PDA

View Full Version : Bức thư tỏ tình của tớ :)

MsKun
30-07-2011, 01:18 PM
Bức thư tỏ tình của tớ, gửi mấy năm trước nhưng mà bị chàng từ chối, không hiểu tại sao cả :(

Anh!

Đây là câu đầu tiên em viết dành cho anh. Kế đến, em viết cho anh câu thứ hai. em muốn nói với anh rằng, câu này em viết đã là câu thứ ba rồi đó!

Anh à, anh có biết câu anh đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà em vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này. Em hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với anh ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn anh ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, em sẽ tâm sự với anh được nhiều hơn.

Anh ơi, anh có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Em dạo này trí nhớ kém quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu em không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi. Nếu đúng thế thì khi em chấm hết câu này cũng là lúc em chuyển sang câu thứ mười hai rồi đó. Em dự định sẽ nói điều muốn nói ra ở đây, nhưng cứ sợ anh không đủ bình tĩnh, nên em đành để nó ở câu sau nữa.

Anh à! Anh vẫn đang đọc bức thư của em đó chứ? Điều em muốn nói với anh là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Cũng sắp hết giấy rồi nên em sẽ nói ngay thôi. Nếu anh vẫn tin em, hãy đọc thêm câu này nữa. Em không muốn làm mất thêm thời gian của anh, nên em sẽ cho anh biết ngay bây giờ. Anh à, em muốn nói là… là… anh hãy đọc lại lá thư này và trả lời em ngay, anh nhé!

Rất mong thư của anh!

Em!

lskhay
30-07-2011, 01:22 PM
=)) e àh a đã trả lời thư nhưng không biết của em thứ 15 hay 16 gì đấy cũng có thể là em thứ 1 hoặc em thứ 2 :))

Killers
30-07-2011, 01:33 PM
hài thiệt , thằg nào quen be' này chắc điên vì bé lun:))

MsKun
30-07-2011, 01:33 PM
hài thiệt , thằg nào quen be' này chắc điên vì bé lun:))
:-p:-p bây giòe kiếm đâu được người thích viết thư tỏ tình như em nữa ạ :>

OhMyGod
30-07-2011, 01:34 PM
chuyen tinh 1 nguoi dien :D

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:34 PM
ko diên đươc đâu , đã thử đâu mà biết . đúng hem kún :D:D:D

ShellEvil
30-07-2011, 01:35 PM
chuẩn cho 1 chuyện tình trọng Bệnh Viện Não :x

™HipCass™
30-07-2011, 01:36 PM
Bức thư tỏ tình của tớ, gửi mấy năm trước nhưng mà bị chàng từ chối, không hiểu tại sao cả :(

Anh!

Đây là câu đầu tiên em viết dành cho anh. Kế đến, em viết cho anh câu thứ hai. em muốn nói với anh rằng, câu này em viết đã là câu thứ ba rồi đó!

Anh à, anh có biết câu anh đang đọc đã là câu thứ tư rồi không? Vậy mà em vẫn không thể bắt đầu câu chuyện ở câu thứ năm này. Em hy vọng sẽ nói được điều muốn nói với anh ở câu thứ sáu, nhưng sao thấy khó mở lời quá, hẹn anh ở câu thứ bảy nha. Mà thôi, đợi thư xuống dòng, em sẽ tâm sự với anh được nhiều hơn.

Anh ơi, anh có biết giờ đã là câu thứ mấy rồi không? Em dạo này trí nhớ kém quá nên không thể đếm nhiều được. Nếu em không nhầm thì đã là câu thứ mười rồi. Nếu đúng thế thì khi em chấm hết câu này cũng là lúc em chuyển sang câu thứ mười hai rồi đó. Em dự định sẽ nói điều muốn nói ra ở đây, nhưng cứ sợ anh không đủ bình tĩnh, nên em đành để nó ở câu sau nữa.

Anh à! Anh vẫn đang đọc bức thư của em đó chứ? Điều em muốn nói với anh là hãy kiên nhẫn đọc câu kế tiếp. Cũng sắp hết giấy rồi nên em sẽ nói ngay thôi. Nếu anh vẫn tin em, hãy đọc thêm câu này nữa. Em không muốn làm mất thêm thời gian của anh, nên em sẽ cho anh biết ngay bây giờ. Anh à, em muốn nói là… là… anh hãy đọc lại lá thư này và trả lời em ngay, anh nhé!

Rất mong thư của anh!

Em!
Bó Tay E luôn ! :-ss

MsKun
ko diên đươc đâu , đã thử đâu mà biết . đúng hem kún :D:D:D
;)) kiếm được người điên như em hơi khó ;)) a nhờ ;)

nhuantuan
hay chứ? tuyệt vời đó! aye

ZzHunterZz
2` vkl ra nhi

Killers
chuyện 1 người điên , chyện 1 ng điên vì nhớ thương e . Ta điên khi ko còn tỉnh , ta điên khi đọc tới câu 12 :))

Cup150i
ngủ dậy mà k nt cho mình ;;)

MsKun
Bó Tay E luôn ! :-ss
em viết thư thế mà người ta kô trả lời lại :) nếu là anh anh trả lời dư xế lào :))

VipX39
30-07-2011, 01:37 PM
Ừm a đã lấy giấy và rất xúc động. Anh...anh...anh...anh...( 999...999 anh) . Anh hồi hộp quá, không biết nói gì nữa . Anh....:>

™HipCass™
em viết thư thế mà người ta kô trả lời lại :) nếu là anh anh trả lời dư xế lào :))
A trả lời là ! Nên Đưa E đi Khám :))

MsKun
ngủ dậy mà k nt cho mình ;;)
rình lại cài yh anh nhớ :-w em thấy anh onl em pm chả thấy anh đâu :-w vào ngay kản se vờ 4 thì thấy đang ks mình ;)) đồ đểu ;))

TieuTienNu
ăn cắp bản quyền giống MU HN ghê , Mu lậu h lại có thêm thư lậu

OhMyGod
30-07-2011, 01:38 PM
tat nhien kho ori vi nguoi dien dau biet viet thu tinh to :D:D

MsKun
30-07-2011, 01:38 PM
A trả lời là ! Nên Đưa E đi Khám :))
:)) đồ đáng ghét :))

o0Bem0o
30-07-2011, 01:39 PM
:-p:-p bây giòe kiếm đâu được người thích viết thư tỏ tình như em nữa ạ :>Hic ! Đau bụng quá =))

MsKun
ăn cắp bản quyền giống MU HN ghê , Mu lậu h lại có thêm thư lậu
;));));)) ;))

BuoMDeM18
^^! chuẩn ko cần chỉnh :)) rất khó là đằng khác

MsKun
30-07-2011, 01:40 PM
Hic ! Đau bụng quá =))
đau chỗ nào đi kiểm tra ngay đi đề phòng lúc bệnh nặng lại nguy hiểm đến tính mạng anh ơi :)

VipX39
30-07-2011, 01:41 PM
Đọc xong tình hình nhiều ông đầu bốc khói . Vì tẩu hỏa nhập ma [-X

beocunheo
30-07-2011, 01:41 PM

Anh!

Rất mong thư của anh!

Em!
cho 1 suất học bổng toàn phần du học Havast Trâu Quỳ nhé

MsKun
30-07-2011, 01:42 PM
Đọc xong tình hình nhiều ông đầu bốc khói . Vì tẩu hỏa nhập ma [-X
;));));)) ;))

MsKun
30-07-2011, 01:42 PM
=))=))))=))

OhMyGod
30-07-2011, 01:43 PM
giang ho sap trai qua thoi ky AH roi rung vi bi em MsKun lam tau hoa nhap ma chet :D

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:44 PM
trâu quỳ nổi tiếng ha :P:P:P

MsKun
30-07-2011, 01:45 PM
giang ho sap trai qua thoi ky AH roi rung vi bi em MsKun lam tau hoa nhap ma chet :D
em viết hấp dẫn thế mà kô ai khen em à :((

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:45 PM
AH thì làm sao qua được ải mỹ nhân =))=))=))

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:46 PM
em viết hấp dẫn thế mà kô ai khen em à :((
khen em mỹ nhân ne :P

·GameOver·
kún ơi em ngộ ghê =)

MsKun
trâu quỳ nổi tiếng ha :P:P:P
:) nhà có , cửa có , đất có , vườn có ... tự nhiên cho em đi du học làm gì cho tốn tiền ạ :) ở nhà còn cầy Mu chứ anh :)

MsKun
kún ơi em ngộ ghê =)
ngộ là ngộ thế lào hả anh :-/

MsKun
30-07-2011, 01:47 PM
khen em mỹ nhân ne :P
mỹ nhân thì em kô có đâu , cái ý em cất rồi :) bây giơ em chỉ để mỗi cái sì tin với dễ thương ở nhà thôi :>

Ngày Không Em
30-07-2011, 01:49 PM
hic. Mskun ở đâu thế. Chắc Sinh viên à.

beocunheo
:) nhà có , cửa có , đất có , vườn có ... tự nhiên cho em đi du học làm gì cho tốn tiền ạ :) ở nhà còn cầy Mu chứ anh :)
yên tâm em
học bổng toàn phần mà
vào đó tha hồ DQN với gậy TM nhé
tốt nghiệp ra là có việc làm ngay
ko phải xoắn

BuoMDeM18
úi vậy thì nhờ bác nào cho em vé du học đó đi giùm đi =))=))

MsKun
30-07-2011, 01:50 PM
hic. Mskun ở đâu thế. Chắc Sinh viên à.
:-w em ở phố hàng lươn ạ :>

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:51 PM
mỹ nhân thì em kô có đâu , cái ý em cất rồi :) bây giơ em chỉ để mỗi cái sì tin với dễ thương ở nhà thôi :>
vậy là ổn rồi :D:D:D đâu cần nhìu ;))

MsKun
30-07-2011, 01:52 PM
yên tâm em
học bổng toàn phần mà
vào đó tha hồ DQN với gậy TM nhé
tốt nghiệp ra là có việc làm ngay
ko phải xoắn
em dùng gậy bùng lổ rồi :-w xài đồ 2% 10% luck thôi :> dùng tạm thế được rồi em kô đi đâu đâu :>

MsKun
30-07-2011, 01:53 PM
vậy là ổn rồi :D:D:D đâu cần nhìu ;))
;));)) hề hề

beocunheo
30-07-2011, 01:55 PM
:-w em ở phố hàng lươn ạ :>
Nhà em đó phố hàng Lươn. Đường Mất hút

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:55 PM
;));)) hề hề
ý gì đây :S :P

MsKun
30-07-2011, 01:56 PM
Nhà em đó phố hàng Lươn. Đường Mất hút
phố hàng lươn , quận hàng luồn con bà lách ạ :)

MsKun
30-07-2011, 01:56 PM
ý gì đây :S :P
ý là bướm mới 18t gọi người ta là chị đi nhóe ;))

BuoMDeM18
30-07-2011, 01:59 PM
ý là bướm mới 18t gọi người ta là chị đi nhóe ;))
chị hả .cho hỏi 1 kâu chị nhiu tuổi rùi ???????????????????????

Ngày Không Em
30-07-2011, 02:00 PM
hic. Sợ người ta Pm làm quen hả.

MsKun
30-07-2011, 02:00 PM
hic. Sợ người ta Pm làm quen hả.
kô ạ :) em ở hà lội :) hè ^^

MsKun
30-07-2011, 02:01 PM
chị hả .cho hỏi 1 kâu chị nhiu tuổi rùi ???????????????????????
chj già rồi :-w

MGloongbee
30-07-2011, 02:02 PM
Hi
Thư này giống thư tuyệt mệnh quá.
Byte

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:04 PM
chj già rồi :-w
ô kờ . hỏi tuổi kia mơ ... có ai nói la già với trẻ đâu :-??

MsKun
30-07-2011, 02:05 PM
ô kờ . hỏi tuổi kia mơ ... có ai nói la già với trẻ đâu :-??
hà hà người ta 90 rồi ạ ;))

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:07 PM
hà hà người ta 90 rồi ạ ;))
sinh năm 90 hã ??

MsKun
30-07-2011, 02:07 PM
sinh năm 90 hã ??
yes sơ :) :)

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:08 PM
yes sơ :) :)
vay là ..........

MsKun
30-07-2011, 02:09 PM
vay là ..........
là kÚn làm chị đúng kô :> thôi ks mà cứ làm em đi kô thiệt đâu mà sợ ;))

Ngày Không Em
30-07-2011, 02:09 PM
Mskun ở Việt Nam, Giới tính nữ + nam à. hihj.

MsKun
30-07-2011, 02:10 PM
Mskun ở Việt Nam, Giới tính nữ + nam à. hihj.
:-w sa0 lại có cả + nam :-w hừ hừ

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:11 PM
là kÚn làm chị đúng kô :> thôi ks mà cứ làm em đi kô thiệt đâu mà sợ ;))
:D cũng đươc có sao đâu =)) gọi chị sưng anh nhé :>

MsKun
30-07-2011, 02:13 PM
:D cũng đươc có sao đâu =)) gọi chị sưng anh nhé :>
quên sờ đi nhé ... chị là chị kô cos anh đâu ạ

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:15 PM
quên sờ đi nhé ... chị là chị kô cos anh đâu ạ
rùi rùi .chị thì phải kưng em đấy nhé hê hê tốt quá . tiếc quá mai ko di off được để gặp chi kún :(:(:(

MsKun
30-07-2011, 02:16 PM
rùi rùi .chị thì phải kưng em đấy nhé hê hê tốt quá . tiếc quá mai ko di off được để gặp chi kún :(:(:(
sao lại kô đi hả em :-/

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:18 PM
sao lại kô đi hả em :-/
em ko bít bơi lên hn chi sợ lụt :)):)):))

MsKun
30-07-2011, 02:20 PM
em ko bít bơi lên hn chi sợ lụt :)):)):))
yên tâm hn quanh năm bán phao em ơi :> kô sợ đâu :> mai chị mang thuyền giấy đi cho em chui vào chị đẩy nhé :>

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:23 PM
yên tâm hn quanh năm bán phao em ơi :> kô sợ đâu :> mai chị mang thuyền giấy đi cho em chui vào chị đẩy nhé :>
thôi chị ạ để lần sau vậy ...em đi thuyền bi say sóng =))=)) khổ thân mình nhà ở vùng núi nên ko bít bơi =))

MsKun
30-07-2011, 02:25 PM
thôi chị ạ để lần sau vậy ...em đi thuyền bi say sóng =))=)) khổ thân mình nhà ở vùng núi nên ko bít bơi =))
nhà vùng núi kô biết bơi thế có biết Bay kô em...Hn nhiều cây lắm em bay lên khỏi phải bơi

lomzom
30-07-2011, 02:26 PM
rảnh ghê...để mà đạt đến cái độ như anh thì còn xa lắm cưng ơi ;))

MsKun
30-07-2011, 02:27 PM
trình độ anh là trình độ ji :-/ em còn bay cao bay xa hơn anh nhiều :>

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:27 PM
nhà vùng núi kô biết bơi thế có biết Bay kô em...Hn nhiều cây lắm em bay lên khỏi phải bơi
em sắm w3 rùi ma đang bảo trì .chắc ko bay nổi :)

lomzom
30-07-2011, 02:28 PM
trình độ anh là trình độ ji :-/ em còn bay cao bay xa hơn anh nhiều :>
em đã nghe bài "ước gì" của ca sỹ Mỹ Tâm chưa ;))

nguyenphuc1490

Anh!

Rất mong thư của anh!

Em!

đọc xong tự nhiên thấy não mình bị giảm thêm 1 chút chất xám nữa =))

BuoMDeM18
ám chỉ điều gì ấy nhỉ ??

haiphong
30-07-2011, 02:29 PM

Anh!

Rất mong thư của anh!

Em!

Trả lời lá thư của Mskun...!!!
EM!!!

Anh ngồi bấu tay vào thành giường nhìn ra ngoài trời. Hình như mưa. Mắt anh mấy ngày nay thấy nắng loà nhoà lại tưởng mưa, thấy mưa thì nhìn như đang nắng xuống. Thằng chắt nội nói, mắt cụ nhìn không rõ nữa, cụ đi đâu để cháu dắt. Nó nói thật em nhỉ, nhưng mình cần gì nó dắt, ví thử có em đến ngoài ngõ kia, anh chẳng nhìn thấy rõ mồn một.

Anh vẫn khoẻ. Mỗi ngày các cháu nó cho ăn năm bữa, mỗi bữa một bát cháo đã nát nhừ. Anh chỉ dám viết thư cho em mà không dám gọi điện vì tiếng của anh nói em chỉ có thể nghe như tiếng rừng phi lao xào xạc.

Sáng nào anh cũng đi thể dục, đi từ mép giường ra tới bậc cửa sổ, vị chi là bốn bước. Bốn bước mà đi mất hai giờ, mồ hôi đổ vã ra, sảng khoái ghê!

Nay con cháu đông rồi, anh không phải đánh máy như ngày xửa ngày xưa nữa, các cháu giúp ông. Nhưng khi viết thư cho em, anh phải tự đánh máy lấy. Thư này anh viết từ mùa hè, giữa hè, đến đúng mùa đông thì xong, mỗi ngày anh viết quần quật được hai dòng. Ngày nào viết đến ba dòng thì phải truyền một lọ đạm.

Nhớ cách đây chừng 80 năm em nhỉ, chúng mình chạy ào ào trên bãi biển. Em thì lúc nào cũng hét lên: Thích quá cơ. Còn anh thì chạy theo sau nhìn em, thấy đôi chân em trắng loáng trong ánh chiều hoàng hôn ở bãi biển mà nhớ mãi. Giờ vẫn nhớ đấy. Hôm rồi, nhớ em quá bảo đứa cháu nó đưa ra biển. Đinh nhấc chân bước, định hổn hển nhắc lại lời em nói, thích quá cơ, nhưng suýt nữa người anh đổ chúi xuống vì gió biển thổi.

Nhận được tin em đã hết ốm, đã ăn được mỗi bữa năm thìa cháo bột mà mừng quá. Ăn năm thìa là tốt rồi, ăn nhiều quá không nên em ạ. Anh khoẻ thế này mà chỉ ăn bốn thìa thôi là thấy no căng. Nhớ ngày xửa ngày xưa vẫn thích ăn cơm nguội với nước cá kho. Vừa rồi, tự dưng thèm cơm nguội cá kho, ăn một chút thôi mà miệng anh như ăn phải đá hộc, đau tê tái.

Anh nhắc nhé, nếu ngoài trời có gió là em không được ra ngoài. Hôm qua, mấy đứa cháu bảo ông ơi, ra sân hóng mát, gió nồm mát lắm ông ạ. Theo chân nó vừa ra tới sân, ngọn gió nồm suýt thổi anh bay lên nóc nhà, may có hai thằng cháu giữ chặt.

Sắp tới ngày sinh nhật em nhỉ. Thế là em đã tròn tuổi 100. Hôm đó anh sẽ cố gắng điện thoại. Nhưng anh nói trước, nếu em nghe tiếng xào xào tức là anh nói rằng em đấy hả. Khi nghe tiếng thùm thùm tức là anh đang chúc em sinh nhật vui vẻ. Đến khi nghe tiếng phù phù nhiều lần là anh đang hôn em.

Nhớ hồi ấy, anh đưa hai tay lên nhấc bổng em quay mấy vòng giữa trời, em cười rất to. Giờ anh nhìn lại đôi tay mình, hình như tay ai, nhìn rất tội. Hôm qua anh cố nhấc con búp bê bé tý lên cao mà nghe tiếng xương cốt kêu răng rắc, sợ quá nên thôi.

Em ngủ ngon không?

Anh chợp mắt từ chập tối. đến khoảng 9 giờ là dậy, ngồi, nhìn ra trời đêm. Mấy đứa cháu nói ông ngủ ít quá. Anh bảo, thì đến khi ông ra đi, xuống đất, ông ngủ cả ngày lo gì.

Thỉnh thoảng, anh vẫn mở máy tính, xem lại mấy bài viết trên blog hồi ấy, thấy rất vui. Chắc giờ mấy ông, mấy bà blogger cũng không còn mấy ai nữa, lâu chẳng thấy ai vào blog nữa. Lũ cháu hỏi, ông ơi, blog là gì. Chúng nó bây giờ chẳng có blog (chẳng bù cho ngày xưa, có cả blog osin). Ngồi bô đi ị mà vẫn có màn hình máy tính ở miệng bô, thích thật. Thời buổi giờ hiện đại quá, mình chẳng biết gì. Nhà anh, có cái máy giặt, con cháu nó đi làm, điều khiển từ xa, điều khiển cả rôbốt. Anh ngồi, rôbốt nó đến, nó cởi áo anh ra, nó gội đầu cho anh, tắm táp, rồi còn mang áo quần đi giặt. Lũ trẻ bây giờ yêu nhau cũng nhờ rôbốt làm hộ. Máy chữ không cần đánh, muốn viết gì, chỉ cần đọc là máy tính tự gõ chữ. Nhưng tiếng anh phì phèo quá nên máy chữ nó đánh sai hết cả. Ai đời anh viết, em ơi, anh nhớ em lắm nhưng vì miệng anh móm mém phì phò nên máy nó nghe không rõ, nó đánh thành: Phem phơi, phanh phớ phem phắm. Thế mới bực!

Anh không muốn gọi em là bà. Cứ gọi nhau bằng anh, bằng em thế nghe ngọt ngào. Hai ngày nữa anh tròn 120 tuổi. Anh đợi thư em.

Mà nếu không gửi được thư thì bảo rôbốt nó mang thư đến cho anh em nhé.

Anh dừng bút.

Thắng chắt nội đang mang chén cháo bột đến để cho anh ăn.

Chúc em ngủ ngon nhé. Nhớ đừng ra gió ;))
ANH!!!

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:34 PM
EM!!!

Anh ngồi bấu tay vào thành giường nhìn ra ngoài trời. Hình như mưa. Mắt anh mấy ngày nay thấy nắng loà nhoà lại tưởng mưa, thấy mưa thì nhìn như đang nắng xuống. Thằng chắt nội nói, mắt cụ nhìn không rõ nữa, cụ đi đâu để cháu dắt. Nó nói thật em nhỉ, nhưng mình cần gì nó dắt, ví thử có em đến ngoài ngõ kia, anh chẳng nhìn thấy rõ mồn một.

Anh vẫn khoẻ. Mỗi ngày các cháu nó cho ăn năm bữa, mỗi bữa một bát cháo đã nát nhừ. Anh chỉ dám viết thư cho em mà không dám gọi điện vì tiếng của anh nói em chỉ có thể nghe như tiếng rừng phi lao xào xạc.

Sáng nào anh cũng đi thể dục, đi từ mép giường ra tới bậc cửa sổ, vị chi là bốn bước. Bốn bước mà đi mất hai giờ, mồ hôi đổ vã ra, sảng khoái ghê!

Nay con cháu đông rồi, anh không phải đánh máy như ngày xửa ngày xưa nữa, các cháu giúp ông. Nhưng khi viết thư cho em, anh phải tự đánh máy lấy. Thư này anh viết từ mùa hè, giữa hè, đến đúng mùa đông thì xong, mỗi ngày anh viết quần quật được hai dòng. Ngày nào viết đến ba dòng thì phải truyền một lọ đạm.

Nhớ cách đây chừng 80 năm em nhỉ, chúng mình chạy ào ào trên bãi biển. Em thì lúc nào cũng hét lên: Thích quá cơ. Còn anh thì chạy theo sau nhìn em, thấy đôi chân em trắng loáng trong ánh chiều hoàng hôn ở bãi biển mà nhớ mãi. Giờ vẫn nhớ đấy. Hôm rồi, nhớ em quá bảo đứa cháu nó đưa ra biển. Đinh nhấc chân bước, định hổn hển nhắc lại lời em nói, thích quá cơ, nhưng suýt nữa người anh đổ chúi xuống vì gió biển thổi.

Nhận được tin em đã hết ốm, đã ăn được mỗi bữa năm thìa cháo bột mà mừng quá. Ăn năm thìa là tốt rồi, ăn nhiều quá không nên em ạ. Anh khoẻ thế này mà chỉ ăn bốn thìa thôi là thấy no căng. Nhớ ngày xửa ngày xưa vẫn thích ăn cơm nguội với nước cá kho. Vừa rồi, tự dưng thèm cơm nguội cá kho, ăn một chút thôi mà miệng anh như ăn phải đá hộc, đau tê tái.

Anh nhắc nhé, nếu ngoài trời có gió là em không được ra ngoài. Hôm qua, mấy đứa cháu bảo ông ơi, ra sân hóng mát, gió nồm mát lắm ông ạ. Theo chân nó vừa ra tới sân, ngọn gió nồm suýt thổi anh bay lên nóc nhà, may có hai thằng cháu giữ chặt.

Sắp tới ngày sinh nhật em nhỉ. Thế là em đã tròn tuổi 100. Hôm đó anh sẽ cố gắng điện thoại. Nhưng anh nói trước, nếu em nghe tiếng xào xào tức là anh nói rằng em đấy hả. Khi nghe tiếng thùm thùm tức là anh đang chúc em sinh nhật vui vẻ. Đến khi nghe tiếng phù phù nhiều lần là anh đang hôn em.

Nhớ hồi ấy, anh đưa hai tay lên nhấc bổng em quay mấy vòng giữa trời, em cười rất to. Giờ anh nhìn lại đôi tay mình, hình như tay ai, nhìn rất tội. Hôm qua anh cố nhấc con búp bê bé tý lên cao mà nghe tiếng xương cốt kêu răng rắc, sợ quá nên thôi.

Em ngủ ngon không?

Anh chợp mắt từ chập tối. đến khoảng 9 giờ là dậy, ngồi, nhìn ra trời đêm. Mấy đứa cháu nói ông ngủ ít quá. Anh bảo, thì đến khi ông ra đi, xuống đất, ông ngủ cả ngày lo gì.

Thỉnh thoảng, anh vẫn mở máy tính, xem lại mấy bài viết trên blog hồi ấy, thấy rất vui. Chắc giờ mấy ông, mấy bà blogger cũng không còn mấy ai nữa, lâu chẳng thấy ai vào blog nữa. Lũ cháu hỏi, ông ơi, blog là gì. Chúng nó bây giờ chẳng có blog (chẳng bù cho ngày xưa, có cả blog osin). Ngồi bô đi ị mà vẫn có màn hình máy tính ở miệng bô, thích thật. Thời buổi giờ hiện đại quá, mình chẳng biết gì. Nhà anh, có cái máy giặt, con cháu nó đi làm, điều khiển từ xa, điều khiển cả rôbốt. Anh ngồi, rôbốt nó đến, nó cởi áo anh ra, nó gội đầu cho anh, tắm táp, rồi còn mang áo quần đi giặt. Lũ trẻ bây giờ yêu nhau cũng nhờ rôbốt làm hộ. Máy chữ không cần đánh, muốn viết gì, chỉ cần đọc là máy tính tự gõ chữ. Nhưng tiếng anh phì phèo quá nên máy chữ nó đánh sai hết cả. Ai đời anh viết, em ơi, anh nhớ em lắm nhưng vì miệng anh móm mém phì phò nên máy nó nghe không rõ, nó đánh thành: Phem phơi, phanh phớ phem phắm. Thế mới bực!

Anh không muốn gọi em là bà. Cứ gọi nhau bằng anh, bằng em thế nghe ngọt ngào. Hai ngày nữa anh tròn 120 tuổi. Anh đợi thư em.

Anh dừng bút.

ANH!!!
chịu thôi ko dam ý kiến :|:|:|

MsKun
30-07-2011, 02:54 PM
EM!!!

Em ngủ ngon không?

Anh dừng bút.

ANH!!!
Gửi người con trai em yêu!
Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen.

Anh yêu dấu, người anh như cái đấu, tóc anh xù như lông gấu, tuy anh hơi cá sấu nhưng em vẫn yêu anh nung nấu. Ðêm nay ngồi cầy Mu mãi mà chẳng rs được, ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, em quyết ngồi cong cẳng viết thư cho anh, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh em

Anh có biết rằng em nhớ anh nhiều lắm không? Em ăn không ngon nhưng ngủ như điên, em đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, em dùng xăng vo gạo, em khờ khạo cũng chỉ vì yêu anh đó.

Khổ thân em khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi xe hơi, không có tiền mà phải xài card..

Em thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Em xin tình nguyện dâng hiến cho anh tấm thân trong trắng như tờ giấy than của em cho anh. Tấm thân của em tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Em chỉ muốn những gì của anh là của em và những gì của em là của riêng,nhầm là của chung. Anh có biết rằng em yêu anh từ khi em thấy anh lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Em sẽ làm tất cả để cho anh vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".

Về nhà em không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi em muốn nói với anh rằng em yêu anh như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng...

Thôi mệt quá rồi em đành phanh bút ở đây. Chào anh và yêu anh nhiều, chúc anh gặp nhiều ác mộng, em sẽ hiện ra để cùng anh chạy trốn.anh nhớ gọi điện cho em vào ngày sinh nhất lần thứ 100 của em nhé :) em sợ lúc ý em yếu kô trả lời anh được nên em đã ghi âm lại hết câu trả lời rồi :)

Hôn anh @@ !!!

visaoem
30-07-2011, 02:55 PM
vl. thang em

BuoMDeM18
30-07-2011, 02:57 PM
Gửi người con trai em yêu!
Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen.

Anh yêu dấu, người anh như cái đấu, tóc anh xù như lông gấu, tuy anh hơi cá sấu nhưng em vẫn yêu anh nung nấu. Ðêm nay ngồi cầy Mu mãi mà chẳng rs được, ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, em quyết ngồi cong cẳng viết thư cho anh, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh em

Anh có biết rằng em nhớ anh nhiều lắm không? Em ăn không ngon nhưng ngủ như điên, em đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, em dùng xăng vo gạo, em khờ khạo cũng chỉ vì yêu anh đó.

Khổ thân em khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi xe hơi, không có tiền mà phải xài card..

Em thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Em xin tình nguyện dâng hiến cho anh tấm thân trong trắng như tờ giấy than của em cho anh. Tấm thân của em tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Em chỉ muốn những gì của anh là của em và những gì của em là của riêng,nhầm là của chung. Anh có biết rằng em yêu anh từ khi em thấy anh lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Em sẽ làm tất cả để cho anh vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".

Về nhà em không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi em muốn nói với anh rằng em yêu anh như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng...

Thôi mệt quá rồi em đành phanh bút ở đây. Chào anh và yêu anh nhiều, chúc anh gặp nhiều ác mộng, em sẽ hiện ra để cùng anh chạy trốn.anh nhớ gọi điện cho em vào ngày sinh nhất lần thứ 100 của em nhé :) em sợ lúc ý em yếu kô trả lời anh được nên em đã ghi âm lại hết câu trả lời rồi :)

Hôn anh @@ !!!
chụt chụt =))=))=))

MsKun
30-07-2011, 02:58 PM
chụt chụt =))=))=))
;));)) phải đối đáp lại ngay em ạ :)

DJMyNo
30-07-2011, 03:02 PM
chuyen tinh 1 nguoi dien :D
1 chuyện tình người điên :))

BuoMDeM18
30-07-2011, 03:07 PM
hờ hờ .pzzzô we :P e ko giám ý kiến

BuoMDeM18
30-07-2011, 03:49 PM
kiểu này mình lên hn chơi ko sợ bị bắt nạt rùi :)):)):))

NamViDai
30-07-2011, 03:58 PM
Đề nghị các bạn ko spam

choac
30-07-2011, 03:58 PM
uppppppppp cho em ne