PDA

View Full Version : Chân Thành gửi tới anh em những game thủ Mu KL

Đại Gia : Long Công Tử
27-04-2011, 01:45 AM
Là một mod của diễn đàn hôm nay Long muốn gửi một vài lời đến những anh em gamer Mu KL: Sau khi đọc 1 bài của 1 bạn " 1 Chữ Chán " nay Mod xin có một vài lời với các anh em và Long cũng muốn trả lời luôn bài viết của bạn " 1 Chữ Chán ".
Thưa các bạn gamer Mu KL, cuộc vui nào cũng có kết thúc, người đi sau nói tiếp người đi trước đó là quy luật. Các bạn sang đây chúng tôi biết là rất thiệt thòi. Có thể nói là đất khách quê người. Nhưng mình xin hỏi bạn có ai muôn điều đó. Các bạn MU HN muốn không hay các bạn Mu KL có muốn không? Mình đã từng đi off và gặp gỡ rất nhiều bạn hiền anh tài Mu KL. Ai cũng như ai. Tất cả đều là những người tâm huyết với MU mơi chọn game này là nơi để mình thoả sức tranh tài. Ở đâu cũng có người yếu kẻ mạnh. Kể cả khi các bạn MU KL chưa sang HN thì cũng vậy thui. Top MU HN vẫn là top. Mà Top Mu KL cũng là Top. Chúng ta phải tranh tài với nhau trên con đường reset và mục đích cuối cùng vẫn là không thể thua kẻ mạnh. Các bạn thử nghĩ xem nếu không có thử thách sao các bạn có thành công. Các bạn sang đây chân ướt chân ráo học tập cách sống của MU HN. Nếu các bạn cảm thấy bất công hãy cày rs cho thật khỏe để xem ai coi thường các bạn. Khi sang đây mình biết các bạn có nhiều thiệt thòi hơn MU HN nhưng BQT cũng không ngừng ngày đêm suy nghĩ cách nào đó để có thể giúp các bạn. Các bạn nên thông cảm cho BQT. Không ai muốn điều này xảy ra đâu các bạn.
Thân
Long Công Tử

depzaichuayeuai
27-04-2011, 01:48 AM
anh nói cũng đúng chúng ta hãy coi như chúng ta đang đứng ở dưới chân núi và hãy cố mà leo lên đỉnh núi mục đích là vậy mà chứ đừng nghĩ mình ở trên đỉnh núi mà luôn nghỉ là ở dưới chân núi. vì đã lên đỉnh rùi thì phải leo xuống thôi

mambo
27-04-2011, 01:52 AM
Hà Nội đang mưa to quá' :D

tieuyeu0292
27-04-2011, 01:56 AM
Hà Nội đang mưa to quá' :D

Lại võng vỉa củ lạc rồi :))

junia
27-04-2011, 02:15 AM
- bạn bảo thông cảm, ừ thì đã vậy, game nào cũng vậy thôi, mục đích đưa game ra là để kinh doanh và kiếm lời
- vậy muốn kiếm lời thì cũng phải thỏa đáng, anh em mất tiền, mất công sức lắm chứ
- nhưng các bạn đã đặt địa vị vào người chơi chưa, hãy là người chơi thực sự đi thì mới hiểu hết được rồi hãng nói đến từ "thông cảm"
- tôi thì tôi cũng đã chơi mấy game rồi: vinagame rồi vtc game ... nhưng khi người ta muốn sát nhập sv lại thì bao giờ người ta cũng để cho các game thủ gần như là ngang cấp nhau họ mới sát nhập (không nói vấn đề đồ đạc ở đây làm gì)
- đấy họ cũng kinh doanh đấy chứ, nhưng mình muốn gửi tới các bạn là vì các bạn còn làm ăn lâu dài và về sau này nữa, cũng nên làm thế nào cho thoả đáng đừng để chênh lệch nhau quá nhiều thế.
- chứ để vậy mà bảo là có thử thách thì cũng chán là phải thôi bạn à (mod à).
xin cảm ơn đã đọc bài.

27-04-2011, 02:25 AM
- bạn bảo thông cảm, ừ thì đã vậy, game nào cũng vậy thôi, mục đích đưa game ra là để kinh doanh và kiếm lời
- vậy muốn kiếm lời thì cũng phải thỏa đáng, anh em mất tiền, mất công sức lắm chứ
- nhưng các bạn đã đặt địa vị vào người chơi chưa, hãy là người chơi thực sự đi thì mới hiểu hết được rồi hãng nói đến từ "thông cảm"
- tôi thì tôi cũng đã chơi mấy game rồi: vinagame rồi vtc game ... nhưng khi người ta muốn sát nhập sv lại thì bao giờ người ta cũng để cho các game thủ gần như là ngang cấp nhau họ mới sát nhập (không nói vấn đề đồ đạc ở đây làm gì)
- đấy họ cũng kinh doanh đấy chứ, nhưng mình muốn gửi tới các bạn là vì các bạn còn làm ăn lâu dài và về sau này nữa, cũng nên làm thế nào cho thoả đáng đừng để chênh lệch nhau quá nhiều thế.
xin cảm ơn đã đọc bài.
Vậy bạn cho mình hỏi thế này. Khi các bạn ở bên Mu Kim Long các bạn reset top 1 all là bao nhiêu lần. Và Mu KL sv Nhân Thần Chiến các bạn mở ra ( open beta ) vào thời điểm nào?

junia
27-04-2011, 02:37 AM
mình không cần phải tranh luận với bạn làm gì cả, mình nói ra ở đây cũng như bao người khác thôi, muốn nhắc những người làm ra mu này, làm gì thì làm phải xác định lâu dài chứ đừng kiểu chộp dật khó bền lắm (nếu muốn theo con đường kinh doanh kiểu này).
đây là anh em khuyên chân thành nói vậy.

27-04-2011, 02:40 AM
mình không cần phải tranh luận với bạn làm gì cả, mình nói ra ở đây cũng như bao người khác thôi, muốn nhắc những người làm ra mu này, làm gì thì làm phải xác định lâu dài chứ đừng kiểu chộp dật khó bền lắm (nếu muốn theo con đường kinh doanh kiểu này).
đây là anh em khuyên chân thành nói vậy.
Bạn nghĩ thế nào là tranh luận. Mình lập ra topic này để anh em KL và anh em HN có thể làm rõ mọi chuyện với nhau. Long vào game hay diễn đàn không muốn thấy cái cảnh chửi nhau rồi thế này thế kia của anh em HN với KL. Bạn hiểu không?

BupBeBuon
27-04-2011, 02:42 AM
sao lại lấy tên là Long hả a Q :|

27-04-2011, 02:42 AM
sao lại lấy tên là Long hả a Q :|
Tên trên game ý mà em. Thích cái tên này :D

junia
27-04-2011, 02:45 AM
thì cũng nhân tiện là mod lập ra cái topic này thì tôi cũng vào đây viết bài để hy vọng rằng những người lập ra mu này vào đọc bài cho tiện
có lẽ họ sẽ để ý đến những topic của mod hơn là của người khác
và cũng chắc rằng họ sẽ đọc để những trường hợp này như lần sau đừng để sẩy ra như vậy
chứ không cái cảnh chửi nhau nó vẫn lại xẩy ra thôi
admin nên thây đổi cách mà mình đối xử với anh em game thủ để mà sau này kinh doanh cho tốt hơn
các bạn lập game ra để rồi cũng phải được ngang tầm với như vinagame chứ
chẳng nhẽ các bạn không muốn điều đó, hãy tạo dựng niềm tin ngay từ đầu đi
tôi tin tôi nói không sai đâu, xin tái bút tại đây.

SatThuDK
27-04-2011, 02:52 AM
Vậy bạn cho mình hỏi thế này. Khi các bạn ở bên Mu Kim Long các bạn reset top 1 all là bao nhiêu lần. Và Mu KL sv Nhân Thần Chiến các bạn mở ra ( open beta ) vào thời điểm nào?

Mình thay mặt AE MUKL trả lời câu hỏi này:
_Trước khi qua MUHN thì top 1 All là mình bên NTC là BinhVuong qua bên HT đổi tên là BinhKa RL/RS:5/3xx
_Mu KL sv Nhân Thần Chiến Open beta vào khoản trung tuần tháng 10/2010.
Mod thấy như vậy đấy,mình thì nãn quá rùi hok bít nói gì nữa :)

o0NoBi0o
27-04-2011, 02:58 AM
chỉ đc cái nói thì hay. các Mod đã đặt mình vào vị trí của các Mem KL chưa. đi đâu cụng bị nge tiếng " Gà ". nhục Vl .... TOp 6 All KL sang đây kô có TOp 50 thử hỏi còn muốn chơi nữa kô. còn anh Mod bảo " Nếu các bạn cảm thấy bất công hãy cày rs cho thật khỏe để xem ai coi thường các bạn ". trênh nhau 3 lần RL giữa 2 TOp 1. 3 lần = 4000 lấn rs. 1 ngày trung binh 15 lần vây 300 ngày để đuổi Kip. đấy là tính bên HT kô rs đấy. 1 điều chắc chắn là đến khi Sập MU cung k có 1 Men KL nào có khả năg lọt vao TOp 10. vậy chơi để làm gì. cầy đến bao h để có thể " gáy " đc ở HT . hi vọng các anh sẽ có phương án thoả đáng cho anh em KL. nễu kô thì 1 Tg ngắn nữa thôi thì men KL nghỉ hết. bắng trứng là 6 trên 10 Top all của KL đã nghỉ và giao bán acc. ... thật sự là kô nghĩ lại chia tay MU ở hoàn cảnh như này ... 1 cái kết buồn + nhục ....

DKFUIL
27-04-2011, 03:06 AM
Là một mod của diễn đàn hôm nay Long muốn gửi một vài lời đến những anh em gamer Mu KL: Sau khi đọc 1 bài của 1 bạn " 1 Chữ Chán " nay Mod xin có một vài lời với các anh em và Long cũng muốn trả lời luôn bài viết của bạn " 1 Chữ Chán ".
Thưa các bạn gamer Mu KL, cuộc vui nào cũng có kết thúc, người đi sau nói tiếp người đi trước đó là quy luật. Các bạn sang đây chúng tôi biết là rất thiệt thòi. Có thể nói là đất khách quê người. Nhưng mình xin hỏi bạn có ai muôn điều đó. Các bạn MU HN muốn không hay các bạn Mu KL có muốn không? Mình đã từng đi off và gặp gỡ rất nhiều bạn hiền anh tài Mu KL. Ai cũng như ai. Tất cả đều là những người tâm huyết với MU mơi chọn game này là nơi để mình thoả sức tranh tài. Ở đâu cũng có người yếu kẻ mạnh. Kể cả khi các bạn MU KL chưa sang HN thì cũng vậy thui. Top MU HN vẫn là top. Mà Top Mu KL cũng là Top. Chúng ta phải tranh tài với nhau trên con đường reset và mục đích cuối cùng vẫn là không thể thua kẻ mạnh. Các bạn thử nghĩ xem nếu không có thử thách sao các bạn có thành công. Các bạn sang đây chân ướt chân ráo học tập cách sống của MU HN. Nếu các bạn cảm thấy bất công hãy cày rs cho thật khỏe để xem ai coi thường các bạn. Khi sang đây mình biết các bạn có nhiều thiệt thòi hơn MU HN nhưng BQT cũng không ngừng ngày đêm suy nghĩ cách nào đó để có thể giúp các bạn. Các bạn nên thông cảm cho BQT. Không ai muốn điều này xảy ra đâu các bạn.
Thân
Long Công Tử

1 bài viết hay:)nhưng bạn ah MUKL hay MUHN ai cũng có 1 cách riên của họ
tôi cũng là người thật sự chán lám :( nhưng ko phải chán game mà chán cách cư sử kià:(uhm tôi bít các bạn MUHN RS cao nhưng dối với tôi cũng chãng hề hận gì:)
tôi wa 2 ngày nhìn lên bost toàn thấy chữi nhau +nói tục vv..
nên tôi ko ut ol nữa mà ra ut ofline cho khỏe con mát:)
còn bạn nói MUKL phải học cách sóng của MUHN ah sory [-(
học theo cái gì dây?/?
:-"

SatThuDK
27-04-2011, 03:10 AM
chỉ đc cái nói thì hay. các Mod đã đặt mình vào vị trí của các Mem KL chưa. đi đâu cụng bị nge tiếng " Gà ". nhục Vl .... TOp 6 All KL sang đây kô có TOp 50 thử hỏi còn muốn chơi nữa kô. còn anh Mod bảo " Nếu các bạn cảm thấy bất công hãy cày rs cho thật khỏe để xem ai coi thường các bạn ". trênh nhau 3 lần RL giữa 2 TOp 1. 3 lần = 4000 lấn rs. 1 ngày trung binh 15 lần vây 300 ngày để đuổi Kip. đấy là tính bên HT kô rs đấy. 1 điều chắc chắn là đến khi Sập MU cung k có 1 Men KL nào có khả năg lọt vao TOp 10. vậy chơi để làm gì. cầy đến bao h để có thể " gáy " đc ở HT . hi vọng các anh sẽ có phương án thoả đáng cho anh em KL. nễu kô thì 1 Tg ngắn nữa thôi thì men KL nghỉ hết. bắng trứng là 6 trên 10 Top all của KL đã nghỉ và giao bán acc. ... thật sự là kô nghĩ lại chia tay MU ở hoàn cảnh như này ... 1 cái kết buồn + nhục ....

Đuổi kịp ak,đó là 1 điều không tưởng,với exp x200 thì để max rs ngày đối với top chỉ cần 2>>3h,và 1 thằng mà AE sv NTC MUKL hay gọi đùa là con trâu cày như mình thấy còn khó bắt kịp người đứng trên mình 1,2 bậc (trừ khi người đó nghỉ ko trian nữa) huống gì lọt vào top 10. :),các mem còn lại thì ĐCM(đừng có mơ) :))

zSpeed
27-04-2011, 03:27 AM
Tình hình như này hỏi coi a e MU Kim Long được bao nhiu người còn tâm huyết train nữa mà kêu đua rs,MU Kim Long qua đây top all còn đếm trên đầu ngón tay.

zLanhLungz
27-04-2011, 04:07 AM
cac ng bo het con minh ta doc buoc di tren con duong MUHN :((

0989768223
27-04-2011, 04:10 AM
xin cảm ơn đã đọc bài.

:)) nếu vậy thì Sv HT cũng đang nói là Sv KL sang sang có nhiều người có đồ ful đấy. hay là các bạn đổi hết số đồ của các bạn = 1 số món khác tbớt chút dòng + với số lần rs đi. lúc đó thì chẳng ai nghĩ ai thiệt hơn ai cả

o0NoBi0o
27-04-2011, 04:17 AM
:)) nếu vậy thì Sv HT cũng đang nói là Sv KL sang sang có nhiều người có đồ ful đấy. hay là các bạn đổi hết số đồ của các bạn = 1 số món khác tbớt chút dòng + với số lần rs đi. lúc đó thì chẳng ai nghĩ ai thiệt hơn ai cả

đồ FUll là do các cậu kô chịu ép. tôi bảo cho 1 số anh em bên HT. mọi ng đều ép đc và tỉ lên cung cao. các bạn kô chịu tìm hiểu con kêu ca. còn về đồ thì bên bạn khủng hơn nhiều. đồ + 15 limit. nhung sét khó tin như socket ... sét thần còn + 15 thì kêu gi. đo full nhưng những zong như Mana zem thì làm gi. nếu đc quy đổi ra số lần rs tớ xin đổi chỉ cân zu lại op 4 5 luck là đc. đồ Full mà it P cung chỉ là gà ...

HEROIN
27-04-2011, 04:19 AM
cộng cho mỗi bạn MUKL sang 2-3 lần RL đi ADM ơi. các bạn ý thiệt thòi quá:

SatThuDK
27-04-2011, 04:22 AM

Các bạn cứ vịn vào đồ full mà nói hoài xin lưu ý vs bạn 2 MUHN và MUKL cùng 1 phiên bản sao bên KL làm đc mà các bạn ko làm đc.Các bạn đừng nói là bên đó dupe hay bug game nha như Inoless mới đầu qua cũng bị log acc kiểm tra rùi cuối cùng thì sao nào, vì đó là những món đồ chân chính đc tạo ra bởi 1 chức năng của phiên bản 6.1.Rùi tới 1 ngày nào đó chính các bạn sẽ tạo ra 1 món đồ full bởi chức năng đó mà thôi,lúc đó các bạn nghỉ ntn nhỉ? :)

SatThuDK
27-04-2011, 04:22 AM
đồ FUll là do các cậu kô chịu ép. tôi bảo cho 1 số anh em bên HT. mọi ng đều ép đc và tỉ lên cung cao. các bạn kô chịu tìm hiểu con kêu ca. còn về đồ thì bên bạn khủng hơn nhiều. đồ + 15 limit. nhung sét khó tin như socket ... sét thần còn + 15 thì kêu gi. đo full nhưng những zong như Mana zem thì làm gi. nếu đc quy đổi ra số lần rs tớ xin đổi chỉ cân zu lại op 4 5 luck là đc. đồ Full mà it P cung chỉ là gà ...

Nobi bữa nay thoáng thế cơ à,phải Nobi ko đó =))

0989768223
27-04-2011, 04:25 AM
Các bạn cứ vịn vào đồ full mà nói hoài xin lưu ý vs bạn 2 MUHN và MUKL cùng 1 phiên bản sao bên KL làm đc mà các bạn ko làm đc.Các bạn đừng nói là bên đó dupe hay bug game nha như Inoless mới đầu qua cũng bị log acc kiểm tra rùi cuối cùng thì sao nào, vì đó là những món đồ chân chính đc tạo ra bởi 1 chức năng của phiên bản 6.1.Rùi tới 1 ngày nào đó chính các bạn sẽ tạo ra 1 món đồ full bởi chức năng đó mà thôi,lúc đó các bạn nghỉ ntn nhỉ? :)

:)) đồ bên HT hiếm hơn bạn à. tỉ lệ đập box cũng hiếm. => muốn vậy thì thôi mình ko nói nữa. mà chỉ khuyên bạn nên chấp nhận đừng đưa ra những phàn nàn về game nữa

Chợt Nhớ.
27-04-2011, 04:26 AM
nói thật ra các bạn cứ kêu là ít point rồi không ks được ai.Nhưng các bạn nên hỏi lại xem lí do vì sao mà phải sát nhập?1 sv sẽ bị sát nhập và xoá bỏ khi và chỉ khi số lượng member của sv đó quá ít.Không đủ để duy trì sv thì tất nhiên sẽ phải sát nhập.Nếu các bạn đòi hỏi vì sao lại sát nhập mà không được gì thì phải đặt ra câu hỏi là vì sao số lượng member của sv mình quá ít đến nỗi phải sát nhập vào 1 sv hoàn toàn xa lạ khác?
Còn về vấn đề duổi top.Minh xin nói cho các bạn biết ngoại trừ các charater từ top 1~>10 còn lại toàn bộ các charater còn lại cũng là những member mới chơi được 4 5 tháng thôi đó.Cũng phải kể đến có những charater onl từ thời mới open đến nay nhưng chưa bh lọt top đó chính là ChotNho mình đây.Minh là 1 gamer onl o sv nay lâu hơn các bạn không đuổi kịp top mà còn không nản.Vậy thì tại sao những bạn mà tự xưng là cày trâu bò như các bạn lại than nản rồi kêu trời kêu đất như vậy?

0989768223
27-04-2011, 04:27 AM
nói thật ra các bạn cứ kêu là ít point rồi không ks được ai.Nhưng các bạn nên hỏi lại xem lí do vì sao mà phải sát nhập?1 sv sẽ bị sát nhập và xoá bỏ khi và chỉ khi số lượng member của sv đó quá ít.Không đủ để duy trì sv thì tất nhiên sẽ phải sát nhập.Nếu các bạn đòi hỏi vì sao lại sát nhập mà không được gì thì phải đặt ra câu hỏi là vì sao số lượng member của sv mình quá ít đến nỗi phải sát nhập vào 1 sv hoàn toàn xa lạ khác?
Còn về vấn đề duổi top.Minh xin nói cho các bạn biết ngoại trừ các charater từ top 1~>10 còn lại toàn bộ các charater còn lại cũng là những member mới chơi được 4 5 tháng thôi đó.Cũng phải kể đến có những charater onl từ thời mới open đến nay nhưng chưa bh lọt top đó chính là ChotNho mình đây.Minh là 1 gamer onl o sv nay lâu hơn các bạn không đuổi kịp top mà còn không nản.Vậy thì tại sao những bạn mà tự xưng là cày trâu bò như các bạn lại than nản rồi kêu trời kêu đất như vậy?

chuẩn. cái chính là phải chăm key. 1 người ko key được thì phải lôi kéo thêm mấy người nữa key chung ^^!

zLanhLungz
27-04-2011, 04:37 AM
ban cay` dc may ban bao ol lau nam nhat o sv nay thi it nhat cung phai dung top 50 hay ban chi vao game de nghich thoi. luc dau ban ko cay` thi bh ko duoi kip la dung chu ben KL 1 lan rs phai bang 2 3 lan rs cua cac ban day

junia
27-04-2011, 04:42 AM
mình thực ra cũng chả muốn nói với mấy thằng này làm gì cả lanlung ah.
bài này do ai khởi sướng ra và cũng đã nói đến đâu thì tụi nó cũng biết rồi.
còn tụi nó biết gì mà nói, lại nói do bên đó ít người chơi toàn cái bọn ngồi đó rồi ăn theo nói leo đấy mà
ít người chơi câu này nên để admin vào trả lời cho tụi nó nghe
nói với mấy thằng này làm gì cho ngái dứa ra bạn à :)

zLanhLungz
27-04-2011, 04:44 AM
to ko phu nhan la ben HN ko co ng tot co day nhung it lam. va tai sao SV NTC phai qua MUHN thi cac ban hoi ADM nhe ban nghj SV NTC luc trc vang ah con dong hon MUHN cua cac ban nhieu day :)

Chợt Nhớ.
27-04-2011, 04:44 AM
ban cay` dc may ban bao ol lau nam nhat o sv nay thi it nhat cung phai dung top 50 hay ban chi vao game de nghich thoi. luc dau ban ko cay` thi bh ko duoi kip la dung chu ben KL 1 lan rs phai bang 2 3 lan rs cua cac ban day

ngày mới open sv 1 lần rs rơi vào khoang 2h đó bạn biết không?Minh cũng rất muốn train nhưng điều kiện không cho phép.Muốn bỏ cũng không thể bỏ được bởi vì đó là đam mê rồi.Một ngày mình chỉ có time đủ để train dc 3 4 lần.Nhưng mình cũng vẫn không nản.Sang sv này đối với các bạn 1 ngày 20 lần không khó.Vậy thì tại sao phải kêu ca.Max 20 lân cao lám cũng chỉ mất 6 7h thôi chứ mấy.Đừng có than vãn it point.Vẫn còn có nhũng người đang hì hục cày kéo lại từ đầu tư nhung lần rs 1 kia kìa

Chợt Nhớ.
27-04-2011, 04:45 AM
Đông lắm :)) Mình đếm sơ qua cung được khoảng 4 50 người ấy nhỉ :))

zLanhLungz
27-04-2011, 04:52 AM
thu 1 ban choi MUKL chua dung noi cai giong coi thuong` nhu the. ban nghj~ ban la ai the. ban cay ` dc rs 20 lan 1 ngay` o` the ban duoi dc top trong khj top 10 chi can 2 h la mã rs dung la thung` rong~ keu to

Chợt Nhớ.
27-04-2011, 04:59 AM
Đừng có chỉ nói mồm.Nếu minhf không bận công việc thì top 10 với mình chẳng là gì đâu :)

zLanhLungz
27-04-2011, 05:04 AM
o` ai noi mom thi tu biet ban cay di ma dung top 10 xem co top 10 dc ko si~ dien

HEROIN
27-04-2011, 05:17 AM
1 tuần rs đc khoảng 110 lần. việc lên top 10 ko phải khó:D

o0NoBi0o
27-04-2011, 05:22 AM
1 tuần rs đc khoảng 110 lần. việc lên top 10 ko phải khó:D

vậy bạn kô tính là nhưng ng trong Top 10 1 tuần cũng rs như thế là ít à !!! nhất là MrApple top 1 tháng rs 1200 lần ... 1 ẩn số ...

HEROIN
27-04-2011, 05:25 AM
trước tớ cũng top 14 mà. cầy lên đc top 5 rồi đây:P
trông thế thôi/ nhanh lắm:D