PDA

View Full Version : Anh em vào xem và cho y kiến.

Liberty150
29-11-2012, 09:35 AM
Qua Phần event tối hôm qua 28-11, mình nhận ra rằng GM ko công = 1 chút nào.
Lúc Đầu GM có nói là G nào PK GM sẽ bị disconet và sử thua.
Và trong trận Heniken đánh vs HoiSinh G Heniken đã PK GM và bị disconet và bị sử thua.
Tiếp đến G PhatXit đánh với HoiSinh, và G HoiSinh đã PK GM và ko bi disconet.
Và nhân vật Vodka chưa GD item với GM mà GM đã thông báo là Vodka đã GD với GM thành công.
Vậy cho hỏi công bằng ở đâu.
Vấn đề ở đây ko phải là vì thắng hay thua, mà là vấn đề adm nói mà ko biết giữ lời và thiên vị VL.

Liberty150
29-11-2012, 09:42 AM
Uppppppppppppppppppppp

Just*HP
29-11-2012, 09:48 AM
GM nao to chuc cai even nay vao cho cai y kien nao? Mu cai kieu nay ai nguoi ta them choi@@!

Liberty150
29-11-2012, 09:58 AM
UPPP len cho a e bàn luận nào.

Hoa Linh
29-11-2012, 10:09 AM
Và trong trận Heniken đánh vs HoiSinh G Heniken đã PK GM và bị disconet và bị sử thua.
Và nhân vật Vodka chưa GD item với GM mà GM đã thông báo là Vodka đã GD với GM thành công.
Vấn đề ở đây ko phải là vì thắng hay thua, mà là vấn đề adm nói mà ko biết giữ lời và thiên vị VL.

Tôi và TLQD trực tiếp tổ chức. Disconect nhân vật có tên soclo vì nhân vật này chửu GM sau khi đã có nhắc nhở môt số nhân vật khác. solo có trong G các bạn không. Còn ngoài ra chưa có nhân vật nào bị dis cả.

Có 3 lần Bị PK: 1 lần là MrkiLer guil này đang phòng thủ, hơn nữa khi đó chỉ có 1 mình kiler Mrkiller cố tình PK GM ít nhất hai lần, vậy có xử thua không. Còn Trường hợp kia là khi move GM vô tình đi vào khi vực PK nên không tính. 1 Lần nữa bị PK do guild công. Guld công phải GD vật phẩm vậy họ có cố tình PK không?.

Gutj
29-11-2012, 10:21 AM

Cá nhân tôi tôi cho rằng không có gì thiên vị ở đây đâu. Ừ thì thắng thua cũng cay cú nhưng có đôi khi thua để nhìn lại chính mình . Dồn sức cho CTC hoặc Event DCBH tôi nghĩ là hợp lý hơn :D

Just*HP
29-11-2012, 10:25 AM
Tôi và TLQD trực tiếp tổ chức. Disconect nhân vật có tên soclo vì nhân vật này chửu GM sau khi đã có nhắc nhở môt số nhân vật khác. solo có trong G các bạn không. Còn ngoài ra chưa có nhân vật nào bị dis cả.

Có 3 lần Bị PK: 1 lần là MrkiLer guil này đang phòng thủ, hơn nữa khi đó chỉ có 1 mình kiler Mrkiller cố tình PK GM ít nhất hai lần, vậy có xử thua không. Còn Trường hợp kia là khi move GM vô tình đi vào khi vực PK nên không tính. 1 Lần nữa bị PK do guild công. Guld công phải GD vật phẩm vậy họ có cố tình PK không?.
cac ban la nguoi dua ra luat! chinh cac ban da noi pk GM la dis! gio ban noi the thi thoi! quan trong gi dau!

Liberty150
29-11-2012, 10:29 AM

Các bạn là người đưa ra luật, bạn bảo rằng ai PK GM sẽ bị Disconet.
Lời nói phải có trọng lượng nhà bạn.
Chứ nói xong rồi để đấy thỳ thà đừng nói nữa còn hơn.

Vodka_QuyenNang
30-11-2012, 03:19 AM

Bạn hãy xem kĩ lại video của mình nhớ là từng dòng thông báo 1 nhé GM02 và GM03 khác nhau

Lúc đầu HoiSinh & Heniken hết H1 do quá nhiều lần GM bị PK nên đầu H2 GM02 chứ ko phải GM03 đã nói "ai pk GM se dis " và câu tiếp theo là " can than an gach". Và có trường hợp của LoveCun đã PK GM02 và bị GM02 thông báo là cảnh cáo LoveCun lần 1 vì đã PK GM chứ ko hề bị dis nhé,ko 1 thành viên G Heniken dis nhé mà là bỏ cuộc và out.

Sau trận 1 là trận PhatXit & TheOne diễn biến như nào thì mình ko rõ và PhatXit thắng

Chung Kết HoiSinh & PhatXit. các bạn có đọc rõ thông báo ko đó là : MrKiller đã PK GM khi Vodka đang giao dịch, vì vậy HoiSinh vẫn sẽ hoàn thành nhiệm vụ và HoiSinh win h1"

-H2 nhé GM02 đã thông báo lại mấy lần rất rõ ràng là " PK GM sẽ bị xử thua " tất cả đồng ý rồi ra sân lại thi đấu và cuối cùng do sơ suất nhỏ mà TungLuxury ra PK nhầm sang GM và HoiSinh chấp nhận thua H2 này.

-H3 các bạn đòi bốc thăm để chọn CÔNG & THỦ trước mà không được vì các bạn thật VỚ VẨni khi mà chấp nhận bốc thăm từ H1 để xem bên CÔnG THỦ và luật đã nói rõ :"Có 3 hiệp thi đấu, 2 đội sẽ lần lượt thay đổi Phe Công và Phe Thủ ". Nên khi GM thông báo H3 HS công thì các bạn lại làm loạn hết lên ko chịu nghe theo sự sắp xếp của GM rồi nằng nặc đòi bốc thăm lần nữa. Bốc lần nữa thì cần gì bốc thăm từ lần 1 làm gì hả các bạn, thấy các bạn cứ đòi bốc thăm mà ko chịu nghe như mấy e mầm non đòi kẹo vậy :))

-Các bạn chắc cũng phải biết trong các trò chơi ko phải trò nào cũng dự kiến ra đc hết các tình huống vì vậy chúng ta mới cần có 1 người gọi là TRỌNG TÀI để cho cuộc thi đc công bằng hơn và mới có dòng " Khi có sự cố/các lỗi phát sinh trong quá trình thi đấu thì quyết định của Trọng tài/Ban tổ chức là quyết định cuối cùng "
P/S:Thật buồn khi nhận rõ ra được con người các bạn và rất vui khi tối hôm đấy các bạn đã tổ chức solo giữa 2 G đến sáng nay mình thấy các bạn đã rao bán nick luôn rồi :4; Chúc các bạn ra đi than thản nhé :-j

kenmaster
30-11-2012, 04:24 AM
Chào các bạn G PhatXit,

như trên, Volka đã giải thích cho các bạn cặn kẽ vấn đề vì sao các bạn thua và vì sao chúng tôi gọi các bạn là "không tôn trọng luật chơi cũng như quyết định của ban trọng tài (ở đây là ADM) "

Tôi cũng chỉ nói cho các bạn hiểu 1 vấn đề nữa mà các bạn chưa nhận ra rằng:
event các bạn thua, các bạn cay cú muốn solo với từng người 1 trong team của chúng tôi đúng không nào; ok
từng người từng người một vào đấu trường pk ăn VC, và địa chỉ tiếp theo các bạn đế là sv 1 để trả tiền. Không có 1 trân nào các bạn có cửa bật
Hơn nữa, theo tôi nhớ thì team của các bạn bao gồm : 2dk, 1dw, 1sum, 1rf (ef ngoài ko tính)
G chúng tôi gồm có : 2dk, 1dw, 1DL, 1rf

Sum của các bạn ko dùng ru ngủ (cái mà chung tôi lo lắng trước khi vào pk với các bạn)
Tôi không muốn nói chiến thuật của bọn tôi ra, nhưng chỉ nói sơ qua như thế để các bạn biết với 2 team như trên thì các bạn biết có thể thắng được hay không?

Plus, có bao h các bạn thấy 1 trạn bóng đá bốc thăm (lật đồng xu) 2 lần ko? mình nghĩ là không nhỉ :)
thế nên các bạn đừng làm ầm ỹ lên rồi đòi thoát ra cho mỗi ng 1m vc (không tôn trọng luật chơi, ko tôn trọng GM)

Với những gì các bạn vừa đọc ở trên, các bạn bán nick là phải rồi. Chúc các bạn ra đi vui vẻ, thoải mái và không còn cay cú

Thân chào

Dream II
30-11-2012, 05:27 AM
Gọi thằng "Ngọc Lông" vào nhận hàng :))