PDA

View Full Version : Những ae đã từng theo dõi Topic của tôi thì vào chia sẻ !

Quá Khứ Và Anh
30-08-2011, 11:03 PM
Tôi, có thể nói là 1 người khá dại khờ, đã từng ngày quên ăn đêm quên ngủ để được kề bên e, được nghe tiếng e thao thức.

Vì e mà tôi quyết định quay lại với "đá", vì chỉ có "đá" mới giúp tôi hoàn toàn tỉnh táo để ở bên e trong nhiều ngày.

E k nhận ra tôi yêu e biết nhường nào ư? E k nhận ra tình cảm của tôi ư? Tiền bạc, vật chất, thời gian, sức khỏe tôi tiêu hao vì e. Đổi lại tôi đc cái gì? Tôi cũng ko biết nữa ?!

Người đó chính là Em, Mu-hanoi.net

Kính thưa BQT, các ông từng là Game thủ và bh đang sở hữu 1 sản phẩm MU phục vụ cho game thủ.

Vậy xin hỏi các ông đã thực sự hiểu Game thủ?
Đã thực sự đặt lợi ích của Game thủ lên hàng đầu?
Hay đơn thuần chỉ là đem con bỏ chợ?

Hàng ngàn câu hỏi của Game thủ Mu-hanoi.net đang được đặt ra và họ có thỏa mãn đc với câu trả lời mà các ông đem lại cho họ không? Mà hình như còn rất rất nhiều người chưa được các ông giải đáp.

Các ông cho rằng Game thủ bọn tôi là những thành phần nhiều chuyện toàn đòi hỏi.
Tôi xin nhấn mạnh một điều cho các ông hiểu: BỌN TÔI KHÔNG HỀ ĐÒI HỎI MÀ ĐÓ LÀ NHỮNG QUYỀN LỢI MÀ CHÚNG TÔI PHẢI CÓ.

Những điều bức xúc và tâm điểm thời gian vừa rồi là hiện tượng đúp đồ, thiệt hại rất lớn về tài sản của game thủ cũng như công sức của BQT.
Đứng về phía BQT mà nói tôi hoàn toàn có thể hiểu và thông cảm chứ.
Nhưng còn Game thủ thì sao? Là lỗi của họ à ? Họ biết đó là những món đồ đúp à?
Lỗi ở đây phát sinh từ những kẻ xấu lợi dụng để đúp đồ và người chịu thiệt chính là Game thủ
Có bao h các ông áy náy và tự nhủ với lòng rằng do mình vẫn chưa có hệ thống bảo an tốt, vẫn chưa quản lý chặt chẽ để rồi kẻ xấu lợi dụng làm thiệt hại tới Game thủ.
Công bằng mà nói đây cũng là một phần lỗi, một phần thiếu xót trong khâu quản lý của BQT các ông. Đáng nhẽ trong những lúc rối ren như vậy, ae game thủ hoang mang, các ông nên có những lời giải đáp hoặc những chính sách hợp lí đền bù(đối với những người giao dịch trong game) và giải quyết ổn thỏa với những bạn trót giao dịch ở bên ngoài.
- Tôi không yêu cầu các ông phải đền bù cho những bạn gd bên ngoài vì vấn đề này khá nhạy cảm, không ai có thể đảm bảo những bạn đó bị lừa thật mà có thể là thống láo tư lợi chẳng hạn. Nhưng thiếu gì cách để các ông làm yên lòng game thủ???

Các ông nói rằng bận? Ừ cũng được. Thế trong lúc các ông bận khắc phục game thì hệ thống Mod và SMod mỗi topic các ông ở đâu? Nhiệm vụ của họ là túc trực để giải đáp thắc mắc cho ae Game thủ cơ mà.

Tôi thật sự quá thất vọng đặc biệt với tác phong làm việc cũng như sự thiếu trách nhiệm của Thanh Hiền(trả lời rất vu vơ và chả có chút hợp tình hợp lí). Không chỉ có 1 mình tôi cảm thấy như vậy.

*** Về Event thì sao? Các ông đưa ra cái Event cho ae rs thoải mái. Các ông không quan tâm đến cảm giác của ae mới chơi và những ae còn đang cố gắng để đuổi top cũng như rút ngắn khoảng cách với những người cầm đầu à ?

Hỏi thử các ông, những anh em trong nhiều ngày qua đang quoằn mình ra và họ sắp đuổi đc Top, bụp một phát các ông cho cái Event rs thoải mái, thành ra coi như công sức của họ đổ xuống sông xuống biển hết à? Sắp đạt được thành quả mà cuối cùng khoảng cách lại càng đc nới rộng.

- Những người mới chơi nữa bao gồm cả Gà và nhiều thành phần game thủ khác, họ sao có đủ khả năng để train một cách hiệu quả nhất, rs đc nhiều ?
+ Trong lúc lướt đọc các Topic tôi thấy có bạn hỏi Mod rằng: Game bh ngoài Top ra còn lèo tèo được mấy người?

Thật sự điều này là đúng và cũng thật sự buồn.

Những gì mà chúng tôi cần đều k được đáp ứng mà những chuyện tiêu cực trong Game lại càng ngày càng hay xảy ra.

Các ông làm Game Mu cũng như bao ADM khác, có thể nói cũng là cạnh tranh nhau trên mặt thị trường. Tại sao các ông không học hỏi những cái hay của đối thủ để hoàn thiện mình, để đạt ưu thế trên thị trường?

Các ông xem ... mở sau Mu của chúng ta rất lâu, mới open chắc đc 1 tuần nhưng lượng Game thủ của họ lại quá vượt trội và đông đảo hơn rất rất nhiều.

Để được như vậy cần nhiều lí do tôi chưa hoàn toàn nắm đc nhưng cái rõ nhất tôi đang thấy ở Mu-hanoi.vn đó là:

- Đội ngũ Admin, GM, Mod, SMod, Cộng tác viên hùng hậu và đông đảo. Tất cả các Topic thắc mắc, góp ý của ae Game thủ đều ngay lập tức được các Adm và người có thẩm quyền giải đáp. Số điện thoại Hot Line cũng luôn luôn có người nghe máy trả lời trực tiếp rõ ràng.
- Event hoàn toàn công bằng, khách quan, đáp ứng cho mọi đối tượng Game thủ.
- Giới hạn Top một cách triệt để, ưu tiên những người chơi sau, sẽ không có chuyện cách top 1 cách quá xa, cùng lắm chỉ vài chục lần rs nếu lười. Tạo ra một sân chơi đầy sôi nổi và cạnh tranh kịch liệt.
- Những góp ý riêng của Game thủ về tạo Event hay sửa lỗi cũng như thêm các tính năng cần thiết đáp ứng nhu cầu Game thủ đều được xem xét và thông qua ngay.

Học hỏi cái hay của người khác đâu có gì là đáng xấu hổ? Tại sao chúng ta ko tự hoàn thiện mình hơn?

Các ông thử nghĩ xem những gì mà mình kỳ vọng nó lại đi ngược lại với mình thì thật là buồn và đáng thất vọng.

Tôi k thể ủng hộ các ông đc nữa bởi chính sách và cách đối đãi cũng như sự quan tâm của các ông đối với ae Game thủ chúng tôi là hoàn toàn hời hợt nếu không muốn nói là không có.

Không có gì gọi là hoàn hảo và cũng không có ai là không bao giờ sai. Chỉ mong các ông quan tâm tới ae game thủ nhiều hơn.

Chúng tôi chỉ cần 1 sân chơi vui vẻ, cạnh tranh công bằng, ổn định và lâu dài. AE game thủ bỏ tiền, thời gian, công sức thì họ đáng được hưởng những gì mà họ cần có.

Xin tạm biệt !

Rất biết ơn các ông khi đã cho ae chúng tôi những cảm giác Hỷ, Nộ, Ái, Ố mà trong game đem lại mặc dù đó chưa hẳn là nhiều.

Hy mọng Mu-hanoi.net trong tương lai sẽ trở thành sự lựa chọn đúng đắn của ae.

p/s : Chia tay cái tình yêu mà mình vẫn hằng ấp ủ để đến với một tình yêu mới thật sự là vẫn rất đau lòng.

Xin BQT cho biết lí do del bài của tôi? Cũng đc chỉ mong BQT vì ae Game thủ mà thay đổi.

RainBow
30-08-2011, 11:05 PM
Trước tiên, mình xin chân thành cảm ơn những lời bạn góp ý đến BQT MUHN. Những lời mình nói ra đây không phải đại diện cho MUHN mà chỉ là mang tính cá nhân và khách quan. Mình xin phân tích đôi chút những điểm mà mình cho là bạn hơi mang tính chất tiêu cực.
Thứ nhất bạn nói:
"Vậy xin hỏi các ông đã thực sự hiểu Game thủ? Đã thực sự đặt lợi ích của Game thủ lên hàng đầu? Hay đơn thuần chỉ là đem con bỏ chợ?".
Mình cũng hỏi lại bạn. Bạn đã thực sự hiểu BQT? Đã bao giờ bạn thử đặt vị trí bạn vào vị trí BQT??? Có những cái bạn thực sự bạn không hiểu được sự cố gắng cũng như những khó khăn mà BQT MUHN đã trải qua. Với niên kỷ ~3 năm, tuy không phải là nhiều những cũng không phải là ít so với một private server. Nếu không thực sự hiểu Game thủ, không đặt lợi ích game thủ lên thì MUHN cũng không thể tồn tại tới ngày hôm nay.

Thứ 2 bạn nói
"BỌN TÔI KHÔNG HỀ ĐÒI HỎI MÀ ĐÓ LÀ NHỮNG QUYỀN LỢI MÀ CHÚNG TÔI PHẢI CÓ"
Mình xin khẳng định với bạn tất cả các quyền lợi của các bạn đều được bảo toàn không ai có quyền xâm phạm và cũng không ai có quyền cấm bạn không được đòi hỏi. Nếu bạn cảm thấy đó là quyền lợi của bạn thì bạn cứ việc lên tiếng.

Thứ 3 bạn nói
về đợt đúp quét vừa qua.
Như trên mình hỏi bạn, bạn có hiểu BQT MUHN? Bạn đã bao giờ tự đặt vị trí mình vào vị trí BQT MUHN? Tại sao mình nói vậy? Bởi một điều đơn giản nếu bạn hiểu thì bạn sẽ không bao giờ hỏi những câu đó. Bạn phải hiểu 1 điều hack luôn là 1 vấn nạn chung của games online nói chung. Một số games mất khách cũng chỉ vì hack quá nhiều dẫn đến tình trạng người chơi chán nản và MU cũng là nạn nhân của những trò này. Mặc BQT MUHN cũng đã rất cố gắng trong cuộc phòng và chống hack nhưng hiện tượng mất đồ vẫn liên tiếp xảy ra. Bạn đã từng thấy một games nào mà ADM khôi phục lại đồ khi bị mất, khôi phục nhân vật khi bị xóa chưa? Tôi xin khẳng định là không có. Nếu nhìn ở mặt khách quan thì hiếm thấy một nhà cung cấp games nào "back" lại item cho gamer ngoài MUHN, điều đó chứng tỏ BQT cũng rất muốn giữ chân member. Bởi bản thân họ cũng hiểu rằng gamer là sự duy trì của games. Một games đạt đến sự thăng hoa là 1 games có số lượng người chơi đông đảo. Và bản thân họ cũng hiểu điều này hơn ai hết. Mất đi một người cũng như làm giảm đi 1 chút sự phát triển và đi trái ngược hoàn toàn với tiêu chí của games online nói chung là "giữ người cũ và khai thác thêm người mới".

Điểm thứ 4 bạn nói về event. Bạn có biết tại sao event luôn được thông báo trước khi xảy ra event khoảng 1 đến 2 ngày? Hay bạn nghĩ BQT rỗi việc nên làm trước rồi để đó? Xin thưa với bạn, event luôn được đưa trước 1, 2 ngày nhằm mục đích là thứ nhất là để thông báo, thứ 2 là để "trưng cầu". Sau khi thông báo xong thì bắt đầu đợi phản hồi từ gamer, nếu cái gì thấy cần thay đổi thì đương nhiên sẽ được thay đổi.

Bạn nói:
"Công bằng mà nói đây cũng là một phần lỗi, một phần thiếu xót trong khâu quản lý của BQT các ông. Đáng nhẽ trong những lúc rối ren như vậy, ae game thủ hoang mang, các ông nên có những lời giải đáp hoặc những chính sách hợp lí đền bù(đối với những người giao dịch trong game) và giải quyết ổn thỏa với những bạn trót giao dịch ở bên ngoài".
Ở vị trí khách quan mà nói, BQT MUHN chưa bao giờ khuyến khích người chơi "giao dịch chui". MU Bank có tại sao các bạn không vào? Nếu bạn bảo mua bằng VP thì VP đã có topic giải quyết rất rõ ràng. Vậy bạn thắc mắc ở điểm gì?

Và cuối cùng bạn đề cập tới đội ngũ BQT. Bạn mang BQT MU khác ra để so sánh. Mình không biết là bạn là PR hay phá đám của bên đó không? nhưng mình rất không bằng lòng về cách nói của bạn, nếu bạn cảm thấy chỗ nào không hợp lý thì bạn nói thẳng, không nên nói kiểu chung chung rồi chỉ vu vơ người nọ người kia.

Taybac
30-08-2011, 11:08 PM
quá tuyệt cho 1 bài hay . cho tớ xin 1 phiếu ủng hộ cậu !

Cuồng Sát
30-08-2011, 11:12 PM
Game Online luôn luôn là game thiếu sót...vì nhu cầu đòi hỏi ngày 1 cao của game thủ mà..:))

RainBow
30-08-2011, 11:20 PM
Mình không phải vào đây để cãi lý. Nhưng các bạn thực sự không hiểu những cái khó của BQT. Các bạn chỉ nhìn theo một hướng cá nhân tức là QUYỀN LỢI. Mình không bảo các bạn là không có quyền lợi nhưng nên thực hiện lúc nào và thực hiện như thế nào mới là vấn đề. Mình nói đơn cử thế này. VD trong đợt bị Botnet, DODs, trong lúc server đang bị oánh phá tơi bời BQT bỏ ăn, bỏ ngủ để gắng sức chống chọi thì các bạn lên chửi bới với những lời lẽ không thích đáng (VD như lag thế nọ, lag thế kia, rồi thì MU như.... vào cái là dis); Lúc MU bị người đầu cơ, phá đám, lợi dụng bug hack - đúp dẫn đến tình trạng đồ đạc tràn lan, gây tiêu cực, lạm phát và hoang mang cho mọi người BQT quét đồ đúp và fix lỗi thì các bạn lại nói không ra gì. Vậy, ở một vị trí khách quan bạn nhìn vào thì bạn cảm nhận thế nào? Bạn đã thực sự hiểu cho BQT chưa?

JupiterMX
30-08-2011, 11:50 PM
Thực sự ko biết phải nói như thế nào nữa.Cơn bão dupe đồ đã đi qua và nó đã để lại một hậu quả vô cùng to lớn.vậy mà nhung nạn nhân đã của chúng ta đã nhận dc cái gì hay ngày ngày họ vẫn phải lên diễn đàn .có ai biết dc số tiền mà bọn dupe đồ kiếm dc ko vậy mà bọn chúng vẫn ngang nhiên sống và làm việc như chưa có gì xảy ra ngay hôm nay khi được biết có 1 số NV dc tha tội và cho cơ hội "cuối cùng" tôi thưc sự thất vọng va mất lòng tin.BẤT CÔNG QUÁ tôi cũng chả thiệt hại bất cứ 1xu nào sau đợt dupe vừa rồi vì tôi chơi RF nhưng tôi thấy bất công.đáng nhẽ BQT phải xử lý mạnh tay để làm gương chứ block vĩnh viễn xem có sợ ko.nếu như thế này có ai sợ.block vài ngày rồi lên diễn đàn ngĩ ra lý do Lọ lý do Chai thế là xong

JupiterMX
30-08-2011, 11:51 PM
để xem giải thích thế nào

JupiterMX
30-08-2011, 11:56 PM
Thứ 2 bạn nói
Mình xin khẳng định với bạn tất cả các quyền lợi của các bạn đều được bảo toàn không ai có quyền xâm phạm và cũng không ai có quyền cấm bạn không được đòi hỏi. Nếu bạn cảm thấy đó là quyền lợi của bạn thì bạn cứ việc lên tiếng.

bảo toàn ở đâu thế khi mà ngày nào cũng thấy ng kêu mất đồ rồi thì mất vp mà mãi ko đc giải quyết vd ngocduy... lập hàng trăm topic rồi mà có đc trả vp đâu. đấy là chưa nhớ hết thôi nếu nhớ đc chắc mất vài ngày

JupiterMX
30-08-2011, 11:58 PM
cảm ơn chủ topic rất rất nhiều

Taybac
31-08-2011, 12:31 AM
thật khó hiểu khi tình trạng mất đồ ngày một nhiều , do các game thủ sơ suất lộ pass hay do lỗi bảo mật của admin chưa tốt đó vẫn là 1 câu hỏi !

RainBow
31-08-2011, 12:34 AM
Thực sự ko biết phải nói như thế nào nữa.Cơn bão dupe đồ đã đi qua và nó đã để lại một hậu quả vô cùng to lớn.vậy mà nhung nạn nhân đã của chúng ta đã nhận dc cái gì hay ngày ngày họ vẫn phải lên diễn đàn .có ai biết dc số tiền mà bọn dupe đồ kiếm dc ko vậy mà bọn chúng vẫn ngang nhiên sống và làm việc như chưa có gì xảy ra ngay hôm nay khi được biết có 1 số NV dc tha tội và cho cơ hội "cuối cùng" tôi thưc sự thất vọng va mất lòng tin.BẤT CÔNG QUÁ tôi cũng chả thiệt hại bất cứ 1xu nào sau đợt dupe vừa rồi vì tôi chơi RF nhưng tôi thấy bất công.đáng nhẽ BQT phải xử lý mạnh tay để làm gương chứ block vĩnh viễn xem có sợ ko.nếu như thế này có ai sợ.block vài ngày rồi lên diễn đàn ngĩ ra lý do Lọ lý do Chai thế là xong

Bạn đã nhìn thấy người đúp mà chúng tôi thả? Hay bạn là bạn chỉ nhìn sơ qua cái event "ân xá" và bạn cho rằng thế là thả. Mình xin lỗi phải nói câu này. Bạn thật ngây thơ. Mình sẽ nói để bạn hiểu. Thứ nhất trong mỗi người bị block BQT MU đã ghi chú hết, block và tội gì? Tại sao block? Thứ 2 event đó ko phải cứ gửi lên được thả. Nếu chỉ lên mà được thả thì đã có có cái việc viết cảm xúc làm gì cho mệt. Thực ra đó là sàng lọc; Thứ 3, trước khi nói đến điều thứ 3 mình xin hỏi bạn. Nếu bạn là 1 người đúp đồ, bạn lấy trực tiếp acc chính của bạn đúp hay bạn lấy acc phụ vớ vẩn ra để đúp? Chắc hẳn là bạn chả dại lấy acc chính rồi, bạn sẽ lấy acc clone ra để đúp, nếu có bị phát hiện thì acc chính vẫn không sao. Khi bị block và có ân xá những acc được cứu chủ yếu là acc chính, chả lý gì mất thời gian với một acc clone trong khi muốn ko ai biết tới thì lại càng không quan tâm. Những acc còn lại là những acc gì? Chủ yếu là hack và một số là nạn nhân của những trò lừa. Hack và đúp là 2 lĩnh vực hoàn toàn khác nhau, hack không bị ảnh hưởng nhiều và nặng nề như đúp.

Thứ 2 bạn nói

bảo toàn ở đâu thế khi mà ngày nào cũng thấy ng kêu mất đồ rồi thì mất vp mà mãi ko đc giải quyết vd ngocduy... lập hàng trăm topic rồi mà có đc trả vp đâu. đấy là chưa nhớ hết thôi nếu nhớ đc chắc mất vài ngày

Có nhiều cái ko phải cứ thích là giải quyết. Mình sẽ nói 1 số điểm để bạn nhìn.
VD: Bạn là nạn nhân. Bạn bị hacker đột nhập vào acc và trộm đồ. Hacker đó bán cho "con phe" ở lorencia, "con phe" đó lại bán cho 1 người khác nữa khi được giá.
Và cứ thế, bán đi bán lại, khi đặt vị trí vào người giải quyết bạn sẽ làm sao??? Đặt giả thiết bạn sẽ mang trực tiếp đồ người kia về cho nạn nhân. Nạn nhân đã được phục hồi đồ thì lại sinh ra 1 nạn nhân khác đó là người mua. Rõ ràng họ mua ở lorencia chứ có phải họ hack đc đâu mà lấy của họ - họ không có tội. Xét về mặt thực tế thì lỗi ở bạn, bạn đã bảo mật ko tốt (vào web đen, sử dụng phần mềm vô tội vạ, máy sử dụng chung) để dẫn đến việc keylog vào máy từ đó dẫn đến việc mất đồ. Và cũng không thể mang sự vô ý thức của bạn để nạn nhân mua kia phải gánh chịu.
Còn nếu trong trường hợp "1 cầu" tức là hacker lấy từ bạn đi rồi chưa kịp tiêu thụ thì khi trình báo, acc đó được khóa trực tiếp và số đồ đó sẽ đc trả lại bạn.

Còn nhiều trường hợp lắm bạn ạ! Có những người vừa ăn cắp vừa la làng. VD thế này, nó hack đc của người ta, chưa kịp tẩu tán thì bị ADM back lại đồ thế là lên diễn đàn kêu giời kêu đất, thậm chí lập hàng chục cái rằng vừa mua với giá thế nọ thế kia, rồi thì đc người gửi.... Bạn cứ chịu khó đọc 1 vòng topic báo lỗi đi bạn sẽ thấy những mặt trái của nó. Mong bạn đừng nhìn vào 1 phía mà đã nhận xét vấn đề.

TinhDangDo
31-08-2011, 12:35 AM
Thứ 2 bạn nói

lên tiếng sao minh đã lập nhiều topic ban cũng biết mà vậy giải quyết o đâu ?????? nói phải đi đôi với làm=D>
tôi acc ngocduy130 nè có bi háck đâu admin quét đó chứ vp thì mình cũng chỉ đi mua mà có
h ontime đã từng sừa máy cho mình nên cũng biết mình chơi ac xxchuoixx wing 3 sum thứ 2 của sever khi mới open Mua Của zZBuffZz Mua ỏ Quán cúp 150i sau khi đổi qua warlock dk này chua hề lừa gat ai chi 1 xu ai bị mình lừa gạt lên tiêng đi bia đạt cả nhà die h game thủ như mình mà phải đi lừa trên giối duới để lấy vp àk thôi 450k ko lớn lắm đâu cái lớn ở đây là các bạn đã đánh mất niềm tin của game thủ như mình nodi riêng và các game thủ khác nói chung các bạn quản lý lỏng lẻo nên ra nông nỗi như thế này ko nên đổi lỗi cho ai hết vì Ở đây ai giám khẳng định háck đồ mu được mà ko háck nói thử xem h thời buổi này tiền đâu dễ kiếm mot ,pm hời như vậy ai ko muốn
nguời chiku thiệt thì vẫn là game thủ thôi h admin ngòai mu hà nọi ladofi còn quản lyd vô số mu khác
đỉen hình là mu kim long chẳng hạn mình nói sai ko
h mình để xem admin giải quyết cho game thủ thế nào thôi kiểu này mình cũng phải thu xếp cho sớm chợ và ko cần hòan trả vp cho tôi nữa thank all

RainBow
31-08-2011, 12:36 AM
thật khó hiểu khi tình trạng mất đồ ngày một nhiều , do các game thủ sơ suất lộ pass hay do lỗi bảo mật của admin chưa tốt đó vẫn là 1 câu hỏi !

Nếu bảo mật ko tốt thì acc bị hack sẽ phải là top 1 hoặc 2 thậm chí tạo đồ luôn bằng máy chủ. Chả thằng hacker dở hơi nào đi hack mấy acc bình thường. Lẽ ra câu này tôi ko cần trả lời vì nó quá đơn giản và dễ suy luận. Nhưng bạn đề cập về BQT thì tôi phải nói.

RainBow
31-08-2011, 12:40 AM
Thứ 2 bạn nói

lên tiếng sao minh đã lập nhiều topic ban cũng biết mà vậy giải quyết o đâu ?????? nói phải đi đôi với làm=D>
tôi acc ngocduy130 nè có bi háck đâu admin quét đó chứ vp thì mình cũng chỉ đi mua

Bạn không đọc bài trên của tôi sao? ADM đã chát với bạn và cũng đã trả lời bạn.

159753qw
31-08-2011, 01:21 AM
thuc su day la lan thu 2 toi choi MU va cung trong 2 lan nay thi toi da trai qua rat nhieu nhung cam xuc khac nhau.
vui co, buon co,va do khc do cuoi cung co
Dau tien toi nghi MU la 1 san choi lanh manh cho cac game thu co dip canh tranh so tai va thu gian. Nhung khong he la nhu vay .Ban co coi ''quyen loi cua cac ban se duoc dam bao va khong the bi sam pham'' nhung cho minh hoi lai
nhung game thu nhu chung toi co nhung quyen gi?
luc mat do len dien dan pos nho cac MOS va ADMIN giup do thi chung toi co nhan duoc cau tra loi nao tu BQT va ADMIN ko?
thua voi ban la ko he co
thoi ko noi den chuyen do nua
vua roi con bao dup do tran lan nhung nan nhan trot mua phai do dup khi bi quet intem thi ho keu voi ADM (ban bao rang cac game thu co quyen len tieng bao ve quyen loi cua minh )thi ket cuc ra sao?
Co d ctra lai do ko? thua rang ko ma nhung nguoi do con bi blog acc the thu hoi ''quyen loi'' cua game thu nam o dau ?
rat mong co cau tra loi dich dang

Taybac
31-08-2011, 01:40 AM
có 1 điều RainBow chắc chưa biết rằng dupe chỉ có tại một nơi và đc bán ra khắp nơi , vô tình một số game thủ vì thấy rẻ đã gián tiếp tiêu thụ những đồ dupe đó và bị block nick , họ là đồng phạm nhưng đồng thời cũng là nạn nhân mà một số kẻ dupe lợi dụng , những trương hợp này mong admin xem xét khi ân xá đợt 2/9 nhé !

TinhDangDo
31-08-2011, 01:41 AM
Bạn không đọc bài trên của tôi sao? ADM đã chát với bạn và cũng đã trả lời bạn.
trả lời ở đâu ko hề trả lời
chỉ gặp mỗi thah hiền và bạn

RockSai
31-08-2011, 01:59 AM
Xin cho Sai có đôi lời thế này và Sai cũng ko theo bên nào cả :)

Để có thể tạo ra 1 sân chơi game online thì người tạo bao h cũng phải chịu sự khó khăn khi đối đầu với tình trạng hack và với tình trạng 1 pri sever thì càng khó khăn hơn. Sai từng làm trong nghành game cụ thể là game VLTK của Vinagame và TLBB của FPT nên Sai hiểu rất rõ sự cực khổ của 1 ng nằm trong BQT....Các game thủ luôn nóng nảy và nhiều khi họ ko bao h xem xét lại cái sai của mình:

1/ Tại sao lại thích giao dịch ở ngoài mà tỷ lệ đảm bảo là 0%??? Xin thưa, đa số là các game thủ sợ phí thêm vào nhưng tại sao các bạn ko nghỉ rằng phí thêm vào ko đáng bao nhiêu mà các bạn sẽ đc BQT trong game đảm bảo sự giao dịch cho bạn và bên kia.

2/ Lúc nào cũng là lỗi BQT <=== Cái này ai làm game online đều bị! Nào là GM thế này, ADM thế kia hay là BQT bất tài....Nếu thật sự như các bạn nói thì làm sao 1 game online có thể tồn tại trên thị trg 1 thời gian ko dài nhưng cũng ko ngắn??? Tại sao các bạn ko thấu hiểu nổi cực khổ??? Các bạn thức đêm cầy game nhưng BQT nhiều đêm thức ko phải để chơi mà là để phục vụ cho các bạn vì tất cả game thủ đều là "Thượng đế" của BQT.

Còn về phần BQT mình mong các bạn sẽ có những lời làm dịu đi game thủ khi họ bị 1 vấn đề nào đó bức xúc và tận tình nói rõ để họ biết tránh tình trạng xung đột:)
Trước khi làm 1 cái gì chẳng hạn như quét đồ đúp thì nên báo cho game thủ 1-2 ngày thậm chí 1 tuần với lý do để game thủ biết và sau đó khi họ có thắc mắc ta sẽ đưa thông báo cho họ xem:)
Sai nói gì ko phải mong mọi người thứ lỗi cho=.=

JupiterMX
31-08-2011, 03:20 AM
Bạn đã nhìn thấy người đúp mà chúng tôi thả? Hay bạn là bạn chỉ nhìn sơ qua cái event "ân xá" và bạn cho rằng thế là thả. Mình xin lỗi phải nói câu này. Bạn thật ngây thơ. Mình sẽ nói để bạn hiểu. Thứ nhất trong mỗi người bị block BQT MU đã ghi chú hết, block và tội gì? Tại sao block? Thứ 2 event đó ko phải cứ gửi lên được thả. Nếu chỉ lên mà được thả thì đã có có cái việc viết cảm xúc làm gì cho mệt. Thực ra đó là sàng lọc; Thứ 3, trước khi nói đến điều thứ 3 mình xin hỏi bạn. Nếu bạn là 1 người đúp đồ, bạn lấy trực tiếp acc chính của bạn đúp hay bạn lấy acc phụ vớ vẩn ra để đúp? Chắc hẳn là bạn chả dại lấy acc chính rồi, bạn sẽ lấy acc clone ra để đúp, nếu có bị phát hiện thì acc chính vẫn không sao. Khi bị block và có ân xá những acc được cứu chủ yếu là acc chính, chả lý gì mất thời gian với một acc clone trong khi muốn ko ai biết tới thì lại càng không quan tâm. Những acc còn lại là những acc gì? Chủ yếu là hack và một số là nạn nhân của những trò lừa. Hack và đúp là 2 lĩnh vực hoàn toàn khác nhau, hack không bị ảnh hưởng nhiều và nặng nề như đúp.

Có nhiều cái ko phải cứ thích là giải quyết. Mình sẽ nói 1 số điểm để bạn nhìn.
VD: Bạn là nạn nhân. Bạn bị hacker đột nhập vào acc và trộm đồ. Hacker đó bán cho "con phe" ở lorencia, "con phe" đó lại bán cho 1 người khác nữa khi được giá.
Và cứ thế, bán đi bán lại, khi đặt vị trí vào người giải quyết bạn sẽ làm sao??? Đặt giả thiết bạn sẽ mang trực tiếp đồ người kia về cho nạn nhân. Nạn nhân đã được phục hồi đồ thì lại sinh ra 1 nạn nhân khác đó là người mua. Rõ ràng họ mua ở lorencia chứ có phải họ hack đc đâu mà lấy của họ - họ không có tội. Xét về mặt thực tế thì lỗi ở bạn, bạn đã bảo mật ko tốt (vào web đen, sử dụng phần mềm vô tội vạ, máy sử dụng chung) để dẫn đến việc keylog vào máy từ đó dẫn đến việc mất đồ. Và cũng không thể mang sự vô ý thức của bạn để nạn nhân mua kia phải gánh chịu.
Còn nếu trong trường hợp "1 cầu" tức là hacker lấy từ bạn đi rồi chưa kịp tiêu thụ thì khi trình báo, acc đó được khóa trực tiếp và số đồ đó sẽ đc trả lại bạn.

Còn nhiều trường hợp lắm bạn ạ! Có những người vừa ăn cắp vừa la làng. VD thế này, nó hack đc của người ta, chưa kịp tẩu tán thì bị ADM back lại đồ thế là lên diễn đàn kêu giời kêu đất, thậm chí lập hàng chục cái rằng vừa mua với giá thế nọ thế kia, rồi thì đc người gửi.... Bạn cứ chịu khó đọc 1 vòng topic báo lỗi đi bạn sẽ thấy những mặt trái của nó. Mong bạn đừng nhìn vào 1 phía mà đã nhận xét vấn đề.

tất nhiên là rồi. acc luuanh90 nv HuyetMa90 đã đc thả cách đây tầm 1 tuần.đây là thưc tế chứ chả phải "ân xá" gì cả. tôi thấy bạn mới trẻ con tôi có chứng cứ rõ ràng mới dám nói tôi ko nói lung tung đâu còn bạn thì chưa gì đã bảo tôi là trẻ con thế ai mới là trẻ con.ở đây tôi ko cần quan tâm acc chính hay phụ gì gì đó mà bạn nói cái tôi quan tâm là những acc dupe đồ cũng đc thả thì ai sợ.

RainBow
31-08-2011, 08:03 AM
thuc su day la lan thu 2 toi choi MU va cung trong 2 lan nay thi toi da trai qua rat nhieu nhung cam xuc khac nhau.
vui co, buon co,va do khc do cuoi cung co
Dau tien toi nghi MU la 1 san choi lanh manh cho cac game thu co dip canh tranh so tai va thu gian. Nhung khong he la nhu vay .Ban co coi ''quyen loi cua cac ban se duoc dam bao va khong the bi sam pham'' nhung cho minh hoi lai
nhung game thu nhu chung toi co nhung quyen gi?
luc mat do len dien dan pos nho cac MOS va ADMIN giup do thi chung toi co nhan duoc cau tra loi nao tu BQT va ADMIN ko?
thua voi ban la ko he co
thoi ko noi den chuyen do nua
vua roi con bao dup do tran lan nhung nan nhan trot mua phai do dup khi bi quet intem thi ho keu voi ADM (ban bao rang cac game thu co quyen len tieng bao ve quyen loi cua minh )thi ket cuc ra sao?
Co d ctra lai do ko? thua rang ko ma nhung nguoi do con bi blog acc the thu hoi ''quyen loi'' cua game thu nam o dau ?
rat mong co cau tra loi dich dang
Thứ nhất, mình xin trả lời bạn. Bạn là một games thủ và bạn có tất cả quyền lợi của một games thủ; Thứ 2; “luc mat do len dien dan pos nho cac MOS va ADMIN giup do thi chung toi co nhan duoc cau tra loi nao tu BQT va ADMIN ko?” Bạn cho mình hỏi những topic nào bạn không được trả lời? Tất cả các topic đều được trả lời có thể câu trả lời đó đến nhanh hay là chậm thôi. Tại sao tôi nói vậy? Như trên tôi nói, các bạn toàn nghĩ về một hướng đó là “Quyền lợi” của các bạn nhưng các bạn không hề đặt vào hoàn cảnh của BQT. Trong lúc server đang bị Bug, việc đầu tiên cần hơn cả là fix bug và quét, những lúc như thế ai cũng bận do đó dẫn đến việc giải quyết các vấn đề và trả lời các câu hỏi chậm trễ;
Cuối cùng:

Quyền lợi của các bạn là những “thương vụ chui” à? Những giao dịch được chứng minh bằng VP thì được giải quyết triệt để. Còn những “giao dịch chui” bằng VND bạn chứng minh được không? Bản thân BQT đâu khuyến khích những giao dịch kiểu này, tự bạn đi liên hệ với người bán 2 bên thỏa thuận với nhau, chẳng lý gì có thể đổ lỗi đó cho BQT.

có 1 điều RainBow chắc chưa biết rằng dupe chỉ có tại một nơi và đc bán ra khắp nơi , vô tình một số game thủ vì thấy rẻ đã gián tiếp tiêu thụ những đồ dupe đó và bị block nick , họ là đồng phạm nhưng đồng thời cũng là nạn nhân mà một số kẻ dupe lợi dụng , những trương hợp này mong admin xem xét khi ân xá đợt 2/9 nhé !
Tất cả những acc không chứng minh được sự “trong sạch” của mình đều bị block. Mong bạn thông cảm, đây cũng là cái khó của BQT. Vì một sân chơi lành mạnh, việc phải áp dụng những biện pháp mạnh để bảo vệ sân chơi cũng là một điều khó tránh khỏi. “Ân xá” 2/9 cũng là để tạo điều kiện cho những người đó trở về với cs.

Xin cho Sai có đôi lời thế này và Sai cũng ko theo bên nào cả :)

Để có thể tạo ra 1 sân chơi game online thì người tạo bao h cũng phải chịu sự khó khăn khi đối đầu với tình trạng hack và với tình trạng 1 pri sever thì càng khó khăn hơn. Sai từng làm trong nghành game cụ thể là game VLTK của Vinagame và TLBB của FPT nên Sai hiểu rất rõ sự cực khổ của 1 ng nằm trong BQT....Các game thủ luôn nóng nảy và nhiều khi họ ko bao h xem xét lại cái sai của mình:

1/ Tại sao lại thích giao dịch ở ngoài mà tỷ lệ đảm bảo là 0%??? Xin thưa, đa số là các game thủ sợ phí thêm vào nhưng tại sao các bạn ko nghỉ rằng phí thêm vào ko đáng bao nhiêu mà các bạn sẽ đc BQT trong game đảm bảo sự giao dịch cho bạn và bên kia.

2/ Lúc nào cũng là lỗi BQT <=== Cái này ai làm game online đều bị! Nào là GM thế này, ADM thế kia hay là BQT bất tài....Nếu thật sự như các bạn nói thì làm sao 1 game online có thể tồn tại trên thị trg 1 thời gian ko dài nhưng cũng ko ngắn??? Tại sao các bạn ko thấu hiểu nổi cực khổ??? Các bạn thức đêm cầy game nhưng BQT nhiều đêm thức ko phải để chơi mà là để phục vụ cho các bạn vì tất cả game thủ đều là "Thượng đế" của BQT.

Còn về phần BQT mình mong các bạn sẽ có những lời làm dịu đi game thủ khi họ bị 1 vấn đề nào đó bức xúc và tận tình nói rõ để họ biết tránh tình trạng xung đột:)
Trước khi làm 1 cái gì chẳng hạn như quét đồ đúp thì nên báo cho game thủ 1-2 ngày thậm chí 1 tuần với lý do để game thủ biết và sau đó khi họ có thắc mắc ta sẽ đưa thông báo cho họ xem:)
Sai nói gì ko phải mong mọi người thứ lỗi cho=.=
Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Về phần góp ý của bạn, mình có thể trả lời như sau: Đúp phát hiện là quét luôn (không thể để 1, 2 ngày hay 1 tuần như bạn nói được) MU bị đúp 1, 2 ngày đã lạm phát trầm trọng vậy mà bạn bảo còn phải chờ để thông bao nữa thì hậu quả sẽ như thế nào?

tất nhiên là rồi. acc luuanh90 nv HuyetMa90 đã đc thả cách đây tầm 1 tuần.đây là thưc tế chứ chả phải "ân xá" gì cả. tôi thấy bạn mới trẻ con tôi có chứng cứ rõ ràng mới dám nói tôi ko nói lung tung đâu còn bạn thì chưa gì đã bảo tôi là trẻ con thế ai mới là trẻ con.ở đây tôi ko cần quan tâm acc chính hay phụ gì gì đó mà bạn nói cái tôi quan tâm là những acc dupe đồ cũng đc thả thì ai sợ.
Bạn nên có dẫn chứng cụ thể. Bạn cho rằng họ dupe? bạn có dẫn chứng không? Hay chỉ vì thù oán cá nhân nên thấy người bị khóa thì mình thích và thấy họ thả thì mình khó chịu.

Trò Đời
31-08-2011, 08:58 AM
Ông Sai nói ngu VKL ra.mình bỏ tiền ra thì phải có Quyền lợi cao nhất

Thứ 1 Lỗi Game hay không là việc của BQT cái đó mình không quan tâm.các ông bảo nhìu tiền thì sẽ BẢO MẬT cao hơn.cái đó các ông là ng hỉu rõ nhất

Thứ 2 Lỗi Game thi Game nào cũng có nhưng khôg phải thương xuyên như MU này.không có lửa làm sao có khói

Thứ 3 tôi có nghe có ADM lạm dụng quyền nha.nói Gamer không ra gì.động cái là Block này nọ.Block ==> Game khác thiếu Gì Game mà lo

Thứ 4 BQT lúc nào cũng noi bạn phải có dẫn trứng này nọ.sao các ông thấy Gamer phản ánh thi không đi tìm hỉu đi.ngồi đó mà đợi ak,không phải là ai cũng rảnh mà đi phàn nàn với các ông khi mà ngta không gặp sự cố này nọ đâu.

Còn để mà tranh luận và cãi thì các Gamer 100% là Thua.vì quyền là ở các ông thôi,còn Game nào cung thế thôi,tránh làm sao đc chuyện ADM + với các Gamer là Anh Em bạn bè.đến Võ Lâm Truyền Kỳ và 1 số Game khác còn có mà

Ngta ĐẠI GIA nhìu tiền thì ai chẳng thích chẳng quý.còn mình Dân Đen ít tiền ai quân tam giải quyết làm gì

Sayityourway
31-08-2011, 12:05 PM
Mình thấy các game thủ nói hơi quá lời rồi, chơi game là để giải trí thôi đâu phải cầy ngày , cầy đểm để rồi bị lỗi nào đó các bạn lên diễn đàn post chửi bới này nọ BQT, ngược lại các bạn cũng phải đặt mình vào địa vị của BQT coi, không có game nào là hoàn hảo cả, xảy ra lỗi thì cũng phải để cho đội ngũ BQT xử lý lỗi chứ đâu phải post bài cái là có người túc trực sử lý được ngay đâu. Nhẽ ra các bạn không giúp gì được cho BQT thì it nhất cũng có lời động viên chứ đằng này các bạn chửi, văng này nọ ra, mình thấy thế là không hay. Các bạn hãy bình tĩnh kiên nhẫn một chút. Mình cũng có ý kiến luôn với BQT rằng, ít nhất 1- 2 ngày BQT hãy vào diễn đàn xem qua tình hình game thủ thế nào, chứ đừng để vài ngày mới check 1 lần ( chính vì ít theo rõi tình hình game thủ nên mới sảy ra tình trạng lên diễn đàn chửi bới, kêu đội ngũ BQT thế này , thế nọ ), như vây thì không thể theo rõi và kịp thời sử lý lỗi cho các game thủ trong khi onlie .Còn về chuyện hơi tí là block, mình đồng ý với ý kiến này của BQT. Một tổ chức, cơ quan hay một cộng đồng chung cần phải có kỷ luật . Kỷ luật là sức mạnh ...... thế nên các bạn hãy tuân theo những quy định chung của một game online này .