PDA

View Full Version : Cần sự giúp đỡ của BQT

NhoxConPro
12-11-2011, 09:17 PM
Hiện tại sdt đăng ký acc Nhox là của ông anh mình, bây acc có người khác muốn chơi mà ko đổi pass Game được
Vậy BQT mạo muội cho mình hỏi liệu có thể giúp mình đổi pass game mà ko cần xác nhận từ sdt đăng ký acc được ko :)
Tiện thể vì phần góp ý báo lỗi - các vấn đề liên quan -> acc ko chọn được sv nên mình đành phải post vào mục này :(

RainBow
12-11-2011, 09:40 PM
Cái này khó đấy bạn ạ. Bởi nếu được thì những người ăn cắp acc rồi cũng lên xin đổi thông tin thì coi như mất sao? Mà nếu có như thế thì cần gì bảo mật qua số điện thoại nữa.

NhoxConPro
12-11-2011, 09:48 PM
Mình chơi MU HN 3 năm rồi, đã bao h lừa đảo j đâu =.=
Đây là trường hợp bất đắc dĩ nên mới phải nhờ đến BQT mà >"<

RainBow
12-11-2011, 09:55 PM
Vấn đề thuộc về nguyên tắc mà bạn. Nếu nguyên tắc bị phá vỡ thì sao còn gọi là nguyên tắc. Acc đó được đăng ký bởi số điện thoại của anh bạn từ đó có thể hiểu anh bạn là chủ acc (về pháp lý là thế). Bây giờ acc đó chuyển giao cho người khác nếu được sự đồng ý của anh bạn thì lẽ dĩ nhiên anh bạn sẽ chủ động đổi số (bởi anh bạn là chủ acc). Anh bạn đã không đổi mà bạn lại nhờ đổi. Bạn có thấy phi lý không? 1 người không phải là chủ acc đi xin đổi thông tin cho một người khác cũng không phải chủ acc.

NhoxConPro
12-11-2011, 09:59 PM
Vấn đề thuộc về nguyên tắc mà bạn. Nếu nguyên tắc bị phá vỡ thì sao còn gọi là nguyên tắc. Acc đó được đăng ký bởi số điện thoại của anh bạn từ đó có thể hiểu anh bạn là chủ acc (về pháp lý là thế). Bây giờ acc đó chuyển giao cho người khác nếu được sự đồng ý của anh bạn thì lẽ dĩ nhiên anh bạn sẽ chủ động đổi số (bởi anh bạn là chủ acc). Anh bạn đã không đổi mà bạn lại nhờ đổi. Bạn có thấy phi lý không? 1 người không phải là chủ acc đi xin đổi thông tin cho một người khác cũng không phải chủ acc.
Mình vẫn luôn là chủ acc, chỉ do sdt của mình đã đăng kí acc khác rồi nên ko đăng ký acc này được, vả lại bận cả tuần, nên nhờ ông anh cày cuốc hộ.
Thực ra cũng chỉ là a/e trg game, nhưng tin tưởng nhau nên mình gửi gắm cả acc cho ông ấy, nay ko liên lạc được, muốn đổi pass game thì làm ntn

RainBow
12-11-2011, 10:09 PM
Đúng là tình ngay lý gian. Về tình thì bạn vẫn là chủ acc nhưng về lý thì rõ ràng ai đứng số điện thoại thì người đó có quyền quyết định. Việc này theo tôi nghĩ không đơn giản. Nhưng có 1 điều mà tôi nghĩ: Bạn là chủ acc, là người tạo ra acc đó thì đương nhiên những thông tin tổi thiểu như pass 1, 2, câu hỏi bí mật, thời gian tạo acc... thì bạn phải nắm vững. Và tôi hi vọng với những thôn tin này sẽ thuyết phục được ADM. Nếu bạn nắm được thế thì pm trực tiếp cho Mèo Hoang hoặc Tổng cục trưởng để thuyết phục. Chúc bạn may mắn.

NhoxConPro
12-11-2011, 10:15 PM
Đúng là tình ngay lý gian. Về tình thì bạn vẫn là chủ acc nhưng về lý thì rõ ràng ai đứng số điện thoại thì người đó có quyền quyết định. Việc này theo tôi nghĩ không đơn giản. Nhưng có 1 điều mà tôi nghĩ: Bạn là chủ acc, là người tạo ra acc đó thì đương nhiên những thông tin tổi thiểu như pass 1, 2, câu hỏi bí mật, thời gian tạo acc... thì bạn phải nắm vững. Và tôi hi vọng với những thôn tin này sẽ thuyết phục được ADM. Nếu bạn nắm được thế thì pm trực tiếp cho Mèo Hoang hoặc Tổng cục trưởng để thuyết phục. Chúc bạn may mắn.
Cảm ơn Mod :)

tungdepzaikt
12-11-2011, 10:22 PM
acc của ông thì là của ông như thế chẳng ai lấy cho ông cả thế có mà loạn

haiphong
13-11-2011, 12:05 AM
chủ yếu là nói sao cho hợp tình hợp lý và có sưc thuyết phục.
ngày xưa acc laserbeer mình cũng chi có mỗi pass web 1 2 và game.nhưng vì a TCT ko nhìn lầm người nên cũng đổi giúp mình email và sdt của acc. hihi :)