PDA

View Full Version : Có phải đây là nguyên nhân gây ra Dmg DW quá bé so với các CLass khác !!

ozZBaCuong
20-05-2012, 09:11 PM
Theo mình để ý thi các Class đều có đồ Tím rất mạnh
VD: DK có kiếm rồng lực tấn công rất cao
EF có Nỏ Rông
SM có gây Thiên Nữ
DW có gây Rồng (nhưng vấn đề chính là đây)
Các đếu biết % phép của gậy rông rất cao phải không nào
minh mới lượm đc cái gây rông EX Luck HP và +0 thì % phép của nó là 156% phép
trong khi gậy Phương + 9 của mình mới 89%
và mình thử test dmg
- Khi cầm gây Phượng minh đánh dmg Luck lên 21k+ làm tròn là 21k thì => đây là 189% dmg gốc
ta làm 1 phép tính đơn giản: 21.000/189 = 111,111 x 100 = 11k dmg gốc ( đây là dmg ko cầm gi nhé)
-Khi cầm gây Rồng mình đang đước 17k dmg luck
trên lý thuyết thì khi cầm gậy rông ta phải có dmg là: 111,111x256=28.444 ~ 28k
Vậy mình đi đâu mất 11k dmg
Trong khi các Class khác vk tim ko bị lỗi nên họ dmg to vậy!!!!
Khẩn mong ADM test lại gậy Rồng của DW
các bạn chú ý 111,111 là 1% dmg gốc của DW nhé lúc không cầm gậy
Mong ADM xem lại và fix cái gậy Rồng cho AE dw
U3U3 bị band phải đi nick này AE xem mình nói có đúng ko :(

Arthur
20-05-2012, 09:20 PM
Trước giờ vẫn thế mà. Nó chỉ ghi thế thôi. Dame đấy mà thật thì chẳng ai dùng đồ 380 làm gì cả. Vì đồ 380 nhìn chỉ số thì đều thấp hơn KR NR hay gậy TN

_Romeo_
20-05-2012, 09:23 PM
đồ Rông bao giờ cũng ảo , muốn không ảo không cầm gậy rồng nữa . RK của DK khác gù đâu ao? tung chảo

z1111z
20-05-2012, 09:26 PM
đồ vũ khí rồng chỉ số chỉ chuẩn khi đánh bản max 400lv của wz hàn quốc , vũ khí rồng là 1 trong các vũ khí cực kí khó kiếm , chỉ dành cho các even trao thưởng ,. SV rs dame đó là ảo thôi , mà dw dame 21k là quá đẹp rồi còn , từ lúc tăng dame cho dw là khá khỏe rồi bay h MG và ef khó có thể ăn đc .

Trình + Tuổi = TPHCMQ12
20-05-2012, 09:33 PM
admin đã fix giờ DW bá đạo Mu đó bạn à hiểu ko

ozZBaCuong
20-05-2012, 10:09 PM
đồ vũ khí rồng chỉ số chỉ chuẩn khi đánh bản max 400lv của wz hàn quốc , vũ khí rồng là 1 trong các vũ khí cực kí khó kiếm , chỉ dành cho các even trao thưởng ,. SV rs dame đó là ảo thôi , mà dw dame 21k là quá đẹp rồi còn , từ lúc tăng dame cho dw là khá khỏe rồi bay h MG và ef khó có thể ăn đc .

DW khoe hon truoc thoi chu ks van ko lai ef dau

I'm KoM
20-05-2012, 10:15 PM
Cái gì mà 156% vậy?
Bạn bị ảo à?

Mà cái vũ khí thì có liên quan đíu gì đến cái khác?,sao không dùng gậy TS thường đấy,mà 156% là lề gì thốn?

Chưa nhìn tâấy cái nào như vậy cả.

meocodon9x
20-05-2012, 10:20 PM
dame GR là dame ảo thôi, còn dame của dw bản này là hoàn hảo rùi ko có j phải bàn cãi nữa

_BeDitSoAi_Kadillac_
20-05-2012, 10:42 PM
Theo mình để ý thi các Class đều có đồ Tím rất mạnh
VD: DK có kiếm rồng lực tấn công rất cao
EF có Nỏ Rông
SM có gây Thiên Nữ
DW có gây Rồng (nhưng vấn đề chính là đây)
Các đếu biết % phép của gậy rông rất cao phải không nào
minh mới lượm đc cái gây rông EX Luck HP và +0 thì % phép của nó là 156% phép
trong khi gậy Phương + 9 của mình mới 89%
và mình thử test dmg
- Khi cầm gây Phượng minh đánh dmg Luck lên 21k+ làm tròn là 21k thì => đây là 189% dmg gốc
ta làm 1 phép tính đơn giản: 21.000/189 = 111,111 x 100 = 11k dmg gốc ( đây là dmg ko cầm gi nhé)
-Khi cầm gây Rồng mình đang đước 17k dmg luck
trên lý thuyết thì khi cầm gậy rông ta phải có dmg là: 111,111x256=28.444 ~ 28k
Vậy mình đi đâu mất 11k dmg
Trong khi các Class khác vk tim ko bị lỗi nên họ dmg to vậy!!!!
Khẩn mong ADM test lại gậy Rồng của DW
các bạn chú ý 111,111 là 1% dmg gốc của DW nhé lúc không cầm gậy
Mong ADM xem lại và fix cái gậy Rồng cho AE dw
U3U3 bị band phải đi nick này AE xem mình nói có đúng ko :(
Class DK KR không thể = CPK và HLK 5 socket + DQN
EF nỏ rồng không thể = nỏ thánh nữ hay cung thái bình nếu bản nào lỗi thỳ Nỏ rồng và Nỏ thánh nữ không = cung nhỏ.
chả biết bạn tính dame DW kiểu gì chứ mình chả bao h tăng thế :)
vs MG thỳ sự lựa chọn là 1 BVK 5 socket + 1 Kr hoặc DHL nếu mặc gaion Pk Murem thỳ nên chọn DHL vũ khí 2 tay sẽ tăng dame rất nhiều. còn nếu mặc ex thỳ nên dùng BVK + KR

vs DW Gậy rồng nhìn thế nhưng không hề mạnh.
DW dùng gậy thiên sứ mãng xà hoặc thần ma sẽ đẹp nhất :D

soledad
20-05-2012, 10:52 PM
Cái gì mà 156% vậy?
Bạn bị ảo à?

Mà cái vũ khí thì có liên quan đíu gì đến cái khác?,sao không dùng gậy TS thường đấy,mà 156% là lề gì thốn?

Chưa nhìn tâấy cái nào như vậy cả.

bạn này máu lên não chậm =))
Như chủ thớt nói là khá đúg đấy.KR mìh k biết thế nào chứ gậy TN của SM % phép cũg ảo nhưg mà k "ảo lòi" như GR.cầm Thiên Nữ còn mạh hơn cả chiêm tinh.còn GR thì thua cả gậy TH

soledad
20-05-2012, 10:55 PM
Class DK KR không thể = CPK và HLK 5 socket + DQN
EF nỏ rồng không thể = nỏ thánh nữ hay cung thái bình nếu bản nào lỗi thỳ Nỏ rồng và Nỏ thánh nữ không = cung nhỏ.
chả biết bạn tính dame DW kiểu gì chứ mình chả bao h tăng thế :)
vs MG thỳ sự lựa chọn là 1 BVK 5 socket + 1 Kr hoặc DHL nếu mặc gaion Pk Murem thỳ nên chọn DHL vũ khí 2 tay sẽ tăng dame rất nhiều. còn nếu mặc ex thỳ nên dùng BVK + KR

vs DW Gậy rồng nhìn thế nhưng không hề mạnh.
DW dùng gậy thiên sứ mãng xà hoặc thần ma sẽ đẹp nhất :D
ý của chủ thớt là Dame của các vũ khí rồg # dame cũg ảo nhưg mà k ảo như kiểu GR.GR phải nói là chỉ mag tíh chất mih họa thôi :))

_BeDitSoAi_Kadillac_
20-05-2012, 10:58 PM
ý của chủ thớt là Dame của các vũ khí rồg # dame cũg ảo nhưg mà k ảo như kiểu GR.GR phải nói là chỉ mag tíh chất mih họa thôi :))

nói chung DW cứ thiên sứ vs thần ma mà phang :)) Anb luck + Pk ex hoặc enis luck PK anb :))
mà mấy cái sét thần luck thỳ kiếm đc còn mệt nghỉ :)). pen nước ring 1 cái lửa 1 cái băng hoặc là độc.;))