PDA

View Full Version : Các bạn mạng châm nguyên nhân đây

Hasegawa Kodaka
07-01-2012, 10:34 PM
Tự nhiên mạng mẽo chậm rì rì, truy cập web khó khăn hơn hẳn ấy.

Trong mấy ngày gần đây, cư dân mạng liên tục “kêu trời” vì tốc độ truy cập internet rùa bò, khiến việc ghé thăm nhiều trang web quốc tế gặp khó khăn. Thỉnh thoảng, người dùng công cụ tìm kiếm Google cũng rơi vào tình trạng bỗng dưng… mất kết nối ngay tại trang chủ.

Theo tìm hiểu, tuyến cáp quang biển quốc tế AAG (phân đoạn Hồng Kông – Singapore) bị đứt cáp cách điểm cập bờ Singapore khoảng 911km từ ngày 20/12/2011. Đến tận hôm nay (7/1/2012), đường truyền này mới được nối cáp, dự kiến kênh truyền sẽ được khôi phục vào ngày 12/1.

Nhà cung cấp dịch vụ FPT Telecom khuyến cáo trong thời gian nối tuyến cáp AAG, việc liên lạc, trao đổi thông tin đi nước ngoài của khách hàng (dịch vụ web, email, thoại, video…) sẽ bị ảnh hưởng như chậm hoặc chập chờn. Bên cạnh đó, “ông trùm” VNPT khẳng định nhà mạng cũng đang trong quá trình bảo trì hệ thống, bởi vậy tốc độ kết nối internet có thể không ổn định.

Tình trạng mạng internet “lên bổng xuống trầm” thể hiện rõ nhất vào buổi tối, khi lưu lượng sử dụng tăng đột biến. Bạn Thành Hà chia sẻ: “Từ sau 19h, tớ rất khó thưởng thức video trên YouTube bởi mạng load rất chậm, xem phim trực tuyến mà cứ giật cục khó chịu lắm. Đến tầm 11h thì mọi việc trở nên dễ chịu hơn, nhưng lúc ấy mình sắp phải đi ngủ rồi còn đâu”.

Thời tiết miền Bắc đang khá lạnh, các bạn trẻ thường hạn chế ra ngoài đường nhằm giữ gìn sức khỏe. Tuy nhiên, “nằm nhà mà chẳng có gì chơi, download phim khó khăn, xem trực tuyến càng bất cập hơn. Nhiều khi tớ lên Google tìm kiếm thông tin mà thời gian chờ phản hồi lâu hơn hẳn lúc trước, chỉ mong sao mạng mẽo nhanh hồi phục thôi”, Tuấn Hưng cho biết.

Nhìn chung, tình trạng kết nối internet chậm rì hiện giờ là bất khả kháng. Các bạn hãy cố gắng kiên nhẫn và chờ đợi qua dịp này nhé!

Nguồn : http://home.blogtruyen.com/2012/01/mang-se-bi-lag-tu-ngay-hom-nay-den-12-1.html#ixzz1gCmQx29f

babizack
07-01-2012, 11:08 PM
hehe bảo sao vào trang chủ MU nhiều lúc ko đc bực mình quá

haiphong
07-01-2012, 11:53 PM

Trong mấy ngày gần đây, cư dân mạng liên tục “kêu trời” vì tốc độ truy cập internet rùa bò, khiến việc ghé thăm nhiều trang web quốc tế gặp khó khăn. Thỉnh thoảng, người dùng công cụ tìm kiếm Google cũng rơi vào tình trạng bỗng dưng… mất kết nối ngay tại trang chủ.

Theo tìm hiểu, tuyến cáp quang biển quốc tế AAG (phân đoạn Hồng Kông – Singapore) bị đứt cáp cách điểm cập bờ Singapore khoảng 911km từ ngày 20/12/2011. Đến tận hôm nay (7/1/2012), đường truyền này mới được nối cáp, dự kiến kênh truyền sẽ được khôi phục vào ngày 12/1.

Nhà cung cấp dịch vụ FPT Telecom khuyến cáo trong thời gian nối tuyến cáp AAG, việc liên lạc, trao đổi thông tin đi nước ngoài của khách hàng (dịch vụ web, email, thoại, video…) sẽ bị ảnh hưởng như chậm hoặc chập chờn. Bên cạnh đó, “ông trùm” VNPT khẳng định nhà mạng cũng đang trong quá trình bảo trì hệ thống, bởi vậy tốc độ kết nối internet có thể không ổn định.

Tình trạng mạng internet “lên bổng xuống trầm” thể hiện rõ nhất vào buổi tối, khi lưu lượng sử dụng tăng đột biến. Bạn Thành Hà chia sẻ: “Từ sau 19h, tớ rất khó thưởng thức video trên YouTube bởi mạng load rất chậm, xem phim trực tuyến mà cứ giật cục khó chịu lắm. Đến tầm 11h thì mọi việc trở nên dễ chịu hơn, nhưng lúc ấy mình sắp phải đi ngủ rồi còn đâu”.

Thời tiết miền Bắc đang khá lạnh, các bạn trẻ thường hạn chế ra ngoài đường nhằm giữ gìn sức khỏe. Tuy nhiên, “nằm nhà mà chẳng có gì chơi, download phim khó khăn, xem trực tuyến càng bất cập hơn. Nhiều khi tớ lên Google tìm kiếm thông tin mà thời gian chờ phản hồi lâu hơn hẳn lúc trước, chỉ mong sao mạng mẽo nhanh hồi phục thôi”, Tuấn Hưng cho biết.

Nhìn chung, tình trạng kết nối internet chậm rì hiện giờ là bất khả kháng. Các bạn hãy cố gắng kiên nhẫn và chờ đợi qua dịp này nhé!

Nguồn : http://home.blogtruyen.com/2012/01/mang-se-bi-lag-tu-ngay-hom-nay-den-12-1.html#ixzz1gCmQx29f

bài viết của MOD hữu ích quá.thanks

TroiXanh
07-01-2012, 11:54 PM
Bạn Thành Hà chia sẻ: “Từ sau 19h, tớ rất khó thưởng thức video trên YouTube bởi mạng load rất chậm, xem phim trực tuyến mà cứ giật cục khó chịu lắm.

còn xem sex thì sao nhỉ :P

Hasegawa Kodaka
08-01-2012, 12:01 AM
còn xem sex thì sao nhỉ :P

Muốn xem ngon thì đợi đêm mà xem :19;. Cho những bạn chưa biết con biết để khỏi nói là Mu lag này lag nọ

lenkennn
08-01-2012, 12:02 AM
nghiêm cấm Mod k được đề cập vấn đề sex....đó là 1 vấn đề nhạy cảm....=))=)) kakakaa

Hasegawa Kodaka
08-01-2012, 12:05 AM
nghiêm cấm Mod k được đề cập vấn đề sex....đó là 1 vấn đề nhạy cảm....=))=)) kakakaa

Đối với người Việt mình là nhạy cảm thôi hì. Mình theo chủ nghĩa tân tiến của nước ngoài mấy chuyện này thấy cũng bt ko đang nói.

Zu3y
08-01-2012, 12:05 AM
:38; mạng vẫn nuột mà có làm sao đâu.

Zu3y
08-01-2012, 12:07 AM
Muốn xem ngon thì đợi đêm mà xem :19;. Cho những bạn chưa biết con biết để khỏi nói là Mu lag này lag nọ
chẳng thấy lag gì cả. web cũng bình thường mà. ai có trang sex chuẩn HD không cho xin cái link nghiên cứu cái :))

quanganh
08-01-2012, 12:07 AM

thật hay là spam
:27;

lenkennn
08-01-2012, 12:08 AM
hyz....mạng chậm thiệt ... down phim ko đc gì cả ... nản ghê.

quanganh
08-01-2012, 12:09 AM
chẳng thấy lag gì cả. web cũng bình thường mà. ai có trang sex chuẩn HD không cho xin cái link nghiên cứu cái :))

tôi có cái này ko biết có hợp ý ông hay ko http://xemsexviet.com/
vào thư giãn cùng tôi đi

Hasegawa Kodaka
08-01-2012, 12:10 AM

Đề nghị đổi chữ x e x thành ... người ta hiểu rồi nói huỵt toạt ra nhiều người tưởng ... rồi chửi cho. Xem HD thì google search hoặc lướt qua các trang có liên kết.(Ko khuyến khích nhé :24;) Có bài viết bảo xem nhiều rồi rối loạn nhịp tim chết đấy hạn chế thôi.

NinhCyt0
08-01-2012, 12:12 AM
Đề nghị đổi chữ x e x thành ... người ta hiểu rồi nói huỵt toạt ra nhiều người tưởng ... rồi chửi cho. Xem HD thì google search hoặc lướt qua các trang có liên kết.(Ko khuyến khích nhé :24;) Có bài viết bảo xem nhiều rồi rối loạn nhịp tim chết đấy hạn chế thôi.

bấn quá ấy mà. máu L.. dồn lên não :))

quanganh
08-01-2012, 12:14 AM

ko sao đâu thở gấp 1 chút thôi(khuyến khích trẻ em lên xem sẽ mău phát triển sớm ưu tiên phụ nữ) :24 :24

Hasegawa Kodaka
08-01-2012, 12:15 AM
ko sao đâu thở gấp 1 chút thôi(khuyến khích trẻ em lên xem sẽ mău phát triển sớm ưu tiên phụ nữ) :24 :24

Nói bóng gió thôi coi chừng bị đưa ra biển khơi bây h. Thôi dừng tại đây nhé vấn đề tế nhị ko nên nói nhiều.

lenkennn
08-01-2012, 12:15 AM
ngày nào tui chả coi www.xemsexviet.com .... hum này bị lag down chậm ghê..

bilinh1
08-01-2012, 02:58 AM
mọi người dùng FPT bị lag à sao mình vẫn thấy bt nhỉ vào web hay xem gì cũng như bt mà mình cũng dùng mạng FPT :24;:24;:24;:24;

datmung
08-01-2012, 06:59 AM
nghĩa là MOD cũng đã từng xem sex rồi nha !!!

huntergirl
08-01-2012, 10:15 AM
Nói bóng gió thôi coi chừng bị đưa ra biển khơi bây h. Thôi dừng tại đây nhé vấn đề tế nhị ko nên nói nhiều.
cho tao mượn acc hôm qua đi ;;)

AnhLinh
08-01-2012, 10:59 AM

Không đỡ được cái mạng kiểu này

updatecontent
17-02-2012, 12:47 PM

Theo tìm hiểu, tuyến cáp quang biển quốc tế AAG (phân đoạn Hồng Kông – Singapore) bị đứt cáp cách điểm cập bờ Singapore cong ty seo (http://www.seoagency.com.vn/) khoảng 911km từ ngày 20/12/2011. Đến tận hôm nay (7/1/2012), đường truyền này mới được nối cáp, dự kiến kênh truyền sẽ được khôi phục vào ngày 12/1.

Thời tiết miền Bắc đang khá lạnh, các bạn trẻ thường hạn chế ra ngoài đường nhằm giữ gìn sức khỏe. dich vu seo (http://www.seoagency.com.vn/seo.php) Tuy nhiên, “nằm nhà mà chẳng có gì chơi, download phim khó khăn, xem trực tuyến càng bất cập hơn. Nhiều khi tớ lên Google tìm kiếm thông tin mà thời gian chờ phản hồi lâu hơn hẳn lúc trước, chỉ mong sao mạng mẽo nhanh hồi phục thôi”, Tuấn Hưng cho biết.

có khi nào bác Tàu lại cắt nữa không ta ^^

DuiCui.
17-02-2012, 01:08 PM
12/1 giờ là tháng mấy rồi
có khi nào bác Tàu lại cắt nữa không ta ^^