PDA

View Full Version : [Huyền Thoại] Mu hà nội ! Là mu bản quyền hay mu lậu?

nghiaaron89
05-01-2013, 03:03 PM
TÔI NGHỈ ĐÂY LÀ VẤN ĐỀ MÀ NHÌU GAMER CÒN THẮC MẮC !

NHƯ TIÊU ĐỀ THÌ CO THẮC MẮC VỀ BẢN QUYỀN MU CỦA HN ! VÌ CÓ NG NÓI MU HÀ NỘI LÀ MU LẬU.. VÀ CHỈ CÓ FPT LÀ MU CHÍNH THỨC CÓ BẢN QUYỀN CỦA WEBZEN ...

XIN CÁC MOD VÀO CHO TÔI VÀ MỌI NGƯỜI CÓ CÂU TRẢ LỜI XÁC THỰC NHẤT

Bobus : dù Mu HN là bản quyền hay lậu thì tôi vẩn sẽ chơi . vì cách quản lý của các Mod và ADM MUHN tốt hơn nhìu so với MU FPT RẤT THIẾU SỰ CÔNG BẰNG .

THanks ^_^

Sum2012
05-01-2013, 03:08 PM
có lẽ game mình k phải do chính NPH FPT phát hành game.nhưng chắc là có mua bản quyền.hì hì

nghiaaron89
05-01-2013, 03:11 PM
FPT thuê sv từ webzen .....chứ ko có quyền phân phối sv MU...........nên tất cả MU gọi là có bản quyền đều thuê từ WEBZEN.........MU HÀ NỘI THÌ SAO.......VÌ CHƯA BAO GIỜ NGHE MU HÀ NỘI NHẮC ĐẾN TỪ WEBZEN ^^

kentocden1
05-01-2013, 03:58 PM
Mu lậu hay k lậu thì nó có vấn đề gì chủ yếu là người chơi nhiều sv ổn định đồ có giá trị thế là đc

Vớ Vẩn
05-01-2013, 04:07 PM
Mu lậu hay k lậu thì nó có vấn đề gì chủ yếu là người chơi nhiều sv ổn định đồ có giá trị thế là đc

chuẩn . BQT không có ý đồ hốt bạc AE rồi đóng cửa MU là đc rồi . cứ suy diễn nhiều

Extracting
05-01-2013, 04:09 PM
Lậu hay ko Lậu
Ko Quan Trọng

tieulongca
05-01-2013, 04:09 PM
trừ MU của vngamethu.net ra tôi thấy cái MU-HaNoi này mà chúng ta đang chơi có lẽ là tồn tại gọi là duy nhất ko hút máu rồi sập
mấy cái MU vớ vẩn 2-3 tuần hút $ xong là die luôn

kentocden1
05-01-2013, 04:25 PM
chuẩn . BQT không có ý đồ hốt bạc AE rồi đóng cửa MU là đc rồi . cứ suy diễn nhiều

Chuẩn mà k like đc cái à :)

Gà Vàng Vô Đối
05-01-2013, 04:32 PM
Đúng roài MU-Hanoi là mu tôi chơi ko thấy hút máu game thủ nhẹ nhàng tốn kém trung bình, học sinh lớp 5 trở lên ko có tiền vẫn kày kéo đc mà tồn tại khá lâu không có vấn đề gì. Không như các Mu khác đc vài tháng hoặc 1 năm là giải thể mà hút máu thôi rồi. Dồ thì ra tùm lum rs nhanh như chớp chán phèo Like cho MU-HN ngày càng bên vững hơn.

kentocden1
05-01-2013, 04:40 PM
TÔI NGHỈ ĐÂY LÀ VẤN ĐỀ MÀ NHÌU GAMER CÒN THẮC MẮC !

NHƯ TIÊU ĐỀ THÌ CO THẮC MẮC VỀ BẢN QUYỀN MU CỦA HN ! VÌ CÓ NG NÓI MU HÀ NỘI LÀ MU LẬU.. VÀ CHỈ CÓ FPT LÀ MU CHÍNH THỨC CÓ BẢN QUYỀN CỦA WEBZEN ...

XIN CÁC MOD VÀO CHO TÔI VÀ MỌI NGƯỜI CÓ CÂU TRẢ LỜI XÁC THỰC NHẤT

Bobus : dù Mu HN là bản quyền hay lậu thì tôi vẩn sẽ chơi . vì cách quản lý của các Mod và ADM MUHN tốt hơn nhìu so với MU FPT RẤT THIẾU SỰ CÔNG BẰNG .

THanks ^_^
Vả lại đừng ss vs lại mu FPT mu như cẹc ấy tiền thì tấn tổ vào mới ăn thua đc

nghiaaron89
05-01-2013, 10:40 PM
Mọi người đọc rỏ bài viết rồi hay CM phía dưới nhé........! chú ý cái bonus.. ^^! chỉ đơn giản là mình thắc mắc.... ! chứ ko so sánh hay chê bai MU HN... vì nếu MU HN ko tốt thật sự thì mình đã ko chơi......... ! yours understand????

SoulVipQN
05-01-2013, 10:54 PM
Tạm Ổn http://matcuoi.haylem.net/fcvn/4.gif (http://haylem.net)

kalongtx
05-01-2013, 11:29 PM
lậu hay dộc quyền cũng dược. miễn là ổn dịnh lâu dài. ok choi tuốt hehe

Tư Lệnh Quân Đoàn
05-01-2013, 11:42 PM
Chắc các bạn đã không cần câu trả lời rồi :D 14/1/2013 các bạn đến tham dự buổi sinh nhật MU Hà Nội lần 3 nhé :) diễn ra tại Hà Nội sẽ có thông báo chính thức sau

Tình Hết
06-01-2013, 12:07 AM
GM xem tình hinh tốp tháng tnao đi

Kẻ Thất Tình
06-01-2013, 12:38 AM
MU HN : Lậu mà không Lậu

FPT : không Lậu mà Lậu

Hiểu đến đâu thì hiểu :))

vosonghaokiet278
06-01-2013, 08:28 AM
chỉ có mu FPT mới là mu có bản quyền of webzen thui bạn nhé. nói vậy là bạn đủ hiểu rùi

superxoi29
06-01-2013, 08:43 AM
xin nói với các bạn 1 số ý kiến sau.

1 - các MU nói chúng nhé. Lậu hay không lậu cũng là do tất cả mọi người chúng ta.>>> suy ra ý của mình nói là như sau.

Cho dù có là 1 MU không lậu nhưng BQT ,ADM không biết cách quả lý hay điều trị game, không biết cách sáng tạo không biết tư duy phát triển, dẫn đến tình trạng không người chơi và 1 MU không lậu có bản quyền cũng sẽ tan tành mây khói phút chốc mà ra đi. Với lại cũng do các bạn, nếu các bạn có cảm tình thấy MU nào hay thì các bạn chơi xong cứ người này chơi lại lôi kéo người kia chơi, dần dần 1 ngày 1 đông rồi cứ thế duy trì sẽ được lâu dài và nhờ đội ngũ BQT biết cách làm việc hoàn hảo nữa thì sẽ thành 1 MU lớn mạnh và phát triển. Các bạn nghĩ xem đúng không nhé.

- 2 Như bạn nói ở trên { NHƯ TIÊU ĐỀ THÌ CO THẮC MẮC VỀ BẢN QUYỀN MU CỦA HN ! VÌ CÓ NG NÓI MU HÀ NỘI LÀ MU LẬU.. VÀ CHỈ CÓ FPT LÀ MU CHÍNH THỨC CÓ BẢN QUYỀN CỦA WEBZEN ... )

thì mình xin nói với bạn là chắc hẳn 1 trong ai đó không yêu MUHN lên mới bảo là MUHN là MU lậu.

Mình cũng không cần nói nhiều, chỉ cần các bạn nhìn vào những thống kê mà MUHN nhận được thôi.

đây là 1 con số những người like cho MUHN của chúng ta Facebook MU Hà Nội đạt 2000 Like ngày 17/9/2012 (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1148759-Chu%E1%BB%97i-Event-M%E1%BB%ABng-Facebook-MU-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-%C4%91%E1%BA%A1t-2000-Like)

Đó cũng là 1 ấn tượng mạnh đối với người chơi, còn rất nhiều thống kê cho thấy MUHN được rất rất nhiều người ưa chuộng hiện nay, với đội ngũ BQT, ADM đang cố gắng hết sức để đưa MUHN đi lên 1 tầng cao mới, đang hoàn thiện trong các khâu mà hay bị lỗi .

Như các bạn biết không ai có thể nhận xét cho bản thân mình , mà sẽ là mọi người nhận xét lên MUHN cũng vậy sẽ do tất cả mọi người nhận xét về nó. Tôi không phủ nhận là MUHN của chúng ta không có lỗi và nói chung là tất cả các GAME của Việt Nam, ngón tay còn có ngón dài ngón ngắn, xã hội còn có người này người kia, kẻ xấu người tốt, kẻ nghèo người giầu, huống chi là 1 GAME giải trí phải không các bạn. Nếu các bạn nhận xét về 1 cái gì đó hay quan sát tổng thể và nhìn nhận thực tế rồi hãy đưa ra 1 câu nói hay câu hỏi chính xác nhé.

- 3 . MUHN lậu hay không lậu thì chúng tôi cũng không bao giờ để các bạn giống MU khác được coi cho là lậu được, sẽ luôn luôn lắng nghe mọi người góp ý . hiện giờ sắp là năm thứ 4 MUHN ra đời vì vậy trả có lý gì mà lại coi là MU lậu cả, chúng tôi sẽ và còn đang phát triển mạnh MUHN của chúng ta tới khắp bạn bè 4 phương trên vùng đất của chúng ta, mà theo nguồn tin điều tra thì cũng khá đông đảo người Việt Nam sang nước ngoài rồi vẫn nhớ MUHN và họ vẫn chơi, có người còn giới thiệu cho bạn bè nước ngoài chơi, cái này tôi giám đảm bảo là có 100% nhé.

- MUHN của chúng ta là 1 MU lớn mạnh số người đông đảo người tham gia và nhiều thống kê lớn. Nên các bạn hãy tin tưởng chúng tôi để chúng tôi làm tốt các công việc hơn nữa nhé.

Hãy Cùng MUHN Bay Tới Những Giải Ngân Hà Của Làn Giải Trí Việt - Hãy Vinh Danh - Những Tên Tuổi Anh Hùng - Cùng MU Hà Nội