PDA

View Full Version : Vấn đề RS và tương lai của mu-hanoi.net

quynhpvtex
24-10-2012, 11:09 PM
những gì mình viết ra ở đây chỉ mang tính chất tham khảo. các membs và GM vào suy ngẫm và cho ý kiến nhá.
Trong bài viết này mình ko bàn đến sức mạnh và sự chênh lệch của các class mà chỉ bàn đến chuyện RS thôi.
có thể nói đến bây giờ, trong thời điểm này mu-hanoi.net sv quyennang đang phát triển rực rỡ và có sự thành công nhất định nếu ko muốn nói rằng là sự thành công lớn trong thị trương mu hiện nay.
Nhưng theo ý kiến của mình thì việc RS và %exp là hơi bị nặng với các membs. Nhu cầu chơi mu cầu membs là sự ổn định của SV và thời gian hợp lý để ko bị ảnh hưởng tới công viẹc, học tập, về SV ở đây thì chẳng có gì để mình phải bàn nữa nhưng với việc rs như thế này thì những membs đi làm và đi học có thể theo và gắn bó lâu dài với mu-hanoi.net được bao lâu nữa?????
có nên chăng cần một sự điều chỉnh cho việc RS ở sv QN ???

taoratnguyhiem
24-10-2012, 11:23 PM
dung day . toc do rs qua cao . nhu toi co gia dinh vo con roi` ko the theo kip dc len chi cho` de mua acc thoi. chu cay` keo theo top thi` po tay

Lâm Nhi
24-10-2012, 11:28 PM
cái gì cũng có 2 mặt...theo ý kiến người chơi ít thì lại bất lợi cho người chơi nhiều...khó có cái gì vẹn toàn cả, chơi xả xì trét thôi, cày cuốc nhiều trong thế giới ảo này cũng chả giải quyết gì cả...

quynhpvtex
24-10-2012, 11:31 PM
cái gì cũng có 2 mặt...theo ý kiến người chơi ít thì lại bất lợi cho người chơi nhiều...khó có cái gì vẹn toàn cả, chơi xả xì trét thôi, cày cuốc nhiều trong thế giới ảo này cũng chả giải quyết gì cả...

rất đúng cậu ah. cả thèm thì nhanh chán

Royalbut
24-10-2012, 11:39 PM
mình nghĩ adm nên cho Rs ủy thác tính vào luôn lần RS trong ngày như vậy khoảng cách top 1 voi các top sau không cách nhau xa quá

quynhpvtex
24-10-2012, 11:57 PM
mình nghĩ adm nên cho Rs ủy thác tính vào luôn lần RS trong ngày như vậy khoảng cách top 1 voi các top sau không cách nhau xa quá

:D uỷ thác mất cả đem mà rs dc 1 lần :5;

themlayvo
25-10-2012, 12:37 AM
thế chẳng nhẽ người ngồi onli 24h lai bằng ng onli 4 giờ ak`. chơi tnay`là hợp lý rồi` , ngta mất công cầy cuốc thì mới đc thế thôi. không có gì phải điều chỉnh cả :D

camapden1
25-10-2012, 12:40 AM

ông này tỏ ra nguy hiểm quá.=))

quynhpvtex
25-10-2012, 12:43 AM
thế chẳng nhẽ người ngồi onli 24h lai bằng ng onli 4 giờ ak`. chơi tnay`là hợp lý rồi` , ngta mất công cầy cuốc thì mới đc thế thôi. không có gì phải điều chỉnh cả :D

chẳng nhẽ người ta chỉ ăn với cày Mu mà ko có việc j khác ah???

camapden1
25-10-2012, 12:46 AM
chẳng nhẽ người ta chỉ ăn với cày Mu mà ko có việc j khác ah???

Chuẩn men.^^

quynhpvtex
25-10-2012, 12:52 AM
hix mu 1 thế hệ. Có nghĩa là chỉ có một lớp gamethu ntn cày cuốc thôi. Còn những chiến lược phát triển thêm newmembs thì...
tình hình rs ntn thì :48;

congchua36
25-10-2012, 12:57 AM
RS nhu the nay ai noi la nhanh.RS the nay la cham roi.on dinh nua.neu nhu ban choi sau ngta thi phai chiu thoi.chu biet sao..iminh choi sau nguoi ta 1thang.minh cày 1tháng nay mà chưa RL.chưa thấy đc top 50 làm gi.chơi game thì vì sự đam mê thôi.bao nhiu lâu thì cũng chấp nhận đc.nếu chơi từ lúc sv mới mở cửa thì hỏi xem bạn có hơn những người chơi sau bạn.và khi đó bạn có than thở là người ta cày nhanh hay chậm không.
mình chỉ góp ý thế.mong đc bỏ qua nếu có gì xúc phạm

quynhpvtex
25-10-2012, 01:02 AM
RS nhu the nay ai noi la nhanh.RS the nay la cham roi.on dinh nua.neu nhu ban choi sau ngta thi phai chiu thoi.chu biet sao..iminh choi sau nguoi ta 1thang.minh cày 1tháng nay mà chưa RL.chưa thấy đc top 50 làm gi.chơi game thì vì sự đam mê thôi.bao nhiu lâu thì cũng chấp nhận đc.nếu chơi từ lúc sv mới mở cửa thì hỏi xem bạn có hơn những người chơi sau bạn.và khi đó bạn có than thở là người ta cày nhanh hay chậm không.
mình chỉ góp ý thế.mong đc bỏ qua nếu có gì xúc phạm
đây là thảo luận. Mình cứ trao đổi hết những gì mà mình cảm nhận. Vì với lượng membs đông đảo như QN hiện nay mà chỉ có số lượng membs "1thế hệ" thì SV sẽ đi về đâu nếu ko có newmwmbs

Châu Bá Thông
25-10-2012, 01:31 AM
những gì mình viết ra ở đây chỉ mang tính chất tham khảo. các membs và GM vào suy ngẫm và cho ý kiến nhá.
Trong bài viết này mình ko bàn đến sức mạnh và sự chênh lệch của các class mà chỉ bàn đến chuyện RS thôi.
có thể nói đến bây giờ, trong thời điểm này mu-hanoi.net sv quyennang đang phát triển rực rỡ và có sự thành công nhất định nếu ko muốn nói rằng là sự thành công lớn trong thị trương mu hiện nay.
Nhưng theo ý kiến của mình thì việc RS và %exp là hơi bị nặng với các membs. Nhu cầu chơi mu cầu membs là sự ổn định của SV và thời gian hợp lý để ko bị ảnh hưởng tới công viẹc, học tập, về SV ở đây thì chẳng có gì để mình phải bàn nữa nhưng với việc rs như thế này thì những membs đi làm và đi học có thể theo và gắn bó lâu dài với mu-hanoi.net được bao lâu nữa?????

Chuyện này không giải quyết được đâu bạn! Đó đã là quy định, quy ước rồi. Trước đây đã có rất nhiều chứ không phải nhiều người nói về vấn đề này nhưng...BQT không làm theo ý các bạn được.
Cảm ơn bạn và mọi người đã đóng góp ý kiến!

quynhpvtex
25-10-2012, 01:38 AM
Chuyện này không giải quyết được đâu bạn! Đó đã là quy định, quy ước rồi. Trước đây đã có rất nhiều chứ không phải nhiều người nói về vấn đề này nhưng...BQT không làm theo ý các bạn được.
Cảm ơn bạn và mọi người đã đóng góp ý kiến!
:5; đến một lúc nào đó :-"

themlayvo
25-10-2012, 11:42 PM
có việc thì phai chấp nhận thôi chứ ...

banyboon
25-10-2012, 11:43 PM
Topic chả có ý nghỉa.
Closed topic.

Crywolf
26-10-2012, 12:29 AM
những thành phần này thuộc loại ăn tàn phá hoại , ko đc tích sự gì cho gia đình xã hội . Game là giải trí mà ngồi 24/24 có khác gì những ng bại liệt tay chân ngồi yên 1 chỗ .

RS thấy cũng hợp lý , nhưng theo tôi nên tăng exp nên 1 chút sẽ tốt hơn , việc những người đi làm vẫn giữ top đc sẽ giúp họ thích thú hơn khi chơi game hơn là nhìn acc mình tụt dần theo năm tháng .

0o0TongDaChu0o0
26-10-2012, 01:07 AM

RS nhanh quá ... Gamer chán nản , Hết Việc Làm...

Út Cưng
26-10-2012, 10:48 AM

- Tỷ lệ exp chúng tôi giữ vững lập trường gần 3 năm nay và ko có sự thay đổi nhiều.
- Như bạn đã nói mu-hanoi.net khá thành công đối với thời điểm hiện tại. Vì thế những gì chúng tôi đang làm là đang đi đúng hướng có lẽ sẽ ko thay đổi. Nhưng dù sao vẫn cám ớn ý kiến của bạn. Closed topic tại đây nhé.