PDA

View Full Version : Tình yêu, niềm vui và nỗi buồn của người đến sau

Giám Đốc Điều Hành
11-02-2011, 01:53 AM
Lần đầu tiên gặp cô ấy khi cùng đi ăn lẩu cùng bạn bè và anh trai của cô ấy. Tôi đã ngỡ ngàng và chăm chú khi nhìn cô ấy khi ngồi đối diện tôi. Cô ấy khác xa với những cô gái khác mà tôi từng biết. Ở cô ấy toát lên một nét dịu dàng, mỏng manh, nhí nhảnh. Sau khi ăn xong bữa lẩu là chúng tôi đi hát Karaoke, tôi mới nhận ra rằng cô ấy luôn hay cười và nói. Lúc đó tôi vẫn rất ngại vừa chưa dám nói lên lời, chỉ biết ngồi cười và ngắm nhìn cô ấy.

Sau buổi lần đâu tiên đó, tôi quyết định xin Y!M và SDT qua người anh trai của cô ấy để nhắn tin ( chém gió ) làm quen và được cô ấy hồi âm, và sau vài tin nhắn cô ấy đã nhận ra tôi là người luôn để ý cô ấy vào buổi hôm đó. Hầu như tất cả những tin nhắn của tôi sau đó đều được cô ấy hồi âm và trò chuyện với nhau rất thân tình, tôi cảm thấy rất vui và mãn nguyện vì đã được trò chuyện với cô ấy.

Sau cuộc trò chuyện hôm đó chúng tôi lại gặp nhau lần thứ 2. Lần gặp lần này chúng tôi đã ngồi cạnh nhau nhưng vẫn có phần hơi ngại ngùng. Tuy vậy, tôi thấy cô ấy cười tươi hôn nhiên trò chuyện cùng với tôi. Khi đó, tôi đã biết cô ấy đã có người yêu. Nhưng lúc đó tôi nghĩ cô ấy đã có người yêu thì đã sao? Mình cứ yêu khi biết cô ấy cũng đồng ý cho mình theo đuổi cô ấy dù biết rằng mình đã có chút tình cảm gì đó với cô ấy.

Và cứ như thế, sau 2 lần gặp gỡ như vậy và những lần nhắn tin qua ĐT với những lần gặp gỡ sau đó. Hình như tôi cũng đã hiểu ra cô ấy cũng biết tôi đã có tình cảm với cô ấy, và tôi cũng biết rằng cô ấy cũng có chút gì đó thích tôi. Tôi không dám nghĩ rằng cô ấy yêu tôi vì cô ấy đã yêu một người con trai khác được 1 năm học cùng lớp với cô ấy. Vì thế, tôi là người đến sau.

Thời gian sau đó, đó là những tháng ngày đẹp nhất trong đời tôi, tôi đã yêu, tôi yêu cô ấy thật lòng, tôi yêu đến chỉ muốn được gặp và nhắn tin với cô ấy! Tôi đã biết buồn khi mỗi lần cô ấy nhắc đến người mà cô ấy đang yêu. Và tôi cảm nhận rằng tôi sắp được đau khổ vì cô ấy! Một tình yêu rất kỳ lạ mà cho đến tận bây giờ, tôi không thể nào tin nổi vào tình cảm, cảm xúc của mình!

Em à, khi tôi đã biết tôi là người đến sau:

Tôi đã biết mình là người đến sau
Em đã có người tình trong mộng
Tôi đã biết yêu em là đau khổ
Nhưng làm sao có thể quên được em.

Những lúc không gặp em, anh rất muốn được nhìn thấy em dù anh mới gặp em hôm trước, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc được gặp em, anh rất muốn luôn nhìn thấy nụ cười của em và nụ cười đó luôn cười thật tươi với anh, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc ngồi một mình, anh lại nghĩ mình phải làm thế nào cho em được hạnh phúc, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc nhớ em, anh chỉ muốn được nghe thấy tiếng em hoặc mong nhận được 1 tin nhắn từ em, bởi vì anh là người đến sau.

Em à, anh cũng như bao người con trai khác, anh chỉ biết yêu và làm hết sức trong khả năng của mình để mang đến hạnh phúc cho em. Một mình ngồi trên máy vi tính và nghe bài " Suy nghĩ trong anh ". Anh chỉ muốn bày tỏ những suy nghĩ trong anh với em. Nhưng anh không thể ...

Còn rất nhiều suy nghĩ trong lòng anh chưa viết được, không biết bao giờ mới viết hết được cảm xúc trong lòng. Nhưng anh mong ước một điều " Ước gì anh không phải là người đến sau "

bboybigt
11-02-2011, 03:17 AM
ôi cảm xúc của GDDH giống e ngày xưa
:D
GDDH chác hẳn dang rất buồn ! nhưng ko sao GDDH ak`
GDDH hãy quên di những phiền muộn dấy và hãy làm thật tốt nhưng jk` mình cần làm
dùng quên a/e MU Hà Nội là dc rồi

blue87
11-02-2011, 06:50 AM
mình đến sau bao nhiêu lần nhưng rốt cuộc mình đều là người chiến thắng !
Khổ cho những người xấu trai hô hô hô

s2tanvo
11-02-2011, 07:00 AM
up cho xếp nhà ta 1 vé :)

ZuZu
11-02-2011, 07:13 AM
Trog nỗi buồn. Mog rằg sẽ có niềm vui.

Giám Đốc Điều Hành
11-02-2011, 07:18 AM
Cảm ơn tất cả các bạn, đôi lúc chém gió 1 tý cho đỡ buồn đấy mà :))

ZuZu
11-02-2011, 07:28 AM

Đôi lúc cũg phải chém gió chứ. Nhưg chém làm sao cho thật thật tý để đc 1 bài chém gió hoàn hảo=))

0989768223
11-02-2011, 08:18 AM

adm 2` qua ha. giải quyết lại cho thieuta cái

livevn1102
11-02-2011, 08:29 AM
Cảm ơn tất cả các bạn, đôi lúc chém gió 1 tý cho đỡ buồn đấy mà
Trời ngày càng nóng. Thảm nàO vàO forum thấy mát hơn. Hóa ra GDDH đag chÉm gió =)) =))

kyungfu
11-02-2011, 09:13 AM
ua oi. đến sau mới khoái.đánh đồn có địch mới là cao thủ chứ .x-( ma xếp yêu đương vào bỏ bê anh em trong game là không dược đâu. anh em game thủ bỏ người yêu cày game hết đấy

khanhpr0q3
11-02-2011, 09:41 AM
Thật là một câu chuyện buồn. Nhưng nếu không có người đến sau. Mình luôn là người đến trước. Thì sẽ không bao giờ có cái được gọi là trân trọng người mình yêu, đã từng yêu. Phải không các bạn?

long92dn
11-02-2011, 10:04 AM
adm 2` qua ha. giải quyết lại cho thieuta cái

giải quyết cái khỉ , về đê , người ta đang bày tỏ tâm tình , cứ giải với chả quyết =))

Giám Đốc Điều Hành
11-02-2011, 04:32 PM
ua oi. đến sau mới khoái.đánh đồn có địch mới là cao thủ chứ .x-( ma xếp yêu đương vào bỏ bê anh em trong game là không dược đâu. anh em game thủ bỏ người yêu cày game hết đấy
Ủa, vậy hả. Sẽ cố gắng ;))

NgocBich
11-02-2011, 04:43 PM
Bác Min dốt thế . Dụ cô ấy chơi Mu cho 1 SET full là yêu ngay

bibika
11-02-2011, 04:44 PM
Bác Min dốt thế . Dụ cô ấy chơi Mu cho 1 SET full là yêu ngay

Thế thì còn gì bằng hả anh Bích =))

NgocBich
11-02-2011, 04:45 PM
bibika công nhận là yêu ngay không?

nguyenphuonglinh
11-02-2011, 05:03 PM

Lại chém rồi bác ơi ko có tâm trạng Như này thì sao mà viết dc Như nay ế.ối xúc đông wa:-@:-@:-@:-@:-@

vn011111
11-02-2011, 05:10 PM
để ý BQT MU HN toàn dân chém gió siêu cấp =(( mình cũng phải học hỏi thêm mới đc

NgayTroVe
11-02-2011, 05:41 PM
Chuyện gì đến sẽ đến thôi,chúc anh là người đến sau may mắn,...

Đại Tướng : Huy Hùng
11-02-2011, 07:01 PM
Lần đầu tiên gặp cô ấy khi cùng đi ăn lẩu cùng bạn bè và anh trai của cô ấy. Tôi đã ngỡ ngàng và chăm chú khi nhìn cô ấy khi ngồi đối diện tôi. Cô ấy khác xa với những cô gái khác mà tôi từng biết. Ở cô ấy toát lên một nét dịu dàng, mỏng manh, nhí nhảnh. Sau khi ăn xong bữa lẩu là chúng tôi đi hát Karaoke, tôi mới nhận ra rằng cô ấy luôn hay cười và nói. Lúc đó tôi vẫn rất ngại vừa chưa dám nói lên lời, chỉ biết ngồi cười và ngắm nhìn cô ấy.

Sau buổi lần đâu tiên đó, tôi quyết định xin Y!M và SDT qua người anh trai của cô ấy để nhắn tin ( chém gió ) làm quen và được cô ấy hồi âm, và sau vài tin nhắn cô ấy đã nhận ra tôi là người luôn để ý cô ấy vào buổi hôm đó. Hầu như tất cả những tin nhắn của tôi sau đó đều được cô ấy hồi âm và trò chuyện với nhau rất thân tình, tôi cảm thấy rất vui và mãn nguyện vì đã được trò chuyện với cô ấy.

Sau cuộc trò chuyện hôm đó chúng tôi lại gặp nhau lần thứ 2. Lần gặp lần này chúng tôi đã ngồi cạnh nhau nhưng vẫn có phần hơi ngại ngùng. Tuy vậy, tôi thấy cô ấy cười tươi hôn nhiên trò chuyện cùng với tôi. Khi đó, tôi đã biết cô ấy đã có người yêu. Nhưng lúc đó tôi nghĩ cô ấy đã có người yêu thì đã sao? Mình cứ yêu khi biết cô ấy cũng đồng ý cho mình theo đuổi cô ấy dù biết rằng mình đã có chút tình cảm gì đó với cô ấy.

Và cứ như thế, sau 2 lần gặp gỡ như vậy và những lần nhắn tin qua ĐT với những lần gặp gỡ sau đó. Hình như tôi cũng đã hiểu ra cô ấy cũng biết tôi đã có tình cảm với cô ấy, và tôi cũng biết rằng cô ấy cũng có chút gì đó thích tôi. Tôi không dám nghĩ rằng cô ấy yêu tôi vì cô ấy đã yêu một người con trai khác được 1 năm học cùng lớp với cô ấy. Vì thế, tôi là người đến sau.

Thời gian sau đó, đó là những tháng ngày đẹp nhất trong đời tôi, tôi đã yêu, tôi yêu cô ấy thật lòng, tôi yêu đến chỉ muốn được gặp và nhắn tin với cô ấy! Tôi đã biết buồn khi mỗi lần cô ấy nhắc đến người mà cô ấy đang yêu. Và tôi cảm nhận rằng tôi sắp được đau khổ vì cô ấy! Một tình yêu rất kỳ lạ mà cho đến tận bây giờ, tôi không thể nào tin nổi vào tình cảm, cảm xúc của mình!

Em à, khi tôi đã biết tôi là người đến sau:

Tôi đã biết mình là người đến sau
Em đã có người tình trong mộng
Tôi đã biết yêu em là đau khổ
Nhưng làm sao có thể quên được em.

Những lúc không gặp em, anh rất muốn được nhìn thấy em dù anh mới gặp em hôm trước, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc được gặp em, anh rất muốn luôn nhìn thấy nụ cười của em và nụ cười đó luôn cười thật tươi với anh, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc ngồi một mình, anh lại nghĩ mình phải làm thế nào cho em được hạnh phúc, bởi vì anh là người đến sau.

Những lúc nhớ em, anh chỉ muốn được nghe thấy tiếng em hoặc mong nhận được 1 tin nhắn từ em, bởi vì anh là người đến sau.

Em à, anh cũng như bao người con trai khác, anh chỉ biết yêu và làm hết sức trong khả năng của mình để mang đến hạnh phúc cho em. Một mình ngồi trên máy vi tính và nghe bài " Những suy nghĩ trong anh ". Anh chỉ muốn bày tỏ những suy nghĩ trong anh với em. Nhưng anh không thể ...

Còn rất nhiều suy nghĩ trong lòng anh chưa viết được, không biết bao giờ mới viết hết được cảm xúc trong lòng. Nhưng anh mong ước một điều " Ước gì anh không phải là người đến sau "

hơ hơ đầu năm thất tình à ku em :(

Em,người anh yêu mến nhất trong tim
tình ngỡ như trong cơn mơ
lòng thầm vui nào hay biết gì.
Anh,dù con tim vẫn nhói tim cơn đau
vì biết đêm sau người ơi
Mãi đứng phía sau người em yêu thương
bao mùa đông sang, gió trên cao lạnh vai mong người
tình xưa kia,cứ theo ai phiền ai đêm ngày,suốt đời.
khi lòng xôn xao đến mối tình xưa
em có hay chăng anh buồn
dù tình yêu nguyện trao đến người
đêm,màn sương khuya buốt giá con tim
người hỡi anh luôn hoài mong.....!

VipXinh
11-02-2011, 07:10 PM
Hơ hơ, tưởng Phi có vợ rồi :-ss
Riêng tớ ko hề khoái cái trò "đánh đồn có địch", vì như thế có khác nào cầm sỏi oanh tạc lô cốt =)). Cho dù có dành chiến thắng e là cũng sẽ có tổn thất :D
Và nói túm lại là ko cần biết có phải gió máy hay ko, cũng xin tặng cho chủ thớt 1 bài hát hợp vs topic...."Nỗi đau kẻ đến sau"
http://www.youtube.com/watch?v=Uf92FOOR4iQ

Giám Đốc Điều Hành
11-02-2011, 07:26 PM
Hơ hơ, tưởng Phi có vợ rồi :-ss
Riêng tớ ko hề khoái cái trò "đánh đồn có địch", vì như thế có khác nào cầm sỏi oanh tạc lô cốt =)). Cho dù có dành chiến thắng e là cũng sẽ có tổn thất :D
Và nói túm lại là ko cần biết có phải gió máy hay ko, cũng xin tặng cho chủ thớt 1 bài hát hợp vs topic...."Nỗi đau kẻ đến sau"
http://www.youtube.com/watch?v=Uf92FOOR4iQ
Hiz... chưa có n/y nói j đến có vợ. Rất cảm ơn nhưng bài của bạn chán quá. Bài này mới hay

http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZFCOE0||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

blue87
11-02-2011, 07:35 PM
đã bảo rồi. Tội cho người xấu trai thôi =))

NgocBich
11-02-2011, 08:04 PM
Bác Min cứ nghe em đi , dụ nàng chơi MU rồi tặng SET Full hehe. Đổ cái rầm

Duke
13-03-2011, 11:57 AM
Nghe chuyện này không giống một chuyện để chém gió.

Gái xinh thì thường ngu.
Gái thông minh thì thường xấu.
Vừa xinh vừa thông minh thì hay láo.
Số còn lại thì có người yêu cả rồi.
(Thông tin cần kiểm chứng)

Mình đến sau là phải. :D

Bản thân mình cũng nhiều lần là người đến sau, cứ để tình cảm phát triển tự nhiên, đôi khi còn thú vị hơn khi yêu. :D

LãoĐại
13-03-2011, 12:15 PM
uppppp cái này chắc chán koo sai nè :))

aides
13-03-2011, 12:18 PM
Nghe chuyện này không giống một chuyện để chém gió.

Gái xinh thì thường ngu.
Gái thông minh thì thường xấu.
Vừa xinh vừa thông minh thì hay láo.
Số còn lại thì có người yêu cả rồi.
(Thông tin cần kiểm chứng)

Mình đến sau là phải. :D

Bản thân mình cũng nhiều lần là người đến sau, cứ để tình cảm phát triển tự nhiên, đôi khi còn thú vị hơn khi yêu. :D

mấy lời này chuẩn đấy ;)

meocodon9x
13-03-2011, 02:23 PM
.............................:)

A Phi nghe & thủ dịch lời bài hát này xem :D
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Because-You-Live-Jesse-McCartney/IW6677W6.html