PDA

View Full Version : [Tuần báo MU] Sever mới - Vấn đề gamer quan tâm

thienton00
10-01-2013, 10:27 PM
SEVER MỚI-GAMER KHỦNG HOẢNG TINH THẦN

Như các bạn đã biết, thời gian gần đây, cộng đồng gamer hoang mang về những biến cố khôn lường xảy ra tại sever Quyền Năng. Trong đó nổi bật nhất là sự biến động kinh hồn của thị trường mua bán, nó đã khiến toàn bộ gamer thủ rơi vào tinh trạng hoang mang. Khi tâm lý của gamer thủ đang bị tác động thì trong vài ngày gần đây, việc rò rỉ thông tin "clip về sever mới" lại càng làm không khí căng thẳng hơn. Chắc hẳn các gamer đang rơi vào tình trạng “khủng hoảng tinh thần” khi biết được thông tin chính thức : “Chuẩn bị ra sever mới” ngay trong tháng 1 của năm 2013 này từ phía của Ban Quản Trị.

http://nt7.upanh.com/b5.s34.d2/cbde492013649512e92369cb4bb89952_52472927.2d0f23b3 2eb324cc0fd0999e2a41204e.jpg (http://www.upanh.com/2d0f23b32eb324cc0fd0999e2a41204e_52347092.tha_upan h/v/7vk48sal7mm.htm)

Quả thực, khi tư tưởng đang hoang mang, lập trường đang bị lay động thì thông tin nóng hổi là: “mở sever mới ngay trong tháng này” đối với gamer quả thực là 1 cú sock về mặt tinh thần. Toàn bộ gamer đang hết sức xôn xao,lo lắng dẫn đến mất bình tĩnh và có những phản ứng ngay tức thì, trong đó có cả phản ứng tốt lẫn phản ứng xấu, đó là một điều khó trách. Nhưng chúng ta hãy bình tĩnh ngồi lại mà phân tích vấn đề một cách khách quan nhất xem sao nhé !

Có một lượng gamer không nhỏ không thích mở sever mới:

- Do đã đầu tư nhiều ở sever đang chơi, xây dựng một nhân vật khủng với toàn bộ đồ đạc tốt và số point cao nên không lỡ bỏ để chạy sang chơi sever mới ? Vậy có thể hỏi lại chính bản thân mình, tại sao không thích ra sever mới mà chính mình lại đang có ý muốn chuyển sang sever mới để chơi nhưng lại không lỡ bỏ acc đã đầu tư khá nhiều ở sever cũ ? Các bạn nên giữ vững lập trường của mình, nhất là trong thời điểm này,đã đam mê, đã chịu đầu tư thời gian và vật chất vào thì nên có một lập trường riêng đề theo đuổi đam mê của mình các bạn ạ !

- Do lo sợ những item, những món hàng của mình bị mất giá khi thị trường tiêu dùng ít đi vì nhiều người bỏ sang sever mới. Đây là một vấn đề hiển nhiên xảy ra ở bất kỳ game Onilne nào, ngay cả khi không mở sever mới thì các item cũng như acc sẽ giảm giá dần theo thời gian và các bản update sẽ đem lại những item mới cũng như Hot hơn đó là điều đương nhiên thôi. Việc ra sever mới song song với phiên bản EX 702 sẽ giải quyết được vấn đề này cho các bạn. Tại phiên bản này sẽ cập nhật thêm nhiều vật phẩm mới: "7 vú khí socket mới", cũng như những nhiệm vụ và chức năng chơi game mới: “Đấu trường Guild” giúp các bạn thỏa sức săn kiếm iteam cũng như khám phá cách PK theo tập thể !

- Do lo ngại sever vắng người hoặc những người quen biết và anh em bạn bè cùng người quen chuyển sang sever mới. Nếu như vậy thì là do chính những người thân quen của bạn, hội cùng chơi với bạn đang muốn tìm tòi khám phá những cái mới, muốn thử lại cảm giác đi từ vạch xuất phát, từ con số không mà lên, đó là sở thích hay là lập trường riêng của họ. Cho dù mu-hanoi.net có không ra sever mới thì họ cũng sẽ tìm đến những sever mới của mu khác hay một mu nào đó mới Open. Vậy là họ vẫn cứ bỏ bạn mà đi thôi. Dù chơi game nào thì các bạn cũng nên cần tìm cho mình những người thực sự cùng chung trí hướng thì mới được.

Những nguyên nhân trên có thể là không phải toàn bộ nhưng cũng là những nguyên nhân chính đúng không các bạn. Vậy chúng ta quay ngược lại vấn đề xem sao nhé !

Một lượng gamer rất lớn đang hưởng ứng mở sever mới:

- Nhưng game thủ mới biết đến mu-hanoi.net muốn chơi nhưng sợ không theo kịp cộng đồng vì hiện giờ sever mới Open là sever Quyền Năng cũng đã được hơn 4 tháng nên họ khó lòng mà đuổi kịp cần đó thời gian. Vậy nhu cầu cần có 1 sever mới để họ khám phá mu-hanoi.net từ điểm ban đầu và có thể cạnh tranh công bằng với cộng đồng game thủ. Đây là 1 nhu cầu hoàn toàn chính đáng phù hợp với tâm lý người chơi mới và số lượng gamer này cũng khá là đông đảo đó !

- Do nhiều người đã chơi ở các sever cũ nhưng thích cảm giác nhộn nhịp của sever lúc mới Open,thích được thử lại cảm giác cày cuốc lúc ban đầu theo đúng sở thích của mình.

Tuy vậy có những điều các bạn cần lưu ý khi tham gia sever mới:

- Khi mở sever mới cũng đồng nghĩa với việc kéo theo 1 lượng framer (chơi game theo kiểu thực dụng) xuất hiện, họ chỉ tận dụng lúc sever Open mà kiếm lợi rồi phủi tay ra đi.

- Những người cùng chơi với bạn có phải những người thực sự tâm huyết và cùng trí hướng với bạn không ? Hay họ "Cả thèm chóng chán " được không bao lâu rồi lại bỏ bạn mà đi. Vì vậy nên chọn mặt gửi vàng, tìm đúng bạn mà chơi nhé !

- Đặc biệt hơn khi up bản EX 702 thì toàn bộ các sever của mu-hanoi.net không khác gì được Open một lần nữa,đây là 1 phiên bản hoàn toàn mới và cập nhật thếm rất nhiều thứ cho các bạn khám phá ! Nếu bạn chơi ở sever mới thì là đang thử sức với 2 đoạn đường khám phá đó. Cũng như các nhà leo núi,các game thủ ở các sever hiện giờ đã leo được 1 quãng đường khá xa, thậm trí đang lên đến đỉnh như ở sever Huyền thoại. Nhưng bản Update này lại là 1 đỉnh núi nữa mà các bạn cần phải trinh phục, với những gamer ở sever cũ thì họ đã có phần nào trang bị, dụng cụ hỗ trợ để tiếp tục trên con đường thám hiểm của mình. Còn với những gamer tham gia sever mới thì các bạn phải tự trinh phục 2 đỉnh núi từ vạch xuất phát và hành trang là 1 con số không tròn trĩnh. Đối với những người có tâm huyết, có ý trí cao,chịu khám phá tìm tòi, không ngại khó khắn thì chắc là không sao, nhưng nếu không thì sẽ là cả 1 vấn đề đó !

Trên đây là những phân tích cả về 2 chiều hướng xung quang việc "mở sever mới",một vấn đề nóng bỏng được nhiều gamer quan tâm,và nó cũng khiến một số lượng không nhỏ gamer rơi vào tình trạng khủng hoảng, mất phương hướng mà Tuần Báo MU muốn gửi gắm đến toàn thể game thủ mu-hanoi.net. Mong rằng từ nhưng tư liêụ mà chúng tôi rút ra được sẽ khiến các bạn bổ xung thêm kiến thức, có thêm thông tin bổ ích để tìm ra hướng đi tốt nhất cho riêng mình. Chúc cả bạn bình tâm lại và có quyết định đúng đắn nhất,thích hợp nhất và tốt nhất trong hành trình khám phá game nhé !

muvl11
10-01-2013, 10:58 PM
ui nuc do trac ae kung nghi het rui amin ah hihi

BachCaoThu
11-01-2013, 06:49 AM
upppppppppp

eminemiv
11-01-2013, 07:32 AM
ko biết cấu hình đòi hỏi thế nào nhỉ adm cho biết cấu hình đề nghị đi

0975669655
11-01-2013, 07:51 AM
toán cho lính đánh thuê đi .... =))

eminemiv
11-01-2013, 08:02 AM
toán cho lính đánh thuê đi .... =))
Đã là trùm thì ít xuất đầu lộ diện chứ :25; nhưng mỗi lầ trùm xh thì :100; máu và nước mắt

anhnam234
11-01-2013, 08:33 AM
sv moi ra. sv cu~ tan`. chang nhe khong con cach nao de? mu ton tai ngoai sv moi hay sa0

JayChou
11-01-2013, 10:13 AM
:110; háo hức ngày này lắm rùi ^^

thienton00
11-01-2013, 10:30 AM
Các bạn hãy thể hiện quan điểm của mình bằng cách nhấp chuột vào phần bình chọn bên trên của bài viết nhé :111;

GodFathers
11-01-2013, 11:10 AM
EX 702... giao diện đẹp.. nhưng các cửa sổ dùng khó chịu hơn bản 6.3. Cấu hình máy nặng hơn chút. Camara 3d rất hay..

TinhYeuMu
11-01-2013, 11:17 AM
Cấu hình tối thiểu chơi bản EX 702 là bao nhiêu
máy cùi không biết chơi được không nữa

Crywolf
11-01-2013, 12:12 PM
1 topic giết những ser cũ .

1 Hình thức tiêu diệt để sinh ra

0973xx
11-01-2013, 12:13 PM
chuẩn ;))

cacconga
11-01-2013, 12:35 PM
ko biết cấu hình đòi hỏi thế nào nhỉ adm cho biết cấu hình đề nghị đi

Admin gi`thằng này,như mình cả thôi nhưng đc cái nó biết nịnh đầm lên chữ nó mới tím.Tiền trong game nó cũng bỏ ra 1 đống

ongthjnh95
11-01-2013, 12:43 PM
Up cho ra nhanh vs mới =))

eminemiv
11-01-2013, 01:54 PM
Admin gi`thằng này,như mình cả thôi nhưng đc cái nó biết nịnh đầm lên chữ nó mới tím.Tiền trong game nó cũng bỏ ra 1 đống

:D sẵn topic mình hỏi admin mà bạn vs ai biết thì chỉ luôn mình cảm ơn

JayChou
11-01-2013, 05:38 PM
:71; chắc chơi 1 acc thì ổn . ko biết mùng mấy mới cho ae chơi test nhỉ

duatopno1
11-01-2013, 05:52 PM
thằng cháu Thành của chú đã đánh hơi thấy sever mới rồi hả ? Có gì cày Top phụ chú với nha

Ngẩn Ngơ
11-01-2013, 05:54 PM
duatopno1 là clone của thienton00 ;))

ongthjnh95
11-01-2013, 06:39 PM
test nhanh đi adm còn chờ gì nữa! nóng lòng quá :|

MrPhong
11-01-2013, 06:50 PM
Noi Nhu ADMIN. Chan luon. Khong co y kien gi ca. Cu duoc 2 den 3 thang ra sever moi. Tung clip len. Roi len keu ro ri?. Thi chang con gi de ban`. Roi se co nhieu gamer choi. Roi MU HN se vung ben. Va ADMIN se kiem nhieu VND cho ban than

JayChou
11-01-2013, 06:57 PM
Noi Nhu ADMIN. Chan luon. Khong co y kien gi ca. Cu duoc 2 den 3 thang ra sever moi. Tung clip len. Roi len keu ro ri?. Thi chang con gi de ban`. Roi se co nhieu gamer choi. Roi MU HN se vung ben. Va ADMIN se kiem nhieu VND cho ban than

:10; mình nghĩ bạn nên hiểu tình hình hiện tại mà nói. việc ra bản ex702 là điều cần thiết .với lại adm có tiền thì bạn lại có cái để chơi .quy luật mà...

MrPhong
11-01-2013, 07:01 PM
Ok thoi. Thi tu tay ADMIN. pha' minh` thoi. Den luc nhin lai su viec thi cung qua muon

ThanGioMU
11-01-2013, 07:59 PM
có 702 chơi à . cái hứa hẹn này từ khi mở SV QN rồi . cứ mơ đi . cũng chỉ là bản 6.3 cải thiện thêm thôi . 702 hài quá

thienton00
13-01-2013, 10:37 AM
Theo bình chọn hiện giờ thì bên "Hưởng Ứng ra sever mới" đang có số phiếu áp đảo nhỉ ?

EAKAR
13-01-2013, 10:53 AM
upppppppp cho 1 sv ngày càng đi lên :D. theo mjnh vẫn chưa nên upppp ex702 vì rất nhiều lỗi vs rất lagggg

eminemiv
13-01-2013, 11:00 AM
haizzzzzzzzzzzzz......... nếu mà ra sv mới mà bản 6.3 thì lại về QN chơi vậy . Chờ đợi vật vã :100;:100;:100;:100;