PDA

View Full Version : sever hoàn mỹ tình trạng thế này 1 phần lỗi là ở ban quản trị

DanChoi_TN
07-11-2011, 01:39 PM
dạo này vào chơi thấy sv buồn quá.mình thiết nghĩ cái này cũng 1 phần do BQT vì đã thông báo ra sv mới quá sớm trong khi nó còn là dự án.dẫn đến tình trạng games thủ chờ đợi sever mới thi nhau nghỉ chơi,thanh lý acc... giờ mặc dù chưa ra sever mới nhưng hoàn mỹ đã gần như đóng băng trong vấn đề giao thương.người chơi giảm 1 cách rõ rệt.mình chơi 1 số games của 1 số nhà phát hành lớn như VNG-VTC mình thấy họ chỉ thông báo trước 2 ngày đến 1 tuần thôi.nếu đúng sai ji thì mọi người cân nhắc.ra sever mới nhưng đừng để chưa ra mà sever cũ đã chết.ra sv mới là tất yêu nhưng giữ mạng sv cũ sẽ kinh doanh tốt hơn
anh em vào chém nhẹ tay vì thấy rẩt buồn khi hoàn mỹ thế này !

StarNight
07-11-2011, 01:43 PM
upppppppp cho con hàng nào ;))

TrueWizard
07-11-2011, 01:46 PM
chuẩn :((((((((((((

DanChoi_TN
07-11-2011, 01:49 PM
ôn ơi anh bắt đầu nhớ em.thiếu em không có ai giải tỏa cho anh ở góc 12h những lúc anh nóng trong người.anh không quên được nhũng lúc em làm thế với anh :((
upppppppp cho con hàng nào ;))

Kedaman
07-11-2011, 01:50 PM
SVHM chuẩn bị đi vào ko gian vũ trụ như AH và HT trước đây :))
người người sv mới
nhà nhà sv mới

Life Colorful
07-11-2011, 01:55 PM
Vấn đề này do sở thích mỗi người, họ còn yêu thích, hay còn muốn chơi thì họ vẫn sẽ chơi bên Server Hoàn Mỹ hoặc cũng vì lý do này, lý do kia. Không ai biết đc, âu cũng là quy luật rồi, có ng` khác ra đi sẽ có ng` khác thay thế, có ng` bán thì cũng sẽ có ng` mua. Còn vấn đề ra Server mới là điều BQT cần phải đưa ra để cho những ai chưa biết, đang và sẽ chờ 1 Server hấp dẫn từ MU Hà Nội.:)

huntergirl
07-11-2011, 01:59 PM
dạo này mấy thằng chơi lô đề nó chuyển hết qua sv mới SV hoàn mỹ khan hiếm VP ::))

DanChoi_TN
07-11-2011, 02:00 PM
đưa ra là đúng nhưng phải chuẩn bị kỹ hãy đưa ra.thông tin đã có hơn 1 tháng mà đã ra được đâu.với cả đưa ra như thế sét 1 cách chân thành bạn thử nghĩ xem nó có ảnh hưởng tới suy nghĩ của games thủ không.như thế có phải góp phần làm giảm người chơi không.nêu như chưa đưâ ra sơm như thế bạn nghĩ sever HM jo có như thế này không.bạn cho lời nhận sét khách quan từ góc độ người chơi xem

Vấn đề này do sở thích mỗi người, họ còn yêu thích, hay còn muốn chơi thì họ vẫn sẽ chơi bên Server Hoàn Mỹ hoặc cũng vì lý do này, lý do kia. Không ai biết đc, âu cũng là quy luật rồi, có ng` khác ra đi sẽ có ng` khác thay thế, có ng` bán thì cũng sẽ có ng` mua. Còn vấn đề ra Server mới là điều BQT cần phải đưa ra để cho những ai chưa biết, đang và sẽ chờ 1 Server hấp dẫn từ MU Hà Nội.:)

chomayholhan
07-11-2011, 02:00 PM
sever moi hap dan thi` cac sever con lai thi` sao.bao nhieu nguoi` ban acc do' co thay ai mua dau

Life Colorful
07-11-2011, 02:04 PM
đưa ra là đúng nhưng phải chuẩn bị kỹ hãy đưa ra.thông tin đã có hơn 1 tháng mà đã ra được đâu.với cả đưa ra như thế sét 1 cách chân thành bạn thử nghĩ xem nó có ảnh hưởng tới suy nghĩ của games thủ không.như thế có phải góp phần làm giảm người chơi không.nêu như chưa đưâ ra sơm như thế bạn nghĩ sever HM jo có như thế này không.bạn cho lời nhận sét khách quan từ góc độ người chơi xem
Tôi cũng là 1 game thủ và cũng đưa ra suy nghĩ từ 1 game thủ đã chơi từ khi open MU Hà Nội tới giờ. Ai chơi với tôi, biết tôi thì chắc rằng sẽ biết tôi chơi Server nào và đến tận bây giờ vẫn chơi Server đấy.

DanChoi_TN
07-11-2011, 02:06 PM
đã nói là có người này có người khác bạn ạ.mình nói là vấn đề chung cho 1 sever chứ không nói là 1 số cá nhân

Tôi cũng là 1 game thủ và cũng đưa ra suy nghĩ từ 1 game thủ đã chơi từ khi open MU Hà Nội tới giờ. Ai chơi với tôi, biết tôi thì chắc rằng sẽ biết tôi chơi Server nào và đến tận bây giờ vẫn chơi Server đấy.

chomayholhan
07-11-2011, 02:19 PM
ai cung nhu mod thi` BQT chet doi ;))

TrueWizard
07-11-2011, 02:24 PM

phải chơi 1 thời gian thì mới gắn bó với đằng này chưa ấm chỗ đã có thông tin sv mới ra

những người mới chơi chưa có tên tuổi hay chưa gắn bó nhiều với ae nên qua sv mới làm lại ko lưu luyến

những người có ý định chơi thì chắc chắn nhắm vào sv mới

nhưng người cũ thì chán nản khi sv dần đân chết

chỉ còn lại lèo tèo những người tâm huyết

biết rằng ko có gì là mãi mãi

nhưng tốc độ chết của sv HM là quá nhanh :(

zzzCaoBojx
07-11-2011, 02:25 PM
Cuộc vui nào cũng phải đến lúc tàn cái gì chơi lâu cũng phải chán thôi cơm ăn thường ngày còn đôi khi chán huống chi là game chơi lâu sẽ hiểu và cảm nhận nó thì biết nói thì rễ lắm. ;)) Tôi cũng là 1 người chơi 1 năm mà cày cũng 24/24. =))

Life Colorful
07-11-2011, 02:27 PM
phải chơi 1 thời gian thì mới gắn bó với đằng này chưa ấm chỗ đã có thông tin sv mới ra

những người mới chơi chưa có tên tuổi hay chưa gắn bó nhiều với ae nên qua sv mới làm lại ko lưu luyến

nhưng người có ý định chơi thì chắc chắn nhắm vào sv mới

nhưng người cũ thì chán nản khi sv dần đân chết

chỉ còn lại lèo tèo những người tâm huyết

biết rằng ko cso gì là mãi mãi

nhưng tốc độ chết của sv HM là quá nhanh :(

ai cung nhu mod thi` BQT chet doi ;))
Cơm không ăn, thì gạo còn đấy có gì mà chết đói. Còn tôi đưa ra ý kiến, suy nghĩ riêng và chung để cho mọi người hiểu :)

Út Cưng
07-11-2011, 02:47 PM
Chúng tôi đưa lên nhằm giới thiệu cho các bạn, để 1 số member hiện tai ko chơi được và họ sẽ tiện theo dõi để chơi sever mới, và dự kiến là tháng 11 thui bạn à chưa có 1 thông báo chính thức nào cả.

CuongloveSex
07-11-2011, 02:55 PM
uppppppppppppp Trea noi chuan

zzzCaoBojx
07-11-2011, 03:21 PM
Nói thẳng nói câu cho vuông đã cảm thấy chán không thích chơi nữa thì nghỉ không chơi người khác chơi đơn giản nó chỉ 1 câu như thế mà dễ hiểu đéo hiểu bọn này nó kêu ca con cạc gì nữa.

hoanghai90
07-11-2011, 03:24 PM
Nói thẳng nói câu cho vuông đã cảm thấy chán không thích chơi nữa thì nghỉ không chơi người khác chơi đơn giản nó chỉ 1 câu như thế mà dễ hiểu đéo hiểu bọn này nó kêu ca con cạc gì nữa.không hiểu ở đâu lại chui ra 1 con cẩu

DanChoi_TN
07-11-2011, 04:28 PM
vấn đề ở đây là nêu ra không riêng cá nhân nào cả chỉ là nêu ra y kiên góp y để ban quản trị pt games 1 cách bền vững hơn

Duonghb
07-11-2011, 04:34 PM
dự kiến sv SMHK sẽ ra mắt vào tháng 11
nhưng là tháng 11 của năm sau
nên là nhưng thằng kiếm tiền nhờ game cứ đợi đến năm sau nhé :))=))

sen3lanhan
07-11-2011, 04:50 PM
đéo có 1 câu gì còn đúng một chữ nói : " Nản" đến True nó còn rao bán nich thế kia thì thật buồn

chomayholhan
07-11-2011, 04:57 PM
Nói thẳng nói câu cho vuông đã cảm thấy chán không thích chơi nữa thì nghỉ không chơi người khác chơi đơn giản nó chỉ 1 câu như thế mà dễ hiểu đéo hiểu bọn này nó kêu ca con cạc gì nữa.
ong nay` bi banned la dung roi ;))

xllollx
07-11-2011, 06:05 PM
bạn nói chỉ 1 góc cạnh quá chung chung thôi, còn SV mới ra ảnh hưởng đến game cũng chỉ một phần nhưng ảnh hưởng lớn nhỏ đều do BQL , BQL có làm cho SV hấp dẫn hay ko có lôi cuốn đc game thủ hay không mới nằm ở mấu chốt sự việc, mình bít BQL rất quan tâm đến game thủ nhưng nối đi ko thực tế cho lắm, cái gì cũng cần quảng cáo rầm rộ Even phải đúng nghĩa Mu và hấp dẫn

HEROIN
07-11-2011, 06:20 PM
SVHT mà chơi;))

Tư Lệnh Quân Đoàn
07-11-2011, 06:40 PM
dạo này vào chơi thấy sv buồn quá.mình thiết nghĩ cái này cũng 1 phần do BQT vì đã thông báo ra sv mới quá sớm trong khi nó còn là dự án.dẫn đến tình trạng games thủ chờ đợi sever mới thi nhau nghỉ chơi,thanh lý acc... giờ mặc dù chưa ra sever mới nhưng hoàn mỹ đã gần như đóng băng trong vấn đề giao thương.người chơi giảm 1 cách rõ rệt.mình chơi 1 số games của 1 số nhà phát hành lớn như VNG-VTC mình thấy họ chỉ thông báo trước 2 ngày đến 1 tuần thôi.nếu đúng sai ji thì mọi người cân nhắc.ra sever mới nhưng đừng để chưa ra mà sever cũ đã chết.ra sv mới là tất yêu nhưng giữ mạng sv cũ sẽ kinh doanh tốt hơn

Người bán Acc thì sẽ có người mua. Người mua thì tiếp tục chơi thôi :)
BQT nhắm vào những người mới biết đến MU Hà Nội hay chuẩn bị chơi lại MU sẽ biết rằng MU Hà Nội sắp ra server mà chờ đợi để tham gia. Còn những người ở Server Hoàn Mỹ thì họ chán muốn bán thì nếu MU Hà Nội không ra server mới thì họ cũng sẽ bán để chơi MU khác.
Để Server Mới đông đảo người chơi thì bắt buộc chúng tôi phải quảng cáo sớm để nhiều người biết đến. Chắc chắn điều này là cần thiết chúng tôi mới làm :)

DanChoi_TN
07-11-2011, 06:43 PM
mu không nhiều sever như những sever khác nên vấn đề này khá nhậy cảm.ví dụ có nhiều severf thì nó lại đi 1 đằng nhưng có mỗi mấy sever mà việc thông báo quá xa về chuyện ra sever mới như này đảm bảo là làm nhụt chí nhiều người chơi ở sever mới,các bác phải hiu là anh em rất sợ HM se giống như HT nên có rất nhiều người không đầu tư tiếp vấn đề này chắc chắn cũng AH đến vấn đề kinh doanh của các bạn

huntergirl
07-11-2011, 06:48 PM
BQT giảm sv HM đi hjz 12 SV mà ko có bóng người nào BQT giảm còn 7-8 SV đi ;)) gặp vs pk cho dễ :))

DanChoi_TN
07-11-2011, 06:48 PM
mình đã nói là ra sever mới là tất yếu phải ra mà bạn.ý mình ở đây là phải lám sao đẻ sever cũ nó tồn tại được.còn vấn đề quảng cáo mình nghĩ là cần nhưng có nên quảng cáo quá xa như thế không.mình thì không hiểu nhiều lắm về maketing nhưng mà chưa thấy nhà phát hành lớn nào quảng cáo xa như thế này vì nó chắc chắn AH đến tình trạng chơi cầm chừng trong games như vừa qua
BQT nhắm vào những người mới biết đến MU Hà Nội hay chuẩn bị chơi lại MU sẽ biết rằng MU Hà Nội sắp ra server mà chờ đợi để tham gia. Còn những người ở Server Hoàn Mỹ thì họ chán muốn bán thì nếu MU Hà Nội không ra server mới thì họ cũng sẽ bán để chơi MU khác.
Để Server Mới đông đảo người chơi thì bắt buộc chúng tôi phải quảng cáo sớm để nhiều người biết đến. Chắc chắn điều này là cần thiết chúng tôi mới làm :)

Tư Lệnh Quân Đoàn
07-11-2011, 06:52 PM
mình đã nói là ra sever mới là tất yếu phải ra mà bạn.ý mình ở đây là phải lám sao đẻ sever cũ nó tồn tại được.còn vấn đề quảng cáo mình nghĩ là cần nhưng có nên quảng cáo quá xa như thế không.mình thì không hiểu nhiều lắm về maketing nhưng mà chưa thấy nhà phát hành lớn nào quảng cáo xa như thế này vì nó chắc chắn AH đến tình trạng chơi cầm chừng trong games như vừa qua

Thì server cũng tồn tại đấy thôi bạn :) việc thanh lý acc thì cũng sẽ có người khác mua và tiếp bước thôi. Bạn chưa thấy thì nay đã thấy, các server trước đều như này bạn à. Mà chúng tôi cũng chưa thông báo quảng cáo gì server mới. Chỉ có ra Intro web mới thôi :) mọi người vẫn chưa biết server mới như nào cả.

DuiCui.
07-11-2011, 06:56 PM
nhưng anh để Infor như thế anh em bán tháo hết rồi còn đâu hỡi những ngày loren đầy ắp ng

DanChoi_TN
07-11-2011, 06:57 PM
hix tồn tại thì tồn tại mà,nhưng sống như chết ấy.mình đảm bảo la bạn không thấy sự thay đổi của HM thế nào đâu.còn vấn đề góp ý là góp ý để anh em lám sao cho mu phát triển tốt và lâu dài thôi bạn ạ.mong là anh em bỏ đi ít thôi chơi có bạn có bè có vui có buồn

Thì server cũng tồn tại đấy thôi bạn :) việc thanh lý acc thì cũng sẽ có người khác mua và tiếp bước thôi. Bạn chưa thấy thì nay đã thấy, các server trước đều như này bạn à. Mà chúng tôi cũng chưa thông báo quảng cáo gì server mới. Chỉ có ra Intro web mới thôi :) mọi người vẫn chưa biết server mới như nào cả.

DanChoi_TN
07-11-2011, 06:58 PM
anh em cũng chỉ góp y vậy vấn đề phát triểu thì hiển nhiên nhà phát hành quyết đinh là chuẩn

sen3lanhan
07-11-2011, 07:03 PM
" lợi nhuận của NPH luôn đặt lên hàng đầu "

DanChoi_TN
07-11-2011, 07:05 PM
cái này là đúng không phải là lỗi cưng ơi.nhưng mong BQT tạo cho anh em lòng tin về sự bền vững nhiều hơn
" lợi nhuận của NPH luôn đặt lên hàng đầu "

Topiris
07-11-2011, 07:17 PM
lấy người chơi thì khó , nhưng để mất người chơi thì đơn giản nắm , thử hỏi sever Hoàn mỹ open đã đc lâu chưa , ae vừa mới wen nhau chưa lâu thì lại chuẩn bị ra sever mới , thật sự những người tâm huyết như tôi và các ae khác nản nắm , sẽ có người đi người ở lại , BQT nói lếu ko ra sv mới thì các games thủ sẽ chơi MU khác , cái này thì BQT hiểu nhất , tại sao họ lại qua MU khác ? , đa số ae chơi MU là còn khá trẻ đều là học sinh , sinh viên , họ ko có nhiều tiền nhưng vì đam mê họ đã bớt nhiều khoản $$ để đầu tư nâng cấp đồ để nhân vật mình mạnh hơn , nhưng chưa đc bao lâu thi lại chuẩn bị ra SV mới , thật sư nhiều ae tâm huyết với sv Hoàn mỹ sẽ rất thất Vọng . ngày trước Đông vui còn hay Đi PK vui vẻ , thư hỏi bây giờ thì sao ? trian max RS song thi UT , Muốn đi Pk mà chẳng có ai @@ , Mong BQT hãy sem sét ý kiến của anh em trước khi đưa ra quyết định !

DanChoi_TN
07-11-2011, 09:49 PM
up cai...............^^!

xllollx
07-11-2011, 10:11 PM
theo giới chuyên môn đánh giá + kinh nghiệm và sự nhạy cảm đến từ giao thương ---> cái tên SV phải đổi thành Super Hoàn Mỹ

DanChoi_TN
07-11-2011, 10:25 PM
bất cứ games ji cũng thế tôi thấy buôn bán mạnh thì sống còn buôn bán thê thảm thì đa phần là chêt ủng hộ SL 1 phiếu =))
theo giới chuyên môn đánh giá + kinh nghiệm và sự nhạy cảm đến từ giao thương ---> cái tên SV phải đổi thành Super Hoàn Mỹ

xllollx
07-11-2011, 10:30 PM
thật sự theo mình thỳ SV mới ảnh hưởng đến sV cũ hay ko là do BQT , nếu SV cũ có nhiều Even nhiều cái hay lôi cuốn ví như , mỗi tháng có 1 Even như DTRL , Đánh Teem, Đại Chiến Bang Hội, rồi nhiều thứ khác, cứ bảo đua top thưởng top đa số đồ DK, DW MG DL ,,,, đc top thì là sét 5% 4% GST lấy cũng chỉ phi shop=)) vậy lên hiểu đến 90% là DK vậy thì cho những nv kia làm gì, còn quá nhiều điều bất cập,

huke
08-11-2011, 12:07 AM
có 1 điều rất buồn và mình nghĩ nó chưa xảy ra vào thời điểm này nhưng ngược lại.... tâm huyết với MU còn rất nhiều mình sẽ cố nhưng rồi HM sẽ đi về đâu lại giống HT (HT còn đc 1-2 năm. HM thì 4-5 tháng :(( ). Bây giờ cũng đang là thời điểm tàn của HM. Mình không tiếc những công sức tiền bạc bỏ ra nhưng riêng bản thân mình sẽ không bao giờ nhắm mắt theo con đường mà NPH dẫn dắt đưa game thủ vào con đường..........(tự hiểu). Nếu có đi xa thì coi như đây là lời chào đến các bạn :(. Tôi tin rằng cũng rất nhiều người đồng cảm nhận như tôi.

BQT có thể cũng chẳng tiếc gì những ng như tôi hay 1 vài người khác cả vì không có người này còn có người khác còn có những người mới lao vào con đường như tôi và các bạn đang đi.... ai ở lại và tiếp tục thì ở. chúc các bạn may mắn và vui vẻ

Tư Lệnh Quân Đoàn
08-11-2011, 06:26 AM
lấy người chơi thì khó , nhưng để mất người chơi thì đơn giản nắm , thử hỏi sever Hoàn mỹ open đã đc lâu chưa , ae vừa mới wen nhau chưa lâu thì lại chuẩn bị ra sever mới , thật sự những người tâm huyết như tôi và các ae khác nản nắm , sẽ có người đi người ở lại , BQT nói lếu ko ra sv mới thì các games thủ sẽ chơi MU khác , cái này thì BQT hiểu nhất , tại sao họ lại qua MU khác ? , đa số ae chơi MU là còn khá trẻ đều là học sinh , sinh viên , họ ko có nhiều tiền nhưng vì đam mê họ đã bớt nhiều khoản $$ để đầu tư nâng cấp đồ để nhân vật mình mạnh hơn , nhưng chưa đc bao lâu thi lại chuẩn bị ra SV mới , thật sư nhiều ae tâm huyết với sv Hoàn mỹ sẽ rất thất Vọng . ngày trước Đông vui còn hay Đi PK vui vẻ , thư hỏi bây giờ thì sao ? trian max RS song thi UT , Muốn đi Pk mà chẳng có ai @@ , Mong BQT hãy sem sét ý kiến của anh em trước khi đưa ra quyết định !

Server mới không phải tự nhiên mà ra :) mà phải có 1 sự đặc biệt gì mới Open server mới như nhu cầu của game thủ đòi hỏi phải có server mới hay ra 1 phiên bản mới thì chúng tôi sẽ cho Open server mới. Hiện tại server Mới vẫn chưa có 1 thông tin chính thức gì cả. Vẫn chưa biết cụ thể server mới chừng nào ra cả.
Game thủ MU Hà Nội nếu đã chán thì MU Hà Nội không ra server mới thì họ vẫn bán acc và tìm 1 server mới để chơi thôi vì MU PRI bây giờ không ít :). Server mới là nhu cầu cần thiết bạn à.

Tư Lệnh Quân Đoàn
08-11-2011, 06:29 AM
có 1 điều rất buồn và mình nghĩ nó chưa xảy ra vào thời điểm này nhưng ngược lại.... tâm huyết với MU còn rất nhiều mình sẽ cố nhưng rồi HM sẽ đi về đâu lại giống HT (HT còn đc 1-2 năm. HM thì 4-5 tháng :(( ). Bây giờ cũng đang là thời điểm tàn của HM. Mình không tiếc những công sức tiền bạc bỏ ra nhưng riêng bản thân mình sẽ không bao giờ nhắm mắt theo con đường mà NPH dẫn dắt đưa game thủ vào con đường..........(tự hiểu). Nếu có đi xa thì coi như đây là lời chào đến các bạn :(. Tôi tin rằng cũng rất nhiều người đồng cảm nhận như tôi.

BQT có thể cũng chẳng tiếc gì những ng như tôi hay 1 vài người khác cả vì không có người này còn có người khác còn có những người mới lao vào con đường như tôi và các bạn đang đi.... ai ở lại và tiếp tục thì ở. chúc các bạn may mắn và vui vẻ

BQT MU Hà Nội chưa đóng cửa 1 Server nào cả, nên bạn có thể yên tâm mà chơi đến 1 2 năm nữa nhé. BQT là người cần các bạn nhất, vì thế góp ý của bạn chúng tôi hiểu nhưng không thể nào giữ member khi họ đã chán hoặc bận chuyện cá nhân được. Tuy vậy không phải vì thế mà server sẽ tàn hoặc đóng cửa đây bạn à :)

TrunPK
08-11-2011, 07:21 AM
bqt mu hà nội chưa đóng cửa 1 server nào cả, nên bạn có thể yên tâm mà chơi đến 1 2 năm nữa nhé. Bqt là người cần các bạn nhất, vì thế góp ý của bạn chúng tôi hiểu nhưng không thể nào giữ member khi họ đã chán hoặc bận chuyện cá nhân được. Tuy vậy không phải vì thế mà server sẽ tàn hoặc đóng cửa đây bạn à :)
ơ nói thế thì 2 năm + 1 ngày nữa là đóng cửa à tư lệnh ^_^ :))

hutchich
08-11-2011, 08:01 AM
ra Sv mới là điều tất nhiên rồi. nhưng cứ từ BQT ak.mình nghĩ sv hiện tại nên tăng thêm item.chứ item bây giờ hiếm quá. hoặc là khuyến mãi Gcoin khi nạp thẻ cũng đc :D

MyLoveMu
08-11-2011, 08:07 AM
Xin hỏi ban quản trị người bán thì có người mua,vậy SV bi h có vắng teo=1/4 cách đây hơn 1 tháng ko?
SV mới ra được có vài tháng đã chết,SV mới hấp dẫn à?rồi cũng với tình trạng kiém tiền theo kiểu đốt cháy giai đoạn này cua GM thì cũng chỉ vài tháng sv mới cũng như sv này thôi mọi người cá vói tôi ko?
Người thiệt thòi cuối cũng là các game thủ bỏ sức ra cày cuốc rồi tiền bạc,ADM thử tính xem những acc3/5xx đã hết hơn 1m vp nguyên tiền rs chưa?rồi đồ đạc,đầu tư mà làm gì rồi chơi 1 mình à,người người sv mới nhà nhà sv mới a e cũng nghĩ chơi gần hết ai mà ko nản.
Mong GM hãy dù có ra sv mới hãy nghĩ cách để làm nó phát triển bền vững hơn chứ như này nũa thì thực sự mất lòng tin vào MU HN.
Và tôi sẽ ko sang sv mới đâu,mệt lắm lại cày lại rồi it bữa cũng như này thôi,chỉ thiệt thòi cho những người tâm huyết đầu tư rát nhiều tiền bạc và công sức.Có ai ko sang sv mới với mình ko?

DanChoi_TN
08-11-2011, 08:33 AM
anh em cứ bàn luận sôi nổi nào mong rằng hoàn mỹ sẽ vẫn vui.chơi games không ai muốn bỏ bạn bè cả nhưng nó phải có niềm vui

MyLoveMu
08-11-2011, 08:55 AM
Tư Lệnh Quần Đoàn bảo nếu mu HN ko ra sv mới thì người ta cũng chán bỏ acc để đi chơi mu khác?như thế có nực cười quá không?
Ai cũng hiểu lí do chính và lớn nhất là do ADM ra sv mới quá sớm khi lượng người chơi vẫn còn rất đông,hết sv mới mu KimLong rồi sv mới Hoàng Kim,vậy thì ai còn muốn chơi làm gì?ai còn muốn cày cuốc muốn đầu tư làm gì khi biết trước kết cục rằng dù mình có rs cao,có đồ khủng mà làm gì khi 1 2 tháng nữa rất rất nhiều a e cũng đi hết thì chơi với ma à?
SV Hoàn Mỹ chết,người người ra đi cũng vì thất vọng với cách quản lý,cách phát triển sv của ADM đó là lý do lớn nhất đấy.Riêng mình thì cũng ko có nhiều thơi gian online và đầu tư cũng ko nhiều,nhưng thấy rất bất công cho những a e tâm huyết bỏ công sức để rồi cũng chỉ là con số 0 thôi.
Tất cả đều là ngụy biện.

Life Colorful
08-11-2011, 09:08 AM
Tư Lệnh Quần Đoàn bảo nếu mu HN ko ra sv mới thì người ta cũng chán bỏ acc để đi chơi mu khác?như thế có nực cười quá không?
Ai cũng hiểu lí do chính và lớn nhất là do ADM ra sv mới quá sớm khi lượng người chơi vẫn còn rất đông,hết sv mới mu KimLong rồi sv mới Hoàng Kim,vậy thì ai còn muốn chơi làm gì?ai còn muốn cày cuốc muốn đầu tư làm gì khi biết trước kết cục rằng dù mình có rs cao,có đồ khủng mà làm gì khi 1 2 tháng nữa rất rất nhiều a e cũng đi hết thì chơi với ma à?
SV Hoàn Mỹ chết,người người ra đi cũng vì thất vọng với cách quản lý,cách phát triển sv của ADM đó là lý do lớn nhất đấy.Riêng mình thì cũng ko có nhiều thơi gian online và đầu tư cũng ko nhiều,nhưng thấy rất bất công cho những a e tâm huyết bỏ công sức để rồi cũng chỉ là con số 0 thôi.
Tất cả đều là ngụy biện.
Các bạn kiểu gì cũng nói được. Không thế này, thì thế kia. Việc ra Server mới chưa hề có thông báo chính thức, còn việc đưa ra Server mới chỉ là dự kiến. Bạn nói tất cả chỉ là ngụy biện sao? Các bạn chơi và muốn Server mình đông vui thì ý chí của bạn có kiên định không? Đều ở các bạn hết. Hay việc BQT đưa ra dự kiến Server mới thì các bạn nghỉ để chờ đợi Server mới ra. Thế là do lỗi tại ai?

sen3lanhan
08-11-2011, 09:53 AM
nói thẳng 1 câu cả 2 bên đều già mồm cả .Bên nào cũng sai mà cứ phải cãi bên kia sai bên này sai . Công nhân là game thủ đã không giữ đc chính kiến của mình . Nhưng BQT dám nói 1 câu là BQT không có lỗi trong viêc chết yểu của sv HM không !!!! BQT mà trả lời là " Không " thì ôi thôi không còn gì để mà nói . Game cũng như ngoài đời vậy tại sao 2 bên không cùng ngồi lại với nhau để thoải luận và đưa ra những gì là có lợi nhất cho NPH cũng như game thủ tâm huyết .

mrboom06
08-11-2011, 10:01 AM
ủng hộ bạn 2 tay
tuy rằng chưa ra server mới nhưng số người chơi đã giảm đi rõ rệt.đồ tụt giá.người mua thì ít mà người bán thì nhiều.
event thì chẳng ra cái gì
mà tiền thì cứ vào túi ADM xòn sòn
vậy khi ra sever mới thì sv để đâu
có người đổ ra không ít tiền đầu tư vào nhân vật kết quả là chẳng nhận được cái gì.
vậy anh đổ sức ra train rs lên cao thy sau này bán acc cho ai
lấy VD như sv huyền thoại.giờ chẳng còn được mấy người chơi.rùi sv hoàn mỹ cũng sẽ có một ngày như huyền thoại.mà ADM thì chẳng thèm quan tâm.
vậy thì chơi MU được cái gì.không giống như một số game của VTC Hay VNG cho dù luyện lâu ngày khi mình chán chơi có thể bán acc với giá hợp lý.
mong ADM xem sét lại.

DuiCui.
08-11-2011, 12:15 PM
thôi đành chịu up cho ra cái BKHC trên webshop vậy

BuoMDeM18
08-11-2011, 12:22 PM
buôn bán ế ẩm người nghỉ chơi nhiều :(( vp khan hiếm

DuiCui.
08-11-2011, 12:24 PM
của đáng nếu sv ra thì BQT nên cho rút ngắn thời điểm thôi trc khoảng 3 ngày thì ra sv chứ kéo dài đến hơn 1 tháng anh em cũng nản

BanhChim
08-11-2011, 02:46 PM
Theo mình thì BQL nên có nhưng khuyến mãi hoặc event gì đấy để mọi người có niềm tin và mục đích vươn tới đạt được.Nói thật sv HM bây giờ dù là menber tâm huyết và gắn bó cũng bị lung lay ý chí thôi.tâm lý ai cũng vậy mà.:)mình chỉ góp ý kiến thôi.nếu ai thấy dc thì up nhé :)

DanChoi_TN
08-11-2011, 09:12 PM
úp sọt cái...........................

alibubu91
08-11-2011, 09:41 PM
uppppppppppppppp cho DanChoi va ae nói rất hay. lỗi 1 phần la do phía BQT dự kiến ra sv mới ma gan 1thangs rồi vẫn chưa thấy sv mới ra ì cả ngược lại thì bên sv hoàn mỹ ngày càng ít người chơi. số ng giảm đi 1 cách rõ rệt. hon 1thang trước sv hoàn mỹ vẫn đông ng chơi nhưng từ khi nge thấy cho ra sv mới làm moi ng nghỉ bán acc đợi ra sv mới. nhưng sv chưa ra thì ae bên sv hoàn mỹ đã nghỉ nhiều rồi.
=> Mong BQT xem sét lại về vấn đề mở SV Hoàng Kim

CuongloveSex
08-11-2011, 11:42 PM
TLQD ơi hiện giờ mình có acc 4/2xx và 1 số đồ muốn bán, mình đã giao bán 1 tuân nay không ai để ý đến nay cậu nói có người mua thì giới thiệu dùm mình với, nghe các ADM trả lời mà nản. nói nét cang 1 câu là BQT vì tiền hết, nếu không thì hãy lắng nghe các game thủ nói. sv mới chưa có thông tin gì chưa có dự kiến gì thì giới thiệu để bóp chết HM ak, càng nói càng nản ra sv mới chỉ khổ game thủ còn BQT thì ngồi cười. mới là niềm vui bây giờ thì ức chế. thất vọng

StarNight
09-11-2011, 12:17 AM
Đả Đảo BQT về việc thông báo mở sv mới quá sớm.SV Hoàn Mỹ mới đc 6 tháng đã mở sv mới.Định bóp chết Hoàn Mỹ sao ?

Topiris
09-11-2011, 01:12 AM
thật sự ADM & BQT có nẵng nghe những games thủ chúng tôi nghĩ gì kô , các bạn có bao giờ nghĩ đến lợi ích của chúng tôi chưa , hay lợi ích của các bạn đạt lên hàng đầu @@

Man LHM PC1
09-11-2011, 01:29 AM
Lỗi Tại Ai ?

haiphong
09-11-2011, 03:29 AM
chuẩn :((((((((((((

đêck cần chỉnh.... :(

haiphong
09-11-2011, 03:30 AM
Lỗi Tại Ai ?

lỗi tại nhà ngươi =))

ponds
09-11-2011, 08:46 AM
Khi đã kinh doanh thì ai cũng đặt doanh thu lên hàng đầu... OK
nhưng sao các bạn BQT MU HN nghĩ ........gần quá , khi đa số người tâm huyết vs MU HN đang tồn tại ở sv HM và HT
Liệu ai có dám qua sv mới cày cuốc đầu tư vài tháng , chưa ổn định thật sự thì sv đã vắng tanh .
Chính các bạn đang đánh mất khách hàng của mình đó thôi.

Các bạn ra sv mới nhằm nâng cao danh thu , vậy xin hỏi các bạn nhưng người chơi sv cũ ko nạp card , không rs sao ?
hay rs cao thì $ càng nhiều hơn so vs sv mới . Các bạn chỉ quan tâm vào 1 số em nhỏ , học sinh, sinh viên ,người chạy theo niềm vui mới chứ không hề có tâm huyết và gắn bó lâu dài . Vậy bên nào sẽ cung cấp lợi nhuận cho bạn hơn nhỉ ?
Các bạn nên tìm hiểu MU FPT , vì sao bên đó 1 sv tồn tại 5-6 năm trời mà cũng còn nhiều người chơi
Người già , con gái ,trẻ em ... không thiểu loại khách hàng nào .
Từ SS2 .đến SS4,5,6.... nên các bạn đừng lấy lý do là ra sv mới.
Chỉ 1 điều đơn giản là vì cách phục vụ của các bạn.

huntergirl
09-11-2011, 08:54 AM
nhưng sao các bạn BQT MU HN nghĩ ........gần quá , khi đa số người tâm huyết vs MU HN đang tồn tại ở sv HM và HT
Liệu ai có dám qua sv mới cày cuốc đầu tư vài tháng , chưa ổn định thật sự thì sv đã vắng tanh .

Các bạn ra sv mới nhằm nâng cao danh thu , vậy xin hỏi các bạn nhưng người chơi sv cũ ko nạp card , không rs sao ?
hay rs cao thì $ càng nhiều hơn so vs sv mới . Các bạn chỉ quan tâm vào 1 số em nhỏ , học sinh, sinh viên ,người chạy theo niềm vui mới chứ không hề có tâm huyết và gắn bó lâu dài . Vậy bên nào sẽ cung cấp lợi nhuận cho bạn hơn nhỉ ?
Các bạn nên tìm hiểu MU FPT , vì sao bên đó 1 sv tồn tại 5-6 năm trời mà cũng còn nhiều người chơi
Chỉ 1 điều đơn giản là vì cách phục vụ của các bạn.+1(*) cho Vãi Huỳnh ;))

sen3lanhan
09-11-2011, 08:56 AM
rất hay thanks rồi đó Vãi lùn à

DanChoi_TN
09-11-2011, 09:22 AM
nghe câu này cũng hơi buồn 1 chút !

DuiCui.
09-11-2011, 09:30 AM
nghĩ đến cái cảnh 50 thằng top trên bảng xếp hạng đi CTC rồi 50 thằng chia nhau 2 G chiến cũng .... ớn lạnh xương sống

ponds
09-11-2011, 10:23 AM
nhà nhà bán acc người người bán acc
nhà nhà thanh lý người thanh lý......
vào sv pk vòng vòng đc vài người..
ban đêm thì vắng tanh
Top 50 chơi vs nhau (chưa khấu trừ những người chơi 2,3 acc như tớ ) :))

DanChoi_TN
09-11-2011, 11:00 AM
tâm huyết đã giảm nhiều jo vào chỉ chơi với 1 số anh em còn vương lại

Út Cưng
09-11-2011, 11:29 AM

Chỉ 1 điều đơn giản là vì cách phục vụ của các bạn.
Bài viết của bạn có vẽ khá sâu sắc, nhưng bạn ko thể đem mu-hanoi.net ra so sánh vơi mu.gate.vn được vì sao? Đơn giản là mu FPT mang tích chất kinh tế và là hình thức kinh doanh của 1 tập đoàn, còn mu-hanoi.net chỉ là hình thứ giải trí là chủ yếu với mức phí rs rất bình dân, ngoài ra chúng tôi ko bán item nhằm ko muốn các bạn nói chúng tôi là vì tiền, bên cạnh đó mu-hanoi.net có thể tồn tại là nhờ 1 khoản zen duy nhất là từ các bạn nạp thẻ để duy trì sever. Nhưng các bạn nghĩ xem, chỉ dựa vào cái đó mà duy trì cả 1 hệ thông sever và cả 1 tập thể BQT hơn 10 người đấy, ngoài ra có rất nhiều member ko cần phải nạp thẻ họ vẫn rs bình thường và theo kiểm tra, có nhưng char top cho đên hôm nay có người nạp chưa tới 100k thẻ, nói tới đây chắc bạn cũng đã hiểu. Còn chuyện các bạn đâu tư đồ nhiều giá trị là các bạn tự giao dịch với nhau bằng zen chứ chẳng liên quan gì đến nạp thẻ.

Còn sever mới đó là hình thức quảng cáo, và dự kiến là tháng 11 và hiện tại chưa có 1 thông nào xác thực cả. Chẳng lẽ ngay cả khâu quảng cáo các bạn cũng ko cho chúng tôi làm sao:-ss. Chúng tôi làm việc bằng niềm đam mê đối với mu, sao các bạn cứ thế này thế kia với chúng tôi suốt thế. Ngoài ra nếu các bạn cảm thấy mu-hanoi.net dở hay ko đủ tiêu chuẩn thì các bạn có thể tìm cho mình 1 mu khác để gởi gấm. Đã có quá nhiều topic nói về đề này rùi tới đây thui nhé.

DuiCui.
09-11-2011, 12:37 PM
út nói thế không phải anh em chỉ đặt câu hỏi tại sao lại cho ra sv mới cách quá nhanh chóng như thế thôi khiến sv qua ảm đạm
ừ thì BQT có thê ra sv mới nhưng tại sao không phải là 1 năm nữa mà lại xuất hiện 1 cách quá nhanh khiến anh chán nản có mấy lời góp ý như thế thôi
dù sao cái quyết định là do các bạn
Bài viết của bạn có vẽ khá sâu sắc, nhưng bạn ko thể đem mu-hanoi.net ra so sánh vơi mu.gate.vn được vì sao? Đơn giản là mu FPT mang tích chất kinh tế và là hình thức kinh doanh của 1 tập đoàn, còn mu-hanoi.net chỉ là hình thứ giải trí là chủ yếu với mức phí rs rất bình dân, ngoài ra chúng tôi ko bán item nhằm ko muốn các bạn nói chúng tôi là vì tiền, bên cạnh đó mu-hanoi.net có thể tồn tại là nhờ 1 khoản zen duy nhất là từ các bạn nạp thẻ để duy trì sever. Nhưng các bạn nghĩ xem, chỉ dựa vào cái đó mà duy trì cả 1 hệ thông sever và cả 1 tập thể BQT hơn 10 người đấy, ngoài ra có rất nhiều member ko cần phải nạp thẻ họ vẫn rs bình thường và theo kiểm tra, có nhưng char top cho đên hôm nay có người nạp chưa tới 100k thẻ, nói tới đây chắc bạn cũng đã hiểu. Còn chuyện các bạn đâu tư đồ nhiều giá trị là các bạn tự giao dịch với nhau bằng zen chứ chẳng liên quan gì đến nạp thẻ.

Còn sever mới đó là hình thức quảng cáo, và dự kiến là tháng 11 và hiện tại chưa có 1 thông nào xác thực cả. Chẳng lẽ ngay cả khâu quảng cáo các bạn cũng ko cho chúng tôi làm sao:-ss. Chúng tôi làm việc bằng niềm đam mê đối với mu, sao các bạn cứ thế này thế kia với chúng tôi suốt thế. Ngoài ra nếu các bạn cảm thấy mu-hanoi.net dở hay ko đủ tiêu chuẩn thì các bạn có thể tìm cho mình 1 mu khác để gởi gấm. Đã có quá nhiều topic nói về đề này rùi tới đây thui nhé.

XXMissTeen9xX
09-11-2011, 01:07 PM
Tôi cũng thấy điều đó là đúng. Ai cũng biết là làm j cũng phục vụ lợi ích kinh doanh.
MU Ha Nội cũng vậy. Nhưng mình chỉ thấy các bạn nghĩ nó ko đc xa. Bởi vì các bạn nghĩ xem bây giờ các bạn quảng cáo trên các thông tin cua MU HÀ NỘI về viêc ra sv mới quá sơm mà đến tận bây giờ các bạn vẫn chưa ra. Nếu các bạn nghĩ cho chúng tôi những game thủ tâm huyết với MU HN từ trước tới nay, các bạn đặt cuơng vị của chúng tôi các bạn sẽ thấy bất cập ntn. Đang chơi o 1 SV mất công cầy vài tháng nhưg rồi vì lợi ick các bạn tuyên bố ra SV mới các bạn co khảng định sẽ đông hơn và doanh thu sẽ cao hơn ko? Các bạn tập trung vào 1 SV thì tôi nghĩ chác chắn sẽ tốt hơn là nhiều sv.
Các bạn chỉ nghĩ sẽ thêm người mà các bạn ko nghĩ sẽ mất những GAME thủ tâm huyet, các bạn chỉ nghĩ đến doanh thu của các bạn mà ko nghĩ đến tâm trạng của anh em.
Bây giờ tôi biết các bạn cũg khó vì nếu ko ra sv mới thì các bạn ko biết nói với mọi ng ra sao? Mà ra sv mới trong y định mà các bạn đã để các GAME thủ ý kiến nhiều--------->> các bạn đang TIẾN KO ĐC LÙI KO XONG.
Tôi mong BQT xem xét kỹ nguyện vộng của các GAME thủ tâm huyết.
Thà làm chủ 1 SV tâm mà có GAME thủ tâm huyết còn hơn là làm chủ 1 đội TRẺ MỚI LỚN thich nhanh bỏ nhanh............

BuoMDeM18
09-11-2011, 02:24 PM
tâm huyết lắm nhưng buồn quá

xllollx
09-11-2011, 02:31 PM

Tất cả chỉ là Ngụy Biện=)) nhưng phải công nhận 2 bên bên nào cũng đúng, chỉ có điều nói càng nhiều thì sẽ càng hay , theo mình vấn đề là ở chỗ Quản Lý chưa thực sự pro

HERMES
09-11-2011, 02:52 PM
Tất cả chỉ là Ngụy Biện=)) nhưng phải công nhận 2 bên bên nào cũng đúng, chỉ có điều nói càng nhiều thì sẽ càng hay , theo mình vấn đề là ở chỗ Quản Lý chưa thực sự pro
Gamer cũng có những người lớn tuổi tầm cha bác mình. họ sẽ hiểu hơn thôi

DuiCui.
09-11-2011, 02:53 PM
rồi sau 4 tháng nữa có lẽ HM sẽ hợp nhất với HT sau 6 tháng nữa HK sát nhập tiếp
ko lẽ cứ ra mới rồi lại sát nhập hay sao?

tcytasha10
09-11-2011, 02:54 PM
niềm tin 1 cá nhân

ngaothisao
09-11-2011, 03:52 PM
nói thật sự la thất vọng với câu trả lời của BQT... ko ai có quyền cấm BQT quảng cáo nhưng quảng cáo ntn để các game
có lòng tin .bgio mới chơi sever HM dc vài tháng đã nói ra sever mới làm cho nhưng ng chơi vài tháng đang đuổi tốp sẽ có 1 ý nghĩ đơn giản là như vây thì đuổi tốp làm gì key sevre mới cho nhanh.. BQT quang cáo sever hoàng kim sắp ra mắt vào thắng 11 như vậy giường như là khẳng định là ra sever mới ngay lập tức làm mọi ng dù có ý trí thế nào đi chăng nữa cung phải nản... con BQT bảo các ban chơi thì chơi còn ko chơi MU có thể tìm 1 game khác.. thật sự thấy buồn và thất vọng.. chủ yếu là tâm huyết ko đơn giản là thick hay ko nhưng tâm huyết của cac membem dần bị ban quản trị vùi
lấp dần... kiểu này nghỉ game cho rảnh...mơi đây 3 tháng thì tầm hơn 10 ng chơi cung quán bgio chỉ con 3 thằng ngồi
với nhau cung chỉ vì cái quảng cáo sắp ra sever mới sắp ra..chán ...pk thì vắng vẻ bán đồ thì hết ng` mua...

sen3lanhan
09-11-2011, 05:24 PM
thôi a e à người là làm công ăn lương mà phải tìm mọi cách để kinh doanh có lợi nhuận chứ ?? Mình không nói các mod khác nhưng riêng với câu trả lời của Út làm người khác thật sự bức xúc . Mình chỉ nói thế thôi . Đồng quan điểm với xllollx bên nào cũng cho là mình đúng nhưng lỗi đầu tiên phải thuộc về BQT là đầu tiên . Người xưa có câu " Tiên trách kỷ hậu trách nhân " BQT đâu có CHỊU nhận lỗi của mình . Trong khi sv mở chưa đc nửa năm BQT ra sv mới , ra SV chúng tôi không trách nhưng trách ở đây là nó ra quá sớm và sự PR của NPH qua ư là lạc hậu quá chú trọng thu hút những game thủ mới mà quên mất sự thành công của NPH là có đóng góp không nhỏ của các gamer tâm huyết . Tôi chưa thấy 1 cm nào của thành viên BQT chịu nhận 1 phần có lỗi về mình mà toàn đẩy lí do thiếu kiên nhẫn qua gamer . Các bạn làm công ăn lương thì rõ ràng phải làm vây tôi cũng không trách nhưng các bạn phải làm sao phải có lời nói như thế nào để a e những gamer tâm huyết không phải sống trong cái cảnh như hiện tại nữa . Cách làm việc đó người ta gọi là ăn sổi đó hay nói cách khác chỉ làm thấy đc cái lợi trước mắt .

thangbun
09-11-2011, 06:00 PM
Quảng cáo 1 đến 2 tháng trước khi ra sv mới có j mà phải ý kiến hả các bạn. Ở trên có bác nói là VTC và GATE chỉ quảng cáo sv mới trước có 1,2 ngày hay 1 tuần. Các bạn đã chơi mấy game của những NPH đấy chưa mà nói như thế, mình đã chơi game của nhiều NPH thì thấy NPH nào cũng vậy thôi, mỗi khi ra 1 sv mới thì họ đều quảng cáo rất rầm rộ, trong 1 tgian khá dài, thử hỏi nếu chỉ quảng cáo trong 1 tuần rồi cho ra sv mới, có mấy ai biết được mà chơi, và tâm lý chung của anh em game thủ là cứ mỗi khi ra sv mới thì lượng người chơi bên sv cũ giảm hẳn, game nào cũng vậy, không chỉ có mu mà ngay cả game Võ Lâm, TLBB, Kiếm Thế...hay nói đâu xa là cả mu gate, khi ra sv mới họ quảng cáo đến hơn 1 tháng liền mà vẫn chưa rõ ngày open, bạn nào chơi nhiều game chắc cũng hiểu là mình đang nói j.
Vì vậy theo mình, BQT mu-hanoi quảng cáo như vậy cũng là chuyện bình thường, chẳng có j là sai cả.
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi, không phải mong anh em ném đá nhẹ tay :)

DanChoi_TN
09-11-2011, 06:06 PM
tôi chơi võ lâm kiếm thế Gunny và nhiều games khác nữa .bạn phải hiểu sever mới và games mới nó khác nhau ở điểm nào và đặc thù của MU là gì bạn có thực sự hiểu khi nói như thế không

Quảng cáo 1 đến 2 tháng trước khi ra sv mới có j mà phải ý kiến hả các bạn. Ở trên có bác nói là VTC và GATE chỉ quảng cáo sv mới trước có 1,2 ngày hay 1 tuần. Các bạn đã chơi mấy game của những NPH đấy chưa mà nói như thế, mình đã chơi game của nhiều NPH thì thấy NPH nào cũng vậy thôi, mỗi khi ra 1 sv mới thì họ đều quảng cáo rất rầm rộ, trong 1 tgian khá dài, thử hỏi nếu chỉ quảng cáo trong 1 tuần rồi cho ra sv mới, có mấy ai biết được mà chơi, và tâm lý chung của anh em game thủ là cứ mỗi khi ra sv mới thì lượng người chơi bên sv cũ giảm hẳn, game nào cũng vậy, không chỉ có mu mà ngay cả game Võ Lâm, TLBB, Kiếm Thế...hay nói đâu xa là cả mu gate, khi ra sv mới họ quảng cáo đến hơn 1 tháng liền mà vẫn chưa rõ ngày open, bạn nào chơi nhiều game chắc cũng hiểu là mình đang nói j.
Vì vậy theo mình, BQT mu-hanoi quảng cáo như vậy cũng là chuyện bình thường, chẳng có j là sai cả.
Mình chỉ có ý kiến vậy thôi, không phải mong anh em ném đá nhẹ tay :)

chomayholhan
10-11-2011, 01:19 AM
Tôi cũng thấy điều đó là đúng. Ai cũng biết là làm j cũng phục vụ lợi ích kinh doanh.
MU Ha Nội cũng vậy. Nhưng mình chỉ thấy các bạn nghĩ nó ko đc xa. Bởi vì các bạn nghĩ xem bây giờ các bạn quảng cáo trên các thông tin cua MU HÀ NỘI về viêc ra sv mới quá sơm mà đến tận bây giờ các bạn vẫn chưa ra. Nếu các bạn nghĩ cho chúng tôi những game thủ tâm huyết với MU HN từ trước tới nay, các bạn đặt cuơng vị của chúng tôi các bạn sẽ thấy bất cập ntn. Đang chơi o 1 SV mất công cầy vài tháng nhưg rồi vì lợi ick các bạn tuyên bố ra SV mới các bạn co khảng định sẽ đông hơn và doanh thu sẽ cao hơn ko? Các bạn tập trung vào 1 SV thì tôi nghĩ chác chắn sẽ tốt hơn là nhiều sv.
Các bạn chỉ nghĩ sẽ thêm người mà các bạn ko nghĩ sẽ mất những GAME thủ tâm huyet, các bạn chỉ nghĩ đến doanh thu của các bạn mà ko nghĩ đến tâm trạng của anh em.
Bây giờ tôi biết các bạn cũg khó vì nếu ko ra sv mới thì các bạn ko biết nói với mọi ng ra sao? Mà ra sv mới trong y định mà các bạn đã để các GAME thủ ý kiến nhiều--------->> các bạn đang TIẾN KO ĐC LÙI KO XONG.
Tôi mong BQT xem xét kỹ nguyện vộng của các GAME thủ tâm huyết.
Thà làm chủ 1 SV tâm mà có GAME thủ tâm huyết còn hơn là làm chủ 1 đội TRẺ MỚI LỚN thich nhanh bỏ nhanh............
Mình nghĩ BQT nên chú ý đến Quy tắc 80/20

DanChoi_TN
10-11-2011, 10:23 AM
80/20 là gì thế @@

chomayholhan
10-11-2011, 11:57 AM
80/20 là gì thế @@
theo nhu mot ban noi nen chu y den game thu tam huyet hon,80% doanh thu tap trung vao nhung game thu tam huyet(khack' quen),20% doanh thu tap trung vao game thu khac,:D

DanChoi_TN
10-11-2011, 04:45 PM
di làm về là đi làm về.úp cái............=))

MeoHoang1102
10-11-2011, 05:01 PM
Chúng tôi hiểu vấn đề mà các bạn nói cũng như tâm huyết của các bạn với MU-hanoi.net.
Chúng tối sẽ rut kinh nghiệm về lần này. chân thành cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến để MU của chúng ta ngày 1 phát triển tốt hơn.
Topic quá dài, xin phép được closed tại đây !