PDA

View Full Version : Đánh giá về cách xử lí Vcent dupe của BQT!

.Già.Mà.Đổ.Đốn
28-05-2012, 07:14 PM
Thực sự quá dã man đối với những người đã mua phải Vcent dupe của thằng kia,nếu trong trường hợp BQT khóa acc của họ.Đáng lẽ ra phải đặt dấu hỏi ngay từ đầu với trường hợp bán vcent SLL đó để ngăn chặn,hoặc cảnh báo mọi người,tránh cho họ những tổn thất ko đáng có.Đằng này khi trên diễn đàn rộ lên tt đó là vcent mà BQT ko hề lên tiếng hay có biện pháp nào để bảo vệ quyền lợi cho người chơi chân chính,cứ để tình trạng mua bán vcent bất hợp pháp đó kéo dài.Bây giờ đùng 1 cái các anh thông báo cách xử lí như vậy,thử hỏi có hợp lí ko?Có thỏa đáng ko?Các anh đã lường trc hậu quả chưa?

DaiDuongXanh
28-05-2012, 07:18 PM
uppppppppppp nao Admin chẳng quan tâm gì cả ;
Cứ tình trạng này thì AE bỏ mu hêt thôi ;

BoyVip
28-05-2012, 07:19 PM
Chuẩn Ông Nói Chuẩn Quaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa.:111;

LeTuonRoi
28-05-2012, 07:19 PM
Đồng ý,mình mua là mất tiền bỏ ra mua,tại áo lại khóa acc của họ,muốn khóa thì hãy
có biện pháp xử lý cái bọn dupe kia đi

.Già.Mà.Đổ.Đốn
28-05-2012, 07:20 PM
Ai thấy tôi nói đúng thì tks cho cái nhé!

SoryMUHN
28-05-2012, 07:23 PM
giờ có tỷ lệ 1:4 rồi chắc 1 2 tuần nữa 1:5

RageF
28-05-2012, 07:24 PM
vc đúp là phải quest
thế thôi
ADM làm đúng mà :)

feragaba
28-05-2012, 07:25 PM
chuẩn rồi đấy :) bh ngta biết lsao dc VP dupe hay ko dupe. Đã bỏ tiền ra mua còn bị block nữa thì s chịu nổi :-?

Lẽ ra khi nó đăng bài bán VP + đồ, admin kiểm tra rồi thông báo toàn sv lúc đó chứ. Đằng này chả thông báo j, đùng 1 cái kêu nó dupe VP rồi block hết các TK mua VP + đồ của nó. Làm ăn chán qá :-j

nokiahp100
28-05-2012, 07:26 PM
đề nghị xóa Vcent thoai. Block acc thì oan uổng quá. Đã mất tiền mua còn bị khóa :(

binhbong
28-05-2012, 07:27 PM
Đồng ý,mình mua là mất tiền bỏ ra mua,tại áo lại khóa acc của họ,muốn khóa thì hãy
có biện pháp xử lý cái bọn dupe kia đi

Ông ko hiểu bản chất của vấn đề à...
Vấn đề nằm ở những người mua, nếu những người mua vp ko mua thì nó bán cho ai. Khóa acc của thằng o là lá chỉ có vô nghĩa
Tham thì thâm thôi, trách ai

RageF
28-05-2012, 07:27 PM
đề nghị BLock vĩnh viễn những người đúp VC
và tìm ngay biện pháp khắc phục

Nước Mắt
28-05-2012, 07:29 PM
Đồ dupe sẽ bị xóa còn những ai bị block BQT sẽ xem xét cho các bạn. Các bạn lên GD qua Mu Bank an toàn tiện lợi nhất.

feragaba
28-05-2012, 07:30 PM
Vấn đề nằm ở những người mua, nếu những người mua vp ko mua thì nó bán cho ai. Khóa acc của thằng o là lá chỉ có vô nghĩa

Nghe ông nói tôi chỉ muốn ỉa cho vào mồm ông 1 bãi cứt :-j

ADM có thông báo đồ + VP của nó là dupe ko. Tâm lí người dùng, cứ dùng dc + rẻ là mua thôi. Phải thông báo thì ngta mới biết mà tránh chứ.

Ko thông báo đùng 1 cái kêu nó dupe VP + đồ, xog block hết tất cả acc mua của VP + đồ của nó. Thì có ai chịu dc ko :-j

Tôi giả sử ông mua 1 cái áo dupe của nó = VP thôi, ông bị block có tức ko.

Ngu vãi lồn. Cút mẹ đi, nguy hiểm vãi l`

dung9cvp
28-05-2012, 07:31 PM
ADM làm vậy cũng vì lo các acc đã gd vs Ô là la gì đó là acc phụ của nó...gd để cất đồ dupe or mua bán đc thôi

k3nshjn
28-05-2012, 07:33 PM
vc dupe tràn nan . bản thân tôi cũng mua phải vc dupe .thế đó là lỗi của ai ? của MU hay của game thủ .
giờ mất tiền ai chịu ???là chúng tôi chứ ai .
sao adm ko có biện pháp gì với những thằng dupe đồ thế ?

Tư Lệnh Quân Đoàn
28-05-2012, 07:34 PM
Thực sự quá dã man đối với những người đã mua phải Vcent dupe của thằng kia,nếu trong trường hợp BQT khóa acc của họ.Đáng lẽ ra phải đặt dấu hỏi ngay từ đầu với trường hợp bán vcent SLL đó để ngăn chặn,hoặc cảnh báo mọi người,tránh cho họ những tổn thất ko đáng có.Đằng này khi trên diễn đàn rộ lên tt đó là vcent mà BQT ko hề lên tiếng hay có biện pháp nào để bảo vệ quyền lợi cho người chơi chân chính,cứ để tình trạng mua bán vcent bất hợp pháp đó kéo dài.Bây giờ đùng 1 cái các anh thông báo cách xử lí như vậy,thử hỏi có hợp lí ko?Có thỏa đáng ko?Các anh đã lường trc hậu quả chưa?

Bạn nên đọc kỹ topic thông báo của chúng tôi đi bạn à, do bạn đọc không kỹ thôi. Kể từ bây giờ, từ khi chúng tôi thông báo về việc Dupe Vcent thì những giao dịch với Nv Ố Là La và những người bán Vcent dupe tỷ lệ 1:3 mới bị Block bạn hiểu chứ. Còn những giao dịch trước lúc chúng tôi thông báo thì sẽ không sao, nhưng lưu ý là khi chúng tôi quét Item Vcent dupe thì những item đó sẽ mất :)

Trình + Tuổi = TPHCMQ12
28-05-2012, 07:34 PM
ông nay chĩ dc cái nói đúng :111;

Master-Hennessy
28-05-2012, 07:36 PM
Bạn nên đọc kỹ topic thông báo của chúng tôi đi bạn à, do bạn đọc không kỹ thôi. Kể từ bây giờ, từ khi chúng tôi thông báo về việc Dupe Vcent thì những giao dịch với Nv Ố Là La và những người bán Vcent dupe tỷ lệ 1:3 mới bị Block bạn hiểu chứ. Còn những giao dịch trước lúc chúng tôi thông báo thì sẽ không sao, nhưng lưu ý là khi chúng tôi quét Item Vcent dupe thì những item đó sẽ mất :)

Hay quá , hay quá bác này nói chuẩn quá vỗ tay nào :5;

bilinh1
28-05-2012, 07:37 PM
đã bao nhiêu người biết đấy là đồ dupe k mua sao các bạn còn mua, mọi người cũng đã post ngay trong bài của thằng đấy là đồ với vcent dupe rồi, tôi là sinh viên cũng k có tiền cũng rất tham rẻ nhưng tôi chưa mua 1 xu nào của thằng đó mặc dù nhìn tỷ lệ cũng thèm, đây chỉ là 1 bài học khi mua phải đồ dupe thôi

Master-Hennessy
28-05-2012, 07:39 PM
đã bao nhiêu người biết đấy là đồ dupe k mua sao các bạn còn mua, mọi người cũng đã post ngay trong bài của thằng đấy là đồ với vcent dupe rồi, tôi là sinh viên cũng k có tiền cũng rất tham rẻ nhưng tôi chưa mua 1 xu nào của thằng đó mặc dù nhìn tỷ lệ cũng thèm, đây chỉ là 1 bài học khi mua phải đồ dupe thôi

Uppp cho sinh viên nghèo :24;

k3nshjn
28-05-2012, 07:47 PM
nhưng lưu ý là khi chúng tôi quét Item Vcent dupe thì những item đó sẽ mất :)thế nếu quét vc , vc dupe sẽ mất .
-Thế ai sẽ phải chịu thiệt thòi khi mua phải vc dupe ?
- Lỗi dupe vc thuộc về ai ?
adm trả lời đi

kyan300i
28-05-2012, 07:51 PM
up......Vì 1 MU vững mạnh :48;

Master-Hennessy
thế nếu quét vc , vc dupe sẽ mất .
-Thế ai sẽ phải chịu thiệt thòi khi mua phải vc dupe ?
- Lỗi dupe vc thuộc về ai ?
adm trả lời đi

Admin -> Bắc thang lên hỏi ông trời , đã chơi phải chịu mày còn trách ai :4;

Út Cưng
Vậy theo bạn là bây giờ xử lý bằng cách nào, để cho vp dup tục diễn ra à?

k3nshjn
28-05-2012, 07:53 PM
suy nghĩ của thằng trẻ con
Admin -> Bắc thang lên hỏi ông trời , đã chơi phải chịu mày còn trách ai :4;

thientuan1
28-05-2012, 07:53 PM
công nhận bạn ngu vãi đái
ai cũng nghĩ chúng nó đánh lô đề hoặc săn boss kiếm được VP chứ thằng nào rảnh đi điều tra
ví dụ như bạn ra đuơng thấy 500K chắc hét ầm lên có tiền rơi ra này :))

thientuan1
28-05-2012, 07:54 PM

thế tại sao ADM không tự mình hoặc nhờ người chắn chỉnh lại WEB đi biết đâu họ hack web mà ADM ko biết

MrKen
28-05-2012, 07:55 PM

Quản lý game là việc của ADM không phải của gamer

Các bạn để cho tình trạng dupe VP xảy ra, rồi khi có nhiều Topic nói về Olala thì các bạn cũng không hề có ý kiến gì phản hồi cả

Đến bây h thì các bạn lại nói 1 câu là mua thì phải chịu sao ?

Út Cưng
28-05-2012, 07:56 PM
Quản lý game là việc của ADM không phải của gamer

Các bạn để cho tình trạng dupe VP xảy ra, rồi khi có nhiều Topic nói về Olala thì các bạn cũng không hề có ý kiến gì phản hồi cả

Đến bây h thì các bạn lại nói 1 câu là mua thì phải chịu sao ?

HERMES
28-05-2012, 07:57 PM
nói cho các bạn biết.ngu thì chết.ham rẻ cho lắm vào bây giờ bị xóa đi thì cấm kêu.người ta nói tham thì thâm mà =)) :))

Master-Hennessy
suy nghĩ của thằng trẻ con

Ừ trẻ con thật mà tui mới 16t thôi , mà ông từng mua Vcent của tôi rồi đấy nhớ ko :7;

Út Cưng
thế tại sao ADM không tự mình hoặc nhờ người chắn chỉnh lại WEB đi biết đâu họ hack web mà ADM ko biết

Làm việc ko chỉ dựa vào biết đâu bạn nhé và theo bạn là bây giờ xử lý bằng cách nào, để cho vp dup tục diễn ra à?

nhimcovit
28-05-2012, 07:59 PM
đề nghị xóa Vcent thoai. Block acc thì oan uổng quá. Đã mất tiền mua còn bị khóa :(

cứ xía đy thằng nào ngu thi chịu thiệt đy

.*][VIET][*.*llHadesll*.
28-05-2012, 07:59 PM
Chuẩn là truy ng` gốc item dupe rồi Del ng dupe,ng mua trúng thì chỉ nên del item,ko nên del acc,vì ng mua là vô tội

k3nshjn
28-05-2012, 08:02 PM
nếu là o la la sao phải dùng cái nick này làm gì .có gan làm thì có gan chịu, ra mặt cho ae còn biết đỡ phải đấu đá nhau
Ừ trẻ con thật mà tui mới 16t thôi , mà ông từng mua Vcent của tôi rồi đấy nhớ ko :7;

Út Cưng
28-05-2012, 08:02 PM
[VIET][*.*llHadesll*.;491831']Chuẩn là truy ng` gốc item dupe rồi Del ng dupe,ng mua trúng thì chỉ nên del item,ko nên del acc,vì ng mua là vô tội

Hiện nay server Phục Hưng đang có tình trạng Vcent Dupe được bán ra với giá rất thấp = 1/3 so với Gcent. Tôi cảnh báo với các bạn không nên mua những loại Vcent như vậy vì chắc chắn đến 90% là Vcent Dupe và có thể bị khóa tài khoản + xóa toàn bộ Vcent bất kì lúc nào.
Nhân vật Ố Là La trên Forum hiện đang bán loại Vcent dupe như vậy và tất cả những giao dịch với tài khoản của nick diễn đàn Ố Là La kể từ thời điểm này sẽ được kiểm tra liên tục + khóa tài khoản.
Rất mong các bạn hợp tác để Mu Hà Nội ngày 1 vững mạnh.

Tổng Cục Trưởng

Đọc lại thật kỷ nhé.

Master-Hennessy
28-05-2012, 08:03 PM
[VIET][*.*llHadesll*.;491831']Chuẩn là truy ng` gốc item dupe rồi Del ng dupe,ng mua trúng thì chỉ nên del item,ko nên del acc,vì ng mua là vô tội

Căn bản là Admin không đủ trình đâu bạn nhé .

Nếu fix được Dupe rồi thì không cần phải , viết bài cảnh giác làm gì nhỉ ?

Út Cưng
28-05-2012, 08:04 PM

Bạn vào kích động làm hoang mang member, 1 tuần ra đảo nhé. Những gì chúng tôi làm là vi cái chung.

2nÚa
28-05-2012, 08:06 PM
ko up j` :))

Út Cưng
28-05-2012, 08:08 PM
uppppppppppppppppppppp
Bạn up cái gì, nhắc nhở bạn, nếu viết bài ko rõ ràng như thế sẽ ra đảo ko báo trước.

canbanacc
28-05-2012, 08:10 PM
may mà mình không mua vcen không rõ nguồn gốc bqt làm như vậy là đúng để game và tiền vcen lấy lại cái giá của nó đã từng có :)

2nÚa
28-05-2012, 08:13 PM
Bạn up cái gì, nhắc nhở bạn, nếu viết bài ko rõ ràng như thế sẽ ra đảo ko báo trước.

ô up đâu mà up út xem kĩ lại đi . hay thật :-?

2nÚa
28-05-2012, 08:15 PM
Em là em cũng vì mọi người cả thôi , em nói thật mà chứ có đùa đâu . Thế em hỏi chị thật lòng nhé , MU Hà Nội đã hoàn toàn Fix lỗi Dupe chưa ? ( 1 Câu thôi chị trả lời thắc mắc dùm em , để em về nhà ngủ cho ngon giấc @@! )

P/S : Trước khi chị muốn Banned em cũng phải thông báo nhắc nhở lần 1 lần 2 gì chứ , có sai thì mới có sửa chứ , có phải ko ?

làm j` có j` là hoàn hảo đâu hả bạn :) hoàn toàn làm sao được

dauthanh10
28-05-2012, 08:15 PM
Quét vcen đúp là nv của ADM. Nhưng sao k quét của thằng bán vcen. A e bị lừa thì cũng do cả tin chứ lấy cớ gì mà Block acc của họ. ADM có thể quét vcen nhưng block acc ng mua là k hợp lý. Họ cũng bị lừa chứ phải họ đúp ra đâu >> :102;:102; :61;:29;

Út Cưng
28-05-2012, 08:18 PM
Quét vcen đúp là nv của ADM. Nhưng sao k quét của thằng bán vcen. A e bị lừa thì cũng do cả tin chứ lấy cớ gì mà Block acc của họ. ADM có thể quét vcen nhưng block acc ng mua là k hợp lý. Họ cũng bị lừa chứ phải họ đúp ra đâu >> :102;:102; :61;:29;
Người ban Vcent khỏi phải nói nhiều band nick game thậm chí có thể band luôn IP. Test IP là band luôn ạc chính.

2nÚa
28-05-2012, 08:20 PM
Mình là mình không hỏi bạn OK !

ah` uh ok . tôi góp ý có cần thiết phải thái độ ko

mauchozz
28-05-2012, 08:21 PM
quan trrong nhat la do` minh mua co pai dup hay khong thoi >>>>> neu do dup mong admin dưng et cua ae vi do la tai san quy nhat^'>>>> con dua theo tinh hinh cua sv bay gio` thi dung' that la toan vcen dup >>> theo toi danh gia'<<<<<

Út Cưng
28-05-2012, 08:24 PM
quan trrong nhat la do` minh mua co pai dup hay khong thoi >>>>> neu do dup mong admin dưng et cua ae vi do la tai san quy nhat^'>>>> con dua theo tinh hinh cua sv bay gio` thi dung' that la toan vcen dup >>> theo toi danh gia'<<<<<
Vì một tập thể chung, nên những bạn nào có tài sản là vp hay item sẽ bị quét theo chế độ auto. Mong các bạn thông cảm.

lyanhhn
28-05-2012, 08:26 PM
chính vì thế mà mất vcent liên tục khi bảo trì. dọn sv. Vcent chả có giá mẹ nào trong game. Mu này đồ k có giá thì sập sơm!

Út Cưng
28-05-2012, 08:27 PM
Thắc mắc lần 2 mong chị giải đáp sớm , về ngủ cho ngon giấc !!!

Ko cần phải thích nhiều.

mrbin
28-05-2012, 08:27 PM
vấn đề này do ADM không có biện pháp bảo vệ MU,lúc tình trang mới dupe thì không thây 1 thông báo nào bây giờ đổ hết lên đầu gamer.Tiền mất tật mang :(

Út Cưng
28-05-2012, 08:29 PM
vấn đề này do ADM không có biện pháp bảo vệ MU,lúc tình trang mới dupe thì không thây 1 thông báo nào bây giờ đổ hết lên đầu gamer.Tiền mất tật mang :(
Vậy theo bạn ở thời điểm hiện tại bạn xử lý như thế nào, hay là để VP dup tồn tại?

Út Cưng
28-05-2012, 08:33 PM
Em là em không muốn xúc phạm chị đâu nhé , nếu mà làm cái nick cho hoành tá tràng nhưng mà không làm được gì thì em đề nghị ........ đấy , sũy nghĩ lại đi nhé , bản thân là 1 thành viên trong BQT mà không giải đáp thắc mắc cho Member , mà còn thái độ gì đây ?

Ko cần phải giải thích nhiều.
Trước khi nhận xét đánh giá người khác hãy cọi lại ngôn từ của mình trước đã nhé.

1221
28-05-2012, 08:35 PM
Chuẩn đấy :111:

mrbin
28-05-2012, 08:36 PM
Vậy theo bạn ở thời điểm hiện tại bạn xử lý như thế nào, hay là để VP dup tồn tại?

Tại sao bạn không trả lời câu hỏi của tôi ? Lúc Bắt đầu dupe các bạn có nói gì không ?hay là mặc kệ ?

Vũng Tàu
28-05-2012, 08:37 PM
ADM mà hỏi 1 câu hay vậy , sao ko xử lý game , nâng cấp wed , game hoàn chỉnh . tìm ra cách nào mà nó dupe dc để diệt đi , chứ ko phải đổ lỗi nên member mua vp , ai mà bít vp nào là tốt là xấu .

Các bạn tạo ra gamer đc mà ko nâng cấp đc sao , game gặp sự cố các bạn ko có biện pháp gì khắc phục , xóa acc member mua vp là cách tốt nhất để các bạn xử lý sự cố này sao .

MrKen
28-05-2012, 08:39 PM
Ko cần phải giải thích nhiều.
Trước khi nhận xét đánh giá người khác hãy cọi lại ngôn từ của mình trước đã nhé.

Theo mình chỉ nên band ID của người Dupe VP

Chứ nếu quét cả VP gd trước đó thì những người mua VP rất thiệt thòi

Hơn nữa trong việc VP dupe được tuồn ra ngoài trong thời gian dài cũng có 1 phần lỗi của ADM

Út Cưng
28-05-2012, 08:41 PM
Tại sao bạn không trả lời câu hỏi của tôi ? Lúc Bắt đầu dupe các bạn có nói gì không ?hay là mặc kệ ?

Út Cưng
28-05-2012, 08:43 PM
ADM mà hỏi 1 câu hay vậy , sao ko xử lý game , nâng cấp wed , game hoàn chỉnh . tìm ra cách nào mà nó dupe dc để diệt đi , chứ ko phải đổ lỗi nên member mua vp , ai mà bít vp nào là tốt là xấu .

Các bạn tạo ra gamer đc mà ko nâng cấp đc sao , game gặp sự cố các bạn ko có biện pháp gì khắc phục , xóa acc member mua vp là cách tốt nhất để các bạn xử lý sự cố này sao .
Ai bảo bạn là chúng tôi ko khắc phục, bạn có biết khi khắc phục xong 1 thời gian thì họ lại xử dụng thủ thuật khác dể trục lợi, và khi VP dup được ra đời, hiện tại chúng tôi đang khắc phục đương nhiên là sẽ updat fix dup hack... Nhưng 1 số VP đã tồn đọng lại thì theo bạn ở thời điểm hiện tại bạn xử lý như thế nào, hay là để VP dup tồn tại?

Vũng Tàu
28-05-2012, 08:45 PM
bạn là ADM mà ko có cách xử lý lại quay sang hỏi member , có lý ko @@ . Tôi ko có ý kiến gì về việc quét vp , nhưng cách bạn dùng ngôn ngữ để nói chyện với member như này thật khó coi . Học lại cách quản lý đi nhé :D

PhiLanDof
28-05-2012, 08:45 PM
Giờ là lỗi do ADM thì ADM phải chịu thiệt. Nó giao trên DD bán VP bao nhiêu hôm mà giờ mới phát hiện ra. Giờ BQT Điều tra xem người Duppe là ai. Người mua là ai. Rồi BQT xóa VP dupe của người mua và bù vào cho họ = VP trong sạch. Còn người Duppe thì Blog vĩnh viễn nó đi .BQT thấy thế nào.

Vũng Tàu
28-05-2012, 08:46 PM
VP dupe tất nhiên là quét , nhưng xóa acc member là vô lý . Họ cũng là nạn nhân , sao có thể cả phạm nhân và nạn nhân cùng đứng chung 1 buồng giam đc ?

Ai bảo bạn là chúng tôi ko khắc phục, bạn có biết khi khắc phục xong 1 thời gian thì họ lại xử dụng thủ thuật khác dể trục lợi, và khi VP dup được ra đời, hiện tại chúng tôi đang khắc phục đương nhiên là sẽ updat fix dup hack... Nhưng 1 số VP đã tồn đọng lại thì theo bạn ở thời điểm hiện tại bạn xử lý như thế nào, hay là để VP dup tồn tại?

Út Cưng
28-05-2012, 08:48 PM
bạn là ADM mà ko có cách xử lý lại quay sang hỏi member , có lý ko @@ . Tôi ko có ý kiến gì về việc quét vp , nhưng cách bạn dùng ngôn ngữ để nói chyện với member như này thật khó coi . Học lại cách quản lý đi nhé :D
Nếu ko có ý kiến gì vệ việc quét Vcent dup để trả lại 1 sân chơi sạch sẽ thì đừng vào ý kiến đâm thọt này nọ nhé.

Vũng Tàu
28-05-2012, 08:57 PM
"đâm thọt này no. " Góp ý thì bạn lại nói kiểu này , sao ko đặt mình ở vị trí gamer xem , lúc đó bạn muốn gì , cần gì . Bạn có muốn gặp 1 ng quản lý lúc nào cũng hỏi ngược lại những thắc mắc của bạn ko , cách bạn xử lý , dùng ngôn từ ko phù hợp với người quản lý chút nào .
thôi close , còn muốn cho ra đảo thì tùy .

Nếu ko có ý kiến gì vệ việc quét Vcent dup để trả lại 1 sân chơi sạch sẽ thì đừng vào ý kiến đâm thọt này nọ nhé.

MeoHoang1102
28-05-2012, 09:02 PM
Mèo Closed topic !.

Nếu các bạn đưa ra phương án giải quyết tối hơn thì hãy lập topic.

các bài viết không có nội dung rõ ràng , không có tính xây dựng mà lại là chọc phá sẽ bị xóa, năng hơn sẽ baned nick forum.

Út Cưng
28-05-2012, 09:04 PM
Các bạn chê BQT chúng tôi Quét Vcent là ko thỏa đáng, trong khi Ut hỏi các bạn cách giải quyết và đã lập đi lập lai rất nhiều lần, nhưng các bạn có đưa ra được giải pháp nào tốt hơn ko?