PDA

View Full Version : Góp ý một chút cho Mu HN

nhantaj9x
03-11-2012, 02:25 AM
Tình hình là tôi đã tham gia chơi MUHN cũng hơn 1 tháng. Có 1 số ý kiến đóng góp như thế này:
1_ Vấn đề về item:
- Dạo này hay có tình trạng dupe đồ. Nhưng khi dupe thì không thấy GM bắt mà đến khi nguời chơi mua về để sử dụng thì lại bị block acc. Cuối cùng tiền mất tật mang. Có trường hợp thì được xem xét mở block và xoá item hack, có trường hợp thì die acc vĩnh viễn luôn. Làm sao người chơi biết được đồ mình đang mua là đồ hack...
2_ Vấn đề trên diễn đàn:
- Nhiều câu hỏi được người chơi post lên diễn đàn cả tuần có khi cả tháng cũng không thấy BQT trả lời. Ví dụ như tôi có lập 1 topic hỏi về vấn đề giao dịch Vcent trong game. Để hết tuần này sang tuần khác không thấy BQT động chạm gì. Khi tôi post lại câu hỏi như vậy ở topic hướng dẫn của MOD "Nước Mắt" thì lại nhận được câu trả lời rất là chung chung đại khái. Vậy nếu nhỡ tôi có dính phải Vcent dupe khi giao dịch trong game rồi khi tôi ra đổi thành Vcent ở ngân hàng thì acc của tôi cũng sẽ bị block vì 1 lý do " sử dụng Vcent hack " đúng không?
P/s: Đề nghị Ban Quản Trị MUHN nên có những cái nhìn... để anh em game thủ đỡ bị thiệt thòi và ức chế khi chơi game

hieuhoi01
03-11-2012, 03:16 AM
Toi Cung Co y kien trung voi ban nay`. Cung Chi Mong Choi game de giai tri ma` cu bi hack do thi giai tri cai gi gay uc che thi dung hon nhung y kien cua ban gop y voi MU HN rat Bo ich

Dream II
03-11-2012, 03:44 AM
Tại sao lại bị hack????????
Lên xem lại bản thân đi.

dkn193
03-11-2012, 07:09 AM
đúng la chưa thấy Game nào như MUHN bị hack admin còn lấy lại đồ cho cả. Như vậy là quá tốt rồi, nhưng đừng như thế mà các bạn ỷ lại, không tự bảo vệ tài khoản của mình
hãy đặt mấy khẩu khó đoán, cận thận khi ra ngoài quán net, nếu chơi ngoài quán nét thì nên bảo chủ quán reset lại máy vì bây giờ hầu như các quán nét đều dùng chương trình đóng băng. Cẩn thận để không bị bọn nó soi trộm pass (đá pass). Máy tính ở nhà thì ko nên vào web xxx hay các trang hướng dẫn hack .Máy nên cài antivirus, không down các phần mềm khi mà không biết chắc chắn là nó an toàn
Nên cài phần mềm đóng băng ổ cứng, đóng băng ổ C (hệ điều hành Windows) và cài MU ra ổ D, mỗi lần reset lại máy là lại an toàn ko sợ bị dính keylog

congchua36
03-11-2012, 07:34 AM
đúng la chưa thấy Game nào như MUHN bị hack admin còn lấy lại đồ cho cả. Như vậy là quá tốt rồi, nhưng đừng như thế mà các bạn ỷ lại, không tự bảo vệ tài khoản của mình
hãy đặt mấy khẩu khó đoán, cận thận khi ra ngoài quán net, nếu chơi ngoài quán nét thì nên bảo chủ quán reset lại máy vì bây giờ hầu như các quán nét đều dùng chương trình đóng băng. Cẩn thận để không bị bọn nó soi trộm pass (đá pass). Máy tính ở nhà thì ko nên vào web xxx hay các trang hướng dẫn hack .Máy nên cài antivirus, không down các phần mềm khi mà không biết chắc chắn là nó an toàn
Nên cài phần mềm đóng băng ổ cứng, đóng băng ổ C (hệ điều hành Windows) và cài MU ra ổ D, mỗi lần reset lại máy là lại an toàn ko sợ bị dính keylog

CHính xác.nên cẩn thận.vẫn câu nói cũ của tuiL"HÃY TỰ CỨU VÀ BẢO VỆ CHÍNH MÌNH,KO NÊN NHỜ VÀ CHỜ NGƯỜI KHÁC BẢO VỆ VÀ CỨU GIÙM MINH".
nhưg tình trạng thức tế là đang có hiện tượng dup Vcent đó.

bobo210
03-11-2012, 10:35 AM
lỡ như mình nhặt được đồ , đem bán lấy Vcent để reset , lỡ trúng nhầm Vcent dupe --> Block Acc ah ^^!

nhantaj9x
03-11-2012, 03:02 PM
Tại sao lại bị hack????????
Lên xem lại bản thân đi.
mày bị mù chữ hay chưa học hết tiếng Việt
tao có nói gì vấn đề bị hack không. Tao chỉ bảo là mua phải đồ hack thôi:50;

nhantaj9x
03-11-2012, 10:45 PM
lỡ như mình nhặt được đồ , đem bán lấy Vcent để reset , lỡ trúng nhầm Vcent dupe --> Block Acc ah ^^!

có khi thế thật đấy bạn ạ................:9;

dkn193
03-11-2012, 11:12 PM
co nhiều bạn quản lý tài khoản lỏng lẻo để bị hack mất rồi làm ảnh hưởng lây tới người khác

thuhuyen
03-11-2012, 11:17 PM
upppppp cho chủ tốp pic có bài viết hay,tớ vưa bị khoá TK chỉ vì mua 1m vcen đây bạn,tham đò rẻ nữa thế là khoá hết toàn bộ :(

thuhuyen
04-11-2012, 12:25 AM
uppppppppppp

nhantaj9x
07-11-2012, 02:22 AM
uppppppppppp

mất công thuhuyen upp quá mà chẳng thấy BQT ý kiến ý cỏ gì :39;

123hero87123
07-11-2012, 05:24 AM
ADM đang tìm câu trả lời hợp lý cho các bạn .
Bạn yên tâm mà chờ thêm 1 tháng ..2...3...4...5 tháng và cả tháng năm nữa nhé

nhantaj9x
08-11-2012, 08:59 PM
ADM đang tìm câu trả lời hợp lý cho các bạn .
Bạn yên tâm mà chờ thêm 1 tháng ..2...3...4...5 tháng và cả tháng năm nữa nhé

Chắc phải vậy mới được thật đấy...
Mà mình thấy 1 điều lạ nữa là vì sao ADM không bắt người dupe đồ mà khi người mua có nhỡ mua phải đồ dupe thì lại lock acc

Hoa Linh
08-11-2012, 09:10 PM
Tình hình là tôi đã tham gia chơi MUHN cũng hơn 1 tháng. Có 1 số ý kiến đóng góp như thế này:
1_ Vấn đề về item:
- Dạo này hay có tình trạng dupe đồ. Nhưng khi dupe thì không thấy GM bắt mà đến khi nguời chơi mua về để sử dụng thì lại bị block acc. Cuối cùng tiền mất tật mang. Có trường hợp thì được xem xét mở block và xoá item hack, có trường hợp thì die acc vĩnh viễn luôn. Làm sao người chơi biết được đồ mình đang mua là đồ hack...
2_ Vấn đề trên diễn đàn:
- Nhiều câu hỏi được người chơi post lên diễn đàn cả tuần có khi cả tháng cũng không thấy BQT trả lời. Ví dụ như tôi có lập 1 topic hỏi về vấn đề giao dịch Vcent trong game. Để hết tuần này sang tuần khác không thấy BQT động chạm gì. Khi tôi post lại câu hỏi như vậy ở topic hướng dẫn của MOD "Nước Mắt" thì lại nhận được câu trả lời rất là chung chung đại khái. Vậy nếu nhỡ tôi có dính phải Vcent dupe khi giao dịch trong game rồi khi tôi ra đổi thành Vcent ở ngân hàng thì acc của tôi cũng sẽ bị block vì 1 lý do " sử dụng Vcent hack " đúng không?
P/s: Đề nghị Ban Quản Trị MUHN nên có những cái nhìn... để anh em game thủ đỡ bị thiệt thòi và ức chế khi chơi game

Đọc topic này thấy được có lẽ bạn đang bức xúc vì topic của bạn chắc chưa được giải quyết . BQT đang có nhiều biện pháp nỗ lực để ngăn chặn tình trạng hack dup . Nhưng để làm được điều như bạn mong muốn không thể nào 1 sớm 1 chiều được . Còn những bạn mua phải item dup hay mua phải item chộm cắp bị tạm thời block để xử lý là điều hiển nhiện Nếu không block thì số item ấy sẽ ra sạo

Bạn thấy mỗi ngày có bao nhiêu người báo mất đồ ADM chỉ có thể giải quyết cho từng người môt. Nên việc chậm trễ là không thể tránh khỏi . Còn việc hỏi đáp về những lỗi phát sinh do như ý bạn thì theo bạn mod sẽ rep như thế nao ? Theo bạn thì mod sẽ phải nói là Tôi sẽ xử lý cho bạn ngay bây giờ thì chắc bạn mới vừa lòng phải ko .

koolphong
08-11-2012, 09:19 PM
Chuẩn men.Mình cũng đã góp ý về vấn đề này rồi.Admin phải xem lại vấn đề này.Để mọi người ko bị thiệt thòi.A E uppppppppppppppppppppppppppppp.Cho bài viết quá hay nào....!

giacmomuadong
08-11-2012, 09:26 PM
đang ức chế vì cái này đây . bán w3 DL = vc bây giờ kêu là VC hack . sẽ xử lý tốt trong sv mới nhé .
các bạn cứ chờ ... chờ ...chờ >>> khi SV tàn nhé

0974966663
08-11-2012, 10:10 PM
BQT thuê thêm 20 người nữa xử lý cho nhanh. làm ăn chậm chạp thế này. a.e ức chế là đúng rồi =))~

nhantaj9x
08-11-2012, 10:36 PM
Đọc topic này thấy được có lẽ bạn đang bức xúc vì topic của bạn chắc chưa được giải quyết . BQT đang có nhiều biện pháp nỗ lực để ngăn chặn tình trạng hack dup . Nhưng để làm được điều như bạn mong muốn không thể nào 1 sớm 1 chiều được . Còn những bạn mua phải item dup hay mua phải item chộm cắp bị tạm thời block để xử lý là điều hiển nhiện Nếu không block thì số item ấy sẽ ra sạo

Bạn thấy mỗi ngày có bao nhiêu người báo mất đồ ADM chỉ có thể giải quyết cho từng người môt. Nên việc chậm trễ là không thể tránh khỏi . Còn việc hỏi đáp về những lỗi phát sinh do như ý bạn thì theo bạn mod sẽ rep như thế nao ? Theo bạn thì mod sẽ phải nói là Tôi sẽ xử lý cho bạn ngay bây giờ thì chắc bạn mới vừa lòng phải ko .
Vâng thưa Phóng Viên HoaLinh: những điều bạn nói có vẻ không hài lòng với topic này...
thế tôi hỏi bạn nhé... Nếu bạn là 1 game thủ. Bạn mua 1 wing3+luck với giá 4m vcent. Khi mua xong rồi thì bạn được thông báo đó là item hack. BQT sẽ sử lý theo kiểu xoá item và mở acc đúng không. Vậy 4m vcent của bạn đã trả cho người bán wing3 kia liệu có được lấy lại không? Và ngược lại?
Bạn trả lời tôi đi?

nhantaj9x
12-11-2012, 04:00 PM
Vâng thưa Phóng Viên HoaLinh: những điều bạn nói có vẻ không hài lòng với topic này...
thế tôi hỏi bạn nhé... Nếu bạn là 1 game thủ. Bạn mua 1 wing3+luck với giá 4m vcent. Khi mua xong rồi thì bạn được thông báo đó là item hack. BQT sẽ sử lý theo kiểu xoá item và mở acc đúng không. Vậy 4m vcent của bạn đã trả cho người bán wing3 kia liệu có được lấy lại không? Và ngược lại?
Bạn trả lời tôi đi?
sao không thấy bạn hoalinh đâu nhỉ????????????????????????????????

scomet
12-11-2012, 05:40 PM
ngọng rồi :9;

Nước Mắt
12-11-2012, 07:44 PM
1_ Vấn đề về item:
2_ Vấn đề trên diễn đàn:
Thưa bạn ơi :
Thứ nhất : Đó là vấn đề mua phải đồ hack . Tôi cũng đã trả lời tại rất rất nhiều topic thưa bạn . Nếu các bạn thật sự mua phải đồ hack do ko biết đó là đồ hack thì chúng tôi ko có quyền blog vĩnh viễn bạn nhé . Chỉ tạm thời blog để kiểm tra . ADM có dữ liệu để kiểm tra chưa 1 trường hợp nào lọt khỏi tay đâu bạn ạ . Nếu bạn thấy trường hợp nào mà ADM ko kiểm tra được bạn hãy post lên nhé ( theo tôi thì chưa có ) một số người cố gắng cãi nhưng sau cùng cũng thú nhận tội để được khoan hồng và chúng tôi vẫn gọi là đánh người chạy đi ko ai đánh người chạy lại và cho họ cơ hội. Và tôi nhắc lại lần nữa. Nếu ai đó mua phải đồ dupe nếu chỉ qua giao dịch một người khi chúng tôi kiểm tra ra người mua đồ hoàn toàn vô tội thì sẽ được thả blog và sẽ đền bù lại số item bỏ ra để có được món đồ hack . Và khi đồ đã qua tay nhiều người thì người bị mất sẽ phải chịu trách nhiệm về hành vi ko bảo quản được ních của mình . TÔI XIN VIẾT DÒNG CHỮ NÀY : BẠN PHẢI ĐẶT MÌNH VÀO NGƯỜI BỊ MẤT ĐỒ BẠN SẼ THẤY SÓT XA THẾ NÀO . VÀ ĐẶT VÀO ĐỊA VỊ NGƯỜI XỬ LÍ SẼ KHÓ XỬ THẾ NÀO KHI ĐỨNG Ở GIỮA .
Thứ 2 : Câu hỏi của bạn là : Vậy nếu nhỡ tôi có dính phải Vcent dupe khi giao dịch trong game rồi khi tôi ra đổi thành Vcent ở ngân hàng thì acc của tôi cũng sẽ bị block vì 1 lý do " sử dụng Vcent hack " đúng không?
đây là bạn đang nói về item Vcent dupe hay là hack tôi thật sự ko hiểu vì vậy lên tôi nói cả 2 nhé
- Item Vcent dupe thì theo tôi hoàn toàn là ko có . Chỉ có một số trường hợp người mua đồ muốn chơi đểu người bán . Và trước khi giao dịch họ ném Vcent ra đất và nhặt lại thì mới bị báo là Item Vcent dupe khi đổi ra ngân hàng , vấn đề này tôi sẽ báo lại với ADM xem xét .
- Item Vcent hack nếu bạn có bán một món đồ cho một ai đó và nhận lại được Vcent đó là do hack của người khác mà có được thì sẽ bị blog tạm thời để kiểm tra . Nếu qua giao dịch một lần Vcent thì các ADM sẽ trả lại cho bạn món đồ bạn bán và thu hồi lại vcent hack trả cho người bị mất . Mỗi người mất đồ đều có tâm lý rất đau khổ vì vậy các ADM rất mong có thể thương lượng để trả lại họ những món đồ bì mất bằng mọi cách có thể . Còn nếu qua giao dịch nhiều lần thì đương nhiên người bị mất phải chịu vì đã ko bảo quản được đồ đạc .
Cảm ơn mọi người đã góp ý và hãy hiểu cho chúng tôi ! Chúc các bạn có những thời gian giải trí vui vẻ tại Mu - Hà Nội !

Nước Mắt
12-11-2012, 08:03 PM
Mọi người hãy cứ phát biểu cảm nghĩ của mình thoải mái . Chúng ta cần giao lưu để được gần gũi hơn . :)

dkn193
13-11-2012, 02:14 PM
Mọi người hãy cứ phát biểu cảm nghĩ của mình thoải mái . Chúng ta cần giao lưu để được gần gũi hơn . :)
vậy khi bị block tạm thời thì thời gian block người đó không chơi được thì thiệt thòi cho người mua phải đồ hack quá, mình thấy có những acc block mấy ngày đến 1 tuần liền để admin kiểm tra vậy sau khi điều tra xong được thả thì có được bù đắp lại cái gì hay không?