PDA

View Full Version : AE vào bàn luận về vấn đề mua bán trong game và tại sao lại nản nghỉ game

mitakhum
24-12-2012, 10:56 AM
Theo tôi thấy bây giờ buôn bán khó khăn thật , lúc trc post thì có ng hỏi liền , còn bây h` 4-5 ngày cũng chẳng có ai qan tâm tới .
Đồ thì xuống giá quá chừng , nếu tình trạng này kéo dài , tôi nghĩ ai cũng bán acc , ai cũng chán nản vì k có tiền trong game , chắc cũng vì tin đồn thất thiệt ra sv mới gì đó , thật là cũng đag rất chán !

missseo90
24-12-2012, 10:58 AM
sv mới chưa có đâu bạn ơi..... hè năm sau may ra thì có..... AE cứ thoải mái đi.... sv này còn Update lên 7.01 mà AE đừng nghe lời đồn vớ vẩn.......

milanono1
24-12-2012, 11:00 AM
đang khủng hoảng kinh tế...1 số em như vodka, sockman... đã gom hết tiền cảu sv rồi...thì lấy tiền đâu nữa mà mua với chả bán:18;

mitakhum
24-12-2012, 11:01 AM
ừh , ý tớ là k phải ra server mới , mà là chuyên buôn bán kìa , tớ thì chẵng tin ra sv mới , nhưng tình trang khủng hoảng kt như thế này , có lẽ nhìu mem nghĩ sớm là điều rất có thể

mubank1202
24-12-2012, 11:03 AM
AE đang lo gỡ lại vốn đầu tư vào game để chuẩn bị sv mới , bán từ bây giờ mới lo gom nổi
vốn chư để mây bữa nữa có mà bán :50;:50;:50;:50;:50;

mitakhum
24-12-2012, 11:06 AM
server mới thì còn lâu mới ra, đầu tư lúc đó mà bây h` bán thì lổ chắc 1 nữa . Vcent thì trôi dạt vào những ng làm lô , làm bóng . Có vào mà k có người bán ra , ôm trong người như vậy , k nản nghỉ cả cũng là chuyện bình thường

thienton00
24-12-2012, 11:38 AM
hô hô ! Vấn để chắc phải là tại VC bị giữ ! Vẫn có thể mua =thẻ mà ! Nhưng tại vì đang chờ cái ji đó.....hoặc là lượng người chơi ít đi ! Đồ thì săn ra mà người ta đủ đồ rồi ko sắm nưa ! Giờ cung vượt quá cầu rồi nên nó thế

OneTime
24-12-2012, 11:50 AM
Kinh tế khủng hoảng, buôn bán cũng có lúc Thịnh Suy khác nhau, vậy mới là thị trường, chứ cứ rao là có người giao dịch ngay thì ai cũng buôn

mitakhum
24-12-2012, 12:55 PM
Chơi được vài bữa thì nghe thông tin ra sv mới , ai cũng nãn , thật chẵng biết ra làm sao

bilinh1
24-12-2012, 12:59 PM
Chơi được vài bữa thì nghe thông tin ra sv mới , ai cũng nãn , thật chẵng biết ra làm sao

Bạn lấy ở đâu thông tin ra sv mới, các mod nói hay các admin nói...chả qua là những ng chơi lâu thì ngta biết theo cái vòng tuần hoàn của Mu HN nên mới đồn nthe chứ những ng cai quản Mu chưa nói thì bạn cứ chơi đi nhé

Mèo Bong Bóng
24-12-2012, 07:41 PM
nản =)) lúc VP giá 1/10 đồ đạc giá IcaRus các bác cũng kêu=)) giờ VP lên,giá giá đồ rớt cũng kêu=))
Đúng là chả biết thế nào mà lần=))

superxoi29
24-12-2012, 07:54 PM
mình nghĩ các bạn không nên bi quan như vậy.

đâu đâu cũng vậy cả thôi các bạn ak.

mình chỉ nói 1 vài lời như sau.

Đôi khi những thứ mình có mà lại để mất đi thì rất khó có thể có lại ( vd như đồ đạc và ID ) nói thế chắc các bạn hiểu :D

nên các bạn hãy biết trân trọng những gì mình đang có nhé.

có thể bây giờ đồ xuống giá nhưng ko phải là xuống mãi mãi .

người bán chắc chắn có người gom. Và khi đồ nên giá họ lại tung bán ra.

còn ai buôn bán thì đó là nghề của người ta mà , bán lại mua mua lại bán. Đó là nghề kinh doanh của người ta.

MIM CUOI KHI EM DI
24-12-2012, 08:01 PM
các con giời ko hiểu vì sao lại rao ko ai mua à.
vì vcen sv hiện đang trong tình trạng báo động đỏ.
vcen đang cạn kiệt do tình trạng ăn even đã ngốn kha khá vcen của sv.
nên vcen bây h nó hiếm thì ai có mà mua đồ.
có những người còn hết cả tiền rs thì bít rồi đấy

vosonghaokiet278
24-12-2012, 08:15 PM
cần có 1 câu trả lời chính xác từ phía ADM , về việc có ra sv mới hay ko . để ae còn yên tâm mà tiếp tục cày kéo .:110;

mitakhum
24-12-2012, 08:26 PM
1 điều tôi khẳng định rằng k có chuyện server mới , phải gần hè năm sau mới ra server mới !

vosonghaokiet278
24-12-2012, 09:32 PM
1 điều tôi khẳng định rằng k có chuyện server mới , phải gần hè năm sau mới ra server mới !
cho tôi 1 ly' do ???

superxoi29
24-12-2012, 11:44 PM
cần có 1 câu trả lời chính xác từ phía ADM , về việc có ra sv mới hay ko . để ae còn yên tâm mà tiếp tục cày kéo .:110;
hiện giờ bạn cứ yên tâm cày đi nhé. 1 điều chắc chắn với bạn là hiện giờ chưa có 1 ý tưởng nào về SVE mới bạn nhé. Bạn cứ yên tâm cày kéo đi nhé.

Just*HP
24-12-2012, 11:57 PM
hiện giờ bạn cứ yên tâm cày đi nhé. 1 điều chắc chắn với bạn làhieenh giờ chưa có 1 ý tưởng nào về SVE mới bạn nhé. Bạn cứ yên tâm cày kéo đi nhé.
Thế không bán đồ nưa! Mẹ mua 1tr2 vnd bán 600k ko ai mua! Mod nói thế này để lại luôn!

eminemiv
25-12-2012, 12:14 AM
cho mình spam một tí là không biết mod có chỉnh lại event santa không nhỉ .Dạo này thấy 1 bãi max chỉ được có 4-5 vé có khi 1 mình mình đánh cũng chỉ 2 vé :110;

TranQuangThai
25-12-2012, 12:21 AM
Theo tôi thì BQT vs ADM làm 1 cái topic công khai và rõ ràng cho anh em yên tâm là đc. Còn buôn bán có lúc nọ lúc kia. Ngày trc dùng đồ ex giờ dùng đồ full đồ thần. Lựa đường mà buôn bán. W3 co phải ai đã có đâu, set thần máy ai có đâu.

Lovesitom
25-12-2012, 01:09 AM
Muốn nói gì thì nói: phải lên chấp nhận 1 sự thật là sever đang đi vào tình trạng suy sụp ý kiến sever mới có thể sẽ thay đổi cục diện vấn đề nan giải này.
dạo quanh forum bây giờ vẫn chỉ thấy nhiều nhất là vấn đề rao bán Acc hoặc lừa đảo của các nhân vật có tiếng tăm....cái lý do đấy cũng dễ chấp nhận khi sever đang lâm vào tình trạng tàn cuộc....chắc chắn 1 điều là sẽ không còn có người bỏ ra những con số triệu vnd để đầu tư nữa
Thế lên có ra sever mới hay không thì BQT cũng lên xem xét.....Một sân chơi mới cho 1 năm mới thì thế nào?

songvedemta2
25-12-2012, 03:02 AM
Theo tôi thấy bây giờ buôn bán khó khăn thật , lúc trc post thì có ng hỏi liền , còn bây h` 4-5 ngày cũng chẳng có ai qan tâm tới .
Đồ thì xuống giá quá chừng , nếu tình trạng này kéo dài , tôi nghĩ ai cũng bán acc , ai cũng chán nản vì k có tiền trong game , chắc cũng vì tin đồn thất thiệt ra sv mới gì đó , thật là cũng đag rất chán !
Lí do đơn giản là vụ dupe VC của G PhátXit từ khi Open đc 2 tuần đến tháng 11 mới bị phat hiện , trong thời gian đó G PhatXit phá giá thị trường VC lên đến 1:15 , mỗi ngày chỉ tính riêng LionKing đã tung ra thị trường tầm 10m/1ngay có ngày tiêu hết 50m + nhiêu thành viên khác tích cục tiêu tiền + bán VC sll trong vòng hơn 2 tháng. SV bi lạm phát dẫn đến tình trạng chán game và nghỉ rao bán acc và cho acc .
Ban nói thiếu vc la tín hiệu tốt để game phục hồi đó vì số lượng VC dupe vẫn còn tồn đọng nhiều lắm cần ra vài cái event nữa mới hết đc , lúc đó VC ve 1:2 1:3 thì sv sẽ phục hồi

badao1102
25-12-2012, 03:11 AM
cần 1 câu trả lời rỏ ràng từ BQT de yen tam cay kéo