PDA

View Full Version : [Tuần báo MU] 20-10 Ngày hạnh phúc

Hoa Linh
25-10-2012, 01:36 PM
Vừa qua BQT Mu Hà Nội đã phát động cuộc thi viết lời chúc tặng những người phụ nữ nhân ngày 20 tháng 10. Cuộc thi đã thu được nhiều thắng lợi. Game thủ đã thể hiện được vốn văn chương cũng như những tình cảm thật gưủ đến những người thân của họ trong ngày này. Tuần báo Mu xin trích một vài bài dự thi của các game thủ để các bạn theo dõi:

http://www.youtube.com/watch?v=CM5Slb5QROs

Mẹ à Cũng đã sắp 20-10 rồi cái ngày thành lập Hội Liệ hiệp phụ nữ Việt Nam. Ngày mà toàn thể phụ nữ Việt Nam đuợc tôn vinh . Mẹ à con thật sự chưa làm đc gì tốt cho mẹ và cái gia đình mình đang có hồi bé con nhớ để sinh ra con mẹ đã phải chịu bao khổ đau mới sinh ra thằng con zai này. Mẹ Con muốn nói 1 điều con luôn yêu mẹ trong tim dù bên ngoài con có luôn luôn cãi lời mẹ nhưng mẹ à thật sự mỗi lần cãi mẹ xong là con lại đóng kín phòng mình ngậm ngùi nuớc mắt con ko khóc trứoc mặt mẹ nhưng tc con dành cho mẹ nhiều lắm mẹ à.. Cũng đến ngày 20-10 rồi con cũng đã lớn và truởng thành mà chưa có công việc ổn định con chỉ biết chúc mẹ thật nhiều niềm vui trong cuộc sống con hứa sẽ không để mẹ phai buồn vì con nữa đâu. Gửi mẹ-Nguời quan trọng nhất của đời con!!
Clip minh hoạ

Bài đoạt giải nhất của bạn: phihung91

Những lời muốn nói vớ mẹ mà bao nhiêu nam qua chưa nói được.
Mẹ mù chữ nên cháy bỏng khát vọng muốn con học thật giỏi. Nhưng có lần con vô tình đến nỗi hóa vô tâm. Ấy là sau khi nghe mẹ kể chuyện cổ tích, con nằng nặc đòi mẹ phải đọc truyện từ sách cho con nghe. Mẹ rơm rớm nước mắt: mẹ không biết chữ! Mẹ không biết chữ sao chữ tâm, chữ nhẫn, chữ hiếu, chữ trung, chữ nhân, chữ đức... mẹ thấu hiểu cặn kẽ thế?
Bao nhiêu ngày con sống bên mẹ, là bấy nhiêu ngày mẹ khổ nhọc, lo cho con từ tấm áo, chén cơm để “con ăn cho ấm bụng”. Vậy mà con vẫn dậy trễ, quáng quàng đi học, chẳng kịp cơm nước gì. Bao nhiêu đêm con đi học thêm (và đôi khi viện cớ này để vui chơi cùng bè bạn), mẹ vẫn lặng lẽ tựa cửa ngóng chờ. Lúc đó, con đã khó chịu về điều này, cứ cằn nhằn sao mẹ chẳng chịu đi ngủ trước. Mặc, mẹ vẫn nhẫn nại, và chắc hẳn rất nhiều âu lo đợi cho đến khi con về... Giờ đã là ngày 18 rồi còn 2 ngày nữa là đến 20/10 còn không có gì để tặng mẹ nhưng mẹ ơi con thật sự muốn xin lỗi mẹ xin lỗi mẹ nhiều lắm ....Con không có món quả nào dành tặng mẹ nhưng con xin hứa sẽ không bao giờ làm mẹ buồn nữa con đ hối hận lắm ..Dù có tặng gì cũng không = tấm lòng phải không mẹ con biết dù chỉ tặng mẹ môt bông hoa là cũng đủ làm mẹ vui và hạnh phúc lắm rồi : mẹ ơi con yêu mẹ nhiều lắm .....

Clip minh hoạ

Bài đạt giải nhì của bạn: hotlels1

Gửi đến ngừơi tôi đã từng yêu và nay đã xa rồi.
em à, mình chia tay nhau được 3 ngày rồi đấy . Cái điều tồi tệ nhất đã xảy ra khi em nói không còn thích anh nữa vì có 1 ngừơi tốt hơn anh, anh thấy mọi thứ như đóng lại, tất cả đều đen tối. Thực sự mà nói thì anh không biết có phải mình yêu em không nhưng khi bên em thì anh cảm thấy như có 1 ngọn lửa đang cháy trong lòng ngực anh, nó đốt cháy tất cả kể cả những suy nghĩ của anh. Một ngày mới bắt đầu anh chỉ biết cầm lấy điện thoại và đợi tin nhắn chúc ngày mới của em nhưng giờ không còn nữa. Và giờ em cho anh ở lại giữa quãng đường tình yêu của mình và bứơc tiếp với 1 người đàn ông là bạn thân anh. Sao cũng được anh đã suy nghĩ rất nhiều và trằn trọc để quên em nhưng không thể . anh có điều này muốn nói với em là 20/10 này anh chúc em hạnh phúc bên người mình yêu và kiếm được 1 tình yêu thực sự. Và cám ơn em vì đã cho anh những giây phút tuyệt nhất đời mình là được bên em . cám ơn thựơng đế đã ban tặng con những phút giây thực sự hạnh phúc.

Bài đạt giải ba của bạn: GrandNow