịch hoặc đang ở 1 nơi nào đó mà mình chưa gặp.
còn những người mình đã gặp thì ..... :-j thôi không phải nói
ngay đến thằng bạn mình,ban đầu cũng không có 1 chút gì gọi là kì thị,ghét bỏ gì đâu,nhưng sau 1 vài lần tiếp xúc và gặp 1 số rắc rối không đâu,từ trên trời rơi xuống thiệt hại cả về kinh tế,và nhiều thứ khác thì nó đã có 1 suy nghĩ khác về dân T-H =))
chắc bạn cũng biết có 1 số công ty không nhận công nhân là người T-H chứ ?

nếu nói " con sâu làm rầu nồi canh "

nếu mọi người đều có ý kiến xấu về T-H chỉ vì những con sâu đó,nếu nhưng con sâu đó mà yêu quê hương như bạn,chắc những ý kiến không tốt về dân T-H đã không có và tồn tại đến ngày hôm nay đc

tiên trách kỷ,hậu trách nhân bạn ạ
Mày " NHƯNG " hơi nhiều :))~

congchua007
12-01-2013, 01:27 PM
upppp cho bạn phongni210. Bạn nói thế đúng đấy, rời quê từ rất nhỏ mà bạn biết yêu quê hương của mình như vậy là tốt. còn về phía kia thì kệ nó thôi, chấp làm gì cái loại không hiểu biết.:3;

Extracting
12-01-2013, 01:29 PM
1 Lần 2 thằng đi xe máy vào thanh hóa
trong khi đi về.. thì bị công an giao thông TH tóm
2 thằng thi nhau xin .. trong ví chỉ còn 70 nghìn đồng trong ví ^^.. ( tiền còn nhưng ko lên để ở ví )
Mà trong khi đấy xe sắp hết xăng :))~
Nói thật như công an GT hà nội đi đâu xa thì nó cũng tha.. Nó bắt để làm rì cho mất time
Thế mà xin xỏ mãi.. nói đi nói lại.. DM thế mà nó vẫn lấy 20k.. để 50k đổ xăng về đến Nam Định
Nói chung là VKL :))~

suthat
12-01-2013, 02:10 PM
nói tóm lại là DKM cả Tinh Hoa Thanh Quế:))

chấm hết một cuộc tình
12-01-2013, 02:53 PM
nói tóm lại là DKM cả Tinh Hoa Thanh Quế:))

like, like mạnh

hồi đầu thằng chủ PIC nó định lập để chửi t

nhưng mà do nó chưa đọc rõ lời t viết

" t ghét riêng bon bạn lừa t chứ k ghét chung TH "

nhưng k ngờ chính nó lại nhận dc nhiều " gạch " quá :))

cảm ơn bạn " suthat " nhiều nhé :)

bây h t lại ghét thêm 1 thằng TH nữa rồi ^^

RayNau
12-01-2013, 02:55 PM
vl hoa thanh quế

ongthjnh95
12-01-2013, 03:04 PM
ai đi tắm ở sầm sơn thì sẽ biết Thanh Hóa ntn :)). Nói chung là vcl =))

suthat
12-01-2013, 03:10 PM
- Hoa Thanh Quế sống đẹp nhất Việt Nam :)) ng TH có học nhất thế giới :)) DKM cả tỉnh TH:))

meocodon9x
12-01-2013, 03:15 PM
- Hoa Thanh Quế sống đẹp nhất Việt Nam :)) ng TH có học nhất thế giới :)) DKM cả tỉnh TH:))

Các bác gạch TH nhiều quá, ai TH vào nhận hàng đi này :|

chấm hết một cuộc tình
12-01-2013, 03:43 PM
Các bác gạch TH nhiều quá, ai TH vào nhận hàng đi này :|

gạch nhiều thế này mà hứng thì chỉ có vỡ mặt thớt ^^

meocodon9x
12-01-2013, 04:09 PM
gạch nhiều thế này mà hứng thì chỉ có vỡ mặt thớt ^^

T ko phân biệt vùng miền nhưng cũng phải nói chưa gặp 1 thằng TH nào sống đc =))~

kodemat3m
12-01-2013, 04:11 PM
chap' j` bon. con nit' mieng. dang con` mui` sua? me. ak` ban. oi

joker
12-01-2013, 05:03 PM
Mày " NHƯNG " hơi nhiều :))~

:"> lâu lâu mới tham gia,cứ bắt bẻ nhao thế :P

joker
12-01-2013, 05:05 PM
1 Lần 2 thằng đi xe máy vào thanh hóa
trong khi đi về.. thì bị công an giao thông TH tóm
2 thằng thi nhau xin .. trong ví chỉ còn 70 nghìn đồng trong ví ^^.. ( tiền còn nhưng ko lên để ở ví )
Mà trong khi đấy xe sắp hết xăng :))~
Nói thật như công an GT hà nội đi đâu xa thì nó cũng tha.. Nó bắt để làm rì cho mất time
Thế mà xin xỏ mãi.. nói đi nói lại.. DM thế mà nó vẫn lấy 20k.. để 50k đổ xăng về đến Nam Định
Nói chung là VKL :))~

may mà nó không vặt nốt 50 cành kia,chứ không thì đổ nước cống vào mà chạy :))

suthat
12-01-2013, 06:22 PM
Bọn TH ko nói thì ko bị chửi => vào Game mà bảo TH bố mày cho quỳ cả ngày:))

chấm hết một cuộc tình
12-01-2013, 08:25 PM
Chưa thấy chủ PIC vào nhận gạch của " suthat " nhỉ???

chắc sợ rồi ^^

" suthat " cái tên nói lên con người :))

RayNau
12-01-2013, 08:47 PM
ns đến thanh hóa học năm I cùng mình có thằng TH lúc đầu k biết nó quê TH nó vay 2 loét mãi mà chưa trả đến lúc nó én r mới biết là dân TH

ns chung là đồn như lời

bilinh1
12-01-2013, 10:02 PM
Ước mơ lớn của ng Thanh Hóa, là ăn rau má và phá đường tàu ;)) bh thì ăn hết ăn tất ăn cả đất xung quanh luôn ;))

joker
12-01-2013, 11:22 PM
Chưa thấy chủ PIC vào nhận gạch của " suthat " nhỉ???

chắc sợ rồi ^^

" suthat " cái tên nói lên con người :))
sự thật là nếu tất cả mọi người đã,và đang chơi game ( nói riêng game thôi nhé ) thì chẳng mấy ai có thiện cảm với TH đâu,cái 2pic này là 1 lời thanh minh,nhưng 1 cái 2pic này không đủ để xóa đi cái tiếng xấu mà mọi người nói về T-H đâu :)

đồng cảm thì ít,mà gạch đá thì nhiều
haizz,tự nhiên bày đặt làm gì nhỉ :-j

chấm hết một cuộc tình
13-01-2013, 12:21 AM
sự thật là nếu tất cả mọi người đã,và đang chơi game ( nói riêng game thôi nhé ) thì chẳng mấy ai có thiện cảm với TH đâu,cái 2pic này là 1 lời thanh minh,nhưng 1 cái 2pic này không đủ để xóa đi cái tiếng xấu mà mọi người nói về T-H đâu :)

đồng cảm thì ít,mà gạch đá thì nhiều
haizz,tự nhiên bày đặt làm gì nhỉ :-j

chuẩn men :))

thấy TH chỉ muốn next ngay cho lành ^^

superxoi29
13-01-2013, 07:54 AM
topic này lên đóng được rồi đấy các bạn nhỉ. Mình xin đóng pic nhé.

- Tôi xin nói vài điều nhé.

- Tôi không ghét dân nào cả vì tôi hiểu ở đâu cũng có người này người nọ. Kẻ xấu người tốt kẻ giầu người nghèo nói chung là vvv...

- Nhưng cái chính mà tôi và các bạn cần nhìn nhận là vào thực tế Người thật việc thật, ai sống như nào ta sẽ biết ngay mà.

- Ai đối sử với mình thế nào thì mình đối sử lại với họ như vậy là được rồi.

Thế nhé khi muốn nhận xét 1 vấn đề gì đó ta nên nhìn nhận một cách tổng quát trước khi đưa ra 1 quyết định hay 1 lời nhận xét nhé.