PDA

View Full Version : Gửi bạn _TheGhost_

TP-Link
07-05-2012, 12:02 PM
Trích lời bạn
Anh nói cho các chú coi MUHN hút máu hiểu ra vài điều nhé :

1. Trước tiên, tiêu chí MUHN (và hầu hết các game hiện giờ) : Free to Play (F2P) , tức là, chơi miễn phí. Vậy hút máu clgv ?

2. Các chú nạp thẻ, ai ép ko ? Hay là do chính bản thân các chú ép các chú phải nạp ? Các chú bị những món đồ (của ng khác) hoặc những dịch vụ (ko bắt buộc) nó làm các chú phải nạp. Lão Hòa (Cruel) hay Cá rô Phi (haha, LandOfPhi) có bắt các chú nạp ko ?

Hút máu là do bản thân các chú nghĩ ra thôi, đéo ai ép cả.

3. Ngược lại, nếu các chú nạp, các chú đạt đc mục đích của các chú (mua đồ, sử dụng dịch vụ...). Và số tiền này, 1 phần, tạo điều kiện cho các chú đc cái sân chơi tốt hơn, và event ..v.v. nhiều hơn. Giống như các chú đóng thuế cho nhà nước ấy !

4. Ngoài lề 1 tí, và mong Mr.Độc Ác (Cruel) và các admin khác đừng giận, chứ TheGhost này chơi MU HN (và rất rất nhiều MU khác) HẦU NHƯ không phải nạp thẻ.

Vậy hút máu ở đâu hả các con giời ??

tớ trả lời nhé

1.miễn phí là ntn bạn nên hiểu nhé.rs thường kém xa so với rs mất tiền nhưng cái này bt

2.bạn đang top all từ 10 trở lên đùng cái ra even làm bạn tụt top xuống 20 thậm chí 30 thế bạn có thấy tiếc cái công sức cày ngày cày đêm để có top của bạn còn người ta chỉ dùng vnd là có thể top 1 hay 2 .không ai bắt phải nạp nhưng sao không ra even mà có thể kiếm đc trong game để đổi even dù chỉ 1 chút hay cái gì cũng webshop mới có.tớ VD thế này mẹ/chị/em/vợ/bạn gái hay con gái nói chung đến tuổi dậy thì có đứa nào không mua KOTEX không mặc dù NSX không bắt ai phải mua nhưng ở đây là không mua không đc

3.đóng thuế sẽ đc phúc lợi XH.XD công trình....và đó là nghĩa vụ chúng ta chơi mu cũng vậy bỏ tiền để có sân chơi trả công cho BQT nhưng sao họ không làm đc như họ nói nào là chống hack,dupe.cập nhật verision,nâng cấp...cái gì cũng nói 1 đằng làm 1 nẻo.hỗ trợ thì có mới nỡi cũ

4.bạn không phải nạp thẻ thì tớ khẳng định bạn đùa và nói phét.thử hỏi mới chơi có ai không nạp mà nạp 20k cũng gọi là nạp nhé còn bạn cứ khẳng định không nạp thì tớ thua bạn

bạn bảo bọn tớ là con giời vậy cậu chắc là con ADM đc mấy nghìn nào

Phuchung
07-05-2012, 12:06 PM
dung roi ......

s2st0ry
07-05-2012, 12:08 PM
tớ VD thế này mẹ/chị/em/vợ/bạn gái hay con gái nói chung đến tuổi dậy thì có đứa nào không mua KOTEX không mặc dù NSX không bắt ai phải mua nhưng ở đây là không mua không đc.
:)) =)) :))

Sting Dâu
07-05-2012, 12:09 PM
Trích lời bạn

tớ trả lời nhé

1.miễn phí là ntn bạn nên hiểu nhé.rs thường kém xa so với rs mất tiền nhưng cái này bt

2.bạn đang top all từ 10 trở lên đùng cái ra even làm bạn tụt top xuống 20 thậm chí 30 thế bạn có thấy tiếc cái công sức cày ngày cày đêm để có top của bạn còn người ta chỉ dùng vnd là có thể top 1 hay 2 .không ai bắt phải nạp nhưng sao không ra even mà có thể kiếm đc trong game để đổi even dù chỉ 1 chút hay cái gì cũng webshop mới có.tớ VD thế này mẹ/chị/em/vợ/bạn gái hay con gái nói chung đến tuổi dậy thì có đứa nào không mua KOTEX không mặc dù NSX không bắt ai phải mua nhưng ở đây là không mua không đc

3.đóng thuế sẽ đc phúc lợi XH.XD công trình....và đó là nghĩa vụ chúng ta chơi mu cũng vậy bỏ tiền để có sân chơi trả công cho BQT nhưng sao họ không làm đc như họ nói nào là chống hack,dupe.cập nhật verision,nâng cấp...cái gì cũng nói 1 đằng làm 1 nẻo.hỗ trợ thì có mới nỡi cũ

4.bạn không phải nạp thẻ thì tớ khẳng định bạn đùa và nói phét.thử hỏi mới chơi có ai không nạp mà nạp 20k cũng gọi là nạp nhé còn bạn cứ khẳng định không nạp thì tớ thua bạn

Chuẩn đéo cần chỉnh luôn

Xe Đạp Ơi
07-05-2012, 12:12 PM
tớ VD thế này mẹ/chị/em/vợ/bạn gái hay con gái nói chung đến tuổi dậy thì có đứa nào không mua KOTEX không mặc dù NSX không bắt ai phải mua nhưng ở đây là không mua không đc.

wow :)) =))

Lặng Thầm
07-05-2012, 12:14 PM
Có nạp thẻ hay không thì mình không rõ nhưng có 1 điều chắc chắn là với các con giời như TG,Shockman...thì việt bỏ tiền túi ra để nạp thẻ là một điều khá xa xỉ :),bạn cứ để ý đến các hoạt động của các mem ấy là biết.Nói chung vs các pro này thì :Tiền không tự nhiên mất đi mà đi từ túi các bạn đến túi của các pro này và cái vòng đó ngừng quay thì các pro này cũng lặn luôn.
Có gì không đúng đừng chém nha các bác ;))

Sting Dâu
07-05-2012, 12:15 PM
Có nạp thẻ hay không thì mình không rõ nhưng có 1 điều chắc chắn là với các con giời như TG,Shockman...thì việt bỏ tiền túi ra để nạp thẻ là một điều khá xa xỉ :),bạn cứ để ý đến các hoạt động của các mem ấy là biết.Nói chung vs các pro này thì :Tiền không tự nhiên mất đi mà đi từ túi các bạn đến túi của các pro nàyvà cái vòng đó ngừng quay thì các pro này cũng lặn luôn.
Có gì không đúng đừng chém nha các bác ;))

nếu nói về vấn đề tự cày tự kiếm đồ,thì vẫn ko theo kịp event nếu admin đưa ra

Lặng Thầm
07-05-2012, 12:19 PM
nếu nói về vấn đề tự cày tự kiếm đồ,thì vẫn ko theo kịp event nếu admin đưa ra
Vấn đề là các bác ấy không chạy theo tâm lý chung,event không có ý nghĩa với các bác đó.
Đồ các bác ấy mang thì cùi bắp nhưng ai đặt hàng hay có món nào là bán tất.
Khi thị trường lắng đọng thì ale hấp...mất tích :))
Có cần thêm gì nữa ko? :)

ditmeADM
07-05-2012, 12:21 PM
hơ ADM ngu như chó ấy làm ăn vớ vẩn vl...lúc cần thì cho mấy con chó ra cắn cùn haizzz

__TheGhost__
07-05-2012, 12:23 PM
Trích lời bạn

tớ trả lời nhé

1. Khỏi phải bàn cãi nhé, vì tớ đéo nạp thẻ cũng vẫn rs VIP bình thường, cậu hiểu chứ ?

2. Bạn có vẻ thích, và thậm chí yêu, có khi bị ám ảnh bởi KOTEX và những thứ liên quan nhỉ ?

- 1 bên là ko dùng ko đc (tự hiểu, máu me nhiều kinh lắm!)
- 1 bên là bạn tham, bạn đua cái danh vọng ảo (hồi bé mình cũng thế, đua top nhiệt tình cực!) nhưng lại không muốn bỏ tiền tài, công sức.

Xin thưa với bạn, TOP, nó ko chỉ nằm ở "độ trâu" (thức, cày .v..v.) mà còn nằm ở túi tiền.

Vậy, tiền, là thế đéo nào ?

Bạn hiểu tiền là nạp thẻ sao ? Chỉ là 1 phần

--> Bạn bật máy, có mất tiền ko ? Khố hao máy (nếu ở nhà), tiền net (nếu ở net) và thứ khó mà tính đc là thời gian và công sức.

Vì thế, nếu thực sự bạn chơi game chỉ là giải trí (tôi yêu mấy thằng này lắm !) thì bạn sẽ ko bao giờ kêu la cái event gì (chắc là event tặng điểm ủy thác) khiến ng ta lên top cao hơn bạn.

Chốt mục 2 nhé : bạn muốn TOP, bạn phải đánh đổi, và đổi cái gì, thì đọc ở trên lại 1 lần nữa đi !

3. Nói cho bạn hiểu

- Tiền mua GS : 650$ chưa kể tiền duy trì
- Tiền mua antihack : ko làm ko biết, nhưng lão Diệu bongma_2x bán ko rẻ
- Tiền mua, duy trì và bảo dưỡng máy chủ : PM Mr.Độc Ác
- Tiền trả lương GM, abcdef lung tung : như trên

Và, đừng quên, đã làm ăn thì phải có lãi !

4. Ngắn gọn : CĂNG MẮT ra mà đọc cái chữ viết hoa nhé ! Tôi đã cố tình viết hoa chữ HẦU NHƯ cho 1 số thằng mắt toét đọc rồi, mà hình như, mắt nó mù !

Bonus nhé :

5. Bạn chơi MU lâu chưa, và pro hay ko pro thế nào mình đéo dám nhận xét. Nhưng mà chơi MU kiểu này (có VP, item VP..v..v.) mà không tự kiếm ra VP đủ trang trải dịch vụ (reset, mua EXP) thì mình coi thường, coi thường bạn 1 cách VCL (vô cùng lớn).

Và thêm nữa, mình gọi con của admin là cháu, và nó gọi mình là chú (hoặc bác)

bye.

Xe Đạp Ơi
07-05-2012, 12:24 PM
hơ ADM ngu như chó ấy làm ăn vớ vẩn vl...lúc cần thì cho mấy con chó ra cắn cùn haizzz

1 thành viên kích động do việc làm của ADM
p/s: ttaajp làm phóng viên :))

ninhbinh
07-05-2012, 12:24 PM
điển hình là muhp
anh Ghost này dupe LVCD rồi bán 200k thẻ làm ăn có lời vl
thế mà các dân chơi vẫn phải rúc đầu để mua =))=))
Vấn đề là các bác ấy không chạy theo tâm lý chung,event không có ý nghĩa với các bác đó.

BởiVìĐamMê
07-05-2012, 12:25 PM
Mình cũng tự hào chơi MU ít khi phải nạp thẻ lắm:49;

Sting Dâu
07-05-2012, 12:26 PM

rồi nếu bạn nói như thế thì mình dừng ở đây

Xe Đạp Ơi
07-05-2012, 12:27 PM
1. Khỏi phải bàn cãi nhé, vì tớ đéo nạp thẻ cũng vẫn rs VIP bình thường, cậu hiểu chứ ?

2. Bạn có vẻ thích, và thậm chí yêu, có khi bị ám ảnh bởi KOTEX và những thứ liên quan nhỉ ?

- 1 bên là bạn tham, bạn đua cái danh vọng ảo (hồi bé mình cũng thế, đua top nhiệt tình cực!) nhưng lại không muốn bỏ tiền tài, công sức.

Xin thưa với bạn, TOP, nó ko chỉ nằm ở "độ trâu" (thức, cày .v..v.) mà còn nằm ở túi tiền.

--> Bạn bật máy, có mất tiền ko ? Khố hao máy (nếu ở nhà), tiền net (nếu ở net) và thứ khó mà tính đc là thời gian và công sức.

Vì thế, nếu thực sự bạn chơi game chỉ là giải trí (tôi yêu mấy thằng này lắm !) thì bạn sẽ ko bao giờ kêu la cái event gì (chắc là event tặng điểm ủy thác) khiến ng ta lên top cao hơn bạn.

Chốt mục 2 nhé : bạn muốn TOP, bạn phải đánh đổi, và đổi cái gì, thì đọc ở trên lại 1 lần nữa đi !

3. Nói cho bạn hiểu

4. Ngắn gọn : CĂNG MẮT ra mà đọc cái chữ viết hoa nhé ! Tôi đã cố tình viết hoa chữ HẦU NHƯ cho 1 số thằng mắt toét đọc rồi, mà hình như, mắt nó mù !

Bonus nhé :

5. Bạn chơi MU lâu chưa, và pro hay ko pro thế nào mình đéo dám nhận xét. Nhưng mà chơi MU kiểu này (có VP, item VP..v..v.) mà không tự kiếm ra VP đủ trang trải dịch vụ (reset, mua EXP) thì mình coi thường, coi thường bạn 1 cách VCL (vô cùng lớn).

bye.

nói gì thì nói, đã làm ra game phục vụ cho tốt
ai thích thì cứ đua top, ai chơi giải trí cứ chơi
chứ con cháu nhà ông giời cũng thế cả

meocodon9x
cái j cũng có giá của nó cả thôi, chơi game phải có đầu óc, có ng nạp 1 nhưng có thể kiểm lại 5-6 đấy

__TheGhost__
điển hình là muhp
anh Ghost này dupe LVCD rồi bán 200k thẻ làm ăn có lời vl
thế mà các dân chơi vẫn phải rúc đầu để mua =))=))

hi bạn

Mình đéo biết bạn là ai, và bạn chui từ đâu ra

NHƯNG

Nếu bạn dupe đc, và nếu tôi dupe đc, tại sao đéo dupe VP mà bán mà lại phải dupe LVCD (ờ lạ nhỉ , LVCD) để mà bán ra VP

BẠN ấy, trình độ thì ko bằng ai, nhưng chỉ giỏi theo voi ăn bã mía

VÀ, nếu bạn có 1 mánh, và bạn biết 1 cái gì đó mang lại lợi nhuận lớn cho bạn, liệu bạn có bỏ qua ?

Ai thì tôi ko dám khẳng định, chứ avatar thế kia, bạn béo VL, mà béo, thì tham, mà tham, thì đéo bao giờ bỏ qua đâu.

Uốn lưỡi đủ 7 lần chưa ?

P.s : Topic HOT quá, trôi vèo vèo, chủ topic lật trang 1 đọc comment của mình nhé !

BởiVìĐamMê
07-05-2012, 12:29 PM
Anh muốn đồ ngon thì đua top

Nạp tiền rồi bla bla

Còn bọn mình chơi vui chơi vẻ

Kiếm đồ săn đồ bán

Có đc tiền thì rs chơi tiếp

Ko có tiền thỳ chơi kiểu ko có tiền

Chuẩn chưa các bạn

Còn nói về hút máu thì chả có cái game nào mà ko hút máu cả

Chủ yếu là mình có biện pháp phòng and chống hút máu ko thôi:27;

Phuchung
07-05-2012, 12:30 PM

3. Nói cho bạn hiểu

Bonus nhé :

bye.
Chửi thằng TP_link hay stingdau vậy

Anh Dũng
Các bạn thế nào chứ tớ chơi MU theo team cũng chả phải bỏ tiền nạp thẻ lần nào cả a Ghost nhỉ :)))

__TheGhost__
Chửi thằng TP_link hay stingdau vậy

như nhau cả mà !

__TheGhost__
07-05-2012, 12:31 PM
Các bạn thế nào chứ tớ chơi MU theo team cũng chả phải bỏ tiền nạp thẻ lần nào cả a Ghost nhỉ :)))

các bạn ấy pro mà em

các bạn ấy top cao cho lắm vào, mua đồ cho ác vào, sau đó bị 1 đại gia nhiều tiền hơn vượt qua

và blah blah hút máu

™HipCass™
07-05-2012, 12:34 PM
Xin Phép Close Topic tại đây.