PDA

View Full Version : Khuyến cáo khi chơi Mu

loveiusomuch3
25-05-2012, 07:17 PM
Các bạn không cần phải cặt đặt chương trình gì hỗ trợ máy tính khi chơi game Mu . Đó là 1 kinh nghiệm của mình .. sau khi cài chương trình đó sẽ làm cho máy nặng thêm .. va không biết cách sử dụng có thể treo máy và khi chạy.. xảy ra hiện tượng màn hình xanh.. Game mu không nặng lắm thích hợp gần như với tất cả các máy ram tư 512 trở lên . Nếu các bạn Down các chương trình ảo Ví dụ tăng tốc độ máy hay tăng tốc độ đường truyền sẽ rất hại máy mòn ram và lâu dần hỏng main
Cách tốt nhất vừa không hại máy vừa tăng tốc độ cho game đối với game Mu này là : Chuyển hệ điều hành máy của bạn thành Win Xp =>> tác dụng giảm đồ họa , máy chạy nhanh rất nhiều hơn là dùng win7 .
Ai test thấy đúng thì thanks cái nhé!!:113;

meocodon9x
25-05-2012, 07:25 PM
laptop đời mới bjo ko chạy dc win XP bạn ak :D

shinichi001
25-05-2012, 07:28 PM
win 7 update driver chạy ngon hơn cả win xp ấy chứ :D

loveiusomuch3
25-05-2012, 07:40 PM
Thế thì lạy chúa ... H có người nói Win 7 chạy nhanh hơn Xp

loveiusomuch3
25-05-2012, 07:40 PM
Bạn kia nói laptop của bạn đời gì mà bạn không cài được win xp ??

liltee
26-05-2012, 05:54 AM
Bạn kia nói laptop của bạn đời gì mà bạn không cài được win xp ??

có nhiều laptop không tương thích win xp cài vào là die chip bạn ạ. Mình dùng win7 mượt mà :D

AnhLinh
26-05-2012, 07:22 AM
Công nhận có đúng , trước mình dùng XP và cài thêm cái giao diện của W7 máy chạy chán hơn sau cài lại XP chạy lại ngon hẳn

Các bạn không cần phải cặt đặt chương trình gì hỗ trợ máy tính khi chơi game Mu . Đó là 1 kinh nghiệm của mình .. sau khi cài chương trình đó sẽ làm cho máy nặng thêm .. va không biết cách sử dụng có thể treo máy và khi chạy.. xảy ra hiện tượng màn hình xanh.. Game mu không nặng lắm thích hợp gần như với tất cả các máy ram tư 512 trở lên . Nếu các bạn Down các chương trình ảo Ví dụ tăng tốc độ máy hay tăng tốc độ đường truyền sẽ rất hại máy mòn ram và lâu dần hỏng main
Cách tốt nhất vừa không hại máy vừa tăng tốc độ cho game đối với game Mu này là : Chuyển hệ điều hành máy của bạn thành Win Xp =>> tác dụng giảm đồ họa , máy chạy nhanh rất nhiều hơn là dùng win7 .

icetea
26-05-2012, 08:08 AM
ko phải thế đâu, win7 đồ họa có nặng hơn đôi chút nhưng phần lớn là vì win crack ko ngon hoặc bản cài đặt có lỗi, mình cũng dính chưởng mấy vụ màn hình xanh, đợt vừa rồi đi cài lại win bản quyền :D, có tốn tiền một tí nhưng dc cái là chơi thoải mái, chơi từ hồi sv PH ra mắt đến giờ, có lúc kẹp cả acc phụ + 2 nick yahoo onl song song + 1 web nghe nhạc hoặc xem phim mà cũng chỉ bị giật chứ ko bị đơ :D.
chủ top nói đúng đấy, ko cần cài thêm gì đâu, cứ cho nó chạy bình thường là tốt rồi :)

liltee
26-05-2012, 12:50 PM
ko phải thế đâu, win7 đồ họa có nặng hơn đôi chút nhưng phần lớn là vì win crack ko ngon hoặc bản cài đặt có lỗi, mình cũng dính chưởng mấy vụ màn hình xanh, đợt vừa rồi đi cài lại win bản quyền :D, có tốn tiền một tí nhưng dc cái là chơi thoải mái, chơi từ hồi sv PH ra mắt đến giờ, có lúc kẹp cả acc phụ + 2 nick yahoo onl song song + 1 web nghe nhạc hoặc xem phim mà cũng chỉ bị giật chứ ko bị đơ :D.
chủ top nói đúng đấy, ko cần cài thêm gì đâu, cứ cho nó chạy bình thường là tốt rồi :)

Mình chưa dùng win7 k bản quyền bao h. lap mình mua là win7 bản quyền luôn rồi. Mình chơi thấy ok. vừa chơi vừa vẽ cad hoặc dùng PTS ầm ầm :D

Vip.LaAnh
26-05-2012, 01:14 PM
Ram 512 dựt lắm bạn nhé. HDH chạy mất khoảng 100~200MB RAM, Khi chạy mu ss6 nó lên hơn 600MB ram. còn win thì cái nào cũng vậy quan trọng là cấu hình máy. Của mình Cpu core i3 ram 4 g chạy win 7 3 acc mọi thứ vẫn ok.