PDA

View Full Version : Góp ý vấn đề Gaion, Drop làm AE khuất mắc!

WaitL0v3
08-08-2011, 08:07 PM
Thấy nhiều bạn bức xúc về vấn đề này quá nên nên lập topic nàyb-)

-Có quá nhiều các game thủ đang bức xúc vì sự kiện Gaion, Drop quái quá yếu và item cùi bắp làm mọi người cảm thấy chán nản và mất hứng thú cũng là một ý đúng.
-Còn GM thì cho rằng nếu để sự kiện như cũ sẽ rót quá nhiều item khủng làm item mất giá và vì MU được hưng thịnh lâu cũng không sai.

+Từ 2 điều trên làm cho Game thủ >< BQT bất đồng ý kiến, nhưng nó xuất phát từ lúc mới Open sv Hoàn Mỹ, theo cá nhân tôi thấy nguyên nhân chính như sau:

+)Do chính sách phân bố điểm kinh nghiệm quá cao dẫn đến sai lầm của tình trạng trên.
RS nhanh => sau 2 open thì mọi người hầu hết đều có thể đi Gaion cũng như Drop.

+Khắc phục tình trạng trên chắc phải đợi sv Bí Mật .... ADMIN phải cứng rắn chính sách kinh nghiệm thấp ( tầm exp:60 Drop:20 ). Và theo dõi chặt tình trạng item trong Game để phân bố lại cái các sự kiện cho hợp thời đại:D.

Nói đến thế thôi, hẹn gặp lại MUHN với SV Bí Mật sắp... mới.
Vì RS nhanh quá, làm ảnh hưởng đến đời sống quá nên nghỉ Game roài%-(
=====> Chém nhẹ nhàng thôi nhá <===== Đào mộ trước đây;))

WaitL0v3
08-08-2011, 08:09 PM
up.............

New.Star
08-08-2011, 08:13 PM
Cái này, cần gì phải giảm Drop. ADMin chỉ cầnpn fix: mỗi nv chỉ đc phép đi 1 hoặc 2 lần dù thành công hay thất bại. Hoặc ADMin cho time nhất định để đi như BC, devil, CC.

WaitL0v3
08-08-2011, 08:20 PM
Cái này, cần gì phải giảm Drop. ADMin chỉ cầnpn fix: mỗi nv chỉ đc phép đi 1 hoặc 2 lần dù thành công hay thất bại. Hoặc ADMin cho time nhất định để đi như BC, devil, CC.
Nói thật RS nhanh mất sức trông, mà WarGuild cũng chẳng còn mấy chiến thuật. DK một mình 1 phương trời mất hết cả hứng chơi.
Còn đi nv chỉ được phép đi 1-2 lần trên ngày, bạn nghĩ đơn giản quá. NV thì đầy ra, mỗi người tầm 2 nv thì quay vòng 1 party là 5 người=> ngày 10 lần cho 1 nhóm. Mà có phải 1 nhóm săn đâu, ngày qua ngày sau 1 tháng bạn nghĩ xem...
Nói thế bạn hiểu hay không là tùy thui.

WaitL0v3
08-08-2011, 09:07 PM
up..............

ohmen
08-08-2011, 09:22 PM
Bây h chơi chán quá chẵn có gì hấp dẫn, wăn box 5 thì toàn zen, đi săn boss cũng vậy. Dk thì quá mạnh bãi train thì cứ ra 1 chỗ nó cứ cấm đầu vào mà xoay kiếm chẵn có dc 1 tí exp. Bay h sv toàn là sum vs dk, mất cân bằng nghiêm trọng. 1w3 dk= 6w3 mg.

WaitL0v3
08-08-2011, 11:27 PM
Bây h chơi chán quá chẵn có gì hấp dẫn, wăn box 5 thì toàn zen, đi săn boss cũng vậy. Dk thì quá mạnh bãi train thì cứ ra 1 chỗ nó cứ cấm đầu vào mà xoay kiếm chẵn có dc 1 tí exp. Bay h sv toàn là sum vs dk, mất cân bằng nghiêm trọng. 1w3 dk= 6mg.
Săn BOX thì nên săn mấy con rồng HK với cái con gi ở lorencia thôi, săn tam 15-20 cai hãng đáp

homeless1921987
09-08-2011, 12:48 AM
Săn BOX thì nên săn mấy con rồng HK với cái con gi ở lorencia thôi, săn tam 15-20 cai hãng đáp ko rot do nên box mình ế. chán chẳng muốn săn. quay sang săn gaion thi tốn kém, kết quả thì toàn zen rửa tội, nói chung bác adm phải xem lại vì thực sự dk quá mạnh

Đẹp
09-08-2011, 01:48 AM
cái này có rì đâu thôi thì nâng tỉ lệ nó lên 1 chút xíu nếu điểm KN quá nhiều rs nhanh thì cho độ khó của Gaion vs CN lên có thế thôi mà tỉ lệ rớt đồ thì nâng lên 1 chút với lại độ khó ấy....Đơn giản như đan rổ đỡ cãi nhau....nếu ko như ông kia nói 1 acc chỉ được đi 1 ngày 2 lần cũng ok được tránh tình trạng các n.v trong top kiem dc tien ma cac n.v ko trong top ko kiem dc tien`

Đẹp
09-08-2011, 01:49 AM
Còn mà cái chuyện đập boz ra zen ấy thì bình thường như cân đường từ lúc open tới h toàn thế :))

TrueWizard
09-08-2011, 02:21 AM
tớ thấy DK càng ngày càng trùm =.=

DK dưới top tớ nhưng khi ks mình cũng chỉ ăn đc 1 dame rồi ăn trứng

class Dw thường chiếm lợi thế về mặt speed khủng

chứ dame thì bèo nhèo :-s

ấy vậy mà chỉ chạm đc 1 hit khi ks DK thua mình tới 5 ~ 60 lần thì còn làm ăn j nữa 8-|

VanMenh
09-08-2011, 02:26 AM
tớ thấy DK càng ngày càng trùm =.=

DK dưới top tớ nhưng khi ks mình cũng chỉ ăn đc 1 dame rồi ăn trứng

class Dw thường chiếm lợi thế về mặt speed khủng

chứ dame thì bèo nhèo :-s

ấy vậy mà chỉ chạm đc 1 hit khi ks DK thua mình tới 5 ~ 60 lần thì còn làm ăn j nữa 8-|sao em lại nói thế ;;)

bachbang
09-08-2011, 02:45 AM
Còn mà cái chuyện đập boz ra zen ấy thì bình thường như cân đường từ lúc open tới h toàn thế :))
lúc close beta thì quăng box thích nhỉ. Bây h quăng thì ảo tung chảo :)