PDA

View Full Version : BQT , ADM , Mod ... Toàn Thể Gamer

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 01:16 AM
Hy vọng MU HN ... Sẽ ra 1 Sever - Vĩnh Viễn .... Mà Tại sever đó , sẽ ko có những Evnet đc tặng những sét đồ ( Duy nhất cách có đc đồ Khủng là đi săn KunDun or ném box , or Cộng Hưởng , Để làm đc 1 sever như vậy , có lẽ Ngọc các loại <C B S L > và Zen <Có thể bán đc = VND >
Note : Thu Phí Game Hàng tháng , để lấy kinh phí duy trì sever .

thienton00
27-12-2012, 01:22 AM
Khá hay ! Không cần thu phí hàng tháng mà thay vào đó là thu phí auto trên mỗi nhân vật ? Nhân vật nào phải cắn Iteam mua = Wcient thì mới có thể xử dụng được auto,vì vậy muốn cày 1 acc sẽ không đơn giản như vậy mới đáng quý !

chấm hết một cuộc tình
27-12-2012, 01:27 AM
thế các chú sang bên FPT chơi nhé

MUHN mà như thế thì ...

[___ Levis ___]
27-12-2012, 01:28 AM
Nhảm VKL =))

meongoc1531
27-12-2012, 01:39 AM
cái ý tưởng ở trên thì hay mà cái note thì k khả thi cho lắm. Nên giảm tỉ lệ đập đò nâng giá ngọc k thì event đập đồ đập life tặng dòng khi đó giảm ti lệ đập xuống... kích cầu thì trường. Như thế những ng có đk nạp tiền cũng như k nạp tiền k có thể tham gia. Chứ cái đóng tiền hàng tháng thì hạn chế nh mem ^^

chấm hết một cuộc tình
27-12-2012, 03:35 AM
trẻ trâu =))

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 08:24 AM
Vâng tôi trẻ trâu , tôi nhảm , các ông ko thích thì CM ăn (!) à ... Làm màu ...

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 08:27 AM
50k 1 tháng 1 Acc tôi nghĩ cũng chẳng có gì là to tát cả . Như thế sẽ có trách nhiệm hơn . Các ông lập nhiều Acc để Bug để Hack chứ lập nhiều làm cái gì :))

Còi Đua Đòi Muzik
27-12-2012, 08:31 AM
cho tỉ lệ đồ ex rơi thấp nhất vd - 100 box KD = 1 hoắc món ex
tạo nv mới ko cho zen , phải tự đi kiếm
uỷ thác để lấy điểm đổi zen hoặc nạp thẻ vào để mua zen
đua top tháng cho zen hoặc vcent , or Jewel [ B , S , Chao , cre ]
các loại jewel thì phải đi train , BC , Event hoặc mua = Gcent

hết ^^!

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 08:34 AM
cho tỉ lệ đồ ex rơi thấp nhất vd - 100 box KD = 1 hoắc món ex
tạo nv mới ko cho zen , phải tự đi kiếm
uỷ thác để lấy điểm đổi zen hoặc nạp thẻ vào để mua zen
đua top tháng cho zen hoặc vcent , or Jewel [ B , S , Chao , cre ]
các loại jewel thì phải đi train , BC , Event hoặc mua = Gcent

hết ^^!
Rất là chuẩn đấy ! Cảm ơn ...

thienton00
27-12-2012, 08:48 AM
thu phí auto thì có cài acc phụ fram ngọc thì cũng phải đầu tư tiền mua auto cho nó nên ko thể bán ngọc rẻ ngọc ngà vẫn có giá ! Với cả muốn train 1 acc phụ để buff,để bug,để hack thì nó cũng có cái giá của nó,chứ ko tràn lan đc !

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 08:53 AM
thu phí auto thì có cài acc phụ fram ngọc thì cũng phải đầu tư tiền mua auto cho nó nên ko thể bán ngọc rẻ ngọc ngà vẫn có giá ! Với cả muốn train 1 acc phụ để buff,để bug,để hack thì nó cũng có cái giá của nó,chứ ko tràn lan đc !
Chuẩn Vì 1 MU - HN ko trẻ trâu ... Ai đã gắn bó và tâm huyết với MU -HN thì mình nghĩ đều có tuổi và đi làm , Mình nghĩ bỏ ra 200 300/1 tháng /1Acc< Phí cố định để Trian 1 acc > chẳng có gì là khó cả !

Còi Đua Đòi Muzik
27-12-2012, 09:00 AM
Chuẩn Vì 1 MU - HN ko trẻ trâu ... Ai đã gắn bó và tâm huyết với MU -HN thì mình nghĩ đều có tuổi và đi làm , Mình nghĩ bỏ ra 200 300/1 tháng /1Acc< Phí cố định để Trian 1 acc > chẳng có gì là khó cả !

sặc mình sn 96 nè , nhà nghèo lắm .

nhưng khoảng 50k/1 tháng là quá rẻ r`

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 09:06 AM
Nói chung là cứ thu phí ko biết là bao nhiêu do ADM tự điều chỉnh là oke rồi .

Út Cưng
27-12-2012, 09:10 AM
Hy vọng MU HN ... Sẽ ra 1 Sever - Vĩnh Viễn .... Mà Tại sever đó , sẽ ko có những Evnet đc tặng những sét đồ ( Duy nhất cách có đc đồ Khủng là đi săn KunDun or ném box , or Cộng Hưởng , Để làm đc 1 sever như vậy , có lẽ Ngọc các loại <C B S L > và Zen <Có thể bán đc = VND >
Trước tiên cám ơn sự góp ý chân thành của bạn. Nhưng để thay đổi 1 sever mới phải cần có sự thảo luận thật kỷ trong hội đồng BQT cũng cần có sự đồng tình của rất nhiều game thủ, vì mu-hanoi.net rất thành công với hình thức hiện tại và đã có được 1 lượng member rất lớn. Tuy nhiên ý trên đã tiếp nhận còn có triển khai hay ko thì phải chờ 1 thời gian nữa.

thienton00
27-12-2012, 09:14 AM
Mình nghĩ phí auto khoảng 50k/tháng,tuần thi 15k/1 nhân vật cũng ổn ! Như vậy đâu có tốn kém,ai chơi 1 acc thi tốn 1 thẻ auto,chơi nhiều mất nhiều,ko mua auto vẫn có thể tự train tay,tự nhặt,đây như là khoản phí không có gò ép ji hết với gamer mà còn biết đc hiện mem thực của game,chứ hiện giờ ảo quá ! 1 người thường chơi 1 đàn acc chứ ko phải 1 acc !

Còi Đua Đòi Muzik
27-12-2012, 09:32 AM

Trước tiên cám ơn sự góp ý chân thành của bạn. Nhưng để thay đổi 1 sever mới phải cần có sự thảo luận thật kỷ trong hội đồng BQT cũng cần có sự đồng tình của rất nhiều game thủ, vì mu-hanoi.net rất thành công với hình thức hiện tại và đã có được 1 lượng member rất lớn. Tuy nhiên ý trên đã tiếp nhận còn có triển khai hay ko thì phải chờ 1 thời gian nữa.

út bảo cần sự đồng tình của game thủ
sao lúc sát nhập , game thủ có đồng tình ko , hay là tự sát nhập .

Út Cưng
27-12-2012, 09:35 AM
út bảo cần sự đồng tình của game thủ
sao lúc sát nhập , game thủ có đồng tình ko , hay là tự sát nhập .
Sát nhập là chuyện bắt buộc bạn à, với những MU khác khi sever ko còn phí duy trì sẽ die sever ngang hong, muốn chơi tiếp tục cho dù biết thiệt thòi cũng ko có cơ hội. Bạn hiểu ko?

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 09:40 AM
Có lẽ BQT nên tính đến chất lượng ... Nó mang tính bền vững !

thienton00
27-12-2012, 09:52 AM
Nếu thu phí auto cộng với giảm lượng point khi RL thì số lượng point ít đi,làm nhân vật phụ thuộc vào đồ đạc hơn thì đồ đạc sẽ có giá hơn và duy trì được thời gian bắt buộc phải mở sever mới lâu hơn ! Như thường lệ là khoảng 6 tháng mở 1 sever mới thì mình nghĩ làm vậy có thể duy trì được hơn 1 năm mới phải mở sever mới đó ! Hjhj !

eminemiv
27-12-2012, 09:57 AM
Ý của TongDaChu rất hay mình cũng muốn có 1 sv ổn định để anh em toàn tâm gắn bó với Mu mặc dù Mu đã ra đời cách đây lâu lắm rồi nhưng mình vẫn luôn muốn chơi Mu .Dạo này nghe thông tin ra sv mới mặc dù đã có sự khẳng định của BQT là không ra sv mới mình vẫn cảm thấy nản mấy hôm nay lười train hẳn ,anh em trong G mình cũng đã xác định bớt train rồi .Nếu bây h BQT ra sv mới mong các bạn hãy tạo 1 sv thật vững mạnh để các mem tâm huyết với game có thể gắn bó lâu dài không phải lo vài tháng lại ra 1 sv khác .Còn vấn đề phí bảo trì sv thì đó là điều hoàn toàn tự nhiên mình thấy rất bình thường vì phải có kinh phí mới duy trì được nhưng mức phí các bạn có thể cân nhắc ở mức thấp nhất mà mọi game thủ chấp nhận được ,như mình đây 1 vợ và 2 con thì hằng tháng cũng có nhiều thứ chi tiêu nên muốn bỏ khoảng tiền 200-300 vào game thì thật sự là khá nhiều .Vài lời đóng góp mong anh em gạch đá ít thôi

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 09:58 AM
ADM làm 1 píc tham khảo í kiến anh em đi , 1 Sever phát triển chậm nhưng mà chắc . Chắc chắn sẽ ko có chuyện Event đc sét đồ , và sẽ Thu phí Game . Có lẽ học cách phát triển theo FPT < Giá có thể rẻ hơn 1 tí > Sẽ là hợp lí !

Hoa Linh
27-12-2012, 09:58 AM
Cái gì cũng thế thôi nó đang theo 1 cái nếp cũ, thói quen cũ. Giờ tự nhiên thay đổi 180 độ liệu có bao nhiêu người ủng hộ. Còn việc 1 sv bên vững ai mà ko muốn. Như bạn chủ thớt nói ấy số lượng set đồ event so với đồ săn được bên nào nhiều hơn. Ko có set event nào thì kiểu gì theo năm tháng đồ đạc săn được cũng vẫn nhiều lên. Ko phát đồ event cũng đồng nghĩa với việc ko có event. Liệu game sẽ ra sao.?
Đến đây chắc bạn lại cho rằng nên tặng thưởng bằng rs hay pet hay ....khác ko phải đồ đạc vậy sẽ ra sao chỉ đơn cử liệu có xứng với người tham gia event.
Kết lại. BQT để quyết định 1 hướng đi chiến lược mới bao giờ cũng phải tính toán đến mọi yếu tố, khả năng có thể xảy ra. Theo yêu cầu, xu thế chung. Để Mu luôn đi đúng hướng. Và quan trọng là số lượng người chơi ngày càng tăng lên.

dragon2627
27-12-2012, 10:05 AM
Cái j khó mới thích. mới ra được mấy thàng mà rl/rs cao quá! đồ +13 thì đầy đường! w3 là thứ quý hiếm giá trị mà giờ bán ko ai mua! giao bán acc thu hồi vốn thì vô số topic ! tất cả chỉ tại những thứ đạt được quá dễ dàng. vào pk bi giờ chỉ uống máu mỏi tay, cùi hơn người ta một chút thì mua máu cashop cung pk với pro vô tư. Nếu ra sv mới chỉ cần fix lại xp bi giờ là 200 thỳ đưa về 100 thôi. boss la con trùm thì phải trâu thật trâu vào, nếu boss 5 thôi thì phải có tổ đội mới ăn được con kundun chắc phải kéo cả G đi ăn vài tiếng mới chết. như thế đồ mới có giá trị. tỷ lệ ra đồ của sumer thấp nhất có thể cả binh đoàn pháp sư nữa thể đồ mới có giá. even nên tổ chức pk trong các glass theo tuần rồi chọn ra người mạnh nhất các glass thi đấu chung kết các glass với nhau thỳ mọi người mới cố gắng cày và làm đồ. phần thưởng thỳ là đồ khủng cũng được nhưng có thời hạn sử dụng chứ không vĩnh viễn. chỉ là một ý kiến nhỏ trong một góc nhỏ của game :110;

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 10:13 AM
Cái gì cũng thế thôi nó đang theo 1 cái nếp cũ, thói quen cũ. Giờ tự nhiên thay đổi 180 độ liệu có bao nhiêu người ủng hộ. Còn việc 1 sv bên vững ai mà ko muốn. Như bạn chủ thớt nói ấy số lượng set đồ event so với đồ săn được bên nào nhiều hơn. Ko có set event nào thì kiểu gì theo năm tháng đồ đạc săn được cũng vẫn nhiều lên. Ko phát đồ event cũng đồng nghĩa với việc ko có event. Liệu game sẽ ra sao.?
Đến đây chắc bạn lại cho rằng nên tặng thưởng bằng rs hay pet hay ....khác ko phải đồ đạc vậy sẽ ra sao chỉ đơn cử liệu có xứng với người tham gia event.
Kết lại. BQT để quyết định 1 hướng đi chiến lược mới bao giờ cũng phải tính toán đến mọi yếu tố, khả năng có thể xảy ra. Theo yêu cầu, xu thế chung. Để Mu luôn đi đúng hướng. Và quan trọng là số lượng người chơi ngày càng tăng lên.
Tại sao cứ phải theo cái cũ mà ko phải là 1 cái gì đó thực sự mới mẻ , và ĐỘC đi . Tại sao ko dám nghĩ ko dám làm những cái nó khác người 1 tí ... Event có thể tặng Vcent , Gcent , Cái đấy ko phải là tiền à ? Tôi nghĩ các bạn cũng rất muốn có 1 sever như thế ... Nhưng trình độ AntiHack của các bạn có lẽ là không thể làm đc thì đúng hơn ... Tình Trạng Dupe Item , Dup Vcent vẫn còn diễn ra rất là nhiều ... Kiểu gì theo Năm tháng đồ đạc chẳng nhiều nên ? < Nói đúng thế > Tất nhiên là sẽ nhiều nên rồi , Nhưng mà nó chậm ông ạ , nó ko bị mất giá , Ông bao nhiêu tuổi , Chơi MU đc bao nhiêu năm rồi ? Có tâm huyết cày cuốc MU - HN ko ? Tôi hỏi thật đấy ... Theo tôi thấy thì ông chẳng biết cái gì cả ...! Ông đã bao giờ ngồi cả tháng giời để test damege , test các dòng của đồ đạc chưa ? Đã bao giờ Cộng point cả nghìn lần để PK thế nào cho chuẩn nhất chưa ? Còn tính về lợi nhuận , Tôi chắc chắn ràng Nếu có 1 sever như thế sẽ còn hơn cả những Sever cũ , Vừa bền vững và Gamer đỡ kêu ca nhiều !

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 10:17 AM
Cái j khó mới thích. mới ra được mấy thàng mà rl/rs cao quá! đồ +13 thì đầy đường! w3 là thứ quý hiếm giá trị mà giờ bán ko ai mua! giao bán acc thu hồi vốn thì vô số topic ! tất cả chỉ tại những thứ đạt được quá dễ dàng. vào pk bi giờ chỉ uống máu mỏi tay, cùi hơn người ta một chút thì mua máu cashop cung pk với pro vô tư. Nếu ra sv mới chỉ cần fix lại xp bi giờ là 200 thỳ đưa về 100 thôi. boss la con trùm thì phải trâu thật trâu vào, nếu boss 5 thôi thì phải có tổ đội mới ăn được con kundun chắc phải kéo cả G đi ăn vài tiếng mới chết. như thế đồ mới có giá trị. tỷ lệ ra đồ của sumer thấp nhất có thể cả binh đoàn pháp sư nữa thể đồ mới có giá. even nên tổ chức pk trong các glass theo tuần rồi chọn ra người mạnh nhất các glass thi đấu chung kết các glass với nhau thỳ mọi người mới cố gắng cày và làm đồ. phần thưởng thỳ là đồ khủng cũng được nhưng có thời hạn sử dụng chứ không vĩnh viễn. chỉ là một ý kiến nhỏ trong một góc nhỏ của game :110;
Rất cảm ơn bạn .

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 10:20 AM
Ý của TongDaChu rất hay mình cũng muốn có 1 sv ổn định để anh em toàn tâm gắn bó với Mu mặc dù Mu đã ra đời cách đây lâu lắm rồi nhưng mình vẫn luôn muốn chơi Mu .Dạo này nghe thông tin ra sv mới mặc dù đã có sự khẳng định của BQT là không ra sv mới mình vẫn cảm thấy nản mấy hôm nay lười train hẳn ,anh em trong G mình cũng đã xác định bớt train rồi .Nếu bây h BQT ra sv mới mong các bạn hãy tạo 1 sv thật vững mạnh để các mem tâm huyết với game có thể gắn bó lâu dài không phải lo vài tháng lại ra 1 sv khác .Còn vấn đề phí bảo trì sv thì đó là điều hoàn toàn tự nhiên mình thấy rất bình thường vì phải có kinh phí mới duy trì được nhưng mức phí các bạn có thể cân nhắc ở mức thấp nhất mà mọi game thủ chấp nhận được ,như mình đây 1 vợ và 2 con thì hằng tháng cũng có nhiều thứ chi tiêu nên muốn bỏ khoảng tiền 200-300 vào game thì thật sự là khá nhiều .Vài lời đóng góp mong anh em gạch đá ít thôi
Cảm ơn bạn 200-300k là mình tính cả tiền mua gấu , Mua vé BC , Devil , rồi Tiền Phí game các loại rồi bạn à !

designtuan
27-12-2012, 10:23 AM
Tổng đà chủ nói hay OK Anh Duyệt cho em trai :)):111;

eminemiv
27-12-2012, 10:32 AM
Cảm ơn bạn 200-300k là mình tính cả tiền mua gấu , Mua vé BC , Devil , rồi Tiền Phí game các loại rồi bạn à !

nếu theo như bạn tính 200-300k mà tất cả những thứ ấy mình hoàn toàn ủng hộ vote cho bạn 1 phiếu mà đã tính đễn bùa exp chưa bạn ? :5; không có nó là không được đâu Y_Y

thienton00
27-12-2012, 10:48 AM
Cái Bùa 100,cái auto 50,vé blood gấu,Ske các loại nó rơi vào khoảng hơn 200k/1 tháng ! Nhưng mà là với mỗi một nhân vật chứ không phải là 1 người chơi ! Bạn nào kinh tế dòi dào thì chơi 2 3 hoặc 5 10 nhân vật cũng được ! Chơi nhiều nhân vật thì kiếm ngọc ngà và đồ nhiều hơn,cái gì cũng phải có giá của nó,có thế thôi ! Chứ mua 1 bản hack 250k/tháng trên 1 máy rồi cày nhiều nhân vật một cách free rồi hack Agi vào thì có mà thánh đỡ ! Còn không chơi 1 nhân vật thì phải tìm team chơi,cộng tác với nhân vật khác là bạn bè hoặc anh em chơi cùng phối hợp với nhau mới có thể tung hoành được !

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 10:49 AM
Cái Bùa 100,cái auto 50,vé blood gấu,Ske các loại nó rơi vào khoảng hơn 200k/1 tháng ! Nhưng mà là với mỗi một nhân vật chứ không phải là 1 người chơi ! Bạn nào kinh tế dòi dào thì chơi 2 3 hoặc 5 10 nhân vật cũng được ! Chơi nhiều nhân vật thì kiếm ngọc ngà và đồ nhiều hơn,cái gì cũng phải có giá của nó,có thế thôi ! Chứ mua 1 bản hack 250k/tháng trên 1 máy rồi cày nhiều nhân vật một cách free rồi hack Agi vào thì có mà thánh đỡ ! Còn không chơi 1 nhân vật thì phải tìm team chơi,cộng tác với nhân vật khác là bạn bè hoặc anh em chơi cùng phối hợp với nhau mới có thể tung hoành được !

Nét nèn nẹt luôn ... ^^! Lênnnnnnnn

need1love
27-12-2012, 10:49 AM
Ngày xưa chơi mu godball của han quốc cần gì đâu :))
Tuần lên đc 1lv vẫn vui. Nói chung càng chậm càng chắc, đồ càng hiếm thì giá trị càng cao. Mubank càng phát triển.
Chúng ta vẫn có thể tự nuôi nv = cách bán đồ.

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 10:52 AM
Xời MU Hàn Quốc thì đừng hỏi . B S có lúc lên đên gần 20k/1 viên

M4ckRir3
27-12-2012, 10:57 AM
mình chỉ hy vọng có một sever như hồi mình còn chơi sever huyền thoại sever đầu tiên của MU hà nội

eminemiv
27-12-2012, 11:07 AM
Xời MU Hàn Quốc thì đừng hỏi . B S có lúc lên đên gần 20k/1 viên
cậu nói tớ mới nhớ ngày đó chơi Wingle 1 set rđỏ + 9 cái luck cái không ,cái op cái không tớ đã bán 2 chai ^^!
ai mà cầm được cặp kiếm điện + 9 thì vip phải nói ra chợ loren sv 1 bọn chúng bâu vào hỏi mua :D

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 11:34 AM
Tại sao cứ phải theo cái cũ mà ko phải là 1 cái gì đó thực sự mới mẻ , và ĐỘC đi . Tại sao ko dám nghĩ ko dám làm những cái nó khác người 1 tí ... Event có thể tặng Vcent , Gcent , Cái đấy ko phải là tiền à ? Tôi nghĩ các bạn cũng rất muốn có 1 sever như thế ... Nhưng trình độ AntiHack của các bạn có lẽ là không thể làm đc thì đúng hơn ... Tình Trạng Dupe Item , Dup Vcent vẫn còn diễn ra rất là nhiều ... Kiểu gì theo Năm tháng đồ đạc chẳng nhiều nên ? < Nói đúng thế > Tất nhiên là sẽ nhiều nên rồi , Nhưng mà nó chậm ông ạ , nó ko bị mất giá , Ông bao nhiêu tuổi , Chơi MU đc bao nhiêu năm rồi ? Có tâm huyết cày cuốc MU - HN ko ? Tôi hỏi thật đấy ... Theo tôi thấy thì ông chẳng biết cái gì cả ...! Ông đã bao giờ ngồi cả tháng giời để test damege , test các dòng của đồ đạc chưa ? Đã bao giờ Cộng point cả nghìn lần để PK thế nào cho chuẩn nhất chưa ? Còn tính về lợi nhuận , Tôi chắc chắn ràng Nếu có 1 sever như thế sẽ còn hơn cả những Sever cũ , Vừa bền vững và Gamer đỡ kêu ca nhiều !

HoaLinh vào nói đc vài câu thế xong rồi thôi à ? :-s

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 03:06 PM
HoaLinh vào nói gì đê , chém kinh lắm cơ mà ... :-s

1loinoi
27-12-2012, 03:42 PM
MU j mới chua dc 3 tháng đã 16K poi Even đồ Fun nhan nhản W3 MNL nhiều ko đếm kịp nản.......

Vodka_QuyenNang
27-12-2012, 04:11 PM
Mỗi nguời làm 1 cái MU mà chơi :))

Crywolf_Killer
27-12-2012, 05:32 PM
mình thì luôn mong có 1 MU dành cho những người không thể ngồi rs cả ngày trời vì còn phải làm nhiều vieccj khác. sao không phát triển Game MU như các Games có thể cắm auto train như võ lâm...Vd: train max ngày lên 1 LV nhưng point 1LV sẽ la` 500 point và bỏ qua luôn chuyện rs với rilife.nhưng nói chung đúng là việc mình bỏ chơi sv này là do Event noel :D đổ 1 đóng tiền vào được sét đồ ưng ý trong khi chỉ bỏ vài triệu có set thần 3opt :D nản bỏ luôn :D

TinhYeuMu
27-12-2012, 06:14 PM
Thu phí Auto ai mà chấp nhận được => giảm số lượng mem ( game onl cần đông đảo mem nhé)
ADM nên :
- Giảm bớt ngọc + zen ( càng hiếm càng tốt)
- Không nên trao thưởng sét event quá nhiều
- Tăng giá trị đồ đạc
- Theo dõi sát sao sv
- ...............
Ai có ý kiến gì thì thêm .... nhé
Gạch đá e ít thôi

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 06:44 PM
Thu phí Auto ai mà chấp nhận được => giảm số lượng mem ( game onl cần đông đảo mem nhé)
ADM nên :
- Giảm bớt ngọc + zen ( càng hiếm càng tốt)
- Không nên trao thưởng sét event quá nhiều
- Tăng giá trị đồ đạc
- Theo dõi sát sao sv
- ...............
Ai có ý kiến gì thì thêm .... nhé
Gạch đá e ít thôi
Đây là anh em đang thảo luận sever Mơí MU-HN sắp tới bạn nhé...

Liberty150
27-12-2012, 06:58 PM
Len __________________________________________________ ____________
__________________________________________________ _____________
__________________________________________________ _____________-
__________________________________________________ ______________
__________________________________________________ ________________
__________________________________________________ _______________

hvhkaka
27-12-2012, 07:03 PM
uuuuuuuupppppppppppppppppppppppppppp!

TinhYeuMu
27-12-2012, 07:05 PM
ADM không cho AE câu trả lời được ak
ss6.3 cũng được. đừng uppp ss7 vào làm gì. nặng máy
đồ hoạ lãi xấu hơn 6.3
giảm drop + EXP
tăng giá trị item là ok

taikhoan53
27-12-2012, 07:24 PM
^^ thay đổi như các bác thì cũng đúng nhưng phải thay đổi từ đầu vì bây h Mu có rất nhiều Pro đã nghĩ game cũng vì đồ mất giá acc mất giá rồi mu toàn hack dupe lung tung , nếu bây h mà thay đổi thì cũng phải mất tg dài mới có đông mem lại vậy hỏi thử admin co đủ chi phí cho cái tg dài đó hay không rồi thay đổi vậy thời gian đầu chắc chắn chỉ có vài que vài mạng cày cuốc (chưa kể 1 người cày mấy acc) thì các bạn có chịu hay 1 chút lại ra dd bảo admin hãy cố wc hoặc gt để đông mem biết đến MU HN hơn nói chung la nó hơi khả thi

nhimcovit
27-12-2012, 09:36 PM
thằng ML kia chém ji kinh thế nhỉ?

ThCatTuHan
27-12-2012, 09:42 PM
cai van de` ve` phi' k dc dau

EAKAR
27-12-2012, 10:08 PM
Rất đồng tình vs Tổng Đà chủ nhưng về việc thu phí có thể giảm xuống vì Mu-hanoi toàn các bô lão vs người già làm ra tiền, Cứ như tôi sn 97 thì làm ra đc cái j mà tính đến thu phí auto 50k/1 tháng. THeo tôi nghỉ khi chơi 1 game ảo thì cũng cần có lòng dame mê chứ k phải là tiên. Chúng ta không nên đặt tiền lên mà cho những người trẻ tuổi phải bỏ ^^!. Dừng ai ném gạch nhé :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

dragon2627
27-12-2012, 10:08 PM
ADM chỉ cần ra 1 sv mới và tuyên bố 2013 sẽ ko ra sv nào khác thì bít ngay. :4;

phucdaica
27-12-2012, 10:18 PM
chan cai viec sap ra sv moi. ae dang choi vui ve lai...:68;

phucdaica
27-12-2012, 10:27 PM
ADM Cho an cai event noel lan nay lam ae nghi het chan qua. nguoi co dieu kien thi o? lai. nguoi ko co thi nghi? het MU..Cu? Dit:15;

phucdaica
27-12-2012, 10:32 PM
truoc choi MU Can Tho Me^ lam ae ah, vua Moi choi MU nay duoc co 1th cay` 24h28 ma lai chia tay sao....

phucdaica
27-12-2012, 10:39 PM
ae o? lai PK voi minh nha'...:109; Ba Dao

vosonghaokiet278
27-12-2012, 10:51 PM
thui bán acc chơi 2112 . bác nào xúc dùm em cái :blue15:

hothot
27-12-2012, 11:06 PM
a e sv QN nghi het game di cho sv moi nhu tong da chu noi thi hop li

TrangTayMC
27-12-2012, 11:17 PM
không có event thi lấy đâu ra kinh phí để MU sống . không có even trả ai lap 5> 10triệu cả bạn à . 1 thực tế rất cũ nhưng mang lại rất nhiều kinh phí cho BQT . hehehe

phucdaica
27-12-2012, 11:41 PM
Minh Thi nhac nao cung nhay,the nao cung choi,co thuoc lac' nhac dam' ma cung nhay....:5;

phucdaica
27-12-2012, 11:46 PM
ae dang choi Vui Ve, Tin Don` sap Ra SV Moi .Lam ae ban Do`, ban acc ...chan' lan? ko muon train chi? muon pha' lat' Cai MU nay thui

0o0TongDaChu0o0
28-12-2012, 02:43 AM
không có event thi lấy đâu ra kinh phí để MU sống . không có even trả ai lap 5> 10triệu cả bạn à . 1 thực tế rất cũ nhưng mang lại rất nhiều kinh phí cho BQT . hehehe

Mày nói ngu bỏ mẹ , Đc bao nhiêu Event có 15 người Nạp 5>10 triệu và tổng tiền nạp tất cả các Gamer <Tính cho Sever QN đang host nhất đc bao nhiêu tiền ? > <===> So với 50/1 tháng < Chi phí tối thiểu để duy trì 1 Acc > Đều đặn như vắt chanh và Gắn bó lâu dài với MU - HN < Nếu có 1 Sever Khá Chuẩn và Cần Chỉnh Rất ít > .... Mày tính thử xem đi.... Óc con lợn .........

0o0TongDaChu0o0
28-12-2012, 02:48 AM
ae dang choi Vui Ve, Tin Don` sap Ra SV Moi .Lam ae ban Do`, ban acc ...chan' lan? ko muon train chi? muon pha' lat' Cai MU nay thui

Bạn à , đây ko phải tin đồn ra Sever mới gì cả ... Mà chỉ là Thảo Luận của anh em về Sever mới < Nếu có thể có 1 sever Như Mình đã nói ở trên , Mình tin rằng Ae có thể đợi 1 Năm = 12 tháng nữa để có đc 1 Sever Như Vậy >

dragon2627
28-12-2012, 01:40 PM
upppppppp thảo luận đi a e !!!!!!!!!!!!

EAKAR
28-12-2012, 06:16 PM
lên nào :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11; :11;

0o0TongDaChu0o0
28-12-2012, 07:21 PM
Không có Ai trong BQT vào cho 1 câu nói à :(

EAKAR
29-12-2012, 11:38 AM
leeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeennnnnnnnnnnnnn nnnnnnnnnn

0o0TongDaChu0o0
30-12-2012, 12:57 AM
Thật sự là BQT đéo nói 1 câu nào à ??????? Các bạn , sao đéo nói đc 1 câu là thế đéo nào ...? Tự tin nên đê... Xoắn vkl ..... :-s

XeDapOi
30-12-2012, 01:49 AM
Thật sự là BQT đéo nói 1 câu nào à ??????? Các bạn , sao đéo nói đc 1 câu là thế đéo nào ...? Tự tin nên đê... Xoắn vkl ..... :-s

nhớ ko nhầm cách đây 4 tháng bỏ MU-HN
thấy ông tổng đà này viết đến vài pic về cái event mu hà nội, chỉ vì event mà game thủ bỏ đi hết
ông ý post bài thì del mẹ bài đi, nói thấy BQT làm ăn chán bỏ mẹ
cứ thế này thì tàn sớm thôi, đớp tiền của người ta thì cũng phải khéo khéo

từ lúc bỏ mu, thỉnh thoảng vẫn lướt vào 4rum xem có gì hot ko, nhưng sv mới thì cũng vẫn thế
:)) event thì lỗi be bét =))
nếu thực sự có cái sv như ông chủ topic nói thì chắc MU-HN có bước ngoặt mới đây
thôi nói ít hiểu nhiều ko lại bảo trẻ trâu, ai thích gạch đá thì tuỳ, đầu mình = inox ném nhiệt tình

SoulVipQN
30-12-2012, 08:13 AM
http://matcuoi.haylem.net/fcvn/11.gif (http://haylem.net)http://matcuoi.haylem.net/fcvn/12.gif (http://haylem.net)

XeDapOi
30-12-2012, 12:13 PM
Lênnnnnnnnnnnnnn

Nước Mắt
30-12-2012, 12:19 PM
:)
Mu Hà Nội có hàng trăm người chơi mà chỉ có bao nhiêu người ủng hộ bạn :)
Bạn kiểm tra lại đi nhé ! :|
Mu - Hà Nội là một tập thể rất đông và có mỗi người lại muốn đóng góp những ý kiến khác nhau ! Ko thể đáp ứng hết nhu cầu các bạn được vì đáp ứng đc người này lại làm mất lòng người khác . Chúng tôi luôn cố gắng đưa ra những giải pháp tốt nhất có thể.

Tuy nhiên cũng cám ơn bạn đã góp ý . Tôi thấy cái ý tưởng của bạn cũng khá hay , nếu mà có một sever như vậy cũng tuyệt :) Nhưng liệu có nhiều người tham gia ko , vấn đề là chi phí để duy trì sever :)

thienton00
30-12-2012, 01:34 PM
[QUOTE=™ Nước Mắt ™;675432]:)
Mu Hà Nội có hàng trăm người chơi mà chỉ có bao nhiêu người ủng hộ bạn :)
Bạn kiểm tra lại đi nhé ! :|
Mu - Hà Nội là một tập thể rất đông và có mỗi người lại muốn đóng góp những ý kiến khác nhau ! Ko thể đáp ứng hết nhu cầu các bạn được vì đáp ứng đc người này lại làm mất lòng người khác . Chúng tôi luôn cố gắng đưa ra những giải pháp tốt nhất có thể.
Thu phí auto đi GM ơi !
Lợi ích:
1.Ban Quản trị được thêm phí trên mỗi nhân vật theo hàng tháng
2.Tính trạng auto acc noob kiếm ngọc một cách vô tội vạ (Đàng nào cũng mở máy Uy thác,làm thêm vài em nông dân cắm các bãi kiếm ngọc và nguyên liệu bán,có khi đc đồ ex ngon) sẽ được kiểm soát,tránh tình trạng ngọc,nguyên liệu ép vé event mất giá,mất tiền mua auto để cắm acc nên bán hàng ra ko thể lỗ tiền auto được ! keke !
3.Không còn tình trạng sever bị ảo,một người chơi mà cắm cả đàn acc các bãi,chiếm slot của người khác,lag hết cả Mu ! Nhân vật nào Ongame đều tăng dung lượng của máy chủ ca,mà giờ mình dám khảng định hiện tại ở Mu số lượng acc phụ nhiều hơn acc chính rất nhiều !
4.Mọi thứ đều khan hiếm,ít đi,và muốn kiếm được đồ đạc bằng cách cắm nhiều cùi,hoặc chơi nhiều nhân vật để đi săn thì đều phải mất phí đầu tư nên sẽ giữ giá và ko phá giá được
Mặt hai:
1.Một số framer chuyên lang thang các loại Mu để kiếm chác lúc Open sẽ phản đối vì làm vậy họ muốn kiếm thì sẽ phải đầu tư 1 khoản cho đàn famer lúc đâu (Nên làm vậy,game không bài xích cộng đồng famer nhưng cũng không để free đc,muốn làm ăn thì phải bỏ vốn đầu tư,chứ không tay không bắt giặc đc,cuỗn một đống sau rồi tuồn ra phá cho nhanh để sang mu khác hoặc sever khác kiếm tiếp,làm nát sever )
2.Những bạn có máy khoẻ,cắm nhiều acc để fram kiếm đồ và tạo đàn acc khủng đi săn kiếm đồ !
sẽ phản đối (Muốn sỡ hữu 1 đàn acc ngon,muốn kiếm đồ ngon,hơn ngươi,vip,thì bạn phải bỏ ra chi phí hơn người,chi phí vip là chuyên đượng nhiên,không lý do gì bạn log 1 đống acc vào sever là đang sử dụng dịch vụ của sever,đứng ở các bãi fam cũng là đang sài dịch vụ,vậy tại sao vẫn chỉ phải trả phí bằng người chơi 1 nhân vật,phí chỉ là mua bùa cho 1 nhân vật chính)
Mong BQT xem xét nếu có sever mới thì hãy thu phí auto ! Còn phí là bao nhiêu thì tuỳ BQT quyết định !

anhnam234
30-12-2012, 02:05 PM
1 y tuong về sv hay vãi . nhưng còn nhưng sv khác hay hơn, sv này không có khách đâu

nhimcovit
30-12-2012, 04:49 PM
Bạn à , đây ko phải tin đồn ra Sever mới gì cả ... Mà chỉ là Thảo Luận của anh em về Sever mới < Nếu có thể có 1 sever Như Mình đã nói ở trên , Mình tin rằng Ae có thể đợi 1 Năm = 12 tháng nữa để có đc 1 Sever Như Vậy >
làm luôn với SV HT đy để ta xem nào. toàn log acc giữ bãi rồi buff pk chan vai tè kê
up cho thằng e 1 vé vào mồm

Tình Hết
30-12-2012, 06:53 PM
Như Vậy Cũng Có Phần tốt có phần Không :)). Cái gì Cũng Có 2 mặt cả. Chịu thiu trả biết góp ý Sao

0o0TongDaChu0o0
30-12-2012, 08:54 PM
Xóa cái píc này đi cái .. Nói chuyện với mấy ông Mod chán bỏ con mẹ ...

Crywolf
30-12-2012, 08:55 PM
sự thật mất lòng :))

Nước Mắt
30-12-2012, 08:58 PM
Tôi xin phép đóng topic theo yêu cầu của bạn :)
Tuy nhiên lên chú ý về lời nói bạn ạ . Mỗi khi các bạn cần giúp đỡ chúng tôi cũng sẵn sàng nói chuyện và giúp đỡ bạn nhiệt tình nhất có thể và có nhiều khi ko được lời cảm ơn . Còn các bạn thì sao khi ko đống ý hoặc phật lòng các bạn thì lại nhận được những câu nói đau lòng , nhưng chúng tôi vẫn muốn giúp đỡ các bạn . Hãy làm thế nào để mọi người nhìn nhận tốt hơn nhé bạn !
Cảm ơn bạn đã góp ý :)