PDA

View Full Version : [Tuần báo MU] Nạn hack+bug+trộm cắp

Hoa Linh
17-11-2012, 10:12 PM
http://ns6.upanh.com/b4.s30.d2/ad627001c2231816c597d5572363fbb0_50960376.4de61085 1095bdf0eb3f129310a7b261.jpg ([url=http://www.upanh.com/4de610851095bdf0eb3f129310a7b261_50955397.ima_upan h/v/avgd9n3u9sv.htm)

Hiện tượng trộm cắp trong game
Thứ 7, ngày 17 tháng 11 năm 2012

Thời gian gần đây những vấn nạn trong game như hack, dupe, keylog, lừa đảo.vvv dường như đang hoành hành một cách hết sức tự nhiên và với những thủ đoạn tinh vi gian xảo. Đáng lên án là những người lợi dụng lòng tin của anh em trong game để làm những hành vi mà những không game thủ chân chính không bao giờ có. Dẫn đến nhiều hiểu lầm đáng tiếc. vvv...

Chỉ vì chút lợi ích họ đã không từ 1 thủ đoạn nào để mang lợi về cho mình, đó có phải là 1 cách chơi đẹp không? Họ có biết rằng những hành vi đó dẫn đến những hệ lụy đáng tiếc đó là tính giải trí khi họ đến với game. Kết cục họ được những gì. Chắc trả bao giờ họ để ý đến vấn đề đó.

Suy nghĩ của những người bị hại

Họ rất bức xúc với những vấn đề xảy ra với mình. “Họ muốn gào thét” là cảm nhận mà chúng ta thấy được khi đọc những dòng phản hồi của họ trên kênh forum (http://forum2.mu-hanoi.net/forum.php). Hơn hết họ muốn trả lại sự công bằng cho họ. Dường như trong tâm chí họ đang lo âu buồn phiền suy nghĩ tìm lời giải đáp cho câu hỏi: Nên làm thế nào bây giờ?. Có người thì tinh thần suy sụp khi mất đi toàn bộ những gì mà họ tâm đắc. Giải pháp có nhiều: Người âm thầm lặng lẽ điều tra để lấy lại những gì thuộc về mình. Người thì thôi bỏ qua, người thì trông chờ sự công bằng từ phía Ban quản trị. Nhưng hầu hết chúng ta đều thấy những ngôn từ như: “làm thế nào bây giờ, chán quá” .

Hình phạt cho những kẻ tội đồ

Hình phạt lớn nhất không phải là bị block (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1123056-N%C6%A1i-Vinh-danh-c%C3%A1c-acc-tuy%C3%AAn-truy%E1%BB%81n-Hack-post-link-ch%E1%BB%A9a-hack-keylog), thu hồi mà có lẽ là sự lên án, khinh bỉ của cộng đồng. Tục ngữ có câu “Cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra”. Mặc dù án phạt mà Ban Quản Trị đưa ra là không hề nhẹ. Nhưng cái quan trong nhất trong cuộc sống cũng như như tình cảm là sự tôn trọng không còn mà chỉ còn những cái nhìn khinh bỉ. Hàng loạt những kẻ (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1150882-Tin-T%E1%BB%A9c-v%E1%BB%81-Huy-Smile-Sv-Hkim&highlight=smile) như thế có khi cả đời không dám ngó mặt lên forum. Liệu trong lòng họ có sự hối hận nhưng đã quá muộn để họ chuộc lại lỗi lầm.

Những nỗ lực của Ban Quản Trị

Người bị hại đã khẩn cấp trình báo lên Ban Quản Trị để được hỗ trợ, giải quyết. Đã có rất nhiều vụ việc được phành phui. Hàng trăm lượt bị block tài khoản thậm chí cấm vĩnh viễn. Hàng loạt những biện pháp đưa ra để ngăn chặn như tự động xóa item dup, bảo vệ Ip. Rất nhiều sự cảnh báo, khuyến cáo về việc tránh mất đồ được đưa ra. Game thủ vận dụng những biện pháp này đến đâu ? Là câu hỏi mà có lẽ ai cũng thấy được đáp án.

http://ns9.upanh.com/b5.s33.d2/ddc07b034daab2130c566ed40ed026e1_50952429.12761900 47gameonline3.jpg (http://www.upanh.com/1276190047-game-online-3_upanh/v/cvgc9t9fbhh.htm)

Kết lại. Để tránh sự rủi do đến với mình. Các bạn hãy tự bảo vệ mình khỏi kẻ xấu làm hại với tất cả những biện pháp có thể. Và 1 điều lên nhớ là những link không đáng tin cậy các bạn đừng ấn mày mò vào nhé kẻo dính keylog. Hãy nhớ "Đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng (http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1111529-Nh%E1%BB%AFng-%C4%91i%E1%BB%81u-c%E1%BA%A7n-bi%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-member-hay-b%E1%BB%8B-m%C3%A2t-%C4%91%E1%BB%93-do-keylog)".

Về phần BQT CHÚNG TÔI hiện đang làm tất cả những gì có thể để giúp mọi người tránh khỏi những sự việc trên. Nhưng chúng tôi lại phụ thuộc và các bạn rất nhiều. Ý thức của từng người khi chơi. Mong rằng ý thức và danh dự luôn đi cùng các bạn.

Thực hiện: superxoi29

superxoi29
17-11-2012, 11:24 PM
1 Lần nữa chúng tôi xin khuyến cáo tới Tất cả các thành viên đang chơi game MUHN của chúng ta hãy nhìn lại tất cả những gì đã và đang sảy ra với những người xấu số bất hạnh khi bị kẻ gian hãm hại lấy đi tất cả những tài sản quý giá của 1 game thủ.

VÀ giờ đây và ngay bây giờ các bạn hãy bảo vệ mình = những cách tôt nhất có thể của riêng mình và bên phía BQT chúng tôi đưa ra để hỗ trợ thêm các bạn. Chúng tôi sẽ làm tất cả vì các Men đang chơi MUHN của chúng ta. Các bạn hãy nhanh chóng làm theo những hỗ chợ của chúng tôi nhé. Và 1 điều lên nhớ là những link không đáng tin cậy các bạn đừng ấn mày mò vào nhé kẻo dính keylog. đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng Đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng".http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1111529-Nh%E1%BB%AFng-%C4%91i%E1%BB%81u-c%E1%BA%A7n-bi%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-member-hay-b%E1%BB%8B-m%C3%A2t-%C4%91%E1%BB%93-do-keylog

QUA đây mình cũng xin nói thêm với các bạn đã và đang mắc lỗi về vấn đề hack dupe. keylong.vvv hãy dừng tay khi đã quá muộn. khi không muốn mất đi cái danh dự của mình cùng sự tôn trong của mọi người hãy là 1 con người trân chính và đóng góp 1 phần cho MUHN của chúng ta ngày 1 đi lên để nó có thể vinh danh theo cái tên mà mọi người đặt cho nó là 1 thế giới GAME hoa mỹ và hãy tuyên chuyền MUHN của cúng ta đến mọi miền đất nước là MUHN của chúng ta có 1 sân chơi lành mạnh, thoải mãi thư giãn và ko mang tên HACK, giúp con nguời ta khi chơi có 1 cảm giác như đang lạc vào 1 thiên đường có thật chứ ko phải ảo tưởng.VÀ CHÚNG TA HÃY PHÁT TRIỂN THẬT LỚN MẠNH ĐỂ CÓ THỂ SƯNG BÁ SÁNH VAI CÙNG TẤT CẢ CÁC GAME KHÁC GIỚI THIỆU CHO A.E BẠN BÈ CHÚNG TA BIẾT ĐÂY LÀ 1 SÂN CHƠI ĐÍCH THỰC MÀ A.E CẦN TỚI. Chúng Tôi sẽ vinh danh các bạn cùng MUHN của chúng ta. Xin HẾT!

MUHN_NET
17-11-2012, 11:36 PM
1 Lần nữa chúng tôi xin khuyến cáo tới Tất cả các thành viên đang chơi game MUHN của chúng ta hãy nhìn lại tất cả những gì đã và đang sảy ra với những người xấu số bất hạnh khi bị kẻ gian hãm hại lấy đi tất cả những tài sản quý giá của 1 game thủ.

VÀ giờ đây và ngay bây giờ các bạn hãy bảo vệ mình = những cách tôt nhất có thể của riêng mình và bên phía BQT chúng tôi đưa ra để hỗ trợ thêm các bạn. Chúng tôi sẽ làm tất cả vì các Men đang chơi MUHN của chúng ta. Các bạn hãy nhanh chóng làm theo những hỗ chợ của chúng tôi nhé.

QUA đây mình cũng xin nói thêm với các bạn đã và đang mắc lỗi về vấn đề hack dupe. keylong.vvv hãy dừng tay khi đã quá muộn. khi không muốn mất đi cái danh dự của mình cùng sự tôn trong của mọi người hãy là 1 con người trân chính và đóng góp 1 phần cho MUHN của chúng ta ngày 1 đi lên để nó có thể vinh danh theo cái tên mà mọi người đặt cho nó là 1 thế giới GAME hoa mỹ và hãy tuyên chuyền MUHN của cúng ta đến mọi miền đất nước là MUHN của chúng ta có 1 sân chơi lành mạnh, thoải mãi thư giãn và ko mang tên HACK, giúp con nguời ta khi chơi có 1 cảm giác như đang lạc vào 1 thiên đường có thật chứ ko phải ảo tưởng.VÀ CHÚNG TA HÃY PHÁT TRIỂN THẬT LỚN MẠNH ĐỂ CÓ THỂ SƯNG BÁ SÁNH VAI CÙNG TẤT CẢ CÁC GAME KHÁC GIỚI THIỆU CHO A.E BẠN BÈ CHÚNG TA BIẾT ĐÂY LÀ 1 SÂN CHƠI ĐÍCH THỰC MÀ A.E CẦN TỚI. Chúng Tôi sẽ vinh danh các bạn cùng MUHN của chúng ta. Xin HẾT!

uppppppppppppppppppppppppp

cavepho
18-11-2012, 12:25 AM
phòng bệnh hơn chữa bệnh oh:101; yeah

Còi Đua Đòi Muzik
18-11-2012, 11:11 AM

VÀ giờ đây và ngay bây giờ các bạn hãy bảo vệ mình = những cách tôt nhất có thể của riêng mình và bên phía BQT chúng tôi đưa ra để hỗ trợ thêm các bạn. Chúng tôi sẽ làm tất cả vì các Men đang chơi MUHN của chúng ta. Các bạn hãy nhanh chóng làm theo những hỗ chợ của chúng tôi nhé. Và 1 điều lên nhớ là những link không đáng tin cậy các bạn đừng ấn mày mò vào nhé kẻo dính keylog. đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng

ko còn gì chuẩn hơn nữa . a mod nói câu nào hay câu đấy

NIGHT
18-11-2012, 11:24 AM
uuuuuupppppppppppppppppp

21188
18-11-2012, 11:59 AM
Nạn trộm cắp luôn tồn tại trong bất kỳ một xã hội nào. Cộng đồng xã hội càng phát triển thì kéo theo những kiểu trộm cắp ngày càng nguy hiểm và tinh vi hơn. Đó là quy luật không thể chối cãi! Lạy chúa tôi bọn chôm cắp miệng thì ngon ngọt nhưng không biết sẽ cắn người ta lúc nào. Chính vì thế các member MUHN mỗi người hãy tự nâng cao cảnh giác, đừng quá chủ quan sơ hở để rồi bị cắn đau, và rồi tiền mất tật mang. Là một game thủ gắn bó với MUHN từ ngày đầu open rất mong cộng đồng MUHN ngày càng phát triển và thế giới ảo có một lối sống thật văn minh:D

xNhung
18-11-2012, 12:47 PM

VÀ giờ đây và ngay bây giờ các bạn hãy bảo vệ mình = những cách tôt nhất có thể của riêng mình và bên phía BQT chúng tôi đưa ra để hỗ trợ thêm các bạn. Chúng tôi sẽ làm tất cả vì các Men đang chơi MUHN của chúng ta. Các bạn hãy nhanh chóng làm theo những hỗ chợ của chúng tôi nhé. Và 1 điều lên nhớ là những link không đáng tin cậy các bạn đừng ấn mày mò vào nhé kẻo dính keylog. đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng

the nay la qua chuan mong ADM cu lam theo nhu the nay`

9daigia
18-11-2012, 01:13 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppp

9daigia
18-11-2012, 01:16 PM
upppppppppppppppppppppp chuẩn men

9daigia
18-11-2012, 01:23 PM

uppppppp adm và bqt cứ thế mà làm

cr7_Ronaldo
18-11-2012, 01:53 PM
lòng Tham của người Việt Nam là Vô Đáy ;))

Tình Hết
18-11-2012, 07:03 PM

upupupupup Cái Nhỉ Cảnh Báo awn cắp là đi tù :))

botchien
18-11-2012, 08:17 PM
......ipppppppppp......:D

longbopmc
19-11-2012, 03:29 PM
:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:5 2;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52; :52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:5 2;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52; :52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;:52;

longbopmc
19-11-2012, 03:32 PM
ngui hiếm qua

MUHN_NET
19-11-2012, 06:39 PM

VÀ giờ đây và ngay bây giờ các bạn hãy bảo vệ mình = những cách tôt nhất có thể của riêng mình và bên phía BQT chúng tôi đưa ra để hỗ trợ thêm các bạn. Chúng tôi sẽ làm tất cả vì các Men đang chơi MUHN của chúng ta. Các bạn hãy nhanh chóng làm theo những hỗ chợ của chúng tôi nhé. Và 1 điều lên nhớ là những link không đáng tin cậy các bạn đừng ấn mày mò vào nhé kẻo dính keylog. đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng Đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng".http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1111529-Nh%E1%BB%AFng-%C4%91i%E1%BB%81u-c%E1%BA%A7n-bi%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-member-hay-b%E1%BB%8B-m%C3%A2t-%C4%91%E1%BB%93-do-keylog

upppppppppppppppppppppp

Liberty150
19-11-2012, 07:21 PM
Lên lóc nhà là lên lóc nhà =)).
a e đọc mà chú ý cận thận.

louis201x
24-11-2012, 04:32 AM
Hhhha ..

mitkutec1
29-11-2012, 07:48 AM
k có trôm cắp + tội phạm tkì k phải xã hội :)
k có hack + dupe tkì k phải game :)
nó là quy luật rùi vấn đề là có hạn chế dk nó k thôi :)

CuongloveSex
29-11-2012, 07:49 AM
k có trôm cắp + tội phạm tkì k phải xã hội :)
k có hack + dupe tkì k phải game :)
nó là quy luật rùi vấn đề là có hạn chế dk nó k thôi :)

rất làv chuẩn luôn ko cần ai chĩnh nữa uppppppppppppppppppppp một phần nào thôi

câu nói hay nhất quỳ vửa rồi uppppppppppppp

dkn193
29-11-2012, 08:12 AM

Vấn đề hack tài khoản giải quyết bằng cách lấy lại đồ cho mem, hay là phòng hack tài khoản bằng cách bảo vệ IP mình thấy ok rồi.
Còn vấn đề dupe vc, cho mình hỏi nếu mua bán giao dịch phải vcent dupe thì thế nào? giờ có buôn bán được ít vc ko dám bỏ vào ngân hàng luôn vì bỏ vào là sợ bị quét mà admin ko giải quyết =)).
Cho hỏi là BQT không quản lý được việc dupe vc thì mem phải chịu trách nhiệm là sao?

PS: MOD hay Admin nào xóa bài này thì cho luôn lý do nhé chứ đừng có xóa vô cớ

superxoi29
29-11-2012, 08:25 AM
Vấn đề hack tài khoản giải quyết bằng cách lấy lại đồ cho mem, hay là phòng hack tài khoản bằng cách bảo vệ IP mình thấy ok rồi.
Còn vấn đề dupe vc, cho mình hỏi nếu mua bán giao dịch phải vcent dupe thì thế nào? giờ có buôn bán được ít vc ko dám bỏ vào ngân hàng luôn vì bỏ vào là sợ bị quét mà admin ko giải quyết =)).
Cho hỏi là BQT không quản lý được việc dupe vc thì mem phải chịu trách nhiệm là sao?

PS: MOD hay Admin nào xóa bài này thì cho luôn lý do nhé chứ đừng có xóa vô cớ

câu trả lời cho bạn như sau!

1 : nếu bạn là người bán thì cho mình hỏi VC bạn lấy từ ở đâu nếu đúng và không phải là VC dupe thì bạn không cần phải lo lắng.

2 : nếu bạn là người mua, thì hãy xem xét thật kỹ trước khi mua của ai thì la VC sạch và Uy tín. ( GD qua MU Bank là an toàn nhất )

3 : nếu bạn bán đồ hay mua thì trong thời gian giao dịch bạn lên chuẩn bị những công cụ như chụp ảnh quay video để khi VC có bị làm sao bạn hãy post ra đây để chúng tôi giải quyết cho bạn lấy lại những món đồ mà bạn đã bạn cho người ta để rồi nhận được VC dupe. vì chụp ảnh hay quay video đó là 1 bằng chứng hữu ích nhất cho mình khi giao dịch. Nếu có những = chứng ấy thì chúng tôi dễ kiểm tra hơn về cuộc đối thoại giữa bạn và người ấy và sẽ kiểm tra sem VC của người kia có phải dupe hay không?

bạn còn muốn hỏi gì nữa không?

nhân tiện đây mình cũng nói luôn tất cả mọi người khi giao dịch lên sử dụng thêm những công cụ hỗ trỡ như mình nói trên VÀ GD qua MU Bank là an toàn nhất

dkn193
29-11-2012, 08:36 AM
câu trả lời cho bạn như sau!

1 : nếu bạn là người bán thì cho mình hỏi VC bạn lấy từ ở đâu nếu đúng và không phải là VC dupe thì bạn không cần phải lo lắng.

2 : nếu bạn là người mua, thì hãy xem xét thật kỹ trước khi mua của ai thì la VC sạch và Uy tín.

3 : nếu bạn bán đồ hay mua thì trong thời gian giao dịch bạn lên chuẩn bị những công cụ như chụp ảnh quay video để khi VC có bị làm sao bạn hãy post ra đây để chúng tôi giải quyết cho bạn lấy lại những món đồ mà bạn đã bạn cho người ta để rồi nhận được VC dupe. vì chụp ảnh hay quay video đó là 1 bằng chứng hữu ích nhất cho mình khi giao dịch. Nếu có những = chứng ấy thì chúng tôi dễ kiểm tra hơn về cuộc đối thoại giữa bạn và người ấy và sẽ kiểm tra sem VC của người kia có phải dupe hay không?

bạn còn muốn hỏi gì nữa không?
Mình đang nói đến việc bán đồ trong game, chứ còn mua bằng tiền mặt hay thẻ thì tất nhiên là mua của người uy tín và phải là vc rút từ ngân hàng ra mình mới mua.
Mình ôm lô đề và buôn bán đồ thì việc giao dịch rất là nhiều với nhiều acc, với số lượng vc cũng nhiều. Admin có check được hết không?
Còn giờ nếu mà dùng video và chụp ảnh thì lúc nào mình cũng quay và chụp, vấn đề là nếu cho vào ngân hàng bị quét mất thì ADM có giải quyết cho ko thôi. Hay là bảo vì giao dịch nhiều quá admin không check được.

superxoi29
29-11-2012, 08:55 AM
bất cứ bạn giao dich = đồ hay =- thẻ thì bạn cũng lên dùng hỗ trợ đó.

ý tôi nói là ví dụ bạn GD cho nhiều người. Bạn muốn an toàn tuyệt đối với mình thì bạn hãy GD xong kiểm tra kỹ của từng người giao dịch 1, ( ý nói giao dịch xong người này hoàn chỉnh từ A>Z , xong mới GD sang người khác.Như thế rất an toàn cho bạn, vi dụ = vip thì hãy mang ra wep đổi ngay không để trong người.

vi du có bị làm sao chúng tôi sẽ kiểm tra cho bạn được và nhanh chóng hơn, còn bạn giao dịch tràn làn mà không có phương pháp phòng tránh thì quả thật đó là bạn tự làm khó bạn.

BlackCat123
29-11-2012, 08:58 AM
Hack,trộm cắp vặt,lừa đảo phát hiện ra theo tôi cứ block vĩnh viễn đừng thả làm gì!Giang Sơn dễ đổi bản tính khó rời.Có phải cuộc ngoài cuộc sống đâu mà rút kinh nghiệm với cả không!Gõ bàn phím mấy cái thì bao nhiêu văn chương ra hết,block vĩnh viễn những đứa như vậy Mu cũng chẳng thưa đi đâu mà,thích thì lập lại 1 acc khác chơi tiếp không thì nghỉ,thế cũng chưa =1 phần nhỏ sự ức chế thiệt thòi của nạn nhân đâu^^.Không gì =ức chế trên game ảo(Không thể xả strees ngay được)!

superxoi29
29-11-2012, 09:06 AM
Hack,trộm cắp vặt,lừa đảo phát hiện ra theo tôi cứ block vĩnh viễn đừng thả làm gì!Giang Sơn dễ đổi bản tính khó rời.Có phải cuộc ngoài cuộc sống đâu mà rút kinh nghiệm với cả không!Gõ bàn phím mấy cái thì bao nhiêu văn chương ra hết,block vĩnh viễn những đứa như vậy Mu cũng chẳng thưa đi đâu mà,thích thì lập lại 1 acc khác chơi tiếp không thì nghỉ,thế cũng chưa =1 phần nhỏ sự ức chế thiệt thòi của nạn nhân đâu^^.Không gì =ức chế trên game ảo(Không thể xả strees ngay được)!

cảm ơn bạn đã góp ý. Chúng tôi cũng rất cần hộ trợ từ những người như các bạn chơi trong game các bạn là nười hiểu rõ nhất, chỉ có các bạn hàng ngày tiếp xúc với tất cả các MEN chơi trong game sẽ đánh giá được ai như nào như nào ra sao. Còn những vấn đề như hack trộm cắp hay dupe này chúng tôi sẽ có cách sử lý theo cáo trạng nặng và nhẹ, để đưa ra quyết định thật chuẩn mực.

Phe__
01-12-2012, 10:37 AM
h yêu câu có 1 chuyên mục biểu dương các chiến sĩ siêu nhân của chúng ta thì mới biết được chứ cứ nói chung chung thế này thì hack dup bung vẫn diễn ra bình thường. phải lập 1 bảng vàng cho tên các chiến sĩ siêu nhân của chúng ta lên :)) để lưu chuyền qua mọi sv của mu HN