PDA

View Full Version : Event: Giải Cứu Công Chúa

Tư Lệnh Quân Đoàn
26-06-2011, 02:54 AM

Event: Giải Cứu Công Chúa mong rằng sẽ có những giây phút PK đầy thư giản cùng Event này. Ngoài ra event còn yêu cầu game thủ phải thông thuộc bản đồ trong game để tìm ra được đi dẫn công chúa về dinh

Đối tượng tham gia: Các game thủ cụm server Hoàn Mỹ

Thời gian, địa điểm: ngày 26/06/2011 lúc 20h tại Sub Event

Nội dung: Công Chúa sẽ ở 1 vị trí trên Map Tarkan. Các chiến binh sẽ đi tìm Công Chúa. Chiến binh nào tìm được Công Chúa sẽ party với Công Chúa ( bắt cóc Công Chúa ). Sau đó Công Chúa sẽ nói tên người đó và tọa độ của Công Chúa . Các chiến binh khác sẽ tìm vào PK người đang party để giải cứu Công Chúa. Nếu người party với Công Chúa chết Công Chúa sẽ tự động bỏ party và người khác có quyền party. Nếu công chúa bị Pk chết thì sẽ tự động move về đến map bắt đầu của đoạn đó vì thế ngoài việc dẫn công chúa đi các chiến binh còn phải PK để bảo vệ Công chúa không bị người khác giết. Có thể lập nhóm Party với nhau và party Công Chúa. Các chiến binh sẽ chạy bộ đưa Công Chúa từ Tarkan => Atlans => Noria => Lorencia ( trong thành ).

Thể lệ giải thưởng:

- Từ Tarkan => Atlans là đoạn 1: nếu đi hết đoạn 1, ai vẫn còn party với Công Chúa sẽ nhận được phần thưởng 50.000 Vpoint
- Từ Atlans => Noria là đoạn 2: nếu đi hết đoạn 2, ai vẫn còn party với Công Chúa sẽ nhận được phần thưởng 100.000 Vpoint
- Từ Noria => Lorencia ( trong thành ) là đoạn 3: nếu đi hết hết đoạn 3, ai vẫn còn party với Công Chúa sẽ nhận được phần thưởng 80.000 Vpoint

( giải thưởng của các đoạn ( 1, 2, 3) được chia theo độ dài của đoạn đường )

Lưu ý: Trong thời gian diễn ra sự kiện pk vẫn tính. các bạn có thể rửa tội ngoài web xem như lệ phí tham gia ( bỏ vài nghìn Vpoint để có 1 cuộc vui ), hoặc ủy thác online.

ZzNicky
26-06-2011, 06:41 AM
Đen quá, mới vừa rl sao tham gia :(

·GameOver·
26-06-2011, 07:19 AM
ngon đấy :))

return
26-06-2011, 07:49 AM
event đậm chất cho TOP!
ae mới chơi mu ( dù có là đại gia -VIP) cũng không có cửa tham gia event này! - Lại 1 event quá bất công!
Thế này làm sao mà rờ được vào công chúa - Top cũng phải bỏ $ ra mới đc chạm vào (nếu Số lượng gamers tham gia quá đông thì dù có win giải vẫn chả lời đc bao nhiêu) chỉ đc cái mua vui cho TOP là tập hợp new bie lại cho top bem thôi :((
Cực kì CHÁN! <ý kiến tớ thôi nha! còn pro thì hoàn toàn hưởng ứng> :)

nguyenson
26-06-2011, 08:13 AM
event đậm chất cho TOP!
ae mới chơi mu ( dù có là đại gia -VIP) cũng không có cửa tham gia event này! - Lại 1 event quá bất công!
Thế này làm sao mà rờ được vào công chúa - Top cũng phải bỏ $ ra mới đc chạm vào (nếu Số lượng gamers tham gia quá đông thì dù có win giải vẫn chả lời đc bao nhiêu) chỉ đc cái mua vui cho TOP là tập hợp new bie lại cho top bem thôi :((
Quá chuẩn luôn , sân chơi kiểu này thì chỉ có TOP tham gia được ~> new bie càng ngày càng ít vì ít được quyền lợi tham gia chung vui ... rồi dần dần số lượng người chơi cũng ít đi vì chỉ có TOP mới kiên trì cày tiếp thôi . Theo tớ thì nên chia cấp độ event ra theo kiểu....SV3 : Từ 3x đến 5x , sv4: Từ 6x đến 9x v.v.v... giải thưởng có thế ít đi để chia đều , nhưng quan trọng là mọi người đều được chung vui :D .

return
26-06-2011, 08:32 AM
Quá chuẩn luôn , sân chơi kiểu này thì chỉ có TOP tham gia được ~> new bie càng ngày càng ít vì ít được quyền lợi tham gia chung vui ... rồi dần dần số lượng người chơi cũng ít đi vì chỉ có TOP mới kiên trì cày tiếp thôi . Theo tớ thì nên chia cấp độ event ra theo kiểu....SV3 : Từ 3x đến 5x , sv4: Từ 6x đến 9x v.v.v... giải thưởng có thế ít đi để chia đều , nhưng quan trọng là mọi người đều được chung vui :D .

có lý đấy :)) chia theo cụm vậy vui mà có điều khó quản lý (vì phải phân chia sv) ^^! công nghệ bị limit mà bro :D

luan
26-06-2011, 08:48 AM
chac chan SV event se full. chac gi tui minh da vao dc ma chia vui. day k fai la chia vui nua dau. ma la the hien dang cap cua TOp do thoy. Ho manh hon thi sao k choi dc. minh yeu no xi` cho 1 kai thi lan dung` ra chet. lam sao choi dc voi may pac Bro

return
26-06-2011, 08:50 AM
chac chan SV event se full. chac gi tui minh da vao dc ma chia vui. day k fai la chia vui nua dau. ma la the hien dang cap cua TOp do thoy. Ho manh hon thi sao k choi dc. minh yeu no xi` cho 1 kai thi lan dung` ra chet. lam sao choi dc voi may pac Bro
thì bỏ event ko tham dự chứ sao bro ơi! :)) nó mang đậm chất TOp thế kia (tớ cá là GM phải suy nghĩ khá cẩn thận mới cho ra mắt event TOP này :)) ) gà không có cửa nói chuyện!

dragonbar
26-06-2011, 08:56 AM
event đậm chất cho TOP!

chấp nhận số phận mà train thật nhanh để đứng top thôi bạn oi. chứ tra có cái event nào dành cho những người yếu đâu. tớ rs co 150 lần nên cũng trả tham gia được

return
26-06-2011, 09:13 AM
^^! nếu chấp nhận mà không nêu ý kiến để bảo vệ phần lớn ae mới chơi thì việc hack bug chả cần bàn đến ở những chủ đề khác làm gì cậu ah :)

ngocnv
26-06-2011, 09:38 AM
Tại sao lại không phân chia server như bên gamethuvn nhỉ.
Phân chia từ cách cày rs. Mình thấy như vậy ko quá chênh lệch. mà rất vui vì ai ko có điều kiện có thể chọn làm top server rs thấp, ai có điều kiện hơn thì rs cao. :D

messivn
26-06-2011, 10:01 AM
Theo mình nên cho các Guild tham gia thì hay hơn 1 tổ đội , như vậy công = hơn =D>=D>

return
26-06-2011, 10:19 AM
Tại sao lại không phân chia server như bên gamethuvn nhỉ.
Phân chia từ cách cày rs. Mình thấy như vậy ko quá chênh lệch. mà rất vui vì ai ko có điều kiện có thể chọn làm top server rs thấp, ai có điều kiện hơn thì rs cao. :D
công nghệ và trình độ BQT có hạn bạn ah :) những kiểu phân chia quản lý như vậy đòi hỏi nhiều về mặt chất xám + quản lý từ GM lắm đấy :))
Event đc tổ chức cho vui <> event tổ chức cho có <> event tổ chức cho VIP

Sad
26-06-2011, 11:34 AM
công nghệ và trình độ BQT có hạn bạn ah :) những kiểu phân chia quản lý như vậy đòi hỏi nhiều về mặt chất xám + quản lý từ GM lắm đấy :))
Event đc tổ chức cho vui <> event tổ chức cho có <> event tổ chức cho VIP

Chuẩn không phải chỉnh, chỉnh là sai bét :|
http://i1275.photobucket.com/albums/y441/hanoi_libra/cats_zpsa1a71cbd.jpg (http://s1275.photobucket.com/user/hanoi_libra/media/cats_zpsa1a71cbd.jpg.html)

thanhtien
26-06-2011, 12:14 PM
neu a nhu vay thi kug~ chy~ de danh cho nhung nguoi pro thụ chu may nguoi moi tao ac sa0 tham gia dk vay nhy
~
hum co kong bang zi het ton

return
26-06-2011, 12:59 PM
neu a nhu vay thi kug~ chy~ de danh cho nhung nguoi pro thụ chu may nguoi moi tao ac sa0 tham gia dk vay nhy
~
hum co kong bang zi het ton

Đồng ý với bạn 1000%

Tư Lệnh Quân Đoàn
26-06-2011, 03:20 PM
Mỏi tuần 1 Event, và Event là cho tất cả mọi người ko dành riêng cho ai cả. Sự kiện diễn ra nhằm để giải trí không quan trọng giải thưởng. Nếu yếu thì có thể lập nhóm party mà tham gia. Event không PK cũng sẽ có, Event có PK cũng có. Tuần này sẽ là Event có PK. Nếu cảm thấy ko thích các bạn có quyền ko tham gia và chờ event tuần sau.

tuấn anh
26-06-2011, 04:02 PM
event đậm chất cho TOP!

Nhìn lại top đi kìa toàn RL hết cả rồi... Evend tầm này có mà cho những người dưới top ý

return
26-06-2011, 04:34 PM
^^! tham gia event kiểu này bằng niềm tin thôi anh em ah :)
thôi đành chờ tuần sau xem event thế nào đã :)
Chúc top vui vẻ!

http://i249.photobucket.com/albums/gg211/intertho/MST_02_15-00_20_0002.jpg[QUOTE=return;205903

SoMenh
26-06-2011, 07:51 PM
Đồng ý với bạn 1000%
Cái giọng của bạn làm cho mọi người thấy khó chịu đấy :)
event tổ chức để vui chứ không phải mở ra để bạn chê
nếu không đủ trình độ tham gia thi thôi chứ đừng có vào topic nói cái giọng như này bạn ạ :D
chẳng admin nào phục vụ từng người đâu

ThieuGia37
26-06-2011, 08:18 PM
Anh em vui vẻ là chính sao mọi người cứ hay bắt bẻ ý kiến nhỉ !Lúc không có even thì kêu ầm ầm. đến khi có even lại hét toáng lên ! Tốp đầu RL lại thì yếu hơn cả tốp sau mà ! Nói như somenh : chẳng admin nào phục vụ từng người ! Nên mọi người hiểu và thông cảm tí chứ! haizzz .

Candy
27-06-2011, 01:04 PM
MU ko dành cho những thằng yếu đuối , MU ko dành cho những thằng thiếu muối , MU là nơi để khẳng định đẳng cấp ;))

Sad
27-06-2011, 01:08 PM
MU ko dành cho những thằng yếu đuối , MU ko dành cho những thằng thiếu muối , MU là nơi để khẳng định đẳng cấp ;))

Câu này hayb-)>:D<\:D/

nguyenson
28-06-2011, 01:11 PM
Có cái suy nghĩ độc đoán gia trưởng tưởng mình nguy hiểm lắm thì sẽ chẳng coi ai ra cái gì . Suy ra không nhẩt thiết phải nói chuyện với nguời như bạn !
Có thể sẽ có nhiều suy nghĩ trái chiều , nhưng dù tốt xấu thế nào thì để có 1 sân chơi lành mạnh và công bằng thì GM nên tiếp thu ý kiến của mọi người . Giả thiết nếu 1 người không còn hứng thú với game nữa thì sẽ chẳng vào góp ý kiến làm j đâu !
Còn góp ý kiến tức là còn chơi còn muốn phát triển game !

OneTime
28-06-2011, 01:32 PM
Event này gây nhiều tranh cãi cho các bạn, nhưng cũng nên nghĩ sâu xa hơn, mọi Event đều ko đáp ứng hết được tất cả các đối tượng, vì thế chúng tôi sẽ có các event mà mỗi event sẽ nghiêng về một số đối tượng nào đó.
Ví dụ như Event này sẽ nghiêng về sự PK, thì các đối tượng khủng, hoặc pro về PK, hay khôn khéo trong cách tính toán thì sẽ giành đc giải thưởng.
Và rồi sẽ có Event mà người rs cực thấp cũng có thể giành giải thưởng
Vì thế các bạn cứ từ từ và hết sức bình tĩnh để đón chờ nhé

Topic Close
Chúc các bạn vui