PDA

View Full Version : [Combo Cắt Skill] Part 1

1st hut máu
01-06-2012, 02:53 PM
Dark Knight or Blade Knight là một dòng nhân vật nhiều bí ẩn nhất của Lục Địa.
Và cũng là một trong những huyền thoại trong truyền thuyết.
Làm nên huyền thoại đó phần lớn nằm ở chính sức mạnh tìm ẩn trong tuyệt chiêu mà chỉ những người mang trong mình dòng máu Chiến Binh mới có , đó chính là . . . Combo Skill .
Qua nhiều thập niên, các chiến binh của lục địa đã rèn luyện cũng như khám phá ra những sức mạnh mới từ tuyệt kỹ của dòng tộc mình.
Và thế là rất nhiều kỹ năng Combo mới được tạo ra, do tình cờ . . . khổ luyện . . . tìm tòi . . . khám phá . . . đó là những truyền nhân của bộ tộc chiến binh, đã làm rạng danh 1 dòng tộc và đưa dòng tộc của mình đi vào lịch sử của các Huyền Thoại trong Truyền Thuyết.
[Combo cắt skill] có thể không quá xa lạ với 1 số hậu duệ của các truyền nhân. Nhưng trước giờ tuyệt kỹ nay chưa bao giờ được truyền ra ngoài , ngoài những hậu duệ đã khổ luyện bao năm và đạt được.
Nay tuyệt chiêu này sẽ được chia sẽ cùng tất cả những chiến binh trên lục địa. Cũng như những tân chiến binh của bộ tộc Quả Cảm nhất , dũng mãnh nhất trong các cuộc chiến của Lục Địa MU.
Giải thích 1 tý về [Combo cắt Skill] : Đây là 1 kỹ năng đòi hỏi các chiến binh phải cảm nhận được nhịp của từng chiêu thức khi đánh ra. Không cần quá nhanh tay, hay phải lẹ mắt. Chủ yếu là cảm nhận từng nhịp của skill khi tung ra.
Khi dùng [Combo Cắt skill] (CCS) skill thứ 2 của liên hoàn skill sẽ ra cùng lúc và thậm chí là ra sau skill kết thúc thứ 3. Giống như chỉ đánh ra 2 skill là nổ combo.Nếu như khi quyết đấu, các bạn điều khiển được các bước di chuyển, cũng như nắm được nhịp của trận đấu. Tung ra đều đặng các CCS 1 cách liên tục không bị ngắt quãng. Lúc đó các bạn sẽ thấy sự lợi hại thật sự của CCS > Nhồi damage rất to.
Muốn tập CCS 1 cách thuần thuật đòi hỏi phải tập luyện lâu dài, kiên trì khổ luyện.
Yêu cầu : Các bạn phải cảm nhận tốt nhịp CB cũng như nhịp của từng skill. Nhất là skill thứ 2. Và điều quan trong không kém đó là 1 đường truyền tốt, ổn định.
Có 3 dạng CCS chính : 1/ Skill vũ khí>xoay kiếm>Đâm gió.
2/ Skill vũ khí>skill 220>Đâm gió.
3/ Skill vũ khí>Địa Chấn>Đâm gió.
Ở part 1 này Ray sẽ làm tổng cộng 4 clip về dạng thứ 2 chia sẽ cùng các bạn.
Còn dạng 3 sẽ nằm trong Part 2 , phải nhờ 1 anh em làm hộ. Vì đường truyền của Ray không ổn định lắm.Làm dạng 3 không được đẹp. Nhưng sẽ sớm ra mắt trong nay mai.
Bốn clip bao gồm 2 mức point Nhanh nhẹn.
Mức 1 : 450 Nhanh nhẹn (Nhanh nhẹn khá thấp, dành cho các DK streng của sv Non-RS)
Mức 2 : 1200 Nhanh nhẹn (tương đối trung bình dành cho các DK pede+ agi tầm trung của sv Non-RS)
Ở mức 450 NN có 2 clip. Một clip tự quay và 1 clip có phó nhòm ^^
Ở mức 1200 NN cũng có 2 clip. Một clip tự quay và 1 clip có phó nhòm luôn.
Để các bạn so sánh . Tuy cả 4 clip đều xấu đều
Vì đây là lần đầu làm clip chia sẽ, hình ảnh không được tốt, cũng như kỹ thuật chưa cao, và nguyên do chính là do Ray còn gà+quay lap cùi... nên chưa thể hiện hết được tinh hoa của Bộ Tộc Chiến Binh chúng ta. Mong mọi người đừng chê.
THANKS!
+450 Nhanh nhẹn tự quay.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vP0mlpkEW5g

Hy vọng các bạn sẽ ủng hộ để có động lực làm tiếp part 2. Và actor part 2 sẽ là . . . 1 người ae của Ray , các clip sẽ đẹp và chuẩn hơn Ray gà

nguồn bài viết đc coppy từ DK Ray sv hn.

kích vào links dưới để xem trọn bộ clip với các mức agi khác nhau
http://diendan.gate.vn/mu/showthread.php?449749-Combo-C%E1%BA%AFt-Skill-Part-1

mrtrym
01-06-2012, 03:05 PM
hay..........

TaO_Kaio
01-06-2012, 03:07 PM
uh c up cho nhiu ng ko biet do.
hi` cai nay t biet tu cach day 7 nam roi
tu thoi` choi muviet nam sv tinh yeu co =))

1st hut máu
01-06-2012, 03:41 PM
uh thì up cho ai ko bít chứ thấy mấy pro bảo cái này có thừ lúc vừa có skill cb cho dk nhưng bjo bị lãng quên rồi :))

Mới tập chơi MU
01-06-2012, 03:45 PM
Bạn có thể chia sẻ cách + point của DK đi train k, mình có 35k mà chưa biết + tn cho hợp lí, để k bị quái đánh giật, có buf max master 20k buf mà vẫn bị giật khi quái đánh,

Cubin hb
01-06-2012, 03:46 PM
nhưng mà MU mình ko phải non RS vs cả nhiều point vl :D

1st hut máu
01-06-2012, 03:52 PM
Bạn có thể chia sẻ cách + point của DK đi train k, mình có 35k mà chưa biết + tn cho hợp lí, để k bị quái đánh giật, có buf max master 20k buf mà vẫn bị giật khi quái đánh,

bạn kiếm cọn ngựa đeo vào khi train nhé xoay kiếm tít nghí luôn. kô bi khựng luôn

1st hut máu
01-06-2012, 03:53 PM
nhưng mà MU mình ko phải non RS vs cả nhiều point vl :D

vẫn ra đc bạn ak mình đã test mu # với 7~9k point agi

Pro9x
01-06-2012, 04:19 PM
Mình thì đeo con Skeleton vào xoay cũng tít khí luôn,thi thoảng mới bị khựng

1st hut máu
01-06-2012, 04:23 PM
Mình thì đeo con Skeleton vào xoay cũng tít khí luôn,thi thoảng mới bị khựng

đeo ngựa ko bao h khựng chỉ ngựa chết mới khựng. or quái điểu cũng đc

zChinoz
02-06-2012, 10:17 AM
bạn kiếm cọn ngựa đeo vào khi train nhé xoay kiếm tít nghí luôn. kô bi khựng luôn

đk đi ngựa à..sao k kiếm con chuột nào mà ngồi cho sướng

Call
02-06-2012, 04:53 PM
troi caj nay minh choi mu minh cung bjet lau lem uj
con 1 kieu compo thay skjll bang thanh skjll dia. chan la cung compo dc
va 1 kieu compo nay; 1skill>>2dam gio>>3 xoay kiem

Thánh Hải
02-06-2012, 04:58 PM
oài cái này bt mà

sv của mu-hanoi max point thì cũng vẫn ra CB đều đều