PDA

View Full Version : SV mới và AE MU Hà nội

phongni210
25-12-2012, 11:44 PM
Sv mới, vấn đề nhức nhối đang làm ae hoang mang, ai cũng biết việc ra sv mới là một vấn đề tất yếu của MU, nhưng việc những tin đồn thất thiệt là sv mới sẻ ra trong một thời gian tới đả làm ae rất hoang mang và đang dần từ bỏ MU… có lẻ ai cũng biết, đả có rất nhiều MU tồn tại trong một thời gian rất dài mà chỉ có một sv duy nhất, điều này có lẻ BQT biết rỏ hơn ai hết… MU Hà Nội chỉ trong 2 năm tồn tại đả ra 3 sv, ai cũng cho rằng đó là điều tất yếu, nhưng liệu như vậy có phải là tốt không, ra sv mới có thể tăng thêm lương games thủ tham gia, nhưng sẻ tạo tâm lý không tốt cho người chơi, cứ sau một thời gian cày kéo, khi mọi thứ đả được an bài, mọi người lại hoang mang chờ đợi sv mới ra đời, rồi lại chuẩn bị bán acc, chuẩn bị bán đồ để chuẩn bị tiền chơi sv mới, đây củng là lúc mà sv thật sự củ đi… có thể MU tồn tại 5 năm 10 năm, nhưng cứ theo vòng tuần hoàn sv mới cứ ra đời, rồi sẻ có lúc có quá nhiều sv, đến lúc đó có lẻ BQT lai xác nhập 2, 3 sv lại với nhau (như MU FPT) đẻ lượng người chơi đông lên, nhưng có làm như vậy cũng không thể thay đổi được vấn đề, bởi vì ai cũng nghỉ “rồi cũng sẻ ra SV mới thôi, lo gì”
Mình biết đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi, nhưng mình là người rất đam mê trò chới này, mình gắn bó với MU cũng đã được 8 năm rồi, và mình cũng đả chơi qua khá nhiều MU, trong số đó có những MU đả tồn tại 5, 6 năm chỉ với 1 SV duy nhất ( như MU Sài Gòn ‘đả tồn tại được 5 năm và đến nay vẩn chỉ có một sv duy nhất, MU Trống Đồng ‘đả tồn tại được 4 năm, dù đả lock’) theo mình nghỉ nên hạn chế ra sv mới và BQT cũng nên thông báo rỏ ràng với ae đẻ ae chuyên tâm cày kéo…
Vấn đề nóng nên mình củng chỉ viết suy nghỉ của mình, ae cùng vào thảo luận nào…

MrsHoai
25-12-2012, 11:47 PM
k mở sv mới cạp đất mà ăn à =))

phongni210
26-12-2012, 12:03 AM
đồng ý là như vậy, nhưng cũng phái có thời gian, có kế hoạch đàng hoàng chứ, với lại khi tin đồn sẻ ra sv mới thì BQT cũng phải thông báo đẻ dập tắt tin đồn để ae yên tâm mà cày kéo chứ...

thienton00
26-12-2012, 12:17 AM
đồng ý là như vậy, nhưng cũng phái có thời gian, có kế hoạch đàng hoàng chứ, với lại khi tin đồn sẻ ra sv mới thì BQT cũng phải thông báo đẻ dập tắt tin đồn để ae yên tâm mà cày kéo chứ...
Đồng tình với bạn về vấn đề này !
Riêng mình thấy cứ ra sever mới chưa chắc phải là một cách kể kinh doanh game ! Mà Khảng định luôn bất cứ game Online nào không riêng gì Mu đều phải có doanh thu để có kinh phí duy trì game cũng như lợi nhuận từ game đem lại,thì game mới có thể tồn tại và phát triển được ! Nhưng ra sever mới chỉ là một trong nhiều phương án kinh doanh thôi ! Và mình nghĩ rằng nó chưa chắc là phương án duy nhất đem lại hiệu quả cao đâu !
Giờ đến cuối tuần mình xin mạn phép dùng ít sức lực của mình tổng hợp một số phương pháp kinh doanh khác có chiều sâu hơn và đem lại thu nhập đều đều hơn là kiểu thời vụ như việc ra sever mới ! Mình mong các anh em game thủ cứ mạnh dạn gửi mail,post bài góp ý thêm để BQT xem xét rồi đưa ra những cách thức phương ân kinh doanh game tốt nhất cho cả 2 phía game thủ và BQT mu-hanoi.net ! Chứ theo kiểu một time lâu lâu lại mở sever mới thì mình thấy nó chộp dựt quá và dễ gây ảnh hưởng không tốt đến Uy tín vủa Mu !

SockMan
26-12-2012, 12:19 AM

Tin đồn vẫn mãi chỉ là tin đồn thôi , bạn ko biết cái câu Đồn như lời à :))

Đã ai thấy cái thông báo nào của adm là sv mới chưa, hay toàn các thành phần vào tung tin đồn nhảm , với mấy thằng rảnh rỗi lên đây hô hào sv mới để anh em hoang mang , mình chơi thì phải có lập trường , cứ vài 3 hôm lại có 1 cái píc kiểu này đọc phát nhàm

badao1102
26-12-2012, 12:58 AM
can` 1 cau tra? loi ro~ rang tù BQT

SoulVipQN
26-12-2012, 01:05 AM
Ra mẹ Sever Mới đi update ex700 luôn Cầy Tết cho " Xung"

bilinh1
26-12-2012, 01:09 AM
Sao lại cần câu trả lời rõ của BQT khi mà những câu trả lời này adm đã trả lời các bạn quá nhiều lần rồi, sẽ ra sv mới nhưng sẽ thông báo sau, còn chưa thông báo thì các bạn cứ chơi đi, ng đâu mà dễ lung lay tinh thần thế, nếu mà đã có tâm huyết thì cái việc ra sv mới hay không đâu có quan trọng mà cứ lập pic hỏi vậy, khi nào có thông báo từ BQT rồi lập pic cũng chưa muộn nhé

kenmaster
26-12-2012, 01:21 AM
ysy kiến của bạn rất tốt, nhưng bạn có biết rằng để có 1 chiến lược kinh doanh hiệu quả nhất đòi hỏi nhiều yếu tố, như người ta vẫn nói "Thiên thời địa lợi nhân hòa". đời sống cũng thế, game cũng thế, và kinh doanh lại càng cần như vậy. nó đòi hỏi kinh phí, bộ phận nhân sự và cái quan trọng nhất "nhân hòa" nghĩa là sao? theo mình nó có tầm ảnh hưởng lớn từ số đông những gamer như các bạn cũng như mình. có bao nhiêu bạn dám khẳng định rằng sẽ gắn bó với game này mãi mãi không? có thể nhiều và có thể ít. Trước khi bạn đưa ra đánh giá và gop ý về hình thức kinh doanh hiệu quả điều bạn cần thấy rằng bạn có thông tin gì và BQT có thông tin gì? phải chăng kinh doanh cần làm phép tính xác suất thống kê? phải chăng muốn tính xác suất thống kê cần phải có data, phải có thông tin chuẩn? bạn có những thông tin đấy để tính ra phương án kinh doanh không? Mình cũng là 1 gamer nếu như ko nói là 1 gamer đầu tư rất nhiều. nhưng gamer mãi chỉ là gamer thôi bạn ạ, nước lên thì bèo lên, nước xuống thì bèo xuống thôi :)
Mình không phản bác ý kiến của bạn, ý kiến của bạn rất hay nhưng chưa đủ thôi :P

Chung tay góp sức làm game lành mạnh hơn phải chăng là 1 ý kiến hay hơn?

Lovesitom
26-12-2012, 01:39 AM
Y kiến b rất hay.
Nhưng theo tớ cái điều đáng nói ở đây là ADM sẽ ra phiên bản mới-nhưg hiện còn đang fix những lỗi cơ bản,ADM chưa up mà chỉ là thông báo trong thời gian tới-AE thường nghĩ đồng hành với đó sẽ là Sv mới.Nhưng t thấy đó chỉ là tâm lý.chứ thực sự sẽ chẳng bao giờ ra Sv mới khi ma SV QN này vẫn còn nhiều lỗi cơ bản
Game chỉ là Ảo nhưng quan trọng là T/cảm dành cho nó. . .đừng vì những tin đồn thất thiệt mà đánh mất lập trường của mình
. . .

phongni210
26-12-2012, 07:38 AM
Sao lại cần câu trả lời rõ của BQT khi mà những câu trả lời này adm đã trả lời các bạn quá nhiều lần rồi, sẽ ra sv mới nhưng sẽ thông báo sau, còn chưa thông báo thì các bạn cứ chơi đi, ng đâu mà dễ lung lay tinh thần thế, nếu mà đã có tâm huyết thì cái việc ra sv mới hay không đâu có quan trọng mà cứ lập pic hỏi vậy, khi nào có thông báo từ BQT rồi lập pic cũng chưa muộn nhé
bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình thì đả nghi mu rồi nên vấn đề sv mới hay không, không quan trọng với mình, đây chỉ là mình muốn anh em thảo luận để BQT hiểu và đưa ra câu trả lời cho ae còn lại tiếp tục cày thôi, còn mình thì không cần...

phongni210
26-12-2012, 07:43 AM
ysy kiến của bạn rất tốt, nhưng bạn có biết rằng để có 1 chiến lược kinh doanh hiệu quả nhất đòi hỏi nhiều yếu tố, như người ta vẫn nói "Thiên thời địa lợi nhân hòa". đời sống cũng thế, game cũng thế, và kinh doanh lại càng cần như vậy. nó đòi hỏi kinh phí, bộ phận nhân sự và cái quan trọng nhất "nhân hòa" nghĩa là sao? theo mình nó có tầm ảnh hưởng lớn từ số đông những gamer như các bạn cũng như mình. có bao nhiêu bạn dám khẳng định rằng sẽ gắn bó với game này mãi mãi không? có thể nhiều và có thể ít. Trước khi bạn đưa ra đánh giá và gop ý về hình thức kinh doanh hiệu quả điều bạn cần thấy rằng bạn có thông tin gì và BQT có thông tin gì? phải chăng kinh doanh cần làm phép tính xác suất thống kê? phải chăng muốn tính xác suất thống kê cần phải có data, phải có thông tin chuẩn? bạn có những thông tin đấy để tính ra phương án kinh doanh không? Mình cũng là 1 gamer nếu như ko nói là 1 gamer đầu tư rất nhiều. nhưng gamer mãi chỉ là gamer thôi bạn ạ, nước lên thì bèo lên, nước xuống thì bèo xuống thôi :)
Mình không phản bác ý kiến của bạn, ý kiến của bạn rất hay nhưng chưa đủ thôi :P

Chung tay góp sức làm game lành mạnh hơn phải chăng là 1 ý kiến hay hơn?
bạn nói đúng, nhưng bạn lại không hiểu tâm lý chung của gamer thu, ở sv QN hiện nay mình đang chơi, co bao nhiêu người không phải từ sv cũ sang... các bạn ai cũng biết khi đả gán bó với game thì ai cũng sẽ vậy thôi, khi sv mới đả ra thì hầu như mọi người sẻ nghỉ sv củ để nhảy qua sv mới... còn ở sv củ hầu như chỉ còn những người quá tâm huyết với nv của mình mà thôi...

Liberty150
26-12-2012, 07:54 AM
Còn lâu mới ra sv mới bạn à.

NgocHai
26-12-2012, 08:01 AM
Sv mới, vấn đề nhức nhối đang làm ae hoang mang, ai cũng biết việc ra sv mới là một vấn đề tất yếu của MU, nhưng việc những tin đồn thất thiệt là sv mới sẻ ra trong một thời gian tới đả làm ae rất hoang mang và đang dần từ bỏ MU… có lẻ ai cũng biết, đả có rất nhiều MU tồn tại trong một thời gian rất dài mà chỉ có một sv duy nhất, điều này có lẻ BQT biết rỏ hơn ai hết… MU Hà Nội chỉ trong 2 năm tồn tại đả ra 3 sv, ai cũng cho rằng đó là điều tất yếu, nhưng liệu như vậy có phải là tốt không, ra sv mới có thể tăng thêm lương games thủ tham gia, nhưng sẻ tạo tâm lý không tốt cho người chơi, cứ sau một thời gian cày kéo, khi mọi thứ đả được an bài, mọi người lại hoang mang chờ đợi sv mới ra đời, rồi lại chuẩn bị bán acc, chuẩn bị bán đồ để chuẩn bị tiền chơi sv mới, đây củng là lúc mà sv thật sự củ đi… có thể MU tồn tại 5 năm 10 năm, nhưng cứ theo vòng tuần hoàn sv mới cứ ra đời, rồi sẻ có lúc có quá nhiều sv, đến lúc đó có lẻ BQT lai xác nhập 2, 3 sv lại với nhau (như MU FPT) đẻ lượng người chơi đông lên, nhưng có làm như vậy cũng không thể thay đổi được vấn đề, bởi vì ai cũng nghỉ “rồi cũng sẻ ra SV mới thôi, lo gì”
Mình biết đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi, nhưng mình là người rất đam mê trò chới này, mình gắn bó với MU cũng đã được 8 năm rồi, và mình cũng đả chơi qua khá nhiều MU, trong số đó có những MU đả tồn tại 5, 6 năm chỉ với 1 SV duy nhất ( như MU Sài Gòn ‘đả tồn tại được 5 năm và đến nay vẩn chỉ có một sv duy nhất, MU Trống Đồng ‘đả tồn tại được 4 năm, dù đả lock’) theo mình nghỉ nên hạn chế ra sv mới và BQT cũng nên thông báo rỏ ràng với ae đẻ ae chuyên tâm cày kéo…
Vấn đề nóng nên mình củng chỉ viết suy nghỉ của mình, ae cùng vào thảo luận nào…

hiện h chưa có thông tin gì về việc ra sever mới, đó chỉ là tin đồn
ADM đã trả lời wa nhiều topic về việc này rồi,

thaiseo11
26-12-2012, 08:13 AM
Ko biết chủ Pic có biết đọc ko nữa , ADM trả lời rất nhiều rồi mà thi thoảng vẫn có người lập pic hỏi đi hỏi lại vấn đề sv mới . Rảnh quá ko có j làm à ...Nhức nhối là do chính câu hỏi các bạn đặt ra chứ chả phải do ADM nhá ....:)

SoulVip_QuyềnNăng
26-12-2012, 08:43 PM
Úp....Úp Chém Tiếp Nào Mọi Người

SoulVipQN
26-12-2012, 08:51 PM
Kaka_________________:19;:19;:19;:19;
Úp....Úp Chém Tiếp Nào Mọi Người

vosonghaokiet278
26-12-2012, 09:00 PM
ko giá sv mới nữa thì bình ổn lại giá đy . cứ thế này thì chán chết , trước thì giao mua cái w3 mãi mà ko ai chịu bán , h bán w3 rê thối ra thì chẳng ma nào thèm mua. all chỉ tại cái tin đồn chết tiệt này :102;:102;

pinklove
26-12-2012, 09:57 PM
Công nhận là nhiều người đặt câu Hỏi về vấn đề SV mới làm hàng loạt người rao bán Acc người người rao bán acc nhà nhà rao bán acc =))
Lên K4 ngày trước còn KS nhau từng tí 1 bây giờ thì bãi trail thì thoải mái
Người chơi ko còn tâm huyết ko còn đông như trước nữa nhỉ ;))

chila69
26-12-2012, 10:31 PM
3 sv hả bạn :)), HT>AH>HK>HM>PH>QN gấp 2 nhé :))

bitmap007
26-12-2012, 10:45 PM
Công nhận là nhiều người đặt câu Hỏi về vấn đề SV mới làm hàng loạt người rao bán Acc người người rao bán acc nhà nhà rao bán acc =))
Lên K4 ngày trước còn KS nhau từng tí 1 bây giờ thì bãi trail thì thoải mái
Người chơi ko còn tâm huyết ko còn đông như trước nữa nhỉ ;))
Hay nhỉ ra SV mới là bán Acc sao? Ai bán thì cứ bán còn mình chơi thì vẫn chơi thôi.

Tư Lệnh Quân Đoàn
27-12-2012, 12:24 AM
Server mới còn xa lắm các bạn khỏi phải bàn luận chi cho mệt, dự kiến qua tết âm lịch mới có kế hoạch :|

cr7_Ronaldo
27-12-2012, 12:27 AM
Server mới còn xa lắm các bạn khỏi phải bàn luận chi cho mệt, dự kiến qua tết âm lịch mới có kế hoạch :|

thế chỉ tầm 2 tháng nữa chư mấy ;)) nhanh thôi ăn tết xong là dục dịch sv mới =))

0o0TongDaChu0o0
27-12-2012, 01:03 AM
Hy vọng MU HN ... Sẽ ra 1 Sever - Vĩnh Viễn .... Mà Tại sever đó , sẽ ko có những Evnet đc tặng những sét đồ ( Duy nhất cách có đc đồ Khủng là đi săn KunDun or ném box , or Cộng Hưởng , Để làm đc 1 sever như vậy , có lẽ Ngọc các loại và Zen <Có thể bán đc = VND >

Tư Lệnh Quân Đoàn
27-12-2012, 03:03 AM
thế chỉ tầm 2 tháng nữa chư mấy ;)) nhanh thôi ăn tết xong là dục dịch sv mới =))

hẳn qua tết thì 2 tháng, tết xong server mới quảng cáo thì mất chắc khoảng 1 tháng nữa, mà cũng chưa chắc có ra ko vì phải chờ bản Ex702 hoàn thiện mới ra server mới :) ( ra sớm thì mở sớm ) nói chung dự kiến còn ít nhất 2 tháng, mọi chuyện vẫn chưa có kế hoạch nữa không cần bàn sớm thế đâu :|

kimco111
27-12-2012, 03:16 AM
Hy vọng MU HN ... Sẽ ra 1 Sever - Vĩnh Viễn .... Mà Tại sever đó , sẽ ko có những Evnet đc tặng những sét đồ ( Duy nhất cách có đc đồ Khủng là đi săn KunDun or ném box , or Cộng Hưởng , Để làm đc 1 sever như vậy , có lẽ Ngọc các loại và Zen <Có thể bán đc = VND >
Đồng cảm với TDC..1 sever vĩnh viễn, không có những bố đời bỏ tiền sở hữu set event, áo quần vcent ngọc ngà thật giá trị!!! Chơi QN cũng không được lâu, nhưng mỗi lần nghĩ tương lai gần QN sau này cũng như PH,HK..Cái cảm giác đó thật sự buồn lắm:(

trajquay89
22-05-2013, 08:11 PM
ra sv mới là điều tất yếu của MU

nếu không muốn ra sv mới thì ADM phải thay đổi nhiều...
từ việc tăng exp lv
rồi những Event
và cả % rớt đồ...
bởi game thủ sẽ không còn Hứng thú khi MU ko còn gì để họ lỗ lực...

bilinh1
22-05-2013, 08:30 PM
vdai đào mộ từ tháng 12 :))

0o0TongDaChu0o0
22-05-2013, 10:07 PM
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

vandu91bn
22-05-2013, 10:17 PM
2 năm nay cứ gần đến hè mùa thi là ra sv mới mà, nếu ko ra sv mới sao phải gộp 2 sv TD và QN lại :S

girlhunter
22-05-2013, 10:21 PM
2 năm nay cứ gần đến hè mùa thi là ra sv mới mà, nếu ko ra sv mới sao phải gộp 2 sv TD và QN lại :S

Dự phải không em^^