PDA

View Full Version : Lời cảnh báo với BQT cũng như toàn bộ MUtizen

I'm KoM
23-05-2012, 04:07 PM
Theo thông tin mới được biết thì hêện nay có rất nhiều tài khoản MU Hà Nội đã dính keyloger từ những kẻ gian.

Việc là đêm hôm qua mình bị anh HaiPh0ng chủ liên mih DatCang lừa mất 20k tiền thẻ điện thoại vào số điện thoại của anh yenham:

Chủ đề: BQT MU hanoi.sv phuc hung. A kiem tra ho e cai TK yenham tai sao lai bi khoa vay
bởi net24h Trả lời
12
Xem
80
tk yenham. sdt 01679455129
tk yenham. sdt 01679455129

Lúc đầu do thấy HaiPh0ng là chủ LM DatCang nổi tiếng FairPlay,có nhờ nạp giúp 20k tiền thẻ điện thoại vì giờ đó anh ấy không đi mau thẻ đc.Vậy là mình vào TK gate nạp hộ ông ấy.Việc này có HieuJimmy + ShooT làm chứng.Tuy nhiên sau khi gửi xong choos điện thoại trên thì thấy ông ấy tiếp tục gạ gẫm HieuJimmy mua con sói tấn công = 20k thẻ tiếp,cho nên mình đã nghi ngờ và thử search số điện thoại trên và tìm ra đc thông tin này.

Thế là vào game lôi co lời qua tiếng lại một lúc thì anh chàng kia phọt ra một thông tin đó là:"Tao là thằng chuyên đi cài keyloger".

Và hiện tại có rất nhiều người chơi tại sv Phục Hưng đã dính chưởng.

Trong đó có ông bạn Garim của mình =)).Nhưng các bạn biết đó,nhân vật Garim bị nhân vật đang đứng trong top server là Blue hack đồ,tuy nhiên anh chàng này đã cố cãi rằng anh ta không hack,tuy nhiên những bằng chứng rõ ràng của ADMIN thông qua hành động giao dịch item qua cửa hàng cá nhân đã tố cáo tất cả hành vi trộm cắp của Blue.... Và ADMIN đã lấy lại đồ cho Garim,trong khi đó mặc dù khăng khăng mình không trộm cắp nhưng Blue không hề có bất cứ hành động nào để đòi lại lợi ích của anh ta nếu anh ta không ăn cắp. Việc này lại càng làm rõ ràng hơn hành động đó.....

Thêm thông tin nữa,kẻ cài keylog này còn đe dọa sẽ đánh sập MU Hà Nội bằng cách sẽ cho các acc mà hắn cài keylog giao dịch đồ với nhau kiểu như acc nọ ăn trộm đồ của acc kia để rồi admin block hàng loạt những nạn nhân đó.

Cho nên đề nghị ban quản trị có cách nào thay vì xử lý hack đồ = vêệc block thì nên làm cách khác để cói thể giải quyết được âm mưu nham hiểm trên.Đồng thời cảnh báo các anh em,tốt nhất nên cọ rửa máy tính của mình cho sạch sẽ và sử dụng các máy tính có độ an toàn cao để thay đổi toàn bộ thông tin tài khoản.

Xin thông báo như vậy để anh em chú ý.

Mình sẽ viết tiếp bài để vạch trần kẻ trộm cắp mang tên Blue.

Nhân vật chính của chúng ta là ai????

I'm KoM
23-05-2012, 04:21 PM
Up lên cho mọi người cảnh giác.

I'm KoM
23-05-2012, 04:30 PM
Up lên,sao cái quan trọng vầy ko ai comment nhỉ

mrkenny
23-05-2012, 04:31 PM
uppppppppppppppppppppppp

Darknesss
23-05-2012, 04:34 PM
Blue nó mà hack gì ko biết :-<

haiphong
23-05-2012, 04:36 PM
bạn nói rõ ra xem nào ?
chủ topic đang muốn thể hiện điều gì ?
nếu vì muốn dìm hàng tôi thì có lẽ như vậy chưa đủ.

–Toàn Là Tao™
23-05-2012, 04:36 PM
ối dào ơi tưởng gì =))~ tao có hỏi mọi ng` r` vì đồ này tao mua 200 VND vì thấy dẻ nên mua làm tí gọi là lãi lời nhưng tao có hỏi thằng mod anh dũng thì bạn ý bảo là đồ mua ở ngoài 0 qua mu bank kiểm thì ai có thể lấy lại cho tao nên tao đành ngậm đắng nuốt cay mà trả lại cho chúng mày tao vì tao có muốn giải thich cũng 0 thể nói gì hơn vì đồ của 1 ng` mất lại trong tay tao =))~=))~

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:38 PM
Hack cái địt con bà già mày à mà hack. Mày hỏi con mẹ mày cả cái SV này xem có thằng nào dám phỉ báng nhân cách của Blue không. Địt mẹ mày đừng có cắn càn và sủa bậy nhé con chó.

1m78
23-05-2012, 04:39 PM
ối dào ơi tưởng gì =))~ tao có hỏi mọi ng` r` vì đồ này tao mua 200 VND vì thấy dẻ nên mua làm tí gọi là lãi lời nhưng tao có hỏi thằng mod anh dũng thì bạn ý bảo là đồ mua ở ngoài 0 qua mu bank kiểm thì ai có thể lấy lại cho tao nên tao đành ngậm đắng nuốt cay mà trả lại cho chúng mày tao vì tao có muốn giải thich cũng 0 thể nói gì hơn vì đồ của 1 ng` mất lại trong tay tao =))~=))~
chả hiểu như nào :37;:37;:37;:37;

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:39 PM
Việc gì phải giải thích hả em. Chửi chết con mẹ nó đi. Hack cái địt con mẹ nó.

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:40 PM
Chẳng hiểu tại sao. Sống có để thằng nào ghét đâu mà lại có những phần tử bôi tro trát chấu thế này. Bực vãi loằn.

Darknesss
23-05-2012, 04:41 PM
Hack cái địt con bà già mày à mà hack. Mày hỏi con mẹ mày cả cái SV này xem có thằng nào dám phỉ báng nhân cách của Blue không. Địt mẹ mày đừng có cắn càn và sủa bậy nhé con chó.

Người ta chưa dùng lời lẽ tục tiễu,nên các bác đừng nóng thế #:-s

1m78
trong buổi chiều từ 2-5h mà sv quá nhiều scandal =]]]

–Toàn Là Tao™
đơn giản 1 cái tên Blue đã đy quá nhiều mu vs tên tuổi bay quá xa chú cảm thấy gen ăn tức ở thì cứ việc :-" :-"~ đúc lại 1 câu ( bố khinh những con chó ở game ..... bị bố ăn tươi nuốt sống đéo làm gì đc quay ra làm cái việc để thiên hạ nó coi là ghen ăn tức ở đấy con ah :-j :-j:-j

I'm KoM
23-05-2012, 04:42 PM
bạn nói rõ ra xem nào ?
chủ topic đang muốn thể hiện điều gì ?
nếu vì muốn dìm hàng tôi thì có lẽ như vậy chưa đủ.

haiphong này.
Không ai dìm hàng ông cả,ông đang bị lợi dụng đấy.

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:43 PM
Người ta chưa dùng lời lẽ tục tiễu,nên các bác đừng nóng thế #:-s
Em ơi. Cái thứ nhất là nó đéo có căn cứ gì mà nói anh và thằng toàn hack đồ. Địt mẹ hack đồ mà phải nạp hàng chục cái thẻ. Mua đồ = tiền mặt à. Địt mẹ nó sủa cũng ngu. Anh đéo thể chịu được.

lyanhhn
23-05-2012, 04:43 PM
Không biết thằng hảiphong như nào trong game lừa đảo keylock như nào nhưng;

Con vợ nó ngon thật vú tô quá! ::70;

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:44 PM
haiphong này.
Không ai dìm hàng ông cả,ông đang bị lợi dụng đấy.
Lợi dụng cái địt bà mày. Anh Tú HP là cậu của thằng Blue đấy. Mày hỏi con mẹ mày cả cái sv này xem bọn tao lợi dụng ai chưa.

tichuot
23-05-2012, 04:45 PM

cái dkm nhà mày nói chuyện mất dậy thế

Darknesss
23-05-2012, 04:46 PM
Các bác nc văn hóa tí nào :-s

haiphong
23-05-2012, 04:47 PM
Theo thông tin mới được biết thì hêện nay có rất nhiều tài khoản MU Hà Nội đã dính keyloger từ những kẻ gian.

Việc là đêm hôm qua mình bị anh HaiPh0ng chủ liên mih DatCang lừa mất 20k tiền thẻ điện thoại vào số điện thoại của anh yenham:

Lúc đầu do thấy HaiPh0ng là chủ LM DatCang nổi tiếng FairPlay,có nhờ nạp giúp 20k tiền thẻ điện thoại vì giờ đó anh ấy không đi mau thẻ đc.Vậy là mình vào TK gate nạp hộ ông ấy.Việc này có HieuJimmy + ShooT làm chứng.Tuy nhiên sau khi gửi xong choos điện thoại trên thì thấy ông ấy tiếp tục gạ gẫm HieuJimmy mua con sói tấn công = 20k thẻ tiếp,cho nên mình đã nghi ngờ và thử search số điện thoại trên và tìm ra đc thông tin này.

Thế là vào game lôi co lời qua tiếng lại một lúc thì anh chàng kia phọt ra một thông tin đó là:"Tao là thằng chuyên đi cài keyloger".

Và hiện tại có rất nhiều người chơi tại sv Phục Hưng đã dính chưởng.

Trong đó có ông bạn Garim của mình =)).Nhưng các bạn biết đó,nhân vật Garim bị nhân vật đang đứng trong top server là Blue hack đồ,tuy nhiên anh chàng này đã cố cãi rằng anh ta không hack,tuy nhiên những bằng chứng rõ ràng của ADMIN thông qua hành động giao dịch item qua cửa hàng cá nhân đã tố cáo tất cả hành vi trộm cắp của Blue.... Và ADMIN đã lấy lại đồ cho Garim,trong khi đó mặc dù khăng khăng mình không trộm cắp nhưng Blue không hề có bất cứ hành động nào để đòi lại lợi ích của anh ta nếu anh ta không ăn cắp. Việc này lại càng làm rõ ràng hơn hành động đó.....

Thêm thông tin nữa,kẻ cài keylog này còn đe dọa sẽ đánh sập MU Hà Nội bằng cách sẽ cho các acc mà hắn cài keylog giao dịch đồ với nhau kiểu như acc nọ ăn trộm đồ của acc kia để rồi admin block hàng loạt những nạn nhân đó.

Cho nên đề nghị ban quản trị có cách nào thay vì xử lý hack đồ = vêệc block thì nên làm cách khác để cói thể giải quyết được âm mưu nham hiểm trên.Đồng thời cảnh báo các anh em,tốt nhất nên cọ rửa máy tính của mình cho sạch sẽ và sử dụng các máy tính có độ an toàn cao để thay đổi toàn bộ thông tin tài khoản.

Xin thông báo như vậy để anh em chú ý.

Mình sẽ viết tiếp bài để vạch trần kẻ trộm cắp mang tên Blue.

Nhân vật chính của chúng ta là ai????

đọc đi đọc lại thì tôi cũng hiểu ra câu chuyên.
thứ nhất tôi là HaiPhong và đã từ chức chủ G đê cho 1 con DL HaiPh0ng làm chủ vì theo ý kiến a e DL tuyển đc 80 member.
acc DL thì gần như cả G biết vì con này rs có 50 chỉ dùng đê cho member vào.sau khi đọc xong topic này tôi đã lập tức đôi hêt pass đê xem xét.
còn tất nhiên chuyên bạn bị lừa vì cái tên của tôi quả thật cũng xin chia buồn và cũng may mắn vì số tiền ko lớn.
1 lần nữa tiện nói luôn tôi tên HaiPhong và chỉ 1 mình tôi chơi 1 acc.
nếu cần đính chính trong các thương vụ mua bán các bạn nên yêu cầu yh :chapnhandangcay_ruatay_gackiem
hoặc đơn giản hơn là bắt nháy sdt là :0937 26 2222.
ngoài ra tôi sẽ ko chiu trách nhiệm với bất kỳ lý do gì. :)

haiphong
23-05-2012, 04:47 PM

ông này nguy hiểm quá nhỉ ? :))

có cần xin địa chỉ ko ?

1m78
23-05-2012, 04:48 PM

vô học......

anhlusken
23-05-2012, 04:48 PM

cái dkm thằng mặt loèn nào thế . ăn nói cho hẳn hoi nhé.

haiphong
23-05-2012, 04:50 PM

thôi đi toàn.

haiphong
23-05-2012, 04:51 PM
Lợi dụng cái địt bà mày. Anh Tú HP là cậu của thằng Blue đấy. Mày hỏi con mẹ mày cả cái sv này xem bọn tao lợi dụng ai chưa.

thôi đi Sĩ.ko cần nói thế.

net24h
cần BQT admin. sv phục hưng Mu hà nội. vào xem giúp mình sao lại khóa tài khoản.thuongkute. vao ngay 21/5/2012. đang chơi lúc 2h den 3h sang. rui luc hon 12h vào chơi được hơn 10p. rùi đi ngủ đến hon 3h chiều vào chơi thì thấy tài khoản đã bị khóa. cần BTQ. Vào xem giúp sao lại khóa tài khoản của mình. mình trả làm gì cả trong tài khoản cũng chẳng có gì. mình chỉ đi trân. mà thôi. chỉ có một hôm mình cho thằng trong G mượn nich diễn đàn net24h. này của mình nó nói bị khóa tài khoản không lập được diễn đàn lên mượn. vào viết bài ten tài khoăn cua nó la .yenham. ai ngờ nó viết bài nói tục.như thế sao admin lại khóa tài khoăn game của mình như vậy được chứ. Mong Admin vào xem sét sớm giúp mình để mình còn đi trận.TK

anhlusken
thôi đi toàn.

mà sao a nhiều cháu thế ko biết. có e gái ko =)) hay cháu gái cũng đc ạ.

MeoHoang1102
23-05-2012, 04:52 PM
Xác nhận acc yenham chuyên đi ăn cắp. BQT chỉ biết đến các tài khoản và nhân vật. không biết tên thật hay biệt danh ngoài đời của bạn.
cảnh cáo nick ™–Thích Thì Nhích–™ (http://forum.mu-hanoi.net/member.php?22942-%E2%84%A2%E2%80%93Th%C3%ADch-Th%C3%AC-Nh%C3%ADch%E2%80%93%E2%84%A2) 1 tuần.
Move topic này sang box khác

™–Thích Thì Nhích–™
23-05-2012, 04:53 PM
thôi đi Sĩ.ko cần nói thế.
Vâng anh. Em bực quá nhưng em nghe anh.

Thánh Dũng
23-05-2012, 04:55 PM

địt mẹ mày ăn nói cho cẩn thận nha con chó

mickye
23-05-2012, 04:57 PM
Cảnh báo cái gì.100% thằng dính keylog thì 99% là thằng ngu.chỉ có 1% là đáng thương(thiếu hiểu biết).
Cứ lên mạng tìm,nào là hack speed ,rồi hack agi,down về một đống keylog rồi post lên diễn đàn "anh adm ơi e tự nhiên mất đồ"," máy của em máy sạch,ko biết tại sao " (có mà sạch con c**) rồi đòi hỏi lấy lại đồ,chưa giải quyết kịp thì Up Up up liên hồi...Cảnh báo làm gì cho mệt xác hả các ông

TaiSaoKhong
23-05-2012, 04:58 PM
Đời là thế. Ta lại quay về với cái nick cũ. A cay vl.

haiphong
23-05-2012, 05:00 PM
Xác nhận acc yenham chuyên đi ăn cắp. BQT chỉ biết đến các tài khoản và nhân vật. không biết tên thật hay biệt danh ngoài đời của bạn.
cảnh cáo nick ™–Thích Thì Nhích–™ (http://forum.mu-hanoi.net/member.php?22942-%E2%84%A2%E2%80%93Th%C3%ADch-Th%C3%AC-Nh%C3%ADch%E2%80%93%E2%84%A2) 1 tuần.
Move topic này sang box khác

thôi Mèo ơi giơ cao đánh khẽ cho em nó.nó cũng búc xúc vì thấy bạn bị vu oan thôi :)

haiphong
23-05-2012, 05:02 PM
sao thằng tú với thằng 1m78 thoát khỏi guild rồi
hay là 2 đứa mày bị keylog :|

tự out thôi vì chúng nó có cần tôi đâu.
còn chẳng thằng nào keylog đc.ai mà thấy nghi nghi cứ đòi nháy dt nhé :)

0975669655
23-05-2012, 05:09 PM

cái địt chị gái mày . mày không co nhân cách ah mà sủa đc nhưng câu nè . mày về bóm chị gái mày nhà xem lợn sề 7 lứa xem to cỡ nào và thích cỡ nào rồi đi nói những câu này nhà . súc vật

haiphong
23-05-2012, 05:16 PM
cái địt chị gái mày . mày không co nhân cách ah mà sủa đc nhưng câu nè . mày về bóm chị gái mày nhà xem lợn sề 7 lứa xem to cỡ nào và thích cỡ nào rồi đi nói những câu này nhà . súc vật

thôi anh ơi tự nhiên nó ở đâu vào nói vớ vẩn ấy mà.kê nó anh ạ.

ông cu con kia giống phụ huynh nó thế ? :D

™HipCass™
23-05-2012, 06:45 PM
Nói chung hãy tự bảo vệ chính mình. Chả làm sao mà tự nhiên nó keylog đc acc mình cả
- Trừ khi mình Click vào đường link lạ và Hack
- Tốt nhất các bạn nên đọc ở đây
http://forum.mu-hanoi.net/showthread.php?1111529-Nh%E1%BB%AFng-%C4%91i%E1%BB%81u-c%E1%BA%A7n-bi%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-member-hay-b%E1%BB%8B-m%C3%A2t-%C4%91%E1%BB%93-do-keylog
- Chúng tôi giải quyết chỉ là 1 phần. Phần lớn là do các bạn thôi

™HipCass™
23-05-2012, 06:48 PM
Tôi cũng chơi game. Và cũng quen biết HP khá lâu.
- Tôi không bao giờ nghĩ HaiPh0ng lại làm cái chuyện như thế
- HP là người thế nào cả SV đều biết, tôi không phải bênh ai cả nhưng đây là do tôi nhận thấy như vậy
- Đừng chém thôi nhé