PDA

View Full Version : Vấn Đề UtCung nói

HoaAnhTuc
06-05-2011, 09:37 PM
Về việc giải quyết vấn nạn mất item
Hiện tại các gamer hay than phiền là bị mất đồ vô lý, nhưng thật ra có những cái là do game còn 1 số lại lợi dụng sơ hở này để trục lợi, Sau khi kiểm tra rất nhiều lần, đa phần các bạn mất đồ do game thì ít mà bị mất đồ do hacker và keylog thì nhiều.

BQT nhắc lại một lần nữa sẽ ko giải quyết với những trường hợp mất đồ với các trường hợp bị hacker và keylog..., vì lỗi này là do các bạn không cẩn thận mới dẫn đến mất đồ. Và chính những nguyên nhân này làm cho mu-hanoi.net mất đi nét đẹp vốn của nó, chuyện giao dich trong game cũng như lòng tin gamer trở lên hoang mang và xáo trộn rất nhiều khi mua sắm. BQT chỉ giải quyết các vấn đề mất item do lỗi của game.

Mọi người hãy bảo vệ tài khoản, tài sản của mình một cách cẩn trọng

Chúc các bạn luôn vui vẻ với MU Hà Nội

Thay mặt BQT MU Hà Nội

Út Cưng

Thật sự mà nói, họ mất đồ thì lên đây Post cần sự khoan hồng,độ lượng của BQT,mất ngoài ý muốn.
Giống như bạn ngoài đồi, bạn bị ăn trộm xe, bạn chạy đến CA khai báo, chưa hẳn là CA lấy lại được xe cho bạn. bạn là người bị mất, có quyền tố cáo. còn bên chịu trách nhiệm thụ án và giải quyết không có quyền ngăn chặn nguời ta khai báo.
Cũng như những lời bạn viết. theo McApple nghĩ,đâu cần phải lòng lung lay ý chí của người chơi như thế.
Trong Mu thử hỏi có 1 người nào muốn mình là người bị mất đồ,bị keylog ko?

Vấn đề của UtCung nói theo McApple nghĩ bộ trưởng bộ công an, hay Chủ tịch nước còn không giám viết thành văn như thế. mà MuHN có thể viết 1 cach đầy tự tin như thế.

Sorry vì nói quá thẳng sự việc.
McApple

HoaAnhTuc
06-05-2011, 09:38 PM
Vấn Đề UtCung nói
Hiện tại các gamer hay than phiền là bị mất đồ vô lý, nhưng thật ra có những cái là do game còn 1 số lại lợi dụng sơ hở này để trục lợi, Sau khi kiểm tra rất nhiều lần, đa phần các bạn mất đồ do game thì ít mà bị mất đồ do hacker và keylog thì nhiều.

BQT nhắc lại một lần nữa sẽ ko giải quyết với những trường hợp mất đồ với các trường hợp bị hacker và keylog..., vì lỗi này là do các bạn không cẩn thận mới dẫn đến mất đồ. Và chính những nguyên nhân này làm cho mu-hanoi.net mất đi nét đẹp vốn của nó, chuyện giao dich trong game cũng như lòng tin gamer trở lên hoang mang và xáo trộn rất nhiều khi mua sắm. BQT chỉ giải quyết các vấn đề mất item do lỗi của game.

Thay mặt BQT MU Hà Nội

Út Cưng

Thật sự mà nói, họ mất đồ thì lên đây Post cần sự khoan hồng,độ lượng của BQT,mất ngoài ý muốn.
Giống như bạn ngoài đồi, bạn bị ăn trộm xe, bạn chạy đến CA khai báo, chưa hẳn là CA lấy lại được xe cho bạn. bạn là người bị mất, có quyền tố cáo. còn bên chịu trách nhiệm thụ án và giải quyết không có quyền ngăn chặn nguời ta khai báo.
Cũng như những lời bạn viết. theo McApple nghĩ,đâu cần phải lòng lung lay ý chí của người chơi như thế.

Vấn đề của UtCung nói theo McApple nghĩ bộ trưởng bộ công an, hay Chủ tịch nước còn không giám viết thành văn như thế. mà MuHN có thể viết 1 cach đầy tự tin như thế.

McApple

meocodon9x
06-05-2011, 09:41 PM
có rất nhiều trường hợp dc giải quyết vì keylog rồi mà, nhưng tất nhiên có trường hợp có thể và có trường hợp ko(hoặc chưa) giải quyết chứ :)

Chợt Nhớ.
06-05-2011, 09:47 PM
nói chung BQT cũng có cái đúng.Nhưng cũng có cái sai.
Đúng là vì mất đồ do hack hay key thì đều là do sơ xuất của gamer.
Thế nhưng đúng là chẳng ai muốn thế cả.Gamer mất đồ thì diều đầu tiên họ sẽ làm là cần nhờ đến sự trợ giúp của nhà chức trách.Những người đó là ai.Đó là NPH game cũng như các GM đang quản lí game.Đúng là phải giải quyết việc mất đồ rất mệt mỏi thế nhưng không thể vì thế mà thoái thác trách nhiệm.
Các bạn đã bao giờ nghĩ rằng :"Mình sẽ phải bảo vệ quyền lợi của gamer chưa?"Có lúc có có lúc không đúng không nào :)
Út Cưng nói chỉ giải quyết vấn đề do game.Thế nhưng có những sự việc đúng là do game nhưng có bao giờ được giải quyết đâu :) Hay nói đúng hơn là bị lảng tránh :)
Mình cũng chỉ nói lên ý kiến mà thôi.Tất cả còn tuỳ thuộc vào sự sáng suốt của BQT.
Thân

HatDauNho
06-05-2011, 09:58 PM
hay up cho MC nào.........

Út Cưng
06-05-2011, 10:28 PM

Thay mặt BQT MU Hà Nội

Út Cưng

McApple

Bạn nói rất hợp lý nhưng bạn có hiểu được BQT chúng tôi không? Phải còn rất nhiều việc phải làm và chỉ giúp đỡ gamer với những trường hợp thật sự cần hỗ trợ. Trong khi đó rất nhiều gamer mất đồ là do chính bản thân họ gây ra và họ đòi chúng tôi trả đồ lại và cứ như thế MU sẽ như thế nào , chưa kể 1 số gamer bán đồ bằng VND xong lại khai báo là mất đồ và chúng tôi phải có trách nhiệm phục hồi đồ cho lại sao? Rồi người mua lại bị mất đồ rồi chúng tôi phải làm thế nào.... Bạn có biết chuyện đó xảy ra liên tục và lặp đi lặp lại hằng ngày không?

Bạn thử đánh trường hợp ngược lại là BQT chúng tôi xem, bạn sẽ như thế nào và cách bạn giải quyết ra sao? Thông báo trên nhằm nhắc nhở các gamer cẩn trọng hơn trong chơi game cũng như hạn chế những trường hợp mất đồ đáng tiếc xảy ra. Hiển nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ, lúc đó yahoo là cách liên lạc trực tiếp đến GM để giải quyết vấn đề và vấn đề đó được duyệt hay không là do các bạn mà thôi.

Chợt Nhớ.
06-05-2011, 11:11 PM
Bạn nói rất hợp lý nhưng bạn có hiểu được BQT chúng tôi không? Phải còn rất nhiều việc phải làm và chỉ giúp đỡ gamer với những trường hợp thật sự cần hỗ trợ. Trong khi đó rất nhiều gamer mất đồ là do chính bản thân họ gây ra và họ đòi chúng tôi trả đồ lại và cứ như thế MU sẽ như thế nào , chưa kể 1 số gamer bán đồ bằng VND xong lại khai báo là mất đồ và chúng tôi phải có trách nhiệm phục hồi đồ cho lại sao? Rồi người mua lại bị mất đồ rồi chúng tôi phải làm thế nào.... Bạn có biết chuyện đó xảy ra liên tục và lặp đi lặp lại hằng ngày không?

Bạn thử đánh trường hợp ngược lại là BQT chúng tôi xem, bạn sẽ như thế nào và cách bạn giải quyết ra sao? Thông báo trên nhằm nhắc nhở các gamer cẩn trọng hơn trong chơi game cũng như hạn chế những trường hợp mất đồ đáng tiếc xảy ra. Hiển nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ, lúc đó yahoo là cách liên lạc trực tiếp đến GM để giải quyết vấn đề và vấn đề đó được duyệt hay không là do các bạn mà thôi.

Út nói đúng rồi,Thế nhưng đã rất nhiều lần mình Pm.Không buzz không hello.Vào thẳng vấn đề mà đâu được Pm lại.
Còn trường hợp Út nói rằng gamer bán đồ rồi khai báo mất là trường họp hãn hữu.Đâu phải lúc nào cũng có.
Chắc hẳn bạn đã hiểu mâu thuẫn giữa các nhà phát hành và gamer như thế nào rồi.Khi 1 gamer thật sự cần sự giúp đỡ mà không được giải quyết.Họ sẽ làm gì?Bỏ game?Pm chửi bới các GM.Đó là một trong số ít những trường hợp các bạn gặp.Hoàn cảnh của các bạn ai cũng hiểu.
Thế nhung hoàn cảnh của gamer thì ai hiểu cho họ????

OneTime
06-05-2011, 11:16 PM
Các bạn đã quá lạm dụng vấn đề BQT trợ giúp mất item nên dẫn tới nhiều tình trạng vờ vịt
Các bạn cũng thấy MU FPT cũng phải bỏ hệ thống 1 chạm, cũng là do người chơi lạm dụng
Vậy các bạn hãy tự bảo vệ lấy acc và item của mình
Các bạn so sánh với việc mất đồ ở thực tế ngoài xã hội, nhưng ở đó có thể xác định được chân tướng sự việc đúng sai, còn trong game xác định sao đây, bán rồi kêu bị trộm, ép xịt kêu bị mất... và đã gây nhiều khó khăn cho BQT, Vì thế chúng tôi ko trợ giúp tiếp đc vấn đề này

HoaAnhTuc
06-05-2011, 11:16 PM
Vấn đề là bạn đang nói êến bị Hack+Keylog ko giải quyết, chứ có nói gì về bán=VND. chuyện Hack+keylog thật ra kiểm tra đơn giản. McApple cũng nói thật, Mc cũng từng là Admin cho 1 Mu hoành tráng và tồn tại đến hôm nay. nên chả có gì mà Mc ko hiểu.
Bạn đã là người viết ra giấy trắng,mực đen như thế. McApple cũng chỉ góp ý thôi.
McApple không có ý gì khác,
Thân,
McApple

OneTime
06-05-2011, 11:19 PM
Vấn đề là bạn đang nói êến bị Hack+Keylog ko giải quyết, chứ có nói gì về bán=VND. chuyện Hack+keylog thật ra kiểm tra đơn giản. McApple cũng nói thật, Mc cũng từng là Admin cho 1 Mu hoành tráng và tồn tại đến hôm nay. nên chả có gì mà Mc ko hiểu.
Bạn đã là người viết ra giấy trắng,mực đen như thế. McApple cũng chỉ góp ý thôi.
Thân,
McApple
VẬy McApple thử nói cách kiểm tra acc bị hack hay keylog xem có chính xác ko

Út Cưng
06-05-2011, 11:20 PM
Út nói đúng rồi,Thế nhưng đã rất nhiều lần mình Pm.Không buzz không hello.Vào thẳng vấn đề mà đâu được Pm lại.
Còn trường hợp Út nói rằng gamer bán đồ rồi khai báo mất là trường họp hãn hữu.Đâu phải lúc nào cũng có.
Chắc hẳn bạn đã hiểu mâu thuẫn giữa các nhà phát hành và gamer như thế nào rồi.Khi 1 gamer thật sự cần sự giúp đỡ mà không được giải quyết.Họ sẽ làm gì?Bỏ game?Pm chửi bới các GM.Đó là một trong số ít những trường hợp các bạn gặp.Hoàn cảnh của các bạn ai cũng hiểu.
Thế nhung hoàn cảnh của gamer thì ai hiểu cho họ????

Chính vì thế giữa gamer và BQT cùng hiểu và thông cảm cho nhau. BQT sẽ cố gắn giúp đở với các bạn với những trường hợp có thể và các bạn củng phải tự cố gắn bảo về tài khoản của mình, cả 2 cùng nổ lực cùng nhau vun đắp sever mu-hanoi.net vững mãi niềm tin.

Trường hợp của bạn pm yahoo nói rõ vấn đề mà GM không đáp trả , đồng nghĩa là GM không thể giúp bạn được còn nguyên nhân chỉ có bạn là người hiểu nhất.

New.Star
06-05-2011, 11:20 PM
Bạn nói rất hợp lý nhưng bạn có hiểu được BQT chúng tôi không? Phải còn rất nhiều việc phải làm và chỉ giúp đỡ gamer với những trường hợp thật sự cần hỗ trợ. Trong khi đó rất nhiều gamer mất đồ là do chính bản thân họ gây ra và họ đòi chúng tôi trả đồ lại và cứ như thế MU sẽ như thế nào , chưa kể 1 số gamer bán đồ bằng VND xong lại khai báo là mất đồ và chúng tôi phải có trách nhiệm phục hồi đồ cho lại sao? Rồi người mua lại bị mất đồ rồi chúng tôi phải làm thế nào.... Bạn có biết chuyện đó xảy ra liên tục và lặp đi lặp lại hằng ngày không? Bạn thử đánh trường hợp ngược lại là BQT chúng tôi xem, bạn sẽ như thế nào và cách bạn giải quyết ra sao? Thông báo trên nhằm nhắc nhở các gamer cẩn trọng hơn trong chơi game cũng như hạn chế những trường hợp mất đồ đáng tiếc xảy ra. Hiển nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ, lúc đó yahoo là cách liên lạc trực tiếp đến GM để giải quyết vấn đề và vấn đề đó được duyệt hay không là do các bạn mà thôi.

Cũng đúng thôi. Bị keylock là do gamer thì phải tự chịu thôi. Ai bảo ra quán lạ chơi k đổi pass luôn. Khi nào BQT có cái lệnh giới hạn đổi pass trong 1 ngày thì lúc đó việc gamer bị keylock mất đồ BQT sẽ hoàn toàn phải chịu trách nghiệm. Mà chưa kể trường hợp bị chính a.e mình đá đồ. Mà có ai lại nghi Ngờ cho a.e. NHưng lòng ng khó đoán mà.

New.Star
06-05-2011, 11:24 PM
Thân,
McApple

Mu ý hoành tráng đến đâu. Nói tên mu xem nào. Tại Sao đang làm adm của 1 mu to lại sang forum mu khác để lên án này nọ thế. Ko phải là hack nhiều quá ko kham nổi nên bỏ mu í rùi chứ.

HoaAnhTuc
06-05-2011, 11:25 PM
Nói cách hay ko nói cách, thật ra Ontime cũng thừa hiểu, Ontime để ý 1 chút. là biết ngay ý mà.

VuToGhe
06-05-2011, 11:27 PM
Mu ý hoành tráng đến đâu. Nói tên mu xem nào. Tại Sao đang làm adm của 1 mu to lại sang forum mu khác để lên án này nọ thế. Ko phải là hack nhiều quá ko kham nổi nên bỏ mu kí rùi chứ. bạn ko biết j xin đừng nói lung tung . Thứ nhất nếu đây là chủ cũ củâ MC thì đáng bậc cha chú củâ hầu hết mọi ngưòi trong này . Thứ 2 MC là nhân quá nổi tiếng sv HT , nếu bạn là thế hệ chơi f1 f2 thì ko thể ko biết , lượng tiền và công sức của MC bỏ vào đây là ko ít . Việc lên án thì hoàn toàn là tư cách 1 gamer củâ MU HN thôi

Chợt Nhớ.
06-05-2011, 11:31 PM
Trường hợp của bạn pm yahoo nói rõ vấn đề mà GM không đáp trả , đồng nghĩa là GM không thể giúp bạn được còn nguyên nhân chỉ có bạn là người hiểu nhất.

mình không hiểu ý của Út là gì.Mình chỉ thấy nực cười ở chỗ rằng Cho dù không thể giúp cũng nên nói 1 câu.Đằng này cứ bỏ mặc topic như vậy.Cho đến cuối cùng khoảng gần 1 tháng sau buông ngay 1 câu :" vấn đề của bạn không được giải quyết vì không còn dữ liệu cho việc bạn bị lag mất đồ" :) Như vậy là thế nào?Út có biết là để up topic đó mà đợt đó đang họp cũng phải vào up.Up đến nỗi bị band vì spam.Up đến nỗi bị thằng cha trưởng khoa mắng vì cái tội suốt ngày ôm khư khư cái đt và áy tính chứ.Thế nên mình hiểu rõ.Tâm trạng của nhũng thành viên thật sự bị mất đồ thế nào.Nhưng chuyện đó mình không bàn đến.Mình chỉ thật sự muốn nói giúp những người bị key+hack thôi.Như coment ở trên.Tất cả tuỳ thuộc vào sự quản lý sáng suốt của các nhà điều hành mà :)

KeoCaoSu
06-05-2011, 11:33 PM
Nếu không phải là 1 người hiểu biết về MU thì sao McApple có thể làm được những điều mà các Game thư khác không làm được. Bạn nào không biết thì nên tìm hiểu nhiều về McApple nhé.

VipXinh
06-05-2011, 11:35 PM
Trước đây có nhiều topic khai báo việc mất đồ, thành viên BQT, cụ thể là GDDH đã vào trả lời 1 số câu đại loại mang nghĩa như thế này:
- Đã kiểm tra, mọi việc ko như lời bạn khai báo
- Đã kiểm tra, đồ đã bị thủ phạm tẩu tán bằng cách phi vào shop hoặc bán cho người khác...
- Đã hoàn lại giúp bạn, xin phép close topic
Nói túm lại, để nói đc những câu đó, chắc chắn phải kiểm tra được, nhưng tại sao OneTime bây giờ lại đi hỏi cách kiểm tra như thế nào, phải chăng.......:-j

OneTime
06-05-2011, 11:37 PM
Nói cách hay ko nói cách, thật ra Ontime cũng thừa hiểu, Ontime để ý 1 chút. là biết ngay ý mà.
Bây giờ toàn công nghệ cao, rất khó xác định bạn à, việc cần phải giải quyết sau khi giúp đỡ mem lấy lại item đó là giải quyết sự khiếu nại của nhưng mem liên quan, BQT chúng tôi ko thể suốt ngày đi giải quyết khiếu nại và cứ phải đi tra gốc tích sự việc để hiểu rõ ngọn ngành và cũng chỉ để nhằm mục đích giải thích và giải thích cho những cái bất cẩn của mem, 1 người hoặc 1 sự việc thì đc chứ cả trăm người, cả trăm sự việc thì ko thể. Rất mong mọi người hãy hiểu và tự bảo quản tài sản của mình

OneTime
06-05-2011, 11:38 PM
Trước đây có nhiều topic khai báo việc mất đồ, thành viên BQT, cụ thể là GDDH đã vào trả lời 1 số câu đại loại mang nghĩa như thế này:
- Đã kiểm tra, mọi việc ko như lời bạn khai báo
- Đã kiểm tra, đồ đã bị thủ phạm tẩu tán bằng cách phi vào shop hoặc bán cho người khác...
- Đã hoàn lại giúp bạn, xin phép close topic
Nói túm lại, để nói đc những câu đó, chắc chắn phải kiểm tra được, nhưng tại sao OneTime bây giờ lại đi hỏi cách kiểm tra như thế nào, phải chăng.......:-j

Trước và bây giờ khác nhau, trước trộm cắp hay giả mạo còn chưa sử dụng công nghệ cao, nên còn biết được sự vụ, giờ thì ko hề đơn giản

Út Cưng
06-05-2011, 11:40 PM
mình không hiểu ý của Út là gì.Mình chỉ thấy nực cười ở chỗ rằng Cho dù không thể giúp cũng nên nói 1 câu.Đằng này cứ bỏ mặc topic như vậy.Cho đến cuối cùng khoảng gần 1 tháng sau buông ngay 1 câu :" vấn đề của bạn không được giải quyết vì không còn dữ liệu cho việc bạn bị lag mất đồ" :) Như vậy là thế nào?Út có biết là để up topic đó mà đợt đó đang họp cũng phải vào up.Up đến nỗi bị band vì spam.Up đến nỗi bị thằng cha trưởng khoa mắng vì cái tội suốt ngày ôm khư khư cái đt và áy tính chứ.Thế nên mình hiểu rõ.Tâm trạng của nhũng thành viên thật sự bị mất đồ thế nào.Nhưng chuyện đó mình không bàn đến.Mình chỉ thật sự muốn nói giúp những người bị key+hack thôi.Như coment ở trên.Tất cả tuỳ thuộc vào sự quản lý sáng suốt của các nhà điều hành mà :)

Út hiểu cảm xúc của bạn, topic của bạn Út theo dõi suốt một chặng đường dài và Út củng hy vọng là bạn được giúp đở. Trong khi BQT củng muốn giúp bạn nhưng thật sự không biết giúp thế nào vì trường hợp này là chính bạn không cẩn thận mà ra. Và nếu trả lời sẽ trả lời thế nào? trong khi đã có những câu trả lời từ những member hay mod rồi.

OneTime
06-05-2011, 11:40 PM
Các bạn có thể còn hỏi, còn đưa ra nhiều lý do, còn tranh cãi với chúng tôi, xong để đưa ra 1 thông báo như thế này, chúng tôi cũng đã suy nghĩ và bàn tính rồi
Chúng tôi sẽ ko thay đổi
Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi
Tôi xin đóng topic này hoặc các topic khác nếu có.