PDA

View Full Version : [Tuần báo MU] Cảm nhận về server mới

Hoa Linh
21-08-2012, 04:37 PM
Mu Hà nội dạo này thấy khá nhiều ae đang bàn luận về sv mới.
Rao bán acc
Rất nhiều ae đang dao bán ac giá bèo đồ đạc thì mất giá chì vì nghe tin sv mới sắp ra
Mình cảm thấ rất khó hiểu là tại sao các bạn phải làm vậy ?
Các bạn nói là đam mê MU . khi nghe tin SV PH mở các bạn đã thức trắng 3 đêm để cầy để lấy sét Even nhiều ng vì thế sẵn sàng bỏ cả công việc. học tập ..... Chỉ muốn mình là chủ nhân của những set đồ Even 3 ngày đó.
Rồi khi có đc sét đồ Even đó các bạn lại ngày đêm train cầy quốc thức đêm thức hôm để làm gì ?
Để nhân vật mình khỏe để đi PK đi War đi CTC chưa kể đến sẵn sàng bỏ ra 1 khoản tiến khá lơn đi tậu những món đồ khủng về cho nhân vật của mình đó gọi là gì ?
Gọi là đam mê và tâm huyết với nhân vật của mình
vậy đã là đam mê thì cái chuyện sv mới sặp mở và đang mở luôn với các bạn gọi là tâm huyết thì cái chuyện đó là quá bt chẳng có gì là phải bàn luận cả . ae thích vẫn ở lại tâm huyết với sv cũ ai đi thì đi không ảnh gì đến .......
VẾ ĐỀ SV MỚI RA SV CŨ RA SAO ?
Các bạn cũng thừa biết là hiện nay Sv HP đang còn 10Sup va 1sup 20 CTC.
Nếu SV mới ra thì sv cũ sẽ bị cắt giảm sup đi là vì sao?
Đã rất nhiều ae đã chuẩn bị tình thần sang sv mới và nghỉ ngơi đợi sv mở.
Thế lên lượng người đã thuyên giảm đi khá nhiều lên việc giảm Sup để củng cố cho sv mới là chuyện BT.
VD :
Mọi người cữ nghĩ mà xem nếu 1 CT có khoảng 2000 CNV và sưởng rộng 10nghin MV đang phát triển
nhưng CT lại mở thêm 1 chi nhánh to không kém như thế và có nhiều chế độ ưu đãi hơn cho ae CNV và 1500 CNV đồng ý chuyển qua làm CT mới vì điều kiện môi trường tốt không kém gì CT cũ.
Vậy cái sưởng cũ còn 500 CNV mà rộng đến 10nghin MV thì có nên thu nhỏ lại không . Vì nếu cứ để rộng như vậy kinh phí để thuê 1 cái sưởng lớn như vậy sẽ rất tốn kém và ai sẽ là người phải chịu trách nhiệm chi trả khoản này ?
Tất nhiên là CT phải bù đắp rồi . ai đi cũng muốn kiếm cho mình 1 cv luơng cao không ai muốn bỏ mồ hôi lao động ra lại lấy lương thấp và công ich đúng không. Thế nên mở sv mới ra để họ lấy kinh phí duy trì mu hn và 1 chút kinh nuôi ae cnv đang làm việc đó là điều tất yêu không có gì là phải bàn cãi cả
HACK và DUPE
Vấn đề hack và dupe cái này xuất phát từ các game thủ mà có chứ không thể đổi lỗi cho adim làm ăn yếu kém không quản lý được game của mình nên mới xẩy ra chuyện đó.
VD: nếu 1 ai đó mà biết đến MU FPT 1 game lớn có bản quyển mà vẫn có tình trạng hack và dupe lag......Rất nhiều thì 1 MU hanoi hiện này ae thường gọi là MU lậu thì làm sao có thể tránh khỏi chuyện này.
không 1 ai mở game ra lại tự tạo bản hack ..... để bán cho ae cả làm vậy họ sẽ đc gì ?
Làm vậy thì game thủ sẽ la ó chửi bới rồi chán nản bỏ đi tìm 1 game mới và đống nghĩa là MU đóng của và không 1 ai mở game lại muốn như vậy cả.
Các GM ngày đêm lỗ lực nâng cấp các bản chống hack và update mới nhất để game xanh và sạch cái này ai biết chỉ có những người đang cố tìm ra các chỗ hổng của MU để chống phá mới biết
CÁCH LÀM VIỆC CỦA Adim và MODD ?
Rất nhiều người kêu than cách làm việc của adim và modd là thiếu ý thứ khi các bạn gặp phải sự cố mà không đc giải quyết ngay Hay còn phải đợi chờ quá lâu để đc giải quyết việc của mình và bị xóa bài bland nick hoặc close TP.
Máy móc làm việc còn có thời để nghỉ bảo dưỡng tu sửa nâng cấp huống chi con người.
Họ cũng phải có giờ nghỉ giải lao ăn cơm trưa chứ không thể ngồi máy 24/24 để làm việc đc.
Một ngày có bao nhiêu người lập TP kêu mất đồ và .... thì sạo họ cỏ thể giải quyết kịp thời hết đc cv của bạn đc.
Ai gặp chuyện đều muốn đc giải quyết nhanh không ai muốn bị chờ đợi cả nhưng các bạn cũng phải thông cảm cho họ vì họ là con người không phải là cỗ máy đc lập trình sẵn 1 cái gì đó để mỗi khi có chuyện bất kể giờ giấc là phải làm.
Nhiều người không chiu đc mỗi khi phải chờ đợi liền buông ra 1 seri đòn thô tục về phía adim và modd vì cách làm việc quá chậm chạp lên bị band hoặc close TP đò là chuyển hiển nhiên.
Vì các bạn không tôn trọng họ thì bị bị như vậy không thể trách móc đc về phía adim đc.
ĐIỂM MẠNH VÀ HAY Ở MU HN
Tôi dám khẳng đinh với mọi người là MU hn hiện nay đang mạnh nhất trong các MU oline
Vì theo tối biết ngay đến MU FPT có bản quyền còn có chuyện cho thuê đồ thần trong wep shop để các bạn mặc train với giá cắt cổ train lâu rs không có sử kiện CTC hàng tuần hay hàng tháng .mất đồ thì đợi báo lên 1 trạm đời chờ trong vô vọng mà khôg đc PM qua yahoo như mu hn . Chơi đã rất tốn kém mà đến khi acc cho không mà còn chẳng ai thèm lấy hoặc bán giá qua bùn. Một năm ra 4 sv va 1 sv có 12 sup nhưng vắng hoe . người có tiền thì mua Sup Vip train lên nhanh LV . ng không có tiền thì train sv thường 2 tiếng rs 1 lần. Đó là chưa kể gấu và XP hack dupe thi thôi rồi.
Còn MU hn thì các bạn thấy sao 1 sv 15Sup lúc nào cũng fun hoặc đỏ lòm muỗi khi có sự kiện skey . cc . kundun . BC .DV các máp train đông kín người Even đua tốp hàng tháng CTC hàng tuần .
Đồ đạc không hề bán hoặc cho thuê trong wep shop .các bạn thấy 1 mu hn như này có đáng để chúng ta tiếp tục chơi và ủng hộ tiếp không ?
Còn rất nhiều điểm mạnh ở MU hn mà mình không thể nói hết . nên mình xin dừng ở đây để ae đọc và suy nghĩ về từ mà các bạn đang tự cho mình gọi là Tâm Huyết .
Câu cuối mình xin chúc MU hn luôn vững mạnh trong làng Game oline hiện nay .chúc BQT MU luôn cập nhập những phiên bản mới nhất để ae đc trải nghiệm và đồng đanh cùng MU hn .
Ae nào đọc cảm thấy chướng tai ngai mắt thì cứ bắn phá ném gạch đá thoải mái nhé. Vì đang say rượu lên đã bị bông tai không nghe thấy gì. Đã mặc giáp đeo khiên và đội mũ bảo hiểm rồi lên không sợ đâu.

Bài của mem 0975699655

Hoa Linh
21-08-2012, 04:40 PM
0975699655 cho mình cái yahoo để nhận nhuận bút nhé.

–Toàn Là Tao–™
21-08-2012, 04:46 PM
cái này trách thì nên trách BQT =))~ đừng có nói là member bỏ time cầy r` bán thế này thế lọ :))~ ai ai cũng thế thôi h ra sv mới là phải theo thị trg ra là phải theo mà theo thì lại phải cầy mà tàn thì lại phải bán =))~ cái đấy là điều tất yếu của Mu r` :))~ như Mu cứ tồn tại từ 15 sub về 13 r` về 10 trong khi sv vẫn đông 10 sub k phải là số lượng ng` ít ( cũng = open Mu tân định r` ) thế mà vì sao lại phải tung tin sv mới cho các mem hốt hoảng bán acc để chạy đua vs thời đại =))~ BQT cứ cho chơi cho đến khi mem k còn nhiều còn 5> 7 sub r` các anh thông báo ra sv mới r` cho quảng bá hẳn gần 1 tháng thì có l.s!!!! trong khi số tiền bỏ ra k phải là ít để mua những món đồ vs cái w3 đắt tiền =))~ trc khi chưa có tin sv mới thì w3 toàn tiền triệu thế mà có tin ra sv mới đc 1 2 tuần cái w3 + 13 HPHTHP nó bao nhiêu tiền cái đấy chắc cũng k ít ng` là k biết đúng k =))~ nói thế tự hiểu còn k hiểu thì bổ mẹ đầu ra xem còn óc k hay toàn đất sét =))~

binhbong
21-08-2012, 04:48 PM
chuẩn, mu-hn.net giờ là hay nhất rồi.
Đồ đạc mà hiếm tí nữa thì SV càng lâu tàn, rs càng nhanh càng cuốn hút người chơi

–Toàn Là Tao–™
21-08-2012, 06:38 PM
úp cho sv mới sắp open nào =))~

Vũng Tàu
21-08-2012, 08:47 PM
up cho bài viết chuẩn

–Blue™
21-08-2012, 09:32 PM
anh thịnh viết bài quá hay
sv mới anh có chơi k :|
em bưu ở ngâu đây :))

huybitla
22-08-2012, 12:08 PM
mời sv nhanh ra để PH sát nhập nốt về HT nào :)) ,đằng nào cũng sát nhập thì ae nên chơi luôn HT đi cho lành =))

Nguoidaukho
22-08-2012, 12:22 PM
toan` bon. cay` cuoc' thi` it'
di buon thi nhieu luc neo cung keu ca
chan' vai te`
neu' la tam huyet' thi dung` keu nhiu
gop y' nhe. nhang ( ko nen an noi' tho tuc)

MU_HN
22-08-2012, 12:29 PM
bài viết hay like

vuduykhoa
22-08-2012, 12:37 PM
kết bài viết của toàn là tao,nói rất đúng, sv 10sub đang rất đông người,tự nhiên mấy ông ra cái baner sv mới,rồi mấy ông lại bảo khắc phục lỗi này lỗi kia,sao các ông không đợi time lâu lâu 1 tý,kiểm tra kỹ càng mọi thứ đi,rồi tung baner lên,tầm 1 tháng rồi ra sv cho anh em test thử,các ông đánh vào đúng tâm lý của dân việt nam là cái sự tò mò,cái gì mới cũng thích,làm cho mọi người chán nản bán acc ầm ầm,sao ko chuẩn bị mọi thứ(tôi không dám nói là hoàn hảo)nhưng ít ra cũng cần kỹ kỹ 1 chút,lúc đó mới ra sv mới,đảm bảo sẽ khong có tình trạng như bây giờ,tôi biết ai cũng cần phải kiếm ăn,nhưng làm ơn hãy vì những người yêu MU 1 tẹo,họ đã bỏ ra rất nhiều công sưc và tiền bạc lắm đấy,các ông thử nghĩ những người khủng rs cao đồ ngon tâm huyết với sv của mình,nhưng họ biết pk với ai trong khi kéo đàn kéo lũ sang sv mới rồi,thì họ ko bán acc thì để làm cái gì,1 mình 1 ngựa đứng chơi vơi ak

huntergirl
22-08-2012, 12:43 PM
hoa linh ăn shit hê hê nhớ ta ko :)) quả này chơi lại quyền năng đê :-"

Hoa Linh
22-08-2012, 12:46 PM

Cái mặt mi ai ma ko nhớ. Dạo này lặn hụp đâu mà mất tăm mất tích thế. Có chơi QN ko?

hamchoi89
23-08-2012, 08:40 PM
Server mới bao giờ open ??????

0975669655
23-08-2012, 09:37 PM
Cái mặt mi ai ma ko nhớ. Dạo này lặn hụp đâu mà mất tăm mất tích thế. Có chơi QN ko?

sao cậu biết cả huntergirl ah . thấy anh giáo có nick 4r trờixanh nói cậu là girl 100% ma
lạ quá ta .
ah cái yahoo của mình là t29z9.7005
thanks cậu nhiều nhé hoàilinh !

™Việt™
23-08-2012, 09:43 PM
Server mới bao giờ open ??????
Dự kiến trong tháng 9 này, tuy nhiên vẫn có thể thay đổi :)

hamchoi89
23-08-2012, 10:00 PM
Thay đổi là bao giờ hả Việt ? Đừng có lâu quá nha :)))...

CristianoRonaldo
23-08-2012, 10:21 PM

mày vẫn muốn cúng tiền ngu à :))

huntergirl
23-08-2012, 10:23 PM

có chứ :)) dạo này có việc :)) ko chém gió đc

huntergirl
23-08-2012, 10:24 PM
mày vẫn muốn cúng tiền ngu à :))

mày đừng nói lại làm tao nản :( mẹ thằng thú y này

CristianoRonaldo
23-08-2012, 10:25 PM
mày đừng nói lại làm tao nản :( mẹ thằng thú y này

cái L chơi nhiều rồi mà ko biết à thằng ngu! vừa tốn tiền lại mang bực vào người

huntergirl
23-08-2012, 10:28 PM
cái L chơi nhiều rồi mà ko biết à thằng ngu! vừa tốn tiền lại mang bực vào người

:)) vui VL vừa cm cái đang kep du long đc ngay cái yêu đái du long :x

0975669655
24-08-2012, 12:56 PM
đã nhận đc 1m vp tiền nhuận bút . cảm ởn hoalinh nhiều nha :X

duong111997
24-08-2012, 01:19 PM
hay cu ra sv moi song lai xac nhap HT nhe haha

snail11
29-08-2012, 09:26 PM
mình mới chơi MU nên muốn hỏi nhưng người có kn. ra SV mới đua top có đc thưởng đồ gì ko ? điều kiện là ntn ? ai biết xin chỉ giáo !!

xNo37xTiTi
31-08-2012, 03:31 PM
mình mới chơi MU nên muốn hỏi nhưng người có kn. ra SV mới đua top có đc thưởng đồ gì ko ? điều kiện là ntn ? ai biết xin chỉ giáo !!

Vẫn như mọi ngày - sét đồ cấp 5 luck 2 op thôi =))

koolphong
31-08-2012, 03:38 PM
Bai Viet qua day.SV moi ra trong khi SV cu chua den muc dinh?.Neu cu ra moi cu lan lon nhu nay thi se nat het ca cac SV.Va lan nay chac chan SV se ko dong nhu PH dau?Vi SV PH cung dang o tam vua hung thinh.Va ra vao dung dip he.Con SV moi nay ma ra dung dot Nam Hoc moi.Dam bao se it nguoi tham gia.Da so van se o lai voi SV PH thoi.

xNo37xTiTi
31-08-2012, 03:56 PM
Bai Viet qua day.SV moi ra trong khi SV cu chua den muc dinh?.Neu cu ra moi cu lan lon nhu nay thi se nat het ca cac SV.Va lan nay chac chan SV se ko dong nhu PH dau?Vi SV PH cung dang o tam vua hung thinh.Va ra vao dung dip he.Con SV moi nay ma ra dung dot Nam Hoc moi.Dam bao se it nguoi tham gia.Da so van se o lai voi SV PH thoi.

cứ hồi sau sẽ rõ lo gì

tuyendz
31-08-2012, 03:59 PM
mình chơi mu này từ hồi hoàn mĩ cũng có 1 chú ý kiến thế này.
thứ nhất mỗi 1 mấy lên chỉ dc cày 1acc thôi cứ chạy acc 2 là dis.vì sao vì cày như thế mới bỏ công sức mới hay mới lâu dài dc.chứ 1 máy cắm 2 3 acc vào đánh nhau là buff rồi chửi nhau um lên.đi train thì cứ buff rồi cho 1 acc ra canh cổng để 1 mình mình cày như thế mọi ng thấy có hay k.đấy là còn chưa nói đến chuyện cứ ủy thác rồi đổi giới tính này lọ nhé
thứ 2: là thái độ làm việc of b QT là chưa thật sự tốt ,lam việc rất lâu.mình đồng ý là con ng thì phải nghỉ ngơi.nhwung các b nhận lương là để làm việc cơ mà.1 ngày 2 ngày chưa giải quyết thì ks nhwung hàng tuần hàng tháng trời thì thử hỏi ae tâm huyết thấy thế nào.cái nữa là thái độ bơ lác of BQT mu này hay là dc pm trực tiếp qua yh nhưng mọi ng pm dc tl bao nhiêu lần hay là nhận dc thái độ im lặng.nếu k muốn giải quyết thì cũng phải nói vs ae 1 câu.hay k onl thì lúc nào vào phải pm lại.muốn Mu giàu mạnh thì phải nhiệt tình vào chứ.
đây là nhưng câu nói thật lòng mình chỉ muốn MU hùng mạnh thôi.mọi ng thấy đúng thì uppp cho cái k thì vào cho ý kiến ném đá nào.........................................

snail11
31-08-2012, 11:16 PM
đua top trong bao nhiêu ngày thì đc đồ hả bạn?

™Việt™
31-08-2012, 11:26 PM
đua top trong bao nhiêu ngày thì đc đồ hả bạn?

3 ngày bạn nhé :)

huntergirl
01-09-2012, 01:21 AM
uày anh thịnh gà làm giàu ko khó kìa ... mai cho em theo chân với .... mai em cắp cặp đến nhà thầy thịnh nhé :x

0o0TongDaChu0o0
01-09-2012, 01:52 AM
uày anh thịnh gà làm giàu ko khó kìa ... mai cho em theo chân với .... mai em cắp cặp đến nhà thầy thịnh nhé :x

199999999999999999999999999999999

0975669655
01-09-2012, 07:27 AM

thôi a xin chú . chú mày bên bộ văn thơ . không thích nói thì thôi
nói câu nào là đi vào lòng ng cấu đó :)

huntergirl
01-09-2012, 07:31 AM
thôi a xin chú . chú mày bên bộ văn thơ . không thích nói thì thôi
nói câu nào là đi vào lòng ng cấu đó :)

hjz em làm gì có gì mà anh bảo em đi vào lòng người :-ss

Extracting
01-09-2012, 07:41 AM
hjz em làm gì có gì mà anh bảo em đi vào lòng người :-ss

văn thế này mà toàn gặp phải cave mới đểu chứ =))

armybaby
01-09-2012, 08:09 AM
Cảm nhận của mình là chắc cũng phải đú sang Server mới thoai. Server PH mất hết đồ mà ko đc giải quyết..chán ! Sang QN cho lành..làm lại từ đầu !

Chi3QNg
04-09-2012, 01:44 AM
Mong sao server Quyền Năng sẽ lâu dài và nhiều người chơi . hjhj.

0o0TongDaChu0o0
04-09-2012, 01:51 AM
Quyền Năng ... 1 Vết dài của MU - HN ...!

toanshaker
04-09-2012, 07:27 AM
E chia tay phục hưng từ lâu rồi bây h quay lại đợi SV QN mà lâu dữ vậy :46;

armybaby
06-09-2012, 05:48 PM
Admin đã quên hết anh em rồi ! Kêu gào 1 tuần mà ko ai giải quyết khiếu nại..Chán !

datmung
06-09-2012, 05:50 PM
sv mới open mấy h nhỉ

bin_kola
06-09-2012, 09:25 PM
ok. không ai phủ nhân công lao to lớn cua ADM ,BQT. đã cho đời một MU hấp dẫn bậ nhất Việt Nam. tuy nhiên thay vì cách cho ra các new sv. tại sao các vị không đồn hết tâm sức vào một hai cái sv thôi. tại sao không làm cho các sv đã và đang có sống xanh, sống sạch và sông khỏe. mỗi lần ra sv mới lại nghe nhưng lời hứa hen về một sv hoàn hảo.điều các vị đang lam chẳng khác gi các vị dang tự khang định sv cũ là hàng bỏ đi. là nhưng dứa con hư, rốt cuộc thì sao chứ, cần bao nhiêu sv nưa thì MU mới hoàn hảo đây. khi nào tình trạng hack , dupe vơi lag mới hết đây. thiết nghi ngày đó sẽ chăng bao giờ đến. vậy thì ae gamer phải chạy theo ADM, BQT đến khi nào mới dừng lại.
1.ACC cày ngay cày đêm mới gọi là tàm tạm,chưa kịp hãnh diện thi ôi thôi nghe tin sv mơi ra.
2. đồ đạc nào là san boss, pk đến nôi toet cả mắt mới dành được hãnh diện lắm chứ.
3. nạp không biết bao nhiêu la the dt, trải qua biết bao nhiêu vụ mua ban item, căng thẳng đến từng centimet để mặc cả cho đựoc đồ ưng y với gia hơp lý. để rùi cùng dành dụm được it vp, nhiều thi không có nhung cũng đươc vài mét.
nhưng để làm gi kia chứ. khi sv mới ra bao công sức suống sông suống biển hết, đơn giản là vì môt quy luât cái nào cũ không chiu thich nghi se bị đào thải,thay vào đó la cái tot hon tiến bộ hơn.
vì tình yêu chân thành dành cho game nói chung, MU HN nói riêng.mong ADM BQT. bằng cách nào đó làm mới trên những đứa con mình đag có, nuôi dạy nó tốt hơn , chứ không phai ĐẺ NỮA , ĐẺ MÃI, đẻ tới khi nao không đẻ đc nưa thi thôi. mà quên mất nhưng đưa ra đời trươc dang thieu sư quan tâm, đang cân dc nuôi day., thế thi mới có đc một sự phat triển bền vững. một thế giời MU mãi mãi!
cám ơn BQT ADM cùng tất cả nhưng ai quan tâm bài viết của tôi!