PDA

View Full Version : Thảo luận chung về dame của phiên bản 6.3

Út Cưng
16-05-2012, 08:57 PM
Mu-hanoi.net đã chính thức cho ra đời một phiên bản 6.3 tương đối hoản chỉnh, với phiên bản này có rất nhiều sự thay đổi cũng như sự khác biệt về nhiều thứ, trong đó có lẽ điều đáng quan tâm nhất là ở khía cạnh dame công cộng độ phòng thủ của các dòng nhân vật cũng như giáp của quái cao, dame của quái quá mạnh......đối với những giai đoạn đầu khi tham gia. Bên cạnh đó nhiều member chơi lâu năm ở những sever trước cũng có nhiều ý kiến cho rằng phiên bản 6.3 Dk mất đi vị trí độc tôn nên khó chấp nhận và đã có nhiều ý kiến trái chiều khác nhau.

Hôm nay Út đại diện BQT chia sẽ cho các bạn 1 số thông tin mà có lẽ phần nào giải đáp cho các bạn một số khúc mắc đã kéo dài những ngày qua.

- Trước tiên nói rõ hơn về phiên bản 6.3 dame + thủ của các char, chúng tôi để theo chế độ mặc định webzen, vì phiên bản này đã được dung hòa các char kỷ lưởng hơn so với những phiên bản trước, với những phiên bản trước có lẽ trải đều khắp sever hiếm thấy được bóng dáng của RF, MG, DL hay ELF mà đa phần DK và SUM, tiếp theo là DW và qui luật này đã kéo dài rất lâu nên hầu như ai cũng quen với qui luật này. Thỉnh thoảng sẽ có vài người có ý kiến cho rằng RF, MG, DL trong mu chỉ để trang trí chẳng làm ra trò gì cả, thủ thì yếu, ks chẳng lại ai, pk thì gà......Còn phiên bản này nếu nhìn ở 1 góc độ khách quan về Mu-hanoi.net ở thời điểm hiện tại tất cả các char đều được cái ưu và cái khuyết và rất nhiều member đã chọn nhiều dòng nhân vật khác nhau, ko còn chọn DK, SUM, DW như trước đây nữa, đó là 1 bước ngoặc chúng ta có thể nhìn thấy rất rõ. Tuy nhiên vẫn có nhiều ý kiến cho rằng ko hợp lý và yêu cầu thay đổi.

Giả thiết nếu thay đổi thì sẽ dẫn đến tình trạng như thế nào?

1. Admin ơi, chỉnh sửa dw dame mạnh lên tí, dame gi yếu xìu chẳng trian được pk toàn thua..... vâng! đã fix dame dw đã được tăng lên dẫn đến DW được ưa chuộng và chiếm vị thế hơn cả. => Admin làm ăn kiểu gì thế DK đánh thua dw là thế nào, dk ks thua dw là thế nào, admin làm vãi thế, sum gặp dw là tắt điện mặc dù rs cao hơn, admin thích dw nên cho dw mạnh hơn tất cả à?....... sẽ còn rất nhiều câu hỏi và sự chỉ trích.

2. Admin làm ăn ưc chế quá, DK rs hơn 100 lần trian k4 ko có elf đi theo thì ăn cám, yêu cầu fix dame lên, cứ như thế bao nhiều người sẽ nghĩ mu hết. Vâng! đã fix => DK trở nên thống trị tất cả và mọi người cùng xúm lại chơi DK............

3. Admin ơi, MG sao lại thủ thế này.............rất nhiều.........

Kết luận chung:

- Tất cả game nhập vai nói chung được hấp dẫn nhất là các char đều có thế yếu và thế mạnh khác nhau, phải được tương đối cân bằng nhau nếu có sự chênh lệch thi cũng mang tính tương đối và tùy giai đoạn khi chơi. Nếu chúng tôi fix theo yêu cầu của các bạn một cách vô tội và thì sẽ fix thế nào? fix người này, người kia yêu cầu phân bì kêu fix, nếu như thế thì Mu sẽ ra sao?

- Cũng chính vì có nhiều lý do khác nhau, nên sắp tới sẽ có tính năng đổi giới tính để cho các bạn có cơ hội trải nghiệm các dòng nhân vật nhiều hơn, lúc đó các bạn sẽ có những cái nhìn nhận chuẩn xác hơn. Việc fix dame trong thời điểm hiện tại khó có thể thực hiện được, tuy nhiên chúng tôi sẽ theo sát các bạn cũng như lắng nghe ý kiến của tất cả, sau đó tổng hợp lại tất cả những ý kiến trên đưa vào 1 cuộc hợp để thảo luận chọn ra những giải pháp thích hợp nhất để triển khai.

- Ngay bây giờ các bạn nào cảm thấy dòng nhân vật của mình có phần thua thiệt thì cũng ráng cố gắn vượt qua nhé.

- Riêng những bạn lâu năm ở sever những củ như Huyền Thoại hay Hoàng Kim, việc các bạn ý kiến về dòng nhân vật DK ko còn được mạnh mẽ như trước nữa, chúng tôi đã tiếp nhận, nhưng ko thể triển khai fix ở thời điểm hiện tại, tuy nhiên nó ko phải là vĩnh viễn.

Với bài viết này Út hy vọng các bạn đừng nên quá kích động và gây áp lực cho chúng tôi, mọi thứ chỉ mới bắt đầu và còn nhiều cái ở phía trước, hy vọng các bạn hãy bình tỉnh và chọn hình thức chơi cũng như chể độ nghỉ ngơi hợp lý.

Thay mặt BQT
Út Cưng!

toanshaker
16-05-2012, 11:43 PM
Mu-hanoi.net đã chính thức cho ra đời một phiên bản 6.3 tương đối hoản chỉnh, với phiên bản này có rất nhiều sự thay đổi cũng như sự khác biệt về nhiều thứ, trong đó có lẽ điều đáng quan tâm nhất là ở khía cạnh dame công cộng độ phòng thủ của các dòng nhân vật cũng như giáp của quái cao, dame của quái quá mạnh......đối với những giai đoạn đầu khi tham gia. Bên cạnh đó nhiều member chơi lâu năm ở những sever trước cũng có nhiều ý kiến cho rằng phiên bản 6.3 Dk mất đi vị trí độc tôn nên khó chấp nhận và đã có nhiều ý kiến trái chiều khác nhau.

Hôm nay Út đại diện BQT chia sẽ cho các bạn 1 số thông tin mà có lẽ phần nào giải đáp cho các bạn một số khúc mắc đã kéo dài những ngày qua.

- Trước tiên nói rõ hơn về phiên bản 6.3 dame + thủ của các char, chúng tôi để theo chế độ mặc định webzen, vì phiên bản này đã được dung hòa các char kỷ lưởng hơn so với những phiên bản trước, với những phiên bản trước có lẽ trải đều khắp sever hiếm thấy được bóng dáng của RF, MG, DL hay ELF mà đa phần DK và SUM, tiếp theo là DW và qui luật này đã kéo dài rất lâu nên hầu như ai cũng quen với qui luật này. Thỉnh thoảng sẽ có vài người có ý kiến cho rằng RF, MG, DL trong mu chỉ để trang trí chẳng làm ra trò gì cả, thủ thì yếu, ks chẳng lại ai, pk thì gà......Còn phiên bản này nếu nhìn ở 1 góc độ khách quan về Mu-hanoi.net ở thời điểm hiện tại tất cả các char đều được cái ưu và cái khuyết và rất nhiều member đã chọn nhiều dòng nhân vật khác nhau, ko còn chọn DK, SUM, DW như trước đây nữa, đó là 1 bước ngoặc chúng ta có thể nhìn thấy rất rõ. Tuy nhiên vẫn có nhiều ý kiến cho rằng ko hợp lý và yêu cầu thay đổi.

1. Admin ơi, chỉnh sửa dw dame mạnh lên tí, dame gi yếu xìu chẳng trian được pk toàn thua..... vâng! đã fix dame dw đã được tăng lên dẫn đến DW được ưa chuộng và chiếm vị thế hơn cả. => Admin làm ăn kiểu gì thế DK đánh thua dw là thế nào, dk ks thua dw là thế nào, admin làm vãi thế, sum gặp dw là tắt điện mặc dù rs cao hơn, admin thích dw nên cho dw mạnh hơn tất cả à?....... sẽ còn rất nhiều câu hỏi và sự chỉ trích.

2. Admin làm ăn ưc chế quá, DK rs hơn 100 lần trian k4 ko có elf đi theo thì ăn cám, yêu cầu fix dame lên, cứ như thế bao nhiều người sẽ nghĩ mu hết. Vâng! đã fix => DK trở nên thống trị tất cả và mọi người cùng xúm lại chơi DK............

Kết luận chung:

- Tất cả game nhập vai nói chung được hấp dẫn nhất là các char đều có thế yếu và thế mạnh khác nhau, phải được tương đối cân bằng nhau nếu có sự chênh lệch thi cũng mang tính tương đối và tùy giai đoạn khi chơi. Nếu chúng tôi fix theo yêu cầu của các bạn một cách vô tội và thì sẽ fix thế nào? fix người này, người kia yêu cầu phân bì kêu fix, nếu như thế thì Mu sẽ ra sao?

- Cũng chính vì có nhiều lý do khác nhau, nên sắp tới sẽ có tính năng đổi giới tính để cho các bạn có cơ hội trải nghiệm các dòng nhân vật nhiều hơn, lúc đó các bạn sẽ có những cái nhìn nhận chuẩn xác hơn. Việc fix dame trong thời điểm hiện tại khó có thể thực hiện được, tuy nhiên chúng tôi sẽ theo sát các bạn cũng như lắng nghe ý kiến của tất cả, sau đó tổng hợp lại tất cả những ý kiến trên đưa vào 1 cuộc hợp để thảo luận chọn ra những giải pháp thích hợp nhất để triển khai.

- Ngay bây giờ các bạn nào cảm thấy dòng nhân vật của mình có phần thua thiệt thì cũng ráng cố gắn vượt qua nhé.

- Riêng những bạn lâu năm ở sever những củ như Huyền Thoại hay Hoàng Kim, việc các bạn ý kiến về dòng nhân vật DK ko còn được mạnh mẽ như trước nữa, chúng tôi đã tiếp nhận, nhưng ko thể triển khai fix ở thời điểm hiện tại, tuy nhiên nó ko phải là vĩnh viễn.

Với bài viết này Út hy vọng các bạn đừng nên quá kích động và gây áp lực cho chúng tôi, mọi thứ chỉ mới bắt đầu và còn nhiều cái ở phía trước, hy vọng các bạn hãy bình tỉnh và chọn hình thức chơi cũng như chể độ nghỉ ngơi hợp lý.

Thay mặt BQT
Út Cưng!
Út ơi út à tớ hổi thật cậu nhé thế h tớ 190 mới rs cứ train stadium cả đời à Nhìn ef với sum train mà thèm
chỉ mong BQT fix lại dame quái ở 3rack kan cho DK
Thân!

AskDL
16-05-2012, 11:47 PM
Út ơi út à tớ hổi thật cậu nhé thế h tớ 190 mới rs cứ train stadium cả đời à Nhìn ef với sum train mà thèm
chỉ mong BQT fix lại dame quái ở 3rack kan cho DK
Thân!
chuẩn rồi đấy bạn, đọc topic khác, Onetime bảo DK 150 bá đạo sao được ;)), vậy chắc lên 100k ponit thì bá đạo chắc, các class khác nó đứng im chắc. Nản DK, train 3tieeng' tren icarus moi dc 380lv

OhMyGod
16-05-2012, 11:51 PM
mình thấy dame dw thế cũng dc nhưng MNS và Speed có lẽ là hơi kém

k3nshjn
16-05-2012, 11:54 PM
đi đâu mất tích mấy hôm vậy ? ko onlien dc yahoo à ?

OleKing
16-05-2012, 11:54 PM
Út ơi Kiến à.
Nếu mà giả sử cậu chơi game thì âậu sẽ rõ một điều là hiện giờ,elf chiến là dong mạnh nhất,mạnh hơn tất cả các char còn lại rất nhiều lần.

Giờ ngoài elf chiến ra thì tự hỏi xem có nhân vật nào dám tự tin solo KAN 4 ko?
1 con DK + elf bù khủng ks còn sợ 1 con elf chêến bình thường ăắn ngũ tiễn.Thật là sợ quá đi.
Mà đừng bảo là theo mặc định WZ nhé,nói têế ngại chết đi đc.

soledad
16-05-2012, 11:58 PM
ai nói DW 6.2 là khủg? xin thưa với nàg 6.2 chỉ có DK và Sum.h thì sao?giảm Dame?mà Sum vẫn vậy.chẳg bớt đi đc tẹo nào.DW thì đc mỗi kái speed thì cho về 800 với nhau hết =)).lại còn giảm Mns(k biết n~ th` NGU nào ý kiến đòi giảm Mns của DW đi thế )nghĩ đến cái speed mà vừa cười vừa mếu

B3map
17-05-2012, 12:00 AM
nếu nói như UT thì có phải bây giờ DK để đi Gồng máu cho DW EFf-SM-RF không? tại sao các class kia khỏe lên mà DK lại yếu đi???? nếu trước eff chỉ đi buff thì giớ chuyển sang DK sao?????? mong câu trả lời của UT, class này khỏe lên class kia yếu đi thì tại sao không giữ nguyên, thây đổi như vậy = con số 0 rồi

k3nshjn
17-05-2012, 12:05 AM
giờ lên k4 , barack chỉ thấy elf . vào bc , 1 con elf còn nói : ai dám tranh Q ko ? :D
bó tay .thế mà đồ elf rẻ bèo , rồi mấy trường hợp đổi acc elf =acc char khác :))

u3u3
17-05-2012, 12:06 AM
DW 12k agi ko speed 1k2 ko ene 14k ko ks lại đc ef 8k agi speed gần 400 8k mana !! minh không hiểu cái speed bên này có nghĩ gi:( Cũng vì ko đc test MU này ko minh chắc cùng đánh ef !! Thật đáng tiếc cho 1 MU với 1 khởi đâu rất nhiều người chơi dần dần thi nhau bán acc !! càng nói đên càng đau lòng về trùm train lv DW :(

toanshaker
17-05-2012, 12:18 AM
Phải nói 1 câu mu víp nó mới vcc thế DK cùi mía vcl

™Hello™MuXViet™
17-05-2012, 12:21 AM
:24; Chị út viết bài hay quá nhỉ vote 1 phiếu.

Riêng mình có ý kiến chút.

Nếu BQT mu-hanoi có tăng dame 1 class nào đó hay giảm class nào đi nữa.
Mong rằng Admin cũng thông báo.
Nếu tăng hay giảm Admin lên để 1 server 15 là server để test dame.
Chẳng hạn admin tăng dame class DW admin có thể để class DW thì chỉ có server 15 là DW dame được tăng còn server khác vẫn nguyên như cũ.
Sau thời gian test khoảng 3-4 ngày thấy ổn định thì mới thì mới để các server khác dame như ở server 15.

vuphuc15
17-05-2012, 12:25 AM
Trong cùng 1 bãi nó ăn cơm mình ăn cháo còn đc, đàng này nó ăn cơm còn mình thì chẳng có cháo mà ăn ấy chứ:2;. Đặt mình vào vị trí người chơi thì UT sẽ hiểu. Nhìn thấy bóng dáng ELE thì " lượn luôn cho nó ngọt nước":77;;. Thực sự rất chán, chả có lẽ lại bỏ :35;.

TrungDuc
17-05-2012, 12:27 AM
Không fix hợp lý = nghỉ cho khỏe...

KeDocHanh
17-05-2012, 12:32 AM
chang class na`o yeu khi ban đầy đủ đồ chơi cả...
Người ta bêết thời thế thì người ta pro
EF mạnh lúc đầu người ta cáy top ... ( RL 2 >>>3lan` coi ai con choi ef )
Chang wa minh thix class do thuần chung len moi cày từ đầu
có thơi gian 1tuan de cac ban test mà sao ko lửa chon di...
ở dây than trách làm gì ???
DK 150lan + 1set 5% (8 mon =40%) mau 50>>>10K mau
co ef sum dw nao` an lai dk khi = RS ko ???

u3u3
17-05-2012, 12:51 AM
minh chỉ muốn nói 1 câu công bằng!! ADM không fix cũng hợp lý thôi nhưng mà như vậy mình nghĩ sẽ vắng dần ae chơi đi!! Mình xin hứa sẽ del acc nếu như với cái manasiu và cái Speed như bây giờ của DW toàn là ảo :(

ValHelSin
17-05-2012, 12:58 AM
ut tra loi ho to cai nay nhe. DK 150k poin pk DK 200k poin sao dnah mai ca 2 ko chet. DK 65k ên GM= DK 20k ene tai sao ?. SHK chi so=0 soi thuong chi so co % tai sao.

KeDocHanh
17-05-2012, 01:04 AM
150K va 200K ma cac bac tang full mau thi co ma danh den sang nam moi chet dc nhau ...
cai day ko goi la` solo = Diem ma solo = thung` mau ai nhiu hon thi win ...

anhtuan93
17-05-2012, 02:04 AM
char DL yếu quá GM 15x mà k có ef buff lên k4 quái vả cái chết nhăn răng

BloodFeud
17-05-2012, 02:08 AM
Bảo rồi. Chờ rs cao lên à. Ví dụ cứ tình hình thế này mình cày RL đc 1 lần thỳ EF đã RL 2 lần . cứ như thế thỳ bao giờ mới ngang nhau đc trong khi chơi time như nhau. Bản này chắc DK vs DW trở thành cave đực đi buf cho Ef dánh rùi @@

ngophuong
17-05-2012, 09:31 AM
DW dame do' cung~ tam dc,nhung neu chinh thi chinh? lai MNS thoi ban ah,MNS cui wa'

feragaba
17-05-2012, 09:49 AM
mình đéo hiểu các than vãn cái j, lên 3rack, k4 cả MG, DK RF, DL Sum, DW, có hết. Thế mà các bạn chém gió bảo toàn EF =)))) Mình chơi Sum nhé. K lại bảo bênh EF :-j
Thằng nào cũng kêu class mình yếu, hài vl

meocodon9x
17-05-2012, 10:20 AM
mình đéo hiểu các than vãn cái j, lên 3rack, k4 cả MG, DK RF, DL Sum, DW, có hết. Thế mà các bạn chém gió bảo toàn EF =)))) Mình chơi Sum nhé. K lại bảo bênh EF :-j
Thằng nào cũng kêu class mình yếu, hài vl

DK MG DL có cave :-j

Man LHM PC1
17-05-2012, 10:24 AM
6.3 bản nhẹ đẹp.
mỗi tội RF lên ngôi thay thế các clas khác nên các bạn ấy cảm tháy hụt hẩng. thì cũng tốt sv đỡ mất giá vì đồ dk quá nhiều có tới 4/5 game thủ chọn DK . giờ thì RF mới chỉ là POn ko có đồ bắt buộc ae phải kiếm lại từ nhưgnx món đồ+9 :))
chỉ mong adm fixx thêm điểm matest và test maters khi mà có mates thì phải có td . chứ + vào đánh vẫn thế -> + làm gì.

boyhb1998
17-05-2012, 08:24 PM

Kết luận chung:

Thay mặt BQT
Út Cưng!

Vâng, vậy thưa chị DW có thế mạnh nào vậy? Dame yếu, MNS buồn ỉa, speed thua xa ef =)) train gặp class khác ngậm ngùi tìm bãi mới dù chúng nó rs kém mình cả chục lần, pk thì nói thật khéo chả ăn dc class nào nếu = đồ = rs =)) may ra ăn dc mấy e rs kém mình mấy chục lần gì đấy :71; . Thôi, nhìn cả lũ chuyển hết sang Ef thôi. DW kiểu này sắp tuyệt chủng :103;

zChinoz
17-05-2012, 08:42 PM
Vâng, vậy thưa chị DW có thế mạnh nào vậy? Dame yếu, MNS buồn ỉa, speed thua xa ef =)) train gặp class khác ngậm ngùi tìm bãi mới dù chúng nó rs kém mình cả chục lần, pk thì nói thật khéo chả ăn dc class nào nếu = đồ = rs =)) may ra ăn dc mấy e rs kém mình mấy chục lần gì đấy :71; . Thôi, nhìn cả lũ chuyển hết sang Ef thôi. DW kiểu này sắp tuyệt chủng :103;

PK Team DW rất đơợc trọng dụng đấy :6;
Trò chơi nào chả có phái mạnh và phái yếu hơn ... Cái quan trọng là niềm yêu thích và đam mê thôi
DW Solo tôi thấy có yếu mấy đâu ... Phụ thuộc vào trình PK nữa

Như mấy game Kiếm thế cũng có phái mạnh phái yếu mà họ có kêu ca đâu nhỉ =="

HEROIN 's
17-05-2012, 10:25 PM
út cho mình hỏi vấn đề này . NV RF skill ảo ảnh liên hoàn ngày trước là đánh lan (đứng 1 chỗ quái đông để đánh ) RF có mỗi skill đó để train nhưng sang 6.3 ko đánh được lan nữa . muốn chuyển sang RF e rằng cũng khó vì train cực khổ vô cùng. thank Út đã đọc và có sự điều chỉnh thích hợp !!!

AskDL
17-05-2012, 10:30 PM
đề nghị BQT fixx DK trước ctc.....................chứ thế này bất công lắm..............

Khóc Trong Mưa
17-05-2012, 10:31 PM
Tôi thấy RF vẫn chưa lên tiếng nhỉ. Và thấy 1 ông đã đăng 1 số Video về RF bá đạo sv này :-j

toanshaker
17-05-2012, 10:41 PM
ô là lá tớ đánh dk 15x dinh bỏ nhung 1 buoi hok choi khó chiu Vô cùng cái đm adm fix ảo tung chảo h DK hok gọi là chiến binh ky sy hay kiếm sỹ gì nữa là gọi là CAVE đực =))))))))))

Ultima
17-05-2012, 10:41 PM
Phiển bản 6.3 RF mới là bá đạo :))

Út Cưng
18-05-2012, 04:50 PM
Phiển bản 6.3 RF mới là bá đạo :))
Ở thời điểm hiện tại có thể RF có phần nhỉnh hơn, nhưng nó ko phải là mãi mãi.

thichduthu
18-05-2012, 05:06 PM
DL rs 100 lần lên k4 ko tăng máu bị đập chết đánh dame thì 10k đánh 6 7 nhát quái mới chết :)) .......... vcc thật đấy.... trong khi đó t chơi con elf của thằng bạn rs 8x lên bắn vài phát chết quái ........ buồn vãi đái..... mình mà có thời gian chơi Alpha Test thì có lẻ khác nhỉ

nguyennd
18-05-2012, 05:18 PM
SV HoangKim: DW tăng 64 poi ene (gần max - max là 65) vào raikion đánh con nhện chúa toàn miss, may trúng thì cũng được 10 -15 k máu. ko đủ thời gian để giết nó, trong khi đó max là 65 k poi rồi ko thể rút poi từ agi cũng như vit cộng vào ene để tăng dmg được, chán lực bất tòng tâm, nhiều poi thì cũng chỉ đến thế.
nếu như ko thay đổi dmg các class được thì admin hạ sức phòng thủ, và máu cửa quái, boss xuống.
chứ tạo ra nó mà ko đánh được thì để làm cảnh ah` :((

Út Cưng
18-05-2012, 06:01 PM
SV HoangKim: DW tăng 64 poi ene (gần max - max là 65) vào raikion đánh con nhện chúa toàn miss, may trúng thì cũng được 10 -15 k máu. ko đủ thời gian để giết nó, trong khi đó max là 65 k poi rồi ko thể rút poi từ agi cũng như vit cộng vào ene để tăng dmg được, chán lực bất tòng tâm, nhiều poi thì cũng chỉ đến thế.
nếu như ko thay đổi dmg các class được thì admin hạ sức phòng thủ, và máu cửa quái, boss xuống.
chứ tạo ra nó mà ko đánh được thì để làm cảnh ah` :((
DW bạn lấy đi săn bó thì bó tay bạn rùi. Sắn boss chỉ có Sum là chuẩn nhất.

duyseu
18-05-2012, 06:10 PM
cứ để mặc định hết của WEB ZEN đo không chỉnh sưa gì hết út ạ... thích mạnh thì bỏ time ra ngồi cày, đắp tiền vào mà mua đồ thế thôi :))

nguyennd
18-05-2012, 06:29 PM
DW bạn lấy đi săn bó thì bó tay bạn rùi. Sắn boss chỉ có Sum là chuẩn nhất.

hix khi đang còn 6.2 mình vẫn cố gắng cày cuốc hi vọng một ngày dw có thể tự mình đi săn được, ở 6.2 tuy ko giết được hết nhện chúa nhưng cũng giết được 1 con rồi. giờ 6.3 thì nản hẳn rồi ko hiểu DW ngoài cái điểm đẹp trai ra còn có cái lợi thế gì nữa. dmg thì thấp, mns, speed thì lều phều. kiểu này dw sắp tuyệt chủng rồi,

"Trước tiên nói rõ hơn về phiên bản 6.3 dame + thủ của các char, chúng tôi để theo chế độ mặc định webzen" vậy bạn cho tôi hỏi dame + thủ của quái, boss các bạn có để theo mặc định wbzen ko??
nếu đúng mạc định rồi thì tôi ko thắc mắc zi` nữa, còn chưa đúng mong các bạn sửa về cho đúng.
đỡ phải thảo luận nhiều.

duyseu
18-05-2012, 08:16 PM
không có fix gì hết để nguyên mặc định WZ đi Út ạ... thế nó mới công bằng. chứ class mạnh class yếu thì buồn lắm .... thằng nào thích khỏe thì đập tiền vào mà mua đồ vs RS thế thôi :)))))

CaVoi
18-05-2012, 10:59 PM
Ôi Mod nói hay wa
zay mà vẵn fix damg DW lên cao đấy
SM thì giảm damg, RF thi giảm SP.....
Lập Pic ra để làm gì thế nhỉ bik nói không bik làm sao ??????????
Tại sao hỉu những chuyện đó mà còn cố tình làm thế ;))

anjunadeep
18-05-2012, 11:00 PM
các a nói thế sao con fix :) MU nó thế rồi sao con fix linh tinh....các a người lớn mà làm ăn như trẻ con :)

Man LHM PC1
18-05-2012, 11:04 PM
Chốt 1 câu thảo luận mà làm cái gì?
phiên bản nó mặc định thế nào thì cứ để như thế chính làm cái gì . chính đi hỏng cả 1 phiên bản.
bản của adm thế nào kệ nó như thế .

Banacc
18-05-2012, 11:09 PM
Vâng.nhiều người chơi DW DK nói dame bé thì các bạn chỉnh ngay.
Còn RF chúng tôi ko ai ý kiến gì thì bị giảm và chắc RF chiếm số ít nên nói ko ai nghe là đúng rồi
Còn cái câu :"Ở thời điểm hiện tại có thể RF có phần nhỉnh hơn, nhưng nó ko phải là mãi mãi."
Thế này là ý gì?
Thời điềm này đã thành tàn tật thì thời điểm sau thành phế nhân à?
Có 1 ai ý kiến về speed của RF ko mà các bạn phải sửa nhằm mục đích gì?

Man LHM PC1
18-05-2012, 11:12 PM
ức vl RF +65k agi tốc độ = thag 5k agi đánh cái gì du diên vl

LeoKing
18-05-2012, 11:13 PM
=)).

RF ngay từ đầu đã biết rồi =))

z1111z
18-05-2012, 11:14 PM
ADM ơi , RF dame quá khỏe , ks tốt ko ai lại mong ADM fix giảm dame và speed thêm tý nữa =))

Banacc
18-05-2012, 11:16 PM
Thôi tất cả Ae về loren UT cho lành.
Chỗ đâu mà train nữa.
Hiện tại đang có 4 RF top đứng UT cạnh nhau.
Còn 1 số RF khác đang đi vòng quanh loren =))

zChin0z
18-05-2012, 11:17 PM
ADM ơi , RF dame quá khỏe , ks tốt ko ai lại mong ADM fix giảm dame và speed thêm tý nữa =))
RF bá đạo lắm 1 mình đi săn Event bem cả PT ... ADM Giảm dame nữa đi SPed chưa đủ:44;

andrewdv
18-05-2012, 11:17 PM
RF ko thấy ai bảo fix thì lại fix. Chán Admin quá đi

anjunadeep
18-05-2012, 11:19 PM
e rất mong rf đc fix lại như cũ :) thế là e mứng rớt nước mắt rồi :) ko thế này chắc e end game quá :( e mết mỏi quá rồi...........

Man LHM PC1
18-05-2012, 11:20 PM
adm nào vưa xóa bài tôi viết. chơi kiểu bit mồm hả

near204
18-05-2012, 11:22 PM
tang DW qua nhieu....Tang DK lai. it" ....fix RF lai nhu cu~ di anh admin....cung lam chi fix RF cham hon 1 ti" xiu" thoi...cham the nay train sao noi? da~ danh" le? san~

z1111z
minh RF top đây mà đang có dk kéo :)) , anh k có ai kéo thì về ủy thác bớt đi =))

kemulator
Mấy thằng đánh SUM kêu gì? RS 9x đánh ra 20k điểm .DW tầm đó chúng mày xem đánh được 5k máu không mà chúng mày kêu yếu với khỏe. DM ngồi trên đầu người ta quen rồi, xuống ngồi cạnh mà đã hét ầm lên.

superxoi29
Bài viết gì thế mà bịt mồm... Rf 121k thua dk 180k vẫn thằc mằc hả hehehe:77;:77;

z1111z
18-05-2012, 11:24 PM
tang DW qua nhieu....Tang DK lai. it" ....fix RF lai nhu cu~ di anh admin....cung lam chi fix RF cham hon 1 ti" xiu" thoi...cham the nay train sao noi? da~ danh" le? san~

vâng tăng DK ít , dk 22x của tôi đánh 50 60k này =)) , RF bt speed cao lắm ks khỏe lắm giảm bớt đi =))

andrewdv
18-05-2012, 11:26 PM
RF bem cả PT xong rồi đám khác lại lên. RF săn được event mới ghê. Thấy event là ngậm ngùi

255188
18-05-2012, 11:27 PM
ThienSu25 chỉ mong là BQT làm sao cho các men hài lòng hơn so với thời điểm hiện tại

babykute67
18-05-2012, 11:27 PM
trời ơi!chán thiệt đấy!mình nghĩ Mu này elf vô đối rồi!đi săn boss ko co elf thì ăn cám!may đâu có được tí RF!pk cũng vô đối!RF vs elf đánh nhau thấy chọt một cái Rf lăn quay ra chết!thế là thế nào!Mu nay elf khủng đến vậy sao!DW,DK,RF,MG,SM,ELF toàn nhân vật khủng thế còn DL của mình RS 117 lần mà chẳng làm ăn được gì sao!chẳng nhẻ để cho đẹp để cảm thấy Mu đa dạng nv à!pk ko lại một ai!mình nói thiệt 100%!chỉ được cái train ks là được!cứ nghĩ nó ks thua là yếu!solo rồi!Ôi!vai~!1hit chết lun!thế là sao hả ADM

ValHelSin
18-05-2012, 11:29 PM
mu nay gio 2DK venh nhau hon 50k poin coi tran chuong pk nhau ko chet =)) the thj dnah dam gi nua. tu ngay ra cai ban 6.3 nay tra thay pk gi ca. tra thay GT hay chien G gi ca. toan thay anh em train roi ve ut =)). haiz chua tung co =))

Xauho_Videpzai
18-05-2012, 11:34 PM
DK 200k point hỉ hục combo DK 150k point mãi không chết

anjunadeep
18-05-2012, 11:36 PM
DK 200k point hỉ hục combo DK 150k point mãi không chết

ông lấy đâu ra nhiều point vậy :-ss

kemulator
18-05-2012, 11:36 PM
Mấy thằng đánh SUM kêu gì? RS 9x đánh ra 20k điểm .DW tầm đó chúng mày xem đánh được 5k máu không mà chúng mày kêu yếu với khỏe. DM ngồi trên đầu người ta quen rồi, xuống ngồi cạnh mà đã hét ầm lên.

Man LHM PC1
18-05-2012, 11:37 PM
đụ mẹ mình viết bài nào xóa bài ấy chỉ biết bit mồm

botchien
18-05-2012, 11:42 PM
Gop' y'......6.3 .....hi`hi`
1...Agi cac' nhan vat. 65k van~ danh' nhu rua` bo`.....:D
2...SHK thi` cac' chi? so'=0..........^^
3...Theo UT noi' dk hien gi`o theo ban? Wz cung~ dung'....chu' noi that dk nhu 6.2 thi` danh' cung~ thay' chan'.....hi`hi`.....nhung co' 1 so' loi~ cua~ DK.....vit+ene buff mau' ko dong` de`u....nhu TDC noi'..:D
4...Dw+SUm+DL+elf+MG+Rf......AD chinh? sao cho hop. ly'...Rieng ve` DK 6.3 minh thay' cung~ ok ro`i.......Nhung co' cai' Buff mau' chua hoan` chinh~.....fix lai. la` se~ hap' dan~ them...:D
5...UT nen noi them voi AD cho them 1 so' exp luyen cho le. ti'....chu' exp kieu na`y luyen. thay' be^cu^le^ lam'............:D
6...Van~ con` 1 so' MAP AD ko tha? wai'.....nhu Cry(phao' Dai` Soi')....Vulucans..ko co' pots wai' Doc. danh` cho dk luyen. nhu xua....va` wai' (..nguo`i lu~a....nguoi` khong? lo` Xanh xanh).....karutan2....wai' Nhen. khong? lo`.....cung~ bi mat'.......1 so' anh em thi` manh luyen. kan4.....con` nhung~ nguo`i yeu' ko co post ma` luyen......:D
7...Diem MT200 max...trong khi do' dc 320diem....moi~ cot 20d tang moi max....AD fix them phan luyen cho diem MT...fu` Hop...........:D
8.........ANh em na`o con`.....y' kien' thi` bo~ sung them nhe'......hi`hi`.....thx........:D

mrkenny
18-05-2012, 11:45 PM
Bây h nói các bạn nghe xem thế nào nhé. Con DL mình 19x top 11 Dl. Sét chí tôn 4%, có 2 món luck, 3 món 4% 10%. ring 5%. khiên 4%5%. QTDV 10% w2 mnl. Pk với con sum 9x thắng vs tỉ số 10-7. Pk với con RF HunterKill 14x bị nó đập không dám nhìn nó. Gặp con DK HaNoixSao 170 đánh nó vài chục máu nó cho 1 combo. H fix xong nghe nói dw 15x đánh barack đc 21k = dame mình. Thế hỏi các bác Dl đc cái thế mạnh gì. Ks ư? toàn phải rình bãi nào 1 mình để train. Chỉ cần nó đứng chắn trc mặt là HA không ăn dame rồi. Train kiểu gì. Thử tìm cả cái sever có thằng DL nào train ks vs các class khác không???

babykute67
18-05-2012, 11:49 PM
bác này nói đúng đó!DL của t đứng 33 nàk!vô train chỉ cần nó thấy ngứa mắt là kill!mình lên đánh thì ko lại!ức chế vô cùng!các bác và ADM xem thử mình nói có đúng ko chứ!

ValHelSin
18-05-2012, 11:49 PM
Gop' y'......6.3 .....hi`hi`
1...Agi cac' nhan vat. 65k van~ danh' nhu rua` bo`.....:D
2...SHK thi` cac' chi? so'=0..........^^
3...Theo UT noi' dk hien gi`o theo ban? Wz cung~ dung'....chu' noi that dk nhu 6.2 thi` danh' cung~ thay' chan'.....hi`hi`.....nhung co' 1 so' loi~ cua~ DK.....vit+ene buff mau' ko dong` de`u....nhu TDC noi'..:D
4.UT nen noi them voi AD cho them 1 so' exp luyen cho le. ti'....chu' exp kieu na`y luyen. thay' be^cu^le^ lam'............:D
5...Van~ con` 1 so' MAP AD ko tha? wai'.....nhu Cry(phao' Dai` Soi')....Vulucans..ko co' pots wai' Doc. danh` cho dk luyen. nhu xua....va` wai' (..nguo`i lu~a....nguoi` khong? lo` Xanh xanh).....karutan2....wai' Nhen. khong? lo`.....cung~ bi mat'.......1 so' anh em thi` manh luyen. kan4.....con` nhung~ nguo`i yeu' ko co post ma` luyen......:D
5.........ANh em na`o con`.....y' kien' thi` bo~ sung them nhe'......hi`hi`.....thx........:D
bo xung gi nua anh. pót bai gop y bao loi no dnah dnah nhu the thj ADM close topic. ko le cu ngoi ma post bai ak . post roi lau close ak anh. gop y cho 1 sv phat trien lai bi close. vay thj lam sao anh :D. time dau ma cu ngoi ma cho doi may ong ADM ha anh. cu de vay xem sv the nao. chuc sv HT thanh cong hoan hao =)). va se di vao long ng mang cai ten mu-haiz.com =))

anjunadeep
18-05-2012, 11:50 PM
đừng nói nữa tôi mún về như cũ :(( ai giống tôi thì like đi :((

andrewdv
18-05-2012, 11:51 PM
Chắc chắn ks đc RF :))))))) Con DL nó là Chúa Tể N Vụ là cầm quân . CTC ko có DL đánh đấm thế nào ?

AssassinVic
18-05-2012, 11:51 PM
:)) RF co thể săn boss chứ devil vs blood hay săn thỏ thì sao. Fix RF như cũ là đc rồi admin ơi. Như cũ top RF trong all đã ít rồi, để thế này chả mấy chốc như bản 6.2, không 1 bóng dáng RF quá :))

mrtrym
18-05-2012, 11:52 PM
Bây h nói các bạn nghe xem thế nào nhé. Con DL mình 19x top 11 Dl. Sét chí tôn 4%, có 2 món luck, 3 món 4% 10%. ring 5%. khiên 4%5%. QTDV 10% w2 mnl. Pk với con sum 9x thắng vs tỉ số 10-7. Pk với con RF HunterKill 14x bị nó đập không dám nhìn nó. Gặp con DK HaNoixSao 170 đánh nó vài chục máu nó cho 1 combo. H fix xong nghe nói dw 15x đánh barack đc 21k = dame mình. Thế hỏi các bác Dl đc cái thế mạnh gì. Ks ư? toàn phải rình bãi nào 1 mình để train. Chỉ cần nó đứng chắn trc mặt là HA không ăn dame rồi. Train kiểu gì. Thử tìm cả cái sever có thằng DL nào train ks vs các class khác không???

cái này là lỗi của hỏa âm...bản nào cũng vậy....nói chung train DL khổ sau mỗi RF thế nên tốt nhất fix cho DL giảm chút level rs là ok

mrkenny
18-05-2012, 11:53 PM
ai dám đứng ks RF, nó cho 1 hít lại chạy lại từ đầu à =)) CTC cả tháng có mấy lần, lợi ở chỗ nào. Cầm quân chỗ nào. Căng vl.

babykute67
18-05-2012, 11:59 PM
hùi kia còn solo vs thèn bạn!nay nó có MNS đánh chẳng ăn nhằm gì cả!fix lại tí dame cho DL đi ADM ơi

andrewdv
19-05-2012, 12:07 AM
Ô hay nó cho 1 hit rồi bạn chạy lên thành quỷ train thế nào được. Mấy ai rãnh PK rửa tội hoài như thế. Train RF đi rồi thấy ức chế nhé ông bạn

meomuok
19-05-2012, 12:12 AM
speed vẫn hơi cao phải giảm nữa thì tát cả Rf mới train đc ở loren sv 1 =))

babykute67
19-05-2012, 12:12 AM
Ô hay nó cho 1 hit rồi bạn chạy lên thành quỷ train thế nào được. Mấy ai rãnh PK rửa tội hoài như thế. Train RF đi rồi thấy ức chế nhé ông bạn

cái đó thì cũng bt thui!chứ RF thix thì PK DL cũng chẳng làm ăn đc j đâu

mrkenny
19-05-2012, 12:17 AM
ừ thành quỷ thì đã sao, mình quấy nó mình cũng đâu train đc. Nó train lâu thì đáng kể gì time ý. nói như ông ý. Sao không bảo cố cày hơn nó 100 lần luôn đi @@

letiendung1234
19-05-2012, 12:22 AM
Chỉnh lại Mốc AGI DL Như cũ đi . 14K Cỡi Ngựa . Đánh hỏa âm đi . ( Cái này quan trọng lắm nha )

loveiusomuch3
09-06-2012, 02:06 PM

Kết luận chung:

Thay mặt BQT
Út Cưng!

Bắt đầu là bắt đầu thế nào !!!! thế em tên là gì :36;

Út Cưng
09-06-2012, 02:14 PM
Bắt đầu là bắt đầu thế nào !!!! thế em tên là gì :36;
Spam à, ko sợ à :-ss

loveiusomuch3
09-06-2012, 02:19 PM
Spam à, ko sợ à :-ss

hì hì . Biết sao được ko làm thế này thì hỏi có trả lời âu :X ... Mà sợ gì cơ nhỉ :P

loveiusomuch3
09-06-2012, 02:27 PM
Nghe nói Út Xinh đã lâu mà chưa thấy ... đâu !!!!!!có yahoo thì cho anh làm wen nhé . anh ở công ty hoài không có việc gì làm ... Tội nghiệp chưa @@

RealLove
09-06-2012, 02:33 PM
Nghe nói Út Xinh đã lâu mà chưa thấy ... đâu !!!!!!có yahoo thì cho anh làm wen nhé . anh ở công ty hoài không có việc gì làm ... Tội nghiệp chưa @@

Bác này láo nhỉ dám tà lưa cả cán bộ à :22;

loveiusomuch3
09-06-2012, 02:38 PM
hì hì : được cảm ơn gần 36 lần trên 6 bài viết ... Thử hỏi xem cán bộ còn chưa = tui nè .. Út là xứng với tui rùi !!!:65;

phuongnam1234
31-01-2013, 01:48 PM

Kết luận chung:

Thay mặt BQT
Út Cưng!
Thứ nhất cái sai của ADM làm mà ko nghĩ xem từ trước đến giờ giá trị của những món đồ DK như thế nào?1 người chơi DK đầu tư bao nhiêu tiền để sở hữu những món đồ DK đầy giá trị.Giờ tự nhiên cân bằng các Class hỏi rằng những món đồ kia còn giá trị gì ko?
Thứ 2 ngay từ khi bắt đầu chơi MU thì chủ yếu người chơi là chơi DK + DW về sau thêm SUM nên vấn đề về tại sao chỉ chơi mỗi mấy Class ấy thì ko phải bàn cãi.
Thứ 3 chỉ vài cái tp về vấn đề các Class khác làm cảnh thì ko lâu sau 2 con DK bên sv HT solo cả ngày ko cần GM cũng ko con nào chết.
Bạn bè mình chơi MU nhiều 1 hôm nó nhìn mình chơi MUHN mà nó cười bò lăn vì xem DK solo với nhau và bọn nó nói 1 câu mà mình cảm thấy ức chế là "mày chơi cái MU này vì cái mục đích gì? " 1 câu nói mà làm mình thật khó trả lời bởi thực sự ngoài mục đích vì nghiện MUHN và vì cái vị trí trong bảng xếp hạng thì mình ko còn câu trả lời nào khác :(
=> càng chỉnh càng phải sửa nhiều.Bó tay ADM luôn

phuongnam1234
31-01-2013, 02:21 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

DauDa
31-01-2013, 03:04 PM
upppppppppppppp

phuongnam1234
31-01-2013, 03:28 PM
sao ko thấy ADM trả lời cái gì nhỉ hay sv mới mờ mắt mất rồi :D

botchien
31-01-2013, 03:45 PM
tu` tu` AD se~ xem ban doi ti'...............:D

phuongnam1234
31-01-2013, 03:57 PM
oh dù sao toppic này cũng là của Mod lập mà :D đôi khi cũng phải quan tâm tí chứ :))

botchien
31-01-2013, 04:06 PM
anh em na`o con` y' kien' ne^u.....ra de~ AD fix 1 luot....hi`hi`....:D

ChanDoiNo1
31-01-2013, 04:29 PM
dame thế la chuẩn rồi. đw từ trC tới h bh trả Mệnh danh Vua tốc độ Và Kín màn hình

phuongnam1234
31-01-2013, 04:34 PM
dame thế la chuẩn rồi. đw từ trC tới h bh trả Mệnh danh Vua tốc độ Và Kín màn hình
Vấn đề ko phải là DW nhé vấn đề ở đây là 2 con DK ở sv HT solo thôi.Bị giảm từ 3m2 máu xuống 700k mà dame thì như con vi trùng nhìn 2 con DK solo mà hài hước =))

phuongnam1234
31-01-2013, 07:17 PM
up về 6.2 nào a e ơi @@~

phuongnam1234
01-02-2013, 03:08 PM
upppppppppppppppppppppp

ForGetAll1996
20-02-2013, 11:23 PM
admin tăng dame và speed của DW đi., chứ ko ks dc class nào nữa rồi chừ chính class mình và so về rs. =)). nói chung ko tăng ko dc.

.*][VIET][*.*llHadesll*.
20-02-2013, 11:48 PM
_Speed dw vậy còn tăng @@<damge cũng good bên 6.4 r mà

kukrigold
11-07-2014, 09:50 AM
acc RF 7x đấm 1 nhát thằng DW 28x chết ko kịp ngáp :71;

zindo6789
11-07-2014, 09:57 AM
T có yk là mỗi Hệ NV đều có điểm mạnh điểm yếu riêng và + đồ +cách tăng poin + tăng master va quan trọng là trình Pk. DK yếu cơ mà có x2 HP đấy là lợi thế. bạn thích Dame to train tốt thi qua RF hoặc Sum. Tớ có chút YK thế thôi :17;

zindo6789
11-07-2014, 10:20 AM
Cái j cơ MNS hơi kém á bạn? Thế bạn muốn MNS sao muốn để các class khác đánh mis mới hài lòng á :31;

zindo6789
11-07-2014, 10:22 AM
Còn muốn tăng dame và tăng speed DW thì bỏ MNS và tàng hình đi:71;. Buồn cả cười

nophaithe
11-07-2014, 10:31 AM
bài này từ lâu rồi còn lôi lên làm chi nữa @@
tư vấn iso (http://topmanjsc.com), tu van iso (http://topmanjsc.com), tu van 5s ( http://topmanjsc.com/tu-van/5s-kaizen/), dao tao 5s ( http://topmanjsc.com/tu-van/5s-kaizen/)