PDA

View Full Version : [Tuần báo MU] Khoá IP 1 phương pháp thực dụng-Hoàn thiện tính năng bảo vệ IP - Cho phép cập nhật th

superxoi29
22-11-2012, 10:19 PM
Khoá IP 1 phương pháp thực dụng :

Thứ 5 ngày.22. tháng..11... năm. 2012...

Chức năng khoá ip đã đi vào hoạt động cũng được khá lâu rồi và những hiệu quả công dụng của nó là rất rất tốt. Nó đã giảm được những vấn đề liên quan tới item và ID rất nhiều. Chúng tôi theo dõi sát sao và đã nhận ra là chức năng này thật sự là có tác dụng và an toàn tuyệt đối với những người chơi.

Lên chúng tôi khuyến cáo tới các bạn hãy lên dùng chức năng khoa IP để có thể bảo vệ mình 1 cách tốt nhất.để tránh sự dủi do ,điều không may đến với mình.Hãy làm tất cả những gì mà bạn có thể .

Chúng tôi sẽ luôn luôn tìm tòi và phat triển 1 hệ thống chống lại các tệ nạn trong MU 1 cách dần dần hoàn hảo hơn để cho các bạn có thể chơi MU 1 cách thoải mãi không phải lo âu bồn chồn về vấn đề đó nữa. 1 MU ko mang tên HACK , DUPE . bug ,keylog VV...

Còn Hiện tại chúng tôi thật sự khuyên cáo các bạn hãy sử dụng chức năng này đang được gọi là hoàn hảo và đáng sợ nhất đối với tệ nạn hack. keylong. ăn trôm nó chống lại những tệ nạn 1 cách rõ rệt đó chính là chức năng

" Bảo vệ tài khoản bằng IP "

http://ns3.upanh.com/b1.s11.d1/25c46a3b2abbc1c335742234fde1ac7b_51146463.aada75d8 f6684626c1ef0c6f0e9cec13.jpg (http://www.upanh.com/aada75d8f6684626c1ef0c6f0e9cec13_50844497.unt_upan h/v/avm83e9b6ar.htm)

Đối với những ai đã sử dụng nó thì chắc hản mọi người cũng biết. Và chắc chắn 1 điều là tầm quan trọng của nó như thế nào và cảm giác an toàn được đẩy lên rất cao không lo âu phiền toái.Còn đối với những ai chưa từng biết đến và đang chuẩn bị thì hãy nhanh chóng sử dụng chức năng này ngay để có thể bảo vệ mình 1 cách an toàn nhất cho riêng mình.

Và tôi xin khuyến cáo thêm là những ai đã và đang sử dụng chức năng này hãy tuyên chuyền tham gia tích cực đối với những người chưa từng biết đến hoặc đang tìm hiều hãy giúp đỡ nhau để có thể bảo vệ cho nhau cho 1 MU của chúng ta luôn luôn tươi xanh và MU đẹp.Chúng tôi sẽ cố gắng ra những biện pháp tốt hơn thế này nữa rất nhiều. Nhưng Hiện tại thì đây là 1 phương pháp thực dụng và AN TOÀN nhất hiện nay. .Khuyến cáo!

Chi tết xem thêm tại đây !
Ra mắt hệ thống bảo vệ IP-Thay đổi mật khẩu game ngẫu nhiên (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1152906-Ra-m%E1%BA%AFt-H%E1%BB%87-Th%E1%BB%91ng-B%E1%BA%A3o-V%E1%BB%87-IP-Thay-%C4%90%E1%BB%95i-M%E1%BA%ADt-Kh%E1%BA%A9u-Game-Ng%E1%BA%ABu-Nhi%C3%AAn)

Hoàn thiện tính năng bảo vệ IP- CHo phép cập nhật thêm 2 IP .Chi tiết tại đây (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1153922-Ho%C3%A0n-thi%E1%BB%87n-t%C3%ADnh-n%C4%83ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-IP-Cho-ph%C3%A9p-c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-th%C3%AAm-2-IP)

thực hiện : SuperXoi29

Tình Hết
22-11-2012, 10:22 PM

Thứ..... ngày..... tháng..... năm....

Chức năng khoá ip đã đi vào hoạt động cũng được khá lâu rồi và những hiệu quả công dụng của nó là rất rất tốt. Nó đã giảm được những vấn đề liên quan tới item và ID rất nhiều. Chúng tôi theo dõi sát sao và đã nhận ra là chức năng này thật sự là có tác dụng và an toàn đối tuyệt đối với những người chơi.

Lên chúng tôi khuyến cáo tới các bạn hãy lên dùng chức năng khoa IP để có thể bảo vệ mình 1 cách tốt nhất.để tránh sự dủi do ,điều không may đến với mình.Hãy làm tất cả những gì mà bạn có thể .

Chúng tôi sẽ luôn luôn tìm tòi và phat triển 1 hệ thống chống lại các tệ nạn trong MU 1 cách dần dần hoàn hảo hơn để cho các bạn có thể chơi MU 1 cách thoải mãi không phải lo âu bồn chồn về vấn đề đó nữa. 1 MU ko mang tên HACK , DUPE . bug.vv....keylog

Còn Hiện tại chúng tôi thật sự khuyên cáo các bạn hãy sử dụng chức năng này đang được gọi là hoàn hảo và đáng sợ nhất đối với tệ nạn hack. keylong. ăn trôm nó chống lại những tệ nạn 1 cách rõ rệt đó chính là chức năng

Đối với những ai đã sử dụng nó thì chắc hản mọi người cũng biết. Và chắc chắn 1 điều là tầm quan trọng của nó như thế nào và cảm giác an toàn được đẩy lên rất cao không lo âu phiền toái.Còn đối với những ai chưa từng biết đến và đang chuẩn bị thì hay nhanh chóng sử dụng chức năng này ngay để có thể bảo vệ mình 1 cách an toàn nhất cho riêng mình. Và tôi xin khuyến cáo thêm là những ai đã và đang sử dụng chức năng này hãy tuyên chuyền tham gia tích cực đối với những người chưa từng biết đến hoặc đang tìm hiều hãy giúp đỡ nhau để có thể bảo vệ cho nhau cho 1 MU của chúng ta luôn luôn tươi xanh và MU đẹp.Chúng tôi sẽ cố gắng ra những biện pháp tốt hơn thế này nữa rất nhiều. Nhưng Hiện tại thì đây là 1 phương pháp thực dụng và AN TOÀN nhất hiện này. Khuyến cáo!

Cũng Hợp lsy đó là sự an toàn, Nhưng như vậy Trộm chết đói hết à :))

Còi Đua Đòi Muzik
22-11-2012, 10:24 PM
thả lỏng ra tí anh ơi , em còn hack chứ =))~

mà k hiểu mod này ăn gì nói cái gì cũng chuẩn , có khi lên smod cũng lên

vote cho anh mod 1 phiếu cuối tuần lấy bé ngoan nhé

Tình Hết
22-11-2012, 10:26 PM
thả lỏng ra tí anh ơi , em còn hack chứ =))~

mà k hiểu mod này ăn gì nói cái gì cũng chuẩn , có khi lên smod cũng lên

vote cho anh mod 1 phiếu cuối tuần lấy bé ngoan nhé

Kiểu này mình cũng phải Lamf Chân Mod Thôi. chứ trả được clos top pic gì bùn quá.

XxxHaixxX
22-11-2012, 10:39 PM
A Mod làm thế này chắc bọn trộm mất mối làm an roài :24;

255188
22-11-2012, 10:45 PM
đúng vạy đó là 1 cách rất an toàn để đảm bảo cho các bạn khi chơi mà không bận tân đến hack mât item... các bạn hãy sử dụng xem nó rất hiệu quả

™ Nắng Ấm ™
22-11-2012, 10:49 PM
các bạn hãy dùng chức năng này nhé . Tình trạng mất đồ sẽ giảm 1 số lượng rất lớn ;)

Tình Hết
22-11-2012, 10:55 PM
Các Bạn Hãy Nhanh tay Nên Nhé Nếu Số Lượng Người Đồng ys đông đúc Chủ Top pic vaf Mod sẽ trao Phần Thưởng 300k Gcen Cho Ai CM Đầu TIên Tại tốp pisc này :))

Tình Hết
22-11-2012, 11:57 PM

Thứ..... ngày..... tháng..... năm....

Chức năng khoá ip đã đi vào hoạt động cũng được khá lâu rồi và những hiệu quả công dụng của nó là rất rất tốt. Nó đã giảm được những vấn đề liên quan tới item và ID rất nhiều. Chúng tôi theo dõi sát sao và đã nhận ra là chức năng này thật sự là có tác dụng và an toàn đối tuyệt đối với những người chơi.

Chúng tôi sẽ luôn luôn tìm tòi và phat triển 1 hệ thống chống lại các tệ nạn trong MU 1 cách dần dần hoàn hảo hơn để cho các bạn có thể chơi MU 1 cách thoải mãi không phải lo âu bồn chồn về vấn đề đó nữa. 1 MU ko mang tên HACK , DUPE . bug.vv....keylog

Đối với những ai đã sử dụng nó thì chắc hản mọi người cũng biết. Và chắc chắn 1 điều là tầm quan trọng của nó như thế nào và cảm giác an toàn được đẩy lên rất cao không lo âu phiền toái.Còn đối với những ai chưa từng biết đến và đang chuẩn bị thì hay nhanh chóng sử dụng chức năng này ngay để có thể bảo vệ mình 1 cách an toàn nhất cho riêng mình. Và tôi xin khuyến cáo thêm là những ai đã và đang sử dụng chức năng này hãy tuyên chuyền tham gia tích cực đối với những người chưa từng biết đến hoặc đang tìm hiều hãy giúp đỡ nhau để có thể bảo vệ cho nhau cho 1 MU của chúng ta luôn luôn tươi xanh và MU đẹp.Chúng tôi sẽ cố gắng ra những biện pháp tốt hơn thế này nữa rất nhiều. Nhưng Hiện tại thì đây là 1 phương pháp thực dụng và AN TOÀN nhất hiện này. Khuyến cáo!

Dnay ít tình trạng thấy báo mất đồ ghê nhỉ. thế này ai mà kay chung acc thì khổ đấy

halong
23-11-2012, 01:09 AM
Cũng Hợp lsy đó là sự an toàn, Nhưng như vậy Trộm chết đói hết à :))

Không còn biện pháp nào hay hơn = bảo vệ acc = chức năng này !
Nhưng, thực tế lại bị ảnh hưởng rất lớn tới Túi Tiền của Game thủ đăng ký bảo vệ IP do: Nhà cung cấp Đường truyền hay bị mất mạng và mấy Ông độc quyền , chuyên chế Điện Lực gây cho Ta _ mất Điện !
Với 2 nguyên nhân trên khi Modem kết nối INTERNET hoạt động lại thì địa chỉ IP thay đổi >> lại nhắn tin lấy mã IP... cứ thế và cứ thế....
Cho nên, chút tâm tư này mong ADM xem sét giảm cước dịch vụ SMS dc ko ??
:55;:67;

superxoi29
23-11-2012, 05:50 AM
Các Bạn Hãy Nhanh tay Nên Nhé Nếu Số Lượng Người Đồng ys đông đúc Chủ Top pic vaf Mod sẽ trao Phần Thưởng 300k Gcen Cho Ai CM Đầu TIên Tại tốp pisc này :))

lại chém gió ak:))

đây là 1 biện pháp tốt và hiệu quả nhất hiện tại mọi người hãy sử dụng nó để tưn bảo vệ lấy mình nhé.

Nước Mắt
23-11-2012, 10:14 AM
Cảm ơn superxoi29 đã viết lên bài viết này !
Rất hay và ý nghĩa :)
Và bài viết cũng đã phản ánh đúng tình trạng hiện nay .
Trên forum đã bớt hẳn đi những người bị mất đồ do keylog.
Trong vài ngày gần đây.

hainam46
23-11-2012, 10:30 AM
:4;:4;:4;:4;:4;:4;:4;:5;:58;:5;

7up cho cu cháu nè

hainam46
23-11-2012, 10:36 AM
chủ topic này nói rât đúng .adm cần sử lý ngay .chú out acc cái chỉ sợ mất đồ .

Crywolf
23-11-2012, 11:06 AM
có 1 cái bất tiện là ko đăng ký 2 IP cho 1 tài khoản đc :)

zMzThi3u_MUHN
23-11-2012, 11:16 AM

Chức năng khoá ip đã đi vào hoạt động cũng được khá lâu rồi và những hiệu quả công dụng của nó là rất rất tốt. Nó đã giảm được những vấn đề liên quan tới item và ID rất nhiều. Chúng tôi theo dõi sát sao và đã nhận ra là chức năng này thật sự là có tác dụng và an toàn tuyệt đối với những người chơi.

Chúng tôi sẽ luôn luôn tìm tòi và phat triển 1 hệ thống chống lại các tệ nạn trong MU 1 cách dần dần hoàn hảo hơn để cho các bạn có thể chơi MU 1 cách thoải mãi không phải lo âu bồn chồn về vấn đề đó nữa. 1 MU ko mang tên HACK , DUPE . bug ,keylog VV...

Đối với những ai đã sử dụng nó thì chắc hản mọi người cũng biết. Và chắc chắn 1 điều là tầm quan trọng của nó như thế nào và cảm giác an toàn được đẩy lên rất cao không lo âu phiền toái.Còn đối với những ai chưa từng biết đến và đang chuẩn bị thì hãy nhanh chóng sử dụng chức năng này ngay để có thể bảo vệ mình 1 cách an toàn nhất cho riêng mình.

Và tôi xin khuyến cáo thêm là những ai đã và đang sử dụng chức năng này hãy tuyên chuyền tham gia tích cực đối với những người chưa từng biết đến hoặc đang tìm hiều hãy giúp đỡ nhau để có thể bảo vệ cho nhau cho 1 MU của chúng ta luôn luôn tươi xanh và MU đẹp.Chúng tôi sẽ cố gắng ra những biện pháp tốt hơn thế này nữa rất nhiều. Nhưng Hiện tại thì đây là 1 phương pháp thực dụng và AN TOÀN nhất hiện này. Khuyến cáo!

Bài viết rất hay phản ánh dùng tình trạng dang điễn ra trong mu hiện nay, rất nhiu bạn mất đồ hiện nay đo chu quan hay có quá nhiu người biết pass 1 acc

phương pháp này rất hiệu quả , mình chơi mu cũng đã đi dc qua 3 sv anh hung hoãn mỹ nay chán lại mua acc SV HT chơi

mình chơi 3 sv chưa bị mất đồ lần nào cả mà mình chơi o quán net còn nhiều hơn o nhà và mình luôn luôn dùng phương pháp trên mình cảm thấy rất an toàn . mình cũng chỉ là 1 menber chơi game thôi mình khuyên các nào khi nào mà ra quán net chơi game MU nên sử dụng " phương pháp bảo vệ tài khoản bằng IP " chị mất 1k nt thôi các bạn à để dảm bảo tuyết đối những đồ dạc có giá trị .khi mất đồ thì lại phải pm GM để lấy lại đồ khi mà đồ dạc lại do chình mình chủ quan mà mất , rất là tùng lùng mất rất nhiu thời gian và có khi chỉ lấy lại dc 1 phần nào đồ đạc thôi . thank Mod superxoi29 .

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppp

superxoi29
23-11-2012, 11:26 AM
Cảm ơn superxoi29 đã viết lên bài viết này !
Rất hay và ý nghĩa :)
Và bài viết cũng đã phản ánh đúng tình trạng hiện nay .
Trên forum đã bớt hẳn đi những người bị mất đồ do keylog.
Trong vài ngày gần đây.
Cảm ơn các bạn rất nhiều .Mong là mọi người hãy ý thức hơn về những viêc bị mất đồ hay keylog vvv...

Mọi người hãy sử dụng những gì tôt nhất có thể nhé chắc chắn là ko thể bỏ qua chức năng sử dụng khoá IP , đây là cách tôt nhất ở thời điểm hiện tại.

NIGHT
23-11-2012, 12:29 PM
bài viết rất hay và chuẩn..1 Like
Sống Cho Trong Sạch
Chơi Cho Lành Mạnh
Top phải làm Gương
Cho AE Học Hỏi

01202103333
23-11-2012, 12:48 PM
ôg anh súp bơ soi đc làm mod à mà có chữ xanh đẹp quá :D

9daigia
23-11-2012, 01:06 PM

Và tôi xin khuyến cáo thêm là những ai đã và đang sử dụng chức năng này hãy tuyên chuyền tham gia tích cực đối với những người chưa từng biết đến hoặc đang tìm hiều hãy giúp đỡ nhau để có thể bảo vệ cho nhau cho 1 MU của chúng ta luôn luôn tươi xanh và MU đẹp.Chúng tôi sẽ cố gắng ra những biện pháp tốt hơn thế này nữa rất nhiều. Nhưng Hiện tại thì đây là 1 phương pháp thực dụng và AN TOÀN nhất hiện nay. Khuyến cáo!

mình cũng mong tất cả anh em sẽ tự biết cách bảo vệ tài sản và quyền lợi cho chính mình .mình rất ủng hộ việc làm này upppppppppppppppppppppppp

1HitYouDie
23-11-2012, 06:42 PM
gửi tin nhắn lấy mã OTP kick hoạt thì nó báo : Mật khẩu OTP không đúng, đã sử dụng, hoặc vượt quá thời gian chứng thực.
Vui lòng nhắn tin để nhận mật khẩu mới.

1HitYouDie
23-11-2012, 06:47 PM
dm ! gửi 2 tin nhắn > nhan đc 2 mã OTP > kick hoạt ko đc là sao ?
Mod giải thích hộ cái ( và bao tiền 1 tin nhắn gửi 8185 ? )
tin nhắn chỉ sử dụng đc 3 phút !
vậy 2 tin nhắn để lấy mã OTP mà ko kick hoạt đc > giờ tính sao đây ?

superxoi29
23-11-2012, 06:50 PM
gửi tin nhắn lấy mã OTP kick hoạt thì nó báo : Mật khẩu OTP không đúng, đã sử dụng, hoặc vượt quá thời gian chứng thực.

bạn đã làm theo hướng dẫn đúng chưa bạn. nếu đúng tất cả các thủ tục mà bị vậy thì để mình báo lên ADM sửa cho bạn.

1HitYouDie
23-11-2012, 06:54 PM
bạn đã làm theo hướng dẫn đúng chưa bạn. nếu đúng tất cả các thủ tục mà bị vậy thì để mình báo lên ADM sửa cho bạn.
vâng soạn đúng tin nhắn SMS SAH S1 gửi 8185 >>> 8185 gửi lại mã ( OTP sử dụng đc trong vòng 3 phút )
nhắn 1 phát > đc mã > nạp ko đc > nhắn phát nữa > vẫn ko đc :(

2 lần đều báo sai : Mật khẩu OTP không đúng, đã sử dụng, hoặc vượt quá thời gian chứng thực.

Tình Hết
23-11-2012, 06:54 PM
Sao Mình làm mãi mà không được nhỉ :))

superxoi29
23-11-2012, 07:00 PM
vâng soạn đúng tin nhắn SMS SAH S1 gửi 8185 >>> 8185 gửi lại mã ( OTP sử dụng đc trong vòng 3 phút )
nhắn 1 phát > đc mã > nạp ko đc > nhắn phát nữa > vẫn ko đc :(

2 lần đều báo sai : Mật khẩu OTP không đúng, đã sử dụng, hoặc vượt quá thời gian chứng thực.

bạn có lấy đúng số DT bạn đăng ký ID ĐÓ để nt đúng không bạn.

1HitYouDie
23-11-2012, 07:10 PM
oh lấy số khác :|
để tôi lấy số đăng ký gửi xem ! thank ! ko nghĩ ra :)

superxoi29
23-11-2012, 07:16 PM
oh lấy số khác :|
để tôi lấy số đăng ký gửi xem ! thank ! ko nghĩ ra :)

:D bạn phải lấy đúng sdt bạn đăng ký cho ID đó để nt lấy mã opt cho ID đó :D

nếu vẫn không được bạn vui lòng ra lập 1 topic riêng và báo lỗi bị như nào như nào mình sẽ giúp bạn gửi lên ADM kiểm tra cho bạn. oke

1HitYouDie
23-11-2012, 07:44 PM
ok ! thank đc rồi - cảm ơn nhiều ! lấy số điện thoại đăng ký mới lấy mã OTP đăng ký đc :)

superxoi29
23-11-2012, 07:59 PM
ok ! thank đc rồi - cảm ơn nhiều ! lấy số điện thoại đăng ký mới lấy mã OTP đăng ký đc :)

oke :D lần sau bạn sem xét kỹ hơn 1 chút xíu nhé hi vấn đề gì cũng vậy bạn nhé! lần sau ko cần thánk ở đây đâu bạn ấn like góc bên phải màn hình của id forum của người bạn cần thansk là oke hihi

taikhoan1
23-11-2012, 09:56 PM
upppppppppppppppp cho cái avata của ông :))

superxoi29
23-11-2012, 10:10 PM
upppppppppppppppp cho cái avata của ông :))
tưởng up gì ại dđi up cái avata:(

Tổng Cục Trưởng
24-11-2012, 11:56 AM
Tôi sẽ cập nhật cho phép đăng ký tối đa 3 IP cho 1 tài khoản để tiện lợi hơn cho các bạn trong việc sử dụng chức năng này

gucci6888
24-11-2012, 08:43 PM
TÌnh hình là KEY tôi có KEYLOG luôn =] đỡ phải đi cài lại WIN :))

superxoi29
24-11-2012, 10:57 PM
TÌnh hình là KEY tôi có KEYLOG luôn =] đỡ phải đi cài lại WIN :))

hjc chém thế

0975669655
29-11-2012, 08:30 AM
up !

baoquynh
29-11-2012, 09:57 AM
nếu ai chơi ở nhà khoá IP an toàn tuyệt đối 100%. còn nếu ở quán nét chi 50-50 thôi. còn phụ thuộc vào hacker có ở gần bạn hay k. up ADM cap nhật cho tối đa 3 ip nao`

superxoi29
30-11-2012, 10:33 AM
hoàn thiện tính năng bảo vệ IP- CHo phép cập nhật thêm 2 IP

chi tiết xem thêm :

hoàn thiện tính năng bảo vệ IP- CHo phép cập nhật thêm 2 IP (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1153922-Ho%C3%A0n-thi%E1%BB%87n-t%C3%ADnh-n%C4%83ng-b%E1%BA%A3o-v%E1%BB%87-IP-Cho-ph%C3%A9p-c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-th%C3%AAm-2-IP)

AnhNumBer1_New
03-12-2012, 03:09 PM
chơi ở nhà nè, mỗi ngày nó nhảy 1 ip khác nhau. Ngày nào cũng phải nt để cập nhật à ??? :23;

superxoi29
03-12-2012, 03:16 PM
chơi ở nhà nè, mỗi ngày nó nhảy 1 ip khác nhau. Ngày nào cũng phải nt để cập nhật à ??? :23;
đúng rồi bạn. Có 1 lần nt mà bảo vệ được cho mình an toan khi chơi thì không đáng mà bạn.:(

MissHehe_NoFeAr
04-12-2012, 09:41 AM
đúng rồi bạn. Có 1 lần nt mà bảo vệ được cho mình an toan khi chơi thì không đáng mà bạn.:(

sao bảo miễn phí, tưởng nhắn 1 lần rồi xài vô tư, đằng này cái ip nó nhảy liên tục, ngày nào cũng khác cả T_T. ko có cách nào cho nó hết nhảy hả

superxoi29
04-12-2012, 12:01 PM
sao bảo miễn phí, tưởng nhắn 1 lần rồi xài vô tư, đằng này cái ip nó nhảy liên tục, ngày nào cũng khác cả T_T. ko có cách nào cho nó hết nhảy hả

trong 1 ngày bạn chỉ phải nhắn có 1 tin thôi mà( bạn đừng lên tắt máy mở máy nhiều ) < với 1 lần nhắn thôi nhưng nó bảo vệ cho bạn khỏi những rắc rối khá là nhiều đấy! > không đáng gì mà bạn. Mình khuyên bạn nên dùng nó để bảo vệ cho chính bản thân mình.

NIGHT
20-12-2012, 09:02 PM
UUUUPPPPPP cho bài viết hay... =))~