PDA

View Full Version : [Help] Thả Bom-> nhục không biết để đâu (tư vấn giúp)

RayNau
07-12-2012, 06:07 PM
Tình hình là thế này mấy bác ạ, năm nay em học 12. Mấy bác cũng biết rồi đấy, lên 12 học hành khổ ghê lắm, em học sáng 11h trưa thì về ăn cơm này nọ rồi 1h phải đạp xe đi học thêm toán 3h mới ra.
Hôm qua cả nhà em đi ăn cưới nên ông già em gọi bảo ăn ở ngoài đi rồi tối về ăn thêm vì 5h phải học thêm Anh văn.
Bình thường thì em ăn uống kĩ lắm, chỗ nào cao ráo sạch sẽ mới vào ăn. Hôm qua học thêm toán ra khoảng 3h10, thằng bạn thân alô ra oánh LMHT, do mãi chơi tới gần 4h50 em mới ra khỏi quán net.
Lúc đó đối bụng kinh khủng, ăn tô phở thì cũng phải 10p thời gian đâu mà đạp lên học anh văn.
Mà nhắc mới tức, ông thầy dạy anh văn của em phũ lắm.
Có lần em đi trễ 5p, thế là ổng bắt em chống đẩy rồi mới cho vào lớp.
Em bị gần chục lần rồi nên cũng hơi ớn, còn đúng 9 phút em tranh thủ làm ổ bánh mì lòng (bò hay heo gì đó em cũng ko rõ) rồi phóng xe đạp lên chỗ học. May là vẫn còn dư đc 1 phút mấy bác ạ
Vừa dắt xe vô cổng thì bị ông thầy ngạo: "Nên nay anh đi sớm nhỉ?"
bây giờ mới tới khúc nhục nhã nhất đời em nè mấy bác ạ
Vô học lúc 5h thì khoảng 30 phút cái bụng em bắt đầu dở chứng, biết là có chuyện chẳng lành nên cả buổi đó em ngồi im re, ko hó hé gì hết. Lúc đó em nhớ rõ là khoảng 6h45, em cố "gìm nén" để chờ học xong là phóng xe về luôn.
Ai ngờ đời đ' như mơ, em lỡ thả bom 1 phát, cũng ko lớn lắm tại vì lúc đó lớp hơi ồn, ko ngờ thằng cờ hó ngồi sau em (thằng này học chung cấp 1 nhưng lên cấp 2,3 thì học khác trường) nó la lên:
"Ông nội nào vừa địt mà thúi quá"
Mấy bác cho em chửi tục cái.
Cái ĐM lúc đó rõ ràng là nó biết em thả bom nhưng cố ý nói to để cả lớp cùng nghe, đã vậy nó vừa nói vừa nhìn em.
Nó nói xong cả lớp đều nhìn thẳng vào em, lúc đó quíu quá nên em em luôn. ĐM tức ói máu, em xác định là cho thằng đó 1 trận rồi nhưng vì nó có thằng anh là đầu gấu nên ko ai dám đụng nó cả.
Em cố kìm nén nhục nhã để 7h là em phóng xe về nhà đặt mông vào toilet.
Ngờ đâu, ĐM (xl em hơi tức) lúc dắt xe ra thì con bạn em bảo chở nó về nhà do hôm nay nó ko đi xe. Em cũng hơi rối tính lấy cớ là có việc bận ai ngờ tụi con gái ở sau còn súc thêm vô, cuối cùng thì em cũng chở nhỏ đó về vì ngoài nhà em ra thì ko ai đi cùng đường về nhà nó cả. Em thì cũng kết nhỏ này lâu rồi, em học anh gần 2 năm còn nhỏ này mới vào hồi hè. Lúc nó mới vô thì tụi con trai trong lớp Anh văn xin số liền, em cũng có số nhỏ đó. Kì kèo từ hè tới giờ cuối cùng còn em may mắn trụ lại, vì mấy thằng kia đều có gấu cả rồi, em xác định là phần thắng nhứt định vào tay em rồi vì nhỏ đó cũng nói thích em.
Kể tiếp, lúc chở nhỏ đó về em im re, còn con nhỏ thì ngoài sau cầm đt check FB.
ĐM, ngờ đâu lúc gần tới nhà thì em lỡ phụt ra, em nghĩ là nhỏ ngồi sau biết, lúc đó trời gió, em muốn khóc lắm ạ, mà nhục quá đếu khóc thành lời đc. Em rình quay ra sau thì thấy nó bịt mũi, lúc đó em muốn té xe nhưng phải cố đạp nhanh. Gần tới nhà nhỏ đó chừng 30m thì nhỏ nhảy xuống xe ko nói 1 lời, lúc đó em cũng hỉu đc vấn đề nên em phóng xe về nhà luôn. Về đến nhà thì em phóng ngay vào toilet, em vứt bộ đồ vào xọt rác rối mấy bác ạ. Tắm rữa kì cọ xong em phang thẳng lên giường bật đt lên nt cho nhỏ đó (em vs nó hay nt vào mỗi tối).
Nói đ' rep mấy bác ạ em cũng hiểu đc vấn đề rồi. Hồi sáng đi học hỏi thg bạn thì nó nói "Bánh mì lòng clg, thịt thằn lằn băm ra rồi bọc lá lốp nướng lên thôi". Lúc nghe xong em muốn tới ngay hàng bánh mì của con mụ khốn kiếp cho cho mụ 1 trận. :(
Em rối lắm ạ, chiều mai lại đi học Anh rồi, phải gặp nhỏ kia. Em tính nghĩ nhưng sợ ông thầy gọi mách bố em, mấy bác làm ơn chỉ dùm em cách với. Trên đây em thuật lại đúng 100% bác nào bảo gió thì khỏi giúp, còn bác nào cao tay tư vấn giúp em với, em rối quá (( nhục ơi là nhục.

M4ckRir3
07-12-2012, 06:10 PM
Đọc xong cười đau cả ruột Ca này khó....theo a thì mấy đứa khác nghĩ gì kệ bà nó, mọi hành động cứ hiên ngang lên cho a, bỏ qua mọi lời nói của chúng nó tất, biết là khó nhưng tập đi , cứ xem đây là cơ hội chú cho chúng nó thấy chú bản lĩnh thế nào, anh là anh dell ngại lời đàm tiếu gì tất

nhimkute
07-12-2012, 06:13 PM
vãi cả chấy. lúc đấy phải nhanh ý quay lại nói luôn chứ. để nó ngồi im đằng sau chiu. đòn ak =))

Nước Mắt
07-12-2012, 06:17 PM
Chém gió cái . Cười to lên nào :)))))))))))))))))))
Mình gặp trường hợp này chắc mình nghỉ học Anh luôn :))
Mong là có nhiều bài viết như này để mọi ngưởi xả Stress ;))

RayNau
07-12-2012, 06:25 PM
Chém gió cái . Cười to lên nào :)))))))))))))))))))
Mình gặp trường hợp này chắc mình nghỉ học Anh luôn :))
Mong là có nhiều bài viết như này để mọi ngưởi xả Stress ;))

k phải mình chém mà sự thật 100% @@

htcndc
07-12-2012, 06:56 PM
=))))))))))))))))))))))))))))
A là a nên nghỉ chú cứ đến lớp nói vs con nhỏ đó!! Tuy thô nhưng mà thật =)))))))))))

mickye
07-12-2012, 07:00 PM
Cứ bình tĩnh,dù sao thì cũng đâu phải em cố ý làm vậy. Giờ học anh văn sắp tới, phóng xe qua nhà bé đó,hãy đi thật sớm để chắc chắn rằng có thể đón nó đi học cùng. Gap trường hợp này thì phải gạt cái xấu hổ trước mắt.Trên đường đi thì nhớ phóng qua cái chỗ hôm qua mua bánh mỳ, nhẹ nhàng gợi ý nó đừng bao giờ ăn ở cái cửa hàng đó.Hãy biến cái chuyện xấu hổ hôm trước thành một câu chuyện vui nho nhỏ và có lời xin lỗi với bé đó . Hy vọng là chú em được cứu vãn. Tất nhiên không thể hoàn toàn suôn sẻ, mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên, tuỳ trường hợp mà ứng biến nhé. :66;
P/s : Cho xin tờ giấy lau nước mắt cái,cười chảy nc mắt rồi

RayNau
07-12-2012, 07:05 PM
Cứ bình tĩnh,dù sao thì cũng đâu phải em cố ý làm vậy. Giờ học anh văn sắp tới, phóng xe qua nhà bé đó,hãy đi thật sớm để chắc chắn rằng có thể đón nó đi học cùng. Gap trường hợp này thì phải gạt cái xấu hổ trước mắt.Trên đường đi thì nhớ phóng qua cái chỗ hôm qua mua bánh mỳ, nhẹ nhàng gợi ý nó đừng bao giờ ăn ở cái cửa hàng đó.Hãy biến cái chuyện xấu hổ hôm trước thành một câu chuyện vui nho nhỏ và có lời xin lỗi với bé đó . Hy vọng là chú em được cứu vãn. Tất nhiên không thể hoàn toàn suôn sẻ, mưu sự tại nhân,thành sự tại thiên, tuỳ trường hợp mà ứng biến nhé. :66;
P/s : Cho xin tờ giấy lau nước mắt cái,cười chảy nc mắt rồi

nhưng em đã nt xin lỗi nhỏ rồi mà nhỏ k buồn rep và FB cũng tịt luôn

mickye
07-12-2012, 07:15 PM
Vậy em có muốn tiếp tục mối quan hệ đó không? Nhỏ ko nhắn tin lại thì mình cũng thôi sao? Em có muốn có một cơ hội để giải thích chuyện đó với nó ko nào ? Nếu muốn thì phải chai mặt mà gặp nó, tất nhiên anh ko phải là em để có thể hiểu hết nhưng ngoài cách đó thì khó có cách nào khác .E hãy còn may mắn khi chuyện đó xảy ra chỉ có em và nó trên đường (nếu có thêm lũ bạn nó thì bỏ mẹ ) Dù nó có không đoái hoài thì cũng phải lóc cóc mà theo . Chỉ cần em chân thành là đc rồi
P/s : Nói thì nói vậy thôi , chứ chắc gì con nhỏ kia đã giận em.Có thể lúc chuyện đó xảy ra thì nó có hơi bực mình,nhưng sau đó nó không nhắn tin lại vì nó muốn trêu lại em thì sao? Hãy nghĩ theo chiều hướng tích cực hơn để có thể xử lý các tình huống theo cách thông minh nhất :66;:66;:66;

dkn193
07-12-2012, 07:24 PM
Nếu muốn cua tiếp thì hẹn nó đi uống nước và cứ nói thẳng với em đó là: do hôm đó ăn nhầm phải đồ không hợp nên bị đau bụng và xin lỗi em đó. Ở đời ai chả có lúc bị như vậy, và coi như là buổi uống nước đó là để xin lỗi nó :D.

milanono1
07-12-2012, 07:41 PM
tình hình là nhỏ đó đang nghĩ...đệch mợ cha nội này khắm vãi....:33;

kenmaster
07-12-2012, 07:58 PM
đi học cứ nhìn nó, ra về tặng cho nó cái vé xem phim. hôm sau tặng cho cái giỏ xách Dolce. Kế nữa tặng nó hộp BCS loại siêu mỏng Trojan. Sử dụng dc bcs với nó xong, trùm kín chăn lại làm cho nó vài quả boom xem bố nó có dám bỏ ko :)))

0975669655
07-12-2012, 08:00 PM
nếu cô bé đó đã thích mình thì đơn giản thôi mà

1 ) im lặng không nt hay nói gì với cô bé đó nữa và gặp cô bé đó cũng bánh bơ luôn . làm thế này 1 khi đã thích mình rồi kiểu gì cũng sẽ nc với mình lại thôi :33;

2 ) nt giải thích với cô bé là nguyên nhân là hn tớ ăn phải món hải sản tươi nhưng mà sống nên bụng nó không nghe theo chỉ
đạo của mình . nên khi cậu nhờ đèo về tớ đã không dám đèo cậu về trên đường xảy ra sự cố đoản mạch chậm cháy như
cậu đã biết . và khi nt xong không cần phải nt lại cho cô bé đó nữa nếu cô bé không cm lại và cũng bánh bơ luôn

3 ) trai xưa liều chết xông pha xa trường . trai nay liều chết lên giường mỹ nhân . cứ coi như không có chuyện gì mỗi khi
gặp cô bé ở tiết học a.v và tấn công hết mình để chiếm lấy lô cốt . đẹp zai không = chai mặt không phải xoán

có 3 cách này là ta thấy hợp lý . nhưng ta thích im lặng hơn vì cô bé đó đã thích ta rồi thì ta làm cách đò để giả vờ sự hối cải mình nhưng không dám đối diện với sự thật
xin hết !

RayNau
07-12-2012, 08:20 PM
hiện tại tâm trạng em đang rối chẳng biết ntn nữa

Tình Hết
07-12-2012, 10:04 PM
Tình hình là thế này mấy bác ạ, năm nay em học 12. Mấy bác cũng biết rồi đấy, lên 12 học hành khổ ghê lắm, em học sáng 11h trưa thì về ăn cơm này nọ rồi 1h phải đạp xe đi học thêm toán 3h mới ra.
Hôm qua cả nhà em đi ăn cưới nên ông già em gọi bảo ăn ở ngoài đi rồi tối về ăn thêm vì 5h phải học thêm Anh văn.
Bình thường thì em ăn uống kĩ lắm, chỗ nào cao ráo sạch sẽ mới vào ăn. Hôm qua học thêm toán ra khoảng 3h10, thằng bạn thân alô ra oánh LMHT, do mãi chơi tới gần 4h50 em mới ra khỏi quán net.
Lúc đó đối bụng kinh khủng, ăn tô phở thì cũng phải 10p thời gian đâu mà đạp lên học anh văn.
Mà nhắc mới tức, ông thầy dạy anh văn của em phũ lắm.
Có lần em đi trễ 5p, thế là ổng bắt em chống đẩy rồi mới cho vào lớp.
Em bị gần chục lần rồi nên cũng hơi ớn, còn đúng 9 phút em tranh thủ làm ổ bánh mì lòng (bò hay heo gì đó em cũng ko rõ) rồi phóng xe đạp lên chỗ học. May là vẫn còn dư đc 1 phút mấy bác ạ
Vừa dắt xe vô cổng thì bị ông thầy ngạo: "Nên nay anh đi sớm nhỉ?"
bây giờ mới tới khúc nhục nhã nhất đời em nè mấy bác ạ
Vô học lúc 5h thì khoảng 30 phút cái bụng em bắt đầu dở chứng, biết là có chuyện chẳng lành nên cả buổi đó em ngồi im re, ko hó hé gì hết. Lúc đó em nhớ rõ là khoảng 6h45, em cố "gìm nén" để chờ học xong là phóng xe về luôn.
Ai ngờ đời đ' như mơ, em lỡ thả bom 1 phát, cũng ko lớn lắm tại vì lúc đó lớp hơi ồn, ko ngờ thằng cờ hó ngồi sau em (thằng này học chung cấp 1 nhưng lên cấp 2,3 thì học khác trường) nó la lên:
"Ông nội nào vừa địt mà thúi quá"
Mấy bác cho em chửi tục cái.
Cái ĐM lúc đó rõ ràng là nó biết em thả bom nhưng cố ý nói to để cả lớp cùng nghe, đã vậy nó vừa nói vừa nhìn em.
Nó nói xong cả lớp đều nhìn thẳng vào em, lúc đó quíu quá nên em em luôn. ĐM tức ói máu, em xác định là cho thằng đó 1 trận rồi nhưng vì nó có thằng anh là đầu gấu nên ko ai dám đụng nó cả.
Em cố kìm nén nhục nhã để 7h là em phóng xe về nhà đặt mông vào toilet.
Ngờ đâu, ĐM (xl em hơi tức) lúc dắt xe ra thì con bạn em bảo chở nó về nhà do hôm nay nó ko đi xe. Em cũng hơi rối tính lấy cớ là có việc bận ai ngờ tụi con gái ở sau còn súc thêm vô, cuối cùng thì em cũng chở nhỏ đó về vì ngoài nhà em ra thì ko ai đi cùng đường về nhà nó cả. Em thì cũng kết nhỏ này lâu rồi, em học anh gần 2 năm còn nhỏ này mới vào hồi hè. Lúc nó mới vô thì tụi con trai trong lớp Anh văn xin số liền, em cũng có số nhỏ đó. Kì kèo từ hè tới giờ cuối cùng còn em may mắn trụ lại, vì mấy thằng kia đều có gấu cả rồi, em xác định là phần thắng nhứt định vào tay em rồi vì nhỏ đó cũng nói thích em.
Kể tiếp, lúc chở nhỏ đó về em im re, còn con nhỏ thì ngoài sau cầm đt check FB.
ĐM, ngờ đâu lúc gần tới nhà thì em lỡ phụt ra, em nghĩ là nhỏ ngồi sau biết, lúc đó trời gió, em muốn khóc lắm ạ, mà nhục quá đếu khóc thành lời đc. Em rình quay ra sau thì thấy nó bịt mũi, lúc đó em muốn té xe nhưng phải cố đạp nhanh. Gần tới nhà nhỏ đó chừng 30m thì nhỏ nhảy xuống xe ko nói 1 lời, lúc đó em cũng hỉu đc vấn đề nên em phóng xe về nhà luôn. Về đến nhà thì em phóng ngay vào toilet, em vứt bộ đồ vào xọt rác rối mấy bác ạ. Tắm rữa kì cọ xong em phang thẳng lên giường bật đt lên nt cho nhỏ đó (em vs nó hay nt vào mỗi tối).
Nói đ' rep mấy bác ạ em cũng hiểu đc vấn đề rồi. Hồi sáng đi học hỏi thg bạn thì nó nói "Bánh mì lòng clg, thịt thằn lằn băm ra rồi bọc lá lốp nướng lên thôi". Lúc nghe xong em muốn tới ngay hàng bánh mì của con mụ khốn kiếp cho cho mụ 1 trận. :(
Em rối lắm ạ, chiều mai lại đi học Anh rồi, phải gặp nhỏ kia. Em tính nghĩ nhưng sợ ông thầy gọi mách bố em, mấy bác làm ơn chỉ dùm em cách với. Trên đây em thuật lại đúng 100% bác nào bảo gió thì khỏi giúp, còn bác nào cao tay tư vấn giúp em với, em rối quá (( nhục ơi là nhục.

NT cho con bé đó rồi nói Hình Như Hqua Bạn giận mình hsao vậy rồi trêu nó 1 tí là song thui có gì đâu.

Ruồi Bâu Cứt Trâu
08-12-2012, 12:15 PM
vừa ăn cơm xong đọc cái bài viết mà đau hết cả mề =))

ngongcuong6789
08-12-2012, 12:41 PM
chị em nào vào đọc xong đặt địa vị mình vào bạn gái kia rồi đưa ra lời khuyên giúp bạn ấy kìa :)) :))

Ruồi Bâu Cứt Trâu
08-12-2012, 12:48 PM
chị em nào vào đọc xong đặt địa vị mình vào bạn gái kia rồi đưa ra lời khuyên giúp bạn ấy kìa :)) :))

4rum Mu làm gì có girl mà tư vấn :))

MU_HN
08-12-2012, 12:52 PM
thieu j ha? ban. toan gril xjnh la dang khac