PDA

View Full Version : ►► công bằng ở đâu ? Tôn trọng ở đâu ? ◄◄

Lee
02-10-2012, 11:52 PM
11:16 pm. Gần 6 tiếng từ khi bị khóa acc. Không có một lời giải thích cụ thể từ đội ngũ Gm, Admin. Chỉ đơn giản là

Tạm thòi Block
Tài khoản :leelee ; nhân vật Bvlgari
tài khoản: theway; nhân vật Poison

Chờ giải quyết

Kính gửi Admin MeoHoang.Tôi xin hỏi admin là tôi phạm tội gì mà bị khóa acc ? ( leelee, theway )
Nếu đang trong thời gian điều tra cái mà các người đang điều tra. Có nghĩa là tôi cũng chỉ CÓ THỂ là kẻ gian, vậy tại sao tôi lại bị đối xử như là một kẻ gian như vậy.

Trong Sever, tôi chưa từng làm điều gì trái với nội quy của MU-hn, chưa từng ủng hộ phong trào hack, dupe, lừa đảo. Cương vị của tôi là một người đi mua đồ, một cách hợp pháp và công khai. Tôi dùng những đồng tiền chân chính do bản thân kiếm ra khi tham gia chơi trong sever, và cả những đồng tiền thực tôi bỏ ra để mua tiền ảo, những đồng tiền hợp pháp, hợp lý, hợp lẽ để giao dịch mua bán đồ trong game. Vậy mà tôi bị khóa nick một cách vô cớ! Còn nếu như bạn Carmelo có nói :

tôi trả biết vấn đề thế nào cả? thê hoá ra pháp luật để làm gì ăn chộm đồ thì phải bị xử và giả lại đồ người đã mất ông nói chuyện buồn cười quá ! Tôi trả bất cẩn gì cả tôi mất thì tôi phải báo với admin? giông như chôm ăn cắp thì tôi cũng phải báo công an? bây giờ 1 set ef event chứ có fai cục sắt đâu mà bảo tôi im ? yêu cầu admin tìm và giả lại đồ cho tôi? còn bạn Lee tôi không biết là bạn mua thật hay mua giả hãy đặt vào địa vị người mất đồ tôi mua vp? va Vp toi mua = vnd ? thi sô tiền đây rất nhiều mong admin lấy lại đồ cho tôi

thì xin thưa bạn, như bạn nói bạn không biết tôi mua thật hay mua giả. Vậy nếu tôi mua thật thì sao ? tại sao tôi lại bị khóa nick, bị thiếu tôn trọng ? Và set đồ cũng như acc của tôi, bạn nghĩ nó là cục sắt à ? Đặt địa vị vào người mất đồ như bạn, thế ai đặt địa vị vào người bỏ tiền ra mua đồ xong bị block như tôi ? Còn tôi nói cho bạn nghe, bạn đừng lôi cái gọi là pháp luật ra đây và đừng so sánh ngoài đời. Bạn càng nói càng chứng tỏ sự không hiểu biết của bạn.

Tôi muốn một câu trả lời chính xác. Nếu admin quá bận bịu chưa có thời gian giải quyết ngay vấn đề này, vậy nên để khi có thời gian mà ngồi giải quyết thì hãy khóa acc của tôi. Tôi rất búc xúc, tại sao tôi lại phải đi gánh cái việc bất cẩn của người khác. Tôi đi mua đồ có rẻ so với thị trường, tôi khẳng định rằng đó ko phải là bất cẩn của tôi. Còn bạn Carmelo ( nếu mất thật ), việc bạn mất đồ - đó là bất cẩn của bạn. Admin có thể check IP acc đã giao dịch trực tiếp đồ này với tôi, điều tra IP và history là rõ tôi ngay thẳng. Và ở đây là giao dịch đôi bên chứ không phải một bên trade đồ sang. Làm gì cũng phải có lý có lẽ, ở đây tôi chẳng đòi đến cái tình. Tôi chỉ nói đến cái lý. Đây chỉ là cuộc sống ảo, thế giới ảo. Các người có trách nhiệm thực thi công lý và luật pháp cái mà các người đặt ra, vậy hãy nên công bằng và tôn trọng người khác. Đừng thể hiện sự độc tài và hành động kém chính xác.

Tôi yêu cầu câu trả lời ngay lập tức và mở khóa 2 Acc trên của tôi. Tôi đã quá mệt mỏi, đau đầu và mất thời gian với cái việc này rồi.

Thân !

Ps:Tôi thật sự không muốn lập topic mới. Nhưng ở topic gọi là chấp vấn kia, các người đâu có nhòm ngó và quan tâm đến. Đâu có để lại một lời nhắn rằng đang điều tra, đâu có nói rằng các gamer hãy chờ đợi, và đâu có thể hiện sự quan tâm của mình. Trong thời gian đó, tôi là người trực tiếp gánh chịu những cái mệt mỏi phiền toái này các người ạ !

theway
02-10-2012, 11:57 PM
uppppppppppppppppppppppppppp

datmung
03-10-2012, 12:01 AM
cái này ADM khó xử đây

XxKenxX
03-10-2012, 12:09 AM
11:16 pm Ps:Tôi thật sự không muốn lập topic mới. Nhưng ở topic gọi là chấp vấn kia, các người đâu có nhòm ngó và quan tâm đến. Đâu có để lại một lời nhắn rằng đang điều tra, đâu có nói rằng các gamer hãy chờ đợi, và đâu có thể hiện sự quan tâm của mình. Trong thời gian đó, tôi là người trực tiếp gánh chịu những cái mệt mỏi phiền toái này các người ạ !

đây chính là cái khiến cho Sever ngày 1 tàn..rằng các Admin và Mod
ko quan tâm gì đến các member..chán lắm bạn à :)

BlackVaiO
Tôi cũng thấy khó đỡ bọn kia củm được đồ đem bán giá rẽ zz. Cũng nhanh thật đấy hôm rồi tôi cũng có nghe ai đó rao bán set even ef giá rẽ hay gì đó tôi k chơi ef nên cũng ko đế ý tên nhân vật. Chúc admin giải quyết mọi việc thoả đáng cho các mb

nhokbum29
cho ng ta 1 lời giải thích hợp lý hơn đi...upppp

ManNhi
03-10-2012, 12:11 AM
trước tôi chơi bên PH cũng bị 1 lần giống bạn rồi tôi hiểu và thông cảm cho bạn .

ADM giải quyết phải trái cho người ta đi .ngồi chờ đợi để đươc vào lại acc là sốt ruột lắm mọi người hiểu không

MILEUOT
03-10-2012, 12:30 AM
Ban cho den sv moi ra nhe . Rui ADM & BQT se giai quyet cho ban

Kick The Dog
03-10-2012, 01:36 AM
Thằng nào mất đồ do hack hay lừa đảo thì kệ con mẹ chúng nó.Ngu thì chết.Giúp chúng nó thì chỉ làm ảnh hưởng đến biết bao nhiêu người khác.

Lee
03-10-2012, 02:03 AM
►► công bằng ở đâu ? Tôn trọng ở đâu ? ◄◄

Extracting
03-10-2012, 04:11 AM
Ơ.. uppppppppppppppppppppppppppppp
thả nhanh còn kịp.. :))
hack cho lắm vào rồi bị hack mất đồ =)b

Lee
03-10-2012, 07:27 AM

carmelo
03-10-2012, 07:53 AM
tôi đánh mu chưa bao giờ biết hách là gì ăn nói cẩn thật nha bạn ExTra ? bạn là người có học thì đừng phát ngôn ra câu đó ! mong admin tìm câu trả lời và giả lại đồ cho tôi

Liberty150
03-10-2012, 08:00 AM
uppppppppppppppppppppppppp

Lee
03-10-2012, 02:32 PM

datmung
03-10-2012, 02:35 PM
ADM bó tay vụ này rồi hả

Lee
03-10-2012, 03:32 PM

http://forum2.mu-hanoi.net/showthread.php?1149663-B%E1%BB%8B-m%E1%BA%A5t-%C4%91%E1%BB%93-admin-%C6%A1i-!-admin-v%C3%A0o-g%E1%BA%A5p-c%C3%A1i-hix-hix&p=616461&posted=1#post616461

Lee
03-10-2012, 04:30 PM

MeoHoang1102
03-10-2012, 05:13 PM
Tôi cũng muốn Công Bằng cho toàn thể gamer mới giải quyết những vụ việc như thế này.
Nếu không tôn trọng gamer thì acc của bạn bị khóa vĩnh viên ngay từ lúc phát hiện ra item trong acc bạn. Tôi tôn trọng bạn để bạn có thể nói ra hết những khúc mắc của việc giao dịch này để kiểm tra và sẽ có cách giải quyết đúng và thỏa mãn cho cả 2 bên. Ngược lại bạn có tôn trọng tôi không khi lập thêm 1 topic khác và nói về việc này ???

Lee
03-10-2012, 11:06 PM
Kính gửi MeoHoang102-Admin MU-HaNoi

Tôi cũng muốn Công Bằng cho toàn thể gamer mới giải quyết những vụ việc như thế này.
Nếu không tôn trọng gamer thì acc của bạn bị khóa vĩnh viên ngay từ lúc phát hiện ra item trong acc bạn. Tôi tôn trọng bạn để bạn có thể nói ra hết những khúc mắc của việc giao dịch này để kiểm tra và sẽ có cách giải quyết đúng và thỏa mãn cho cả 2 bên. Ngược lại bạn có tôn trọng tôi không khi lập thêm 1 topic khác và nói về việc này ???

Xin thưa là tôi có tôn trọng bạn. Tôi tôn trọng một Admin của một game tôi đang tham gia chơi! Và cá nhân tôi thật sự không đồng ý với cm này của bạn.

Thứ 1: về vấn đề tôi lập thêm topic này

Ps:Tôi thật sự không muốn lập topic mới. Nhưng ở topic gọi là chấp vấn kia, các người đâu có nhòm ngó và quan tâm đến. Đâu có để lại một lời nhắn rằng đang điều tra, đâu có nói rằng các gamer hãy chờ đợi, và đâu có thể hiện sự quan tâm của mình. Trong thời gian đó, tôi là người trực tiếp gánh chịu những cái mệt mỏi phiền toái này các người ạ !
Vấn đề thứ 1 này tôi không muốn nói thêm !

Thứ 2:

Nếu không tôn trọng gamer thì acc của bạn bị khóa vĩnh viên ngay từ lúc phát hiện ra item trong acc bạn. Tôi tôn trọng bạn để bạn có thể nói ra hết những khúc mắc của việc giao dịch này để kiểm tra và sẽ có cách giải quyết đúng và thỏa mãn cho cả 2 bên.
Xin thưa MeoHoang1102. Nếu bạn khoá vĩnh viễn ngay từ lúc phát hiện ra item trong acc mình. Thì mình nghĩ sẽ không còn ai dám đầu tư thời gian, công sức, tiền của ra để chơi Sv này đâu. Khi mình mua item đó, nếu trên item có thông báo: Đồ ăn cắp cấm mua hoặc đồ mua sẽ bị block ► bạn có quyền làm cái điều mà bạn vừa nói. Vì mình biết rồi mà vẫn ngoan cố!
Nhưng đây chỉ là giao dịch đơn thuần. Có người rao bán thì có người hỏi mua và giao dịch diễn ra. Và mình là người mua đồ như bao người khác trong sever (1) Bạn lấy cái lý gì ra để block tài khoản của mình ?

Set event hiện tại chỉ có 1 nên cũng không khó nhận ra, bạn nên chú ý tránh phiền phức khi giao dịch những đồ vip thế này nhé .
- Theo mình đánh giá. Giá trị của Set Kim ngân trong cái MU này. Thì đây là set Vip bình thường
- Đã từng có nhiều đồ Luck 5%4% trên thị trường mà không thuộc set Event. (Bản thân mình cũng từng sở hữu vài món)
- Người bán rao bán Mũ và Áo trước chứ ko rao bán cả set.
-
đồ tôi mua vp? va Vp toi mua = vnd ? thi sô tiền đây rất nhiều mong admin lấy lại đồ cho tôi
Và bản thân đồng chí Carmelo cũng mua bằng hình thức giao dịch đồ=Vp từ ParkBom. Hình thức giao dịch của mình hoàn toàn giống với Carmelo. Có khác là giá trị rẻ hơn! (Cũng không lạ vì sv đã mở một thời gian, item ngon nhiều lên và với một set Kim Ngân của elf thôi. Chuyện tụt giá âu cũng dễ hiểu)

►Vậy nếu bạn không tôn trọng mình. Thì lý do duy nhất của việc mình bị block tài khoản vĩnh viễn là do Carmelo Post bài báo trên forum bị mất bộ Kim Ngân? Chứ không cần phải điều tra nguyên nhân sự việc?
►Xin phép bạn mình xin nói thẳng. Việc bạn chưa tìm rõ ngọn ngành nguyên nhân sự việc mình có phải kẻ gian hay không mà đã vô cớ block Acc leelee và Acc theway không một lời xin phép, thông báo là sai trái và không thể chấp nhận được! Cái gamer yêu cầu công lý và độ chính xác của công lý từ những người có quyền hạn tối cao như Admin trong GAME đó là TÌM RA KẾT QUẢ CUỐI CÙNG rồi hãy BLOCK VĨNH VIỄN.
Tôi ủng hộ hình thức BLOCK VĨNH VIỄN những nhân vật làm trái điều lệ luật phấp của MU-HaNoi. Và phản đối hình thức BLOCK TẠM THỜI. Nhưng hãy có một kết quả thật CHÍNH XÁC rồi hãy HÀNH ĐỘNG!

Thân !

Binstyle
03-10-2012, 11:26 PM
dài quá k đọc nổi :W

MeoHoang1102
03-10-2012, 11:35 PM
Tôi không muốn loãng topic và đôi co với bạn. Closed topic này tại đây. Đề nghị bạn quay lai topic trước nhé !